gvfs - en to th translation catalogue (524 entries)

en:  (invalid encoding)
th:  (รหัสอักขระผิดรูปแบบ)

en: %s (jailbreak)
th: %s (แหกคุก)

en: %s Audio Player
th: เครื่องเล่นเพลง %s

en: %s Camera
th: กล้อง %s

en: %s Drive
th: ไดรว์ %s

en: %s Encrypted
th: %s เข้ารหัสลับ

en: %s Encrypted Data
th: ข้อมูลเข้ารหัสลับ %s

en: %s File System Service
th: บริการระบบแฟ้ม %s

en: %s Media
th: สื่อขนาด %s

en: %s Medium
th: สื่อขนาด %s

en: %s Volume
th: โวลุม %s

en: %s for %s on %s
th: %s ในนาม %s ที่ %s

en: %s has been unmounted
th: %s เลิกเมานท์แล้ว

en: %s on %s
th: %s ที่ %s

en: %s on %s%s
th: %s ที่ %s%s

en: %s/%s Drive
th: ไดรว์ %s/%s

en: %s: %d: Directory or file exists
th: %s: %d: มีแฟ้มหรือไดเรกทอรีอยู่ก่อนแล้ว

en: %s: %d: Invalid filename
th: %s: %d: ชื่อแฟ้มใช้ไม่ได้

en: %s: %d: No such file or directory
th: %s: %d: ไม่มีแฟ้มหรือไดเรกทอรีดังกล่าว

en: %s: %d: Not Supported
th: %s: %d: ไม่รองรับ

en: %s: %s, error writing to stdout
th: %s: %s, เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียน stdout

en: %s: %s: error opening file: %s
th: %s: %s: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้ม: %s

en: %s: %s: error opening location: %s
th: %s: %s: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดตำแหน่ง: %s

en: %s: %s: error reading: %s
th: %s: %s: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน: %s

en: %s: %s:error closing: %s
th: %s: %s: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิด: %s

en: %s: missing locations
th: %s: ไม่ได้ระบุตำแหน่ง

en: / on %s
th: / ที่ %s

en: A passphrase is required to access the volume
th: ต้องการวลีรหัสผ่านเพื่อเข้าใช้โวลุม

en: ATA Drive
th: ไดรว์ ATA

en: Accessing application icons on device failed
th: อ่านไอคอนของโปรแกรมที่ติดตั้งอยู่ในอุปกรณ์ไม่สำเร็จ

en: Accounts are unsupported
th: ไม่รองรับการเข้าระบบผ่านบัญชีผู้ใช้

en: An invalid username was provided.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Ancestor directory doesn't exist
th: ไดเรกทอรีระดับบนไม่มีอยู่

en: Append to end of file
th: เขียนต่อท้ายแฟ้ม

en: Apple Filing Protocol Service
th: บริการ Apple Filing Protocol

en: Apple Mobile Device
th: อุปกรณ์ติดตามตัวของแอปเปิล

en: Apple Mobile Device, Jailbroken
th: อุปกรณ์ติดตามตัวของแอปเปิล แหกคุกแล้ว

en: Attribute not specified
th: ไม่ได้ระบุแอตทริบิวต์

en: Audio CD File System Service
th: บริการระบบแฟ้มซีดีเพลง

en: Audio Disc
th: แผ่นเพลง

en: Audio Player
th: เครื่องเล่นเพลง

en: Automount failed: %s
th: Automount ล้มเหลว: %s

en: Backup existing destination files
th: สำรองแฟ้มปลายทางที่มีอยู่เดิมด้วย

en: Backup file creation failed
th: สร้างแฟ้มสำรองไม่สำเร็จ

en: Backup file creation failed: %s
th: สร้างแฟ้มสำรองไม่สำเร็จ: %s

en: Backups are not yet supported.
th: ยังไม่รองรับการสำรองแฟ้ม

en: Blank Blu-Ray Disc
th: แผ่น Blu-Ray เปล่า

en: Blank Blu-Ray R Disc
th: แผ่น Blu-Ray R เปล่า

en: Blank Blu-Ray RW Disc
th: แผ่น Blu-Ray RW เปล่า

en: Blank CD-R Disc
th: แผ่น CD-R เปล่า

en: Blank CD-ROM Disc
th: แผ่น CD-ROM เปล่า

en: Blank CD-RW Disc
th: แผ่น CD-RW เปล่า

en: Blank DVD+R DL Disc
th: แผ่น DVD+R DL เปล่า

en: Blank DVD+R Disc
th: แผ่น DVD+R เปล่า

en: Blank DVD+RW Disc
th: แผ่น DVD+RW เปล่า

en: Blank DVD-RAM Disc
th: แผ่น DVD-RAM เปล่า

en: Blank DVD-ROM Disc
th: แผ่น DVD-ROM เปล่า

en: Blank DVD-RW Disc
th: แผ่น DVD-RW เปล่า

en: Blank Disc
th: แผ่นเปล่า

en: Blank HD DVD Disc
th: แผ่น HD DVD เปล่า

en: Blank HD DVD-R Disc
th: แผ่น HD DVD-R เปล่า

en: Blank HD DVD-RW Disc
th: แผ่น HD DVD-RW เปล่า

en: Blank MO Disc
th: แผ่น MO เปล่า

en: Blu-Ray Disc
th: แผ่น Blu-Ray

en: Blu-Ray R Disc
th: แผ่น Blu-Ray R

en: Blu-Ray RW Disc
th: แผ่น Blu-Ray RW

en: Burn
th: เขียนแผ่น

en: CD-R Disc
th: แผ่น CD-R

en: CD-ROM Disc
th: แผ่น CD-ROM

en: CD-RW Disc
th: แผ่น CD-RW

en: CD/DVD Creator
th: แบ็กเอนด์เขียนซีดี/ดีวีดี

en: Camera
th: กล้อง

en: Can't copy directory over directory
th: ไม่สามารถคัดลอกไดเรกทอรีทับไดเรกทอรี

en: Can't copy file over directory
th: ไม่สามารถคัดลอกแฟ้มทับไดเรกทอรี

en: Can't eject file
th: ไม่สามารถดันแฟ้มออก

en: Can't find metadata file %s
th: หาแฟ้มข้อมูลกำกับ %s ไม่พบ

en: Can't handle version %d of GVfsIcon encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของ GVfsIcon รุ่น %d ได้

en: Can't monitor file or directory.
th: ไม่สามารถเฝ้าสังเกตแฟ้มหรือไดเรกทอรี

en: Can't mount file
th: ไม่สามารถเมาทน์แฟ้ม

en: Can't move a shared directory into the Trash
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีใช้ร่วมไปลงถังขยะได้

en: Can't move directory into one of its descendants
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีไปยังไดเรกทอรีระดับล่างได้

en: Can't move directory over directory
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีทับไดเรกทอรี

en: Can't move sharepoint into a shared directory
th: ไม่สามารถย้ายจุดใช้ร่วมไปยังไดเรกทอรีใช้ร่วมได้

en: Can't open directory
th: ไม่สามารถเปิดไดเรกทอรี

en: Can't open mountable file
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มสำหรับเมานท์

en: Can't poll file
th: ไม่สามารถ poll แฟ้ม

en: Can't recursively copy directory
th: ไม่สามารถคัดลอกไดเรกทอรีทั้งยวง

en: Can't recursively move directory
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีทั้งยวง

en: Can't rename file, filename already exists
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้ม มีแฟ้มชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: Can't rename volume
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อโวลุม

en: Can't send host identity confirmation
th: ไม่สามารถส่งคำยืนยันเอกลักษณ์โฮสต์

en: Can't send password
th: ไม่สามารถส่งรหัสผ่าน

en: Can't start drive
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานไดรว์

en: Can't stop drive
th: ไม่สามารถหยุดทำงานไดรว์

en: Can't unmount file
th: ไม่สามารถเลิกเมาทน์แฟ้ม

en: Can't verify the identity of “%s”.
    This happens when you log in to a computer the first time.
    
    The identity sent by the remote computer is “%s”. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
th: ไม่สามารถตรวจสอบเอกลักษณ์ของ “%s”
    เหตุการณ์นี้จะเกิดเมื่อคุณเข้าระบบไปยังคอมพิวเตอร์อื่นเป็นครั้งแรก
    
    ข้อความบอกเอกลักษณ์ที่เครื่องฝั่งโน้นส่งมาคือ “%s”  ถ้าคุณต้องการมั่นใจว่าปลอดภัยที่จะดำเนินการต่อ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Can't write to directory
th: ไม่สามารถเขียนลงในไดเรกทอรี

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Login
th: ยกเลิกการเข้าระบบ

en: Cannot allocate new file to append to
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มใหม่เพื่อเขียนต่อท้าย

en: Cannot connect to the system bus
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังบัสระบบ

en: Cannot create gphoto2 context
th: ไม่สามารถสร้างบริบทสำหรับ gphoto2

en: Cannot create gudev client
th: ไม่สามารถสร้างบริบทสำหรับ gudev

en: Cannot create libhal context
th: ไม่สามารถสร้างบริบทสำหรับ libhal

en: Cannot find drive %s
th: หาไดรว์ %s ไม่พบ

en: Cannot get LUKS cleartext slave
th: ไม่สามารถนำ LUKS cleartext slave มาใช้ได้

en: Cannot get LUKS cleartext slave from path `%s'
th: ไม่สามารถนำ LUKS cleartext slave จากพาธ `%s' มาใช้ได้

en: Cannot get data of file to append to
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลจากแฟ้มที่จะเขียนต่อท้าย

en: Cannot initialize libhal
th: ไม่สามารถตั้งต้น libhal

en: Cannot open data connection. Maybe your firewall prevents this?
th: ไม่สามารถเปิดการเชื่อมต่อเพื่อรับส่งข้อมูล บางทีไฟร์วอลล์ของคุณอาจปิดกั้นไว้

en: Cannot read file to append to
th: ไม่สามารถอ่านแฟ้มที่จะเขียนต่อท้าย

en: CompactFlash Drive
th: ไดรว์ CompactFlash

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Concatenate files and print to the standard output.
th: ต่อเนื้อหาของแฟ้มต่างๆ เข้าด้วยกัน แล้วพิมพ์ออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: Connection refused by server
th: เซิร์ฟเวอร์ปฏิเสธการเชื่อมต่อ

en: Connection to the device lost
th: การเชื่อมต่อไปยังอุปกรณ์ถูกตัดขาด

en: Connection unexpectedly went down
th: การเชื่อมต่อขาดช่วงกะทันหัน

en: Copy one or more files from SOURCE to DEST.
th: คัดลอกแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไปจาก SOURCE (ต้นทาง) ไปยัง DEST (ปลายทาง)

en: Copy with file
th: คัดลอกไปพร้อมกับแฟ้ม

en: Could not create request
th: ไม่สามารถสร้างคำร้องขอ

en: Could not find enclosing mount
th: ไม่สามารถหาจุดเมานท์ที่บรรจุ

en: Could not parse response
th: ไม่สามารถแจงคำตอบ

en: Couldn't get stream file descriptor
th: ไม่สามารถหยิบ file descriptor ของสตรีมมาใช้ได้

en: Couldn't load %s on %s
th: ไม่สามารถโหลด %s ที่ %s

en: Create directories.
th: สร้างไดเรกทอรี

en: Create parent directories
th: สร้างไดเรกทอรีแม่ด้วย

en: DVD+R DL Disc
th: แผ่น DVD+R DL

en: DVD+R Disc
th: แผ่น DVD+R

en: DVD+RW Disc
th: แผ่น DVD+RW

en: DVD-RAM Disc
th: แผ่น DVD-RAM

en: DVD-ROM Disc
th: แผ่น DVD-ROM

en: DVD-RW Disc
th: แผ่น DVD-RW

en: Data connection closed
th: การเชื่อมต่อเพื่อรับส่งข้อมูลถูกปิด

en: Default application for '%s': %s
th: โปรแกรมปริยายสำหรับ '%s': %s

en: Delete the given files.
th: ลบแฟ้มที่กำหนด

en: Device requires a software update
th: อุปกรณ์ต้องการซอฟต์แวร์รุ่นใหม่

en: Didn't get stream file descriptor
th: ไม่สามารถหยิบ file descriptor ของสตรีมมาใช้ได้

en: Digital Camera (%s)
th: กล้องดิจิทัล (%s)

en: Directory '%s' is not empty
th: ไดเรกทอรี '%s' ไม่ว่าง

en: Directory doesn't exist
th: ไดเรกทอรีไม่มีอยู่

en: Directory not empty
th: ไดเรกทอรีไม่ว่าง

en: Directory notification not supported
th: ไม่รองรับการแจ้งเหตุไดเรกทอรี

en: Disc
th: แผ่น

en: Documents on %s
th: เอกสารใน %s

en: Documents on Apple Mobile Device
th: เอกสารในอุปกรณ์ติดตามตัวของแอปเปิล

en: Don't follow symbolic links
th: ไม่ต้องเดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์

en: Don't send single MOVED events
th: ไม่ต้องส่งเหตุการณ์ MOVED เดี่ยวๆ

en: Don't start fuse.
th: ไม่ต้องเรียก fuse ทำงาน

en: Drive %s does not contain audio files
th: ไดรว์ %s ไม่ได้บรรจุแฟ้มเสียง

en: Eject
th: เอาสื่อออก

en: Eject Anyway
th: เอาสื่อออกต่อไป

en: Empty response
th: คำตอบว่างเปล่า

en: Encryption passphrase for %s
th: วลีรหัสผ่านสำหรับเข้ารหัสลับสำหรับ %s

en: End of stream
th: จบสตรีม

en: Enter a passphrase to unlock the volume
    The passphrase is needed to access encrypted data on %s.
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านเพื่อปลดล็อคโวลุม
    ต้องใช้วลีรหัสผ่านเพื่อเข้าถึงข้อมูลที่เข้ารหัสลับใน %s

en: Enter a password to unlock the volume
    The device "%s" contains encrypted data on partition %d.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านเพื่อปลดล็อคโวลุม
    อุปกรณ์ "%s" มีข้อมูลที่เข้ารหัสลับอยู่ในพาร์ทิชันที่ %d

en: Enter a password to unlock the volume
    The device "%s" contains encrypted data.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านเพื่อปลดล็อคโวลุม
    อุปกรณ์ "%s" มีข้อมูลที่เข้ารหัสลับไว้

en: Enter a password to unlock the volume
    The device %s contains encrypted data.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านเพื่อปลดล็อคโวลุม
    อุปกรณ์ "%s" มีข้อมูลที่เข้ารหัสลับไว้

en: Enter passphrase for secure key for %s
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจนิรภัยของ %s

en: Enter passphrase for secure key for %s on %s
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจนิรภัยของ %s ที่ %s

en: Enter password for %s
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับ %s

en: Enter password for %s on %s
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับ %s ที่ %s

en: Enter your name and password for the server “%s”.
th: กรุณาป้อนชื่อและรหัสผ่านของคุณสำหรับเซิร์ฟเวอร์ “%s”

en: Enter your password for the server “%s”.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านของคุณสำหรับเซิร์ฟเวอร์ “%s”

en: Error closing: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิด: %s

en: Error copying file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกแฟ้ม %s: %s

en: Error creating Avahi resolver: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างตัวหาที่อยู่ของ Avahi: %s

en: Error creating backup file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้มสำรอง: %s

en: Error creating camera
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างอ็อบเจกต์กล้องถ่ายรูป

en: Error creating directory
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี

en: Error creating directory: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี: %s

en: Error creating file object
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างอ็อบเจกต์แฟ้ม

en: Error deleting directory
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบไดเรกทอรี

en: Error deleting file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้ม

en: Error deleting file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้ม: %s

en: Error deleting invalid passphrase from keyring (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบวลีรหัสผ่านที่ผิดพลาดออกจากพวงกุญแจ (%s)

en: Error ejecting mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเอาสื่อที่จุดเมานท์ออก: %s

en: Error finding enclosing mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหาจุดเมานท์ที่บรรจุ: %s

en: Error from 'paranoia' on drive %s
th: เกิดข้อผิดพลาดจาก 'paranoia' ที่ไดรว์ %s

en: Error getting data from file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลจากแฟ้ม

en: Error getting device information
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลอุปกรณ์

en: Error getting file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหยิบแฟ้มมาใช้

en: Error getting writable attributes: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลแอตทริบิวต์ที่เขียนได้: %s

en: Error in stream protocol: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในโพรโทคอลของสตรีม: %s

en: Error initializing Avahi: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าเริ่มต้น Avahi: %s

en: Error initializing camera
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าเริ่มต้นของกล้องถ่ายรูป

en: Error loading device information
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดข้อมูลอุปกรณ์

en: Error looking up device information
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหาข้อมูลอุปกรณ์

en: Error mounting %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์ %s: %s

en: Error mounting location: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์ตำแหน่ง: %s

en: Error moving file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้ม %s: %s

en: Error moving file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้ม: %s

en: Error opening file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้ม: %s

en: Error parsing commandline options: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงตัวเลือกในบรรทัดคำสั่ง: %s

en: Error reading stdin
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน stdin

en: Error removing target file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มปลายทาง: %s

en: Error renaming directory
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อไดเรกทอรี

en: Error renaming file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Error resolving "%s" service "%s" on domain "%s"
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหาบริการ "%s" ชื่อ "%s" ที่โดเมน "%s"

en: Error resolving "%s" service "%s" on domain "%s". One or more TXT records are missing. Keys required: "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหาบริการ "%s" ชื่อ "%s" ที่โดเมน "%s" ระเบียน TXT อย่างน้อยหนึ่งรายการหายไป คีย์ที่ต้องการคือ "%s"

en: Error seeking in stream on camera %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเลื่อนตำแหน่งในสตรีมที่กล้องถ่ายรูป %s

en: Error seeking in stream on drive %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเลื่อนตำแหน่งในสตรีมที่ไดรว์ %s

en: Error setting attribute: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดแอตทริบิวต์: %s

en: Error setting file metadata: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าข้อมูลกำกับแฟ้ม: %s

en: Error setting up camera communications port
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าพอร์ตสื่อสารของกล้องถ่ายรูป

en: Error storing passphrase in keyring (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเก็บวลีรหัสผ่านเข้าในพวงกุญแจ (%s)

en: Error trashing file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้มไปลงถังขยะ: %s

en: Error unmounting mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเลิกเมานท์จุดเมานท์: %s

en: Error while getting mount info: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลการเมานท์: %s

en: Error writing file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนแฟ้ม

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Etag not available
th: แฟ้มไม่มี etag

en: Failed to create active FTP connection.
th: เปิดการเชื่อมต่อ FTP แบบแอกทีฟไม่สำเร็จ

en: Failed to create active FTP connection. Maybe your router does not support this?
th: เปิดการเชื่อมต่อ FTP แบบแอกทีฟไม่สำเร็จ บางทีเราเตอร์ของคุณอาจไม่รองรับ

en: Failed to eject media; one or more volumes on the media are busy.
th: ไม่สามารถดันสื่อออก: มีโวลุมตั้งแต่หนึ่งโวลุมขึ้นไปในสื่อกำลังถูกใช้งานอยู่

en: Failed to eject medium; one or more volumes on the medium are busy.
th: ไม่สามารถดันสื่อออก: มีโวลุมตั้งแต่หนึ่งโวลุมขึ้นไปในสื่อกำลังถูกใช้งานอยู่

en: Failed to get file list
th: ดึงรายชื่อแฟ้มไม่สำเร็จ

en: Failed to get folder list
th: ดึงรายชื่อโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: Failed to load info for handler '%s'
th: โหลดข้อมูลสำหรับตัวจัดการ '%s' ไม่สำเร็จ

en: Failed to mount Windows share
th: เมาทน์แหล่งใช้ร่วมของวินโดวส์ไม่สำเร็จ

en: Failed to retrieve share list from server
th: ไม่สามารถดึงรายชื่อแหล่งใช้ร่วมจากเซิร์ฟเวอร์

en: Failed to set '%s' as the default handler for '%s': %s
th: กำหนด '%s' เป็นตัวจัดการปริยายสำหรับ '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Failure
th: ล้มเหลว

en: File Sharing
th: การใช้แฟ้มร่วมกัน

en: File System
th: ระบบแฟ้ม

en: File does not exist
th: ไม่มีแฟ้มอยู่

en: File doesn't exist
th: ไม่มีแฟ้มอยู่

en: File exists
th: แฟ้มมีอยู่แล้ว

en: File is directory
th: แฟ้มเป็นไดเรกทอรี

en: File is locked by another user
th: แฟ้มถูกล็อคโดยผู้ใช้อื่น

en: File is not open for read access
th: แฟ้มไม่ได้เปิดไว้แบบให้อ่านได้

en: File is not open for write access
th: แฟ้มไม่ได้เปิดไว้แบบให้เขียนได้

en: File system is busy
th: ระบบแฟ้มใช้งานอยู่

en: File system is busy: %d open file | File system is busy: %d open files
th[0]: ระบบแฟ้มถูกใช้งานอยู่: เปิดแฟ้มอยู่ %d แฟ้ม

en: Filename contains invalid characters.
th: ชื่อแฟ้มมีอักขระที่ห้ามใช้

en: FireWire Drive
th: ไดรว์ไฟร์ไวร์

en: Floppy Disk
th: แผ่นฟลอปปี้

en: Floppy Drive
th: ไดรว์ฟลอปปี้

en: Follow symbolic links, mounts and shortcuts
th: เดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์, จุดเมานท์ และจุดลัดต่างๆ

en: GVFS Daemon
th: ดีมอน GVFS

en: GVFS Metadata Daemon
th: ดีมอนข้อมูลกำกับ GVFS

en: GVfs GDU Volume Monitor
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตโวลุม GDU ของ GVfs

en: GVfs UDisks2 Volume Monitor
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตโวลุม UDisks2 ของ GVfs

en: Get file system info
th: อ่านข้อมูลเกี่ยวกับระบบแฟ้ม

en: Get or set the handler for a mime-type.
th: อ่านหรือกำหนดตัวจัดการสำหรับชนิด MIME

en: Got EOS
th: ได้รับ EOS

en: Got error "%s" from server
th: ได้รับข้อผิดพลาด "%s" จากเซิร์ฟเวอร์

en: Got unknown error code %d from server
th: ได้รับรหัสข้อผิดพลาด %d ที่ไม่รู้จักจากเซิร์ฟเวอร์

en: HD DVD Disc
th: แผ่น HD DVD

en: HD DVD-R Disc
th: แผ่น HD DVD-R

en: HD DVD-RW Disc
th: แผ่น HD DVD-RW

en: HTTP Client Error: %s
th: ข้อผิดพลาดของลูกข่าย HTTP: %s

en: HTTP Error: %s
th: ข้อผิดพลาด HTTP: %s

en: Host closed connection
th: โฮสต์ปิดการเชื่อมต่อ

en: Host key verification failed
th: การตรวจสอบกุญแจสำหรับโฮสต์ไม่ผ่าน

en: Hostname not known
th: ไม่รู้จักชื่อโฮสต์

en: Identification not found.
th: ไม่พบชื่อนี้

en: Ignore nonexistent files, never prompt
th: ไม่ต้องสนใจแฟ้มที่ไม่มีอยู่ ไม่ต้องถาม

en: Insufficient permissions
th: ได้รับอนุญาตสิทธิ์ไม่เพียงพอ

en: Internal Apple File Control error
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในของ Apple File Control

en: Internal Error (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดภายใน (%s)

en: Internal error: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดภายใน: %s

en: Invalid AFC location: must be in the form of afc://uuid:port-number
th: ตำแหน่ง AFC ไม่ถูกต้อง: ต้องอยู่ในรูป afc://uuid:หมายเลขพอร์ต

en: Invalid Apple File Control data received
th: ได้รับข้อมูล Apple File Control ที่ใช้ไม่ได้

en: Invalid attribute type %s
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ %s ผิดพลาด

en: Invalid attribute type (uint32 expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ผิดพลาด (ต้องการชนิด uint32)

en: Invalid attribute type (uint64 expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ผิดพลาด (ต้องการชนิด uint64)

en: Invalid dbus message
th: ข้อความ dbus ใช้ไม่ได้

en: Invalid file info format
th: รูปแบบของข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้มผิดพลาด

en: Invalid filename
th: ชื่อแฟ้มใช้ไม่ได้

en: Invalid filename %s
th: ชื่อแฟ้ม %s ใช้ไม่ได้

en: Invalid mount spec
th: ข้อกำหนดการเมานท์ผิดพลาด

en: Invalid reply
th: ได้รับคำตอบที่ใช้ไม่ได้

en: Invalid reply received
th: ได้รับคำตอบที่ใช้ไม่ได้

en: Invalid return value from %s
th: มีการคืนค่าที่ไม่ถูกต้องจาก %s

en: Invalid seek type
th: ชนิดการเลื่อนตำแหน่งไม่ถูกต้อง

en: Items in the trash may not be modified
th: ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงรายการในถังขยะได้

en: Jaz Drive
th: ไดรว์ Jaz

en: Keep with file when moved
th: ติดตามไปกับแฟ้มเมื่อย้าย

en: List
th: แสดงรายชื่อ

en: List contents of directories in a tree-like format.
th: แสดงเนื้อหาของไดเรกทอรีในรูปแบบคล้ายโครงสร้างต้นไม้

en: List the contents of the locations.
th: แสดงรายชื่อของเนื้อหาต่างๆ ที่ตำแหน่งที่กำหนด

en: List writable attributes
th: แสดงแอตทริบิวต์ที่เขียนได้

en: Listing applications installed on device failed
th: รวบรวมรายชื่อโปรแกรมที่ติดตั้งอยู่ในอุปกรณ์ไม่สำเร็จ

en: Local Network
th: เครือข่ายท้องถิ่น

en: Location is already mounted
th: ตำแหน่งถูกเมานท์ไว้ก่อนแล้ว

en: Location is not mountable
th: ตำแหน่งไม่สามารถเมานท์ได้

en: Location not specified
th: ไม่ได้ระบุตำแหน่ง

en: Lockdown Error: Invalid Argument
th: ข้อผิดพลาดของการจำกัดการใช้งาน: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Log In Anyway
th: เข้าระบบต่อไป

en: Login dialog cancelled
th: กล่องโต้ตอบเข้าระบบถูกยกเลิก

en: MO Disc
th: แผ่น MO

en: Main daemon for GVFS
th: ดีมอนหลักสำหรับ GVFS

en: Malformed dns-sd encoded_triple '%s'
th: encoded_triple '%s' ของ dns-sd ผิดรูปแบบ

en: Malformed icon identifier '%s'
th: ตัวระบุไอคอน '%s' ผิดรูปแบบ

en: Malformed input data for GVfsIcon
th: ข้อมูลเข้าสำหรับ GVfsIcon ผิดรูปแบบ

en: Mass Storage Drive
th: ไดรว์แหล่งเก็บข้อมูล

en: MemoryStick Drive
th: ไดรว์ MemoryStick

en: Metadata daemon for GVFS
th: ดีมอนข้อมูลกำกับสำหรับ GVFS

en: Missing operand
th: ไม่มีโอเปอแรนด์

en: Mixed Audio/Data Disc
th: แผ่นผสมเพลง/ข้อมูล

en: Monitor directories for changes.
th: เฝ้าสังเกตความเปลี่ยนแปลงของไดเรกทอรี

en: Monitor events
th: เฝ้าสังเกตเหตุการณ์ต่างๆ

en: Monitor files for changes.
th: เฝ้าสังเกตความเปลี่ยนแปลงของแฟ้ม

en: Mount as mountable
th: เมาทน์ตามที่กำหนดให้เมานท์ได้

en: Mount the locations.
th: เมานท์ตำแหน่งที่ตั้ง

en: Mount volume with device file
th: เมาทน์โวลุมด้วยแฟ้มอุปกรณ์

en: Mounted %s at %s
th: เมานท์ %s ที่ %s แล้ว

en: Move files or directories to the trash.
th: ย้ายแฟ้มหรือไดเรกทอรีไปลงถังขยะ

en: Move one or more files from SOURCE to DEST.
th: ย้ายแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไปจาก SOURCE (ต้นทาง) ไปยัง DEST (ปลายทาง)

en: Must specify a single mime-type.
th: ต้องระบุชนิด MIME หนึ่งชนิด

en: Must specify the mime-type followed by the default handler.
th: ต้องระบุชนิด MIME ตามด้วยตัวจัดการปริยาย

en: Name already exists
th: มีชื่อซ้ำอยู่ก่อนแล้ว

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network Location Monitor
th: หน้าต่างเฝ้าสังเกตตำแหน่งในเครือข่าย

en: Never follow symbolic links
th: ไม่ต้องเดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์

en: New name too long
th: ชื่อใหม่ยาวเกินไป

en: No camera specified
th: ไม่ได้ระบุกล้องถ่ายรูป

en: No default applications for '%s'
th: ไม่มีโปรแกรมปริยายสำหรับ '%s'

en: No device specified
th: ไม่ได้ระบุอุปกรณ์

en: No drive specified
th: ไม่ได้ระบุไดรว์

en: No hostname specified
th: ไม่ได้ระบุชื่อโฮสต์

en: No medium in the drive
th: ไม่มีสื่อในไดรว์

en: No mount type specified
th: ไม่ได้ระบุชนิดของการเมานท์

en: No recommended applications
th: ไม่มีโปรแกรมที่แนะนำ

en: No registered applications
th: ไม่มีโปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้

en: No route to host
th: ไม่มีเส้นทางไปยังโฮสต์

en: No space left on server
th: ไม่มีที่ว่างเหลือในเซิร์ฟเวอร์

en: No such file
th: ไม่มีแฟ้มดังกล่าว

en: No such file %s on drive %s
th: ไม่มีแฟ้ม %s ที่ว่าในไดรว์ %s

en: No such file or directory
th: ไม่มีแฟ้มหรือไดเรกทอรีดังกล่าว

en: No such file or directory in target path
th: ไม่มีแฟ้มหรือไดเรกทอรีดังกล่าวในพาธปลายทาง

en: No target directory
th: ไม่มีไดเรกทอรีปลายทาง

en: No volume for device file %s
th: ไม่มีโวลุมสำหรับแฟ้มอุปกรณ์ %s

en: No volume specified
th: ไม่ได้ระบุโวลุม

en: Not a WebDAV enabled share
th: ไม่ใช่แหล่งใช้ร่วมที่ใช้ WebDAV ได้

en: Not a directory
th: ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: Not a mountable file
th: ไม่ใช่แฟ้มสำหรับเมานท์

en: Not a regular file
th: ไม่ใช่แฟ้มปกติ

en: Not enough space on volume
th: มีที่ว่างไม่พอในโวลุม

en: Not supported
th: ไม่รองรับ

en: Not supported (not same directory)
th: ไม่รองรับ (ไม่ใช่ไดเรกทอรีเดียวกัน)

en: Not supported (the source is a directory, but the destination is an existing file)
th: ไม่รองรับ (ต้นทางเป็นไดเรกทอรี แต่ปลายทางเป็นแฟ้มที่มีอยู่)

en: Not supported (the source is a directory, the destination is a directory too)
th: ไม่รองรับ (ต้นทางเป็นไดเรกทอรี ปลายทางก็เป็นไดเรกทอรี)

en: Not supported (the source is a file, but the destination is a directory)
th: ไม่รองรับ (ต้นทางเป็นแฟ้ม แต่ปลายทางเป็นไดเรกทอรี)

en: Note: just pipe through cat if you need its formatting options
    like -n, -T or other.
th: หมายเหตุ: คุณสามารถส่งผ่านไปป์ต่อให้คำสั่ง cat ได้ ถ้าต้องการใช้ตัวเลือกการจัดรูปแบบบางอย่าง
    เช่น -n, -T และอื่นๆ

en: Object being moved doesn't exist
th: อ็อบเจกต์ที่จะย้ายไม่มีอยู่

en: Object being moved is marked as not renameable (RenameInhibit)
th: อ็อบเจกต์ที่จะย้ายถูกทำเครื่องหมายห้ามเปลี่ยนชื่อ (RenameInhibit) ไว้

en: Object with that name already exists
th: มีอ็อบเจกต์ชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: One or more programs are preventing the unmount operation.
th: มีโปรแกรมตั้งแต่หนึ่งโปรแกรมขึ้นไปขัดขวางการเลิกเมานท์อยู่

en: Only create if not existing
th: สร้างเมื่อไม่มีอยู่เท่านั้น

en: Open files with the default application that
    is registered to handle files of this type.
th: เปิดแฟ้มด้วยโปรแกรมปริยายที่ลงทะเบียนไว้
    สำหรับจัดการแฟ้มชนิดนี้

en: Operation failed
th: ปฏิบัติการล้มเหลว

en: Operation not supported by backend
th: แบ็กเอนด์ไม่รองรับปฏิบัติการ

en: Operation not supported, files on different mounts
th: ไม่รองรับการกระทำนี้ เนื่องจากแฟ้มอยู่ใต้จุดเมานท์คนละจุดกัน

en: Operation unsupported
th: ไม่รองรับปฏิบัติการนี้

en: Operation was cancelled
th: ปฏิบัติการถูกยกเลิก

en: Page type unknown
th: ได้รับชนิดของเพจที่ไม่รู้จัก

en: Password dialog cancelled
th: กล่องโต้ตอบรหัสผ่านถูกยกเลิก

en: Password required for %s
th: ต้องใช้รหัสผ่านสำหรับ %s

en: Password required for share %s on %s
th: ต้องใช้รหัสผ่านในการเข้าใช้แหล่งใช้ร่วม %s ที่ %s

en: Permission denied
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Permission denied.
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Please enter proxy password
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับพร็อกซี

en: Preserve all attributes
th: รักษาแอตทริบิวต์ทั้งหมด

en: Print new etag at end
th: พิมพ์ etag ใหม่เมื่อจบการทำงาน

en: Prompt before overwrite
th: ถามก่อนเขียนทับ

en: Protocol error
th: โพรโทคอลผิดพลาด

en: Query handler for mime-type
th: สอบถามตัวจัดการสำหรับชนิด mime

en: Range lock conflict exists
th: มีข้อขัดแย้งในการล็อคเป็นช่วง

en: Read from standard input and save to DEST.
th: อ่านข้อมูลจากอินพุตมาตรฐานแล้วบันทึกลง DEST (ปลายทาง)

en: Recent
th: เอกสารล่าสุด

en: Recommended applications:
th: โปรแกรมที่แนะนำ:

en: Registered applications:
th: โปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้:

en: Remote Login
th: การเข้าระบบระยะไกล

en: Rename a file.
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Rename successful. New uri: %s
th: เปลี่ยนชื่อสำเร็จแล้ว URI ใหม่: %s

en: Replace old daemon.
th: แทนที่ดีมอนเดิม

en: Response invalid
th: คำตอบใช้ไม่ได้

en: SCSI Drive
th: ไดรว์ SCSI

en: SD/MMC Drive
th: ไดรว์ SD/MMC

en: Seek not supported on stream
th: ไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งในสตรีม

en: Server doesn't support the FPCopyFile operation
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่รองรับการกระทำ FPCopyFile

en: Set a file attribute of LOCATION.
th: กำหนดแอตทริบิวต์แฟ้มของ LOCATION (ตำแหน่ง)

en: Set handler for mime-type
th: กำหนดตัวจัดการสำหรับชนิด mime

en: Settable attributes:
th: แอตทริบิวต์ที่กำหนดค่าได้:

en: Show completions
th: แสดงการเติมชื่อ

en: Show extra information
th: แสดงข้อมูลเพิ่มเติม

en: Show hidden files
th: แสดงแฟ้มซ่อน

en: Show information about locations.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่งที่ตั้ง

en: Show progress
th: แสดงความคืบหน้า

en: SmartMedia Drive
th: ไดรว์ SmartMedia

en: Software RAID Drive
th: ไดรว์ RAID แบบซอฟต์แวร์

en: Source file and/or destination directory doesn't exist
th: แฟ้มต้นทาง และ/หรือ ไดเรกทอรีปลายทางไม่มีอยู่

en: Source file is a directory
th: แฟ้มต้นทางเป็นไดเรกทอรี

en: Specify either --query or --set
th: กรุณาระบุ --query หรือ --set อย่างใดอย่างหนึ่ง

en: Start Anyway
th: เปิดใช้ต่อไป

en: Start drive in degraded mode?
    Starting a drive in degraded mode means that the drive is no longer tolerant to failures. Data on the drive may be irrevocably lost if a component fails.
th: จะเปิดใช้ไดรว์ในโหมดคุณภาพต่ำหรือไม่?
    การเปิดใช้ไดรว์ในโหมดคุณภาพต่ำหมายความว่า ไดรว์จะไม่ยืดหยุ่นต่อความผิดพลาดอีกต่อไป ข้อมูลในไดรว์อาจสูญหายโดยไม่สามารถกู้คืนได้ถ้ามีองค์ประกอบใดองค์ประกอบหนึ่งทำงานผิดพลาด

en: Symlinks not supported by backend
th: แบ็กเอนด์ไม่รองรับการใช้จุดเชื่อมโยง

en: Tape Drive
th: ไดรว์เทป

en: Target %s is not a directory
th: เป้าหมาย %s ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: Target directory already exists
th: มีไดเรกทอรีปลายทางอยู่ก่อนแล้ว

en: Target file already exists
th: มีแฟ้มปลายทางอยู่ก่อนแล้ว

en: Target file exists
th: มีแฟ้มปลายทางอยู่แล้ว

en: Target file is open
th: แฟ้มปลายทางกำลังเปิดอยู่

en: Target object doesn't exist
th: อ็อบเจกต์ปลายทางไม่มีอยู่

en: Target object is marked as not deletable (DeleteInhibit)
th: อ็อบเจกต์ปลายทางถูกทำเครื่องหมายห้ามลบ (DeleteInhibit) ไว้

en: Target object is marked as not renameable (RenameInhibit)
th: อ็อบเจกต์ปลายทางถูกทำเครื่องหมายห้ามเปลี่ยนชื่อ (RenameInhibit) ไว้

en: Target object is not a directory
th: อ็อบเจกต์ปลายทางไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: The FTP server is busy. Try again later
th: เซิร์ฟเวอร์ FTP ไม่ว่าง กรุณาลองใหม่ภายหลัง

en: The attributes to get
th: แอตทริบิวต์ต่างๆ ที่จะอ่าน

en: The command is not supported by the server.
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่รองรับคำสั่งนี้

en: The connection is closed
th: การเชื่อมต่อถูกปิดไปแล้ว

en: The connection is not opened
th: การเชื่อมต่อยังไม่ได้เปิด

en: The connection was interrupted
th: การเชื่อมต่อถูกขัดจังหวะ

en: The device did not respond
th: อุปกรณ์ไม่ตอบสนอง

en: The device “%s” is locked. Enter the passcode on the device and click “Try again”.
th: อุปกรณ์ “%s” ถูกล็อคไว้ กรุณาป้อนรหัสผ่านของอุปกรณ์แล้วคลิก “ลองใหม่”

en: The directory is not empty
th: ไดเรกทอรีไม่ว่าง

en: The etag of the file being overwritten
th: etag ของแฟ้มที่จะถูกเขียนทับ

en: The file does not exist or isn't an audio track
th: ไม่มีแฟ้มดังกล่าวอยู่ หรือไม่ใช่ร่องเสียง

en: The file is not a directory
th: แฟ้มดังกล่าวไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: The file is not a mountable
th: แฟ้มเมานท์ไม่ได้

en: The file was externally modified
th: แฟ้มถูกเปลี่ยนแปลงจากโปรแกรมภายนอก

en: The password prompt was cancelled.
th: คำถามรหัสผ่านถูกยกเลิก

en: The recent folder may not be deleted
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์เอกสารล่าสุดได้

en: The server doesn't support passwords longer than %d character. | The server doesn't support passwords longer than %d characters.
th[0]: เซิร์ฟเวอร์ไม่รองรับรหัสผ่านที่ยาวกว่า %d ตัวอักษร

en: The server “%s” doesn't support anonymous access.
th: เซิร์ฟเวอร์ “%s” ไม่รองรับการเข้าถึงแบบนิรนาม

en: The specified location is not mounted
th: ตำแหน่งที่ระบุไม่ได้ถูกเมานท์

en: The specified location is not supported
th: ไม่รองรับตำแหน่งที่ระบุ

en: The trash folder may not be deleted
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ถังขยะได้

en: The unlocked device does not have a recognizable file system on it
th: อุปกรณ์ที่ปลดล็อคแล้วไม่ได้มีระบบแฟ้มที่รู้จักอยู่ในนั้น

en: Timed out resolving "%s" service "%s" on domain "%s"
th: หมดเวลาคอยขณะเปิดหาบริการ "%s" ชื่อ "%s" ที่โดเมน "%s"

en: Timed out running command-line `%s'
th: หมดเวลาคอยขณะเรียกบรรทัดคำสั่ง `%s'

en: Timed out when logging in
th: หมดเวลาขณะเข้าระบบ

en: Too many arguments
th: อาร์กิวเมนต์มากเกินไป

en: Too many files open
th: เปิดแฟ้มมากเกินไป

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Try "%s --help" for more information.
th: ลองใช้ "%s --help" เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Try again
th: ลองใหม่

en: Type of the attribute
th: ชนิดของแอตทริบิวต์

en: USB Drive
th: ไดรว์ USB

en: USB support missing. Please contact your software vendor
th: ไม่มีส่วนรองรับ USB กรุณาติดต่อผู้จัดแจกซอฟต์แวร์ของคุณ

en: Unable to connect
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อ

en: Unable to connect to the server “%s” with the given password.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ “%s” ด้วยรหัสผ่านที่ให้มา

en: Unable to connect to the server “%s”. A communication problem occurred.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ “%s” เนื่องจากมีปัญหาการสื่อสารเกิดขึ้น

en: Unable to connect to the server “%s”. No suitable authentication mechanism was found.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ “%s” เนื่องจากไม่พบกลไกการยืนยันตัวบุคคลที่เหมาะสม

en: Unable to connect to the server “%s”. The server doesn't support AFP version 3.0 or later.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ “%s” เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ไม่รองรับ AFP รุ่น 3.0 หรือใหม่กว่า

en: Unable to connect to the server. A communication problem occurred.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ เนื่องจากมีปัญหาการสื่อสารเกิดขึ้น

en: Unable to create temporary directory
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีชั่วคราว

en: Unable to create temporary file
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราว

en: Unable to create temporary file (%s)
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราว (%s)

en: Unable to disconnect from the server.
th: ไม่สามารถตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์

en: Unable to find supported ssh command
th: ไม่พบคำสั่ง ssh ที่รองรับ

en: Unable to login to the server “%s” with the given password.
th: ไม่สามารถเข้าระบบที่เซิร์ฟเวอร์ “%s” ด้วยรหัสผ่านที่ให้มา

en: Unable to move metadata keys
th: ไม่สามารถย้ายคีย์ข้อมูลกำกับ

en: Unable to open source file for reading
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มต้นทางเพื่ออ่านได้

en: Unable to remove metadata keys
th: ไม่สามารถลบคีย์ข้อมูลกำกับ

en: Unable to set metadata key
th: ไม่สามารถกำหนดคีย์ข้อมูลกำกับ

en: Unable to spawn ssh program
th: ไม่สามารถ spawn โปรแกรม ssh

en: Unable to spawn ssh program: %s
th: ไม่สามารถ spawn โปรแกรม ssh: %s

en: Unable to unset metadata key
th: ไม่สามารถล้างค่าคีย์ข้อมูลกำกับ

en: Unexpected end of stream
th: พบจุดจบของสตรีมโดยไม่คาดหมาย

en: Unexpected reply from server
th: ได้รับคำตอบที่ไม่คาดหมายจากเซิร์ฟเวอร์

en: Unhandled Apple File Control error (%d)
th: เกิดข้อผิดพลาดของ Apple File Contol ที่ไม่ได้รองรับไว้ (%d)

en: Unhandled Lockdown error (%d)
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ได้รองรับของการจำกัดการใช้งาน (%d)

en: Unhandled libimobiledevice error (%d)
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ได้รองรับเกี่ยวกับ libimobiledevice (%d)

en: Unmount
th: เลิกเมานท์

en: Unmount Anyway
th: เลิกเมานท์ต่อไป

en: Unmount all mounts with the given scheme
th: เลิกเมานท์จุดเมานท์ทั้งหมดที่มี scheme ที่กำหนด

en: Unmounting %s
    Please wait
th: กำลังเลิกเมานท์ %s
    กรุณารอสักครู่

en: Unnamed Drive
th: ไดรว์ไม่มีชื่อ

en: Unnamed Drive (%s)
th: ไดรว์ไม่มีชื่อ (%s)

en: Unsupported network protocol
th: ไม่รองรับโพรโทคอลเครือข่ายนี้

en: Unsupported seek type
th: ไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งวิธีนี้

en: Usage: %s --spawner dbus-id object_path
th: วิธีใช้: %s --spawner dbus-id object_path

en: Usage: %s key=value key=value ...
th: วิธีใช้: %s key=value key=value ...

en: Use a long listing format
th: ใช้รูปแบบการแสดงรายชื่อแบบยาว

en: Value not specified
th: ไม่ได้ระบุค่า

en: Volume
th: โวลุม

en: Volume is busy
    One or more applications are keeping the volume busy.
th: โวลุมมีการใช้งานอยู่
    มีโปรแกรมตั้งแต่หนึ่งโปรแกรมขึ้นไปใช้งานโวลุมอยู่

en: Volume is flat and doesn't support directories
th: โวลุมเป็นแบบแบนและไม่รองรับการใช้ไดเรกทอรี

en: Volume is read-only
th: โวลุมอ่านได้อย่างเดียว

en: WebDAV share
th: การเปิดให้ใช้ร่วมผ่าน WebDAV

en: When creating, restrict access to the current user
th: เมื่อสร้าง ให้จำกัดการเข้าถึงเฉพาะสำหรับผู้ใช้ปัจจุบันเท่านั้น

en: Windows Network
th: เครือข่ายวินโดวส์

en: Windows Network File System Service
th: บริการระบบแฟ้มในเครือข่ายของวินโดวส์

en: Windows Shares File System Service
th: บริการระบบแฟ้มแหล่งใช้ร่วมของวินโดวส์

en: Windows shares on %s
th: แหล่งใช้ร่วมของวินโดวส์ที่ %s

en: Writable attribute namespaces:
th: namespace ของแอตทริบิวต์ที่เขียนได้:

en: Writing data to %s
    Don't unplug until finished
th: กำลังเขียนข้อมูลลงใน %s
    กรุณาอย่าเพิ่งถอดออกจนกว่าจะเสร็จ

en: You can now unplug %s
th: คุณสามารถถอด %s ได้แล้ว

en: Your password has expired.
th: รหัสผ่านของคุณหมดอายุแล้ว

en: Your password needs to be changed.
th: คุณต้องเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ

en: Zip Drive
th: ไดรว์ Zip

en: attributes:
th: แอตทริบิวต์:

en: backups not supported
th: ไม่รองรับการสำรองแฟ้ม

en: backups not supported yet
th: ยังไม่รองรับการสำรองแฟ้ม

en: cdda mount on %s
th: การเมานท์ cdda ที่ %s

en: directory
th: ไดเรกทอรี

en: display name: %s
th: ชื่อสำหรับแสดงผล: %s

en: edit name: %s
th: ชื่อสำหรับแก้ไข: %s

en: error starting mount daemon
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งต้นดีมอนสำหรับเมานท์

en: gphoto2 mount on %s
th: การเมานท์ gphoto2 ที่ %s

en: gvfs-cat works just like the traditional cat utility, but using gvfs
    locations instead of local files: for example you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location.
th: gvfs-cat ทำงานคล้ายกับโปรแกรม cat ดั้งเดิม เพียงแต่ใช้ตำแหน่งของ gvfs แทนแฟ้มในเครื่อง
    ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งในลักษณะ smb://server/resource/file.txt ได้

en: gvfs-ls is similar to the traditional ls utility, but using gvfs
    locations instead of local files: for example you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location. File attributes can
    be specified with their gvfs name, e.g. standard::icon.
th: gvfs-ls ทำงานคล้ายกับโปรแกรม ls ดั้งเดิม เพียงแต่ใช้ตำแหน่งของ gvfs แทนแฟ้มในเครื่อง
    ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งในลักษณะ smb://server/resource/file.txt ได้
    แอตทริบิวต์ของแฟ้มสามารถระบุได้ด้วยชื่อแบบ gvfs เช่น standard::icon

en: hidden
th: ซ่อน

en: invalid type
th: ชนิดไม่ถูกต้อง

en: libimobiledevice Error: Invalid Argument
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ libimobiledevice: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: libimobiledevice Error: No device found. Make sure usbmuxd is set up correctly.
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ libimobiledevice: ไม่พบอุปกรณ์ กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ติดตั้ง usbmuxd ไว้อย่างถูกต้อง

en: mountable
th: เมานท์ได้

en: mountpoint for %s already running
th: จุดเมานท์สำหรับ %s ได้ทำงานอยู่แล้ว

en: name: %s
th: ชื่อ: %s

en: overwrite %s?
th: เขียนทับ %s หรือไม่?

en: progress
th: ความคืบหน้า

en: regular
th: แฟ้มปกติ

en: shortcut
th: จุดลัด

en: size:
th: ขนาด:

en: special
th: แฟ้มพิเศษ

en: ssh program unexpectedly exited
th: โปรแกรม ssh จบการทำงานกะทันหัน

en: symlink
th: ลิงก์สัญลักษณ์

en: type: %s
th: ชนิด: %s

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: values must be string or list of strings
th: ค่าที่กำหนดต้องเป็นข้อความหรือรายการของข้อความ
