gcalctool - en to cy translation catalogue (275 entries)

en: %s version %s
cy: %s fersiwn %s

en: %s: %s as next argument.
cy: %s: %s fel yr arg nesaf.

en: %s: accuracy should be in the range 0-%d
cy: %s: dylai’r cywirdeb fod rhwng 0-%d

en: %s: base should be 2, 8, 10 or 16
cy: %s: dylai'r bôn fod yn 2, 8, 10 neu 16

en: %s: invalid display mode [%s]
cy: %s: modd arddangos annilys [%s]

en: %s: invalid mode [%s]
cy: %s: modd annilys [%s]

en: %s: invalid syntax mode [%s]
cy: %s: modd cystrawen annilys [%s]

en: %s: invalid trigonometric mode [%s]
cy: %s: modd trigonometreg annilys [%s]

en: -a needs accuracy value
cy: Mae -a angen gwerth cywirdeb

en: 0 significant places
cy: 0 rhif ystyrlon

en: 1 place
cy: 1 lle

en: 1 significant place
cy: 1 rhif ystyrlon

en: 10 places
cy: 10 lle

en: 10 to the power of displayed value [}]
cy: 10 i bŵer y gwerth a ddangosir [}]

en: 11 places
cy: 11 lle

en: 12 places
cy: 12 lle

en: 13 places
cy: 13 lle

en: 14 places
cy: 14 lle

en: 15 places
cy: 15 lle

en: 16 bit unsigned integer
cy: cyfanrif diarwydd 16 did

en: 16-bit unsigned integer value of display (])
cy: gwerth cyfanrif diarwydd 16-did y dangosiad (])

en: 2 places
cy: 2 le

en: 2 significant places
cy: 2 rhif ystyrlon

en: 3 places
cy: 3 lle

en: 3 significant places
cy: 3 rhif ystyrlon

en: 32 bit unsigned integer
cy: cyfanrif diarwydd 32 did

en: 32-bit unsigned integer value of display ([)
cy: gwerth cyfanrif diarwydd 32-did y dangosiad

en: 4 places
cy: 4 lle

en: 4 significant places
cy: 4 rhif ystyrlon

en: 5 places
cy: 5 lle

en: 5 significant places
cy: 5 rhif ystyrlon

en: 6 places
cy: 6 lle

en: 6 significant places
cy: 6 rhif ystyrlon

en: 7 places
cy: 7 lle

en: 7 significant places
cy: 7 rhif ystyrlon

en: 8 places
cy: 8 lle

en: 8 significant places
cy: 8 rhif ystyrlon

en: 9 places
cy: 9 lle

en: 9 significant places
cy: 9 rhif ystyrlon

en: <big><b>Changing Modes Clears Calculation</b></big>
    
    When you change modes, the current calculation will be cleared, and the base will be reset to decimal.
cy: <big><b>Bydd Newid Modd yn Clirio'r Cyfrifiad</b></big>
    
    Pan newidir y modd, caiff y cyfrifiad cyfredol ei glirio a'r bôn rhifol ei osod nôl i ddegol.

en: Abs
cy: Diam

en: Absolute value [u]
cy: Gwerth diamod [u]

en: Acc
cy: Cyw

en: Accuracy
cy: Cywirdeb

en: Accuracy value out of range
cy: Gwerth cywirdeb y tu allan i'r amrediad

en: Activated expression mode with operator precedence
cy: Wedi gweithredu modd mynegiant gyda blaenoriaeth gweithredwyr

en: Activated no operator precedence mode
cy: Wedi gweithredu modd dim blaenoriaeth gweithredwyr

en: Add
cy: Adio

en: Advanced
cy: Uwch

en: All constant values are specified in the decimal numeric base.
cy: Rhoddir pob gwerth cyson fel rhifau degol.

en: Backspace
cy: Ôlnod

en: Base 10 log [G]
cy: Log bôn 10 [G]

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Bitwise AND [&]
cy: AND modd did [&]

en: Bitwise NOT [~]
cy: NOT modd did [~]

en: Bitwise OR
cy: OR modd did

en: Bitwise XNOR [n]
cy: XNOR (NOR anghynhwysol) modd did [n]

en: Bitwise XOR [x]
cy: XOR (OR anghynhwysol) modd did [^]

en: Bksp
cy: Ôln

en: CE
cy: CM

en: C_hange Mode
cy: Newid _Modd

en: Calculate result
cy: Cyfrifo'r ateb

en: Calculator
cy: Cyfrifiannell

en: Calculator with financial and scientific modes.
cy: Cyfrifiannell gyda moddau ariannol a gwyddonol.

en: Centimeter-to-inch conversion factor
cy: Ffactor trawsnewid centimetrau i fodfeddi

en: Ch_aracter:
cy: _Nod:

en: Change sign [c]
cy: Newid arwydd [c]

en: Chs
cy: NeA

en: Clear
cy: Clirio

en: Clear displayed value
cy: Clirio'r gwerth a ddangosir

en: Clear displayed value and any partial calculation
cy: Clirio'r gwerth o'r lle dangos ac o unrhyw gyfrifiadau rhannol

en: Clear entry
cy: Clirio'r Mewnbwn

en: Cleared display, prefix without an operator is not allowed
cy: Wedi clirio'r man dangos: ni chaniateir rhagddodiad heb weithredydd

en: Click a _value or description to edit it:
cy: Cliciwch ar _werth neu ddisgrifiad i'w newid:

en: Clipboard contained malformed calculation
cy: Roedd y clipfwrdd yn cynnwys cyfrifiad wedi'i gam-ffurfio

en: Compounding term [m]
cy: Term cyfuno [m]

en: Con
cy: Cys

en: Constants [#]
cy: Cysonion [#]

en: Copy selection
cy: Copïo'r dewis

en: Cosine [J]
cy: Cosin [J]

en: Cubic-centimeter-to-cubic-inch conversion factor
cy: Ffactor trawsnewid centimedrau ciwbig i fodfeddi ciwbig

en: De_grees
cy: _Graddau

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Divide
cy: Rhannu

en: Double-declining depreciation [d]
cy: Dibrisiant ddirywiad dwbl [d]

en: E to the x
cy: E i'r x

en: E_ng
cy: _Peir

en: Edit Constants
cy: Newid Cysonion

en: Edit Constants...
cy: Newid Cysonion...

en: Edit Functions
cy: Newid Ffwythiannau

en: Edit Functions...
cy: Newid Ffwythiannau...

en: End group of calculations
cy: Cau grŵp o gyfrifiadau

en: Enter an exponential number [e]
cy: Rhoi rhif esbonyddol [e]

en: Error
cy: Gwall

en: Error, cannot calculate cosine
cy: Gwall: methu cyfrifo'r cosin

en: Error, operands must be integers
cy: Gwall, rhaid bod yr operandau yn gyfanrifau

en: Exch
cy: Cyfn

en: Exchange displayed value with memory register [X]
cy: Cyfnewid y gwerth a ddangosir â'r gwerth yn y gofrestr [X]

en: Exchange with register
cy: Cyfnewid â'r gofrestr

en: Exp
cy: Esb

en: Exponential
cy: Esbonyddol

en: Expression
cy: Mynegiad

en: Factorial
cy: Ffactorol

en: Factorial of displayed value [!]
cy: Ffactorol y gwerth a ddangosir [!]

en: Financial
cy: Ariannol

en: Frac
cy: Ffrac

en: Fractional portion
cy: Rhan ffracsiynol

en: Fractional portion of displayed value [:]
cy: Rhan ffracsiynol y rhif a ddangosir [:]

en: Fun
cy: Ffwy

en: Future value [v]
cy: Gwerth yn y dyfodol [v]

en: Fv
cy: Gd

en: Gr_adians
cy: Gr_adiannau

en: Gram-to-ounce conversion factor
cy: Ffactor trawsnewid gramau i ownsys

en: He_x
cy: _Hecs

en: Hexadecimal digit A
cy: Digid hecsadegol A

en: Hexadecimal digit B
cy: Digid hecsadegol B

en: Hexadecimal digit C
cy: Digid hecsadegol C

en: Hexadecimal digit D
cy: Digid hecsadegol D

en: Hexadecimal digit E
cy: Digid hecsadegol E

en: Hexadecimal digit F
cy: Digid hecsadegol F

en: Insert ASCII Value
cy: Mewnosod Gwerth ASCII

en: Insert ASCII value
cy: Mewnosod gwerth ASCII

en: Int
cy: Cyfan

en: Integer portion
cy: Rhan cyfanrif y gwerth yr arddengys

en: Integer portion of displayed value [i]
cy: Rhan cyfanrif y gwerth a ddangosir [i]

en: Invalid number for the current base
cy: Rhif annilys o fewn y bôn cyffredin

en: Kilojoule-to-British-thermal-unit conversion factor
cy: Ffactor trawsnewid cilojouleau i unedau thermol Prydeinig (Btu)

en: Kilometer-to-mile conversion factor
cy: Ffactor trawsnewid cilomedrau i filltiroedd

en: Left bracket
cy: Braced chwith

en: Malformed expression
cy: Mynegiad wedi'i gam-ffurfio

en: Malformed function
cy: Ffwythiant wedi'i gam-ffurfio

en: Malformed parenthesis expression
cy: Cromfachau'r mynegiad wedi'u cam-ffurfio

en: Memory Registers
cy: Cofrestrau

en: Modulus Division
cy: Rhannu Modwlws

en: Multiply
cy: Lluosi

en: Natural log [N]
cy: Log naturiol [N]

en: Negative X and non-integer Y not supported
cy: Ni chynhelir X negyddol a Y heb fod yn gyfanrif

en: No sane value to convert
cy: Dim gwerth synhwyrol i'w drawsnewid

en: No sane value to store
cy: Dim gwerth synhwyrol i'w storio

en: No.
cy: Rhif

en: Note:
cy: Sylwer:

en: Numeric 0
cy: 0 Rhifol

en: Numeric 1
cy: 1 Rhifol

en: Numeric 2
cy: 2 Rhifol

en: Numeric 3
cy: 3 Rhifol

en: Numeric 4
cy: 4 Rhifol

en: Numeric 5
cy: 5 Rhifol

en: Numeric 6
cy: Rhifol 6

en: Numeric 7
cy: 7 Rhifol

en: Numeric 8
cy: 8 Rhifol

en: Numeric 9
cy: 9 Rhifol

en: Numeric point
cy: Pwynt rhifol

en: Numeric stack error
cy: Gwall stac rhifyddol

en: Operand stack error
cy: Gwall stac operandau

en: Other (%d) ...
cy: Arall (%d) ...

en: Paste selection
cy: Gludo'r dewis

en: Payment period [T]
cy: Cyfnod taliad [T]

en: Percentage
cy: Canran

en: Perform calculations
cy: Gweithredu'r cyfrifiadau

en: Periodic interest rate [T]
cy: Cyfradd llog cyfnodol [T]

en: Periodic payment [P]
cy: Taliad cyfnodol [P]

en: Pmt
cy: Tld

en: Present value [p]
cy: Gwerth presennol [p]

en: Previous expression
cy: Mynegiad blaenorol

en: Pv
cy: Gp

en: Quit the calculator
cy: Gadael y gyfrifiannell

en: R
cy: C

en: Raise displayed value to the power of y [^]
cy: Codi'r gwerth a ddangosir i bŵer y [y]

en: Rand
cy: Hap

en: Random number
cy: Haprif

en: Random number in the range 0.0 to 1.0 [?]
cy: Haprif o fewn yr amrediad 0.0 i 1.0 [?]

en: Rate
cy: Cyfr

en: Rcl
cy: Ade

en: Recip
cy: Cldd

en: Reciprocal [r]
cy: Cilydd [r]

en: Remove rightmost character from displayed value
cy: Dileu'r nodyn ar ochr dde'r gwerth a ddangosir

en: Retrieve from register
cy: Adennill o'r gofrestr

en: Retrieve memory register to display [R]
cy: Adfer o'r gofrestr i'r lle dangos [R]

en: Right bracket
cy: Braced dde

en: Scientific
cy: Gwyddonol

en: Set Precision
cy: Gosod Trachywiredd

en: Set accuracy from 0 to %d numeric places. Currently set to %d places. [a]
cy: Gosod cywirdeb rhwng 0 a %d o rifau. Wedi ei osod i %d o rifau ar hyn o bryd. [a]

en: Set accuracy from 0 to 9 numeric places [a]
cy: Gosod cywirdeb o 0 i 9 lle rhifol [a]

en: Set display type to engineering format
cy: Gosod yr arddangosiad i fformat peirianegol

en: Set display type to fixed-point format
cy: Gosod yr arddangosiad i fformat pwynt-sefydlog

en: Set display type to scientific format
cy: Gosod yr arddangosiad i fformat gwyddonol

en: Set hyperbolic option for trigonometric functions
cy: Defnyddio ffwythiannau trigonometreg hyperbolig

en: Set inverse option for trigonometric functions
cy: Defnyddio ffwythiannau trigonometreg gwrthdro

en: Set numeric base to binary (base 2)
cy: Gosod y bôn rhifol i ddeuaidd (bôn 2)

en: Set numeric base to decimal (base 10)
cy: Gosod y bôn rhifol i ddegol (bôn 10)

en: Set numeric base to hexadecimal (base 16)
cy: Gosod y bôn rhifol i hecsadegol (bôn 16)

en: Set numeric base to octal (base 8)
cy: Gosod y bôn rhifol i wythol (bôn 8)

en: Set other precision
cy: Gosod trachywiredd arall

en: Set trigonometric type to degrees
cy: Defnyddio graddau ar gyfer trigonometreg

en: Set trigonometric type to gradians
cy: Defnyddio gradianau ar gyfer trigonometreg

en: Set trigonometric type to radians
cy: Defnyddio radianau ar gyfer trigonometreg

en: Shift displayed value 1-15 places to the left
cy: Symud gwerth yr arddengys 1-15 lle i'r chwith

en: Shift displayed value 1-15 places to the right
cy: Symud gwerth yr arddengys 1-15 lle i'r dde

en: Shift left
cy: Symud i'r chwith

en: Shift right
cy: Symud i'r dde

en: Show T_housands Separator
cy: Dangos Gwahanydd _Miloedd

en: Show _Trailing Zeroes
cy: Dangos _Seroau Llusgol

en: Show help contents
cy: Dangos cynnwys y cymorth

en: Show memory registers
cy: Dangos cofrestrau

en: Show the About Gcalctool dialog
cy: Dangos y ddeialog Ynghylch GCalcTool

en: Show thousands separator
cy: Dangos gwahanydd miloedd

en: Show trailing zeroes
cy: Dangos seroau llusgol

en: Significant _places:
cy: _Rhifau ystyrlon:

en: Sine [K]
cy: Sin [K]

en: Sqrt
cy: Ais

en: Square [@]
cy: Sgwâr [@]

en: Square root [s]
cy: Ail isradd [s]

en: Start group of calculations
cy: Agor grŵp o gyfrifiadau

en: Sto
cy: Cadw

en: Store displayed value in memory register [S]
cy: Cadw'r gwerth a ddangosir mewn cofrestr [S]

en: Store to register
cy: Cadw i gofrestr

en: Straight-line depreciation [l]
cy: Dibrisiad llinell syth [l]

en: Subtract
cy: Tynnu

en: Sum-of-the years'-digits depreciation [Y]
cy: Dibrisiad swm digidau'r blynyddoedd [Y]

en: Tangent [L]
cy: Tangiad [L]

en: Ten to the x
cy: Deg i'r x

en: Term
cy: Cfnd

en: Too long number
cy: Rhif rhy hir

en: Usage: %s: [-D] [-E] [-a accuracy]
cy: Defnydd: %s: [-D] [-E] [-a cywirdeb]

en: Use Arithmetic Precedence
cy: Defnyddio Blaenoriaeth Rifyddol

en: User-defined functions [f]
cy: Ffwythiannau a ddiffiniwyd gan y defnyddiwr [f]

en: Value
cy: Gwerth

en: X to the y
cy: X i'r y

en: _0 significant places
cy: _0 rhif ystyrlon

en: _1 place
cy: _1 lle

en: _1 significant place
cy: _1 rhif ystyrlon

en: _2 places
cy: _2 le

en: _2 significant places
cy: _2 rhif ystyrlon

en: _3 places
cy: _3 lle

en: _3 significant places
cy: _3 rhif ystyrlon

en: _4 places
cy: _4 lle

en: _4 significant places
cy: _4 rhif ystyrlon

en: _5 places
cy: _5 lle

en: _5 significant places
cy: _5 rhif ystyrlon

en: _6 places
cy: _6 lle

en: _6 significant places
cy: _6 rhif ystyrlon

en: _7 places
cy: _7 lle

en: _7 significant places
cy: _7 rhif ystyrlon

en: _8 places
cy: _8 lle

en: _8 significant places
cy: _8 rhif ystyrlon

en: _9 places
cy: _9 lle

en: _9 significant places
cy: _9 rhif ystyrlon

en: _Advanced
cy: _Uwch

en: _Basic
cy: _Sylfaenol

en: _Bin
cy: D_eu

en: _Calculator
cy: _Cyfrifiannell

en: _Dec
cy: De_g

en: _Do not warn me again
cy: Peidio â _rhybuddio eto

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Financial
cy: _Ariannol

en: _Fix
cy: _Sef

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Insert
cy: _Mewnosod

en: _Insert ASCII Value...
cy: _Mewnosod Gwerth ASCII

en: _Inv
cy: _Gdro

en: _Memory Registers
cy: _Cofrestrau

en: _Oct
cy: _Wyth

en: _Other (10) ...
cy: _Arall (10) ...

en: _Radians
cy: _Radianau

en: _Sci
cy: _Gwy

en: _Scientific
cy: _Gwyddonol

en: _Set
cy: _Gosod

en: _Use Arithmetic Precedence
cy: Defnyddio _Blaenoriaeth Rifyddol

en: _View
cy: _Golwg

en: calculator
cy: cyfrifiannell

en: degrees in a radian
cy: graddau mewn radian

en: e to the power of displayed value [{]
cy: e i bŵer y gwerth a ddangosir [{]

en: square root of 2
cy: ail isradd 2

en: u16
cy: 16d

en: u32
cy: 32d
