totem - en to cy translation catalogue (281 entries)

en: %d frames per second
cy: %d ffrâm yr eiliad

en: %d hour | %d hours
cy[0]: %d awr
cy[1]: %d awr
cy[2]: %d awr
cy[3]: %d awr

en: %d kbps
cy: %d cb/e

en: %d minute | %d minutes
cy[0]: %d munud
cy[1]: %d funud
cy[2]: %d funud
cy[3]: %d munud

en: %d second | %d seconds
cy[0]: %d eiliad
cy[1]: %d eiliad
cy[2]: %d eiliad
cy[3]: %d eiliad

en: %s (Streaming)
cy: %s (Llifol)

en: 0 Channels
cy: 0 Sianel

en: 0 frames per second
cy: 0 ffrâm bob eiliad

en: 0 kbps
cy: 0 cb/e

en: 0 seconds
cy: 0 eiliad

en: 16:9 (Widescreen)
cy: 16:9 (Sgrin Lydan)

en: 4:3 (TV)
cy: 4:3 (Teledu)

en: A problem occurred while loading a library or a decoder (%s).
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho llyfrgell neu ddatgodiwr (%s).

en: A_udio Menu
cy: Dewislen _Sain

en: Add...
cy: _Ychwanegu...

en: Album:
cy: Record:

en: All files
cy: Pob ffeil

en: Amount of data to buffer for network streams before starting to display the stream (in seconds)
cy: Y faint o ddata i fyffro ar gyfer llif o'r rhwydwaith cyn dechrau dangos y llif (mewn eiliadau)

en: An error occurred
cy: Digwyddodd gwall

en: Audio
cy: Sain

en: Audio codec '%s' is not handled. You might need to install additional plugins to be able to play some types of movies
cy: Ni thrinnir a'r codec sain '%s'. Efallai bydd angen i chi sefydlu ategion ychwanegol er mwyn gallu chwarae rhai mathau o ffilmiau

en: Audio/Video
cy: Sain/Video

en: Auto
cy: Awtomatig

en: Automatically _resize the window when a new video is loaded
cy: Newid _maint y ffenestr yn awtomatig pan gaiff fideo newydd ei lwytho

en: Bitrate:
cy: Cyfradd did:

en: Buffer size
cy: Maint Byffer:

en: Buffering
cy: Byffro

en: By extension
cy: Yn ôl estyniad

en: C_onfigure...
cy: C_yflunio...

en: Cannot play this file over the network. Try downloading it to disk first.
cy: Methu chwarae ffeil dros y rhwydwaith. Ceisiwch ei lwytho i lawr i ddisg yn gyntaf.

en: Changing the visuals effect type will require a restart to take effect.
cy: Mae newid y math effaith gweledol yn gofyn ailgychwyniad er mwyn cymryd grym.

en: Channels:
cy: Sianeli:

en: Co_ntrast:
cy: Cyferby_niad:

en: Comment:
cy: Sylw:

en: Connection _speed:
cy: _Cyflymder y cysylltiad:

en: Copy the location to the clipboard
cy: Copïo'r lleoliad i'r clipfwrdd

en: Copyright:
cy: Hawlfraint:

en: Could not find the audio output. You may need to install additional GStreamer plugins, or select another audio output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Methu canfod yr allbwn sain. Mae'n bosib y bydd rhaid i chi osod ategion GStreamer ychwanegol, neu ddewis allbwn sain arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: Could not find the video output. You may need to install additional GStreamer plugins, or select another video output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Methu canfod yr allbwn fideo. Mae'n bosib y bydd rhaid i chi osod ategion GStreamer ychwanegol, neu ddewis allbwn fideo arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: Could not initialize the thread-safe libraries.
cy: Methwyd ymgychwyn y llyfrgelloedd edefyn-ddiogel.

en: Could not save the playlist
cy: Methu cadw'r rhestr chwarae

en: Couldn't load the '%s' audio driver
    Check that the device is not busy.
cy: Methwyd llwytho'r gyrrydd sain '%s'
    Gwiriwch nad yw'r ddyfais yn brysur.

en: DVB Adapter %u
cy: Addasydd DVB %u

en: Decrease volume
cy: Gostwng lefel sain

en: Default browser not configured
cy: Dim porwr gwe rhagosod

en: Deinterlace
cy: Datblethu

en: Dimensions:
cy: Dimensiynau:

en: Display
cy: Dangos

en: Duration:
cy: Hyd:

en: Enable debug
cy: Galluogi datnamu

en: Enable deinterlacing
cy: Galluogi datblethu

en: Enable visual effects?
cy: Galluogi effeithiau gweledol?

en: Enqueue
cy: Rhestri

en: Enter the _address of the file you would like to open:
cy: Rhowch _lleoliad (URI) y ffeil rydych chi eisiau ei agor:

en: Error launching URI
cy: Gwall wrth lansio URI

en: Failed to create a GStreamer play object. Please check your GStreamer installation.
cy: Methwyd creu gwrthrych chwarae GStreamer. Gwiriwch fod GStreamer wedi'i osod yn gywir.

en: Failed to open audio output. You may not have permission to open the sound device, or the sound server may not be running. Please select another audio output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Methwyd agor yr allbwn sain. Efallai nad oes caniatâd gennych i agor y ddyfais sain, neu dydy'r gweinydd sain ddim yn rhedeg. Dewiswch allbwn sain arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: Failed to open video output. It may not be available. Please select another video output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Methwyd agor yr allbwn fideo. Mae'n bosib nad yw ar gael. Dewiswch allbwn fideo arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: Failed to retrieve working directory
cy: Methwyd datgan y cyfeiriadur gweithio

en: File Error
cy: Gwall Ffeil

en: Fit Window to Movie
cy: Ffitio'r Ffenest i'r Fideo

en: For security reasons, this movie can not be played back.
cy: Am resymau diogelwch, ni ellir chwarae'r ffilm.

en: Framerate:
cy: Cyfradd ffrâm:

en: General
cy: Cyffredinol

en: Generic Error.
cy: Gwall Cyffredinol.

en: Go to the DVD menu
cy: Mynd i'r ddewislen DVD

en: Go to the angle menu
cy: Mynd i'r ddewislen ongl

en: Go to the audio menu
cy: Mynd i'r ddewislen sain

en: Go to the chapter menu
cy: Mynd i'r ddewislen pennod

en: Go to the title menu
cy: Mynd i'r ddewislen teitl

en: Help contents
cy: Cynnwys cymorth

en: Increase volume
cy: Cynyddu lefel sain

en: It seems you are running Totem remotely.
    Are you sure you want to enable the visual effects?
cy: Ymddengys eich bod chi'n rhedeg Totem o bell.
    A ydych chi'n siŵr eich bod am alluogi'r effeithiau gweledol?

en: Language %d
cy: Iaith %d

en: Leave Fullscreen
cy: _Peidio Llenwi'r Sgrin

en: Local Search
cy: Chwilio Lleol

en: Location not found.
cy: Methwyd agor y lleoliad.

en: Make sure that GNOME is properly installed.
cy: Sicrhewch fod GNOME wedi ei ymsefydlu yn gywir.

en: Make sure that Totem is properly installed.
cy: Sicrhewch fod Totem wedi ei ymsefydlu yn gywir.

en: Maximum amount of data to decode ahead of display (in seconds)
cy: Uchafswm o ddata i'w ddatgodio cyn ei ddangos (mewn eiliadau)

en: Media contains no supported video streams.
cy: Dydy'r cyfrwng ddim yn cynnwys llif fideo wedi'i gefnogi.

en: Media file could not be played.
cy: Methu chwarae'r ffeil gyfryngau.

en: Move Down
cy: Symud i Lawr

en: Move Up
cy: Symud i Fyny

en: Movie Player
cy: Chwaraewr Ffilmiau

en: Movie is not playing.
cy: Nid yw'r ffilm yn chwarae.

en: N/A
cy: Amherthnasol

en: Name of the visual effects plugins
cy: Enwau'r ategion effeithiau gweledol

en: Neighbours
cy: Cymdogion

en: Network buffering threshold
cy: Trothwy byffro o'r rhwydwaith

en: Next
cy: Nesaf

en: Next chapter or movie
cy: Pennod neu ffilm nesaf

en: No File
cy: Dim ffeil

en: No URI to play
cy: Dim URI i chwarae

en: No error message
cy: Dim neges gwall

en: No playlist or playlist empty
cy: Dim rhestr chwarae neu rhestr chwarae gwag

en: No reason.
cy: Dim rheswm.

en: No video output is available. Make sure that the program is correctly installed.
cy: Dim allbwn fideo ar gael. Sicrhewch fod y rhaglen wedi ei ymsefydlu yn gywir.

en: No video to capture.
cy: Does dim fideo i'w gipio.

en: None
cy: Dim

en: Open Location...
cy: Agor Lleoliad...

en: Open _Location...
cy: Agor _Lleoliad...

en: Open a non-local file
cy: Agorwch ffeil allanol

en: Pango font description for subtitle rendering
cy: Disgrifiad ffont Pango ar gyfer datganu isdeitlau

en: Pause
cy: Seibio

en: Paused
cy: Seibio

en: Play
cy: Chwarae

en: Play Disc '%s'
cy: Chwarae _Disg '%s'

en: Play movies and songs
cy: Chwarae ffilmiau a chaneuon

en: Play or pause the movie
cy: Chwarae neu seibio'r ffilm

en: Play/Pause
cy: Chwarae/Seibio

en: Playing
cy: Yn Chwarae

en: Playing a movie
cy: Yn chwarae ffilm

en: Playlist
cy: Rhestr Chwarae

en: Playlist error
cy: Gwall Rhestr Chwarae

en: Please install the necessary plugins and restart Totem to be able to play this media.
cy: Os gwelwch yn dda, sefydlwch yr ategion angenrheidiol ac ailgychwynnwch Totem er mwyn gallu chwarae'r cyfrwng yma.

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Previous chapter or movie
cy: Y pennawd neu film Blaenorol

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Quit
cy: Gadael

en: Quit the program
cy: Gadael y rhaglen

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove file from playlist
cy: Tynnu'r ffeil o'r rhestr chwarae

en: Repeat mode
cy: Modd ailadrodd

en: Replace
cy: Amnewid

en: Reset To _Defaults
cy: _Nôl i'r Gosodiadau Rhagosodedig

en: Resize _1:1
cy: Newid maint i _1:1

en: Resize _2:1
cy: Newid maint i _1:1

en: Resize the canvas automatically on file load
cy: Newid maint y cynfas yn awtomatig wrth lwytho ffeil

en: S_ubtitles
cy: _Isdeitlau

en: Sat_uration:
cy: _Dirlawnder:

en: Save Playlist
cy: Cadw'r rhestr chwarae

en: Save Screenshot
cy: Cadw'r Sgrînlun

en: Screenshot%d.png
cy: Sgrînlun%d.png

en: Screenshot.png
cy: Sgrînlun.png

en: Search Results
cy: Canlyniadau Chwilio

en: Seek Backwards
cy: Chwilio yn ôl

en: Seek Forwards
cy: Chwilio Ymlaen

en: Seek to %s / %s
cy: Cyrchu hyd %s / %s

en: Select Movies or Playlists
cy: Dewis Ffilmiau neu Restrau Chwarae

en: Select Subtitle Font
cy: Dewis Ffont Isdeitlau

en: Select a file to use for text subtitles
cy: Dewis ffeil isdeitlau i'w ddefnyddio

en: Select playlist format:
cy: Dewiswch fformat rhestr chwarae:

en: Set the repeat mode
cy: Gosod y modd ailadrodd

en: Set the shuffle mode
cy: Gosod y modd shifflo

en: Sets 16:9 (Anamorphic) aspect ratio
cy: Gosod cymhareb agwedd 16:9 (anamorffaidd)

en: Sets 2.11:1 (DVB) aspect ratio
cy: Gosod cymhareb agwedd 2.11:1 (DVB)

en: Sets 4:3 (TV) aspect ratio
cy: Gosod cymhareb agwedd 4:3 (teledu)

en: Sets automatic aspect ratio
cy: Gosod cymhareb agwedd awtomatig

en: Sets square aspect ratio
cy: Gosod cymhareb agwedd sgwâr

en: Show _Controls
cy: Dangos _Rheolyddion

en: Show _visual effects when an audio file is played
cy: Dangos _effeithiau gweledig pan mae ffeil sain yn cael ei chwarae

en: Show controls
cy: Dangos rheolyddion

en: Show or hide the sidebar
cy: Dangos neu guddio'r bar ochr

en: Show visual effects when no video is displayed
cy: Ddangos effeithiau gweledol pan nad yw fideo yn cael ei ddangos

en: Show visual effects when playing an audio only file.
cy: Ddangos effeithiau gweledol wrth chwarae ffeil sain yn unig

en: Show/Hide Controls
cy: Dangos/Cuddio Rheolyddion

en: Shuff_le Mode
cy: Modd _shifflo

en: Shuffle mode
cy: Modd shifflo

en: Skip _Backwards
cy: Neidio yn Ô_l

en: Skip _Forward
cy: Neidio _Ymlaen

en: Skip backwards
cy: Neidio yn Ôl

en: Skip forward
cy: Neidio ymlaen

en: Skip to
cy: Neidio i

en: Skip to a specific time
cy: Neidio i eitem benodol

en: Sound volume
cy: Lefel sain

en: Sound volume, in percent, between 0 and 100
cy: Lefel sain, fel canran, rhwng 0 a 100

en: Square
cy: Sgwâr

en: Stopped
cy: Ataliwyd

en: Subtitle font
cy: Ffont Isdeitlau

en: Supported files
cy: Ffeiliau sydd wedi'u cynnal

en: Switch An_gles
cy: Newid On_gl

en: Switch to fullscreen
cy: Newid i lenwi'r sgrin

en: Take _Screenshot...
cy: Tynnu _Sgrînlun...

en: Take a screenshot
cy: Creu sgrînlun

en: The audio device is busy. Is another application using it?
cy: Mae'r ddyfais sain yn brysur. A oes rhaglen arall yn ei defnyddio?

en: The audio output is in use by another application. Please select another audio output in the Multimedia Systems Selector. You may want to consider using a sound server.
cy: Mae'r allbwn sain yn cael ei ddefnyddio gan raglen arall. Dewiswch allbwn sain arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng. Efallai hoffech ddefnyddio gweinydd allbwn sain.

en: The brightness of the video
cy: Disgleirdeb y fideo

en: The change of audio output type will only take effect when Totem is restarted.
cy: Bydd newid y math allbwn sain ond yn dod i rym pan fydd Totem wedi ei ailgychwyn.

en: The change of this setting will only take effect for the next movie, or when Totem is restarted.
cy: Bydd newid y gosodiad hwn ond yn dod i rym ar gyfer y ffilm nesaf, neu pan fydd Totem wedi ei ailgychwyn.

en: The connection to this server was refused.
cy: Gwrthodwyd y cysylltiad i'r gweinydd hwn.

en: The contrast of the video
cy: Cyferbyniad y fideo

en: The device name you specified (%s) seems to be invalid.
cy: Ymddengys fod yr enw dyfais penodoch chi (%s) yn annilys.

en: The file you tried to play is an empty file.
cy: Mae'r ffeil y ceisioch ei chwarae yn wag.

en: The hue of the video
cy: Arlliw'r fideo

en: The movie could not be read.
cy: Ni ellid darllen y ffilm.

en: The playlist '%s' could not be parsed, it might be damaged.
cy: Ni ellid darllen y rhestr chwarae '%s', hwyrach cafodd ei ddifrodi.

en: The requested audio output was not found. Please select another audio output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Methwyd dod o hyd i'r allbwn sain a ddewiswyd. Dewiswch allbwn sain arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: The saturation of the video
cy: Dirlawnder y fideo

en: The server refused access to this file or stream.
cy: Gwrthododd y gweinydd fynediad i'r ffeil neu'r ffrwd.

en: The server you are trying to connect to (%s) is unreachable.
cy: Ni ellir cyrraedd y gweinydd rydych chi'n ceisio cysylltu af ef (%s).

en: The server you are trying to connect to is not known.
cy: Mae'r gweinydd rydych eisiau cysylltu ag ef yn anhysbys.

en: The source seems encrypted, and can't be read. Are you trying to play an encrypted DVD without libdvdcss?
cy: Ymddengys bod y tardd wedi cael ei amgryptio, a ni ellir ei ddarllen. A ydych chi'n ceisio chwarae DVD wedi'i amgryptio heb libdvdcss?

en: The specified movie could not be found.
cy: Methwyd canfod y ffilm benodol.

en: The video output is in use by another application. Please close other video applications, or select another video output in the Multimedia Systems Selector.
cy: Mae'r allbwn fideo yn cael ei ddefnyddio gan raglen arall. Caewch y rhaglenni fideo eraill, neu dewiswch allbwn fideo arall yn y Dewisydd Systemau Amlgyfrwng.

en: There is no input plugin to handle the location of this movie
cy: Does ddim ategyn mewnbwn i ymdrin â lleoliad y ffilm hon.

en: There is no plugin to handle this movie.
cy: Does ddim ategyn i ymdrin â'r ffilm hon.

en: There was an error saving the screenshot.
cy: Roedd gwall wrth gadw'r sgrînlun.

en: This file is encrypted and cannot be played back.
cy: Mae'r ffilm wedi ei hamgryptio ac ni ellir ei chwarae yn ôl.

en: This is an audio-only file, and there is no audio output available.
cy: Ffeil sain yn unig yw hon, a does dim allbwn sain ar gael.

en: This is not supposed to happen; please file a bug report.
cy: Dydi hwn ddim i fod i ddigwydd; gyrrwch adroddiad nam os gwelwch yn dda.

en: This location is not a valid one.
cy: Nid yw'r lleoliad yn un dilys.

en: This movie could not be opened.
cy: Nid ellid agor y ffilm hon.

en: This movie is broken and can not be played further.
cy: Mae'r ffilm wedi torri ac ni ellir ei chwarae yn bellach.

en: Time:
cy: Amser:

en: Title:
cy: Teitl:

en: Toggle Fullscreen
cy: Toglu Llenwi'r Sgrin

en: Too old version of GStreamer installed.
cy: Fersiwn rhy hen o GStreamer wedi'i osod.

en: Totem Movie Player
cy: Chwaraewr Ffilmiau Totem

en: Totem Preferences
cy: Hoffterau Totem

en: Totem Website
cy: Safle gwe Totem

en: Totem cannot play this type of media (%s) because you do not have the appropriate plugins to handle it.
cy: Ni all Totem chwarae'r math yma o gyfrwng (%s) oherwydd nad oes gennych yr ategion priodol i ddelio ag ef.

en: Totem could not display the help contents.
cy: Methodd Totem ddangos y rhestr gynnwys.

en: Totem could not get a screenshot of that film.
cy: Methodd Totem gael sgrînlun o'r ffilm honno.

en: Totem could not initialize the configuration engine.
cy: Ni allodd Totem ymgychwyn y peiriant cyfluniad.

en: Totem could not play '%s'.
cy: Methodd Totem chwarae '%s'.

en: Totem could not play this media (%s) although a plugin is present to handle it.
cy: Methodd Totem chwarae'r cyfrwng yma (%s) er bod ategyn yn bresennol i ymddelio ag ef.

en: Totem could not startup.
cy: Methodd Totem gychwyn.

en: Totem was not able to play this disc.
cy: Doedd Totem ddim yn gallu chwarae'r disg hwn.

en: Type of audio output to use
cy: Y math o allbwn sain i'w ddefnyddio

en: Type of audio output to use: "0" for stereo, "1" for 4-channel output, "2" for 5.0 channel output, "3" for 5.1 channel output, "4" for AC3 Passthrough.
cy: Y math o allbwn sain i'w ddefnyddio: "0" am stereo, "1" am allbwn 4 sianel,"2" am allbwn 5.0 sianel, "3" am allbwn 5.1 sianel, "4" ar gyfer Pasio Drwy AC3.

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown file extension.
cy: Estyniad ffeil heb ei adnabod.

en: Untitled %d
cy: Dideitl %d

en: Verify your system installation. The Totem plugin will now exit.
cy: Gwiriwch eich ymsefydliad system. Mi fydd Totem yn terfynu nawr.

en: Verify your system installation. Totem will now exit.
cy: Gwiriwch eich ymsefydliad system. Mi fydd Totem yn terfynu nawr.

en: Video
cy: Fideo

en: Video codec '%s' is not handled. You might need to install additional plugins to be able to play some types of movies
cy: Ni thrinnir a'r codec fideo '%s'. Efallai bydd angen i chi sefydlu ategion ychwanegol er mwyn gallu chwarae rhai mathau o ffilmiau.

en: Video codec is not handled.
cy: Ni thrinnir y codec fideo.

en: Visualization _size:
cy: _Maint delweddu:

en: Volume Down
cy: Lefel Sain i Lawr

en: Volume Up
cy: Lefel Sain i Fyny

en: Volume _Down
cy: Lefel Sain i _Lawr

en: Volume _Up
cy: Lefel Sain i _Fyny

en: Watch TV on '%s'
cy: Gwylio'r teledu ar '%s'

en: Whether the main window should stay on top
cy: A ddylai'r brif ffenest aros ar y pen

en: Whether the main window should stay on top of the other ones
cy: A ddylai'r brif ffenest aros ar ben ffenestri eraill

en: Whether to enable debug for the playback engine
cy: A ddylid galluogi datblethu ar gyfer y peiriant chwarae

en: Year:
cy: Blwyddyn:

en: You are not allowed to open this file.
cy: Does dim hawl gyda chi i agor y ffeil hon.

en: You might want to check that a disc is present in the drive and that it is correctly configured.
cy: Efallai hoffech wirio fod disg yn bresennol yn y gyriant ac mae wedi cael ei gyflunio'n gywir.

en: YouTube browser
cy: Porwr YouTube

en: Zoom In
cy: Chwyddo

en: Zoom Out
cy: Crebachu

en: Zoom Reset
cy: Ailosod Chwyddo

en: Zoom in
cy: Chwyddo

en: Zoom out
cy: Crebachu

en: Zoom reset
cy: Ailosod chwyddo

en: _Angle Menu
cy: Dewislen _Ongl

en: _Aspect Ratio
cy: Cymhareb _Agwedd

en: _Audio output type:
cy: Math allbwn _sain:

en: _Brightness:
cy: _Disgleirdeb:

en: _Chapter Menu
cy: Dewislen _Pennod

en: _Contents
cy: _Cynnwys:

en: _Copy Location
cy: Copïo _Lleoliad

en: _DVD Menu
cy: Dewislen _DVD

en: _Deinterlace
cy: _Datblethu

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Eject
cy: _Allfwrw

en: _Encoding:
cy: _Amgodiad:

en: _Font:
cy: _Ffont:

en: _Fullscreen
cy: _Llenwi'r Sgrin

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Hue:
cy: _Arlliw:

en: _Languages
cy: _Ieithoedd

en: _Movie
cy: _Ffilm

en: _Next Chapter/Movie
cy: Pennod/Ffilm _Nesaf

en: _No TV-out
cy: _Dim TV-out

en: _Open with "%s"
cy: _Agor gyda "%s"

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Previous Chapter/Movie
cy: Pennawd/Ffilm _Blaenorol

en: _Repeat Mode
cy: Modd _Ailadrodd

en: _Resize 1:2
cy: _Newid maint 1:2

en: _Sidebar
cy: _Bar Ochr

en: _Skip to...
cy: _Neidio i...

en: _Skip to:
cy: _Neidio i:

en: _Sound
cy: _Sain

en: _Title Menu
cy: Dewislen _Teitl

en: _Type of visualization:
cy: _Math o ddelweddu:

en: device%d
cy: dyfais%d

en: seconds
cy: eiliadau
