totem 0.99 - en to is translation catalogue (366 entries)

en: %0.2f frame per second | %0.2f frames per second
is[0]: %0.2f rammi á sekúndu
is[1]: %0.2f rammar á sekúndu

en: %0.3f frame per second | %0.3f frames per second
is[0]: %0.3f rammi á sekúndu
is[1]: %0.3f rammar á sekúndu

en: %d hour | %d hours
is[0]: %d klukkutími
is[1]: %d klukkutímar

en: %d kbps
is: %d kb/sek

en: %d minute | %d minutes
is[0]: %d mínúta
is[1]: %d mínútur

en: %d second | %d seconds
is[0]: %d sekúnda
is[1]: %d sekúndur

en: %d selected | %d selected
is[0]: %d valið
is[1]: %d valið

en: %s (Season %d Episode %d)
is: %s (Tímabil %d Þáttur %d)

en: %s is required to play the file, but is not installed. | %s are required to play the file, but are not installed.
is[0]: %s er nauðsynlegt til að spila skrána, en er ekki uppsett.
is[1]: %s eru nauðsynleg til að spila skrána, en eru ekki uppsett.

en: 0 Channels
is: 0 rásir

en: 0 seconds
is: 0 sekúndur

en: 4-channel
is: 4ra rása

en: 4.1-channel
is: 4.1 rása

en: 5.0-channel
is: 5.0 rása

en: 5.1-channel
is: 5.1 rása

en: A list of the names of the plugins which are currently active (loaded and running).
is: Listi yfir nöfn virkra viðbóta (hlaðið inn og í keyrslu).

en: A password to protect the rpdb2 server for debugging Totem from unauthorized remote access. If this is empty, a default of “totem” will be used.
is: Lykilorð til að verja rpdb2-miðlarann við aflúsun Totem í gegnum óvottaðan fjaraðgang. Ef þetta er autt, er sjálfgefið að nota 'totem'.

en: AC3 Passthrough
is: AC3 gegnumstreymi

en: A_udio Menu
is: _Hljóðvalmynd

en: Active plugins list
is: Listi yfir virkar viðbætur

en: Add Videos
is: Bæta við myndskeiðum

en: Add Web Video
is: Bæta við vefmyndskeiði

en: Add _Local Video…
is: Bæta við myndskeiði á tö_lvunni...

en: Add _Web Video…
is: Bæta við _vefmyndskeiði…

en: Add to Favourites
is: Bæta í Eftirlæti

en: Adds files that have been played to recent files
is: Bætir skrám sem hafa verið spilaðar í lista yfir nýlegar skrár

en: Adds movie properties menu item
is: Bætir færslu um eiginleika myndskeiða á valmynd

en: After you press OK, Totem will wait until you connect to it with winpdb or rpdb2. If you have not set a debugger password in DConf, it will use the default password (“totem”).
is: Eftir að þú ýtir á „Í lagi“, bíður Totem eftir tengingu við winpdb eða rpdb2. Ef þú hefur ekki lykilorð fyrir aflúsun í DConf, þá verður lykilorðið þitt ('totem').

[ctx: Album]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Album:
is: Albúm:

en: All files
is: Allar skrár

en: Allows screenshots and galleries to be taken of videos
is: Leyfir að gerðar séu skjámyndir og upptökur af myndskeiðum

en: Allows videos to be rotated if they are in the wrong orientation
is: Gerir kleift að snúa myndskeiðum ef stefna þeirra er röng

en: Amount of data to buffer for network streams before starting to display the stream (in seconds).
is: Hve mikið af gögnum á að hafa í biðminni fyrir netstraum áður en er byrjað að sýna straum (í sekúndum).

en: An audio or video stream is not handled due to missing codecs. You might need to install additional plugins to be able to play some types of movies
is: Ekki er hægt að meðhöndla hljóð- eða myndstraum vegna þess að kóðunarlykla vantar. Þú gætir þurft að setja upp nýjar viðbætur til að hægt sé að spila sumar tegundir kvikmynda

en: An error occurred
is: Villa kom upp

en: Apple Trailers
is: Apple stiklur

en: Arabic
is: Arabísk

en: Armenian
is: Armensk

[ctx: Artist]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Artist:
is: Höfundur:

[ctx: Aspect ratio]
en: 16∶9 (Widescreen)
is: 16:∶9 (víðskjár)

[ctx: Aspect ratio]
en: 4∶3 (TV)
is: 4:∶3 (sjónvarp)

[ctx: Aspect ratio]
en: Auto
is: Sjálfvirkt

[ctx: Aspect ratio]
en: Square
is: Ferningslaga

en: Audio
is: Hljóð

en: Audio Output
is: Hljóðúttak

en: Audio Track
is: Hljóðspor

[ctx: Audio bit rate]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

[ctx: Audio codec]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Authentication is required to access this file or stream.
is: Þú þarft að auðkenna þig til að fá aðgang að þessari skrá eða straumi.

en: Autoload Subtitles
is: Sjálfvirk hleðsla skjátexta

en: Autoloads text subtitles
is: Hleður sjálfvirkt skjátextum

en: Back
is: Til baka

en: Baltic
is: Baltnesk

en: Bitrate:
is: Bitahraði:

en: Brazilian Portuguese
is: Brasilísk portúgalska

en: Browse Error
is: Velja villu

en: Calculate the number of screenshots
is: Reikna fjölda skjámynda

en: Cancel
is: Hætta við

en: Can’t enqueue and replace at the same time
is: Get ekki bæði sett í bið og skipt út á sama tíma

en: Celtic
is: Keltnesk

en: Central European
is: Mið-evrópsk

en: Channels
is: Rásir

en: Channels:
is: Rásir:

en: Chinese Simplified
is: Einfölduð kínversk

en: Chinese Traditional
is: Hefðbundin kínversk

en: Click on items to select them
is: Smelltu á hluti til að velja þá

en: Co_ntrast:
is: _Birtuskil:

en: Codec:
is: Kóðunarlyklun:

en: Color Balance
is: Litajafnvægi

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: Configure Plugins
is: Stilla viðbætur

en: Container:
is: Gagnagámur:

en: Could not contact the OpenSubtitles website
is: Náði ekki sambandi við OpenSubtitles vefsvæðið

en: Could not contact the OpenSubtitles website.
is: Náði ekki sambandi við OpenSubtitles vefsvæðið.

en: Could not initialize the thread-safe libraries.
is: Tókst ekki að frumstilla þráðviss aðgerðasöfn.

en: Couldn’t load the “%s” interface. %s
is: Tókst ekki að hlaða inn „%s“ viðmótinu. %s

en: Create Screenshot _Gallery…
is: _Búa til myndasafn með skjámyndum...

en: Creating Gallery…
is: Bý til myndasafn...

en: Croatian
is: Króatísk

en: Current Locale
is: Núverandi staðfærsla

en: Cyrillic
is: Kýrílísk

en: Cyrillic/Russian
is: Rússnesk

en: Cyrillic/Ukrainian
is: Kyrilísk/Úkranísk

en: Deactivates the screen saver when a movie is playing
is: Gerir skjásvæfuna óvirka á meðan myndskeið er spilað

en: Default location for the “Open…” dialogs
is: Sjálfgefin staðsetning 'Opna...'-glugga

en: Default location for the “Open…” dialogs. Default is the current directory.
is: Sjálfgefin staðsetning 'Opna...'-glugga. Sjálfgefið er núverandi mappa.

en: Default location for the “Take Screenshot” dialogs
is: Sjálfgefin staðsetning 'Taka skjámynd'-glugga

en: Default location for the “Take Screenshot” dialogs. Default is the Pictures directory.
is: Sjálfgefin staðsetning 'Taka skjámynd'-glugga. Sjálfgefið er núverandi mappa.

en: Delete
is: Eyða

[ctx: Dimensions]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Dimensions:
is: Stærðir:

en: Directories to show
is: Möppur sem á að sýna

en: Directories to show in the browse interface, none by default
is: Möppur sem á að sýna vafraviðmóti, sjálfgefið er engin

en: Disable _deinterlacing of interlaced videos
is: Gera _affléttun myndskeiða óvirka

en: Disable hardware decoders
is: Gera vélbúnaðarafkóðun óvirka

en: Disable hardware decoders and use only software decoders. For debugging purposes only.
is: Gera vélbúnaðarafkóðun óvirka og nota einungis hugbúnaðarafkóðun. Þetta er einungis til að leita uppi vandamál.

en: Display
is: Skjár

en: Download Movie Subtitles
is: Ná í skjátexta fyrir myndskeið

en: Downloading the subtitles…
is: Hleð inn skjátextum...

en: Duration
is: Lengd

en: Duration:
is: Lengd:

en: Encoding character set for subtitle.
is: Stafatafla fyrir kóðun skjátexta.

en: Enqueue
is: Setja í bið

en: Enter the _address of the file you would like to open:
is: Sláðu inn s_lóð (URI) skrárinnar sem þú vilt opna:

en: External Subtitles
is: Utanaðkomandi skjátextar

en: Filename
is: Skráarheiti

en: Format
is: Skráarsnið

[ctx: Frame rate]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Framerate:
is: Rammatíðni:

en: Gallery-%s-%d.jpg
is: Myndasafn-%s-%d.jpg

en: General
is: Almennt

en: Georgian
is: Georgísk

en: Greek
is: Grísk

en: Gujarati
is: Gújaratí

en: Gurmukhi
is: Gúrmúkí

en: Hebrew
is: Hebresk

en: Hebrew Visual
is: Hebresk myndræn

en: Hindi
is: Hindí

en: Icelandic
is: Íslensk

en: Instant Messenger Status
is: Staða í spjallforriti

en: Interactive Python console
is: Gagnvirkur Python stjórnskjár

en: Japanese
is: Japönsk

en: Korean
is: Kóresk

[ctx: Language]
en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Languages
is: Tungumál

en: Local
is: Staðvært

en: Look for subtitles for the currently playing movie
is: Leita að skjátextum fyrir myndskeiðið sem er í afspilun

en: MPRIS D-Bus Interface
is: MPRIS D-Bus viðmót

en: Make Available Offline
is: Gera tiltækt ótengt við net

en: Make sure that Totem is properly installed.
is: Athugaðu hvort Totem er rétt uppsett.

[ctx: Media container]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Media contains no supported video streams.
is: Þessi miðill inniheldur ekki neina studda myndstrauma.

en: Mono
is: Einóma

en: Movie
is: Myndskeið

en: Movie Properties
is: Eiginleikar myndskeiðs

en: Movies to play
is: Kvikmyndir sem á að spila

en: Mute sound
is: Þagga hljóð

en: Network buffering threshold
is: Takmörk á netbiðminni

en: Next
is: Næsta

en: Next Chapter/Movie
is: Næsti kafli/kvikmynd

en: No reason.
is: Engin ástæða gefin.

en: No results found.
is: Engar niðurstöður fundust.

en: None
is: Ekkert

en: Nordic
is: Norræn

en: Number of screenshots:
is: Fjöldi skjámynda:

en: Open Containing Folder
is: Opna umlykjandi möppu

en: Open directory
is: Opna möppu

en: Open the directory of the currently playing movie
is: Opna möppuna með myndskeiðinu sem er í afspilun

en: Pango font description for subtitle rendering.
is: Pango letur lýsing fyrir sýningu á textun.

en: Password requested for RTSP server
is: Beðið er um aðgangsorð fyrir RTSP miðlara

en: Pause
is: Í bið

en: Persian
is: Persnesk

en: Play
is: Afspilun

en: Play / Pause
is: Spila / Bíða

en: Play movies
is: Spila myndskeið

en: Play/Pause
is: Spila/stöðva

en: Playing a movie
is: Spila myndskeið

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Plugins…
is: Viðbætur…

en: Prefere_nces
is: _Kjörstillingar

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Previous
is: Fyrri

en: Previous Chapter/Movie
is: Fyrri kafli/kvikmynd

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Provides the variable rate menu item
is: Gefur valmyndarfærslu fyrir breytilegan hraða

en: Provides the “Skip to” dialog
is: Útbýr „Stökkva á“ glugga

en: Python Console
is: Python stjórnskjár

en: Python Debugger
is: Python aflúsun

en: Quit
is: Hætta

en: Rating
is: Einkunn

en: Recent files
is: Nýlegar skrár

en: Repeat mode
is: Endurtekning

en: Replace
is: Skipta út

en: Reset to _Defaults
is: _Frumstilla á sjálfgefið

en: Resolution
is: Upplausn

en: Results for “%s”
is: Niðurstöður fyrir „%s“

en: Romanian
is: Rúmensk

en: Rotate ↶
is: Snúa ↶

en: Rotation Plugin
is: Snúningsviðbót

en: SSL/TLS support is missing. Check your installation.
is: Stuðning við SSL/TLS vantar. Athugaðu uppsetninguna þína.

[ctx: Sample rate]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Sample rate:
is: Söfnunartíðni:

en: Sat_uration:
is: _Mettun:

en: Save Copy
is: Vista afrit

en: Save Gallery
is: Vista myndasafn

en: Save a copy of the currently playing movie
is: Vista afrit af myndskeiðinu sem er í afspilun

en: Saving gallery as “%s”
is: Vista myndasafn sem „%s“

en: Screen Saver
is: Skjáhvíla

en: Screenshot
is: Skjámynd

en: Screenshot from %s - %d.png
is: Skjámynd frá %s - %d.png

en: Screenshot from %s.png
is: Skjámynd frá %s.png

en: Screenshot width (in pixels):
is: Breidd skjámyndar (í mynddílum):

en: Search
is: Leita

en: Search Error
is: Leita að villu

en: Searching for subtitles…
is: Leita að skjátextum…

en: Searching subtitles…
is: Leita…

en: Season %d Episode %d
is: Tímabil %d Þáttur %d

en: Seek
is: Leita

en: Seek Backwards
is: Sækja aftur

en: Seek Forwards
is: Sækja áfram

en: Select
is: Velja

en: Select All
is: Velja allt

en: Select None
is: Velja ekkert

en: Select Subtitle Font
is: Veldu letur skjátexta

en: Select Text Subtitles
is: Veldu skjátextaskrá

en: Send notifications of currently-playing videos and allow remote control using MPRIS.
is: Senda tilkynningar um myndskeið í spilun og leyfa fjarstýringu með MPRIS.

en: Set your Instant Messenger status to away when a movie is playing
is: Setja stöðu í spjallforriti sem 'fjarverandi' á meðan mynd er spiluð

en: Sets the user agent for the Apple Trailers site
is: Setur kennistreng vafra fyrir Apple Trailers vefsvæðið

en: Sets the user agent for the Vimeo site
is: Setur kennistreng vafra fyrir Vimeo vefsvæðið

en: Show version information and exit
is: Sýna upplýsingar um þessa útgáfu og hætta

en: Shuffle
is: Stokkun

en: Skip To
is: Stökkva á

[ctx: Skip To label length]
en: 7
is: 8

en: Some necessary plug-ins are missing. Make sure that the program is correctly installed.
is: Einhverjar nauðsynlegar viðbætur eru ekki til staðar. Athugaðu hvort forritið er rétt uppsett.

en: South European
is: Suður-evrópsk

en: Speed
is: Hraði

en: Speed: %s
is: Hraði: %s

en: Stereo
is: Víðóma

[ctx: Stream bit rate]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Subtitle
is: Skjátexti

en: Subtitle Downloader
is: Niðurhalsforrit skjátexta

en: Subtitle _language:
is: Tungumá_l skjátexta:

en: Subtitle encoding
is: Stafatafla skjátexta

en: Subtitle files
is: Skjátextaskrár

en: Subtitle font
is: Letur skjátexta

en: Subtitle language
is: Tungumál skjátexta

en: Subtitles
is: Textar

en: Surround
is: Umlykjandi hljóð

en: Switch An_gles
is: Skipta um _sjónarhorn

en: Take _Screenshot
is: Taka _skjámynd

en: Thai
is: Tælensk

en: The GNOME developers
is: GNOME þróunarteymið

en: The brightness of the video
is: Lýsing myndar

en: The connection to this server was refused.
is: Þjónninn neitaði tengingu.

en: The contrast of the video
is: Birtuskil myndar

en: The file does not exist.
is: Skráin er ekki til.

en: The file you tried to play is an empty file.
is: Skráin sem þú reyndir að spilaer tóm.

en: The hue of the video
is: Litblær myndar

en: The language to search for subtitles for movies in.
is: Það tungumál sem leita skal eftir skjátextum fyrir myndina.

en: The movie could not be read.
is: Ekki hægt að lesa myndskeiðið.

en: The playback of this movie requires a %s plugin which is not installed. | The playback of this movie requires the following plugins which are not installed:
    
    %s
is[0]: Afspilun þessa myndskeiðs krefst %s viðbótarinnar, sem ekki er uppsett.
is[1]: Afspilun þessara myndskeiða krefst eftirfarandi viðbóta, sem ekki eru uppsettar:
    
    %s

en: The playlist “%s” could not be parsed. It might be damaged.
is: Ekki var hægt að þátta „%s“ spilunarlistann. Hann gæti verið skemmdur.

en: The saturation of the video
is: Mettun myndar

en: The server refused access to this file or stream.
is: Miðlarinn hafnaði aðgangi að þessari skrá eða streymi.

en: The server you are trying to connect to is not known.
is: Þjónninn sem þú ert að reyna að tengjast er óþekktur.

en: The source seems encrypted and can’t be read. Are you trying to play an encrypted DVD without libdvdcss?
is: Skráin virðist dulkóðuð og ekki er hægt að lesa hana. Ertu að reyna að spila læstan DVD-disk án libdvdcss?

en: The specified movie could not be found.
is: Tiltekna myndskeiðið fannst ekki.

en: The video could not be made available offline.
is: Ekki var hægt að gera myndskeiðið tiltækt án nettengingar.

en: This file cannot be played over the network. Try downloading it locally first.
is: Þessi kvikmynd er ekki spilanleg yfir netið. Prófaðu að vista hana á tölvuna fyrst og spila hana þaðan.

en: This file is encrypted and cannot be played back.
is: Þessi kvikmynd er dulkóðuð og óspilanleg.

en: This is not supposed to happen; please file a bug report.
is: Þetta ætti ekki að geta gerst, sendu inn villuskýrslu.

en: This location is not a valid one.
is: Þetta er ekki gild staðsetning.

en: This stream cannot be played. It’s possible that a firewall is blocking it.
is: Ekki er hægt að spila þennan straum. Hugsanlega er eldveggur að hindra hann.

[ctx: Title]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Title %d
is: Titill %d

en: Title:
is: Titill:

en: Toggle Fullscreen
is: Skipta heilskjá

en: Totem Python Console
is: Totem Python stjórnskjár

en: Totem could not display the help contents.
is: Totem tókst ekki að sýna hjálpina.

en: Totem could not get a screenshot of the video.
is: Totem náði ekki skjámynd af myndskeiðinu.

en: Totem could not play “%s”.
is: Totem tókst ekki að spila „%s“.

en: Totem could not startup.
is: Totem tókst ekki að ræsa sig.

en: Turkish
is: Tyrknensk

en: Type of audio output to use
is: Tegund hljóðúttaks sem á að nota

en: Unable to play the file
is: Gat ekki spilað skrána

en: Unicode
is: Unicode (UTF-8)

en: Variable Rate
is: Breytilegt

en: Verify your system installation. Totem will now exit.
is: Athugaðu kerfisuppsetningu. Totem kveður núna.

en: Video
is: Myndskeið

[ctx: Video bit rate]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

[ctx: Video codec]
en: N/A
is: Ekki tiltækt

en: Video files
is: Myndskeiðasskrár

en: Video;Movie;Film;Clip;Series;Player;DVD;TV;Disc;Totem;
is: Myndskeið;Vídeó;Kvikmynd;Filma;Þættir;Spilari;DVD;TV;Diskur;Totem;

en: Videos
is: Myndskeið

en: Videos Preview
is: Forskoða myndskeið

en: Videos comes with added functionality such as a subtitle downloader, the ability to speed up or down playback, create screenshot galleries, and support for recording DVDs.
is: Myndskeiðaforritið er með endurbætta eiginleika á borð við niðurhal skjátexta, möguleikann á að breyta hraða afspilunar, útbúa smámyndasöfn og stuðning við að taka upp DVD-diska.

en: Videos is the official movie player of the GNOME desktop environment. It features a searchable list of local videos, and DVDs, as well as local network video shares (using UPnP/DLNA) and video highlights from a number of web sites.
is: Myndskeið (Videos), einnig þekkt sem Totem, er opinber myndskráaspilari GNOME skjáborðsumhverfisins. Meðal eiginleika hans eru leitanlegir listar yfir myndskeið á tölvunni, á DVD-diskum, auk netsameigna á staðarnetum (með UPnP/DLNA) ásamt því að fá ábendingar um myndefni frá ýmsum vefsvæðum.

en: Vietnamese
is: Víetnömsk

en: Volume Down
is: Lækka hljóðstyrk

en: Volume Up
is: Hækka hljóðstyrk

en: Western
is: Vestræn

en: Whether to autoload text subtitle files when a movie is loaded
is: Hvort hlaða eigi inn skjátextaskrám þegar mynd er hlaðið inn

en: Whether to disable deinterlacing for interlaced movies
is: Hvort eigi að virkja affléttun myndskeiða

en: Whether to disable the keyboard shortcuts
is: Hvort gera eigi flýtilykla óvirka

en: Whether to disable the plugins in the user’s home directory
is: Hvort gera eigi óvirkar þær viðbætur sem eru í heimamöppu notanda

[ctx: Year]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Year:
is: Ár:

en: You are not allowed to open this file.
is: Þú hefur ekki heimild til að opna þessa skrá.

en: You can access the Totem.Object through “totem_object” :\n%s
is: Þú getur komist í Totem.Object í gegnum 'totem_object' :\n%s

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Angle Menu
is: _Sjónarhornsvalmynd

en: _Aspect Ratio
is: Stærð_arhlutföll

en: _Audio output type:
is: Tegund _hljóðúttaks:

en: _Brightness:
is: _Lýsing

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Chapter Menu
is: _Kaflavalmynd

en: _Close
is: _Loka

en: _DVD Menu
is: _DVD-valmynd

en: _Download Movie Subtitles…
is: Ná í skjátexta fyrir myndskeið…

en: _Eject
is: _Spýta út

en: _Encoding:
is: _Kóðun:

en: _Find in %s
is: _Finna í %s

en: _Font:
is: _Letur:

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Hue:
is: _Litblær:

en: _Keyboard Shortcuts
is: Flýtily_klar

en: _Load subtitle files when movie is loaded
is: Hlaða inn skjátextaskrá þegar mynd er hlaðið inn

en: _Open
is: _Opna

en: _Play with Subtitle
is: S_pila með skjátexta

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Python Console
is: _Python stjórnskjár

en: _Repeat
is: Endu_rtaka:

en: _Rotate ↷
is: _Snúa ↷

en: _Save
is: _Vista

en: _Select Text Subtitles…
is: _Veldu skjátextaskrá…

en: _Skip To
is: _Stökkva á:

en: _Skip To…
is: _Stökkva á…

en: _Skip to:
is: _Stökkva á:

en: _Title Menu
is: _Titilvalmynd

[ctx: button]
en: Play
is: Afspilun

[ctx: playback rate]
en: Normal
is: Venjulegt

en: rpdb2 password
is: rpdb2 lykilorð

en: second | seconds
is[0]: sekúnda
is[1]: sekúndur

[ctx: shortcut window]
en: Add local video
is: Bæta við myndskeiði á tölvunni

[ctx: shortcut window]
en: Add web video
is: Bæta við vefmyndskeiði

[ctx: shortcut window]
en: DVD menu navigation
is: Flakk í DVD-valmynd

[ctx: shortcut window]
en: Decrease volume
is: Minnka hljóðstyrk

[ctx: shortcut window]
en: Exit fullscreen
is: Hætta í skjáfylli

[ctx: shortcut window]
en: General
is: Almennt

[ctx: shortcut window]
en: Go back 15 seconds
is: Fara afturábak um 15 sekúndur

[ctx: shortcut window]
en: Go back 3 minutes
is: Fara afturábak um 3 mínútur

[ctx: shortcut window]
en: Go back 5 seconds
is: Fara afturábak um 5 sekúndur

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 10 minutes
is: Fara áfram um 10 mínútur

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 15 seconds
is: Fara áfram um 15 sekúndur

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 60 seconds
is: Fara áfram um 60 sekúndur

[ctx: shortcut window]
en: Increase volume
is: Hækka hljóðstyrk

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: shortcut window]
en: Make Available Offline
is: Gera tiltækt ótengt við net

[ctx: shortcut window]
en: Mute/unmute
is: Þagga/Kveikja á hljóði

[ctx: shortcut window]
en: Navigate down
is: Fara niður

[ctx: shortcut window]
en: Navigate left
is: Fara til vinstri

[ctx: shortcut window]
en: Navigate right
is: Fara til hægri

[ctx: shortcut window]
en: Navigate up
is: Fara upp

[ctx: shortcut window]
en: Next video or chapter
is: Næsta myndskeið eða kafli

[ctx: shortcut window]
en: Play/Pause
is: Spila/stöðva

[ctx: shortcut window]
en: Playback
is: Afspilun

[ctx: shortcut window]
en: Previous video or chapter
is: Fyrra myndskeið eða kafli

[ctx: shortcut window]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: shortcut window]
en: Quit
is: Hætta

[ctx: shortcut window]
en: Rotate ↶
is: Snúa ↶

[ctx: shortcut window]
en: Rotate ↷
is: Snúa ↷

[ctx: shortcut window]
en: Select next subtitle
is: Velja næsta skjátexta

[ctx: shortcut window]
en: Show help
is: Birta hjálp

[ctx: shortcut window]
en: Skip
is: Sleppa

[ctx: shortcut window]
en: Skip to…
is: Stökkva á…

[ctx: shortcut window]
en: Step back one frame
is: Fara til baka um einn ramma

[ctx: shortcut window]
en: Step forward one frame
is: Fara áfram um einn ramma

[ctx: shortcut window]
en: Subtitles
is: Skjátextar

[ctx: shortcut window]
en: Take Screenshot
is: Taka skjámynd

[ctx: shortcut window]
en: Toggle fullscreen
is: Víxla heilskjá

[ctx: shortcut window]
en: Toggle subtitles
is: Víxla skjátextum af/á

[ctx: shortcut window]
en: View
is: Skoða

[ctx: shortcut window]
en: Volume
is: Hljóðstyrkur

en: “Files” is not available.
is: Skráastjórinn er ekki tiltækur.
