zenity - en to th translation catalogue (181 entries)

en: --%s is not supported for this dialog
th: ไม่รองรับ --%s สำหรับกล่องโต้ตอบนี้

en: About zenity
th: เกี่ยวกับ zenity

en: Activate directory-only selection
th: ใช้โหมดเลือกไดเรกทอรีเท่านั้น

en: Activate save mode
th: ใช้โหมดเก็บบันทึก

en: Add a new Calendar in forms dialog
th: เพิ่มปฏิทินในกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Add a new Entry in forms dialog
th: เพิ่มช่องข้อมูลในกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Add a new List in forms dialog
th: เพิ่มกล่องเรียงรายการในกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Add a new Password Entry in forms dialog
th: เพิ่มช่องรหัสผ่านในกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Add a new combo box in forms dialog
th: เพิ่มกล่องคอมโบในกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Add a new entry
th: เพิ่มข้อความใหม่

en: Add an extra button
th: เพิ่มปุ่ม

en: Adjust the scale value
th: ปรับค่าอัตราส่วน

en: All updates are complete.
th: การอัพเดตทั้งหมดเสร็จสมบูรณ์

en: Allow changes to text
th: อนุญาตให้แก้ไขข้อความ

en: Allow multiple files to be selected
th: อนุญาตให้เลือกได้หลายแฟ้ม

en: Allow multiple rows to be selected
th: อนุญาตให้เลือกได้หลายแถว

en: An error has occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Are you sure you want to proceed?
th: คุณมั่นใจว่าจะทำต่อไปหรือไม่?

en: Auto scroll the text to the end. Only when text is captured from stdin
th: เลื่อนจอไปที่ท้ายข้อความโดยอัตโนมัติ ใช้เมื่อจับข้อความจาก stdin เท่านั้น

en: C_alendar:
th: _ปฏิทิน:

en: Calendar field name
th: ชื่อช่องข้อมูลปฏิทิน

en: Calendar options
th: ตัวเลือกสำหรับปฏิทิน

en: Calendar selection
th: เลือกวันจากปฏิทิน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Change list default search function searching for text in the middle, not on the beginning
th: เปลี่ยนฟังก์ชันค้นหาปกติของรายการให้เป็นการค้นหากลางข้อความ ไม่ใช่ต้นข้อความ

en: Color selection options
th: ตัวเลือกสำหรับการเลือกสี

en: Combo box field name
th: ชื่อช่องข้อมูลของกล่องคอมโบ

en: Confirm file selection if filename already exists
th: ยืนยันการเลือกแฟ้ม ถ้ามีแฟ้มชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้ว

en: Could not parse command from stdin
th: ไม่สามารถแจงคำสั่งจาก stdin

en: Could not parse message
th: ไม่สามารถแจงข้อความได้

en: Dismiss the dialog when 100% has been reached
th: ปลดกล่องโต้ตอบทิ้งเมื่อไปถึงที่ 100%

en: Display calendar dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบปฏิทิน

en: Display color selection dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบเลือกสี

en: Display dialog boxes from shell scripts
th: แสดงกล่องโต้ตอบจากเชลล์สริปต์

en: Display error dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบข้อผิดพลาด

en: Display file selection dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบเลือกแฟ้ม

en: Display forms dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Display info dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบแสดงข้อความ

en: Display list dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบเรียงรายการ

en: Display notification
th: แสดงการแจ้งเหตุ

en: Display password dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบรับรหัสผ่าน

en: Display progress indication dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบบอกความคืบหน้า

en: Display question dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบถามคำถาม

en: Display scale dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบปรับอัตราส่วน

en: Display text entry dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบรับข้อความ

en: Display text information dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบแจ้งเพื่อทราบ

en: Display the username option
th: แสดงตัวเลือกสำหรับชื่อผู้ใช้

en: Display warning dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบสำหรับเตือน

en: Do not enable Pango markup
th: ไม่เปิดใช้มาร์กอัปของ Pango

en: Do not enable text wrapping
th: ไม่ต้องแบ่งบรรทัด

en: Do not enable user interaction with the WebView. Only works if you use --html option
th: ไม่เปิดการโต้ตอบกับผู้ใช้ด้วย WebView ใช้ได้กับตัวเลือก --html เท่านั้น

en: Enable HTML support
th: เปิดใช้การรองรับ HTML

en: Enable an I read and agree checkbox
th: เปิดใช้กล่องกา "ฉันได้อ่านแล้วและเห็นด้วย"

en: Enable ellipsizing in the dialog text. This fixes the high window size with long texts
th: เปิดใช้การละข้อความด้วยจุดไข่ปลาในข้อความของกล่องโต้ตอบ เป็นการแก้ปัญหาหน้าต่างมีขนาดสูงเมื่อข้อความยาว

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error options
th: ตัวเลือกสำหรับการแสดงข้อผิดพลาด

en: Estimate when progress will reach 100%
th: ประเมินความคืบหน้าว่าจะเสร็จ 100% เมื่อใด

en: FILENAME
th: ชื่อแฟ้ม

en: Field name
th: ชื่อช่องข้อมูล

en: File selection options
th: ตัวเลือกสำหรับการเลือกแฟ้ม

en: Forms dialog
th: กล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Forms dialog options
th: ตัวเลือกสำหรับกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: General options
th: ตัวเลือกทั่วไป

en: Give Cancel button focus by default
th: ให้โฟกัสกับปุ่มยกเลิกโดยปริยาย

en: HEIGHT
th: ความสูง

en: Hide Cancel button
th: ซ่อนปุ่ม "ยกเลิก"

en: Hide a specific column
th: ซ่อนคอลัมน์ที่กำหนด

en: Hide the column headers
th: ซ่อนหัวคอลัมน์

en: Hide the entry text
th: ซ่อนข้อความของกล่องรับข้อความ

en: Hide value
th: ซ่อนค่า

en: ICONPATH
th: พาธของไอคอน

en: Info options
th: ตัวเลือกสำหรับการแจ้งเพื่อทราบ

en: Information
th: แจ้งเพื่อทราบ

en: Invalid value for a boolean typed hint.
    Supported values are 'true' or 'false'.
th: กำหนดค่าบูลีนไม่ถูกต้อง
    ค่าที่ใช้ได้คือ 'true' หรือ 'false' เท่านั้น

en: Kill parent process if Cancel button is pressed
th: ฆ่าโพรเซสแม่ถ้ามีการกดปุ่ม "ยกเลิก"

en: List field and header name
th: ขื่อช่องข้อมูลของกล่องเรียงรายการ

en: List of values for List
th: รายการของค่าต่างๆ ในกล่องเรียงรายการ

en: List of values for columns
th: รายชื่อหัวข้อของคอลัมน์ต่างๆ

en: List of values for combo box
th: รายชื่อของค่าต่างๆ ของกล่องคอมโบ

en: List of values separated by |
th: รายการของค่า คั่นด้วย |

en: List options
th: ตัวเลือกสำหรับการแสดงรายการ

en: Listen for commands on stdin
th: รอคำสั่งจาก stdin

en: Maximum value must be greater than minimum value.
th: ค่าสูงสุดต้องมากกว่าค่าต่ำสุด

en: Miscellaneous options
th: ตัวเลือกเบ็ดเตล็ด

en: No column titles specified for List dialog.
th: ไม่ได้กำหนดชื่อของคอลัมน์ไว้สำหรับกล่องโต้ตอบเรียงรายการ

en: Notification icon options
th: ตัวเลือกสำหรับไอคอน

en: OK
th: ตกลง

en: Open file
th: เปิดแฟ้ม

en: Password dialog options
th: ตัวเลือกสำหรับกล่องโต้ตอบรับรหัสผ่าน

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Print a specific column (Default is 1. 'ALL' can be used to print all columns)
th: พิมพ์เฉพาะคอลัมน์ที่ระบุ (ค่าปกติคือ 1 คุณสามารถใช้ 'ALL' เพื่อสั่งพิมพ์ทุกคอลัมน์ได้)

en: Print partial values
th: พิมพ์ค่าระหว่างการปรับ

en: Print version
th: แสดงรุ่น

en: Progress
th: ความคืบหน้า

en: Progress options
th: ตัวเลือกสำหรับแถบแสดงความคืบหน้า

en: Pulsate progress bar
th: แถบความคืบหน้าแบบวิ่งไปมา

en: Question
th: คำถาม

en: Question options
th: ตัวเลือกสำหรับคำถาม

en: Running...
th: กำลังดำเนินการ...

en: SEPARATOR
th: ตัวแยก

en: Scale options
th: ตัวเลือกสำหรับการปรับอัตราส่วน

en: Select a date from below.
th: เลือกวันที่จากข้างล่างนี้

en: Select items from the list
th: เลือกรายการจากบัญชีรายการ

en: Select items from the list below.
th: เลือกรายการจากบัญชีรายการข้างล่าง

en: Set a filename filter
th: กำหนดรูปแบบชื่อแฟ้ม

en: Set an URL instead of a file. Only works if you use --html option
th: กำหนด URL แทนการใช้แฟ้ม ใช้ได้กับตัวเลือก --html เท่านั้น

en: Set dialog timeout in seconds
th: กำหนดเวลาคอยของกล่องโต้ตอบ เป็นวินาที

en: Set initial percentage
th: กำหนดค่าร้อยละเริ่มต้น

en: Set initial value
th: กำหนดค่าเริ่มต้น

en: Set maximum value
th: กำหนดค่าสูงสุด

en: Set minimum value
th: กำหนดค่าต่ำสุด

en: Set output separator character
th: ตั้งตัวอักษรที่ใช้แยกข้อมูลเอาท์พุต

en: Set step size
th: กำหนดขนาดขั้นการปรับ

en: Set the calendar day
th: กำหนดวันของปฏิทิน

en: Set the calendar month
th: กำหนดเดือนของปฏิทิน

en: Set the calendar year
th: กำหนดปีของปฏิทิน

en: Set the color
th: กำหนดสี

en: Set the column header
th: กำหนดหัวคอลัมน์

en: Set the dialog icon
th: กำหนดไอคอนของกล่องโต้ตอบ

en: Set the dialog text
th: กำหนดข้อความของกล่องโต้ตอบ

en: Set the dialog title
th: ตั้งชื่อกล่องโต้ตอบ

en: Set the entry text
th: กำหนดข้อความของกล่องรับข้อความ

en: Set the filename
th: กำหนดชื่อแฟ้ม

en: Set the format for the returned date
th: กำหนดรูปแบบของวันเวลาที่รายงานกลับ

en: Set the height
th: กำหนดความสูง

en: Set the label of the Cancel button
th: กำหนดฉลากของปุ่ม "ยกเลิก"

en: Set the label of the OK button
th: กำหนดฉลากของปุ่ม "ตกลง"

en: Set the modal hint
th: กำหนดว่าเป็นกล่องโต้ตอบแบบโมดัล

en: Set the notification hints
th: กำหนดค่าต่างๆ ของการแจ้งเหตุ

en: Set the notification text
th: กำหนดข้อความของการแจ้งเหตุ

en: Set the parent window to attach to
th: กำหนดหน้าต่างแม่สำหรับหน้าต่างที่จะเปิด

en: Set the text font
th: กำหนดแบบอักษรของข้อความ

en: Set the width
th: กำหนดความกว้าง

en: Set the window icon
th: กำหนดไอคอนของหน้าต่าง

en: Show calendar options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับปฏิทิน

en: Show color selection options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการเลือกสี

en: Show error options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการแสดงข้อผิดพลาด

en: Show file selection options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการเลือกแฟ้ม

en: Show forms dialog options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับกล่องโต้ตอบแบบฟอร์ม

en: Show general options
th: แสดงตัวเลือกทั่วไป

en: Show info options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการแจ้งเพื่อทราบ

en: Show list options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการแสดงรายการ

en: Show miscellaneous options
th: แสดงตัวเลือกเบ็ดเตล็ด

en: Show notification icon options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับไอคอนในพื้นที่แจ้งเหตุ

en: Show password dialog options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับกล่องโต้ตอบรับรหัสผ่าน

en: Show progress options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับแถบแสดงความคืบหน้า

en: Show question options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับกล่องคำถาม

en: Show scale options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการปรับอัตราส่วน

en: Show text entry options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับกล่องรับข้อความ

en: Show text information options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับข้อความแจ้งเพื่อทราบ

en: Show the columns header
th: กำหนดหัวคอลัมน์

en: Show the palette
th: แสดงจานสี

en: Show warning options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับกล่องคำเตือน

en: Suppress OK and Cancel buttons
th: ซ่อนปุ่ม "ตกลง" และ"ยกเลิก"

en: TITLE
th: ชื่อ

en: Text View
th: ข้อความ

en: Text entry options
th: ตัวเลือกสำหรับการรับข้อความ

en: Text information options
th: ตัวเลือกสำหรับข้อความแจ้งเพื่อทราบ

en: This option is not available. Please see --help for all possible usages.
th: ไม่มีตัวเลือกนี้ กรุณาดู --help สำหรับวิธีใช้ทั้งหมดที่เป็นไปได้

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU Lesser General Public License for more details.
th: โปรแกรมนี้ เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ *ไม่มีการรับประกันใดๆ* ไม่มีแม้การรับประกัน *อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์* หรือ *ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ* กรุณาอ่าน GNU Lesser General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU Lesser General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: โปรแกรมนี้ เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU Lesser General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: Two or more dialog options specified
th: กรุณาระบุชนิดของกล่องโต้ตอบที่จะใช้เพียงชนิดเดียว

en: Type your password
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านของคุณ

en: Type your username and password
th: กรุณาป้อนชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ

en: Unknown hint name. Skipping.
th: พบชื่อค่ากำหนดที่ไม่รู้จัก ขอข้าม

en: Unsupported hint. Skipping.
th: พบค่ากำหนดที่ไม่รองรับ ขอข้าม

en: Use an image for the first column
th: ใช้รูปภาพสำหรับคอลัมน์แรก

en: Use check boxes for the first column
th: ใช้กล่องกากบาทสำหรับคอลัมน์แรก

en: Use radio buttons for the first column
th: ใช้ปุ่มวิทยุสำหรับคอลัมน์แรก

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Value out of range.
th: ค่าอยู่นอกขอบเขต

en: WIDTH
th: ความกว้าง

en: Warning
th: คำเตือน

en: Warning options
th: ตัวเลือกสำหรับคำเตือน

en: You must specify a dialog type. See 'zenity --help' for details
th: คุณต้องกำหนดชนิดของกล่องโต้ตอบด้วย โปรดดู 'zenity --help' สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU Lesser General Public License along with this program; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU Lesser General Public License มาพร้อมกับโปรแกรมนี้ ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA

en: You should use only one List dialog type.
th: คุณควรเลือกชนิดกล่องโต้ตอบเรียงรายการเพียงชนิดเดียว

en: Zenity notification
th: การแจ้งเหตุของ Zenity

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Enter new text:
th: _ป้อนข้อความใหม่:

en: _OK
th: _ตกลง
