rhythmbox - en to cy translation catalogue (306 entries)

en: "%s" is not a iTunesDB.
cy: Nid yw "%s" yn iTunesDB.

en: %d kbps
cy: %d cb/e

en: %d song | %d songs
cy[0]: %d cân
cy[1]: %d gân

en: %d station | %d stations
cy[0]: %d gorsaf
cy[1]: %d gorsaf

en: %d:%02d of %d:%02d
cy: %d:%02d o %d:%02d

en: %d:%02d of %d:%02d remaining
cy: %d:%02d o %d:%02d ar ôl

en: %ld hour | %ld hours
cy[0]: %ld awr
cy[1]: %ld awr

en: %ld minute | %ld minutes
cy[0]: %ld munud
cy[1]: %ld funud

en: %s
    Paused, %s
cy: %s
    Wedi seibio, %s

en: %s (Paused)
cy: %s (Wedi Seibio)

en: %s Properties
cy: Priodweddau %s

en: %s and %s
cy: %s a %s

en: %s exists, please move it out of the way.
cy: Mae %s yn bodoli, symudwch ef mas o'r ffordd os gwelwch yn dda

en: %s, %s and %s
cy: %s, %s a %s

en: <invalid filename>
cy: <enw ffeil annilys>

en: A_lbum
cy: A_lbwm

en: Add Lo_cation...
cy: _Ychwanegu Lleoliad...

en: Add Location
cy: Ywchwanegu Lleoliad

en: Add if any criteria are matched
cy: Ychwanegu os mae unrhyw amod yn cydweddu

en: Add to Music Library
cy: Ychwanegu i'r Llyfrgell Cerddoriaeth

en: Album
cy: Albwm

en: All
cy: Popeth

en: An exception occured '%s'
cy: Digwyddodd eithriad '%s'

en: Artists and albums
cy: Artistau ac albymau

en: Audio CD track
cy: Trac CD sain

en: Audio of %s not handled; check your installation.
cy: Sain %s heb ei drin; gwiriwch eich ymsefydliad.

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Bitrate:
cy: Cyfradd did:

en: Browse this album
cy: Pori'r albwm hwn

en: Browse this artist
cy: Pori'r artist hwn

en: Browse this genre
cy: Pori'r genre hwn

en: Browser Views
cy: Golygion porwr

en: Buffering...
cy: Yn byfferu...

en: Change the music volume
cy: Newid sain y gerddoriaeth

en: Change the visibility of the browser
cy: Newid gwelededd y porwr

en: Change the visibility of the main window
cy: Newid gwelededd y brif-ffenestr

en: Change the visibility of the source list
cy: Newid gwelededd y rhestr tardd

en: Change the visibility of the statusbar
cy: Newid gwelededd y bar cyflwr

en: Change this automatic playlist
cy: Newid y rhestr chwarae awtomatig hwn

en: Choose Files or Directory
cy: Dewisiwch Ffeiliau neu Gyfeiriadur

en: Choose a directory
cy: Dewiswch gyfeiriadur

en: Choose a location (URI) to be added to the library
cy: Dewiswch lleoliad (URI) i ychwanegu i'r llyfrgell

en: Choose a playlist to be loaded
cy: Dewiswch rhestr chwarae i'w lwytho

en: Choose files or a directory to be added to the library
cy: Dewiswch ffeiliau neu cyfeidiadur i ychwanegu i'r llyfrgell

en: Contributors:
cy: Cyfrannwyr:

en: Copy selection
cy: Copïo dewisiad

en: Could not close output sink
cy: Methwyd cau'r sinc allbwn

en: Could not create audio output element; check your settings
cy: Wedi methu creu elfen allbwn sain; gwiriwch eich gosodiadau

en: Could not open "%s" file for reading.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" er mwyn darllen.

en: Could not open file "%s" for reading.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" ar gyfer darllen.

en: Could not open file "%s" for writing.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" ar gyfer ysgrifennu.

en: Could not open iTunesDB "%s" for writing.
cy: Methwyd agor yr iTunesDB "%s" er mwyn ysgrifennu.

en: Could not pause playback
cy: Methwyd seibio chwarae

en: Could not start pipeline playing
cy: Methwyd cychwyn chwarae'r bibell

en: Couldn't initialize scheduler.  Did you run gst-register?
cy: Methwyd cychwyn yr amserlennydd. A wnaethoch chi rhedeg gst-register?

en: Couldn't open playlist: %s
cy: Methwyd agor rhestr chwarae: %s

en: Couldn't parse playlist
cy: Wedi methu gramadegu'r rhestr chwarae

en: Couldn't run sound-juicer: %s
cy: Methwyd rhedeg sound-juicer: %s

en: Couldn't write playlist: %s
cy: Methwyd ysgrifennu rhestr chwarae: %s

en: Create Automatic Playlist
cy: Creu Rhestr Chwarae Awtomatig

en: Create a new Internet Radio station
cy: Creu Gorsaf Radio Rhyngrwyd

en: Create a new automatically updating playlist
cy: Creu rhestr chwarae newydd sy'n diweddaru'n awtomatig

en: Create a new playlist
cy: Creu rhestr chwarae

en: Create automatically updating playlist where:
cy: Creu rhestr chwarae diweddaru awtomatig lle:

en: Cu_t
cy: _Tori

en: Cut selection
cy: Tori dewisiad

en: D_eselect All
cy: _Datddewis Popeth

en: Delete selection
cy: Dileu dewisiad

en: Demuxing for %s failed; check your installation.
cy: Demux wedi methu ar gyfer %s; gwiriwch eich ymsefydliad.

en: Deselect all songs
cy: Dad-ddewis pob cân

en: Details
cy: Manylion

en: Display music player help
cy: Dangos cymorth y chwaraewr cerddoriaeth

en: Do not register the shell
cy: Peidio a chofrestri'r plisgyn

en: Do not update the library
cy: Peidio a diweddaru'r llyfrgell

en: Don't save any data permanently (implies --no-registration)
cy: Peidio a cadw data yn arhosol (yn awgrymu --no-registration)

en: Duration:
cy: Parhad:

en: Edit music player preferences
cy: Golygu hoffterau y chwaraewr cerddoriaeth

en: Eject Audio-CD
cy: Allfwrw CD-Sain

en: Enable debugging code
cy: Galluogi'r côd datnamu

en: Enter the _location (URI) of the file you would like to add:
cy: Rhowch _lleoliad (URI) y ffeil rydych eisiau ychwanegu:

en: Error decoding FLAC file
cy: Gwall wrth ddadgodio ffeil FLAC

en: Error loading files into library
cy: Gwall wrth lwytho ffeiliau i'r llyfrgell

en: Error reading "%s".
cy: Gwall wrth ddarllen "%s".

en: Error reading file "%s".
cy: Gwall wrth darllen y ffeil "%s".

en: Error reading filename: %s
cy: Gwall wrth darllen enw ffeil: %s

en: Error renaming '%s' to '%s' (%s).
cy: Gwall wrth ailenwi '%s' i '%s' (%s).

en: Error writing PC file "%s".
cy: Gwall wrth ysgrifennu ffeil PC: "%s".

en: Expander Size
cy: Maint Ehangydd

en: Extract and import songs from a CD
cy: Echdynnu a mewnforio caneuon o CD

en: Failed to activate the shell:
    %s
cy: Methwyd gweithredoli y plisgyn:
    %s

en: Failed to close audio output sink
cy: Methwyd cau'r sinc allbwn sain

en: Failed to create %s element; check your installation
cy: Wedi methi creu elfen mewnbwn %s; gwiriwch eich ymsefydliad

en: Failed to create directory %s.
cy: Methwyd creu cyfeiriafur %s.

en: Failed to create the player: %s
cy: Wedi methu creu y chwaraewr: %s

en: Failed to find %s
cy: Wedi methu canfod %s

en: Failed to find an audio track
cy: Methwyd canfod trac sain

en: Failed to gather information about the file
cy: Methwyd casglu gwybodaeth ynghylch y ffeil

en: Failed to open file as Ogg Vorbis
cy: Wedi methu agor ffeil fel Ogg Vorbis

en: Failed to open file for reading
cy: Wedi methu agor ffeil ar gyfer darllen

en: Failed to recognise filetype
cy: Methwyd adnabod math y ffeil

en: Failed to register the shell: %s
    This probably means that you installed Rhythmbox in a different prefix than bonobo-activation; this warning is harmless, but IPC will not work.
cy: Methwyd cofrestri'r plisgyn: %s
    Mae'n debyg rydych wedi ymsefydli Rhythmbox mewn rhagddodiad gwahanol i bonobo-activation; mae'r rhybudd hyn yn ddiniwed, ond ni fydd cyfathrebu rhyngbroses (IPC) yn gweithio.

en: Failed to seek file
cy: Wedi methu chwilio ffeil

en: Failed to set up an audio driver; check your installation
cy: Wedi methu gosod gyrrydd sain; gwiriwch eich ymsefydliad

en: File name:
cy: Enw'r ffeil:

en: Filter music display by genre, artist, album, or title
cy: Hidlo'r dangosydd cerddoriaeth yn ôl artist, albwm, neu theitl

en: Finish
cy: Gorffen

en: Focus the running player
cy: Ffocysu'r chwaraewr sy'n rhedeg

en: Former Maintainers:
cy: Cynhalwyr Blaenorol:

en: GConf error:
      %s
cy: Gwall GConf:
      %s

en: General
cy: Cyffredinol

en: Genres and artists
cy: Genres ac artistiau

en: Genres, artists and albums
cy: Genres, artistiau, ac albymau

en: Get information on this album from the web
cy: Cael gwybodaeth ar yr albwm hyn oddi'r gwe

en: Get information on this artist from the web
cy: Cael gwybodaeth ar yr artist hyn oddi'r gwe

en: Get information on this station from the web
cy: Cyrchu gwybodaeth ynghylch y gorsaf hwn o'r we

en: Hide _Browser
cy: Cuddio'r Porwr

en: High
cy: Uchel

en: Import Lo_cation...
cy: _Mewnforio Lleoliad...

en: Import _Audio CD...
cy: Mewnforio CD _Sain...

en: Internal error; check your installation.
cy: Gwall mewnol; gwiriwch eich ymsefydliad.

en: Invalid track number
cy: Rhif trac annilys

en: Jump to next song
cy: _Neidio i'r cân nesaf

en: Jump to previous song
cy: Neidio i'r cân blaenorol

en: L_ast Played
cy: Ch_areuwyd ddiwethaf

en: L_ocation:
cy: Lle_oliad:

en: Last played:
cy: Chwareuwyd ddiwethaf:

en: Library
cy: Llyfrgell

en: Linear
cy: Llinol

en: Listening to
cy: Yn grwando i

en: Load playlist
cy: Llwytho rhestr chwarae

en: Loading songs...
cy: Llwytho caneuon...

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Low
cy: Isel

en: MPEG %d Layer III
cy: MPEG %d Haen III

en: MPEG 2.5 Layer III
cy: MPEG 2.5 Haen III

en: MPEG-4 audio (MPEG-4 AAC)
cy: Sain MPEG-4 (AAC MPEG-4)

en: Maintainers:
cy: Cynhalwyr:

en: Make the main window smaller
cy: Gwneud y prif ffenest yn llai

en: Master-PL
cy: Meistr-Rhestr-Chwarae

en: Music Player
cy: Chwaraewr Cerddoriaeth

en: Music Player Preferences
cy: Hoffterau Chwaraewr Cerddoriaeth

en: Music library setup
cy: Gosod llyfrgell

en: Music management and playback software for GNOME.
cy: Meddalwedd trefnu a chwarae cerddoriaeth ar gyfer GNOME.

en: Nautilus context menu extension for Rhythmbox
cy: Estyniad dewislen cyd-destun Nautilus ar gyfer Rhythmbox

en: Never
cy: Byth

en: New Internet Radio Station
cy: Gorsaf Radio Rhyngrwyd Newydd

en: New _Automatic Playlist...
cy: Rhestr Chwarae _Awtomatig Newydd...

en: New _Internet Radio Station
cy: Gorsaf Radio _Rhyngrwyd Newydd

en: No AudioCD support; check your settings
cy: Dim cynhaliaeth CD Sain; gwiriwch eich gosodiadau

en: No TRM ID for this song
cy: Nid oes ID TRM ar gyfer y cân hwn

en: No demux plugin available for %s; check your installation.
cy: Nid oes ategyn demux ar gael ar gyfer %s; gwiriwch eich ymsefydliad.

en: No information for this song found
cy: Dim gwybodaeth am y cân hwn wedi darganfod

en: No input plugin available for %s; check your installation.
cy: Nid oes ategyn ar gael ar gyfer %s; gwiriwch eich ymsefydliad.

en: No properties available.
cy: Dim priodweddau ar gael.

en: Not playing
cy: Dim yn chwarae

en: Now Playing
cy: Yn chwarae nawr

en: Open from URI
cy: Agor o URI

en: Opening %s...
cy: Yn agor %s...

en: Operation not supported
cy: Ni chynhelir y weithred

en: Orientation
cy: Cyfeiriadaeth

en: P_laylist
cy: Rhestr _Chwarae

en: P_revious
cy: Blaeno_rol

en: Paste selection
cy: Gludo Dewisiad

en: Path for database file to use
cy: Y llwybr i'r ffeil cronfa data i'w ddefnyddio

en: Pause playback
cy: Seibio chwarae

en: Pause playing
cy: Seibio chwarae

en: Perfect
cy: Perffaith

en: Pixbuf Object
cy: Gwrthrych Pixbuf

en: Play Count:
cy: Cyfrif Chwaraeon:

en: Play and organize your music collection
cy: Chwarae a threfni eich casgliad cerddoriaeth

en: Play count:
cy: Cyfrif chwaraeon:

en: Play first song again after all songs are played
cy: Ail-chwarae'r gân gyntaf ar ôl i bob cân gael ei chwarae

en: Play next song
cy: Chwarae'r cân nesaf

en: Play previous song
cy: Chwarae'r cân blaenorol

en: Play songs in a random order
cy: Chwarae caneuon mewn trefn ar hap

en: Playlist
cy: Rhestr chwarae

en: Prefere_nces
cy: _Hoffterau

en: Print the current elapsed time of playing song and exit
cy: Argraffu faint o'r cân cyfredol sydd wedi chwarae a therfynu

en: Print the playing song URI and exit
cy: Argraffu URI y cân sy'n chwarae a therfynu

en: Print the playing song and exit
cy: Argraffu'r cân sy'n chwarae a therfynu

en: Print the playing song length in seconds and exit
cy: Argraffu hyd y cân sy'n chwarae a therfynu

en: Properties for %s
cy: Priodweddau ar gyfer %s

en: Properties for the current song
cy: Priodweddau ar gyfer y cân cyfredol

en: Quit Rhythmbox
cy: Gadael Rhythmbox

en: Quit the music player
cy: Cau y chwaraewr cerddoriaeth

en: Random by rating
cy: Ar hap yn ôl y gradd

en: Random by time since last play
cy: Ar hap yn ôl yr amser ers chwaraewyd ddiwethaf

en: Random by time since last play and rating
cy: Ar hap yn ôl yr amser ers chwarae diwethaf a gradd

en: Random with equal weights
cy: Ar hap gyda phwysau cyfartal

en: Rating
cy: Serenau

en: Refreshing songs...
cy: Yn adnewyddu caneuon...

en: Regular
cy: Arferol

en: Repea_t
cy: _Ailadrodd

en: Rhythmbox Nautilus Context Menu Item
cy: Eitem dewislen cyd-destun Nautilus Rhythmbox

en: Rhythmbox does not currently work if GNOME sound events are are enabled and esdsink is in use.
cy: Nid yw Rhythmbox yn gweithio ar hyn o bryd os yw digwyddiadau sain GNOME wedi eu galluogi a mae esdsink mewn defnydd.

en: Rhythmbox is the GNOME music player that lets you do everything: play your music files, listen to Internet Radio, import music from CDs, and much more.
    
    This assistant will help you get started by asking you some simple questions.
cy: Rhythmbox yw chwaraewr cerddoriaeth GNOME sy'n gadael i chi wneud popeth: chwarae'ch ffeiliau cerddoriaeth, gwrando ar radio dros y we, mewnforio cerddoriaeth o CD, a llawer llawer mwy.
    
    Bydd yn cynorthwywr hwn yn eich cychwyn chi gan ofyn rhai cwestiynau syml.

en: Rhythmbox manages all of your music in a central music "library", so you can easily view, search, and organize it.
    In order to use this feature, you need to tell Rhythmbox where to find your music.  You may choose to skip this step; instead, you can add music to your library at any point later.
    Please choose one of the options below:
cy: Mae Rhythmbox yn trefnu'ch cerddoriaeth mewn "llyfrgell", er mwyn i chi allu ei weld e, chwilio drwyddo, a'i drefni.
    Er mwyn i chi ddefnyddio'r nodwedd hwn, mae'n rhaid i Rhythmbox wybod ble i ddarganfod eich cerddoriaeth. Mae'n bosib i chi beidio gwneud y cam hwn; gallwch ychwanegu cerddoriaeth i'ch llyfrgell ar unrhyw amser.
    Dewiswch un o'r opsiynnau isod:

en: Rhythmbox shell
cy: Plisgyn Rhymthbox

en: Rhythmbox shell factory
cy: Ffatri Plisgyn Rhythmbox

en: S_tatusbar
cy: Bar _Cyflwr

en: Save a playlist to a file
cy: Cadw rhestr chwarae i ffeil

en: Save playlist
cy: Cadw rhestr chwarae

en: Scroll the view to the currently playing song
cy: Sgrolio yr olwg i'r cân sy'n chwarae

en: Seek to the specified time in playing song if possible and exit
cy: Chwilio i'r amser penodedig yn y gân sy'n chwarae os yn bosib a therfynu

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select all songs
cy: Dewis pob cân

en: Set the browser to view only this album
cy: Gosod y porwr i weld yr albwm hwn yn unig

en: Set the browser to view only this artist
cy: Gosod y porwr i weld yr artist hwn yn unig

en: Set the browser to view only this genre
cy: Gosod y porwr i weld y genre hwn yn unig

en: Show _Browser
cy: Dangos y _Porwr

en: Show information about the music player
cy: Dangos gwybodaeth ynghylch y chwaraewr cerddoriaeth

en: Show information on the selected song
cy: Dangos gwybodaeth am y cân dewisiedig

en: Shuffle
cy: Sifrydi

en: Size of the expander arrow
cy: Maint y saeth ehangu

en: Song Properties
cy: Priodweddau Cân

en: Source _List
cy: _Rhestr Tardd

en: Start playing
cy: Dechrau chwarae

en: Start playing the next song
cy: Dechrau chwarae y cân nesaf

en: Start playing the previous song
cy: Dechrau chwarae y cân blaenorol

en: Stop playback
cy: Gorffen chwarae

en: Stop playing
cy: Gorffen chwarae

en: The following files couldn't be loaded:
cy: Wedi methu llwytho y feiliau hyn:

en: The orientation of the tray.
cy: Cyfeiriadaeth yr hambwrdd

en: The pixbuf to render.
cy: Y pixbuf i'w lunio.

en: This source does not support drag and drop.
cy: Ni chynhelir llusgo a gollwng gan y tardd hyn.

en: Ti_me
cy: A_mser

en: Title
cy: Teitl

en: To extract CDs you must install the Sound Juicer package.
cy: Er mwyn echdynnu CD mae'n rhaid i chi ymsefydlu'r pecyn Sound Juicer

en: Toggle play/pause mode
cy: Togli modd chwarae/seibio

en: Tra_ck
cy: Tra_c

en: Track %.2d
cy: Trac %.2d

en: Track _number
cy: _Rhif y trac

en: Unable to parse URI "%s"
cy: Wedi methu gramadegu URI "%s"

en: Unexpected end of stream!
cy: Diwedd anisgwyl i'r llif!

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown file type
cy: Math ffeil anhysbys

en: Unsupported MIME type %s
cy: Math MIME %s heb ei gynnal

en: Very High
cy: Uchel Iawn

en: Very Low
cy: Isel Iawn

en: Visible Columns
cy: Colofnau Gweledig

en: Wed, Jan 01, 1970 00:00:00 -0500
cy: Mer, Ion 01, 1970 00:00:00 -0500

en: Welcome to Rhythmbox
cy: Croeso i Rhythmbox

en: Whether shuffle is enabled
cy: A ydi sifrydi wedi ei alluogi

en: Whether the main window is visible
cy: A ydy'r prif ffenest yn weladwy

en: You are now ready to start Rhythmbox.
    
    Remember that you may add music to the library using "Music" then "Import Folder", or by importing it from CDs.
cy: Rydych yn awr yn barod i gychwyn Rhythmbox.
    
    Cofiwch y gallwch ychwanegu cerddoriaeth i'r llyfrgell gan ddefnyddio "Cerddoriaeth" yna "Mewnforio Plygell", neu gan ei fewnforio o CD.

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Add to Library...
cy: _Ychwanegu i'r Llyfrgell...

en: _Album:
cy: _Albwm:

en: _Browse...
cy: _Pori...

en: _Browser
cy: _Porwr

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Control
cy: _Rheoli

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Cut
cy: _Tori

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Duration
cy: _Parhad

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Eject Audio-CD...
cy: _Allfwrw CD Sain...

en: _Enter location manually:
cy: _Rhowch lleoliad â llaw:

en: _Error
cy: _Gwall

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Import Folder...
cy: _Mewnforio Plygell...

en: _Jump to Playing Song
cy: _Neidio i'r cân sy'n chwarae

en: _Last Played:
cy: Chwareuwyd ddi_wethaf:

en: _Last played
cy: _Chwareuwyd ddiwethaf

en: _Limit to:
cy: _Cyfyngu at:

en: _Load from file...
cy: _Llwytho o ffeil...

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _Music
cy: _Cerddoriaeth

en: _New Playlist...
cy: Rhestr Chwarae _Newydd...

en: _Next
cy: _Nesaf

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Path:
cy: _Llwybr:

en: _Pause
cy: _Seibio

en: _Play
cy: _Chwarae

en: _Play Count
cy: _Cyfrif Chwaraeon

en: _Play count
cy: _Cyfrif chwaraeon

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Quality
cy: _Ansawdd

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Rating
cy: Se_renau

en: _Rating:
cy: _Serenau:

en: _Remove
cy: _Tynnu

en: _Repeat
cy: _Ailadrodd

en: _Save to file...
cy: _Cadw at ffeil...

en: _Search:
cy: _Chwilio:

en: _Show Window
cy: Dango_s Ffenestr

en: _Shuffle
cy: _Sifrydi

en: _Skip this step
cy: _Sgipio'r cam hyn

en: _Small Display
cy: Dangosiad _Bychan

en: _Source
cy: _Tardd

en: _Stop
cy: _Atal

en: _Title
cy: _Teitl

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Track number:
cy: Rhif _trac:

en: _View
cy: _Golwg

en: by
cy: gan

en: contains
cy: yn cynnwys

en: does not contain
cy: ddim yn cynnwys

en: equals
cy: yn hafal i

en: from
cy: o

en: greater than
cy: yn fwy na

en: less than
cy: yn llai na

en: on the desktop
cy: ar y penbwrdd

en: songs
cy: caneuon
