eog - en to th translation catalogue (317 entries)

en:  (invalid Unicode)
th:  (รหัสยูนิโค้ดผิด)

en: %.1f (35mm film)
th: %.1f (ฟิล์ม 35 มม.)

en: %.1f (lens)
th: %.1f (เลนส์)

en: %a, %d %B %Y
th: %a %d %B %Ey

en: %a, %d %B %Y  %X
th: %a %d %B %Ey  %X

en: %i × %i pixel | %i × %i pixels
th[0]: %i × %i พิกเซล

en: %i × %i pixel  %s    %i%% | %i × %i pixels  %s    %i%%
th[0]: %i × %i พิกเซล  %s    %i%%

en: %lu second | %lu seconds
th[0]: %lu วินาที

en: <b>%f:</b> original filename
th: <b>%f:</b> ชื่อแฟ้มเดิม

en: <b>%n:</b> counter
th: <b>%n:</b> เลขลำดับ

en: A trash for "%s" couldn't be found. Do you want to remove this image permanently?
th: ไม่พบที่ทิ้งขยะสำหรับ "%s" คุณต้องการจะลบภาพนี้อย่างถาวรหรือไม่?

en: A value greater than 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
th: ค่าที่มากกว่า 0 ใช้เป็นจำนวนวินาทีที่จะแสดงรูป ก่อนพลิกไปรูปถัดไป  ตั้งเป็นศูนย์แล้วจะไม่พลิกหน้าโดยอัตโนมัติ

en: Activate fullscreen mode with double-click
th: เรียกโหมดแสดงเต็มจอด้วยดับเบิลคลิก

en: Active plugins
th: ปลั๊กอินที่เปิดใช้

en: All files
th: ทุกแฟ้ม

en: Allow zoom greater than 100% initially
th: ยอมให้รูปขยายใหญ่กว่า 100% ตอนที่พึ่งเปิด

en: Aperture
th: หน้ากล้อง

en: Aperture Value:
th: หน้ากล้อง:

en: Are you sure you want to move
    "%s" to the trash?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้าย
    "%s" ไปลงถังขยะ?

en: Are you sure you want to move
    the selected image to the trash? | Are you sure you want to move
    the %d selected images to the trash?
th[0]: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้าย
    รูป %d รูปที่เลือกไปลงถังขยะ?

en: Are you sure you want to remove
    "%s" permanently?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ
    "%s" ทิ้งอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to remove
    the selected image permanently? | Are you sure you want to remove
    the %d selected images permanently?
th[0]: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ
    รูป %d รูปที่เลือกทิ้งอย่างถาวร?

en: As _background
th: แสดง_พื้นหลัง

en: As check _pattern
th: แสดง_ลายตาราง

en: As custom c_olor:
th: แสดง_สีที่กำหนด:

en: As custom color:
th: แสดงสีที่กำหนด:

en: At least two file names are equal.
th: มีแฟ้มชื่อซ้ำกันอย่างน้อยสองแฟ้ม

en: Author:
th: ผู้บันทึก:

en: Automatic orientation
th: ปรับแนววางรูปอัตโนมัติ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Both
th: ทั้งสองแนว

en: Browse and rotate images
th: เรียกดูและหมุนรูป

en: Bytes:
th: จำนวนไบต์:

en: C_enter:
th: _กึ่งกลาง:

en: Camera
th: กล้อง

en: Camera Model:
th: รุ่นกล้อง:

en: Changes the visibility of the image gallery pane in the current window
th: แสดง/ซ่อน ช่องห้องภาพในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Choose a folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Close _without Saving
th: ปิดโดยไ_ม่ต้องบันทึก

en: Close main window without asking to save changes.
th: ปิดหน้าต่างหลักโดยไม่ต้องถามให้บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Color for Transparent Areas
th: สีสำหรับส่วนที่โปร่งใส

en: Copyright:
th: ลิขสิทธิ์:

en: Could not display help for Image Viewer
th: ไม่สามารถแสดงเอกสารแนะนำวิธีใช้โปรแกรมดูรูป

en: Could not load image '%s'.
th: อ่านรูป '%s' ไม่สำเร็จ

en: Could not save image '%s'.
th: บันทึกรูป '%s' ไม่สำเร็จ

en: Couldn't access trash.
th: เปิดใช้ถังขยะไม่สำเร็จ

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
th: หน่วยความจำไม่พอที่จะอ่านรูป JPEG

en: Couldn't create temporary file for saving: %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราวสำหรับใช้บันทึกรูป: %s

en: Couldn't delete file
th: ไม่สามารถลบแฟ้มได้

en: Couldn't retrieve image file
th: ไม่สามารถดึงแฟ้มรูปได้

en: Couldn't retrieve image file information
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้มรูปได้

en: Date
th: วันที่

en: Date in statusbar
th: วันที่ในแถบสถานะ

en: Date/Time:
th: วัน/เวลา:

en: Delay in seconds until showing the next image
th: จำนวนวินาทีที่จะรอก่อนแสดงรูปถัดไป

en: Description:
th: คำบรรยาย:

en: Details
th: รายละเอียด

en: Determines how transparency should be indicated. Valid values are CHECK_PATTERN, COLOR and NONE. If COLOR is chosen, then the trans-color key determines the color value used.
th: เลือกว่าควรจะแสดงรูปส่วนที่โปรงใสอย่างไร สามารถตั้งเป็น CHECK_PATTERN, COLOR หรือ NONE  ถ้าเลือก COLOR ใช้ค่า trans_color เป็นสีที่จะใช้

en: Disable image gallery
th: ปิดการแสดงห้องภาพ

en: Do _not ask again during this session
th: ไ_ม่ต้องถามอีกตลอดวาระนี้

en: EXIF not supported for this file format.
th: ไม่รองรับ EXIF สำหรับแฟ้มชนิดนี้

en: E_xpand images to fit screen
th: _ขยายรูปให้พอดีจอ

en: East
th: ตะวันออก

en: Enlarge the image
th: ขยายรูปให้ใหญ่ขึ้น

en: Error launching System Settings:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกโปรแกรม "ตั้งค่าระบบ":

en: Error on deleting image %s
th: ผิดพลาดขณะลบรูป %s

en: Error printing file:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพิมพ์แฟ้ม:
    %s

en: Exposure
th: ความเร็วชัตเตอร์

en: Exposure Time:
th: ความเร็วชัตเตอร์:

en: Extrapolate Image
th: ประมาณค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้าง

en: Eye of GNOME
th: ดวงตา GNOME

en: File Name Preview
th: ตัวอย่างชื่อแฟ้ม

en: File Path Specifications
th: ข้อกำหนดเรื่องพาธของแฟ้ม

en: File Size
th: ขนาดแฟ้ม

en: File format is unknown or unsupported
th: ไม่รู้จักหรือไม่รองรับแฟ้มฟอร์แมตนี้

en: Fit the image to the window
th: แสดงรูปภาพในขนาดที่พอดีกับหน้าต่าง

en: Flash:
th: แฟลช:

en: Focal Length
th: ระยะโฟกัส

en: Focal Length:
th: ระยะโฟกัส:

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Folder:
th: โฟลเดอร์:

en: Fullscreen with double-click
th: เต็มจอด้วยดับเบิลคลิก

en: GNOME Image Viewer
th: โปรแกรมดูรูปของ GNOME

en: GPS Data
th: ข้อมูล GPS

en: General
th: ทั่วไป

en: Go to the first image of the gallery
th: ไปยังรูปแรกของห้องภาพ

en: Go to the last image of the gallery
th: ไปยังรูปสุดท้ายของห้องภาพ

en: Go to the next image of the gallery
th: ไปยังรูปถัดไปในห้องภาพ

en: Go to the previous image of the gallery
th: ไปยังรูปก่อนหน้าในห้องภาพ

en: Height:
th: ส่วนสูง:

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: ISO Speed Rating:
th: ความไวแสง (ISO):

en: If activated and no image is loaded in the active window, the file chooser will display the user's pictures folder using the XDG special user directories. If deactivated or the pictures folder has not been set up, it will show the current working directory.
th: ถ้าเปิดใช้ และไม่ได้โหลดรูปภาพในหน้าต่างที่ทำงานอยู่ กล่องโต้ตอบเลือกแฟ้มจะแสดงโฟลเดอร์รูปภาพของผู้ใช้ โดยใช้ไดเรกทอรีพิเศษของผู้ใช้ตามข้อกำหนด XDG  ถ้าไม่เปิดใช้ หรือยังไม่ได้กำหนดโฟลเดอร์รูปภาพ ก็จะแสดงไดเรกทอรีปัจจุบันที่ทำงานอยู่

en: If activated, Eye of GNOME won't ask for confirmation when moving images to the trash. It will still ask if any of the files cannot be moved to the trash and would be deleted instead.
th: ถ้าเปิดใช้ ดวงตา GNOME จะไม่ถามยืนยันเมื่อสั่งย้ายภาพไปลงถังขยะ แต่จะยังคงถามถ้าแฟ้มต่างๆ ไม่สามารถย้ายไปลงถังขยะได้ และจะลบแฟ้มแทน

en: If activated, the detailed metadata list in the properties dialog will be moved to its own page in the dialog. This should make the dialog more usable on smaller screens, e.g. as used by netbooks. If disabled, the widget will be embedded on the "Metadata" page.
th: ถ้าเปิดใช้ รายละเอียดข้อมูลกำกับในกล่องโต้ตอบคุณสมบัติของรูป จะถูกย้ายไปอยู่ในหน้าต่างหากในกล่องโต้ตอบ ซึ่งจะทำให้กล่องโต้ตอบนี้ใช้งานได้สะดวกขึ้นในเครื่องที่หน้าจอเล็ก เช่น เมื่อใช้ในเน็ตบุ๊ก ถ้าไม่เปิดใช้ วิดเจ็ตก็จะฝังตัวอยู่ในหน้า "ข้อมูลกำกับ"

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
th: ถ้าคีย์ transparent ตั้งเป็น COLOR คีย์นี้จะใช้ระบุว่าจะใช้สีใดแสดงส่วนที่โปร่งใสของรูป

en: If this is active, the color set by the background-color key will be used to fill the area behind the image. If it is not set, the current GTK+ theme will determine the fill color.
th: ถ้าเปิดใช้ ก็จะใช้สีที่กำหนดในคีย์ background-color เติมในพื้นที่ข้างหลังภาพ ถ้าไม่ได้กำหนดค่าไว้ ก็จะพิจารณาสีพื้นหลังจากชุดตกแต่งปัจจุบันของ GTK+

en: If this is set to FALSE small images will not be stretched to fit into the screen initially.
th: ถ้าคีย์นี้ตั้งเป็น FALSE รูปเล็กๆ จะไม่ถูกขยายให้เต็มหน้าต่างเมื่อพึ่งเปิด

en: If you don't save, all your changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึก การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดที่คุณทำมาก็จะสูญหายไป

en: If you don't save, your changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึก การเปลี่ยนแปลงต่างๆ ที่คุณทำมาก็จะสูญหายไป

en: Image
th: รูป

en: Image Data
th: ข้อมูลรูป

en: Image Enhancements
th: การปรับแต่งรูป

en: Image Properties
th: คุณสมบัติของรูป

en: Image Settings
th: ค่าตั้งของรูป

en: Image Taking Conditions
th: สภาวะขณะถ่ายรูป

en: Image View
th: การแสดงรูป

en: Image Viewer
th: โปรแกรมดูรูป

en: Image Viewer could not determine a supported writable file format based on the filename.
th: โปรแกรมดูรูปไม่สามารถพิจารณาฟอร์แมตแฟ้มที่รองรับที่จะเขียนจากชื่อแฟ้มนี้ได้

en: Image Zoom
th: การขยายรูป

en: Image _Gallery
th: _ห้องภาพ

en: Image gallery pane position. Set to 0 for bottom; 1 for left; 2 for top; 3 for right.
th: ตำแหน่งของช่องห้องภาพ ค่า 0 หมายถึงด้านล่าง; 1 หมายถึงด้านซ้าย; 2 หมายถึงด้านบน; 3 หมายถึงด้านขวา

en: Image loading failed.
th: อ่านรูปไม่สำเร็จ

en: Inches
th: นิ้ว

en: Interpolate Image
th: เฉลี่ยค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้าง

en: Keywords:
th: คำหลัก:

en: Leave fullscreen mode
th: ออกจากโหมดแสดงเต็มจอ

en: List of active plugins. It doesn't contain the "Location" of the active plugins. See the .eog-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
th: รายการของปลั๊กอินที่เปิดใช้ ค่าที่เก็บไม่ใช่ "ตำแหน่งเก็บ" ของปลั๊กอินที่เปิดใช้ ดูที่แฟ้ม .eog-plugin เพื่อดู "ตำแหน่งเก็บ" ของปลั๊กอินที่ต้องการ

en: Location:
th: สถานที่:

en: Loop through the image sequence
th: หมดรูปที่แสดงแล้วกลับมาเริ่มต้นใหม่

en: Maker Note
th: หมายเหตุผู้ผลิต

[ctx: MessageArea]
en: Hi_de
th: ซ่อ_น

en: Metadata
th: ข้อมูลกำกับ

en: Metering
th: วิธีวัดแสง

en: Metering Mode:
th: วิธีวัดแสง:

en: Millimeters
th: มิลลิเมตร

en: Move to _Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Next
th: ถัดไป

en: No image loaded.
th: ไม่มีรูปที่อ่านไว้

en: No images found in '%s'.
th: ไม่พบรูปใน '%s'

en: None
th: ไม่ต้อง

en: North
th: เหนือ

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Open Image
th: เปิดรูป

en: Open _With
th: เปิด_ด้วย

en: Open _with
th: เปิด_ด้วย

en: Open in a single window, if multiple windows are open the first one is used
th: เปิดในหน้าต่างเดียว ถ้ามีการเปิดหลายหน้าต่างก็ใช้หน้าต่างแรก

en: Open in fullscreen mode
th: เปิดในแบบเต็มจอ

en: Open in slideshow mode
th: เปิดในแบบฉายสไลด์

en: Open with _Document Viewer
th: เปิดด้วยโปรแกรมดูเอก_สาร

en: Opening image "%s"
th: กำลังเปิดรูป "%s"

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Other
th: อื่นๆ

en: Page Setup
th: ตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: Pause or resume the slideshow
th: พักการฉายสไลด์หรือฉายต่อ

en: Picture;Slideshow;Graphics;
th: รูป;ภาพ;สไลด์;กราฟิกส์;

en: Please try a different file extension like .png or .jpg.
th: กรุณาลองใช้นามสกุลอื่น เช่น .png หรือ .jpg

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Prefere_nces
th: _ปรับแต่ง

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Preview
th: ตัวอย่างงานพิมพ์

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Prope_rties
th: คุณส_มบัติ

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Question
th: คำถาม

en: Reload Image
th: อ่านรูปใหม่

en: Reload current image
th: อ่านรูปปัจจุบันใหม่

en: Rename from:
th: เปลี่ยนชื่อจาก:

en: Rotate Counter_clockwise
th: หมุนทว_นเข็มนาฬิกา

en: Rotate the image 90 degrees to the left
th: หมุนรูปไปทางซ้าย 90 องศา

en: Rotate the image 90 degrees to the right
th: หมุนรูปไปทางขวา 90 องศา

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เรียก '%s --help' เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมดที่มีของบรรทัดคำสั่ง

en: S_elect the images you want to save:
th: เ_ลือกรูปภาพที่คุณต้องการบันทึก:

en: S_ide Pane
th: ช่องด้าน_ข้าง

en: S_tatus Bar
th: แถบ_สถานะ

en: Save As
th: บันทึกเป็_น

en: Save Image
th: บันทึกรูป

en: Save _As
th: บันทึกเป็_น

en: Save _As…
th: บันทึกเป็_น…

en: Save changes to image "%s" before closing?
th: ต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงในรูปภาพ "%s" ก่อนปิดหรือไม่?

en: Saving image "%s" (%u/%u)
th: กำลังบันทึกรูป "%s" (%u/%u)

en: Saving image locally…
th: กำลังบันทึกรูปลงในเครื่อง…

en: Scroll wheel zoom
th: ใช้ล้อหมุนของเมาส์ซูมรูป

en: Sequence
th: ลำดับ

en: Set as Wa_llpaper
th: ใช้เป็นภาพ_พื้นหลัง

en: Show Containing _Folder
th: แสดงโ_ฟลเดอร์ที่เก็บ

en: Show the application's version
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Show the current image in fullscreen mode
th: แสดงรูปปัจจุบันแบบเต็มจอ

en: Show the folder which contains this file in the file manager
th: แสดงโฟลเดอร์ที่เก็บแฟ้มนี้ในโปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Show/Hide the image gallery pane scroll buttons.
th: แสดง/ซ่อน ปุ่มเลื่อนในช่องห้องภาพ

en: Show/Hide the image gallery pane.
th: แสดง/ซ่อน ช่องห้องภาพ

en: Show/Hide the window side pane.
th: แสดง/ซ่อน แถบข้าง

en: Show/Hide the window statusbar.
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะ

en: Shows the image date in the window statusbar
th: แสดงวันที่ของรูปภาพในแถบสถานะของหน้าต่าง

en: Shrink or enlarge the current image
th: ย่อหรือขยายรูปปัจจุบัน

en: Shrink the image
th: ย่อรูปให้เล็กลง

en: Size
th: ขนาด

en: Sli_deshow
th: การแสดงสไ_ลด์

en: Slideshow
th: การแสดงสไลด์

en: Smooth images when zoomed _in
th: ลบรอยหยักเมื่อขยายรูปเ_ข้า

en: Smooth images when zoomed _out
th: ลบรอยหยักเมื่อขยายรูป_ออก

en: Some of the selected images can't be moved to the trash and will be removed permanently. Are you sure you want to proceed?
th: ภาพบางภาพที่เลือกไม่สามารถทิ้งลงถังขยะได้ และจะลบทิ้งอย่างถาวร ยืนยันที่จะทำต่อไปหรือไม่?

en: South
th: ใต้

en: Start a new instance instead of reusing an existing one
th: เปิดโปรแกรมตัวใหม่ แทนที่จะใช้ตัวเก่าซ้ำ

en: Supported image files
th: แฟ้มรูปที่รองรับ

en: Tag
th: ป้าย

en: Taken on
th: ถ่ายเมื่อ

en: Temporary file creation failed.
th: สร้างแฟ้มชั่วคราวไม่สำเร็จ

en: The Eye of GNOME also allows to view the images in a fullscreen slideshow mode or set an image as the desktop wallpaper. It reads the camera tags to automatically rotate your images in the correct portrait or landscape orientation.
th: นอกจากนี้ ดวงตา GNOME ยังสามารถแสดงรูปภาพแบบเล่นสไลด์เต็มจอ หรือกำหนดรูปภาพเป็นภาพพื้นหลังของพื้นโต๊ะได้ สามารถอ่านแท็กของกล้องถ่ายรูปเพื่อหมุนภาพของคุณให้เป็นแนวตั้งหรือแนวนอนได้อย่างถูกต้อง

en: The Eye of GNOME is the official image viewer for the GNOME desktop. It integrates with the GTK+ look and feel of GNOME, and supports many image formats for viewing single images or images in a collection.
th: ดวงตา GNOME เป็นโปรแกรมดูรูปอย่างเป็นทางการของเดสก์ท็อป GNOME มีการเชื่อมรวมกับรูปลักษณ์การใช้งานแบบ GTK+ ของ GNOME รองรับฟอร์แมตรูปภาพหลายฟอร์แมต และสามารถแสดงรูปภาพเดี่ยวๆ หรือเป็นชุดก็ได้

en: The GNOME image viewer.
th: โปรแกรมดูรูปของ GNOME

en: The color that is used to fill the area behind the image. If the use-background-color key is not set, the color is determined by the active GTK+ theme instead.
th: สีที่จะใช้เติมพื้นที่ข้างหลังรูปภาพ ถ้าไม่ได้กำหนดคีย์ use-background-color ไว้ ก็จะพิจารณาสีจากชุดตกแต่ง GTK+ ที่ใช้อยู่

en: The given locations contain no images.
th: ไม่มีรูปในตำแหน่งเก็บที่กำหนด

en: The image "%s" has been modified by an external application.
    Would you like to reload it?
th: รูปภาพ "%s" มีการแก้ไขโดยโปรแกรมภายนอก
    คุณต้องการจะอ่านรูปภาพขึ้นมาใหม่หรือไม่?

en: The image "%s" has been set as Desktop Background.
    Would you like to modify its appearance?
th: รูปภาพ "%s" ถูกกำหนดให้เป็นภาพพื้นหลังพื้นโต๊ะแล้ว
    คุณต้องการจะปรับรูปแบบการแสดงภาพหรือไม่?

en: The image whose printing properties will be set up
th: รูปที่จะตั้งค่าการพิมพ์

en: The information for the page where the image will be printed
th: ข้อมูลของหน้ากระดาษที่จะใช้พิมพ์รูป

en: The multiplier to be applied when using the mouse scroll wheel for zooming. This value defines the zooming step used for each scroll event. For example, 0.05 results in a 5% zoom increment for each scroll event and 1.00 result in a 100% zoom increment.
th: ตัวคูณที่จะใช้เมื่อซูมรูปด้วยล้อหมุนของเมาส์ ค่านี้ใช้กำหนดขั้นการซูมสำหรับการหมุนแต่ละครั้ง ตัวอย่างเช่น 0.05 หมายถึงการเพิ่มอัตราขยายทีละ 5% และ 1.00 หมายถึงการเพิ่มอัตราขยายทีละ 100%

en: There is %d image with unsaved changes. Save changes before closing? | There are %d images with unsaved changes. Save changes before closing?
th[0]: มีรูปภาพ %d รูปที่มีการเปลี่ยนแปลงโดยยังไม่ได้บันทึก ต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงก่อนปิดหรือไม่?

en: This image contains multiple pages. Image Viewer displays only the first page.
    Do you want to open the image with the Document Viewer to see all pages?
th: รูปนี้มีหลายหน้า แต่โปรแกรมดูรูปจะแสดงเพียงหน้าแรกเท่านั้น
    คุณต้องการเปิดรูปนี้ในโปรแกรมดูเอกสารเพื่อดูทุกหน้าหรือไม่?

en: This image contains multiple pages. Image Viewer displays only the first page.
    You may want to install the Document Viewer to see all pages.
th: รูปนี้มีหลายหน้า แต่โปรแกรมดูรูปจะแสดงเพียงหน้าแรกเท่านั้น
    คุณอาจต้องการติดตั้งโปรแกรมดูเอกสารเพื่อดูทุกหน้า

en: Time
th: เวลา

en: To:
th: ไปเป็น:

en: Transformation failed.
th: แปลงรูปภาพไม่สำเร็จ

en: Transformation on unloaded image.
th: พยายามแปลงรูปภาพที่ยังไม่ได้อ่านเข้ามา

en: Transparency color
th: สีโปร่งใส

en: Transparency indicator
th: การแสดงส่วนที่โปร่งใส

en: Transparent Parts
th: ส่วนที่โปร่งใส

en: Trash images without asking
th: ทิ้งรูปภาพลงถังขยะโดยไม่ต้องถาม

en: Type
th: ชนิด

en: Type:
th: ชนิด:

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Use a custom background color
th: ใช้สีพื้นหลังที่กำหนดเอง

en: Value
th: ค่า

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Viewing a slideshow
th: กำลังฉายสไลด์

en: West
th: ตะวันตก

en: Whether the file chooser should show the user's pictures folder if no images are loaded.
th: กำหนดว่ากล่องโต้ตอบเลือกแฟ้มควรแสดงโฟลเดอร์รูปภาพของผู้ใช้หรือไม่ ถ้าไม่ได้โหลดรูปภาพอยู่

en: Whether the image gallery pane should be resizable.
th: กำหนดว่าช่องห้องภาพควรให้ปรับขนาดได้หรือไม่

en: Whether the image should be extrapolated on zoom-in. This leads to blurry quality and is somewhat slower than non-extrapolated images.
th: กำหนดว่าเมื่อขยายรูปเข้า ควรจะประมาณค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้างหรือไม่ ถ้าใช้ รูปอาจจะมัว และอาจใช้เวลาในการแสดงผลเพิ่มขึ้นบ้าง

en: Whether the image should be interpolated on zoom-out. This leads to better quality but is somewhat slower than non-interpolated images.
th: กำหนดว่าเมื่อขยายรูปออก ควรจะเฉลี่ยค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้างหรือไม่ ถ้าใช้ คุณภาพของรูปที่แสดงก็จะดีกว่า แต่อาจจะใช้เวลาในการแสดงผลเพิ่มขึ้นบ้าง

en: Whether the image should be rotated automatically based on EXIF orientation.
th: กำหนดว่าจะหมุนรูปโดยอัตโนมัติโดยอาศัยข้อมูลแนววางรูปของ EXIF หรือไม่

en: Whether the metadata list in the properties dialog should have its own page.
th: กำหนดว่าข้อมูลกำกับในกล่องโต้ตอบคุณสมบัติรูปควรแยกแสดงในหน้าต่างหากหรือไม่

en: Whether the scroll wheel should be used for zooming.
th: กำหนดว่าจะใช้ล้อหมุนของเมาส์ในการซูมรูปหรือไม่

en: Whether the sequence of images should be shown in an endless loop.
th: กำหนดว่าเมื่อหมดรูปที่แสดงแล้ว ควรกลับมาเริ่มต้นใหม่หรือไม่

en: Width:
th: ความกว้าง:

en: XMP Exif
th: Exif แบบ XMP

en: XMP IPTC
th: IPTC แบบ XMP

en: XMP Other
th: XMP อื่นๆ

en: XMP Rights Management
th: ข้อมูลลิขสิทธิ์แบบ XMP

en: You do not have the permissions necessary to save the file.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่จำเป็นสำหรับการบันทึกแฟ้มนี้

en: Zoom _Out
th: ซูม_ออก

en: Zoom multiplier
th: ตัวคูณสำหรับซูม

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Automatic orientation
th: ปรับแ_นววางรูปอัตโนมัติ

en: _Best Fit
th: ขนาด_พอดี

en: _Bottom:
th: _ล่าง:

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Destination folder:
th: โฟลเดอร์_ปลายทาง:

en: _Filename format:
th: รูปแบบ_ชื่อแฟ้ม:

en: _First Image
th: รูปแ_รก

en: _Height:
th: สู_ง:

en: _Help
th: _วีธีใช้

en: _Image Gallery
th: _ห้องภาพ

en: _Keyboard Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดแป้นพิมพ์

en: _Last Image
th: รูปสุด_ท้าย

en: _Leave Fullscreen
th: เ_ลิกแสดงเต็มจอ

en: _Left:
th: _ซ้าย:

en: _Loop sequence
th: _หมดแล้วกลับมาเริ่มใหม่

en: _Next Image
th: รูป_ถัดไป

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open Background Preferences
th: ปรับแต่ง_พื้นหลัง

en: _Open…
th: _เปิด…

en: _Previous Image
th: รูป_ก่อนหน้า

en: _Print…
th: _พิมพ์…

en: _Quit
th: _ออก

en: _Reload
th: _อ่านใหม่

en: _Replace spaces with underscores
th: แ_ทนอักษรช่องว่างด้วยตัวขีดเส้นใต้

en: _Right:
th: _ขวา:

en: _Rotate Clockwise
th: หมุน_ตามเข็มนาฬิกา

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Scaling:
th: _อัตราส่วน:

en: _Start counter at:
th: เ_ริ่มนับเลขจาก:

en: _Time between images:
th: ช่วงเ_วลาระหว่างภาพ:

en: _Top:
th: _บน:

en: _Unit:
th: ห_น่วย:

en: _Width:
th: ก_ว้าง:

en: _Yes
th: ใ_ช่

en: _Zoom In
th: ซูมเ_ข้า

en: as is
th: ตามที่เป็น

en: pixel | pixels
th[0]: พิกเซล

[ctx: shortcut window]
en: Actual size
th: ขนาดจริง

[ctx: shortcut window]
en: Best fit
th: ขนาดพอดี

[ctx: shortcut window]
en: Browsing Images
th: การท่องดูรูป

[ctx: shortcut window]
en: Close all windows
th: ปิดหน้าต่างทั้งหมด

[ctx: shortcut window]
en: Close the current window
th: ปิดหน้าต่างปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Enter/Leave fullscreen
th: เข้า/ออก โหมดเต็มจอ

[ctx: shortcut window]
en: Fullscreen
th: เต็มจอ

[ctx: shortcut window]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: shortcut window]
en: Go to a random image in the folder
th: ไปยังรูปภาพในโฟลเดอร์แบบสุ่ม

[ctx: shortcut window]
en: Go to the first image in the folder
th: ไปยังรูปแรกของโฟลเดอร์

[ctx: shortcut window]
en: Go to the last image in the folder
th: ไปยังรูปสุดท้ายของโฟลเดอร์

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next image in the folder
th: ไปยังรูปถัดไปในโฟลเดอร์

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous image in the folder
th: ไปยังรูปก่อนหน้าในโฟลเดอร์

[ctx: shortcut window]
en: Open an image file
th: เปิดแฟ้มรูป

[ctx: shortcut window]
en: Open the application manual
th: เปิดคู่มือใช้งานโปรแกรมนี้

[ctx: shortcut window]
en: Pause slideshow
th: พักการฉายสไลด์

[ctx: shortcut window]
en: Print the current image
th: พิมพ์รูปปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Rotate clockwise
th: หมุนตามเข็มนาฬิกา

[ctx: shortcut window]
en: Rotate counterclockwise
th: หมุนทวนเข็มนาฬิกา

[ctx: shortcut window]
en: Rotation
th: การหมุน

[ctx: shortcut window]
en: Save the image
th: บันทึกแฟ้มรูป

[ctx: shortcut window]
en: Save the image with a new file name
th: บันทึกรูปลงในแฟ้มชื่อใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Set the image as desktop background
th: ใช้รูปนี้เป็นพื้นหลังพื้นโต๊ะ

[ctx: shortcut window]
en: Show image properties dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบคุณสมบัติของรูป

[ctx: shortcut window]
en: Show/Hide the image gallery
th: แสดง/ซ่อน ห้องภาพ

[ctx: shortcut window]
en: Show/Hide the sidebar
th: แสดง/ซ่อน แถบด้านข้าง

[ctx: shortcut window]
en: Start/Stop slideshow
th: เริ่ม/หยุด การฉายสไลด์

[ctx: shortcut window]
en: Zoom
th: ซูม

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
th: ซูมเข้า

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
th: ซูมออก
