gnome-control-center - en to cy translation catalogue (722 entries)

en: %d milliseconds | %d milliseconds
cy[0]: %d milfed eiliad
cy[1]: %d milfedau o eiliadau

en: %d minute until the next break | %d minutes until the next break
cy[0]: %d munud tan y saib nesaf
cy[1]: %d funud tan y saib nesaf

en: %s is the path where the theme files will be installed. This can not be selected as the source location
cy: %s yw'r llwybr lle fydd y ffeiliau thema wedi ei gosod. Ni ellir dewis hwn fel lleoliad y ffynhonnell

en: /_About
cy: /_Ynghylch

en: /_Preferences
cy: /_Hoffterau

en: /_Take a Break
cy: /_Cymryd Saib

en: <Unknown Action>
cy: <Gweithred Anhysbys>

en: <b>Applications</b>
cy: <b>Rhaglenni</b>

en: <b>Audio Player</b>
cy: <b>Chwaraeydd Sain</b>

en: <b>Behavior and Appearance</b>
cy: <b>Ymddygiad ac Ymddangosiad</b>

en: <b>Cannot start the preferences application for your window manager</b>
    
    %s
cy: <b>Methu cychwyn y rhaglen hoffterau ar gyfer eich rheolwr ffenestri</b>
    
    %s

en: <b>Cursor Blinking</b>
cy: <b>Chwincio'r Cyrchydd</b>

en: <b>Desktop _Wallpaper</b>
cy: <b>Papur _Wal Penbwrdd</b>

en: <b>Di_rect internet connection</b>
cy: <b>_Cysylltiad Rhyngrwyd uniongyrchol</b>

en: <b>Double-Click Timeout </b>
cy: <b>Amser Aros am Glic Dwbl</b>

en: <b>Drag and Drop</b>
cy: <b>Llusgo a Gollwng</b>

en: <b>Email</b>
cy: <b>E-bost</b>

en: <b>Enable Bo_unce Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau Sb_onciog</b>

en: <b>Enable Slo_w Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Araf</b>

en: <b>Enable _Mouse Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Llygoden</b>

en: <b>Enable _Repeat Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Ailadroddus</b>

en: <b>Enable _Sticky Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Gludiog</b>

en: <b>Features</b>
cy: <b>Nodweddion</b>

en: <b>Font Rendering</b>
cy: <b>Llunio Ffontiau</b>

en: <b>Hinting</b>:
cy: <b>Awgrymu</b>:

en: <b>Home</b>
cy: <b>Cartref</b>

en: <b>Ignore Host List</b>
cy: <b>Anwybyddu Rhestr Gwesteiwyr</b>

en: <b>Image Viewer</b>
cy: <b>Gwelydd Delweddau</b>

en: <b>Instant Messaging</b>
cy: <b>Negesu Chwim</b>

en: <b>Instant Messenger</b>
cy: <b>Negesu Chwim</b>

en: <b>Job</b>
cy: <b>Swydd</b>

en: <b>Locate Pointer</b>
cy: <b>Lleoli'r Pwyntydd</b>

en: <b>Mail Reader</b>
cy: <b>Darllenwr E-bost</b>

en: <b>Mouse Orientation</b>
cy: <b>Cyfeiriadaeth Llygoden</b>

en: <b>Movement Key</b>
cy: <b>Bysell Symud</b>

en: <b>Please type the passwords.</b>
cy: <b>Teipiwch y cyfrineiriau.</b>

en: <b>Preview</b>
cy: <b>Rhagolwg</b>

en: <b>Repeat Keys</b>
cy: <b>Bysellau Ailadroddus</b>

en: <b>Smoothing</b>:
cy: <b>Llyfnhau</b>:

en: <b>Speed</b>
cy: <b>Cyflymder</b>

en: <b>Subpixel order</b>:
cy: <b>Trefn is-bicsel</b>:

en: <b>Support</b>
cy: <b>Cynhaliaeth</b>

en: <b>Telephone</b>
cy: <b>Ffôn</b>

en: <b>Terminal Emulator</b>
cy: <b>Efelychydd Terfynell</b>

en: <b>Text Editor</b>
cy: <b>Golygydd Testun</b>

en: <b>Titlebar Action</b>
cy: <b>Gweithred Bar Teitl</b>

en: <b>Toggle Keys</b>
cy: <b>Bysellau Togl</b>

en: <b>Video Player</b>
cy: <b>Chwaraewr Fideo</b>

en: <b>Web Browser</b>
cy: <b>Porwr Gwe</b>

en: <b>Web</b>
cy: <b>Gwe</b>

en: <b>Window Selection</b>
cy: <b>Dewis Ffenestri</b>

en: <b>Work</b>
cy: <b>Gwaith</b>

en: <b>_Automatic proxy configuration</b>
cy: <b>Cyfluniad dirprwy _awtomatig</b>

en: <b>_Desktop Colors</b>
cy: <b>_Lliwiau Penbwrdd</b>

en: <b>_Lock screen to enforce typing break</b>
cy: <b>_Cloi'r sgrin er mwyn gorfodi'r saib teipio</b>

en: <b>_Manual proxy configuration</b>
cy: <b>Cyflunio dirprwy â _llaw</b>

en: <b>_Use authentication</b>
cy: <b>_Defnyddio dilysiant</b>

en: <i>Fast</i>
cy: <i>Cyflym</i>

en: <i>High</i>
cy: <i>Uchel</i>

en: <i>Large</i>
cy: <i>Mawr</i>

en: <i>Low</i>
cy: <i>Isel</i>

en: <i>Slow</i>
cy: <i>Araf</i>

en: <i>Small</i>
cy: <i>Bach</i>

en: <small><i><b>Note:</b> Changes to this setting will not take effect until you next log in.</i></small>
cy: <small><i><b>Noder:</b> Ni fydd newidiadau i'r gosodiad yma yn dod i rym tan y tro nesa i chi fewngofnodi.</i></small>

en: <small><i>Fast</i></small>
cy: <small><i>Cyflym</i></small>

en: <small><i>Long</i></small>
cy: <small><i>Hir</i></small>

en: <small><i>Short</i></small>
cy: <small><i>Byr</i></small>

en: <small><i>Slow</i></small>
cy: <small><i>Araf</i></small>

en: <span size="larger" weight="bold">Install a Theme</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Gosod Thema</span>

en: <span size="larger" weight="bold">Save Theme to Disk</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Cadw Thema i Ddisg</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Apply new font?</span>
cy: <span weight="bold" size="larger">Cymhwyso'r ffont newydd?</span>

en: A collection of scripts to run whenever the keyboard state is reloaded. Useful for re-applying xmodmap based adjustments
cy: Casgliad o sgriptiau i'w rhedeg pryd bynnag caiff cyflwr yr allweddell ei ail-lwytho. Yn ddefnyddiol er mwyn rhoi newidiadau ar waith sy'n seiliedig ar xmodmap.

en: A computer break reminder.
cy: Eich atgoffa i gymryd saib o'r cyfrifiadur.

en: A list of modmap files available in the $HOME directory.
cy: Rhestr o ffeiliau modmap ar gael yn y cyfeiriadur $HOME.

en: A_ddress:
cy: _Cyfeiriad:

en: A_ssistant:
cy: _Cynorthwyydd:

en: A_vailable files:
cy: _Ffeiliau ar gael:

en: A_vailable layouts:
cy: _Cynlluniau ar gael:

en: About %s
cy: Ynghylch %s

en: About GNOME Typing Monitor
cy: Ynghylch Monitor Teipio GNOME

en: About Me
cy: Amdana I

en: Accel Mode
cy: Modd Cyflymu

en: Accelerator key
cy: Bysell cyflymu

en: Accelerator keycode
cy: Cod bysell cyflymu

en: Accelerator modifiers
cy: Addasyddion cyflymu

en: Action
cy: Gweithred

en: Add Wallpaper
cy: Ychwanegu Papur Wal

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Advanced Configuration
cy: Cyfluniad Uwch

en: Alert Buttons
cy: Botymau Rhybudd

en: Alert Type
cy: Math y Rhybudd

en: All %s occurrences will be replaced with actual link
cy: Fe roddir y cyswllt go iawn yn lle pob %s

en: All Files
cy: Pob Ffeil

en: All_ow postponing of breaks
cy: _Caniatáu gohirio seibiau

en: Apply _Background
cy: Cymhwyso _Cefndir

en: Apply _Font
cy: Cymhwyso _Ffont

en: Apply theme
cy: Defnyddio thema

en: Assign shortcut keys to commands
cy: _Neilltuo bysell byrlwybr â gorchmynion

en: Assistive Technology Preferences
cy: Hoffterau Technoleg Gynorthwyol

en: Assistive Technology Support
cy: Cynhaliaeth Technoleg Gynorthwyol

en: Autoconfiguration _URL:
cy: _URL cyfluniad awtomatig:

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Beep
cy: Bîp

en: Beep if key is re_jected
cy: Bîp os ni _wrthodir y fysell

en: Beep when _features turned on or off from keyboard
cy: Bîp wrth droi'r _nodwedd ymlaen neu bant o'r bysellfwrdd

en: Beep when _modifier is pressed
cy: Bîp pan mae'r _addasydd yn cael ei wasgu

en: Beep when an LED is turned on and two beeps when one is turned off.
cy: Bîp pan fo'r LED yn goleuo a dau fîp pan mae'n cael ei ddiffodd.

en: Beep when key is:
cy: Bîp os yw'r fysell yn:

en: Best _shapes
cy: _Siapau gorau

en: Best co_ntrast
cy: _Cyferbyniad gorau

en: Break reminder
cy: Eich atgof seibiau

en: Brightness down
cy: Disgleirdeb i lawr

en: Brightness down's shortcut.
cy: Byrlwybr disgleirdeb i lawr.

en: Brightness up
cy: Disgleirdeb i fyny

en: Brightness up's shortcut.
cy: Byrlwybr disgleirdeb i fyny.

en: Buttons
cy: Botymau

en: C_ity:
cy: _Dinas:

en: C_ompany:
cy: _Cwmni:

en: C_ut
cy: T_orri

en: Cale_ndar:
cy: C_alendr:

en: Callback
cy: Adalwad

en: Callback to be issued when data are to be converted from GConf to the widget
cy: Yr adalwad i'w alw pan fo data i'w trosi o GConf i'r teclyn

en: Callback to be issued when data are to be converted to GConf from the widget
cy: Adalwad i alw pan fo data i'w trosi i GConf o'r teclyn

en: Callback to be issued when property editor object data is to be freed
cy: Adalwad i'w alw pan fo data gwrthrychol golygydd priodweddau i'w rhyddhau

en: Can not install theme. 
    The bzip2 utility is not installed.
cy: Methu gosod thema. 
    Nid yw'r rhaglen bzip2 wedi ei osod.

en: Can not install themes. 
    The gzip utility is not installed.
cy: Methu gosod themâu. 
    Nid yw'r rhaglen bzip2 wedi ei osod.

en: Cannot create the directory "%s".
    This is needed to allow changing cursors.
cy: Methu creu'r cyfeiriadur "%s".
    Mae angen hwn i ganiatáu newid cyrchwyr.

en: Cannot create the directory "%s".
    This is needed to allow changing the mouse pointer theme.
cy: Methu creu'r cyfeiriadur "%s".
    Mae angen hwn i ganiatáu newid thema pwyntydd y llygoden.

en: Cannot determine user's home directory
cy: Methwyd canfod cyfeiriadur cartref y defnyddiwr

en: Cannot install theme.
    The tar program is not installed on your system.
cy: Methu gosod thema.
    Nid yw'r rhaglen tar wedi ei osod ar eich system.

en: Centered
cy: Wedi ei ganoli

en: Change Passwo_rd...
cy: Newid C_yfrinair...

en: Change Password
cy: Newid Cyfrinair

en: Change screen resolution
cy: Newid cydraniad y sgrin

en: Change set
cy: Newid set

en: Change your Desktop Background settings
cy: Newid gosodiadau eich Cefndir Penbwrdd

en: Check if breaks are allowed to be postponed
cy: Gwirio os ceir gohirio seibiau

en: Choose a Keyboard Model
cy: Dewiswch Fodel Bysellfwrdd

en: Choose a Layout
cy: Dewiswch Gynllun

en: Ci_ty:
cy: _Dinas:

en: Click on Change Password to change the password.
cy: Cliciwch Newid Cyfrinair er mwyn newid y cyfrinair.

en: Clink
cy: Clinc

en: Close and _Log Out
cy: Cau ac _Allgofnodi

en: Co_mmand:
cy: _Gorchymyn:

en: Co_untry:
cy: _Gwlad:

en: Connecting...
cy: Yn cysylltu...

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Control theme
cy: Thema rheoli

en: Controls
cy: Rheolyddion

en: Controls Theme %s correctly installed.
    You can select it in the theme details.
cy: Thema Rheolyddion %s wedi ei gosod yn gywir.
    Gallwch ei dewis yn y manylion themâu.

en: Conversion from widget callback
cy: Trosi o adalwad teclyn

en: Conversion to widget callback
cy: Trosi i adalwad celficyn

en: Copying '%s'
cy: Copïo '%s'

en: Copying file: %u of %u
cy: Copïo ffeil: %u o %u

en: Copying files
cy: Copïo ffeiliau

en: Copyright:
cy: Hawlfraint:

en: Cou_ntry:
cy: G_wlad:

en: Could not display help
cy: Methu dangos y cymorth

en: Could not initialize Bonobo
cy: Methu ymgychwyn Bonobo

en: Could not load the main interface
cy: Methu llwytho'r prif ryngwyneb

en: Could not run /usr/bin/passwd
cy: Methu rhedeg /usr/bin/passwd

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this command exists.
cy: Methwyd gweithredu'r gorchymyn: %s
    Gwirio fod y gorchymyn yma'n bodoli.

en: Couldn't find the file '%s'.
    
    Please make sure it exists and try again, or choose a different background picture.
cy: Methwyd canfod y ffeil '%s'
    
    Gwiriwch ei bod yn bodoli a cheisiwch eto, neu dewiswch lun cefndir arall os gwelwch yn dda.

en: Couldn't load sound file %s as sample %s
cy: Methwyd llwytho ffeil sain %s fel sampl %s

en: Couldn't load the Glade file.
    Make sure that this daemon is properly installed.
cy: Methwyd llwytho ffeil Glade.
    Gwnewch yn siwr fod y daemon wedi ei osod yn gywir.

en: Couldn't put the machine to sleep.
    Verify that the machine is correctly configured.
cy: Methwyd rhoi'r peiriant i gysgu.
    Gwirio fod y peiriant wedi ei gyflunio yn gywir.

en: Current URI index
cy: Mynegai URI cyfredol

en: Current URI index - starts from 1
cy: Mynegai URI cyfredol - mae'n dechrau o 1

en: Cursor _blinks in text boxes and fields
cy: _Mae'r cyrchydd yn chwincio mewn blychau testun a meysydd

en: Cursor blinks speed
cy: Cyflymder chwincio'r cyrchwr

en: Custom
cy: Addasedig

en: Custom data required by the specific property editor
cy: Data addasol sy'n anghenraid gan y golygydd priodweddau penodol

en: Custom theme
cy: Thema Addasedig

en: Customize the appearance of toolbars and menubars in applications
cy: Addasu golwg bariau offer a bariau dewislenni mewn rhaglenni

en: D_etails...
cy: _Manylion...

en: Debian Sensible Browser
cy: "Sensible-Browser" (Debian)

en: Debian Terminal Emulator
cy: Efelychydd Terfynell Debian

en: Default
cy: Rhagosodiad

en: Default Pointer
cy: Pwyntydd Rhagosodedig

en: Default Pointer - Current
cy: Pwyntydd Rhagosodedig - Cyfredol

en: Default Settings
cy: Gosodiadau Rhagosodedig

en: Default group, assigned on window creation
cy: Grwp rhagosodedig, wedi ei neilltuo wrth greu ffenestr

en: Del_ay:
cy: _Oedi:

en: Delay between keypress and pointer mo_vement:
cy: Oedi rhwng gwasgu bysell a symudiad y _pwyntydd:

en: Des_ktop font:
cy: _Ffont y penbwrdd:

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Desktop Background
cy: Cefndir Penbwrdd

en: Desktop Background Preferences
cy: Hoffterau Cefndir Penbwrdd

en: Desktop Preferences
cy: Hoffterau Penbwrdd

en: Disa_ble if two keys pressed together
cy: _Analluogi pan mae dwy fysell yn cael eu gwasgu ar yr un pryd

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display a dialog when there are errors running the screensaver
cy: Dangos deialog pan fo gwallau wrth redeg yr arbedwr sgrin

en: Do _not apply font
cy: _Peidio cymhwyso'r ffont

en: Do _not show this warning again
cy: _Peidio â dangos y rhybudd yma eto

en: Do _not show this warning again.
cy: _Peidio â dangos y rhybudd yma eto.

en: Do you want to activate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf ymlaen?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludiog ymlaen?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf i ffwrdd?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludio i ffwrdd?

en: Do you want to keep this resolution?
cy: A hoffech gadw'r cyfraniad yma?

en: Do_n't activate
cy: _Peidio ag actifadu

en: Do_n't deactivate
cy: _Peidio â dad-actifadu

en: Duration of the break when typing is disallowed
cy: Hyd y saib tra mae teipio wedi ei wahardd

en: Duration of work before forcing a break
cy: Hyd y gwaith cyn gorfodi saib

en: E-mail
cy: E-bost

en: E-mail's shortcut.
cy: Byrlwybr E-bost.

en: E_nable Toggle Keys
cy: Galluogi Bysellau _Togl

en: E_nable software sound mixing (ESD)
cy: _Galluogi cymysgu sain o fewn meddalwedd (ESD)

en: E_xecute flag:
cy: Baner E_xec:

en: Eject
cy: Allfwrw

en: Eject's shortcut.
cy: Byrlwybr allfwrw.

en: Enable sound and associate sounds with events
cy: Galluogi sain a chysylltu seiniau â digwyddiadau

en: Enable support for GNOME assistive technologies at login
cy: Galluogi cynhaliaeth ar gyfer technolegau cynorthwyol GNOME wrth fewngofnodi

en: Epiphany Web Browser
cy: Porwr Gwe Epiphany

en: Error activating XKB configuration.
    It can happen under various circumstances:
    - a bug in libxklavier library
    - a bug in X server (xkbcomp, xmodmap utilities)
    - X server with incompatible libxkbfile implementation
    
    X server version data:
    %s
    %d
    %s
    If you report this situation as a bug, please include:
    - The result of <b>%s</b>
    - The result of <b>%s</b>
cy: Gwall wrth gychwyn cyfluniad XKB.
    Gall nifer o amgylchiadau achosi hyn:
    - gwall yn llyfrgell libxklavier
    - gwall yng ngweinydd X (xkbcomp, offer xmodmap)
    - Gweinydd X gyda gweithrediad libxfile anghyson
    
    Gwybodaeth fersiwn gweinydd X:
    %s
    %d
    %s
    Os wnewch chi adrodd nam, a wnewch chi gynnwys:
    - Canlyniad <b>%s</b>
    - Canlyniad <b>%s</b>

en: Error creating signal pipe.
cy: Gwall wrth greu piben signal.

en: Error saving configuration: %s
cy: Gwall wrth gadw cyfluniad: %s

en: Error setting new accelerator in configuration database: %s
cy: Gwall wrth osod cyflymydd newydd yn y gronfa cyfluniad: %s

en: Error unsetting accelerator in configuration database: %s
cy: Gwall wrth ddadosod cyflymydd yn y gronfa cyfluniad: %s

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
cy: Gwall wrth geisio gweithredu (%s)
    sy'n rhwym i'r fysell (%s)

en: Evolution Mail Reader
cy: Y Darllenwr Ebost Evolution

en: Evolution Mail Reader 1.4
cy: Darllenwr Ebost Evolution 1.4

en: Evolution Mail Reader 1.5
cy: Darllenwr Ebost Evolution 1.5

en: Evolution Mail Reader 1.6
cy: Darllenwr Ebost Evolution 1.6

en: Evolution Mail Reader 2.0
cy: Darllenwr Ebost Evolution 2.0

en: Evolution Mail Reader 2.2
cy: Darllenwr Ebost Evolution 2.2

en: Evolution Mail Reader 2.4
cy: Darllenwr Ebost Evolution 2.4

en: Eye candy added by Anders Carlsson
cy: Ychwanegwyd melysion gweledol gan Anders Carlsson

en: Failed to create temporary directory
cy: Methu creu cyfeiriadur dros dro

en: Fill Screen
cy: Llenwi'r Sgrin

en: Filters
cy: Hidlau

en: Flash _entire screen
cy: Fflachio'r _sgrin gyfan

en: Flash _window titlebar
cy: Fflachio bar teitl y _ffenest

en: Font
cy: Ffont

en: Font Preferences
cy: Hoffterau Ffont

en: Font Rendering Details
cy: Manylion Llunio Ffontiau

en: Font may be too large
cy: Mae'n bosib fod y ffont rhy fawr

en: Fraction completed
cy: Canran wedi'i gwblhau

en: Fraction of transfer currently completed
cy: Canran y trosglwyddiad wedi'i gwblhau ar hyn o bryd

en: From URI
cy: URI Tarddiad

en: From:
cy: O:

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: GConf change set containing data to be forwarded to the gconf client on apply
cy: Set newid GConf yn cynnwys data i'w anfon ymlaen i'r cleient gconf wrth gymhwyso

en: GConf key %s set to type %s but its expected type was %s
cy: Gosodwyd yr allwedd GConf %s i fath %s ond disgwylid math %s

en: GConf key to which this property editor is attached
cy: Allwedd GConf sy'n cyfateb i'r golygydd priodwedd yma

en: GNOME Control Center
cy: Canolfan Reoli GNOME

en: GNOME Font Viewer
cy: Gwelydd Ffontiau GNOME

en: GNOME Terminal
cy: Terfynell GNOME

en: Gnome Theme %s correctly installed
cy: Thema Gnome %s wedi ei gosod yn gywir

en: Go _to font folder
cy: _Mynd i'r blygell ffont

en: Gra_yscale
cy: _Graddlwyd

en: HTTP Proxy Details
cy: Manylion dirprwy HTTP

en: H_TTP proxy:
cy: Dirprwy _HTTP:

en: H_yper
cy: _Goruwch (hyper)

en: Height if applier is a preview: Defaults to 48.
cy: Uchder os yw'r cymhwysydd yn rhagolwg: Rhagosod fel 48

en: Highlight the _pointer when you press Ctrl
cy: Amlygu'r _pwyntydd pan rydych chi'n gwasgu Ctrl

en: Hom_e:
cy: _Cartref:

en: Home folder
cy: Plygell cartref

en: Home folder's shortcut.
cy: Byrlwybr i fy Mhlygell Cartref.

en: Horizontal Gradient
cy: Graddfa Lorweddol

en: I don't know how to open the file '%s'.
    Perhaps it's a kind of picture that is not yet supported.
    
    Please select a different picture instead.
cy: Nid ydw i'n deall sut i agor y ffeil '%s'.
    Efallai ei bod yn fath o lun nas cynhelir eto.
    
    Dewiswch lun gwahanol yn ei le, os gwelwch yn dda.

en: I_gnore duplicate keypresses within:
cy: Anwybyddu a_il-wasgiadau o fewn:

en: Icon Theme %s correctly installed.
    You can select it in the theme details.
cy: Thema Eicon %s wedi ei gosod yn gywir.
    Gallwch ei dewis yn y manylion themâu.

en: Icon theme
cy: Thema eiconau

en: Icons
cy: Eiconau

en: Icons only
cy: Eiconau'n unig

en: If set to true, then OpenType fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau OpenType.

en: If set to true, then PCF fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau PCF.

en: If set to true, then TrueType fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau TrueType.

en: If set to true, then Type1 fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau Type1

en: If set to true, then installed themes will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer themâu sefydledig.

en: If set to true, then themes will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer themâu.

en: If true, the mime handlers for text/plain and text/* will be kept in sync
cy: Os yn wir, cedwir y trinwyr testun/plaen a thestun/* yn gydwedd

en: Ignore all subsequent presses of the SAME key if they happen within a user selectable period of time.
cy: Anwybyddu pob gwasgiad dilynol o'r UN fysell os maent yn digwydd o fewn cyfnod a gall y defnyddiwr ei ddewis.

en: Image/label border
cy: Border delwedd/label

en: Images
cy: Delweddau

en: Import Feature Settings File
cy: Mewnforio Ffeil Gosodiadau Nodweddion

en: Installation Failed
cy: Methodd Gosodiad

en: Insufficient permissions to install the theme in:
    %s
cy: Caniatadau annigonol i osod y thema yn:
    %s

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Issue this callback when the value associated with key gets changed
cy: Galw'r adalwad yma pan newidir gwerth cysylltiedig yr allwedd

en: It seems that another application already has access to key '%u'.
cy: Mae'n debyg fod gan raglen arall fynediad i'r fysell '%u' eisoes.

en: Just apply settings and quit
cy: Cymhwyso'r gosodiadau a therfynu

en: Just apply settings and quit (compatibility only; now handled by daemon)
cy: Cymhwyso'r gosodiadau a therfynu (cydnawsedd yn unig; trinnir gan ellyll bellach)

en: Keep Resolution
cy: Cadw'r Cydraniad

en: Keep and manage separate group per window
cy: Cadw a rheoli grwp ar wahân am bob ffenestr

en: Key
cy: Allwedd

en: Key Binding (%s) has its action defined multiple times
cy: Diffinnir gweithred y Rhwymiad Bysell (%s) sawl gwaith

en: Key Binding (%s) has its binding defined multiple times
cy: Diffinnir rhwymiad y Rhwymiad Bysell (%s) sawl gwaith

en: Key Binding (%s) is already in use
cy: Defnyddir y Rhwymiad Bysell (%s) eisoes

en: Key Binding (%s) is incomplete
cy: Mae'r Rhwymiad Bysell (%s) yn anghyflawn

en: Key Binding (%s) is invalid
cy: Mae'r Rhwymiad Bysell (%s) yn annilys

en: Key presses _repeat when key is held down
cy: Bysellau yn _ailadrodd wrth gael eu dal i lawr

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Keyboard Accessibility Preferences (AccessX)
cy: Hoffterau Hygyrchedd Bysellfwrdd (AccessX)

en: Keyboard Preferences
cy: Hoffterau Bysellfwrdd

en: Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau byr y Bysellfwrdd

en: Keyboard Update Handlers
cy: Trinwyr Diweddariad Bysellfwrdd

en: Keyboard _model:
cy: Model bysellfwrdd

en: Keyboard layout
cy: Cynllun bysellfwrdd

en: Keyboard model
cy: Model bysellfwrdd

en: Keyboard options
cy: Dewisiadau bysellfwrdd

en: Keyboard settings in gconf will be overridden from the system ASAP (deprecated)
cy: Caiff gosodiadau bysellfwrdd o fewn gconf eu trosysgrifo gan y system cyn gynted â phosib (anghymeradwyir)

en: Large
cy: Mawr

en: Large Pointer
cy: Pwyntydd Mawr

en: Large Pointer - Current
cy: Pwyntydd Mawr - Cyfredol

en: Large White Pointer
cy: Pwyntydd Mawr Gwyn

en: Large White Pointer - Current
cy: Pwyntydd Mawr Gwyn - Cyfredol

en: Large version of normal pointer
cy: Fersiwn mawr o'r pwyntydd arferol

en: Large version of white pointer
cy: Fersiwn mawr o'r pwyntydd gwyn

en: Launch help browser
cy: Lansio'r porwr cymorth

en: Launch help browser's shortcut.
cy: Byrlwybr i lansio'r porwr cymorth.

en: Launch web browser
cy: Lansio porwr gwe

en: Launch web browser's shortcut.
cy: Byrlwybr i lansio porwr gwe.

en: Layout
cy: Cyflwyniad

en: Layout Options
cy: Opsiynau Cynllun:

en: Layouts
cy: Cynlluniau

en: Less than one minute until the next break
cy: Llai nag un munud tan y saib nesaf

en: Links Text Browser
cy: Y Porwr Gwe Links

en: Load modmap files
cy: Llwytho ffeiliau modmap

en: Lock screen
cy: Cloi'r sgrin

en: Lock screen after a certain duration to help prevent repetitive keyboard use injuries
cy: Cloi'r sgrin ar ôl cyfnod penodedig er mwyn cynorthwyo atal anafiadau defnydd bysellfwrdd ailadroddus

en: Lock screen's shortcut.
cy: Byrlwybr i gloi'r sgrin.

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Log out's shortcut.
cy: Byrlwybr i allgofnodi.

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Logout
cy: Allgofnodi

en: Lynx Text Browser
cy: Y Porwr Gwe Lynx

en: Ma_ximum pointer speed:
cy: Cyflymdra m_wya'r pwyntydd:

en: Maximize
cy: Ehangu

en: Medium
cy: Canolig

en: Menu and Toolbar Preferences
cy: Hoffterau Dewislen a Bar Offer

en: Menus & Toolbars
cy: Dewislenni a Bariau Offer

en: Microsoft Natural Keyboard
cy: Bysellfwrdd Naturiol Microsoft

en: Models
cy: Modelau

en: Motion
cy: Symudiad

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Keys
cy: Bysellau Llygoden

en: Mouse Preferences
cy: Hoffterau Llygoden

en: Mouse _Preferences...
cy: Hoffterau _Llygoden...

en: Mozilla Mail
cy: E-bost Mozilla

en: Multimedia
cy: Amlgyfrwng

en: Must contain numeric or special character(s)
cy: Rhaid iddo gynnwys nod(au) arbennig neu rif(au)

en: N_one
cy: _Dim

en: Name:
cy: Enw:

en: Network Proxy
cy: Dirprwy Rhwydwaith

en: Network Proxy Preferences
cy: Hoffterau Dirprwy Rhwydwaith

en: New File
cy: Ffeil Newydd

en: New accelerator...
cy: Cyflymydd newydd...

en: New themes can also be installed by dragging them into the window.
cy: Gellir gosod themâu newydd drwy ei llusgo i'r ffenestr hefyd

en: Next track key's shortcut.
cy: Byrlwybr bysell trac nesaf.

en: No '/dev/pmu' device found
cy: Dim dyfais '/dev/pmu' wedi ei ganfod

en: No Assistive Technology is available on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support, and the 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
cy: Does dim Technoleg Gynorthwyol ar gael ar eich system. Rhaid sefydlu'r pecyn 'gok' ar gyfer cael cynhaliaeth bysell ar sgrin, a'r pecyn 'gnopernicus' ar gyfer medru sgrînddarllen a chwyddo.

en: No Image
cy: Dim Delwedd

en: No Wallpaper
cy: Dim Papur Wal

en: No sound
cy: Dim sain

en: No theme file location specified to install
cy: Ni chafodd lleoliad ffeil thema ei bennu ar gyfer ei osod

en: No themes could be found on your system.  This probably means that your "Theme Preferences" dialog was improperly installed, or you haven't installed the "gnome-themes" package.
cy: Ni chanfuwyd unrhyw themâu ar eich system. Mae'n debyg golyga hyn bod eich deialog "Hoffterau Thema" wedi ei osod yn anghywir, neu nad ydych wedi gosod y pecyn "gnome-themes".

en: Not a powerbook
cy: Ddim yn 'powerbook'

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
cy: Nid yw pob technoleg gynorthwyol wedi eu sefydlu ar eich system. Rhaid sefydlu'r pecyn 'gnopernicus' ar gyfer sgrînddarllen a chwyddo.

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support.
cy: Nid yw pob technoleg gynorthwyol wedi eu sefydlu ar eich system. Rhaid sefydlu'r pecyn 'gok' er mwyn cael bysell ar sgrin.

en: Object that controls the property (normally a widget)
cy: Gwrthrych sy'n rheoli'r briodwedd (celficyn gan amlaf)

en: Old and new password are the same
cy: Mae'r cyfrinair newydd yr un peth â'r hen un

en: Old and new passwords are too similar
cy: Mae'r cyfrinair newydd yn rhy debyg i'r hen un

en: Old pa_ssword:
cy: Hen _gyfrinair:

en: Old password is incorrect, please retype it
cy: Hen gyfrinair yn anghywir, aildeipiwch ef

en: Only accept keys after they have been pressed and held for a user adjustable amount of time.
cy: Derbyn bysellau dim ond ar ôl iddynt gael eu gwasgu a'u dal am gyfnod gall y defnyddiwr ei ddewis.

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: Open a dialog to specify the color
cy: Agorwch ddeialog i ddewis y lliw

en: Open link in new _tab
cy: Agor cyswllt mewn _tab newydd

en: Open link in new _window
cy: Agor cyswllt mewn _ffenestr newydd

en: Open link with web browser _default
cy: Agor cyswllt gyda'r porwr gwe sy'n _ragosodiad

en: Options
cy: Opsiynau

en: Orientation
cy: Gogwydd

en: Others
cy: Eraill

en: P.O. _box:
cy: Blwch _post:

en: P._O. box:
cy: _Blwch post:

en: Password is too short
cy: Cyfrinair yn rhy fyr

en: Password is too simple
cy: Cyfrinair yn rhy syml

en: Pause
cy: Seibio

en: Pause key's shortcut.
cy: Byrlwybr y fysell seibio.

en: Perform multiple simultaneous key press operations by pressing modifier keys in sequence.
cy: Cyflawni nifer o wasgiadau bysell cydamserol gan wasgu dilyniant o fysellau addasu.

en: Personal Info
cy: Gwybodaeth Bersonol

en: Play (or play/pause)
cy: Chwarae (neu chwarae/seibio)

en: Play (or play/pause) key's shortcut.
cy: Byrlwybr y fysell chwarae (neu chwarae/seibio).

en: Please make sure that the applet is properly installed
cy: Gwnewch yn siwr fod y rhaglennig wedi ei osod yn gywir

en: Please select an image.
cy: Dewiswch ddelwedd.

en: Please type the password again, it is wrong.
cy: Teipiwch y cyfrinair eto: mae'n anghywir.

en: Please type the passwords.
cy: Teipiwch y cyfrineiriau.

en: Pointer Size:
cy: Maint Pwyntydd:

en: Pointer Theme
cy: Thema Pwyntydd

en: Pointers
cy: Pwyntyddion

en: Port:
cy: Porth:

en: Preferred Applications
cy: Rhaglenni Amgen

en: Preview Height
cy: Uchder y Rhagolwg

en: Preview Width
cy: Lled Rhagolwg

en: Preview:
cy: Rhagolwg:

en: Previous track key's shortcut.
cy: Byrlwybr y fysell trac blaenorol.

en: Property editor data freeing callback
cy: Adalwad rhyddhau data golygydd priodweddau

en: Property editor object data
cy: Data gwrthrychol golygydd priodweddau

en: Proxy Configuration
cy: Cyfluniad Dirprwy

en: R_esolution:
cy: _Cydraniad:

en: Re_fresh rate:
cy: Cyfradd _adnewyddu:

en: Repeat keys speed
cy: Cyflymder ail-adrodd bysellau

en: Reset To De_faults
cy: _Ailosod i'r dewisiadau rhagosodedig

en: Retrieve and store legacy settings
cy: Nol a chadw'r hen osodiadau

en: Roll up
cy: Rholio i fyny

en: Run in t_erminal
cy: Rhedeg mewn t_erfynell

en: Run screensaver at login
cy: Cychwyn yr arbedwr sgrin wrth fewngofnodi

en: S_ocks host:
cy: Gweinydd S_ocks:

en: S_peed:
cy: Cy_flymder:

en: S_uper (or "Windows logo")
cy: _Uwch (neu "Logo Windows")

en: Save File
cy: Cadw Ffeil

en: Save Theme
cy: Cadw'r Thema

en: Save/restore indicators together with layout groups
cy: Cadw/adfer dangoswyr ynghyd â grwpiau cynllun

en: Scaled
cy: Graddio

en: Screen
cy: Sgrin

en: Screen %d Settings
cy: Gosodiadau Sgrin %d

en: Screen Resolution
cy: Cydraniad y Sgrin

en: Screen Resolution Preferences
cy: Hoffterau Cydraniad y Sgrin

en: Screen on which BGApplier is to draw
cy: Sgrin y dylai BGApplier ddarlunio arni

en: Search
cy: Chwilio

en: Search's shortcut.
cy: Byrlwybr chwilio

en: Select Image
cy: Dewis Delwedd

en: Select Sound File
cy: Dewiswch Ffeil Sain

en: Select fonts for the desktop
cy: Dewiswch ffontiau ar gyfer y penbwrdd

en: Select theme for the desktop
cy: Dewiswch thema ar gyfer y penbwrdd

en: Select themes for various parts of the desktop
cy: Dewiswch themâu i amryw rannau'r penbwrdd

en: Select your default applications
cy: Dewiswch eich rhaglenni rhagosodedig

en: Separate _group for each window
cy: _Grwp ar wahân ar gyfer pob ffenestr

en: Set as Application Font
cy: Gosod fel y Ffont Rhaglenni

en: Set this key to the command used to create thumbnails for OpenType fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau OpenType.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for PCF fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau PCF.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for TrueType fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau TrueType.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for Type1 fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau Type1.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for installed themes.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o themâu sefydledig.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for themes.
cy: Gosodwch yr allwedd hon i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o themâu.

en: Set your keyboard accessibility preferences
cy: Dewis eich hoffterau hygyrchedd bysellfwrdd

en: Set your keyboard preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau bysellfwrdd

en: Set your mouse preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau llygoden

en: Set your network proxy preferences
cy: Gosod eich hoffterau dirprwy rhwydwaith

en: Set your personal information
cy: Gosodwch eich gwybodaeth bersonol

en: Set your window properties
cy: Gosod eich priodweddau ffenestr

en: Sets the default application font
cy: Dewis y ffont rhagosodedig ar gyfer rhaglenni

en: Sets the default theme
cy: Dewis thema ragosodedig

en: Short _description:
cy: _Disgrifiad byr:

en: Shortcut
cy: Byrlwybr

en: Show Startup Errors
cy: Dangos Gwallau Ymgychwyn

en: Show _icons in menus
cy: Dangos _eiconau mewn dewislenni

en: Show help options
cy: Dangos opsiynau cymorth

en: Show layout names instead of group names
cy: Dangos enwau cynllun yn lle enwau grwp

en: Show layout names instead of group names (only for versions of XFree supporting multiple layouts)
cy: Dangos enwau gosodiad yn lle enwau grwp (dim ond ar gyfer fersiynau o XFree sy'n cynnal amryw gynlluniau)

en: Show more _details
cy: Dangos _mwy o fanylion

en: Siren
cy: Seiren

en: Size:
cy: Maint:

en: Skip to next track
cy: Neidio i'r trac nesaf

en: Skip to previous track
cy: Neidio i'r trac blaenorol

en: Sleep
cy: Cysgu

en: Sleep's shortcut.
cy: Byrlwybr cysgu.

en: Slow Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Araf

en: Small
cy: Bach

en: Solid Color
cy: Lliw Unffurf

en: Sound
cy: Sain

en: Sound Preferences
cy: Hoffterau Sain

en: Sound not set for this event.
cy: Seiniau heb eu gosod ar gyfer y digwyddiad hwn.

en: Sounds
cy: Seiniau

en: Standard XTerminal
cy: XTerminal arferol

en: Start screensaver
cy: Dechrau'r arbedwr sgrin

en: Start the page with the typing break settings showing
cy: Cychwyn y dudalen gyda'r gosodiadau gorffwys teipio yn dangos

en: Start these assistive technologies every time you log in:
cy: Cychwyn y technolegau cynorthwyol yma bob tro rydych chi'n mewngofnodi:

en: State/Pro_vince:
cy: Talaith/_Ardal:

en: Sticky Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Gludiog

en: Stop playback key
cy: Bysell stopio chwarae

en: Stop playback key's shortcut.
cy: Byrlwybr y fysell stopio chwarae.

en: Style:
cy: Arddull:

en: Sub_pixel (LCDs)
cy: Is_bicsel (LCDau)

en: Sub_pixel smoothing (LCDs)
cy: Llyfnu is_bicsel (LCDau)

en: Suppress the "X sysconfig changed" warning message
cy: Atal y neges rybudd "sysconfig X wedi newid"

en: Sync text/plain and text/* handlers
cy: Trinwyr testun/plaen a thestun/*

en: System Beep
cy: Bîp y System

en: System Sounds
cy: Synau'r System

en: System error has occurred
cy: Digwyddodd gwall system

en: Take a break!
cy: Cymerwch saib!

en: Testing the new settings. If you don't respond in %d second the previous settings will be restored. | Testing the new settings. If you don't respond in %d seconds the previous settings will be restored.
cy[0]: Profi'r gosodiadau newydd. Os nad ydych chi'n ymateb o fewn %d eiliad caiff y gosodiadau blaenorol eu hadfer.
cy[1]: Profi'r gosodiadau newydd. Os nad ydych chi'n ymateb o fewn %d eiliad caiff y gosodiadau blaenorol eu hadfer.

en: Text below icons
cy: Testun islaw eiconau

en: Text beside icons
cy: Testun wrth ochr eiconau

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: The GNOME configuration tool
cy: Yr erfyn cyfluniad GNOME

en: The X Server does not support the XRandR extension.  Runtime resolution changes to the display size are not available.
cy: Nid yw'r gweinydd X yn cynnal yr estyniad XRandR. Nid yw'n bosib newid y cydraniad tra mae'r gweinydd X yn rhedeg.

en: The X system keyboard settings differ from your current GNOME keyboard settings.  Which set would you like to use?
cy: Mae gosodiadau bysellfwrdd y system X yn wahanol i'ch gosodiadau bysellfwrdd GNOME cyfredol. Pa set hoffech ddefnyddio?

en: The buttons shown in the alert dialog
cy: Y botymau a ddangosir yn y ddeialog rhybudd

en: The default pointer inverted
cy: Y pwyntydd rhagosodedig wedi'i wrthdroi

en: The default pointer that ships with X
cy: Y pwyntydd rhagosodedig a gludir gydag X

en: The default theme schemas could not be found on your system.  This means that you probably don't have metacity installed, or that your gconf is configured incorrectly.
cy: Methwyd canfod y sgemâu thema rhagosodedig ar eich system. Mae hyn yn awgrymu nad yw metacity wedi ei ymsefydlu gennych, neu fod eich gconf wedi ei gyflunio'n anghywir.

en: The file %s is not a valid wav file
cy: NId yw'r ffeil %s yn ffeil WAV ddilys

en: The file format is invalid
cy: Fformat ffeil yn annilys

en: The file format is invalid.
cy: Fformat ffeil yn annilys.

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a size smaller than %d. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer. It is recommended that you select a size smaller than %d.
cy[0]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d pwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd defnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint yn llai na %d.
cy[1]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d bwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd defnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint yn llai na %d.

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a smaller sized font. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer. It is recommended that you select a smaller sized font.
cy[0]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d pwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd defnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint ffont llai.
cy[1]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d bwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd defnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint ffont llai.

en: The orientation of the tray.
cy: Gogwydd yr hambwrdd.

en: The quick brown fox jumps over the lazy dog. 0123456789
cy: Parciais fy jac codi baw hud llawn dwr ger ty Mabon. 0123456789

en: The shortcut "%s" cannot be used because it will become unusable to type using this key.
    Please try with a key such as Control, Alt or Shift at the same time.
cy: Methu defnyddio'r llwybr byr "%s" am y bydd wedyn yn amhosib teipio gyda'r allweddell yna.
    Ail-geisiwch gydag allwedd fel Control, Alt or Shift ar yr un pryd.

en: The shortcut "%s" is already used for:
     "%s"
cy: Defnyddir y byrlwybr "%s" eisoes ar gyfer:
     "%s"

en: The sound file for this event does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil sain i'r digwyddiad yma'n bodoli.

en: The sound file for this event does not exist.
    You may want to install the gnome-audio package for a set of default sounds.
cy: Nid yw'r ffeil sain ar gyfer y digwyddiad yma'n bodoli.
    Efallai yr hoffech chi sefydlu'r pecyn gnome-audio er mwyn gael set o seiniau rhagosodedig.

en: The theme already exists. Would you like to replace it?
cy: Mae'r thema'n bodoli eisoes. A hoffech ei newid?

en: The theme file location specified to install is invalid
cy: Roedd y lleoliad ffeil thema a benodwyd i'w osod yn annilys

en: The theme is an engine. You need to compile the theme.
cy: Mae'r thema yn injan. Rhaid i chi grynhoi'r thema.

en: The theme you have selected suggests a new font. A preview of the font is shown below.
cy: Mae'r thema rydych chi wedi dewis yn awgrymu ffont newydd. Dangosir rhagolwg o'r ffont isod.

en: The type of accelerator.
cy: Y math o gyflymydd.

en: The type of alert
cy: Y math o rybudd

en: The typing monitor uses the notification area to display information. You don't seem to have a notification area on your panel. You can add it by right-clicking on your panel and choosing 'Add to panel', selecting 'Notification area' and clicking 'Add'.
cy: Mae'r arsylwr teipio yn defnyddio'r man hysbysu er mwyn dangos gwybodaeth. Ymddengys nad oes man hysbysu ar eich panel. Gallwch ychwanegu man hysbysu gan dde-glicio ar eich panel a dewis 'Ychwanegu at y Panel', dewis 'Man hysbysu' a chlicio 'Ychwanegu.'

en: The version of the XRandR extension is incompatible with this program. Runtime changes to the display size are not available.
cy: Mae fersiwn yr estyniad XRandR yn anghytunol gyda'r rhaglen hon. Nid yw'n bosib newid y cydraniad tra bo'r gweinydd X yn rhedeg.

en: Theme
cy: Thema

en: Theme Details
cy: Manylion Thema

en: Theme Installation
cy: Gosodiad Thema

en: Theme Preferences
cy: Hoffterau Thema

en: Theme _Details
cy: _Manylion Thema

en: Theme can not be deleted
cy: Methu dileu'r thema

en: Theme deleted succesfully. Please select another theme.
cy: Thema wedi'i ddileu yn llwyddiannus. Dewiswch thema wahanol.

en: Theme name must be present
cy: Rhaid bod enw thema yn bresennol

en: Themes
cy: Themâu

en: There was an error displaying help: %s
cy: Gwall wrth ddangos cymorth:%s

en: There was an error launching the keyboard tool: %s
cy: Roedd gwall wrth gychwyn offer y bysellfwrdd: %s

en: There was an error launching the mouse preferences dialog: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio'r deialog hoffterau llygoden: %s

en: There was an error loading an image: %s
cy: Gwall wrth lwytho delwedd: %s

en: There was an error starting up the screensaver:
    
    %s
    
    Screensaver functionality will not work in this session.
cy: Bu gwall wrth gychwyn yr arbedwr sgrin:
    
    %s
    
    Fydd arbed sgrin ddim yn gweithio yn ystod y sesiwn yma.

en: There was an error while trying to get the addressbook information
    Evolution Data Server can't handle the protocol
cy: Roedd gwall wrth geisio cael gwybodaeth y llyfr cyfeiriadau
    Fedr Gweinydd Data Evolution ddim delio â'r protocol

en: This system does not seem to have the XKB extension.  The keyboard accessibility features will not operate without it.
cy: Ymddengys nad yw'r estyniad XKB ar gael ar y system hon. Ni fydd nodweddion hygyrchedd y bysellfwrdd yn gweithio hebddi.

en: This theme does not suggest any particular font or background.
cy: Nid yw'r thema yma yn awgrymu unrhyw ffont neu gefndir penodol

en: This theme is not in a supported format.
cy: Nid yw'r thema mewn ffurf a gynhelir.

en: This theme suggests a background:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu cefndir:

en: This theme suggests a font and a background:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu ffont a chefndir:

en: This theme suggests a font:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu ffont:

en: Thumbnail command for OpenType fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau OpenType

en: Thumbnail command for PCF fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau PCF

en: Thumbnail command for TrueType fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau TrueType

en: Thumbnail command for Type1 fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau Type1

en: Thumbnail command for installed themes
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer themâu sefydledig

en: Thumbnail command for themes
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer themâu sefydledig

en: Tiled
cy: Teilsio

en: Time to acce_lerate to maximum speed:
cy: Amser i gyf_lymu i'r cyflymder mwyaf:

en: To URI
cy: URI Cyrchiad

en: To edit a shortcut key, click on the corresponding row and type a new accelerator, or press backspace to clear.
cy: I olygu bysell cyflymydd, cliciwch ar y rhes sy'n cyfateb a theipiwch gyflymydd newydd, neu gwasgwch olnod er mwyn clirio.

en: To move a window, press-and-hold this key then grab the window:
cy: I symud ffenestr, gwasgwch a chydiwch y fysell yma yna cydiwch yn y ffenestr:

en: To:
cy: I:

en: Toolbar _button labels:
cy: Labeli _botymau bar offer:

en: Total URIs
cy: Cyfanswm URIau

en: Total number of URIs
cy: Nifer cyflawn URIau

en: Turn the numeric keypad into a mouse control pad.
cy: Trowch y bysellfwrdd rhifau yn fysellfwrdd rheoli'r llygoden

en: Type
cy: Math

en: Type of bg_applier: BG_APPLIER_ROOT for root window or BG_APPLIER_PREVIEW for preview
cy: Math o bg_applier: BG_APPLIER_ROOT ar gyfer y ffenestr gwraidd neu BG_APPLIER_PREVIEW ar gyfer rhagolwg

en: Type:
cy: Math:

en: Typing Break
cy: Gorffwys Teipio

en: UI Control
cy: Rheolydd RhD (UI)

en: URI currently transferring from
cy: URI yn trosglwyddo o

en: URI currently transferring to
cy: URI yn trosglwyddo i

en: U_sername:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: Unable to bring up the typing break properties dialog with the following error: %s
cy: Methwyd codi'r deialog hoffterau gorffwys teipio gyda'r gwall canlynol: %s

en: Unable to import AccessX settings from file '%s'
cy: Methu mewnforio gosodiadau AccessX o'r ffeil '%s'

en: Unable to launch backend
cy: Methu lansio'r ochr gefn

en: Unable to load stock icon '%s'
cy: Methu llwytho'r eicon stoc '%s'

en: Unable to open address book
cy: Methu agor y llyfr cyfeiriadau

en: Unable to start the settings manager 'gnome-settings-daemon'.
    Without the GNOME settings manager running, some preferences may not take effect. This could indicate a problem with Bonobo, or a non-GNOME (e.g. KDE) settings manager may already be active and conflicting with the GNOME settings manager.
cy: Methu cychwyn y rheolwr gosodiadau 'gnome-settings-daemon'.
    Heb i'r rheolydd gosodiadau GNOME fod yn weithgar, mae'n bosib na fydd rhai hoffterau'n dod i rym. Gall hyn olygu fod problem gyda Bonobo, neu fe all rheolydd gosodiadau arall (e.e. KDE) fod yn weithgar ac yn creu anghysondebau gyda rheolydd gosodiadau GNOME.

en: Unexpected error has occurred
cy: Digwyddodd gwall anhysbys

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown Pointer
cy: Pwyntydd Anhysbys

en: Unknown login ID, the user database might be corrupted
cy: ID mewngofnodi anhysbys, gall fod y gronfa ddata o ddefnyddwyr wedi ei llygru

en: Use GNOME settings
cy: Defnyddio Gosodiadau GNOME

en: Use X settings
cy: Defnyddio Gosodiadau X

en: Use _previous resolution
cy: Defnyddio'r cydraniad _blaenorol

en: User name:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Vertical Gradient
cy: Graddfa Fertigol

en: Very soon, keyboard settings in gconf will be overridden (from the system configuration) This key has been deprecated since GNOME 2.12, please unset the model, layouts and options keys to get the default system configuration.
cy: Yn fuan iawn, bydd gosodiadau bysellfwrdd o fewn gconf yn cael eu trosysgrifo (gan gyfluniad y system). Mae'r allwedd hon wedi ei anghymeradwyo ers GNOME 2.12. Dadosodwch yr allweddi model, cynllun ac opsiynau er mwyn cael cyfluniad rhagosodedig y system.

en: Volume
cy: Lefel Sain

en: Volume down
cy: Lefel sain i lawr

en: Volume down's shortcut.
cy: Byrlwybr lefel sain i lawr.

en: Volume mute
cy: Mudo'r sain

en: Volume mute's shortcut
cy: Byrlwybr mudo'r sain

en: Volume step
cy: Gris lefel sain

en: Volume step as percentage of volume.
cy: Gris lefel sain fel canran o'r lefel.

en: Volume up
cy: Lefel sain i fyny

en: Volume up's shortcut.
cy: Byrlwybr lefel sain i fyny.

en: W3M Text Browser
cy: Y Porwr Gwe W3M

en: Web _log:
cy: Gwe_log:

en: Whether to thumbnail OpenType fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau OpenType

en: Whether to thumbnail PCF fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau PCF

en: Whether to thumbnail TrueType fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau TrueType

en: Whether to thumbnail Type1 fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau Type1

en: Whether to thumbnail installed themes
cy: A ddylid creu lluniau cryno o themâu sefydledig

en: Whether to thumbnail themes
cy: A ddylid creu lluniau cryno o themâu

en: White Pointer
cy: Pwyntydd Gwyn

en: White Pointer - Current
cy: Pwyntydd Gwyn - Cyfredol

en: Width if applier is a preview: Defaults to 64.
cy: Lled os yw'r cymhwysydd yn rhagolwg: Rhagosod fel 64

en: Width of border around the label and image in the alert dialog
cy: Lled y border o amgylch y label a'r ddelwedd yn y ddeialog rhybudd

en: Window Border
cy: Ymyl Ffenestr

en: Window Management
cy: Rheoli Ffenestri

en: Window Preferences
cy: Hoffterau Ffenestr

en: Window border theme
cy: Thema ymyl ffenestr

en: Window manager "%s" has not registered a configuration tool
cy: Nid yw rheolwr ffenestri "%s" wedi cofrestru arf cyfluniad

en: Windows
cy: Ffenestri

en: Windows Border Theme %s correctly installed.
    You can select it in the theme details.
cy: Thema Border Ffenest %s wedi ei gosod yn gywir.
    Gallwch ei dewis yn y manylion themâu.

en: Wor_k:
cy: _Gwaith:

en: Work _fax:
cy: _Ffacs gwaith:

en: Would you like to load the modmap file(s)?
cy: Hoffech chi lwytho'r ffeil(iau) modmap?

en: Would you like to remove this theme?
cy: Hoffech chi dynnu'r thema hon?

en: Written by Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;
cy: Ysgrifennwyd gan Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;

en: Wrong permission for '/dev/pmu' device
cy: Caniatâd anghywir ar gyfer y ddyfais '/dev/pmu'

en: You are using XFree 4.3.0.
    There are known problems with complex XKB configurations.
    Try using a simpler configuration or taking a fresher version of XFree software.
cy: Rydych chi'n defnyddio XFree 4.3.0.
    Mae yna broblemau hysbys gyda chyfluniadau XKB cymhleth.
    Ceisiwch ddefnyddio cyfluniad symlach neu ddefnyddio fersiwn mwy diweddar o feddalwedd XFree

en: You can save this theme by pressing the Save Theme button.
cy: Gallwch gadw'r thema yma drwy glicio'r botwm Cadw Thema.

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd ddal lawr y fysell Shift am 8 eiliad. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Araf, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu'r fysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Gludiog, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu dwy fysell ar unwaith neu wasgu'r fysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Mae hyn yn troi'r nodwedd Bysedd Gludiog ymlaen, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio.

en: Zip/_Postal code:
cy: Co_d post/zip:

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: _Acceleration:
cy: _Cyflymiad:

en: _Accessibility
cy: _Hygyrchedd

en: _Accessibility...
cy: _Hygyrchedd...

en: _Activate
cy: _Actifadu

en: _Add Wallpaper
cy: _Ychwanegu Papur Wal

en: _Add...
cy: _Ychwanegu...

en: _Address:
cy: _Cyfeiriad:

en: _Application font:
cy: Ffont _rhaglenni:

en: _Apply font
cy: _Cymhwyso'r ffont

en: _Break interval lasts:
cy: _Cyfnod seibio yn para:

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Deactivate
cy: _Dad-actifadu

en: _Delay:
cy: _Oediad:

en: _Department:
cy: _Adran:

en: _Detachable toolbars
cy: Barau offer gellir _datgysylltu

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Disable if unused for:
cy: _Analluogi os na ddefnyddiwyd am:

en: _Do not show this message again
cy: _Peidiwch â dangos y neges yma eto

en: _Document font:
cy: _Ffont y ddogfen:

en: _Double-click titlebar to perform this action:
cy: _Rhoi clic dwbl ar y bar teitl i gyflawni'r weithred hon:

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Editable menu accelerators
cy: Posib _golygu cyflymwyr dewislen

en: _Enable assistive technologies
cy: _Galluogi technolegau cynorthwyol

en: _Enable keyboard accessibility features
cy: _Galluogi nodweddion hygyrchedd bysellfwrdd

en: _Enable system beep
cy: _Galluogi bîp y system

en: _FTP proxy:
cy: Dirprwy _FTP:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Finish
cy: _Gorffen

en: _Fixed width font:
cy: _Ffont lled rhagosodedig:

en: _Full
cy: _Llawn

en: _Home page:
cy: Tudalen _cartref:

en: _Home:
cy: C_artref:

en: _Import
cy: _Mewnforio

en: _Import Feature Settings...
cy: _Mewnforio Gosodiadau Nodweddion...

en: _Install
cy: _Gosod

en: _Install Theme...
cy: _Ymsefydlu Thema...

en: _Interval before raising:
cy: _Cyfnod cyn codi:

en: _Keep resolution
cy: _Cadw'r cydraniad

en: _Left-handed mouse
cy: _Llygoden lawchwith

en: _Load
cy: _Llwytho

en: _Loaded files:
cy: _Ffeiliau wedi'u llwytho:

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _Magnifier
cy: _Chwyddwr

en: _Make default for this computer (%s) only
cy: Gwneud yn rhagosodiad ar gyfer y _cyfrifiadur hwn (%s) yn unig

en: _Manager:
cy: _Rheolwr:

en: _Medium
cy: _Canolig

en: _Mobile:
cy: _Ffôn symudol:

en: _Models:
cy: _Modelau:

en: _Monochrome
cy: _Unlliw

en: _New
cy: _Newydd

en: _New password:
cy: Cyfrinair _newydd:

en: _None
cy: _Dim

en: _On-screen keyboard
cy: Bysellfwrdd _ar y Sgrin

en: _Only accept keys held for:
cy: _Derbyn bysell wedi'u dal am:

en: _Open
cy: _Agor

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Play system sounds
cy: _Chwarae synau'r system

en: _Postpone break
cy: _Gohirio'r saib

en: _Print
cy: _Argraffu

en: _Profession:
cy: _Proffesiwn:

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Raise selected windows after an interval
cy: _Codi ffenestri dewisedig ar ôl cyfnod

en: _Remove
cy: _Gwaredu:

en: _Resolution:
cy: _Cydraniad:

en: _Retype new password:
cy: _Aildeipiwch y cyfrinair newydd:

en: _Revert
cy: _Dychwelyd:

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save Theme...
cy: _Cadw'r thema...

en: _Screenreader
cy: _Darllenydd sgrin

en: _Secure HTTP proxy:
cy: Dirprwy HTTP _Diogel:

en: _Select
cy: _Dewis

en: _Select windows when the mouse moves over them
cy: _Dewis ffenestri pan fo'r llygoden yn symud drostynt

en: _Selected layouts:
cy: _Cynlluniau dewiswyd:

en: _Sensitivity:
cy: _Sensitifrwydd:

en: _Slight
cy: _Eiddil

en: _Speed:
cy: _Cyflymder:

en: _State/Province:
cy: _Talaith/Ardal:

en: _Style:
cy: _Arddull:

en: _Theme name:
cy: _Enw thema:

en: _Threshold:
cy: _Trothwy:

en: _Timeout:
cy: _Terfyn aros:

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Type to test settings:
cy: _Teipiwch i arbrofi'r gosodiadau:

en: _Visual system beep
cy: Bîp _gweledol y system

en: _Window title font:
cy: _Ffont teitl y ffenest:

en: _Work interval lasts:
cy: _Cyfnod gweithio yn para:

en: _Work:
cy: _Gwaith:

en: _Zip/Postal code:
cy: _Cod post/zip:

en: _accepted
cy: _derbyniwyd

en: _pressed
cy: _gwasgedig

en: _rejected
cy: _gwrthodwyd

en: characters/second
cy: nodau'r eiliad

en: dots per inch
cy: dot y fodfedd

en: keyboard layout
cy: cynllun bysellfwrdd

en: keyboard model
cy: model bysellfwrdd

en: milliseconds
cy: milfedau o eiliadau

en: minutes
cy: munud

en: modmap file list
cy: Rhestr ffeil modmap

en: pixel | pixels
cy[0]: picsel
cy[1]: bicsel

en: pixels/second
cy: picseli'r eiliad

en: seconds
cy: eiliadau

en: theme selection tree
cy: coeden dewis thema

en: usage: %s fontfile
cy: defnydd: %s ffeil_ffont
