libwnck - en to th translation catalogue (213 entries)

en: <name unset>
th: <ไม่มีชื่อ>

en: <no EWMH-compliant window manager>
th: <ไม่มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างที่รองรับ EWMH>

en: <no viewport>
th: <ไม่มีช่องมอง>

en: <unset>
th: <ไม่ได้กำหนด>

en: Action not allowed
th: ไม่อนุญาตให้กระทำการ

en: Activate the window
th: เรียกหน้าต่างขึ้นมา

en: Activate the workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน

en: Active Window: %s
th: หน้าต่างที่ใช้งานอยู่: %s

en: Active Workspace: %s
th: พื้นที่ทำงานที่ใช้งานอยู่: %s

en: Alias of --window
th: เหมือน --window

en: Always On _Top
th: อยู่_บนสุด

en: Bottom Neighbor: %s
th: พื้นที่ทำงานที่ติดกันด้านล่าง: %s

en: Cannot change the workspace layout on the screen: the layout is already owned
th: ไม่สามารถเปลี่ยนการจัดวางของพื้นที่ทำงานได้: การจัดวางมีเจ้าของแล้ว

en: Cannot interact with application having its group leader with XID %lu: the application cannot be found
th: ไม่สามารถโต้ตอบกับโปรแกรมที่มีหน้าต่างหลักที่มี XID เป็น %lu: ไม่พบโปรแกรมดังกล่าว

en: Cannot interact with class group "%s": the class group cannot be found
th: ไม่สามารถโต้ตอบกับกลุ่มคลาส "%s": ไม่พบกลุ่มคลาสดังกล่าว

en: Cannot interact with screen %d: the screen does not exist
th: ไม่สามารถโต้ตอบกับสกรีน %d: ไม่มีสกรีนดังกล่าวอยู่

en: Cannot interact with window with XID %lu: the window cannot be found
th: ไม่สามารถโต้ตอบกับหน้าต่างที่มี XID เป็น %lu: ไม่พบหน้าต่างดังกล่าว

en: Cannot interact with workspace %d: the workspace cannot be found
th: ไม่สามารถโต้ตอบกับพื้นที่ทำงาน %d: ไม่พบพื้นที่ทำงานดังกล่าว

en: Change the X coordinate of the window to X
th: เปลี่ยนพิกัดแนวนอนของหน้าต่างไปเป็น X

en: Change the Y coordinate of the window to Y
th: เปลี่ยนพิกัดแนวตั้งของหน้าต่างไปเป็น Y

en: Change the height of the window to HEIGHT
th: เปลี่ยนความสูงของหน้าต่างไปเป็น HEIGHT

en: Change the name of the workspace to NAME
th: เปลี่ยนชื่อของพื้นที่ทำงานไปเป็น NAME

en: Change the number of workspaces of the screen to NUMBER
th: เปลี่ยนจำนวนพื้นที่ทำงานของสกรีนเป็น NUMBER

en: Change the type of the window to TYPE (valid values: normal, desktop, dock, dialog, toolbar, menu, utility, splash)
th: เปลี่ยนชนิดของหน้าต่างไปเป็น TYPE (ค่าที่ใช้ได้: normal, desktop, dock, dialog, toolbar, menu, utility, splash)

en: Change the width of the window to WIDTH
th: เปลี่ยนความกว้างของหน้าต่างไปเป็น WIDTH

en: Change the workspace layout of the screen to use NUMBER columns
th: เปลี่ยนการจัดวางพื้นที่ทำงานของสกรีนเป็น NUMBER คอลัมน์

en: Change the workspace layout of the screen to use NUMBER rows
th: เปลี่ยนการจัดวางพื้นที่ทำงานของสกรีนเป็น NUMBER แถว

en: Class Group ID: %s
th: ID ของกลุ่มคลาส: %s

en: Class Group Name: %s
th: ชื่อกลุ่มคลาส: %s

en: Class Instance: %s
th: หน้าต่างในคลาส: %s

en: Class resource of the class group to examine
th: ทรัพยากรคลาสของกลุ่มคลาสที่จะตรวจสอบ

en: Click this to switch to workspace %s
th: กดที่นี่แล้วจะสลับไปพื้นที่ทำงาน %s

en: Click to start dragging "%s"
th: คลิกเพื่อเริ่มลาก "%s"

en: Click to switch to "%s"
th: คลิกเพื่อสลับไป %s

en: Close the window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Conflicting options are present: --%s and --%s
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: --%s กับ --%s

en: Conflicting options are present: --%s or --%s, and --%s
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: --%s หรือ --%s กับ --%s

en: Conflicting options are present: a window should be interacted with, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องโต้ตอบกับหน้าต่าง แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: an application should be interacted with, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องโต้ตอบกับโปรแกรม แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: class group "%s" should be interacted with, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องโต้ตอบกับกลุ่มคลาส "%s" แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: screen %d should be interacted with, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องโต้ตอบกับสกรีน %d แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: windows of an application should be listed, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องแสดงรายการหน้าต่างของโปรแกรม แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: windows of class group "%s" should be listed, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องแสดงรายการหน้าต่างของกลุ่มคลาส "%s" แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: windows of workspace %d should be listed, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องแสดงรายการหน้าต่างของพื้นที่ทำงาน %d แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: windows or workspaces of screen %d should be listed, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องแสดงรายการหน้าต่างหรือพื้นที่ทำงานของสกรีน %d แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Conflicting options are present: workspace %d should be interacted with, but --%s has been used
th: มีตัวเลือกที่ขัดแย้งกัน: ต้องโต้ตอบกับพื้นที่ทำงาน %d แต่มีการใช้ตัวเลือก --%s

en: Current workspace: "%s"
th: พื้นที่ทำงานปัจจุบัน: "%s"

en: Error while parsing arguments: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงอาร์กิวเมนต์: %s

en: Geometry (width, height): %d, %d
th: ขนาด (กว้าง, สูง): %d, %d

en: Geometry (x, y, width, height): %d, %d, %d, %d
th: ตำแหน่งและขนาด (x, y, กว้าง, สูง): %d, %d, %d, %d

en: Group Leader: %lu
th: หน้าต่างหลัก: %lu

en: Icon Name: %s
th: ชื่อไอคอน: %s

en: Icons: %s
th: ไอคอน: %s

en: Invalid argument "%d" for --%s: the argument must be positive
th: อาร์กิวเมนต์ "%d" ใช้ไม่ได้กับ --%s: อาร์กิวเมนต์ดังกล่าวต้องเป็นจำนวนบวก

en: Invalid argument "%d" for --%s: the argument must be strictly positive
th: อาร์กิวเมนต์ "%d" ใช้ไม่ได้กับ --%s: อาร์กิวเมนต์ดังกล่าวต้องเป็นจำนวนบวกเท่านั้น

en: Invalid argument "%s" for --%s, valid values are: %s
th: อาร์กิวเมนต์ "%s" ใช้ไม่ได้กับ --%s ค่าที่ใช้ได้คือ: %s

en: Invalid value "%s" for --%s
th: ค่า "%s" ใช้การไม่ได้สำหรับ --%s

en: Left Neighbor: %s
th: พื้นที่ทำงานที่ติดกันด้านซ้าย: %s

en: List windows of the application/class group/workspace/screen (output format: "XID: Window Name")
th: แสดงรายการหน้าต่างของโปรแกรม/กลุ่มคลาส/พื้นที่ทำงาน/สกรีน (รูปแบบการแสดงผล: "XID: ชื่อหน้าต่าง")

en: List workspaces of the screen (output format: "Number: Workspace Name")
th: แสดงรายการพื้นที่ทำงานของสกรีน (รูปแบบการแสดงผล: "หมายเลข: ชื่อพื้นที่ทำงาน")

en: Ma_ximize
th: ขย_ายเต็มจอ

en: Ma_ximize All
th: _ขยายเต็มจอทั้งหมด

en: Make the window always on top
th: ยกหน้าต่างขึ้นมาอยู่บนสุด

en: Make the window appear in pagers
th: แสดงหน้าต่างในเครื่องมือสลับพื้นที่ทำงาน

en: Make the window appear in tasklists
th: แสดงหน้าต่างในรายการงาน

en: Make the window below other windows
th: ลดหน้าต่างลงไปอยู่ล่างสุด

en: Make the window fullscreen
th: แสดงหน้าต่างเต็มจอ

en: Make the window have a fixed position in the viewport
th: ตรึงตำแหน่งหน้าต่างในช่องมอง

en: Make the window not always on top
th: เลิกยกหน้าต่างขึ้นมาอยู่บนสุด

en: Make the window not appear in pagers
th: ไม่แสดงหน้าต่างในเครื่องมือสลับพื้นที่ทำงาน

en: Make the window not appear in tasklists
th: ไม่แสดงหน้าต่างในรายการงาน

en: Make the window not below other windows
th: เลิกลดหน้าต่างลงไปอยู่ล่างสุด

en: Make the window not have a fixed position in the viewport
th: เลิกตรึงตำแหน่งหน้าต่างในช่องมอง

en: Make the window quit fullscreen mode
th: เลิกแสดงหน้าต่างเต็มจอ

en: Make the window visible on all workspaces
th: แสดงหน้าต่างบนทุกพื้นที่ทำงาน

en: Make the window visible on the current workspace only
th: แสดงหน้าต่างบนพื้นที่ทำงานปัจจุบันเท่านั้น

en: Maximize horizontally the window
th: ขยายหน้าต่างเต็มตามแนวนอน

en: Maximize the window
th: ขยายหน้าต่างเต็ม

en: Maximize vertically the window
th: ขยายหน้าต่างเต็มตามแนวตั้ง

en: Mi_nimize
th: ย่_อเก็บ

en: Mi_nimize All
th: _ย่อเก็บทั้งหมด

en: Minimize the window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Move the viewport of the current workspace to X coordinate X
th: เลื่อนช่องมอง (viewport) ของพื้นที่ทำงานปัจจุบันไปที่พิกัดแนวนอน X

en: Move the viewport of the current workspace to Y coordinate Y
th: เลื่อนช่องมอง (viewport) ของพื้นที่ทำงานปัจจุบันไปที่พิกัดแนวตั้ง Y

en: Move the window to workspace NUMBER (first workspace is 0)
th: ย้ายหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงาน NUMBER (พื้นที่ทำงานแรกคือหมายเลข 0)

en: Move to Another _Workspace
th: ย้ายไป_พื้นที่ทำงานอื่น

en: Move to Workspace R_ight
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานข_วา

en: Move to Workspace _Down
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_ล่าง

en: Move to Workspace _Left
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานซ้_าย

en: Move to Workspace _Up
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_บน

en: NUMBER of the screen to examine or modify
th: หมายเลขของสกรีนที่จะตรวจสอบหรือแก้ไข

en: NUMBER of the workspace to examine or modify
th: หมายเลขของพื้นที่ทำงานที่จะตรวจสอบหรือแก้ไข

en: Name: %s
th: ชื่อ: %s

en: No Windows Open
th: ไม่มีหน้าต่างเปิดอยู่

en: Number of Windows: %d
th: จำนวนหน้าต่าง: %d

en: Number of Workspaces: %d
th: จำนวนพื้นที่ทำงาน: %d

en: On Screen: %d (Window Manager: %s)
th: ที่สกรีน: %d (โปรแกรมจัดการหน้าต่าง: %s)

en: On Workspace: %s
th: บนพื้นที่ทำงาน %s

en: Options to list windows or workspaces
th: ตัวเลือกสำหรับแสดงรายการหน้าต่างหรือพื้นที่ทำงาน

en: Options to modify properties of a screen
th: ตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของสกรีน

en: Options to modify properties of a window
th: ตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของหน้าต่าง

en: Options to modify properties of a workspace
th: ตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของพื้นที่ทำงาน

en: Position in Layout (row, column): %d, %d
th: ตำแหน่งในโครงสร้างการจัดวาง (แถว, คอลัมน์): %d, %d

en: Possible Actions: %s
th: ปฏิบัติการที่ทำได้: %s

en: Print or modify the properties of a screen/workspace/window, or interact with it, following the EWMH specification.
    For information about this specification, see:
    	http://freedesktop.org/wiki/Specifications/wm-spec
th: พิมพ์หรือแก้ไขคุณสมบัติของสกรีน/พื้นที่ทำงาน/หน้าต่าง หรือโต้ตอบกับออบเจกต์ดังกล่าว ตามข้อกำหนด EWMH
    สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับข้อกำหนดเหล่านี้ โปรดอ่าน:
    	http://freedesktop.org/wiki/Specifications/wm-spec

en: Right Neighbor: %s
th: พื้นที่ทำงานที่ติดกันด้านขวา: %s

en: Role: %s
th: บทบาท: %s

en: Screen Number: %d
th: หมายเลขสกรีน: %d

en: Session ID: %s
th: ID ของวาระ: %s

en: Shade the window
th: ม้วนหน้าต่างขึ้น

en: Show options to list windows or workspaces
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการแสดงรายการหน้าต่างหรือพื้นที่ทำงาน

en: Show options to modify properties of a screen
th: แสดงตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของสกรีน

en: Show options to modify properties of a window
th: แสดงตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของหน้าต่าง

en: Show options to modify properties of a workspace
th: แสดงตัวเลือกสำหรับแก้ไขคุณสมบัติของพื้นที่ทำงาน

en: Show the desktop
th: แสดงพื้นโต๊ะ

en: Showing the desktop: %s
th: กำลังแสดงพื้นโต๊ะ: %s

en: Start moving the window via the keyboard
th: เริ่มย้ายหน้าต่างด้วยแป้นพิมพ์

en: Start resizing the window via the keyboard
th: เริ่มปรับขนาดหน้าต่างด้วยแป้นพิมพ์

en: Startup ID: %s
th: ID เริ่มแรก; %s

en: State: %s
th: สถานะ: %s

en: Stop showing the desktop
th: เลิกแสดงพื้นโต๊ะ

en: Tool to switch between visible windows
th: ใช้สลับไปมาระหว่างหน้าต่าง

en: Tool to switch between windows
th: ใช้สลับไปมาระหว่างหน้าต่าง

en: Tool to switch between workspaces
th: ใช้สลับไปมาระหว่างพื้นที่ทำงาน

en: Top Neighbor: %s
th: พื้นที่ทำงานที่ติดกันด้านบน: %s

en: Transient for: %lu
th: หน้าต่างชั่วคราวสำหรับ: %lu

en: Un_minimize All
th: เ_ลิกย่อเก็บทั้งหมด

en: Unma_ximize
th: เลิกขย_ายเต็มจอ

en: Unmaximize horizontally the window
th: เลิกขยายหน้าต่างเต็มตามแนวนอน

en: Unmaximize the window
th: เลิกขยายหน้าต่างเต็ม

en: Unmaximize vertically the window
th: เลิกขยายหน้าต่างเต็มตามแนวตั้ง

en: Unmi_nimize
th: เลิกย่_อเก็บ

en: Unminimize the window
th: เลิกย่อเก็บหน้าต่าง

en: Unshade the window
th: คลี่หน้าต่างกลับ

en: Untitled application
th: โปรแกรมไม่มีชื่อ

en: Untitled window
th: หน้าต่างไม่มีชื่อ

en: Viewport cannot be moved: the current workspace does not contain a viewport
th: ไม่สามารถย้ายช่องมองได้: พื้นที่ทำงานปัจจุบันไม่มีช่องมอง

en: Viewport cannot be moved: there is no current workspace
th: ไม่สามารถย้ายช่องมองได้: ไม่มีพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Viewport position (x, y): %s
th: ตำแหน่งช่องมอง (x, y): %s

en: Window List
th: ลิสต์หน้าต่าง

en: Window Manager: %s
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง: %s

en: Window Selector
th: เลือกหน้าต่าง

en: Window Type: %s
th: ชนิดหน้าต่าง: %s

en: Window cannot be moved to workspace %d: the workspace does not exist
th: ไม่สามารถย้ายหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงาน %d: ไม่มีพื้นที่ทำงานดังกล่าว

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Workspace %s%d
th: พื้นที่ทำงาน %s%d

en: Workspace 1_0
th: พื้นที่ทำงาน 1_0

en: Workspace Layout (rows, columns, orientation): %d, %d, %s
th: การจัดวางพื้นที่ทำงาน (แถว, คอลัมน์, แนววาง): %d, %d, %s

en: Workspace Name: %s
th: ชื่อพื้นที่ทำงาน: %s

en: Workspace Number: %d
th: หมายเลขพื้นที่ทำงาน: %d

en: Workspace Switcher
th: ตัวสลับพื้นที่ทำงาน

en: X window ID of the group leader of an application to examine
th: ID ใน X Window ของหน้าต่างหลักของโปรแกรมที่จะตรวจสอบ

en: X window ID of the window to examine or modify
th: ID ใน X Window ของหน้าต่างที่จะตรวจสอบหรือแก้ไข

en: _Always on Visible Workspace
th: บน_ทุกพื้นที่ทำงานที่มองเห็น

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Close All
th: ปิ_ดทั้งหมด

en: _Move
th: ย้า_ย

en: _Only on This Workspace
th: บน_พื้นที่ทำงานนี้เท่านั้น

en: _Resize
th: _ปรับขนาด

en: _Unmaximize All
th: เลิ_กขยายเต็มจอทั้งหมด

en: above
th: อยู่บน

en: all workspaces
th: ทุกพื้นที่ทำงาน

en: below
th: อยู่ล่าง

en: change fullscreen mode
th: เปลี่ยนโหมดเต็มจอ

en: change workspace
th: เปลี่ยนพื้นที่ทำงาน

en: close
th: ปิด

en: desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: dialog window
th: หน้าต่างกล่องโต้ตอบ

en: dock or panel
th: dock หรือพาเนล

en: false
th: ไม่ใช่

en: fullscreen
th: เต็มจอ

en: make above
th: ยกขึ้นข้างบน

en: make below
th: ลดลงข้างล่าง

en: maximize
th: ขยายเต็ม

en: maximize horizontally
th: ขยายเต็มตามแนวนอน

en: maximize vertically
th: ขยายเต็มตามแนวตั้ง

en: maximized
th: ขยายเต็ม

en: maximized horizontally
th: ขยายเต็มตามแนวนอน

en: maximized vertically
th: ขยายเต็มตามแนวตั้ง

en: minimize
th: ย่อเก็บ

en: minimized
th: ย่อเก็บ

en: move
th: ย้าย

en: needs attention
th: เตือนให้สนใจ

en: no action possible
th: ไม่มีปฏิบัติการที่ทำได้

en: normal
th: ปกติ

en: normal window
th: หน้าต่างธรรมดา

en: pin
th: ปักหมุด

en: pinned
th: ปักหมุด

en: resize
th: ปรับขนาด

en: set
th: กำหนด

en: shade
th: ม้วนขึ้น

en: shaded
th: ม้วนขึ้น

en: skip pager
th: ไม่แสดงในเครื่องมือสลับพื้นที่ทำงาน

en: skip tasklist
th: ไม่แสดงในรายการงาน

en: splash screen
th: ภาพไตเติล

[ctx: startupID]
en: none
th: ไม่มี

en: stick
th: ติดหนึบ

en: sticky
th: ติดหนึบ

en: tearoff menu
th: เมนูที่ดึงออกมา

en: tearoff toolbar
th: แถบเครื่องมือที่ดึงออกมา

en: true
th: ใช่

en: unmake above
th: เลิกยกขึ้นข้างบน

en: unmake below
th: เลิกลดลงข้างล่าง

en: unmaximize
th: เลิกขยายเต็ม

en: unmaximize horizontally
th: เลิกขยายเต็มตามแนวนอน

en: unmaximize vertically
th: เลิกขยายเต็มตามแนวตั้ง

en: unminimize
th: เลิกย่อเก็บ

en: unpin
th: เลิกปักหมุด

en: unshade
th: คลี่ออก

en: unstick
th: ไม่ติดหนึบ

en: utility window
th: หน้าต่างอรรถประโยชน์

[ctx: window]
en: none
th: ไม่มี

[ctx: workspace]
en: none
th: ไม่มี
