nautilus - en to th translation catalogue (1046 entries)

en:  (
th:  (สำเนาที่

en:  (%'d
th:  (สำเนาที่ %'d

en:  (another copy)
th:  (อีกสำเนา)

en:  (copy)
th:  (สำเนา)

en:  (invalid Unicode)
th:  (ยูนิโค้ดผิดรูปแบบ)

en: %'d / %'d — %T left | %'d / %'d — %T left
th[0]: %'d / %'d — เหลืออีก %T

en: %'d / %'d — %T left (%S/sec) | %'d / %'d — %T left (%S/sec)
th[0]: %'d / %'d — เหลืออีก %T (%S/วินาที)

en: %'d file operation active | %'d file operations active
th[0]: มีการกระทำกับแฟ้ม %'d รายการ

en: %'d folder selected | %'d folders selected
th[0]: เลือก %'d โฟลเดอร์

en: %'d hour | %'d hours
th[0]: %'d ชั่วโมง

en: %'d item selected | %'d items selected
th[0]: เลือก %'d รายการ

en: %'d item, with size %s | %'d items, totalling %s
th[0]: %'d รายการ ขนาดรวม %s

en: %'d minute | %'d minutes
th[0]: %'d นาที

en: %'d other item selected | %'d other items selected
th[0]: เลือกรายการอื่น %'d รายการ

en: %'d second | %'d seconds
th[0]: %'d วินาที

en: %'dnd link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'drd link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'dst link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'dth link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'u file | %'u files
th[0]: %'u แฟ้ม

en: %'u folder | %'u folders
th[0]: %'u โฟลเดอร์

en: %'u item | %'u items
th[0]: %'u รายการ

en: %-e %b %Y
th: %-e %b %Ey

en: %-e %b %Y %H:%M
th: %-e %b %Ey %H:%M

en: %-e %b %Y %l:%M %p
th: %-e %b %Ey %l:%M %p

en: %S / %S — %T left (%S/sec) | %S / %S — %T left (%S/sec)
th[0]: %S / %S — เหลืออีก %T (%S/วินาที)

en: %S more space is required to copy to the destination.
th: ต้องการเนื้อที่เพิ่มอีก %S เพื่อจะคัดลอกไปยังปลายทาง

en: %d day ago | %d days ago
th[0]: %d วันก่อน

en: %d file deleted | %d files deleted
th[0]: ลบแฟ้มแล้ว %d แฟ้ม

en: %d pixel | %d pixels
th[0]: %d พิกเซล

en: %s (%'dnd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

en: %s (%'drd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

en: %s (%'dst copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

en: %s (%'dth copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

en: %s (another copy)%s
th: %s (อีกสำเนา)%s

en: %s (copy)%s
th: %s (สำเนา)%s

en: %s / %s available | %s / %s available
th[0]: พื้นที่ว่าง %s / %s

en: %s Visible Columns
th: คอลัมน์ที่แสดงใน %s

en: %s document
th: เอกสาร %s

en: (%d file/sec) | (%d files/sec)
th[0]: (%d แฟ้ม/วินาที)

en: (Empty)
th: (ว่าง)

en: (containing %'d item) | (containing %'d items)
th[0]: (ซึ่งบรรจุ %'d รายการ)

en: (containing a total of %'d item) | (containing a total of %'d items)
th[0]: (ซึ่งบรรจุทั้งหมด %'d รายการ)

en: (some contents unreadable)
th: (ข้อมูลบางส่วนไม่สามารถอ่านไได้)

en: --check cannot be used with other options.
th: ใช้ --check พร้อมกับตัวเลือกอื่นไม่ได้

en: --quit cannot be used with URIs.
th: ใช้ --quit กับ URI ไม่ได้

en: --select must be used with at least an URI.
th: --select จะต้องใช้กับ URI อย่างน้อยหนึ่ง URI ขึ้นไป

en: <a href="help:gnome-help/files-templates" title="GNOME help for templates">Learn more…</a>
th: <a href="help:gnome-help/files-templates" title="คู่มือ GNOME สำหรับแฟ้มแม่แบบ">เรียนรู้เพิ่มเติม…</a>

en: ? bytes
th: ? ไบต์

en: ? items
th: ? รายการ

en: A file cannot be called “..”.
th: แฟ้มไม่สามารถมีชื่อเป็น “..” ได้

en: A file cannot be called “.”.
th: แฟ้มไม่สามารถมีชื่อเป็น “.” ได้

en: A file with that name already exists.
th: มีแฟ้มชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: A folder cannot be called “..”.
th: โฟลเดอร์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “..” ได้

en: A folder cannot be called “.”.
th: โฟลเดอร์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “.” ได้

en: A folder with that name already exists.
th: มีโฟลเดอร์ชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: A folder with the same name already exists in “%s”.
th: มีโฟลเดอร์ชื่อเดียวกันอยู่แล้วใน “%s”

en: A list of captions below an icon in the icon view and the desktop. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Some possible values are: "size", "type", "date_modified", "owner", "group", "permissions", and "mime_type".
th: รายชื่อของคำอธิบายใต้ไอคอนในมุมมองแบบไอคอนและบนพื้นโต๊ะ จำนวนคำอธิบายที่แสดงจริงจะขึ้นอยู่กับระดับการซูม ค่าที่เป็นไปได้เช่น: "size" (ขนาด), "type" (ชนิด), "date_modified" (วันที่แก้ไข), "owner" (เจ้าของ), "group" (กลุ่ม), "permissions" (สิทธิ์), และ "mime_type" (ชนิด MIME)

en: A newer file with the same name already exists in “%s”.
th: มีแฟ้มชื่อเดียวกันที่ใหม่กว่าอยู่แล้วใน “%s”

en: A newer folder with the same name already exists in “%s”.
th: มีโฟลเดอร์ชื่อเดียวกันที่ใหม่กว่าอยู่แล้วใน “%s”

en: A string containing the saved geometry and coordinates string for navigation windows.
th: ข้อความบรรยายค่าเรขาคณิตและพิกัดที่บันทึกไว้ของหน้าต่างท่องดูแฟ้ม

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form "Zoom Level:Integer". For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form "Integer" without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 - always display overlong file names; 3 - shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 - shorten file names if they exceed five lines for zoom level "smallest". Shorten file names if they exceed four lines for zoom level "smaller". Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: small, standard, large.
th: สตริงระบุวิธีการเติมจุดไข่ปลาในชื่อแฟ้มที่ยาวเกินไป โดยขึ้นอยู่กับระดับการแสดงย่อ-ขยาย แต่ละรายการในรายชื่อของข้อกำหนดจะอยู่ในรูป "ระดับการแสดงย่อ-ขยาย:จำนวนเต็ม" โดยในแต่ละระดับที่ระบุ ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่ามากกว่า 0 ก็จะพยายามแสดงชื่อแฟ้มไม่ให้มีจำนวนบรรทัดเกินค่าตัวเลขนี้ แต่ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่า 0 หรือติดลบ ก็จะไม่มีการจำกัดจำนวนบรรทัดของการแสดงชื่อแฟ้มเลยในระดับที่ระบุ คุณสามารถใช้รายการปริยายในรูป "จำนวนเต็ม" โดยไม่ระบุระดับการแสดงย่อ-ขยายได้ด้วย โดยจะใช้กับการแสดงชื่อแฟ้มในระดับอื่นที่เหลือทั้งหมด ตัวอย่างเช่น: 0 - แสดงชื่อแฟ้มเต็มเสมอ; 3 - ย่อชื่อแฟ้มถ้ายาวเกินสามบรรทัด; small:5,standard:4,0 - ย่อชื่อแฟ้มถ้ายาวเกินห้าบรรทัดในระดับ "small" (เล็ก), ย่อถ้ายาวเกินสี่บรรทัดในระดับ "standard" (มาตรฐาน) และไม่ต้องย่อชื่อแฟ้มในระดับอื่นๆ ชื่อระดับการแสดงย่อ-ขยายที่ใช้ได้คือ: small (เล็ก), standard (มาตรฐาน), large (ใหญ่)

en: A_ll files
th: ทุ_กแฟ้ม

en: Access and organize files
th: เข้าถึงและจัดระเบียบแฟ้ม

en: Access and organize your files.
th: เข้าถึงและจัดระเบียบแฟ้มของคุณ

en: Access files
th: เข้าถึงแฟ้ม

en: Access:
th: การเข้าถึง:

en: Accessed
th: วันที่เข้าถึง

en: Accessed:
th: เข้าถึงเมื่อ:

en: Action menu
th: เมนูการกระทำ

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add information to be displayed beneath file and folder names.
    More information will appear when zooming closer.
th: เพิ่มข้อมูลที่จะแสดงใต้ชื่อแฟ้มและโฟลเดอร์
    ข้อมูลจะแสดงมากขึ้นเมื่อซูมเข้ามากขึ้น

en: Album Name
th: ชื่ออัลบั้ม

en: All file operations have been successfully completed
th: การกระทำกับแฟ้มทั้งหมดเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: All folder_s
th: ทุกโฟลเ_ดอร์

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
th: ทุกรายการในถังขยะจะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: Allow _executing file as program
th: อนุญาตให้เ_รียกแฟ้มทำงานเป็นโปรแกรม

en: Allow folders to be _expanded
th: โฟลเดอร์สามารถ_คลี่ออกได้

en: Always
th: เสมอ

en: Always manage the desktop (ignore the GSettings preference).
th: จัดการพื้นโต๊ะเสมอ (ไม่ต้องสนใจค่าตั้ง GSettings)

en: Always open a new window for browsing specified URIs
th: เปิดหน้าต่างใหม่เสมอเพื่อท่องดู URI ที่ระบุ

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
th: ใช้ช่องกรอกตำแหน่งเสมอ แทนที่จะเป็นแถบแสดงพาธ

en: An archive cannot be called “..”.
th: แฟ้มจัดเก็บไม่สามารถมีชื่อเป็น “..” ได้

en: An archive cannot be called “.”.
th: แฟ้มจัดเก็บไม่สามารถมีชื่อเป็น “.” ได้

en: An integer specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses on the desktop. If the number is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the number is 0 or smaller, no limit is imposed on the number of displayed lines.
th: เลขจำนวนเต็มระบุระบุวิธีการเติมจุดไข่ปลาในชื่อแฟ้มที่ยาวเกินไป ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่ามากกว่า 0 ก็จะพยายามแสดงชื่อแฟ้มไม่ให้มีจำนวนบรรทัดเกินค่าตัวเลขนี้ แต่ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่า 0 หรือติดลบ ก็จะไม่มีการจำกัดจำนวนบรรทัดของการแสดงชื่อแฟ้มเลย

en: An invalid drag type was used.
th: ใช้วิธีลากที่ไม่ถูกต้อง

en: An older file with the same name already exists in “%s”.
th: มีแฟ้มชื่อเดียวกันที่เก่ากว่าอยู่แล้วใน “%s”

en: An older folder with the same name already exists in “%s”.
th: มีโฟลเดอร์ชื่อเดียวกันที่เก่ากว่าอยู่แล้วใน “%s”

en: Another file with the same name already exists in “%s”.
th: มีอีกแฟ้มหนึ่งที่มีชื่อเดียวกันอยู่แล้วใน “%s”

en: Another folder with the same name already exists in “%s”.
th: มีอีกโฟลเดอร์หนึ่งที่มีชื่อเดียวกันอยู่แล้วใน “%s”

en: Another link to %s
th: จุดเชื่อมโยงอีกอันไปยัง %s

en: Any time
th: ทุกเวลา

en: Anything
th: อะไรก็ตาม

en: Aperture Value
th: หน้ากล้อง

en: Apply this action to all files and folders
th: ปรับใช้การกระทำนี้กับแฟ้มและโฟลเดอร์ทั้งหมด

en: Archive
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: Archive name
th: ชื่อแฟ้มจัดเก็บ

en: Archive names cannot contain “/”.
th: ชื่อแฟ้มจัดเก็บไม่สามารถมี “/” ได้

en: Are you sure you want to open all files?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะเปิดแฟ้มทุกแฟ้ม?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items from the trash?
th[0]: แน่ใจหรือไม่ว่าจะเท %'d รายการที่เลือกทิ้งจากถังขยะอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items?
th[0]: แน่ใจหรือไม่ว่าจะลบรายการที่เลือกทั้ง %'d รายการทิ้งอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete “%B” from the trash?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะเท “%B” ทิ้งจากถังขยะอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete “%B”?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะลบ “%B” อย่างถาวร?

en: Artist Name
th: ชื่อศิลปิน

en: Ask before _emptying the Trash
th: ถามก่อนที่จะเ_ทถังขยะ

en: Audio
th: เพลง

en: Audio CD
th: ซีดีเพลง

en: Audio DVD
th: ดีวีดีเพลง

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Automatic Numbering Order
th: เรียงตัวเลขโดยอัตโนมัติ

en: Automatic Numbers
th: เลขอัตโนมัติ

en: Available Protocols
th: โพรโทคอลที่มี

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Batch rename %d file | Batch rename %d files
th[0]: เปลี่ยนชื่อกลุ่มแฟ้ม %d แฟ้ม

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Binary
th: ไบนารี

en: Bookmark this location
th: คั่นหน้าตำแหน่งนี้

en: Bulk rename utility
th: เครื่องมือเปลี่ยนชื่อเป็นชุด

en: By Access Date
th: ตามวันที่เข้าถึง

en: By Modification Date
th: ตามวันที่แก้ไข

en: By Name
th: ตามชื่อ

en: By Size
th: ตามขนาด

en: By Trashed Date
th: ตามวันที่ทิ้งลงถังขยะ

en: By Type
th: ตามชนิด

en: C_ompress…
th: _บีบอัด…

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Camera Brand
th: ยี่ห้อกล้อง

en: Camera Model
th: รุ่นกล้อง

en: Cance_l
th: _ยกเลิก

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Group Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนกลุ่มหรือไม่?

en: Cancel Owner Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนเจ้าของหรือไม่?

en: Canceled
th: ยกเลิกแล้ว

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Change Permissions for Enclosed Files
th: เปลี่ยนการกำหนดสิทธิ์ของแฟ้มที่อยู่ภายใน

en: Change Permissions for Enclosed Files…
th: เปลี่ยนการกำหนดสิทธิ์ของแฟ้มที่อยู่ภายใน…

en: Change _Background
th: เปลี่ยน_พื้นหลัง

en: Choose the order of information to appear in the list view.
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Choose the order of information to appear in this folder:
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในโฟลเดอร์นี้:

en: Clear the currently selected date
th: ล้างวันที่ที่เลือกอยู่

en: Close tab
th: ปิดแท็บ

en: Command
th: คำสั่ง

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Compatible with all operating systems.
th: ใช้ได้กับทุกระบบปฏิบัติการ

en: Compress %d file | Compress %d files
th[0]: บีบอัดแฟ้ม %d แฟ้ม

en: Compress '%s'
th: บีบอัด '%s'

en: Compressed %'d file into “%B” | Compressed %'d files into “%B”
th[0]: บีบอัดแฟ้ม %'d แฟ้มเข้าใน “%B” แล้ว

en: Compressed Files
th: แฟ้มบีบอัด

en: Compressed “%B” into “%B”
th: บีบอัด “%B” เข้าใน “%B” แล้ว

en: Compressing %'d file into “%B” | Compressing %'d files into “%B”
th[0]: กำลังบีบอัดแฟ้ม %'d แฟ้มเข้าใน “%B”

en: Compressing Files
th: กำลังบีบอัดแฟ้ม

en: Compressing “%B” into “%B”
th: กำลังบีบอัด “%B” เข้าใน “%B”

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Con_nect
th: เชื่อม_ต่อ

en: Connect to _Server
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเ_วอร์

en: Contacts
th: ที่อยู่ติดต่อ

en: Contains digital photos
th: มีภาพถ่ายดิจิทัล

en: Contains music
th: มีเพลง

en: Contains music and photos
th: มีเพลงและภาพถ่าย

en: Contains photos and music
th: มีภาพถ่ายและเพลง

en: Contains software
th: มีซอฟต์แวร์

en: Content View
th: มุมมองเนื้อหา

en: Contents:
th: เนื้อหา:

en: Copied %'d file to “%B” | Copied %'d files to “%B”
th[0]: คัดลอกแฟ้ม %'d แฟ้มไปยัง “%B” แล้ว

en: Copied “%B” to “%B”
th: คัดลอก “%B” ไปยัง “%B” แล้ว

en: Copy %d item to '%s' | Copy %d items to '%s'
th[0]: คัดลอกรายการ %d รายการไปยัง '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
th: คัดลอก '%s' ไปยัง '%s'

en: Copy _Anyway
th: ยืนยัน_คัดลอก

en: Copy to…
th: คัดลอกไปยัง…

en: Copying %'d file to “%B” | Copying %'d files to “%B”
th[0]: กำลังคัดลอกแฟ้ม %'d แฟ้มไปยัง “%B”

en: Copying Files
th: กำลังคัดลอกแฟ้ม

en: Copying “%B” to “%B”
th: กำลังคัดลอก “%B” ไปยัง “%B”

en: Copyright
th: ลิขสิทธิ์

en: Could not add application
th: ไม่สามารถเพิ่มโปรแกรม

en: Could not determine original location of “%s”
th: ไม่สามารถระบุตำแหน่งเดิมของ “%s”

en: Could not display “%s”.
th: ไม่สามารถแสดง “%s”

en: Could not forget association
th: ไม่สามารถลบล้างการเชื่อมโยง

en: Could not remove the already existing file %F.
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม %F ที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มที่ชื่อชนกันที่มีอยู่ก่อนใน %F

en: Could not remove the already existing folder %F.
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ %F ที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: Could not remove the source folder.
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ต้นทาง

en: Could not set as default
th: ไม่สามารถกำหนดเป็นค่าปริยาย

en: Count number of files in folders:
th: นับจำนวนแฟ้มในโฟลเดอร์:

en: Create
th: สร้าง

en: Create _Link
th: สร้างจุดเชื่อมโ_ยง

en: Create a new folder '%s'
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่ '%s'

en: Create an empty file '%s'
th: สร้างแฟ้มเปล่า '%s'

en: Create and delete files
th: สร้างและลบแฟ้ม

en: Create link to '%s'
th: สร้างจุดเชื่อมโยงไปยัง '%s'

en: Create links to %d item | Create links to %d items
th[0]: สร้างจุดเชื่อมโยงไปยังรายการ %d รายการ

en: Create new file '%s' from template
th: สร้างแฟ้มใหม่ '%s' จากแม่แบบ

en: Create the initial window with the given geometry.
th: สร้างหน้าต่างเริ่มต้นที่ตำแหน่งและด้วยขนาดที่กำหนด

en: Created By
th: สร้างโดย

en: Created On
th: สร้างเมื่อ

en: Creating Properties window.
th: กำลังสร้างหน้าต่างคุณสมบัติ

en: Creating links in “%B”
th: กำลังสร้างจุดเชื่อมโยงใน “%B”

en: Creation Date
th: วันที่สร้าง

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Cu_t
th: _ตัด

en: Date Digitized
th: วันที่แปลงเป็นดิจิทัล

en: Date Modified
th: วันที่ถูกแก้ไข

en: Date Taken
th: วันที่ถ่าย

en: Date when file was moved to the Trash
th: วันที่ที่แฟ้มถูกย้ายมาลงถังขยะ

en: Default Thumbnail Icon Size
th: ขนาดไอคอนภาพย่อโดยปริยาย

en: Default column order in the list view
th: ลำดับคอลัมน์โดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default column order in the list view.
th: ลำดับคอลัมน์โดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default folder viewer
th: การแสดงโฟลเดอร์แบบปริยาย

en: Default format for compressing files
th: ฟอร์แมตปริยายสำหรับการบีบอัดแฟ้ม

en: Default icon zoom level
th: ขนาดย่อขยายไอคอนโดยปริยาย

en: Default list of columns visible in the list view
th: รายชื่อคอลัมน์ที่จะแสดงโดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default list of columns visible in the list view.
th: รายชื่อคอลัมน์ที่จะแสดงโดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default list zoom level
th: ขนาดย่อขยายรายชื่อโดยปริยาย

en: Default sort order
th: การเรียงลำดับโดยปริยาย

en: Default zoom level used by the icon view.
th: ขนาดย่อขยายที่จะใช้โดยปริยายของมุมมองแบบไอคอน

en: Default zoom level used by the list view.
th: ขนาดย่อขยายที่จะใช้โดยปริยายของมุมมองแบบรายชื่อ

en: Delete %d copied item | Delete %d copied items
th[0]: ลบรายการ %d รายการที่คัดลอก

en: Delete %d duplicated item | Delete %d duplicated items
th[0]: ลบรายการ %d รายการที่ทำสำเนา

en: Delete %d extracted file | Delete %d extracted files
th[0]: ลบแฟ้ม %d แฟ้มที่แตกไว้

en: Delete '%s'
th: ลบ '%s'

en: Delete Shortcuts Have Changed
th: ปุ่มลัดสำหรับลบมีการเปลี่ยนแปลง

en: Delete _All
th: ลบทั้ง_หมด

en: Delete all items in the Trash
th: ลบรายการทั้งหมดในถังขยะ

en: Delete link to '%s'
th: ลบจุดเชื่อมโยงไปยัง '%s'

en: Delete links to %d item | Delete links to %d items
th[0]: ลบจุดเชื่อมโยงไปยัง %d รายการ

en: Deleted %'d file | Deleted %'d files
th[0]: ลบแฟ้ม %'d แฟ้มแล้ว

en: Deleted “%B”
th: ลบ “%B” แล้ว

en: Deleting %'d file | Deleting %'d files
th[0]: กำลังลบแฟ้ม %'d แฟ้ม

en: Deleting Files
th: กำลังลบแฟ้ม

en: Deleting “%B”
th: กำลังลบ “%B”

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Desktop Trash icon name
th: ชื่อไอคอนของโฟลเดอร์ถังขยะ

en: Desktop font
th: แบบอักษรของพื้นโต๊ะ

en: Desktop home icon name
th: ชื่อไอคอนของโฟลเดอร์บ้าน

en: Details:
th: รายละเอียด:

en: Detected as “%s”
th: ตรวจพบว่าเป็น “%s”

en: Disclaimer
th: ข้อความปฏิเสธความรับผิดชอบ

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Do _not Empty Trash
th: ไ_ม่ต้องเทขยะ

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
th: ต้องการเทขยะในถังขยะก่อนเลิกเมานท์หรือไม่?

en: Do you want to run “%s”, or display its contents?
th: จะเรียกใช้ “%s” หรือแสดงข้อมูลในแฟ้ม?

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
th[0]: คุณต้องการดู %d ตำแหน่งนี้หรือไม่?

en: Document
th: เอกสาร

en: Documents
th: เอกสาร

en: Don't have permission to access the requested location.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าใช้ตำแหน่งที่ร้องขอ

en: Drag and drop is not supported.
th: ไม่รองรับการลากไปปล่อย

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
th: รองรับการลากไปปล่อยเฉพาะระบบแฟ้มบนเครื่อง

en: Duplicate %d item in '%s' | Duplicate %d items in '%s'
th[0]: ทำสำเนารายการ %d รายการ ใน '%s'

en: Duplicate '%s' in '%s'
th: ทำสำเนา '%s' ใน '%s'

en: Duplicated %'d file in “%B” | Duplicated %'d files in “%B”
th[0]: ทำสำเนาแฟ้ม %'d แฟ้มใน “%B” แล้ว

en: Duplicated “%B”
th: ทำสำเนา “%B” แล้ว

en: Duplicating %'d file in “%B” | Duplicating %'d files in “%B”
th[0]: กำลังทำสำเนาแฟ้ม %'d แฟ้มใน “%B”

en: Duplicating “%B”
th: กำลังทำสำเนา “%B”

en: E_xtract the files on open
th: แ_ตกแฟ้มขณะเปิด

en: E_xtract to…
th: แตก_ออกยัง…

en: Empty Trash
th: เทขยะ

en: Empty _Trash
th: เ_ทขยะ

en: Empty all items from Trash?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบทุกอย่างในถังขยะอย่างถาวร?

en: Emptying Trash
th: กำลังเทขยะ

en: Enter server address…
th: ป้อนที่อยู่เซิร์ฟเวอร์…

en: Episode Number
th: หมายเลขตอน

en: Error compressing %'d file into “%B” | Error compressing %'d files into “%B”
th[0]: เกิดข้อผิดพลาดขณะบีบอัดแฟ้ม %'d แฟ้มเข้าใน “%B”

en: Error compressing “%B” into “%B”
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบีบอัด “%B” เข้าใน “%B”

en: Error extracting “%B”
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแตก “%B”

en: Error while adding “%s”: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเพิ่ม “%s”: %s

en: Error while compressing files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบีบอัดแฟ้ม

en: Error while copying to “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกไปยัง “%B”

en: Error while copying “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก “%B”

en: Error while copying.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก

en: Error while creating directory %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี %B

en: Error while creating file %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้ม %B

en: Error while creating link to %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมโยงไปยัง "%B"

en: Error while deleting.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ

en: Error while moving files to trash.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้มลงถังขยะ

en: Error while moving “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย “%B”

en: Error while moving.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย

en: Error while setting “%s” as default application: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนด “%s” เป็นโปรแกรมปริยาย: %s

en: Examples:
th: ตัวอย่าง:

en: Executable Text Files
th: แฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: Executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
th: แฟ้มต่างๆ ในโฟลเดอร์นี้ที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ จะถูกแสดงไว้ในเมนู "สคริปต์"

en: Execute:
th: เรียกใช้:

en: Existing Text
th: ข้อความเดิม

en: Exposure Program
th: โปรแกรมการถ่ายภาพ

en: Exposure Time
th: ความเร็วชัตเตอร์

en: Extract %d file | Extract %d files
th[0]: แตกแฟ้ม %d แฟ้ม

en: Extract '%s'
th: แตก '%s'

en: Extract Here
th: แตกแฟ้มออกมาที่นี่

en: Extract to…
th: แตกออกยัง…

en: Extracted %'d file to “%B” | Extracted %'d files to “%B”
th[0]: แตกแฟ้ม %'d แฟ้มไปยัง “%B” แล้ว

en: Extracted “%B” to “%B”
th: แตก “%B” ไปยัง “%B” แล้ว

en: Extracting Files
th: กำลังแตกแฟ้ม

en: Extracting “%B”
th: กำลังแตก “%B”

en: F_olders in this computer only
th: โฟลเดอร์ใน_คอมพิวเตอร์นี้เท่านั้น

en: Fade the background on change
th: หรี่ภาพพื้นหลังขณะเปลี่ยน

en: Failed to load image information
th: โหลดข้อมูลภาพไม่สำเร็จ

en: File Name
th: ชื่อแฟ้ม

en: File Operations
th: การกระทำกับแฟ้ม

en: File Transfer Protocol
th: โพรโทคอลถ่ายโอนแฟ้ม (FTP)

en: File access:
th: การเข้าถึงแฟ้ม:

en: File and Folder conflict
th: แฟ้มและโฟลเดอร์ขัดแย้งกัน

en: File conflict
th: แฟ้มขัดแย้งกัน

en: File count
th: การนับจำนวนแฟ้ม

en: File name
th: ชื่อแฟ้ม

en: File names cannot contain “/”.
th: ชื่อแฟ้มไม่สามารถมี “/” ได้

en: File not found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Files
th: แฟ้ม

en: Files in the folder “%B” cannot be copied because you do not have permissions to see them.
th: คัดลอกแฟ้มในโฟลเดอร์ “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์เห็นแฟ้มเหล่านี้

en: Files in the folder “%B” cannot be handled because you do not have permissions to see them.
th: จัดการแฟ้มในโฟลเดอร์ “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์มองเห็นแฟ้มเหล่านี้

en: Filesystem type:
th: ชนิดระบบแฟ้ม:

en: Filter the search dates using either last used or last modified
th: กรองวันที่ที่ค้นหาโดยใช้วันที่ใช้งานล่าสุดหรือวันที่แก้ไขล่าสุด

en: Filter the search dates using either last used or last modified.
th: กรองวันที่ที่ค้นหาโดยใช้วันที่ใช้งานล่าสุดหรือวันที่แก้ไขล่าสุด

en: Find and replace _text
th: หาและแทนที่_ข้อความ

en: First Created
th: สร้างแรกสุด

en: First Modified
th: แก้ไขแรกสุด

en: Flash Fired
th: ใช้แฟลช

en: Focal Length
th: ระยะโฟกัส

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Folder access:
th: การเข้าถึงโฟลเดอร์:

en: Folder is Empty
th: โฟลเดอร์ว่างเปล่า

en: Folder name
th: ชื่อโฟลเดอร์

en: Folder names cannot contain “/”.
th: ชื่อโฟลเดอร์ไม่สามารถมี “/”

en: Folders
th: โฟลเดอร์

en: Font
th: แบบอักษร

en: For users with mice that have "Forward" and "Back" buttons, this key will determine if any action is taken inside of Nautilus when either is pressed.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าจะกระทำสิ่งใดหรือไม่ใน Nautilus เมื่อมีการกดปุ่มดังกล่าว

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Back" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าปุ่มใดจะสั่งคำสั่ง "ถอยกลับ" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์ ค่าที่ใช้ได้จะอยู่ในช่วง 6 ถึง 14

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Forward" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าปุ่มใดจะสั่งคำสั่ง "ถัดไป" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์ ค่าที่ใช้ได้จะอยู่ในช่วง 6 ถึง 14

en: Forget association
th: ลบล้างการเชื่อมโยง

en: Format
th: รูปแบบ

en: Free space:
th: เนื้อที่ว่าง:

en: Full Text
th: เอกสารฉบับเต็ม

en: GEOMETRY
th: ตำแหน่งและขนาด

en: Got it
th: รับทราบ

en: Group
th: กลุ่ม

en: Group:
th: กลุ่ม:

en: Height
th: ความสูง

en: Home
th: บ้าน

en: Home icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: ISO Speed Rating
th: ความไวแสง (ISO)

en: Icon View
th: มุมมองแบบไอคอน

en: Icon View Captions
th: คำบรรยายในมุมมองไอคอน

en: If set to "after-current-tab", then new tabs are inserted after the current tab. If set to "end", then new tabs are appended to the end of the tab list.
th: ถ้ากำหนดเป็น "after-current-tab" ก็จะแทรกแท็บใหม่หลังแท็บปัจจุบัน ถ้ากำหนดเป็น "end" ก็จะเพิ่มแท็บใหม่ต่อท้ายแท็บทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบตำแหน่ง

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงช่องด้านข้าง

en: If set to true, then Nautilus browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่าง Nautilus แบบเบราว์เซอร์จะใช้ช่องกรอกข้อความสำหรับรับตำแหน่งในแถบเครื่องมือเสมอ แทนที่จะเป็นแถบแสดงพาธ

en: If set to true, then Nautilus shows folders prior to showing files in the icon and list views.
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus แสดงโฟลเดอร์ก่อนแฟ้ม ในมุมมองไอคอนและมุมมองแบบรายชื่อ

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to delete files, or empty the Trash.
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus ขอคำยืนยันก่อนจะลบแฟ้มหรือเทถังขยะ

en: If set to true, then Nautilus will automatically extract compressed files instead of opening them in another application
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus จะแตกแฟ้มบีบอัดโดยอัตโนมัติแทนการเปิดด้วยโปรแกรมอื่น

en: If set to true, then Nautilus will show a delete permanently context menu item to bypass the Trash.
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus จะแสดงรายการเมนูคลิกขวาสำหรับลบอย่างถาวร เพื่อข้ามขั้นตอนการทิ้งลงถังขยะ

en: If set to true, then Nautilus will show context menu items to create links from the copied or selected files.
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus จะแสดงรายการเมนูคลิกขวาสำหรับสร้างจุดเชื่อมโยงจากแฟ้มที่คัดลอกหรือที่เลือก

en: If set to true, then Nautilus will use a fade effect to change the desktop background.
th: ถ้าเป็นจริง Nautilus จะใช้เอฟเฟกต์การหรี่ภาพในการเปลี่ยนพื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: If set, Nautilus will append URIs of selected files and treat the result as a command line for bulk renaming. Bulk rename applications can register themselves in this key by setting the key to a space-separated string of their executable name and any command line options. If the executable name is not set to a full path, it will be searched for in the search path.
th: ถ้ากำหนดคีย์นี้ Nautilus จะเติม URI ของแฟ้มต่างๆ ที่เลือกต่อท้าย แล้วใช้ผลลัพธ์ที่ได้เป็นบรรทัดคำสั่งสำหรับการเปลี่ยนชื่อเป็นชุดใหญ่ โปรแกรมสำหรับเปลี่ยนชื่อเป็นชุดใหญ่สามารถลงทะเบียนตัวเองไว้ได้ในคีย์นี้ โดยกำหนดค่าเป็นสตริงของชื่อโปรแกรมสำหรับเรียกทำงาน ตามด้วยตัวเลือกบรรทัดคำสั่งถ้ามี คั่นด้วยช่องว่าง ถ้าชื่อโปรแกรมสำหรับเรียกทำงานไม่ได้กำหนดไว้เป็นพาธเต็ม ก็จะค้นหาโปรแกรมในพาธค้นหา

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the Trash will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่ถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่โฟลเดอร์บ้านบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่โวลุมที่ถูกเมานท์บนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, when performing a drag and drop operation the hovered folder will open automatically after a timeout.
th: ถ้าเป็นจริง ในการลากวาง โฟลเดอร์ที่ถูกแช่เมาส์ค้างจะถูกเปิดโดยอัตโนมัติหลังครบกำหนดเวลา

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. I.e., if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
th: ถ้าเป็นจริง แฟ้มในหน้าต่างใหม่จะถูกเรียงในลำดับย้อนกลับ กล่าวคือ ถ้าเรียงตามชื่อ แทนที่จะเรียงจาก "a" ไป "z" ก็จะเรียงจาก "z" ไป "a" ถ้าเรียงตามขนาด แทนที่จะเรียงจากเล็กไปใหญ่ ก็จะเรียงจากใหญ่ไปเล็ก

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
th: ถ้าคุณลบรายการที่เลือก ข้อมูลจะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: If you don't trust this location or aren't sure, press Cancel.
th: ถ้าคุณไม่ไว้วางใจแหล่งนี้หรือยังไม่แน่ใจ ก็กดยกเลิก

en: Illustration
th: ภาพเวกเตอร์

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Type
th: ชนิดของรูป

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
th: รูปที่ใหญ่กว่าขนาดนี้ (เป็นจำนวนไบต์) จะไม่แสดงเป็นภาพย่อ จุดประสงค์ของการตั้งค่านี้เพื่อหลีกเลี่ยงภาพตัวอย่างขนาดใหญ่ ซึ่งจะทำให้ต้องใช้เวลาในการโหลดภาพ หรือใช้หน่วยความจำมาก

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
th: เพื่อให้ได้เนื้อที่ว่างในโวลุมนี้เพิ่มเติม จะต้องเทขยะในถังขยะทิ้ง รายการต่างๆ ที่อยู่ในถังขยะทั้งหมดจะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: In which locations Nautilus should search on subfolders. Available values are 'local-only', 'always', 'never'.
th: Nautilus ควรค้นหาลงไปในโฟลเดอร์ย่อยในที่ใด ค่าที่ใช้ได้คือ 'local-only' (ในเครื่องเท่านั้น), 'always' (ค้นเสมอ), 'never' (ไม่ค้น)

en: Items:
th: รายการ:

en: Keywords
th: คำหลัก

en: Large
th: ใหญ่

en: Last Created
th: สร้างหลังสุด

en: Last Modified
th: แก้ไขหลังสุด

en: Last _Modified
th: แก้ไข_ล่าสุด

en: Last _Trashed
th: เวลาเ_ทขยะล่าสุด

en: Last _modified
th: แ_ก้ไขล่าสุด

en: Last _used
th: ใ_ช้งานล่าสุด

en: Last modified:
th: แก้ไขล่าสุด:

en: Last month | %d months ago
th[0]: %d เดือนก่อน

en: Last week | %d weeks ago
th[0]: %d สัปดาห์ก่อน

en: Last year | %d years ago
th[0]: %d ปีก่อน

en: Link
th: จุดเชื่อมโยง

en: Link (broken)
th: จุดเชื่อมโยง (ขาด)

en: Link Creation
th: การสร้างจุดเชื่อมโยง

en: Link target:
th: จุดหมายจุดเชื่อมโยง:

en: Link to %s
th: เชื่อมโยงไปยัง %s

en: List Columns
th: คอลัมน์ในรายชื่อ

en: List View
th: มุมมองแบบรายชื่อ

en: List files only
th: ดูรายชื่อแฟ้มเท่านั้น

en: List of possible captions on icons
th: รายชื่อคำบรรยายไอคอนที่เป็นไปได้

en: Loading…
th: กำลังโหลด…

en: Local Files Only
th: แฟ้มในเครื่องเท่านั้น

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Making link to %'d file | Making links to %'d files
th[0]: กำลังสร้างจุดเชื่อมโยงไปยังแฟ้ม %'d แฟ้ม

en: Mark as _Trusted
th: _ทำเครื่องหมายว่าน่าเชื่อถือ

en: Markup
th: มาร์กอัป

en: Maximum image size for thumbnailing
th: ขนาดภาพที่ใหญ่สุดสำหรับการสร้างภาพตัวอย่าง

en: Me
th: ฉัน

en: Merge
th: ผสาน

en: Merge Folder
th: ผสานโฟลเดอร์

en: Merge _All
th: ผสานทั้ง_หมด

en: Merge folder “%s”?
th: ต้องการผสานโฟลเดอร์ “%s” หรือไม่?

en: Merge with
th: ผสานกับ

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
th: การผสานนี้จะถามยืนยันก่อนที่จะเขียนทับแฟ้มใดๆ ในโฟลเดอร์ปลายทางที่มีชื่อชนกับแฟ้มที่กำลังคัดลอก

en: Metadata
th: ข้อมูลกำกับ

en: Metering Mode
th: วิธีวัดแสง

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Modified
th: วันที่แก้ไข

en: Modified - Time
th: เวลาที่แก้ไข

en: Modified:
th: แก้ไขเมื่อ:

en: Mouse button to activate the "Back" command in browser window
th: ปุ่มเมาส์ที่จะสั่งคำสั่ง "ถอยกลับ" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: Mouse button to activate the "Forward" command in browser window
th: ปุ่มเมาส์ที่จะสั่งคำสั่ง "ถัดไป" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: Move %d item back to '%s' | Move %d items back to '%s'
th[0]: ย้ายรายการ %d รายการกลับไปยัง '%s'

en: Move %d item back to trash | Move %d items back to trash
th[0]: ย้ายรายการ %d รายการกลับไปยังถังขยะ

en: Move %d item to '%s' | Move %d items to '%s'
th[0]: ย้ายรายการ %d รายการไปยัง '%s'

en: Move %d item to trash | Move %d items to trash
th[0]: ย้ายรายการ %d รายการไปลงถังขยะ

en: Move '%s' back to '%s'
th: ย้าย '%s' กลับไปยัง '%s'

en: Move '%s' back to trash
th: ย้าย '%s' กลับไปยังถังขยะ

en: Move '%s' to '%s'
th: ย้าย '%s' ไปยัง '%s'

en: Move '%s' to trash
th: ย้าย '%s' ไปลงถังขยะ

en: Move Tab _Left
th: ย้ายแท็บไปทาง_ซ้าย

en: Move Tab _Right
th: ย้ายแท็บไปทาง_ขวา

en: Move to…
th: ย้ายไปยัง…

en: Moved %'d file to “%B” | Moved %'d files to “%B”
th[0]: ย้ายแฟ้ม %'d แฟ้มไปยัง “%B” แล้ว

en: Moved “%B” to “%B”
th: ย้าย “%B” ไปยัง “%B” แล้ว

en: Moving %'d file to “%B” | Moving %'d files to “%B”
th[0]: กำลังย้ายแฟ้ม %'d แฟ้มไปยัง “%B”

en: Moving Files
th: กำลังย้ายแฟ้ม

en: Moving “%B” to “%B”
th: กำลังย้าย “%B” ไปยัง “%B”

en: Music
th: ดนตรี

en: N_ever
th: _ไม่แสดง

en: Name
th: ชื่อ

en: Nautilus 3.6 deprecated this directory and tried migrating this configuration to ~/.local/share/nautilus
th: Nautilus 3.6 ได้เลิกใช้ไดเรกทอรีนี้แล้ว และได้ย้ายค่าตั้งนี้ไปที่ ~/.local/share/nautilus

en: Nautilus supports all the basic functions of a file manager and more. It can search and manage your files and folders, both locally and on a network, read and write data to and from removable media, run scripts, and launch applications. It has three views: Icon Grid, Icon List, and Tree List. Its functions can be extended with plugins and scripts.
th: Nautilus รองรับการทำงานพื้นฐานทุกอย่างของเครื่องมือจัดการแฟ้มและมากกว่านั้น สามารถค้นหาและจัดการแฟ้มและโฟลเดอร์ของคุณ ทั้งในเครื่องและในเครือข่าย อ่านและเขียนข้อมูลกับสื่อถอดเสียบ เรียกทำงานสคริปต์ และเรียกทำงานโปรแกรม Nautilus มี 3 มุมมองให้เลือกใช้: แถวตารางไอคอน, รายชื่อไอคอน และแบบต้นไม้ การทำงานต่างๆ สามารถขยายต่อเติมได้โดยใช้ปลั๊กอินและสคริปต์

en: Nautilus, also known as Files, is the default file manager of the GNOME desktop. It provides a simple and integrated way of managing your files and browsing your file system.
th: Nautilus หรือที่เรียกอีกชื่อหนึ่งว่า "แฟ้ม" เป็นโปรแกรมจัดการแฟ้มปริยายของเดสก์ท็อป GNOME ซึ่งจัดเตรียมวิธีที่ง่ายและมีบูรณาการในการจัดการแฟ้มและท่องดูระบบแฟ้มของคุณ

en: Ne_ver
th: ไม่นั_บ

en: Network File System
th: ระบบแฟ้มเครือข่าย (NFS)

en: Network Servers icon visible on the desktop
th: แสดงไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: Network servers icon name
th: ชื่อไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: Networks
th: เครือข่าย

en: Never
th: ไม่เลย

en: New Folder
th: โฟลเดอร์ใหม่

en: New Folder with Selection (%'d Item) | New Folder with Selection (%'d Items)
th[0]: สร้างโฟลเดอร์ใหม่บรรจุรายการที่เลือก (%'d รายการ)

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: New _Document
th: สร้างเอ_กสารใหม่

en: New _Folder
th: สร้างโฟ_ลเดอร์ใหม่

en: New _Window
th: _หน้าต่างใหม่

en: New folder
th: โฟลเดอร์ใหม่

en: New tab
th: แท็บใหม่

en: No Results Found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: No network locations found
th: ไม่พบตำแหน่งเครือข่าย

en: No recent servers found
th: ไม่พบเซิร์ฟเวอร์ล่าสุด

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: None
th: ไม่มี

en: Not allowed to set group
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดกลุ่มเจ้าของ

en: Not allowed to set owner
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดเจ้าของ

en: Not allowed to set permissions
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดการอนุญาตสิทธิ์

en: On This Computer
th: ในคอมพิวเตอร์นี้

en: Onl_y for files smaller than:
th: เฉพาะแฟ้มที่เ_ล็กกว่า:

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
th: สร้างหน้าต่างสำหรับ URI ที่ระบุเท่านั้น

en: Only searching the current folder
th: ค้นหาเฉพาะในโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: Oops! Something went wrong.
th: โอ๊ะ! มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น

en: Oops! There was a problem running this software.
th: โอ๊ะ! มีปัญหาบางประการขณะเรียกทำงานโปรแกรมนี้

en: Open
th: เปิด

en: Open %s
th: เปิด %s

en: Open Action
th: วิธีการเปิด

en: Open In New _Tab
th: เปิดในแ_ท็บใหม่

en: Open In New _Window
th: เปิดในห_น้าต่างใหม่

en: Open With
th: เปิดด้วย

en: Open With %s
th: เปิดด้วย %s

en: Open With Other _Application
th: เปิดด้วยโปรแกรม_อื่น

en: Open action menu
th: เปิดเมนูการกระทำ

en: Open all files of type “%s” with
th: เปิดแฟ้มชนิด “%s” ทั้งหมดด้วย

en: Open in New _Tab
th: เปิดในแ_ท็บใหม่

en: Open in New _Window
th: เปิดในห_น้าต่างใหม่

en: Open operations in progress
th: เปิดดูการกระทำที่อยู่ระหว่างดำเนินการ

en: Open with:
th: เปิดด้วย:

en: Opening %d item. | Opening %d items.
th[0]: กำลังเปิด %d รายการ

en: Opening “%s”.
th: กำลังเปิด “%s”

en: Operations in progress
th: การกระทำที่อยู่ระหว่างดำเนินการ

en: Organize _Desktop by Name
th: จัดเรียงพื้นโต๊ะตาม_ชื่อ

en: Original File Name
th: ชื่อแฟ้มเดิม

en: Original Location
th: ตำแหน่งเดิม

en: Original Name (Ascending)
th: ชื่อเดิม (จากหน้าไปหลัง)

en: Original Name (Descending)
th: ชื่อเดิม (จากหลังมาหน้า)

en: Original file
th: แฟ้มเดิม

en: Original folder
th: โฟลเดอร์เดิม

en: Original location of file before moved to the Trash
th: ตำแหน่งเดิมของแฟ้มก่อนที่จะถูกย้ายมาลงถังขยะ

en: Other Locations
th: ตำแหน่งอื่น

en: Other Type…
th: ชนิดอื่น…

en: Others
th: อื่นๆ

en: Others:
th: อื่นๆ:

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Owner:
th: เจ้าของ:

en: PDF / PostScript
th: PDF / โพสต์สคริปต์

en: P_roperties
th: คุณ_สมบัติ

en: Parent Folder:
th: โฟลเดอร์แม่:

en: Perform a quick set of self-check tests.
th: ลองตรวจสอบตัวเองอย่างคร่าวๆ

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Photo CD
th: ซีดีภาพถ่าย

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Picture CD
th: ซีดีรูปภาพ

en: Please drop just one image to set a custom icon.
th: ถ้าจะตั้งรูปไอคอน กรุณาลากรูปมาวางเพียงรูปเดียว

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
th: ค่าที่ตั้งได้คือ "single" สำหรับเรียกใช้แฟ้มด้วยการคลิกครั้งเดียวเดียว หรือ "double" สำหรับการคลิกสองสองครั้ง

en: Prefere_nces
th: _ปรับแต่ง

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Preparing
th: กำลังเตรียมการ

en: Preparing to compress %'d file | Preparing to compress %'d files
th[0]: กำลังเตรียมบีบอัดแฟ้ม %'d แฟ้ม

en: Preparing to copy %'d file (%S) | Preparing to copy %'d files (%S)
th[0]: กำลังเตรียมคัดลอกแฟ้ม %'d แฟ้ม (%S)

en: Preparing to delete %'d file (%S) | Preparing to delete %'d files (%S)
th[0]: กำลังเตรียมลบแฟ้ม %'d แฟ้ม (%S)

en: Preparing to extract
th: กำลังเตรียมแตก

en: Preparing to move %'d file | Preparing to move %'d files
th[0]: กำลังเตรียมย้ายแฟ้ม %'d แฟ้ม

en: Preparing to move %'d file (%S) | Preparing to move %'d files (%S)
th[0]: กำลังเตรียมย้ายแฟ้ม %'d แฟ้ม (%S)

en: Preparing to move to “%B”
th: กำลังเตรียมย้ายแฟ้มไปยัง “%B”

en: Preparing to trash %'d file | Preparing to trash %'d files
th[0]: กำลังเตรียมย้ายแฟ้มลงถังขยะ %'d แฟ้ม

en: Presentation
th: งานนำเสนอ

en: Probably the content of the file is an invalid desktop file format
th: เป็นไปได้ว่าเนื้อหาของแฟ้มเป็นรูปแบบแฟ้มพื้นโต๊ะที่ไม่ถูกต้อง

en: Program
th: โปรแกรม

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Put files in this folder to use them as templates for new documents.
th: วางแฟ้มในโฟลเดอร์นี้ เพื่อใช้เป็นแม่แบบสำหรับเอกสารใหม่

en: Quit Nautilus.
th: ออกจาก Nautilus

en: R_eload
th: _อ่านใหม่

en: Rating
th: การจัดเรต

en: Re_name
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: Read and write
th: อ่านและเขียนได้

en: Read-only
th: อ่านได้เท่านั้น

en: Recent Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ล่าสุด

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Redo last undone action
th: ทำซ้ำคำสั่งที่เรียกคืนล่าสุด

en: Relevance
th: ความเกี่ยวข้อง

en: Relevance rank for search
th: ลำดับความเกี่ยวข้องในผลการค้นหา

en: Remote location - only searching the current folder
th: ตำแหน่งในเครือข่าย - ค้นหาเฉพาะในโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: Rena_me…
th: เปลี่ย_นชื่อ…

en: Rename %d File | Rename %d Files
th[0]: เปลี่ยนชื่อแฟ้ม %d แฟ้ม

en: Rename %d Folder | Rename %d Folders
th[0]: เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ %d โฟลเดอร์

en: Rename '%s' as '%s'
th: เปลี่ยนชื่อ '%s' เป็น '%s'

en: Rename _using a template
th: เปลี่ยนชื่อโ_ดยใช้แม่แบบ

en: Renaming “%s” to “%s”.
th: กำลังเปลี่ยนชื่อ “%s” เป็น “%s”

en: Replace
th: เขียนทับ

en: Replace With
th: แทนที่ด้วย

en: Replace _All
th: เขียนทับทั้ง_หมด

en: Replace file “%s”?
th: ต้องการเขียนทับแฟ้ม “%s” หรือไม่?

en: Replace folder “%s”?
th: ต้องการเขียนทับโฟลเดอร์ “%s” หรือไม่?

en: Replace the current List Columns settings with the default settings
th: แทนที่ค่าตั้งคอลัมน์รายการปัจจุบันด้วยค่าตั้งปริยาย

en: Replace with
th: เขียนทับด้วย

en: Replacing it will overwrite its content.
th: การเขียนทับ จะเป็นการเขียนทับเนื้อหาเดิมของแฟ้มดังกล่าว

en: Replacing it will remove all files in the folder.
th: การเขียนทับ จะเป็นการลบแฟ้มทุกแฟ้มในโฟลเดอร์ดังกล่าว

en: Reset
th: กลับค่าเดิม

en: Reset to De_fault
th: ใช้ค่า_ปริยาย

en: Reset zoom
th: ซูมปกติ

en: Resize Icon…
th: ปรับขนาดไอคอน…

en: Restore %d item from trash | Restore %d items from trash
th[0]: กู้คืน %d รายการจากถังขยะ

en: Restore '%s' from trash
th: กู้ '%s' คืนจากถังขยะ

en: Restore '%s' to '%s'
th: กู้คืน '%s' ไปยัง '%s'

en: Restore Icon's Original Size
th: กลับไปใช้ขนาดปกติของไอคอน

en: Restore group of '%s' to '%s'
th: คืนค่ากลุ่มเดิมของ '%s' เป็น '%s'

en: Restore original permissions of '%s'
th: คืนค่าการกำหนดสิทธิ์เดิมของ '%s'

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
th: คืนค่าการกำหนดสิทธิ์เดิมของรายการต่างๆ ใน '%s'

en: Restore owner of '%s' to '%s'
th: คืนค่าเจ้าของเดิมของ '%s' เป็น '%s'

en: Restore selected items to their original position
th: กู้รายการที่เลือกคืนสู่ตำแหน่งเดิม

en: Reverse sort order in new windows
th: กลับการเรียงลำดับในหน้าต่างใหม่

en: Run
th: เรียกทำงาน

en: Run Software
th: เรียกซอฟต์แวร์ทำงาน

en: Run in _Terminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอร์มินัล

en: SSH File Transfer Protocol
th: โพรโทคอลถ่ายโอนแฟ้ม SSH

en: S_kip All
th: ข้า_มทั้งหมด

en: Search
th: ค้นหา

en: Search & Preview
th: การค้นหา & ตัวอย่าง

en: Search files
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Search for “%s”
th: ค้นหา “%s”

en: Search in subfolders:
th: ค้นหาในโฟลเดอร์ย่อย:

en: Search on the file content and name
th: ค้นในเนื้อหาและชื่อของแฟ้ม

en: Search only on the file name
th: ค้นหาเฉพาะชื่อแฟ้ม

en: Searching devices only
th: ค้นหาเฉพาะอุปกรณ์

en: Searching for network locations
th: กำลังค้นหาตำแหน่งเครือข่าย

en: Searching locations only
th: ค้นหาเฉพาะตำแหน่ง

en: Searching network locations only
th: ค้นหาเฉพาะตำแหน่งเครือข่าย

en: Searching…
th: กำลังค้นหา…

en: Season Number
th: หมายเลขฤดูกาล

en: Select
th: เลือก

en: Select Copy Destination
th: เลือกปลายทางที่จะคัดลอกไป

en: Select Custom Icon
th: เลือกไอคอนกำหนดเอง

en: Select Dates…
th: เลือกวันที่…

en: Select Extract Destination
th: เลือกปลายทางที่จะแตกแฟ้มออก

en: Select Items Matching
th: เลือกรายการที่ตรงกับ

en: Select Move Destination
th: เลือกปลายทางที่จะย้ายไป

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select a date
th: เลือกวันที่

en: Select an application to open “%s” and other files of type “%s”
th: เลือกโปรแกรมที่จะใช้เปิด “%s” และแฟ้มชนิด “%s” อื่นๆ

en: Select specified URI in parent folder.
th: เลือก URI ที่ระบุในโฟลเดอร์แม่

en: Select type
th: เลือกชนิด

en: Send file by mail…
th: ส่งแฟ้มทางเมล…

en: Send files by mail…
th: ส่งแฟ้มทางเมล…

en: Send to…
th: ส่งไปยัง…

en: Server Addresses
th: ที่อยู่เซิร์ฟเวอร์

en: Server addresses are made up of a protocol prefix and an address. Examples:
th: ที่อยู่เซิร์ฟเวอร์ประกอบด้วยโพรโทคอลนำหน้า ตามด้วยที่อยู่ ตัวอย่างเช่น:

en: Set As Wallpaper
th: กำหนดเป็นภาพพื้นหลัง

en: Set as default
th: กำหนดเป็นค่าปริยาย

en: Set group of '%s' to '%s'
th: กำหนดกลุ่มของ '%s/ เป็น '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
th: กำหนดเจ้าของของ '%s' เป็น '%s'

en: Set permissions of '%s'
th: ตั้งการกำหนดสิทธิ์ของ '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
th: ตั้งการกำหนดสิทธิ์ของรายการต่างๆ ใน '%s'

en: Setting permissions
th: กำลังตั้งการอนุญาตสิทธิ์

en: Show Details
th: แสดงรายละเอียด

en: Show _Hidden Files
th: แ_สดงแฟ้มที่ซ่อน

en: Show a calendar to select the date
th: แสดงปฏิทินเพื่อเลือกวันที่

en: Show a list to select the date
th: แสดงรายการเพื่อเลือกวันที่

en: Show a warning dialog for the change of the shortcut for move to the Trash
th: แสดงกล่องโต้ตอบเตือนเรื่องการเปลี่ยนแปลงปุ่มลัดสำหรับการย้ายไปลงถังขยะ

en: Show a warning dialog for the change of the shortcut for move to the Trash from Control + Delete to just Delete.
th: แสดงกล่องโต้ตอบคำเตือนเรื่องการเปลี่ยนแปลงปุ่มลัดสำหรับการย้ายไปลงถังขยะ จาก Control + Delete เป็น Delete เฉยๆ

en: Show action to _permanently delete files and folders
th: แสดงรายการเมนูสำหรับลบแฟ้มอย่างถาว_ร

en: Show action to create symbolic _links
th: แสดงรายการเมนูสำหรับสร้างจุดเ_ชื่อมโยง

en: Show folders first in windows
th: แสดงโฟลเดอร์ขึ้นก่อนในหน้าต่างใหม่

en: Show location bar in new windows
th: แสดงแถบตำแหน่งในหน้าต่างใหม่

en: Show more _details
th: แสดง_รายละเอียด

en: Show mounted volumes on the desktop
th: แสดงโวลุมที่เมานท์ไว้บนพื้นโต๊ะ

en: Show side pane in new windows
th: แสดงช่องด้านข้างในหน้าต่างใหม่

en: Show the package installer for unknown MIME types
th: แสดงเครื่องมือติดตั้งแพกเกจสำหรับชนิด MIME ที่ไม่รู้จัก

en: Show the version of the program.
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Show thumbnails:
th: แสดงรู_ปย่อสำหรับ:

en: Sidebar
th: ช่องด้านข้าง

en: Since…
th: ตั้งแต่…

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาด:

en: Slashes are not allowed in filenames
th: ห้ามใช้ขีดทับในชื่อแฟ้ม

en: Small
th: เล็ก

en: Smaller archives but Linux and Mac only.
th: แฟ้มจัดเก็บขนาดเล็กกว่า แต่ใช้ได้เฉพาะกับลินุกซ์และแมค

en: Smaller archives but must be installed on Windows and Mac.
th: แฟ้มจัดเก็บขนาดเล็กกว่า แต่ต้องติดตั้งโปรแกรมเพิ่มในวินโดวส์และแมค

en: Software
th: ซอฟต์แวร์

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
th: คุณไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรมจากเครื่องอื่นได้

en: Sorry, could not change the group of “%s”: %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนกลุ่มของ “%s”: %s

en: Sorry, could not change the owner of “%s”: %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนเจ้าของของ “%s”: %s

en: Sorry, could not change the permissions of “%s”: %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์ของ “%s”: %s

en: Sorry, could not display all the contents of “%s”: %s
th: ขออภัย ไม่สามารถแสดงเนื้อหาทั้งหมดของ “%s”: %s

en: Sorry, could not rename “%s” to “%s”: %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ “%s” เป็น “%s”: %s

en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: Sort _folders before files
th: เรียงโฟลเดอร์มา_ก่อนแฟ้ม

en: Source
th: ที่มา

en: Specified group '%s' doesn't exist
th: ไม่มีกลุ่ม '%s' ที่ระบุ

en: Specified owner '%s' doesn't exist
th: ไม่มีผู้ใช้ '%s' ที่ระบุ

en: Speed trade-off for when to show a file as a thumbnail. If set to "always" then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show thumbnails for local file systems. If set to "never" then never bother to thumbnail files, just use a generic icon. Despite what the name may suggest, this applies to any previewable file type.
th: ข้อกำหนดเพื่อปรับความเร็วในการแสดงแฟ้มรูปภาพเป็นภาพย่อ ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะแสดงภาพย่อเสมอ แม้โฟลเดอร์จะอยู่ที่เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายก็ตาม ถ้ากำหนดเป็น "local-only" ก็จะแสดงภาพย่อสำหรับระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่พยายามแสดงภาพย่อเลย และจะใช้ไอคอนรูปทั่วไปเท่านั้น แม้ชื่อของคีย์นี้จะเกี่ยวกับรูปภาพ แต่ก็ใช้ได้กับแฟ้มทุกชนิดที่แสดงภาพตัวอย่างได้

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to "always" then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show counts for local file systems. If set to "never" then never bother to compute item counts.
th: ข้อกำหนดเพื่อปรับความเร็วในการแสดงจำนวนรายการในโฟลเดอร์ ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะแสดงจำนวนรายการเสมอ แม้โฟลเดอร์จะอยู่ที่เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายก็ตาม ถ้ากำหนดเป็น "local-only" ก็จะแสดงจำนวนรายการสำหรับระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่พยายามนับจำนวนรายการเลย

en: Spreadsheet
th: ตารางคำนวณ

en: St_op
th: _หยุด

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Stop Drive
th: หยุดไดรว์

en: Symbolic links only supported for local files
th: รองรับการสร้างจุดเชื่อมโยงเฉพาะสำหรับแฟ้มในเครื่องเท่านั้น

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Ellipsis Limit
th: ขีดจำกัดกำกับการเติมจุดไข่ปลาในข้อความ

en: Text File
th: แฟ้มข้อความ

en: The MIME type of the file.
th: ชนิด MIME ของแฟ้ม

en: The application launcher “%s” has not been marked as trusted. If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
th: ตัวเรียกโปรแกรม “%s” ยังไม่ผ่านการทำเครื่องหมายว่าน่าเชื่อถือ ถ้าคุณไม่ทราบแหล่งที่มาของแฟ้มนี้ ก็อาจไม่ปลอดภัยที่จะเรียกใช้

en: The date the file was accessed.
th: วันที่เข้าถึงแฟ้ม

en: The date the file was modified.
th: วันที่แก้ไขแฟ้ม

en: The default size of an icon for a thumbnail in the icon view when using NAUTILUS_ICON_SIZE_STANDARD size.
th: ขนาดโดยปริยายของไอคอนสำหรับภาพย่อในมุมมองไอคอนเมื่อใช้ขนาด NAUTILUS_ICON_SIZE_STANDARD

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are "name", "size", "type" and "mtime".
th: การเรียงลำดับโดยปริยายของรายการในมุมมองแบบไอคอน ค่าที่เป็นไปได้คือ "name" (ชื่อ), "size" (ขนาด), "type" (ชนิด), และ "mtime" (เวลาแก้ไข)

en: The default width of the side pane in new windows.
th: ความกว้างโดยปริยายของช่องด้านข้างสำหรับหน้าต่างเปิดใหม่

en: The destination folder is inside the source folder.
th: โฟลเดอร์ปลายทางอยู่ข้างในโฟลเดอร์ต้นทาง

en: The destination is not a folder.
th: ตำแหน่งปลายทางไม่ได้เป็นโฟลเดอร์

en: The destination is read-only.
th: ตำแหน่งปลายทางอ่านได้เท่านั้น (เขียนไม่ได้)

en: The file is of an unknown type
th: แฟ้มนี้มีชนิดที่ไม่รู้จัก

en: The file that you dropped is not an image.
th: แฟ้มที่นำมาวางไม่ใช่รูป

en: The file that you dropped is not local.
th: แฟ้มที่ลากมาไม่ได้อยู่บนเครื่องนี้

en: The file “%B” cannot be handled because you do not have permissions to read it.
th: จัดการแฟ้ม “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านแฟ้มนี้

en: The folder “%B” cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์สร้างโฟลเดอร์นี้ในตำแหน่งปลายทาง

en: The folder “%B” cannot be copied because you do not have permissions to read it.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านโฟลเดอร์นี้

en: The folder “%B” cannot be handled because you do not have permissions to read it.
th: จัดการโฟลเดอร์ “%B” ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านโฟลเดอร์นี้

en: The font description used for the icons on the desktop.
th: ชื่อบรรยายแบบอักษรสำหรับไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: The format that will be selected when compressing files.
th: ฟอร์แมตที่จะเลือกใช้เมื่อบีบอัดแฟ้ม

en: The geometry string for a navigation window
th: ข้อความบรรยายเรขาคณิตของหน้าต่างท่องดู

en: The group could not be changed.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนกลุ่มได้

en: The group of the file.
th: กลุ่มของแฟ้ม

en: The item cannot be restored from trash
th: ไม่สามารถกู้รายการนี้คืนจากถังขยะได้

en: The item could not be renamed.
th: เปลี่ยนชื่อรายการนี้ไม่สำเร็จ

en: The link “%s” is broken.
th: จุดเชื่อมโยง “%s” ขาด

en: The link “%s” is broken. Move it to Trash?
th: จุดเชื่อมโยง “%s” ขาด จะทิ้งจุดเชื่อมโยงนี้ลงถังขยะหรือไม่?

en: The location of the file.
th: ตำแหน่งเก็บของแฟ้ม

en: The name and icon of the file.
th: ชื่อและไอคอนของแฟ้ม

en: The name “%s” is already used in this location. Please use a different name.
th: ชื่อ “%s” ถูกใช้ไปแล้วในตำแหน่งนี้ กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The name “%s” is not valid because it contains the character “/”. Please use a different name.
th: ใช้ชื่อ “%s” ไม่ได้เพราะมีตัวอักษร "/" กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The name “%s” is not valid. Please use a different name.
th: ใช้ชื่อ “%s” ไม่ได้ กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The name “%s” is too long. Please use a different name.
th: ชื่อ “%s” ยาวเกินไป กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The owner could not be changed.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนเจ้าของได้

en: The owner of the file.
th: เจ้าของแฟ้ม

en: The permissions could not be changed.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์ผู้ใช้ได้

en: The permissions of the file.
th: สิทธิ์การใช้แฟ้ม

en: The permissions of the selected file could not be determined.
th: ไม่สามารถกำหนดสิทธิ์ของแฟ้มที่เลือก

en: The permissions of “%s” could not be determined.
th: ไม่สามารถพิจารณาการกำหนดสิทธิ์ของ “%s”

en: The selection rectangle
th: สี่เหลี่ยมเลือก

en: The size of the file.
th: ขนาดของแฟ้ม

en: The source file would be overwritten by the destination.
th: แฟ้มต้นฉบับจะถูกแฟ้มปลายทางเขียนทับ

en: The target doesn't support symbolic links.
th: ตำแหน่งปลายทางไม่รองรับการสร้างจุดเชื่อมโยง

en: The type of the file.
th: ชนิดของแฟ้ม

en: There is no application installed for “%s” files
th: ไม่มีโปรแกรมติดตั้งไว้สำหรับแฟ้มชนิด “%s”

en: There is no application installed for “%s” files.
    Do you want to search for an application to open this file?
th: ไม่มีโปรแกรมติดตั้งไว้สำหรับแฟ้มชนิด “%s”
    คุณต้องการค้นหาโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มชนิดนี้หรือไม่?

en: There is no “%s” in this location. Perhaps it was just moved or deleted?
th: ไม่มี “%s” ในตำแหน่งนี้ แฟ้มนี้อาจจะเพิ่งถูกลบหรือย้ายไป

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
th: ตำแหน่งปลายทางมีที่ว่างไม่พอ กรุณาลบแฟ้มบางแฟ้มเพื่อให้มีที่ว่างก่อน

en: There was an error copying the file into %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกแฟ้มเข้าไปยัง %F

en: There was an error creating the directory in %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรีใน %F

en: There was an error creating the folder “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างโฟลเดอร์ “%B”

en: There was an error creating the symlink in %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมโยงใน %F

en: There was an error deleting the file “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้ม “%B”

en: There was an error deleting the folder “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบโฟลเดอร์ “%B”

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: 
    %s

en: There was an error getting information about the destination.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่งปลายทาง

en: There was an error getting information about the files in the folder “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้มในโฟลเดอร์ “%B”

en: There was an error getting information about “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับ “%B”

en: There was an error launching the application.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้โปรแกรม

en: There was an error moving the file into %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้มเข้าไปยัง %F

en: There was an error reading the folder “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านโฟลเดอร์ “%B”

en: There was an error while compressing files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบีบอัดแฟ้ม

en: There was an error while extracting “%B”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแตก “%B”

en: There was an internal error trying to search for applications:
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในขณะพยายามค้นหาโปรแกรม:

en: This drop target only supports local files.
th: จุดวางตำแหน่งนี้รับเฉพาะแฟ้มจากเครื่องเท่านั้น

en: This file cannot be ejected
th: ไม่สามารถดันแฟ้มนี้ออกได้

en: This file cannot be mounted
th: ไม่สามารถเมานท์แฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be started
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานแฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be stopped
th: ไม่สามารถหยุดแฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be unmounted
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์แฟ้มนี้ได้

en: This is disabled due to security considerations.
th: ไม่อนุญาตให้ทำเช่นนี้เพื่อความปลอดภัย

en: This key is deprecated and ignored. The "show-hidden" key from "org.gtk.Settings.FileChooser" is now used instead.
th: คีย์นี้เลิกใช้แล้วและไม่สนใจอีกต่อไป ขณะนี้ใช้คีย์ "show-hidden" จาก "org.gtk.Settings.FileChooser" แทน

en: This link cannot be used because it has no target.
th: จุดเชื่อมโยงนี้ใช้ไม่ได้ เพราะไม่ได้ชี้ไปที่ไหนเลย

en: This link cannot be used because its target “%s” doesn't exist.
th: จุดเชื่อมโยงนี้ใช้ไม่ได้ เพราะจุดหมาย “%s” ไม่มีอยู่จริง

en: This location could not be displayed.
th: ไม่สามารถแสดงตำแหน่งนี้ได้

en: This location doesn't appear to be a folder.
th: ตำแหน่งนั้นไม่ได้เป็นโฟลเดอร์

en: This name can be set if you want a custom name for the Trash icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: This name can be set if you want a custom name for the network servers icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: This remote location does not support sending items to the trash.
th: ตำแหน่งในเครือข่ายนี้ไม่รองรับการย้ายรายการไปลงถังขยะ

en: This will open %'d separate tab. | This will open %'d separate tabs.
th[0]: การเปิดนี้จะเปิดแท็บ %'d แท็บ

en: This will open %'d separate window. | This will open %'d separate windows.
th[0]: การเปิดนี้จะเปิดหน้าต่าง %'d บาน

en: This will open %d separate application. | This will open %d separate applications.
th[0]: การเปิดนี้จะเปิดโปรแกรม %d โปรแกรมแยกกัน

en: This will open %d separate tab. | This will open %d separate tabs.
th[0]: การเปิดนี้จะเปิดแท็บ %d แท็บ

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
th[0]: การเปิดนี้จะเปิดหน้าต่าง %d บาน

en: Thumbnails
th: รูปย่อ

en: Title
th: ชื่อ

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
th: ถ้าต้องการเปิดแฟ้มจากเครื่องอื่น ให้คัดลอกแฟ้มมาไว้ที่เครื่องนี้ แล้วลากมาวางที่นี่อีกที่

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
th: ถ้าต้องการเปิดแฟ้มจากเครื่องอื่น ให้คัดลอกแฟ้มมาไว้ที่เครื่องนี้ แล้วลากแฟ้มมาวางใหม่อีกที ส่วนแฟ้มอื่นที่อยู่ในเครื่องนี้ที่คุณลากมาวางนั้น ถูกเปิดเรียบร้อยแล้ว

en: Toggle between grid and list view
th: สลับระหว่างมุมมองแบบตะแกรงและแบบรายชื่อ

en: Toplevel files cannot be renamed
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้มระดับบนสุดได้

en: Total capacity:
th: ความจุรวม:

en: Track Number
th: หมายเลขร่องเสียง

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: Trashed %'d file | Trashed %'d files
th[0]: ทิ้งแฟ้ม %'d แฟ้มลงถังขยะแล้ว

en: Trashed On
th: ทิ้งลงถังขยะเมื่อ

en: Trashed “%B”
th: ทิ้ง “%B” ลงถังขยะแล้ว

en: Trashing %'d file | Trashing %'d files
th[0]: กำลังทิ้งแฟ้ม %'d แฟ้มลงถังขยะ

en: Trashing Files
th: กำลังย้ายแฟ้มลงถังขยะ

en: Trashing “%B”
th: กำลังทิ้ง “%B” ลงถังขยะ

en: Try a different search
th: ลองค้นหาแบบอื่น

en: Type
th: ชนิด

en: Type of click used to launch/open files
th: วิธีคลิกสำหรับเปิดแฟ้มหรือเรียกโปรแกรม

en: Type:
th: ชนิด:

en: U_nlock Drive
th: _ปลดล็อคไดรว์

en: Unable to access location
th: ไม่สามารถเข้าถึงตำแหน่งได้

en: Unable to access the requested location.
th: ไม่สามารถเข้าถึงตำแหน่งที่ร้องขอได้

en: Unable to access “%s”
th: ไม่สามารถเข้าถึง “%s”

en: Unable to complete the requested search
th: ไม่สามารถค้นหาตามที่ร้องขอจนเสร็จได้

en: Unable to create a required folder. Please create the following folder, or set permissions such that it can be created:
    %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นได้ กรุณาสร้างโฟลเดอร์นี้ หรือตั้งสิทธิ์เพื่อให้สามารถสร้างโฟลเดอร์นี้ได้:
    %s

en: Unable to create required folders. Please create the following folders, or set permissions such that they can be created:
    %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นได้ กรุณาสร้างโฟลเดอร์เหล่านี้ หรือตั้งสิทธิ์เพื่อให้สามารถสร้างโฟลเดอร์เหล่านี้ได้:
    %s

en: Unable to display the contents of this folder.
th: ไม่สามารถแสดงเนื้อหาของโฟลเดอร์นี้ได้

en: Unable to eject %V
th: ไม่สามารถดันแผ่น %V ออกได้

en: Unable to eject “%s”
th: ไม่สามารถดัน “%s” ออกได้

en: Unable to find the requested file. Please check the spelling and try again.
th: หาแฟ้มที่ร้องขอไม่พบ กรุณาตรวจตัวสะกดแล้วลองใหม่

en: Unable to find the requested location. Please check the spelling or the network settings.
th: หาตำแหน่งที่ร้องขอไม่พบ กรุณาตรวจตัวสะกดหรือการตั้งค่าเครือข่าย

en: Unable to get remote server location
th: ไม่สามารถหาตำแหน่งเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายได้

en: Unable to handle this kind of location.
th: ไม่รองรับตำแหน่งชนิดนี้

en: Unable to load location
th: ไม่สามารถเรียกอ่านตำแหน่งได้

en: Unable to locate the program
th: หาโปรแกรมไม่พบ

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
th: ไม่สามารถทำเครื่องหมายตัวเรียกโปรแกรมว่าน่าเชื่อถือได้

en: Unable to remove “%s”
th: ไม่สามารถลบ “%s”

en: Unable to rename desktop icon
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อไอคอนพื้นโต๊ะ

en: Unable to search for application
th: ไม่สามารถค้นหาโปรแกรม

en: Unable to start location
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานตำแหน่งได้

en: Unable to start the program:
    %s
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานโปรแกรม:
    %s

en: Unable to start “%s”
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน “%s”

en: Unable to stop drive
th: ไม่สามารถหยุดไดรว์ได้

en: Unable to unmount %V
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ %V

en: Unable to unmount volume
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์โวลุม

en: Undo
th: เรียกคืน

en: Undo last action
th: เรียกคืนการทำคำสั่งล่าสุด

en: Unhandled error message: %s
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่รองรับ: %s

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unmount
th: เลิกเมานท์

en: Untitled Document
th: เอกสารไม่มีชื่อ

en: Untitled Folder
th: โฟลเดอร์ไม่มีชื่อ

en: Untrusted application launcher
th: ตัวเรียกโปรแกรมไม่น่าเชื่อถือ

en: Use Default
th: ใช้ค่าปริยาย

en: Use extra mouse button events in Nautilus' browser window
th: ใช้เมาส์ปุ่มพิเศษในหน้าต่างเบราว์เซอร์ของ Nautilus

en: Use tree view
th: ใช้มุมมองต้นไม้

en: Verifying destination
th: กำลังตรวจสอบปลายทาง

en: Video
th: วีดิทัศน์

en: Video CD
th: ซีดีภาพยนตร์

en: Video DVD
th: ดีวีดีภาพยนตร์

en: View mode toggle
th: สลับมุมมอง

en: View of the current folder
th: มุมมองของโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: Views
th: มุมมอง

en: Volume:
th: โวลุม:

en: Warning
th: คำเตือน

en: What
th: อะไร

en: What to do with executable text files when activated
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ สามารถตั้งเป็น "launch" เพื่อเรียกใช้เป็นโปรแกรม "ask" เพื่อให้ถาม "display" เพื่อให้แสดงเป็นข้อความ

en: What viewer should be used when searching
th: จะใช้มุมมองแบบไหนเมื่อค้นหา

en: When
th: เมื่อ

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list-view", and "icon-view".
th: มุมมองสำหรับเปิดดูโฟลเดอร์ถ้าโฟลเดอร์นั้นไม่ได้ตั้งให้ใช้มุมมองอื่นไว้ ค่าที่เป็นไปได้คือ "list-view" เพื่อใช้มุมมองแบบรายชื่อ และ "icon-view" เพื่อใช้มุมมองแบบไอคอน

en: When searching Nautilus will switch to the type of view in this setting.
th: เมื่อค้นหา Nautilus จะเปลี่ยนมาใช้มุมมองตามที่กำหนดในค่าตั้งนี้

en: When to show number of items in a folder
th: เมื่อใดจะแสดงจำนวนรายการในโฟลเดอร์

en: When to show thumbnails of files
th: เมื่อใดจะแสดงภาพตัวอย่างของแฟ้มต่างๆ

en: Where to perform recursive search
th: จะค้นหาแบบลงลึกที่ใด

en: Where to position newly open tabs in browser windows
th: ตำแหน่งที่จะวางแท็บที่เปิดใหม่ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: Whether a tree should be used for list view navigation instead of a flat list.
th: กำหนดว่าจะท่องดูมุมมองรายชื่อด้วยโครงสร้างต้นไม้แทนรายชื่อแบบแบนหรือไม่

en: Whether the navigation window should be maximized
th: กำหนดว่าหน้าต่างท่องดูควรขยายแผ่หรือไม่

en: Whether the navigation window should be maximized by default.
th: กำหนดว่าหน้าต่างท่องดูควรขยายแผ่โดยปริยายหรือไม่

en: Whether to ask for confirmation when deleting files, or emptying the Trash
th: จะขอคำยืนยันก่อนจะลบแฟ้มหรือเทถังขยะหรือไม่

en: Whether to extract compressed files instead of opening them in another application
th: จะแตกแฟ้มบีบอัดแทนการเปิดด้วยโปรแกรมอื่นหรือไม่

en: Whether to open the hovered folder after a timeout when drag and drop operation
th: จะเปิดโฟลเดอร์ที่แช่เมาส์ค้างเกินกำหนดเวลาขณะลากวางหรือไม่

en: Whether to show a context menu item to delete permanently
th: จะแสดงรายการเมนูคลิกขวาสำหรับลบอย่างถาวรหรือไม่

en: Whether to show context menu items to create links from copied or selected files
th: จะแสดงรายการเมนูคลิกขวาสำหรับสร้างจุดเชื่อมโยงจากแฟ้มที่คัดลอกหรือที่เลือกหรือไม่

en: Whether to show hidden files
th: จะแสดงแฟ้มที่ซ่อนไว้หรือไม่

en: Whether to show the user a package installer dialog in case an unknown MIME type is opened, in order to search for an application to handle it.
th: กำหนดว่าจะแสดงกล่องโต้ตอบติดตั้งแพกเกจต่อผู้ใช้หรือไม่ ในกรณีที่มีการเปิดรายการที่มีชนิด MIME ที่ไม่รู้จัก เพื่อค้นหาโปรแกรมมาจัดการ

en: Which file types will be searched
th: ชนิดของแฟ้มที่ค้นหา

en: Width
th: ความกว้าง

en: Width of the side pane
th: ความกว้างของช่องด้านข้าง

en: With the latest version of Files, you no longer need to hold Ctrl to delete — the Delete key will work when pressed on its own.
th: ในรุ่นล่าสุดของ "แฟ้ม" คุณไม่จำเป็นต้องกด Ctrl ค้างไว้เพื่อลบ เนื่องจากปุ่ม Delete สามารถทำงานได้เมื่อกดเดี่ยวๆ

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: Yesterday %H:%M
th: เมื่อวาน %H:%M

en: Yesterday %l:%M %p
th: เมื่อวาน %l:%M %p

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
th: คุณไม่ใช่เจ้าของแฟ้ม/โฟลเดอร์ คุณจึงเปลี่ยนสิทธิ์เหล่านี้ไม่ได้

en: You can only use local images as custom icons.
th: รูปที่จะใช้เป็นไอคอนต้องอยู่บนเครื่องนี้

en: You can stop this operation by clicking cancel.
th: ถ้าต้องการเลิกปฏิบัติการนี้โปรดคลิกปุ่ม ยกเลิก

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
th: กำหนดไอคอนได้แค่ทีละอัน

en: You cannot copy a file over itself.
th: คัดลอกแฟ้มไปทับตัวเองไม่ได้

en: You cannot copy a folder into itself.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: You cannot move a file over itself.
th: ย้ายแฟ้มทับตัวเองไม่ได้

en: You cannot move a folder into itself.
th: ย้ายโฟลเดอร์ไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: You do not have permissions to access the destination folder.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จะเข้าใช้โฟลเดอร์ปลายทาง

en: You do not have sufficient permissions to delete the file “%B”.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอที่จะลบแฟ้ม “%B”

en: You do not have sufficient permissions to delete the folder “%B”.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอที่จะลบโฟลเดอร์ “%B”

en: You do not have the permissions necessary to change the group of “%s”.
th: คุณไม่มีสิทธิเปลี่ยนกลุ่มของ “%s”

en: You do not have the permissions necessary to rename “%s”.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนชื่อ “%s”

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of “%s”.
th: คุณไม่มีสิทธิ์อ่าน “%s”

en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _All locations
th: ทุก_ตำแหน่ง

en: _Ask what to do
th: _ถามว่าจะให้ทำอะไร

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close Tab
th: ปิ_ดแท็บ

en: _Connect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Copy Here
th: _คัดลอกมาที่นี่

en: _Delete
th: _ลบถาวร

en: _Delete Permanently
th: _ลบทิ้งอย่างถาวร

en: _Delete from Trash
th: _ลบจากถังขยะ

en: _Detect Media
th: _ตรวจหาสื่อ

en: _Disconnect
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Display
th: แ_สดง

en: _Display them
th: แสด_งเนื้อหา

en: _Double click to open items
th: เปิดรายการด้วย_สองคลิก

en: _Eject
th: เ_อาสื่อออก

en: _Empty
th: เ_ทขยะ

en: _Extract Here
th: แ_ตกแฟ้มออกมาที่นี่

en: _Files
th: แ_ฟ้ม

en: _Files on this computer only
th: แ_ฟ้มในคอมพิวเตอร์นี้เท่านั้น

en: _First Modified
th: แก้ไขแ_รกสุด

en: _Format…
th: _ฟอร์แมต…

en: _Group:
th: _กลุ่ม:

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Keep aligned
th: _จัดให้ตรงแนว

en: _Keyboard Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัด

en: _Launch Anyway
th: ยืนยันที่จะเ_รียก

en: _Link Here
th: เ_ชื่อมโยงมาที่นี่

en: _Lock Drive
th: _ล็อคไดรว์

en: _Merge
th: _ผสาน

en: _Mount
th: เ_มานท์

en: _Move Here
th: _ย้ายมาที่นี่

en: _Name: | _Names:
th[0]: _ชื่อ:

en: _Never
th: ไ_ม่ค้น

en: _New Tab
th: เปิดแ_ท็บใหม่

en: _OK
th: _ตกลง

en: _On this computer only
th: ใ_นคอมพิวเตอร์นี้เท่านั้น

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open Item Location
th: _เปิดตำแหน่งของรายการ

en: _Open Scripts Folder
th: _เปิดโฟลเดอร์สคริปต์

en: _Owner:
th: เ_จ้าของ:

en: _Paste
th: _แปะ

en: _Paste Into Folder
th: _แปะลงในโฟลเดอร์

en: _Pattern:
th: รูปแ_บบ:

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Quit
th: _ออก

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: _Redo Batch Rename
th: _ทำซ้ำการเปลี่ยนชื่อกลุ่มแฟ้ม

en: _Redo Change Group
th: _ทำซ้ำการเปลี่ยนกลุ่ม

en: _Redo Change Owner
th: _ทำซ้ำการเปลี่ยนเจ้าของ

en: _Redo Change Permissions
th: _ทำซ้ำการเปลี่ยนการกำหนดสิทธิ์

en: _Redo Compress
th: _ทำซ้ำการบีบอัด

en: _Redo Copy
th: _ทำซ้ำการคัดลอก

en: _Redo Copy %d item | _Redo Copy %d items
th[0]: _ทำซ้ำการคัดลอกรายการ %d รายการ

en: _Redo Create Empty File
th: _ทำซ้ำการสร้างแฟ้มเปล่า

en: _Redo Create Folder
th: _ทำซ้ำการสร้างโฟลเดอร์

en: _Redo Create Link
th: _ทำซ้ำการสร้างจุดเชื่อมโยง

en: _Redo Create from Template
th: _ทำซ้ำการสร้างแฟ้มจากแม่แบบ

en: _Redo Duplicate
th: _ทำซ้ำการทำสำเนา

en: _Redo Duplicate %d item | _Redo Duplicate %d items
th[0]: _ทำซ้ำการทำสำเนารายการ %d รายการ

en: _Redo Extract
th: _ทำซ้ำการแตกแฟ้ม

en: _Redo Move
th: _ทำซ้ำการย้าย

en: _Redo Move %d item | _Redo Move %d items
th[0]: _ทำซ้ำการย้ายรายการ %d รายการ

en: _Redo Rename
th: _ทำซ้ำการเปลี่ยนชื่อ

en: _Redo Restore from Trash
th: _ทำซ้ำการกู้คืนจากถังขยะ

en: _Redo Trash
th: _ทำซ้ำการทิ้งลงถังขยะ

en: _Remove from Recent
th: _ลบออกจากรายการล่าสุด

en: _Rename
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: _Replace
th: เ_ขียนทับ

en: _Restore
th: กู้_คืน

en: _Restore From Trash
th: กู้_คืนจากถังขยะ

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: _Revert
th: _ย้อนคืน

en: _Run
th: เ_รียกใช้

en: _Run them
th: เ_รียกทำงาน

en: _Safely Remove Drive
th: เอาไดรว์ออกอย่างปลอด_ภัย

en: _Scripts
th: _สคริปต์

en: _Select
th: เ_ลือก

en: _Select Application
th: เ_ลือกโปรแกรม

en: _Select a new name for the destination
th: _ตั้งชื่อใหม่ให้กับแฟ้มปลายทาง

en: _Single click to open items
th: เปิดรายการด้วย_คลิกเดียว

en: _Size
th: _ขนาด

en: _Skip
th: _ข้าม

en: _Skip files
th: _ข้ามแฟ้ม

en: _Start
th: เ_ริ่ม

en: _Start Multi-disk Drive
th: เ_ริ่มทำงานไดรว์แบบหลายแผ่น

en: _Stop
th: _หยุด

en: _Stop Multi-disk Drive
th: _หยุดไดรว์แบบหลายแผ่น

en: _Type
th: _ชนิด

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _Undo Batch Rename
th: เรี_ยกคืนการเปลี่ยนชื่อกลุ่มแฟ้ม

en: _Undo Change Group
th: เรี_ยกคืนการเปลี่ยนกลุ่ม

en: _Undo Change Owner
th: เรี_ยกคืนการเปลี่ยนเจ้าของ

en: _Undo Change Permissions
th: เรี_ยกคืนการเปลี่ยนการกำหนดสิทธิ์

en: _Undo Compress
th: เรี_ยกคืนการบีบอัด

en: _Undo Copy
th: เรี_ยกคืนการคัดลอก

en: _Undo Copy %d item | _Undo Copy %d items
th[0]: เรี_ยกคืนการคัดลอกรายการ %d รายการ

en: _Undo Create Empty File
th: เรี_ยกคืนการสร้างแฟ้มเปล่า

en: _Undo Create Folder
th: เรี_ยกคืนการสร้างโฟลเดอร์

en: _Undo Create Link
th: เรี_ยกคืนการสร้างจุดเชื่อมโยง

en: _Undo Create from Template
th: เรี_ยกคืนการสร้างแฟ้มจากแม่แบบ

en: _Undo Duplicate
th: เรี_ยกคืนการทำสำเนา

en: _Undo Duplicate %d item | _Undo Duplicate %d items
th[0]: เรี_ยกคืนการทำสำเนารายการ %d รายการ

en: _Undo Extract
th: เรี_ยกคืนการแตกแฟ้ม

en: _Undo Move
th: เรี_ยกคืนการย้าย

en: _Undo Move %d item | _Undo Move %d items
th[0]: เรี_ยกคืนการย้ายรายการ %d รายการ

en: _Undo Rename
th: เรี_ยกคืนการเปลี่ยนชื่อ

en: _Undo Restore from Trash
th: เรี_ยกคืนการกู้คืนจากถังขยะ

en: _Undo Trash
th: เรี_ยกคืนการทิ้งลงถังขยะ

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: _Visible Columns…
th: _คอลัมน์ที่แสดง…

en: access
th: เข้าถึง

en: approximately %'d hour | approximately %'d hours
th[0]: ประมาณ %'d ชั่วโมง

en: create/delete
th: สร้าง/ลบ

en: dav:// or davs://
th: dav:// หรือ davs://

[ctx: file]
en: %s Properties
th: คุณสมบัติของ %s

[ctx: folder]
en: %s Properties
th: คุณสมบัติของ %s

en: folder;manager;explore;disk;filesystem;
th: โฟลเดอร์;เครื่องมือจัดการ;สำรวจ;ดิสก์;ระบบแฟ้ม;

en: free
th: ว่าง

en: ftp:// or ftps://
th: ftp:// หรือ ftps://

[ctx: home-icon-name]
en: 'Home'
th: 'บ้าน'

en: list
th: ดูรายชื่อแฟ้ม

en: nd copy)
th: )

[ctx: network-icon-name]
en: 'Network Servers'
th: 'เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย'

en: no
th: ไม่ให้

en: nothing
th: ไม่มีอะไร

en: on the desktop
th: บนพื้นโต๊ะ

en: rd copy)
th: )

en: read
th: อ่าน

[ctx: shortcut window]
en: Bookmark current location
th: คั่นหน้าตำแหน่งปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Close window or tab
th: ปิดหน้าต่างหรือแท็บ

[ctx: shortcut window]
en: Copy
th: คัดลอก

[ctx: shortcut window]
en: Create folder
th: สร้างโฟลเดอร์

[ctx: shortcut window]
en: Cut
th: ตัด

[ctx: shortcut window]
en: Delete permanently
th: ลบทิ้งอย่างถาวร

[ctx: shortcut window]
en: Editing
th: การแก้ไข

[ctx: shortcut window]
en: Enter location
th: ป้อนตำแหน่ง

[ctx: shortcut window]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: shortcut window]
en: Go back
th: ย้อนกลับ

[ctx: shortcut window]
en: Go down
th: ลง

[ctx: shortcut window]
en: Go forward
th: ต่อไป

[ctx: shortcut window]
en: Go to home folder
th: ไปยังโฟลเดอร์บ้าน

[ctx: shortcut window]
en: Go to next tab
th: ไปยังแท็บถัดไป

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous tab
th: ไปยังแท็บก่อนหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Go up
th: ขึ้น

[ctx: shortcut window]
en: Grid view
th: มุมมองแบบตะแกรง

[ctx: shortcut window]
en: Invert selection
th: สลับข้างรายการเลือก

[ctx: shortcut window]
en: List view
th: มุมมองแบบรายชื่อ

[ctx: shortcut window]
en: Location bar with home location
th: แถบตำแหน่งโดยแสดงตำแหน่งบ้าน

[ctx: shortcut window]
en: Location bar with root location
th: แถบตำแหน่งโดยแสดงตำแหน่งราก

[ctx: shortcut window]
en: Move tab left
th: ย้ายแท็บไปทางซ้าย

[ctx: shortcut window]
en: Move tab right
th: ย้ายแท็บไปทางขวา

[ctx: shortcut window]
en: Move to trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
th: การท่องดู

[ctx: shortcut window]
en: New tab
th: แท็บใหม่

[ctx: shortcut window]
en: New window
th: หน้าต่างใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Open
th: เปิด

[ctx: shortcut window]
en: Open file and close window
th: เปิดแฟ้มและปิดหน้าต่าง

[ctx: shortcut window]
en: Open in new tab
th: เปิดในแท็บใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Open in new window
th: เปิดในหน้าต่างใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Open item location (search and recent only)
th: เปิดตำแหน่งของรายการ (การค้นหาและเอกสารล่าสุดเท่านั้น)

[ctx: shortcut window]
en: Open tab
th: เปิดแท็บ

[ctx: shortcut window]
en: Open with default application
th: เปิดด้วยโปรแกรมปริยาย

[ctx: shortcut window]
en: Opening
th: การเปิด

[ctx: shortcut window]
en: Paste
th: แปะ

[ctx: shortcut window]
en: Redo
th: ทำซ้ำ

[ctx: shortcut window]
en: Refresh view
th: ปรับแสดง

[ctx: shortcut window]
en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

[ctx: shortcut window]
en: Reset zoom
th: ซูมปกติ

[ctx: shortcut window]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: shortcut window]
en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

[ctx: shortcut window]
en: Select items matching
th: เลือกรายการที่ตรงกัน

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
th: ปุ่มลัด

[ctx: shortcut window]
en: Show help
th: แสดงวิธีใช้

[ctx: shortcut window]
en: Show item properties
th: แสดงคุณสมบัติของรายการ

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide action menu
th: แสดง/ซ่อนเมนูการกระทำ

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide hidden files
th: แสดง/ซ่อนแฟ้มที่ซ่อน

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide sidebar
th: แสดง/ซ่อนแถบด้านข้าง

[ctx: shortcut window]
en: Tabs
th: แท็บ

[ctx: shortcut window]
en: Undo
th: เรียกคืน

[ctx: shortcut window]
en: View
th: มุมมอง

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
th: ซูมเข้า

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
th: ซูมออก

en: st copy)
th: )

en: th copy)
th: )

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: First
th: รายการแรก

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: Second
th: รายการที่สอง

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: Third
th: รายการที่สาม

[ctx: title]
en: Replace
th: แทนที่

[ctx: trash-icon-name]
en: 'Trash'
th: 'ถังขยะ'

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: unreadable
th: ไม่สามารถอ่านได้

en: used
th: ใช้

en: write
th: เขียน

en: “%B” can't be put in the trash. Do you want to delete it immediately?
th: ย้าย “%B” ไปลงถังขยะไม่ได้ จะลบทิ้งถาวรเลยหรือไม่?

en: “%s” contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?
th: “%s” มีซอฟต์แวร์ที่กำหนดไว้ให้เริ่มทำงานโดยอัตโนมัติ คุณต้องการให้เรียกทำงานหรือไม่?

en: “%s” could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
th: ไม่พบ “%s” แฟ้มนี้อาจจะเพิ่งถูกลบไป

en: “%s” deleted
th: ลบ “%s” แล้ว

en: “%s” is an executable text file.
th: “%s” เป็นแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: “%s” locations are not supported.
th: ไม่รองรับตำแหน่งแบบ “%s”

en: “%s” selected
th: เลือก “%s”

en: “%s” would conflict with an existing file.
th: “%s” จะเป็นชื่อที่ชนกับแฟ้มที่มีอยู่ก่อน

en: “%s” would not be a unique new name.
th: “%s” จะเป็นชื่อใหม่ที่ซ้ำกันหลายครั้ง
