gnome-shell master - en to th translation catalogue (345 entries)

en: %A %B %e, %Y
th: %A %d %B %Ey

en: %A, %B %d
th: %A %d %B

en: %d %s %d %s remaining
th: เหลืออีก %d %s %d %s

en: %d hour remaining | %d hours remaining
th[0]: เหลืออีก %d ชั่วโมง

en: %d minute remaining | %d minutes remaining
th[0]: เหลืออีก %d นาที

en: %d new message | %d new messages
th[0]: ข้อความใหม่ %d ข้อความ

en: %d new notification | %d new notifications
th[0]: รายการแจ้งเหตุ %d รายการ

en: %s has been added to your favorites.
th: %s ถูกเพิ่มเข้าในรายการโปรดของคุณแล้ว

en: %s has been removed from your favorites.
th: %s ถูกลบออกจากรายการโปรดของคุณแล้ว

en: %s has not emitted any errors.
th: %s ไม่ได้ให้ข้อผิดพลาดใดออกมา

en: %s is inviting you to join %s
th: %s เชิญคุณเข้าร่วมสนทนาที่ห้อง %s

en: %s is now known as %s
th: %s เปลี่ยนชื่อเป็น %s

en: %s is sending you %s
th: %s กำลังส่ง %s ให้คุณ

en: %s the Oracle says
th: หมอดู %s กล่าว

en: %s will be logged out automatically in %d second. | %s will be logged out automatically in %d seconds.
th[0]: %s จะออกจากระบบโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

en: %s would like permission to see when you are online
th: %s ขออนุญาตติดต่อกับคุณแบบออนไลน์

en: %u Input | %u Inputs
th[0]: ช่องเสียงเข้า %u ช่อง

en: %u Output | %u Outputs
th[0]: ช่องเสียงออก %u ช่อง

en: '%s' is ready
th: '%s' พร้อมแล้ว

en: (e.g., user or %s)
th: (เช่น ผู้ใช้ หรือ %s)

en: (or swipe finger)
th: (หรือลูบจอ)

en: <unknown>
th: <ไม่ทราบ>

en: A password is required to connect to '%s'.
th: ต้องการรหัสผ่านในการเชื่อมต่อกับ '%s'

en: AC adapter
th: ที่แปลงไฟ AC

en: APPLICATIONS
th: โปรแกรม

en: Accept
th: ตอบรับ

en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Activation of network connection failed
th: เปิดใช้ช่องเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Activities
th: กิจกรรม

en: Add to Favorites
th: เพิ่มเข้าในรายการโปรด

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: All
th: ทั้งหมด

en: Allows access to internal debugging and monitoring tools using the Alt-F2 dialog.
th: เปิดให้เข้าถึงเครื่องมือภายในสำหรับดีบั๊กและเฝ้าสังเกต ซึ่งเรียกผ่านกล่องโต้ตอบ Alt-F2

en: Always grant access
th: อนุญาตให้เข้าใช้เสมอ

en: Answer
th: ตอบรับ

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Authenticate
th: ยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication Required
th: จำเป็นต้องยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication dialog was dismissed by the user
th: กล่องโต้ตอบยืนยันตัวบุคคลถูกผู้ใช้ปิดทิ้ง

en: Authentication error
th: ยืนยันตัวบุคคลผิดพลาด

en: Authentication failed
th: การยืนยันตัวบุคคลไม่ผ่าน

en: Authentication required by wireless network
th: เครือข่ายไร้สายต้องการการยืนยันตัวบุคคล

en: Authorization request from %s
th: มีการขออนุญาตจาก %s

en: Auto %s
th: %s อัตโนมัติ

en: Auto Ethernet
th: อีเทอร์เน็ตอัตโนมัติ

en: Auto bluetooth
th: บลูทูทอัตโนมัติ

en: Auto broadband
th: บรอดแบนด์อัตโนมัติ

en: Auto dial-up
th: หมุนโทรศัพท์อัตโนมัติ

en: Auto wireless
th: ไร้สายอัตโนมัติ

en: Available
th: อยู่

en: Away
th: ไม่อยู่

en: Battery
th: แบตเตอรี่

en: Bluetooth
th: บลูทูท

en: Bluetooth Settings
th: ตั้งค่าบลูทูท

en: Bounce Keys
th: ป้องกันการกดแป้นรัว

en: Browse Files...
th: เรียกดูแฟ้ม...

en: Busy
th: ไม่ว่าง

en: Call
th: สายเรียก

en: Call from %s
th: สายเรียกจาก %s

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cell phone
th: โทรศัพท์มือถือ

en: Certificate expired
th: ใบรับรองหมดอายุแล้ว

en: Certificate fingerprint mismatch
th: ลายนิ้วมือในใบรับรองไม่ตรงกัน

en: Certificate has been revoked
th: ใบรับรองถูกเพิกถอนไปแล้ว

en: Certificate hostname mismatch
th: ชื่อโฮสต์ในใบรับรองไม่ตรงกัน

en: Certificate is invalid
th: ใบรับรองไม่ถูกต้อง

en: Certificate not activated
th: ใบรับรองยังไม่มีการเริ่มใช้

en: Certificate not provided
th: ไม่มีใบรับรอง

en: Certificate self-signed
th: ใบรับรองเซ็นรับรองตัวเอง

en: Certificate untrusted
th: ไม่เชื่อถือใบรับรอง

en: Certificate uses an insecure cipher algorithm or is cryptographically weak
th: ใบรับรองใช้อัลกอริทึมการเข้ารหัสลับที่ไม่ปลอดภัยหรืออ่อนเกินไป

en: Click Log Out to quit these applications and log out of the system.
th: คลิก "ออกจากระบบ" เพื่อปิดโปรแกรมเหล่านี้ และออกจากระบบ

en: Click Power Off to quit these applications and power off the system.
th: คลิก "ปิดเครื่อง" เพื่อออกจากโปรแกรมเหล่านี้ และปิดเครื่อง

en: Click Restart to quit these applications and restart the system.
th: คลิก "เปิดเครื่องใหม่" เพื่อออกจากโปรแกรมเหล่านี้ และเปิดเครื่องใหม่

en: Command not found
th: ไม่พบคำสั่ง

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Configure GNOME Shell Extensions
th: ตั้งค่าส่วนขยายต่างๆ ของเชลล์ GNOME

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connected (private)
th: เชื่อมต่อแล้ว (ส่วนตัว)

en: Connection
th: การเชื่อมต่อ

en: Connection can't be established
th: เชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Connection error
th: ข้อผิดพลาดในการเชื่อมต่อ

en: Connection failed
th: เชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Connection has been lost
th: การเชื่อมต่อถูกตัดขาด

en: Connection has been refused
th: การเชื่อมต่อถูกปฏิเสธ

en: Connection has been replaced by a new connection using the same resource
th: การเชื่อมต่อถูกแทนที่ด้วยการเชื่อมต่อใหม่โดยใช้ทรัพยากรเดียวกัน

en: Connection to %s failed
th: เชื่อมต่อไปยัง %s ไม่สำเร็จ

en: Copy
th: คัดลอก

en: Could not parse command:
th: ไม่สามารถแจงคำสั่ง:

en: DSL authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับ DSL

en: Dash
th: แผงปุ่ม

en: Date and Time Settings
th: ตั้งค่าวันที่และเวลา

en: Decline
th: ปฏิเสธ

en: Default
th: ปริยาย

en: Device %s wants access to the service '%s'
th: อุปกรณ์ %s ต้องการเข้าถึงบริการ '%s'

en: Device %s wants to pair with this computer
th: อุปกรณ์ %s ต้องการจับคู่กับคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

en: Disabled
th: ปิดใช้

en: Does not match
th: ไม่ตรงกัน

en: Download and install '%s' from extensions.gnome.org?
th: จะดาวน์โหลดและติดตั้ง '%s' จาก extensions.gnome.org หรือไม่?

en: Downloading
th: กำลังดาวน์โหลด

en: Edit account
th: แก้ไขบัญชี

en: Eject
th: เอาสื่อออก

en: Enable internal tools useful for developers and testers from Alt-F2
th: เปิดใช้เครื่องมือภายในที่เป็นประโยชน์ต่อนักพัฒนาและนักทดสอบ ผ่านปุ่ม Alt-F2

en: Enable networking
th: เปิดใช้งานเครือข่าย

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Encryption error
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับการเข้ารหัสลับ

en: Encryption is not available
th: ไม่มีการเข้ารหัสลับให้ใช้งาน

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error browsing device
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกดูแฟ้มในอุปกรณ์

en: Estimating...
th: กำลังประเมิน...

en: Evolution Calendar
th: ปฏิทิน Evolution

en: Execution of '%s' failed:
th: คำสั่ง '%s' ทำงานล้มเหลว:

en: Extension
th: ส่วนขยาย

en: Failed to launch '%s'
th: เรียก '%s' ไม่สำเร็จ

en: File Transfer
th: การถ่ายโอนแฟ้ม

en: File extension used for storing the screencast
th: นามสกุลแฟ้มที่จะใช้เก็บภาพถ่ายทอดหน้าจอ

en: Framerate used for recording screencasts.
th: อัตราเฟรมที่จะใช้อัดภาพถ่ายทอดหน้าจอ

en: GNOME Shell
th: เชลล์ GNOME

en: GNOME Shell Extension Preferences
th: ปรับแต่งส่วนขยายของเชลล์ GNOME

en: GNOME Shell extensions have a uuid property; this key lists extensions which should be loaded. Any extension that wants to be loaded needs to be in this list. You can also manipulate this list with the EnableExtension and DisableExtension DBus methods on org.gnome.Shell.
th: ส่วนขยายต่างๆ ของเชลล์ GNOME จะมี UUID ประจำตัว คีย์นี้จะเก็บรายชื่อของส่วนขยายที่จะโหลดใช้ ส่วนขยายใดๆ ที่ต้องการให้โหลดจะต้องอยู่ในรายชื่อนี้ คุณยังสามารถจัดการรายชื่อนี้ผ่านเมธอด EnableExtension และ DisableExtension ของ DBus ที่หัวข้อ org.gnome.Shell ได้

en: Grant this time only
th: อนุญาตครั้งนี้เท่านั้น

en: Hide Errors
th: ซ่อนข้อผิดพลาด

en: Hide Text
th: ซ่อนข้อความ

en: High Contrast
th: สีตัดกัน

en: History for command (Alt-F2) dialog
th: ประวัติคำสั่งของกล่องโต้ตอบเรียกโปรแกรม (Alt-F2)

en: History for the looking glass dialog
th: ประวัติคำสั่งของกล่องโต้ตอบ looking glass

en: Identity:
th: ข้อมูลบุคคล:

en: Idle
th: ไม่มีกิจกรรม

en: If true, display the ISO week date in the calendar.
th: ถ้าเลือก จะแสดงวันที่แบบสัปดาห์ของ ISO ในปฏิทิน

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install Updates & Restart
th: ติดตั้งรายการปรับรุ่น & เปิดเครื่องใหม่

en: Internal error
th: ข้อผิดพลาดภายใน

en: Internally used to store the last IM presence explicitly set by the user. The value here is from the TpConnectionPresenceType enumeration.
th: ใช้เป็นการภายในเพื่อเก็บสถานะอยู่/ไม่อยู่ล่าสุดของ IM ที่ผู้ใช้เปลี่ยนเองโดยตรง ค่านี้เป็นค่าจาก enumeration ชนิด TpConnectionPresenceType

en: Internally used to store the last session presence status for the user. The value here is from the GsmPresenceStatus enumeration.
th: ใช้เป็นการภายในเพื่อเก็บสถานะอยู่/ไม่อยู่ของผู้ใช้ในวาระล่าสุด ค่านี้เป็นค่าจาก enumeration ชนิด GsmPresenceStatus

en: Invisible
th: ซ่อนตัว

en: Invitation
th: คำเชิญ

en: Invitation to %s
th: คำเชิญให้เข้าห้อง %s

en: Key:
th: กุญแจ:

en: Keybinding to open the application menu
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดเมนูโปรแกรม

en: Keybinding to open the application menu.
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดเมนูโปรแกรม

en: Keybinding to start/stop the builtin screen recorder.
th: ปุ่มลัดสำหรับเริ่ม/หยุดเครื่องมืออัดภาพถ่ายทอดหน้าจอที่มีมากับเชลล์

en: Keybinding to toggle the screen recorder
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับเครื่องมืออัดภาพถ่ายทอดหน้าจอ

en: Keybinding to toggle the visibility of the message tray
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับการซ่อน/แสดงของถาดข้อความ

en: Keybinding to toggle the visibility of the message tray.
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับการซ่อน/แสดงของถาดข้อความ

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboard Settings
th: ตั้งค่าแป้นพิมพ์

en: Laptop battery
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อป

en: Large Text
th: อักษรขนาดใหญ่

en: List of desktop file IDs for favorite applications
th: รายชื่อของแฟ้มเดสก์ท็อปสำหรับโปรแกรมโปรด

en: List possible modes
th: แสดงโหมดทั้งหมดที่เป็นไปได้

en: Lock
th: ล็อค

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log in as another user
th: เข้าระบบในนามผู้ใช้อื่น

en: Logging out of the system.
th: กำลังออกจากระบบ

en: Login Window
th: หน้าต่างเข้าระบบ

en: Matches
th: ตรงกัน

en: Media player
th: เครื่องเล่นสื่อ

en: Message Tray
th: ถาดข้อความ

en: Microphone
th: ไมโครโฟน

en: Mobile broadband
th: บรอดแบนด์มือถือ

en: Mobile broadband network password
th: รหัสผ่านของเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ

en: Mode used by GDM for login screen
th: โหมดสำหรับให้ GDM เรียกใช้ในหน้าจอเข้าระบบ

en: Monitor
th: จอภาพ

en: More...
th: เพิ่มเติม...

en: Mouse
th: เมาส์

en: Mouse Keys
th: บังคับเมาส์ด้วยแป้น

en: Mouse Settings
th: ตั้งค่าเมาส์

en: Mute
th: เงียบ

en: Network Manager
th: โปรแกรมจัดการเครือข่าย

en: Network Settings
th: ตั้งค่าเครือข่าย

en: Network error
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับเครือข่าย

en: Network name:
th: ชื่อเครือข่าย:

en: Networking is disabled
th: การใช้เครือข่ายถูกปิด

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: Next week
th: สัปดาห์หน้า

en: No extensions installed
th: ไม่มีส่วนขยายติดตั้งอยู่

en: No results.
th: ไม่พบรายการ

en: Not listed?
th: ไม่มีชื่อของคุณงั้นหรือ?

en: Nothing Scheduled
th: ไม่มีกำหนดการ

en: Notifications
th: การแจ้งเหตุ

en: Notifications are now disabled, including chat messages. Your online status has been adjusted to let others know that you might not see their messages.
th: จะปิดการแจ้งเหตุ รวมถึงข้อความสนทนาด้วย และได้ปรับสถานะออนไลน์ของคุณเพื่อให้คนอื่นทราบว่าคุณอาจไม่เห็นข้อความจากพวกเขาแล้ว

en: OK
th: ตกลง

en: Open
th: เปิด

en: Open Calendar
th: เปิดปฏิทิน

en: Open with %s
th: เปิดด้วย %s

en: Out of date
th: ตกรุ่น

en: Overview
th: ภาพรวม

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
th: ต้องการรหัส PIN ของอุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ

en: PIN code required
th: ต้องการรหัส PIN

en: Pairing confirmation for %s
th: การยืนยันการจับคู่สำหรับ %s

en: Pairing request for %s
th: คำร้องขอจับคู่สำหรับ %s

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password cannot be blank
th: รหัสผ่านว่างเปล่าไม่ได้

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Passwords do not match.
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Passwords or encryption keys are required to access the wireless network '%s'.
th: ต้องป้อนรหัสผ่านหรือกุญแจสำหรับเข้ารหัสลับเพื่อจะเข้าใช้เครือข่ายไร้สาย '%s'

en: Paste
th: แปะ

en: Please confirm whether the PIN '%06d' matches the one on the device.
th: กรุณายืนยันว่ารหัส PIN '%06d' ตรงกันกับของอุปกรณ์ดังกล่าวหรือไม่

en: Please enter a command:
th: โปรดป้อนคำสั่ง:

en: Please enter the PIN mentioned on the device.
th: กรุณาป้อนรหัส PIN ที่ระบุบนอุปกรณ์ดังกล่าว

en: Power
th: เปิด/ปิด

en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

en: Power Settings
th: ตั้งค่าพลังงาน

en: Powering off the system.
th: กำลังปิดระบบ

en: Print version
th: แสดงเลขรุ่น

en: Private key password:
th: รหัสผ่านกุญแจส่วนตัว:

en: Quit
th: ออก

en: Reconnect
th: เชื่อมต่อใหม่

en: Record a screencast
th: อัดภาพถ่ายทอดหน้าจอ

en: Region and Language Settings
th: ตั้งค่าท้องที่และภาษา

en: Reject
th: ปฏิเสธ

en: Remember Password
th: จำรหัสผ่าน

en: Removable Devices
th: อุปกรณ์ถอดเสียบ

en: Remove
th: ลบ

en: Remove from Favorites
th: ลบออกจากรายการโปรด

en: Restart
th: เปิดเครื่องใหม่

en: Restarting the system.
th: กำลังเปิดเครื่องใหม่

en: SETTINGS
th: ค่าตั้ง

en: Screen Keyboard
th: แป้นพิมพ์บนจอ

en: Screen Reader
th: โปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Screenshots
th: จับภาพหน้าจอ

en: Search
th: ค้นหา

en: Searching...
th: กำลังค้นหา...

en: Select an extension to configure using the combobox above.
th: เลือกส่วนขยายที่จะตั้งค่าโดยใช้กล่องคอมโบด้านบน

en: Send Files to Device...
th: ส่งแฟ้มไปยังอุปกรณ์...

en: Send Files...
th: ส่งแฟ้ม...

en: Sent at <b>%X</b> on <b>%A</b>
th: ส่งเมื่อ<b>วัน%A</b> เวลา <b>%H:%M น.</b>

en: Sent on <b>%A</b>, <b>%B %d</b>
th: ส่งเมื่อ<b>วัน%Aที่ %d %B</b>

en: Sent on <b>%A</b>, <b>%B %d</b>, %Y
th: ส่งเมื่อ<b>วัน%Aที่ %d %B %Ey</b>

en: Server is currently too busy to handle the connection
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่ว่างพอที่จะจัดการการเชื่อมต่อ

en: Service:
th: บริการ:

en: Session...
th: วาระ...

en: Set up a New Device...
th: ตั้งค่าอุปกรณ์ชิ้นใหม่...

en: Sets the GStreamer pipeline used to encode recordings. It follows the syntax used for gst-launch. The pipeline should have an unconnected sink pad where the recorded video is recorded. It will normally have a unconnected source pad; output from that pad will be written into the output file. However the pipeline can also take care of its own output - this might be used to send the output to an icecast server via shout2send or similar. When unset or set to an empty value, the default pipeline will be used. This is currently 'vp8enc min_quantizer=13 max_quantizer=13 cpu-used=5 deadline=1000000 threads=%T ! queue ! webmmux' and records to WEBM using the VP8 codec. %T is used as a placeholder for a guess at the optimal thread count on the system.
th: กำหนดไปป์ไลน์ของ GStreamer ที่จะใช้ในการลงรหัสวีดิทัศน์ที่อัด โดยกำหนดในรูปแบบที่ gst-launch ใช้ ไปป์ไลน์นี้ควรจะมี sink pad ปลายเปิดซึ่งจะรับสัญญาณวีดิทัศน์ที่อัด และโดยปกติก็จะมี source pad ปลายเปิดด้วย ซึ่งจะใช้ปล่อยข้อมูลที่จะเขียนลงแฟ้มปลายทาง อย่างไรก็ดี ไปป์ไลน์สามารถจัดการข้อมูลออกของตัวเองได้ด้วย ซึ่งอาจจะใช้ในการส่งข้อมูลออกไปยังเซิร์ฟเวอร์ icecast ผ่าน shout2send หรืออะไรทำนองนี้ ถ้าค่านี้ไม่ได้กำหนดไว้ หรือกำหนดเป็นค่าว่างเปล่า ก็จะใช้ไปป์ไลน์ปริยาย ซึ่งขณะนี้ืคือ 'vp8enc min_quantizer=13 max_quantizer=13 cpu-used=5 deadline=1000000 threads=%T ! queue ! webmmux' และจะอัดวีดิทัศน์เป็น WEBM โดยใช้ตัวอ่าน/ลงรหัส VP8 ตัวแปร %T จะถูกแทนที่ด้วยค่าคาดเดาของจำนวนเธรดที่เหมาะสมของระบบ

en: Show Applications
th: แสดงโปรแกรมต่างๆ

en: Show Errors
th: แสดงข้อผิดพลาด

en: Show Keyboard Layout
th: แสดงผังแป้นพิมพ์

en: Show Text
th: แสดงข้อความ

en: Show the message tray
th: แสดงถาดข้อความ

en: Show the week date in the calendar
th: แสดงวันที่แบบสัปดาห์ในปฏิทิน

en: Slow Keys
th: พิมพ์แบบช้า

en: Sorry, no wisdom for you today:
    %s
th: เสียใจด้วย วันนี้ไม่มีคำคมสำหรับคุณ:
    %s

en: Sorry, that didn't work. Please try again.
th: ขออภัย ยังไม่ผ่าน โปรดลองใหม่

en: Sound Settings
th: ตั้งค่าเสียง

en: Status is set to offline
th: สถานะเปลี่ยนเป็นออฟไลน์

en: Sticky Keys
th: ค้างปุ่มกด

en: Subscription request
th: การขอสมัคร

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Switch User
th: สลับผู้ใช้

en: System
th: ระบบ

en: System Information
th: ข้อมูลระบบ

en: System Settings
th: ตั้งค่าระบบ

en: System Sounds
th: เสียงของระบบ

en: Tablet
th: แท็บเบล็ต

en: The account already exists on the server
th: บัญชีนี้มีอยู่แล้วที่เซิร์ฟเวอร์

en: The applications corresponding to these identifiers will be displayed in the favorites area.
th: โปรแกรมที่แทนด้วยแฟ้มเดสก์ท็อปเหล่านี้จะถูกแสดงในบริเวณโปรแกรมโปรด

en: The filename for recorded screencasts will be a unique filename based on the current date, and use this extension. It should be changed when recording to a different container format.
th: ชื่อแฟ้มของภาพถ่ายทอดหน้าจอที่อัดจะเป็นชื่อที่ไม่ซ้ำ โดยสร้างจากวันเวลาปัจจุบัน แล้วตามด้วยนามสกุลนี้ ซึ่งควรเปลี่ยนให้ตรงตามฟอร์แมตที่อัด

en: The framerate of the resulting screencast recordered by GNOME Shell's screencast recorder in frames-per-second.
th: อัตราเฟรมของภาพถ่ายทอดหน้าจอที่จะอัดด้วยเครื่องมืออัดภาพถ่ายทอดหน้าจอของเชลล์ GNOME ในหน่วยเฟรมต่อวินาที

en: The gstreamer pipeline used to encode the screencast
th: ไปป์ไลน์ของ GStreamer ที่จะใช้ลงรหัสภาพถ่ายทอดหน้าจอ

en: The length of the server certificate, or the depth of the server certificate chain, exceed the limits imposed by the cryptography library
th: ความยาวของใบรับรอง หรือความลึกของห่วงโซ่ใบรับรองของเซิร์ฟเวอร์ มีขนาดเกินขีดจำกัดที่ไลบรารีระบบเข้ารหัสลับกำหนดไว้

en: The requested device cannot be browsed, error is '%s'
th: อุปกรณ์ที่ร้องขอไม่สามารถเรียกดูแฟ้มได้ ข้อผิดพลาดคือ '%s'

en: The shell normally monitors active applications in order to present the most used ones (e.g. in launchers). While this data will be kept private, you may want to disable this for privacy reasons. Please note that doing so won't remove already saved data.
th: โดยปกติ เชลล์ GNOME จะเฝ้าสังเกตการเรียกใช้งานโปรแกรมต่างๆ เพื่อนำเสนอโปรแกรมที่ใช้บ่อย (เช่น ในตัวเรียกโปรแกรม) แม้ข้อมูลนี้จะถูกเก็บไว้ไม่มีการเผยแพร่อยู่แล้ว แต่คุณอาจต้องการปิดการทำงานส่วนนี้ด้วยเหตุผลเรื่องความเป็นส่วนตัว แต่อย่าลืมว่าการปิดดังกล่าวไม่ได้เป็นการลบข้อมูลที่บันทึกไว้ก่อนหน้านี้

en: The system will power off automatically in %d second. | The system will power off automatically in %d seconds.
th[0]: ระบบจะปิดโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

en: The system will restart automatically in %d second. | The system will restart automatically in %d seconds.
th[0]: ระบบจะเปิดใหม่โดยอัตโนมัติใน %d วินาที

en: The type of keyboard to use.
th: ชนิดของแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: There was an error loading the preferences dialog for %s:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดกล่องโต้ตอบปรับแต่งสำหรับ %s:

en: This account is already connected to the server
th: บัญชีนี้ได้เชื่อมต่อกับเซิร์ฟเวอร์อยู่ก่อนแล้ว

en: This week
th: สัปดาห์นี้

en: Today
th: วันนี้

en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

en: Top Bar
th: แถบด้านบน

en: Type again:
th: ป้อนซ้ำอีกครั้ง:

en: Type to search...
th: ป้อนเพื่อค้นหา...

en: Unavailable
th: ออฟไลน์

en: Undo
th: เรียกคืน

en: United Kingdom
th: สหราชอาณาจักร

en: Universal Access Settings
th: ตั้งค่าการเข้าถึงหลากหลาย

en: Unknown reason
th: ไม่ทราบสาเหตุ

en: Unlock
th: ปลดล็อค

en: Unmute
th: เลิกเงียบ

en: Use a specific mode, e.g. "gdm" for login screen
th: ใช้โหมดเฉพาะ เช่น "gdm" สำหรับหน้าจอเข้าระบบ

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Uuids of extensions to enable
th: UUID ของส่วนขยายที่จะเปิดใช้งาน

en: VPN Connections
th: การเชื่อมต่อ VPN

en: Video call from %s
th: สายเรียกแบบวีดิทัศน์จาก %s

en: View Source
th: ดูซอร์ส

en: Visibility
th: ความปรากฏเห็น

en: Visual Alerts
th: แจ้งเหตุด้วยภาพ

en: Volume
th: ความดังเสียง

en: Volume, network, battery
th: ความดังเสียง, เครือข่าย, แบตเตอรี่

en: Web Page
th: หน้าเว็บ

en: Whether to collect stats about applications usage
th: กำหนดว่าจะเก็บสถิติการใช้งานโปรแกรมต่างๆ หรือไม่

en: Which keyboard to use
th: ใช้แป้นพิมพ์ชนิดไหน

en: Window management and application launching
th: การจัดการหน้าต่างและการเรียกใช้โปรแกรม

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Wired
th: ใช้สาย

en: Wired 802.1X authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับเครือข่ายมีสาย 802.1X

en: Wireless
th: ไร้สาย

en: You will be logged out automatically in %d second. | You will be logged out automatically in %d seconds.
th[0]: คุณจะออกจากระบบโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

en: Your chat status will be set to busy
th: จะกำหนดสถานะการสนทนาของคุณเป็นไม่ว่าง

en: Your favorite Easter Egg
th: ไข่อีสเตอร์สุดโปรดของคุณ

en: Zoom
th: ซูม

en: authentication required
th: ต้องยืนยันตัวบุคคล

[ctx: button]
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

[ctx: button]
en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

[ctx: button]
en: Restart
th: เปิดเครื่องใหม่

[ctx: button]
en: Sign In
th: เข้าระบบ

en: cable unplugged
th: ไม่ได้เสียบสายเคเบิล

[ctx: calendar heading]
en: %A, %B %d
th: %A %d %B

[ctx: calendar heading]
en: %A, %B %d, %Y
th: %A %d %B %Ey

en: connecting...
th: กำลังเชื่อมต่อ...

en: connection failed
th: เชื่อมต่อไม่สำเร็จ

[ctx: device]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: disabled
th: ปิดใช้

en: disconnecting...
th: กำลังตัดการเชื่อมต่อ...

[ctx: event list time]
en: All Day
th: ทั้งวัน

en: firmware missing
th: ขาดเฟิร์มแวร์

[ctx: grid friday]
en: F
th: ศ

[ctx: grid monday]
en: M
th: จ

[ctx: grid saturday]
en: S
th: ส

[ctx: grid sunday]
en: S
th: อา

[ctx: grid thursday]
en: T
th: พฤ

[ctx: grid tuesday]
en: T
th: อ

[ctx: grid wednesday]
en: W
th: พ

en: hardware disabled
th: ฮาร์ดแวร์ปิดการใช้งานอยู่

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

[ctx: list friday]
en: F
th: ศ.

[ctx: list monday]
en: M
th: จ.

[ctx: list saturday]
en: S
th: ส.

[ctx: list sunday]
en: Su
th: อา.

[ctx: list thursday]
en: Th
th: พฤ.

[ctx: list tuesday]
en: T
th: อ.

[ctx: list wednesday]
en: W
th: พ.

en: minute | minutes
th[0]: นาที

[ctx: program]
en: Unknown
th: ไม่ทราบชื่อ

[ctx: title]
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

[ctx: title]
en: Log Out %s
th: %s ออกจากระบบ

[ctx: title]
en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

[ctx: title]
en: Restart
th: เปิดเครื่องใหม่

[ctx: title]
en: Sign In
th: เข้าระบบ

en: toggle-switch-us
th: toggle-switch-intl

en: tray
th: ถาด

en: unavailable
th: ไม่สามารถใช้งานได้

en: unmanaged
th: ไม่ถูกจัดการ
