yelp - en to cy translation catalogue (234 entries)

en:  GNOME Help Browser
cy:  Porwr Cymorth GNOME

en: <b>Accessibility</b>
cy: <b>Hygyrchedd</b>

en: <b>Fonts</b>
cy: <b>Ffontiau</b>

en: A bookmark titled %s already exists for this page.
cy: Mae llyfrnod o'r enw %s yn bodoli eisoes ar gyfer y dudalen.

en: A bookmark titled <b>%s</b> already exists for this page.
cy: Mae llyfrnod o'r enw <b>%s</b> yn bodoli eisoes ar gyfer y dudalen.

en: A documentation browser and viewer for the Gnome Desktop.
cy: Yn eich galluogi i ddarllen a phori dogfennaeth, ar gyfer Penbwrdd Gnome.

en: A transformation context could not be created for the file ‘%s’. The format may not be supported.
cy: Methwyd creu cyd-destun trawsffurfio ar gyfer y ffeil ‘%s’. Efallai na chynhelir ffurf y ffeil.

en: About This Document
cy: Ynghylch y Ddogfen

en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: Accessories
cy: Ategion

en: Add Bookmark
cy: Ychwanegu Llyfrnod

en: An error occurred while printing
cy: Digwyddodd gwall wrth argraffu

en: An unknown error occured
cy: Digwyddodd gwall anhysbys

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: Applications for fun
cy: Rhaglenni hwyl

en: Applications for manipulating or viewing graphics
cy: Rhaglenni i drafod a gweld graffeg

en: Applications for word processing and other office tasks
cy: Rhaglenni i brosesu geiriau neu gyflawni tasgau swyddfa eraill

en: Applications related to X Windows
cy: Rhaglenni cysylltiedig ag X Windows

en: Applications related to multimedia
cy: Rhaglenni cysylltiedig ag amlgyfryngau

en: Applications related to software development
cy: Rhaglenni cysylltiedig â datblygu meddalwedd

en: Applications related to the internet
cy: Rhaglenni cysylltiedig â'r rhyngrwyd

en: Applications specific to the panel
cy: Rhaglenni'n arbennig i'r panel

en: Applications that support assistive technologies
cy: Rhaglenni sy'n cynnal technolegau cynorthwyol

en: BLT Functions
cy: Ffwythiannau BLT

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

en: C_ase sensitive
cy: Yn ymateb i _gês

en: Command Line Help
cy: Cymorth Llinell Orchymyn

en: Configuration Files
cy: Ffeiliau Cyfluniad

en: Copy _Email Address
cy: _Copïo Cyfeiriad E-bost

en: Could not load document
cy: Methu llwytho dogfen

en: Could not load section
cy: Methu llwytho adran

en: Could not load the OMF file '%s'.
cy: Methwyd llwytho'r ffeil OMF '%s'.

en: Could not process document
cy: Methu prosesu'r ddogfen

en: Could not read document
cy: Methu darllen y ddogfen

en: Could not read the table of contents
cy: Methwyd darllen tabl cynnwys

en: Curses Functions
cy: Ffwythiannau Curses

en: Define which cache directory to use
cy: Diffinio pa gyfeiriadur storio i'w ddefnyddio

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Development
cy: Datblygu

en: Document Information
cy: Gwybodaeth Dogfen

en: Document Sections
cy: Adrannau Dogfen

en: Documents specific to the KDE Desktop Environment
cy: Dogfennau sy'n arbennig i Amgylchedd Penbwrdd KDE

en: Education
cy: Addysg

en: FORTRAN Functions
cy: Ffwythiannau FORTRAN

en: Fin_d:
cy: Ch_wilio:

en: Find
cy: Chwilio

en: Find Ne_xt
cy: Chwilio am y _Nesaf

en: Find Pre_vious
cy: Chwilio am y _Blaenorol

en: Find _Next
cy: Chwilio am y _Nesaf

en: Find _Previous
cy: Chwilio am y _Blaenorol

en: Find next occurrence of the word or phrase
cy: Canfod lle mae'r gair neu'r cymal yn digwydd nesaf

en: Find previous occurrence of the word or phrase
cy: Canfod lle mae'r gair neu'r cymal yn digwydd ynghynt

en: Font for fixed text
cy: Ffont ar gyfer testun penodol

en: Font for text
cy: Ffont ar gyfer testun

en: Font for text with fixed width.
cy: Ffont ar gyfer testun â lled benodol.

en: Font for text with variable width.
cy: Ffont ar gyfer testun â lled amrywiol.

en: GNU Info Pages
cy: Tudalennau Info GNU

en: GNU info pages are not supported in this version
cy: Ni chynhelir tudalennau info GNU yn y fersiwn hon.

en: Games
cy: Gemau

en: Get help with GNOME
cy: Cael cymorth â GNOME

en: Go to the listing of help topics
cy: Mynd at y rhestr o bynciau cymorth

en: Graphics
cy: Graffeg

en: Hardware Devices
cy: Dyfeisiau Caledwedd

en: Help
cy: Cymorth

en: Help Browser
cy: Porwr Cymorth

en: Help Contents
cy: Cynnwys Help

en: Help On this application
cy: Cymorth ynglŷn â'r rhaglen hon

en: Help Topics
cy: Testunau Cymorth

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: It was not possible to print your document: %s
cy: Doedd hi ddim yn bosibl argraffu eich dogfen: %s

en: Kernel Routines
cy: Ffwythiannau'r Cnewyllyn

en: Learning applications
cy: Rhaglenni dysgu

en: Loading...
cy: Yn Llwytho...

en: Man pages are not supported in this version.
cy: Ni chynhelir tudalennau 'man' yn y fersiwn hon.

en: Manual Pages
cy: Tudalennau llawlyfr

en: Miscellaneous documents
cy: Dogfennau amrywiol

en: Network Audio Sound Functions
cy: Nodweddion Sain Rhwydwaith

en: No href attribute found on yelp:document
cy: Heb ddarganfod priodoledd href yn y ddogfen yelp:

en: No information is available about the error.
cy: Does dim gwybodaeth ar gael am y gwall.

en: No results for "%s"
cy: Dim canlyniadau ar gyfer "%s"

en: Office
cy: Swyddfa

en: Open Bookmark in New Window
cy: Agor Llyfrnod mewn Ffenest Newydd

en: Open Link in _New Window
cy: Agor Cyswllt mewn _Ffenestr Newydd

en: Open Location
cy: Agor Lleoliad

en: Open _Location
cy: Agor _Lleoliad

en: OpenSSL Applications
cy: Rhaglenni OpenSSL

en: OpenSSL Configuration
cy: Cyfluniad OpenSSL

en: OpenSSL Functions
cy: Ffwythiannau OpenSSL

en: OpenSSL Overviews
cy: Trosolygon OpenSSL

en: Other Applications
cy: Rhaglenni eraill

en: Other Documentation
cy: Dogfennaeth Arall

en: Out of memory
cy: Dim cof ar ôl

en: Overviews
cy: Trosolygon

en: POSIX Functions
cy: Ffwythiannau POSIX

en: POSIX Headers
cy: Penawdau POSIX

en: Panel Applets
cy: Rhaglenigion Panel

en: Perl Functions
cy: Ffwythiannau Perl

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Preparing to print
cy: Paratoi i brintio

en: Print This Document
cy: Argraffu'r Ddogfen Hon

en: Print This Page
cy: Argraffu'r Dudalen Hon

en: Printer %s does not support postscript printing.
cy: Ni chynhelir argraffu Postscript ar yr argraffydd %s.

en: Printing
cy: Argraffu

en: Printing is not supported on this printer
cy: Ni chynhelir argraffu ar yr argraffydd hwn

en: Programming
cy: Rhaglenni

en: Qt Functions
cy: Ffwythiannau Qt

en: Re_name
cy: Ail_enwi

en: Read info page for %s
cy: Darllen y dudalen info ar gyfer %s

en: Read man page for %s
cy: Darllen y dudalen 'man' ar gyfer %s

en: Readline Functions
cy: Ffwythiannau Readline

en: Remove Bookmark
cy: Tynnu Llyfrnod

en: Rename Bookmark
cy: Ailenwi Llyfrnod

en: Repeat the search online at %s
cy: Ailadrodd y chwilio ar-lein yn %s

en: SGML documents are no longer supported. Please ask the author of the document to convert to XML.
cy: Ni chynhelir dogfennau SGML bellach. Gofynnwch i awdur y ddogfen ei throsi i XML.

en: Scientific
cy: Gwyddonol

en: Scientific Applications.
cy: Rhaglenni gwyddonol

en: Search for other documentation
cy: Chwilio am ddogfennaeth arall

en: Search is not supported in this version.
cy: Ni chynhelir chwilio yn y fersiwn hon.

en: Search results for "%s"
cy: Canlyniadau'r chwilio am "%s"

en: Section 0p
cy: Adran 0p

en: Section 1m
cy: Adran 1m

en: Section 1ssl
cy: Adran 1ssl

en: Section 1x
cy: Adran 1x

en: Section 2
cy: Adran 2

en: Section 3blt
cy: Adran 3blt

en: Section 3f
cy: Adran 3f

en: Section 3nas
cy: Adran 3nas

en: Section 3p
cy: Adran 3p

en: Section 3qt
cy: Adran 3qt

en: Section 3readline
cy: Adran 3readline

en: Section 3ssl
cy: Adran 3ssl

en: Section 3tiff
cy: Adran 3tiff

en: Section 4
cy: Adran 4

en: Section 4x
cy: Adran 4x

en: Section 5
cy: Adran 5

en: Section 5ssl
cy: Adran 5ssl

en: Section 5x
cy: Adran 5x

en: Section 6
cy: Adran 6

en: Section 6x
cy: Adran 6x

en: Section 7ssl
cy: Adran 7ssl

en: Section 7x
cy: Adran 7x

en: Section 9
cy: Adran 9

en: Sections 1, 1p, 1g and 1t
cy: Adrannau 1, 1p, 1g a 1t

en: Sections 3, 3o, and 3t
cy: Adrannau 3, 3o, a 3t

en: Sections 3form and 3menu
cy: Adrannau 3form a 3menu

en: Sections 3ncurses and 3curses
cy: Adrannau 3ncurses a 3curses

en: Sections 3pm and 3perl
cy: Adrannau 3pm a 3perl

en: Sections 3x and 3X11
cy: Adrannau 3x a 3X11

en: Sections 7 and 7gcc
cy: Adrannau 7 a 7gcc

en: Sections 8 and 8l
cy: Adrannau 8 a 8l

en: Show next page in history
cy: Dangos y dudalen nesaf

en: Show previous page in history
cy: Dangos y dudalen flaenorol yn yr hanes

en: Sound &amp; Video
cy: Sain a Fideo

en: System Administration
cy: Gweinyddiaeth System

en: System Calls
cy: Galwadau System

en: System Tools
cy: Offer System

en: System V Form/Menu Functions
cy: Nodweddion Dewislen/Ffurflen System V

en: TIFF Functions
cy: Ffwythiannau TIFF

en: Termcap Applications
cy: Rhaglenni Termcap

en: The Uniform Resource Identifier for the file is invalid.
cy: Mae'r URI ar gyfer y ffeil yn annilys.

en: The Uniform Resource Identifier ‘%s’ is invalid or does not point to an actual file.
cy: Mae'r URI ‘%s’ naill ai'n annilys, neu nid yw'n pwyntio at ffeil go iawn.

en: The YelpDocInfo struct of the document
cy: Strwythur YelpDocInfo y ddogfen

en: The document ‘%s’ could not be processed. The file ‘%s’ is either missing, or it is not a valid XSLT stylesheet.
cy: Methwyd prosesu'r ddogfen ‘%s’. Efallai nid yw'r ffeil ‘%s’ yn bodoli, neu nid yw'n stylesheet XSLT dilys.

en: The file  ‘%s’ could not be parsed. Either the file does not exist, or it is not a well-formed info page.
cy: Methwyd gramadegu'r ffeil ‘%s’. Naill ai nid yw'n bodoli, neu nid yw'n dudalen info sydd wedi ei ffurfio'n gywir.

en: The file ‘%s’ could not be parsed.  Either the file does not exist, or it is formatted incorrectly.
cy: Methwyd gramadegu'r ffeil ‘%s’. Naill ai nid yw'n bodoli, neu mae wedi ei fformatio'n anghywir.

en: The file ‘%s’ could not be parsed. Either the file does not exist, or it is improperly formatted.
cy: Methwyd gramadegu'r ffeil ‘%s’. Efallai nid yw'r ffeil yn bodoli, neu nid yw'r ffeil wedi'i fformatio'n iawn.

en: The file ‘%s’ could not be parsed. Either the file does not exist, or it is not well-formed XML.
cy: Methwyd gramadegu'r ffeil ‘%s’. Naill ai nid yw'n bodoli, neu nid yw'n XML da.

en: The file ‘%s’ could not be read and decoded. The file may be compressed in an unsupported format.
cy: Methwyd darllen a dadgodio'r ffeil ‘%s’. Mae'n bosib bod y ffeil wedi ei chywasgu mewn modd na gynhelir.

en: The file ‘%s’ could not be read.  This file might be missing, or you might not have permissions to read it.
cy: Methwyd darllen y ffeil ‘%s’. Efallai nid yw'r ffeil yn bodoli, neu nid oes caniatâd gennych i'w ddarllen.

en: The section ‘%s’ does not exist in this document. If you were directed to this section from a Help button in an application, please report this to the maintainers of that application.
cy: Nid yw'r rhan ‘%s’ yn bodoli yn y ddogfen hon. Os daethoch i'r rhan hon o fotwm Cymorth mewn rhyw raglen, rhowch wybod i gynhalwyr y rhaglen.

en: The table of contents could not be loaded. The file ‘%s’ is either missing or is not well-formed XML.
cy: Methu llwytho'r tabl cynnwys. Naill ai bod y ffeil ‘%s’ ar goll, neu nid yw'n XML dilys.

en: The table of contents could not be processed. The file ‘%s’ is either missing or is not a valid XSLT stylesheet.
cy: Methu prosesu'r tabl cynnwys. Naill ai bod y ffeil ‘%s’ ar goll, neu nid yw'n daflen arddull XSLT dilys.

en: Traditional command line help (info)
cy: Cymorth traddodiadol y llinell orchymyn (info)

en: Traditional command line help (man)
cy: Cymorth traddodiadol y llinell orchymyn (man)

en: Try using different words to describe the problem you're having or the topic you want help with.
cy: Ceisiwch ddefnyddio geiriau gwahanol i ddisgrifio'r broblem neu'r pwnc yr hoffech chi gael cymorth â hi.

en: Unsupported Format
cy: Fformat na gynhelir

en: Use a keyboard-controllable caret when viewing pages.
cy: Defnyddio lleolnod y gellir ei reoli â'r bysellfwrdd wrth wylio tudalennau.

en: Use a private session
cy: Defnyddio sesiwn breifat

en: Use caret
cy: Defnyddio lleolnod

en: Use system fonts
cy: Defnyddio ffontiau system

en: Use the default fonts set for the system.
cy: Defnyddio'r ffontiau rhagosodedig, wedi eu gosod ar gyfer y system.

en: Utilities to manage your computer
cy: Gwasanaethau i reoli'ch cyfrifiadur

en: Utility applications
cy: Rhaglenni gwasanaeth

en: Variety of other applications
cy: Nifer o raglenni eraill

en: Waiting to print
cy: Wrthi'n aros i argraffu

en: Welcome to the GNOME Help Browser
cy: Croeso i Borwr Cymorth GNOME

en: X Applications
cy: Rhaglenni X

en: X11 Applications
cy: Rhaglenni X11

en: X11 Configuration
cy: Cyfluniad X11

en: X11 Devices
cy: Dyfeisiau X11

en: X11 Functions
cy: Ffwythiannau X11

en: X11 Games
cy: Gemau X11

en: X11 Overviews
cy: Trosolygon X11

en: YelpTocPager: Pause count is negative.
cy: YelpTocPager: Cyfrif seibiau yn negatif.

en: Your search could not be processed. The file ‘%s’ is either missing or is not a valid XSLT stylesheet.
cy: Methu prosesu'r chwiliad. Naill ai bod y ffeil ‘%s’ ar goll, neu nid yw'n daflen arddull XSLT dilys.

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Add Bookmark
cy: _Ychwanegu Llyfrnod

en: _Back
cy: _Yn ôl

en: _Bookmarks
cy: _Llyfrnodau

en: _Bookmarks:
cy: _Llyfrnodau:

en: _Browse with caret
cy: _Pori gyda lleolnod

en: _Close Window
cy: _Cau ffenestr

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Copy Link Address
cy: _Copïo Cyfeiriad y Cyswllt

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Bookmarks...
cy: _Golygu Llyfrnodau...

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Find...
cy: _Canfod...

en: _Find:
cy: _Chwilio:

en: _Fixed width:
cy: _Lled benodol:

en: _Forward
cy: Y_mlaen

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Help Topics
cy: Pynciau _Cymorth

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _New Window
cy: _Ffenestr newydd

en: _Next
cy: _Nesaf

en: _Next Section
cy: Adran _Nesaf

en: _Open Link
cy: _Agor Cyswllt

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Previous
cy: _Blaenorol

en: _Previous Section
cy: Adran _Flaenorol

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: _Search:
cy: _Chwilio:

en: _Select All
cy: _Dewis Popeth

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Use system fonts
cy: _Defnyddio ffontiau system

en: _Variable width:
cy: _Lled amrywiol:

en: _Wrap around
cy: _Amlapio

en: a:about:an:are:as:at:be:broke:broken:by:can:can't:dialog:dialogue:do:doesn't:doesnt:don't:dont:explain:for:from:get:gets:got:make:makes:not:when:has:have:help:how:i:in:is:it:item:me:my:of:on:or:tell:that:the:thing:this:to:what:where:who:will:with:won't:wont:why:work:working:works
cy: y:ynglŷn:gwybodaeth:ddim:yn:gweithio:sut:alla:i:fedra:medra:neu:a:ac:pam:egluro:eglura:eglurwch:gwneud:peidio:pryd:eitem:dweud:yr:ynghylch

en: ers:er:ing:es:s:'s
cy: wch:er:wn:af:of

en: re
cy: ym

en: the GNOME Support Forums
cy: Fforymau Cynnal GNOME
