eog master - en to vi translation catalogue (308 entries)

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en: %.1f (35mm film)
vi: %.1f (phim 35mm)

en: %.1f (lens)
vi: %.1f (ống kính)

en: %i × %i pixel | %i × %i pixels
vi[0]: %i x %i điểm ảnh

en: %i × %i pixel  %s    %i%% | %i × %i pixels  %s    %i%%
vi[0]: %i x %i điểm ảnh  %s    %i%%

en: %lu second | %lu seconds
vi[0]: %lu giây

en: <b>%f:</b> original filename
vi: <b>%f:</b> tên tập tin gốc

en: <b>%n:</b> counter
vi: <b>%n:</b> bộ đếm

en: A trash for “%s” couldn’t be found. Do you want to remove this image permanently?
vi: Không tìm thấy thùng rác cho “%s”. Bạn có muốn xóa bỏ vĩnh viễn ảnh này?

en: A value greater than 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
vi: Giá trị lớn hơn 0 xác định số giây hiển thị ảnh cho tới khi tự động hiển thị ảnh kế tiếp. Đặt là 0 để tắt khả năng duyệt tự động.

en: Activate fullscreen mode with double-click
vi: Kích hoạt chế độ toàn màn hình bằng cú nhấn đôi

en: Active plugins
vi: Phần bổ sung hoạt động

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Allow zoom greater than 100% initially
vi: Cho phép phóng to hơn 100% từ ban đầu

en: Aperture
vi: Khẩu độ

en: Are you sure you want to move
    the selected image to the trash? | Are you sure you want to move
    the %d selected images to the trash?
vi[0]: Bạn có chắc muốn chuyển
    %d ảnh đã chọn vào thùng rác không?

en: Are you sure you want to move
    “%s” to the trash?
vi: Bạn có chắc muốn chuyển
    “%s” vào thùng rác không?

en: Are you sure you want to remove
    the selected image permanently? | Are you sure you want to remove
    the %d selected images permanently?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa bỏ
    %d ảnh đã chọn vĩnh viễn không?

en: Are you sure you want to remove
    “%s” permanently?
vi: Bạn có chắc muốn xóa
    “%s” vĩnh viễn không?

en: As _background
vi: Dùng màu _nền

en: As check _pattern
vi: Dùng kiểu ô bàn _cờ

en: As custom c_olor:
vi: Dùng màu tự _chọn:

en: As custom color:
vi: Dùng màu tự chọn:

en: At least two file names are equal.
vi: Ít nhất hai tên tập tin bị trùng.

en: Automatic orientation
vi: Tự động định hướng

en: Background
vi: Nền

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Both
vi: Cả hai

en: Browse and rotate images
vi: Duyệt và xoay ảnh

en: Bytes
vi: Byte

en: C_enter:
vi: Trung tâ_m:

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Changes the visibility of the image gallery pane in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của khung trưng bày ảnh trên cửa sổ hiện thời

en: Choose a folder
vi: Chọn thư mục

en: Close _without Saving
vi: Đóng _không lưu

en: Close main window without asking to save changes.
vi: Đóng cửa sổ chính mà không hỏi lưu.

en: Color for Transparent Areas
vi: Màu trong vùng trong suốt

en: Could not display help for Image Viewer
vi: Không thể hiển thị trợ giúp cho Mắt GNOME

en: Could not load image “%s”.
vi: Không thể tải ảnh “%s”.

en: Could not save image “%s”.
vi: Không thể lưu ảnh “%s”.

en: Couldn’t access trash.
vi: Không thể truy cập thùng rác.

en: Couldn’t allocate memory for loading JPEG file
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ để tải ảnh JPEG

en: Couldn’t create temporary file for saving: %s
vi: Không thể tạo tập tin tạm để lưu: %s

en: Couldn’t delete file
vi: Không thể xóa tập tin

en: Couldn’t retrieve image file
vi: Không thể khôi phục tập tin ảnh

en: Couldn’t retrieve image file information
vi: Không thể khôi phục thông tin tập tin ảnh

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Date in statusbar
vi: Ngày trên thanh trạng thái

en: Delay in seconds until showing the next image
vi: Thời gian chờ (giây) tới khi hiện ảnh tiếp theo

en: Details
vi: Chi tiết

en: Determines how transparency should be indicated. Valid values are CHECK_PATTERN, COLOR and NONE. If COLOR is chosen, then the trans-color key determines the color value used.
vi: Xác định cách chỉ thị trạng thái trong suốt. Giá trị hợp lệ là CHECK_PATTERN (ô bàn cờ), COLOR (màu sắc) và NONE (không). Nếu chọn COLOR, khóa "trans-color" sẽ xác định giá trị màu được dùng.

en: Disable image gallery
vi: Tắt trưng bày ảnh

en: Do _not ask again during this session
vi: Đừng _hỏi lại trong phiên làm việc này

en: EXIF not supported for this file format.
vi: Không hỗ trợ EXIF cho định dạng tập tin này.

en: E_xpand images to fit screen
vi: _Mở rộng ảnh để vừa khít màn hình

en: East
vi: Đông

en: Enlarge the image
vi: Phóng to ảnh

en: Error launching System Settings:
vi: Lỗi khởi động cài đặt hệ thống:

en: Error on deleting image %s
vi: Gặp lỗi khi xóa bỏ ảnh %s

en: Error printing file:
    %s
vi: Gặp lỗi khi in tập tin:
    %s

en: Exposure
vi: Phơi sáng

en: Extrapolate Image
vi: Ngoại suy ảnh

en: File Name Preview
vi: Xem trước theo tên tập tin

en: File Path Specifications
vi: Đặc tả đường dẫn tập tin

en: File Size
vi: Kích thước tập tin

en: File format is unknown or unsupported
vi: Định dạng tập tin không rõ hay không được hỗ trợ

en: Fit the image to the window
vi: Ảnh vừa khít cửa sổ

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Folder
vi: Thư mục

en: Fullscreen with double-click
vi: Toàn màn hình bằng cú nhấn chuột kép

en: GNOME Image Viewer
vi: Bộ xem ảnh GNOME

en: GPS Data
vi: Dữ liệu GPS

en: Go to the first image of the gallery
vi: Đến ảnh đầu tiên trong tập ảnh

en: Go to the last image of the gallery
vi: Đến ảnh cuối trong tập ảnh

en: Go to the next image of the gallery
vi: Đến ảnh kế tiếp trong tập ảnh

en: Go to the previous image of the gallery
vi: Quay về ảnh trước đó trong tập ảnh

en: Hide sidebar
vi: Ẩn thanh bên

en: Horizontal
vi: Ngang

en: If activated and no image is loaded in the active window, the file chooser will display the user’s pictures folder using the XDG special user directories. If deactivated or the pictures folder has not been set up, it will show the current working directory.
vi: Nếu kích hoạt và không tải ảnh nào, trình chọn tập tin sẽ hiển thị thư mục ảnh của người dùng theo đặc tả XDG. Nếu bỏ kích hoạt hoặc thư mục ảnh chưa được tạo, hiện ảnh trong thư mục hiện tại.

en: If activated, Eye of GNOME won’t ask for confirmation when moving images to the trash. It will still ask if any of the files cannot be moved to the trash and would be deleted instead.
vi: Nếu kích hoạt, Mắt GNOME sẽ không hỏi xác nhận khi cho ảnh vào thùng rác. Sẽ vẫn hỏi nếu bất kỳ ảnh nào không thể đưa vào thùng rác và sẽ bị xóa.

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
vi: Nếu khóa trong suốt có giá trị COLOR (màu sắc), khóa này sẽ xác định màu được dùng để biểu thị trạng thái trong suốt.

en: If this is active, the color set by the background-color key will be used to fill the area behind the image. If it is not set, the current GTK+ theme will determine the fill color.
vi: Nếu bật, màu từ khóa background-color sẽ được dùng để tô nền ảnh. Nếu tắt, sắc thái GTK+ sẽ quyết định màu nền.

en: If this is set to FALSE small images will not be stretched to fit into the screen initially.
vi: Nếu đặt là FALSE (sai), ảnh nhỏ sẽ không được kéo to ra để vừa màn hình ngay từ đầu.

en: If you don’t save, all your changes will be lost.
vi: Nếu không lưu, tất cả thay đổi sẽ bị mất.

en: If you don’t save, your changes will be lost.
vi: Nếu không lưu, các thay đổi sẽ bị mất.

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Data
vi: Dữ liệu ảnh

en: Image Enhancements
vi: Tăng cường ảnh

en: Image Prope_rties
vi: Th_uộc tính ảnh

en: Image Settings
vi: Cài đặt ảnh

en: Image Taking Conditions
vi: Điều kiện chụp ảnh

en: Image View
vi: Ô xem ảnh

en: Image Viewer
vi: Xem ảnh

en: Image Viewer also allows to view the images in a fullscreen slideshow mode or set an image as the desktop wallpaper. It reads the camera tags to automatically rotate your images in the correct portrait or landscape orientation.
vi: Trình xem ảnh cũng cho phép xem các ảnh ở chế độ trình diễn toàn màn hình hay đặt một ảnh làm ảnh nền cho màn hình. Nó đọc thẻ của máy ảnh để tự động quay ảnh của bạn theo hướng đứng hay ngang cho phù hợp.

en: Image Viewer could not determine a supported writable file format based on the filename.
vi: Mắt GNOME không thể xác định định dạng ghi được hỗ trợ dựa vào tên tập tin.

en: Image Viewer is the official image viewer for the GNOME desktop. It integrates with the GTK look and feel of GNOME, and supports many image formats for viewing single images or images in a collection.
vi: Trình xem ảnh là ứng dụng xem ảnh chính thức dành cho môi trường máy tính để bàn GNOME. Nó thống nhất với “xem và cảm nhận” GTK+ của GNOME, và hỗ trợ nhiều định dạng ảnh khác nhau để xem từng ảnh hay nhiều ảnh trong một bộ sưu tập.

en: Image Zoom
vi: Phóng ảnh

en: Image _Gallery
vi: _Bộ sưu tập ảnh

en: Image gallery pane position. Set to 0 for bottom; 1 for left; 2 for top; 3 for right.
vi: Vị trí ô cửa sổ trưng bày ảnh. Đặt thành: 0 (bên dưới), 1 (bên trái), 2 (bên trên) hay 3 (bên phải).

en: Image loading failed.
vi: Gặp lỗi khi tải ảnh.

en: Inches
vi: Insơ

en: Interpolate Image
vi: Nội suy ảnh

en: Leave fullscreen mode
vi: Rời bỏ chế độ hiển thị toàn màn hình

en: List of active plugins. It doesn’t contain the “Location” of the active plugins. See the .eog-plugin file for obtaining the “Location” of a given plugin.
vi: Danh sách các phần bổ sung còn hoạt động. Nó không chứa “Vị trí” của phần bổ sung hoạt động. Xem tập tin “.eog-plugin” để tìm “Vị trí” của từng phần bổ sung.

en: Loop through the image sequence
vi: Lặp lại cảnh ảnh

en: Maker Note
vi: Ghi chú của nhà sản xuất

[ctx: MessageArea]
en: Hi_de
vi: Ẩ_n

en: Metering
vi: Chế độ đo

en: Millimeters
vi: Mi-li-mét

en: Move to _Trash
vi: Chuyển vào _thùng rác

en: Name
vi: Tên

en: No image loaded.
vi: Chưa tải ảnh nào.

en: No images found in “%s”.
vi: Không tìm thấy ảnh trong “%s”.

en: None
vi: Không có

en: North
vi: Bắc

en: Not Available
vi: Hiện không sẵn có

en: Op_en With…
vi: Mở _bằng…

en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: Open Image
vi: Mở ảnh

en: Open _With…
vi: Mở bằn_g…

en: Open in a single window, if multiple windows are open the first one is used
vi: Mở trong cửa sổ đơn, nếu có nhiều cửa sổ, dùng cửa sổ đầu

en: Open in fullscreen mode
vi: Mở trong chế độ toàn màn hình

en: Open in slideshow mode
vi: Mở trong chế độ trình chiếu ảnh

en: Open with _Document Viewer
vi: Mở bằng bộ Xem tài liệu

en: Opening image “%s”
vi: Đang mở ảnh "%s"

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Other
vi: Khác

en: Page Setup
vi: Cài đặt giấy

en: Pause or resume the slideshow
vi: Tạm dừng hoặc tiếp tục trình chiếu

en: Picture;Slideshow;Graphics;
vi: Picture;Hình;ảnh;Hinh;Anh;Slideshow;Trình;diễn;Trinh;Dien;Graphics;Đồ;họa;họa;Do;Hoa;

en: Please try a different file extension like .png or .jpg.
vi: Hãy thử phần mở rộng tập tin khác, v.d. .png hay .jpg.

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: Position
vi: Vị trí

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Presenter
vi: Thuyết trình

en: Preview
vi: Xem thử

en: Prope_rties
vi: Th_uộc tính

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Reload Image
vi: Tải lại ảnh

en: Reload current image
vi: Tải lại ảnh hiện tại

en: Rename from:
vi: Đổi tên từ:

en: Rotate Counter_clockwise
vi: Xoay ngượ_c chiều kim đồng hồ

en: Rotate the image 90 degrees to the left
vi: Quay ảnh 90 độ sang trái

en: Rotate the image 90 degrees to the right
vi: Quay ảnh 90 độ sang phải

en: Run “%s --help” to see a full list of available command line options.
vi: Chạy lệnh “%s --help” để xem danh sách tất cả các tùy chọn dòng lệnh.

en: S_elect the images you want to save:
vi: _Chọn ảnh bạn muốn lưu:

en: S_ide Pane
vi: Khung _lề

en: S_tatus Bar
vi: Thanh t_rạng thái

en: Save As
vi: Lưu ảnh bằng tên mới

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: Save _As
vi: Lư_u dạng

en: Save _As…
vi: Lưu _dạng…

en: Save changes to image “%s” before closing?
vi: Lưu thay đổi vào ảnh "%s" trước khi đóng nhé?

en: Saving image locally…
vi: Đang lưu ảnh cục bộ…

en: Saving image “%s” (%u/%u)
vi: Đang lưu ảnh “%s” (%u/%u)

en: Scroll wheel zoom
vi: Bánh xe cuộn thu/phóng

en: Sequence
vi: Tuần tự

en: Set as Wa_llpaper
vi: Đặt làm ả_nh nền

en: Sho_w
vi: _Hiển thị

en: Show Containing _Folder
vi: Hiện thư mục _chứa ảnh

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Show Presen_ter
vi: Hiển thị _thuyết trình

en: Show the application’s version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Show the current image in fullscreen mode
vi: Hiện ảnh hiện thời trong chế độ toàn màn hình

en: Show the folder which contains this file in the file manager
vi: Hiện thư mục chứa tập tin này với trình quản lý tập tin

en: Show the image at its normal size
vi: Hiện ảnh đúng kích thước thật

en: Show/Hide the image gallery pane scroll buttons.
vi: Hiện/ẩn nút cuộn ở khung trưng bày ảnh.

en: Show/Hide the image gallery pane.
vi: Hiện/ẩn khung trưng bày bộ sưu tập ảnh.

en: Show/Hide the window side pane.
vi: Hiện/ẩn khung lề cửa sổ.

en: Show/Hide the window statusbar.
vi: Hiện/ẩn thanh trạng thái cửa sổ.

en: Shows the image date in the window statusbar
vi: Hiển thị ngày tháng của ảnh trên thanh trạng thái của cửa sổ

en: Shrink or enlarge the current image
vi: Co hay giãn ảnh hiện tại

en: Shrink the image
vi: Co ảnh

en: Size
vi: Cỡ

en: Sli_deshow
vi: Trình chiế_u ảnh

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Smooth images when zoomed _in
vi: Làm mịn ảnh kh_i thu nhỏ

en: Smooth images when zoomed _out
vi: Làm mịn ảnh khi thu phóng t_o

en: Some of the selected images can’t be moved to the trash and will be removed permanently. Are you sure you want to proceed?
vi: Một số ảnh đã chọn không thể chuyển được vào thùng rác và sẽ bị xóa bỏ vĩnh viễn. Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: South
vi: Nam

en: Start a new instance instead of reusing an existing one
vi: Khởi chạy một tiến trình mới thay vì dùng lại tiến trình đang chạy

en: Supported image files
vi: Tập tin ảnh được hỗ trợ

en: Tag
vi: Thẻ

en: Taken on
vi: Chụp vào

en: Temporary file creation failed.
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin tạm.

en: The GNOME image viewer.
vi: Bộ xem ảnh GNOME.

en: The color that is used to fill the area behind the image. If the use-background-color key is not set, the color is determined by the active GTK+ theme instead.
vi: Màu được dùng làm nền ảnh. Nếu không đặt khóa use-background-color, màu sẽ do sắc thái GTK+ xác định.

en: The given locations contain no images.
vi: Các vị trí đã cho không chứa ảnh.

en: The image whose printing properties will be set up
vi: Ảnh có thuộc tính in sẽ được cài đặt

en: The image “%s” has been modified by an external application. Would you like to reload it?
vi: Ảnh "%s" đã bị sửa đổi bởi ứng dụng khác. Bạn có muốn tải lại không?

en: The image “%s” has been set as Desktop Background. Would you like to modify its appearance?
vi: Ảnh “%s” đã được dùng làm ảnh nền màn hình. Bạn có muốn thay đổi cách thể hiện không?

en: The information for the page where the image will be printed
vi: Thông tin cho trang nơi ảnh sẽ được in

en: The multiplier to be applied when using the mouse scroll wheel for zooming. This value defines the zooming step used for each scroll event. For example, 0.05 results in a 5% zoom increment for each scroll event and 1.00 result in a 100% zoom increment.
vi: Số nhân được áp dụng khi sử dụng bánh xe cuộn trên chuột để phóng to hay thu nhỏ. Giá trị này xác định bước phóng/thu dùng cho mỗi sự kiện cuộn. Chẳng hạn, giá trị 0.05 phóng to theo 5% mỗi sự kiện cuộn, còn giá trị 1.00 phóng to theo 100%.

en: There is %d image with unsaved changes. Save changes before closing? | There are %d images with unsaved changes. Save changes before closing?
vi[0]: Có %d ảnh chưa lưu. Lưu trước khi đóng nhé?

en: This image contains multiple pages. Image Viewer displays only the first page.
    Do you want to open the image with the Document Viewer to see all pages?
vi: Ảnh này chứa nhiều trang. Bộ xem ảnh chỉ có thể hiển thị trang đầu.
    Bạn có thực sự muốn mở ảnh bằng bộ Xem tài liệu để xem tất cả các trang?

en: This image contains multiple pages. Image Viewer displays only the first page.
    You may want to install the Document Viewer to see all pages.
vi: Ảnh này chứa nhiều trang. Bộ xem ảnh chỉ có thể hiển thị trang đầu.
    Bạn có lẽ nên cài đặt bộ Xem tài liệu để xem tất cả các trang.

en: Time
vi: Giờ

en: To:
vi: Đến:

en: Transformation failed.
vi: Gặp lỗi khi chuyển dạng.

en: Transformation on unloaded image.
vi: Chuyển dạng trên ảnh đã bỏ tải.

en: Transparency color
vi: Màu trong suốt

en: Transparency indicator
vi: Chỉ thị trong suốt

en: Transparent Parts
vi: Phần trong suốt

en: Trash images without asking
vi: Cho vào thùng rác không cần hỏi

en: Type
vi: Kiểu

en: Unknown
vi: Không biết

en: Use a custom background color
vi: Dùng màu nền riêng

en: Value
vi: Giá trị

en: Vertical
vi: Dọc

en: Viewing a slideshow
vi: Xem trình chiếu

en: West
vi: Tây

en: Whether the file chooser should show the user’s pictures folder if no images are loaded.
vi: Có hiện thư mục ảnh của người dùng khi không tải ảnh hay không.

en: Whether the image gallery pane should be resizable.
vi: Có cho phép thay đổi kích thước ô tập hợp ảnh hay không.

en: Whether the image should be extrapolated on zoom-in. This leads to blurry quality and is somewhat slower than non-extrapolated images.
vi: Có ngoại suy ảnh khi phóng to hay không. Tính năng này giúp nâng cao chất lượng ảnh, nhưng chạy chậm hơn ảnh không ngoại suy.

en: Whether the image should be interpolated on zoom-out. This leads to better quality but is somewhat slower than non-interpolated images.
vi: Có nội suy ảnh khi thu nhỏ hay không. Tính năng này giúp nâng cao chất lượng ảnh, nhưng chạy chậm hơn ảnh không nội suy.

en: Whether the image should be rotated automatically based on EXIF orientation.
vi: Có tự động xoay ảnh dựa vào hướng lưu trong EXIF hay không.

en: Whether the scroll wheel should be used for zooming.
vi: Có dùng bánh xe cuộn để phóng to/thu nhỏ hay không.

en: Whether the sequence of images should be shown in an endless loop.
vi: Có hiển thị cảnh ảnh trong vòng lặp vô hạn hay không.

en: XMP Other
vi: XMP Khác

en: XMP Rights Management
vi: Quản lý bản quyền XMP

en: You do not have the permissions necessary to save the file.
vi: Bạn không có quyền lưu tập tin.

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom multiplier
vi: Số nhân phóng/thu

en: [FILE…]
vi: [TẬP TIN…]

en: _About Image Viewer
vi: _Giới thiệu bộ xem ảnh

en: _Automatic orientation
vi: Tự động định _hướng

en: _Best Fit
vi: _Vừa khít

en: _Best fit
vi: _Vừa khít

en: _Bottom:
vi: _Dưới:

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Destination folder:
vi: Thư mục đíc_h:

en: _Filename format:
vi: Định dạng tên tậ_p tin:

en: _First Image
vi: Ảnh đầ_u tiên

en: _Height:
vi: _Cao:

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Image Gallery
vi: _Bộ sưu tập ảnh

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Last Image
vi: Ảnh c_uối cùng

en: _Leave Fullscreen
vi: _Rời toàn màn hình

en: _Left:
vi: T_rái:

en: _Loop sequence
vi: Quay _vòng

en: _Next Image
vi: Ảnh _tiếp

en: _Normal Size
vi: _Cỡ bình thường

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open Background Preferences
vi: _Mở Tùy thích nền

en: _Open…
vi: _Mở…

en: _Previous Image
vi: Ảnh t_rước

en: _Print…
vi: _In…

en: _Reload
vi: _Tải lại ảnh

en: _Replace spaces with underscores
vi: _Thay thế dấu cách bằng dấu gạch dưới

en: _Right:
vi: _Phải:

en: _Rotate Clockwise
vi: Xoay _xuôi chiều kim đồng hồ

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Scaling:
vi: Tỉ _lệ:

en: _Start counter at:
vi: _Bắt đầu đếm từ:

en: _Time between images:
vi: _Thời gian chờ giữa các ảnh:

en: _Top:
vi: _Trên:

en: _Unit:
vi: Đơn _vị:

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: _Yes
vi: _Có

en: _Zoom In
vi: Phóng _to

en: as is
vi: như thế

[ctx: shortcut window]
en: Actual size
vi: Kích cỡ thật

[ctx: shortcut window]
en: Best fit
vi: Vừa khít

[ctx: shortcut window]
en: Browsing Images
vi: Duyệt ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Close all windows
vi: Đóng mọi cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Close the current window
vi: Đóng cửa sổ hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Common
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Copy to clipboard
vi: Chép vào clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Delete image permanently
vi: Xóa hình ảnh vĩnh viễn

[ctx: shortcut window]
en: Enter/Leave fullscreen
vi: Vào/Rời toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Go to a random image in the folder
vi: Đến ảnh kế ngẫu nhiên trong thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Go to the first image in the folder
vi: Đến ảnh đầu tiên trong thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Go to the last image in the folder
vi: Đến ảnh cuối trong thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next image in the folder
vi: Đến ảnh kế tiếp trong thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous image in the folder
vi: Quay về ảnh trước đó trong thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng rác

[ctx: shortcut window]
en: Open an image file
vi: Mở tập tin ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Open the application manual
vi: Trợ giúp về ứng dụng này

[ctx: shortcut window]
en: Pause slideshow
vi: Tạm dừng trình chiếu

[ctx: shortcut window]
en: Print the current image
vi: In ảnh hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Rotate clockwise
vi: Xoay xuôi chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Rotate counterclockwise
vi: Xoay ngược chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Rotation
vi: Xoay

[ctx: shortcut window]
en: Save the image
vi: Lưu ảnh lại

[ctx: shortcut window]
en: Save the image with a new file name
vi: Lưu ảnh được chọn với tên tập tin mới

[ctx: shortcut window]
en: Scroll down in a large image
vi: Cuộn xuống trong một ảnh lớn

[ctx: shortcut window]
en: Scroll left in a large image
vi: Cuộn sang trái trong một ảnh lớn

[ctx: shortcut window]
en: Scroll right in a large image
vi: Cuộn sang phải trong một ảnh lớn

[ctx: shortcut window]
en: Scroll up in a large image
vi: Cuộn lên trong một ảnh lớn

[ctx: shortcut window]
en: Scrolling
vi: Cuộn

[ctx: shortcut window]
en: Set the image as desktop background
vi: Đặt ảnh làm nền màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Show image properties in sidebar
vi: Hiện hộp thoại thuộc tính ảnh ở khung bên

[ctx: shortcut window]
en: Show presenter with separate controls
vi: Hiển thị bộ thuyết trình với các điều khiển riêng

[ctx: shortcut window]
en: Show/Hide the application menu
vi: Hiện/Ẩn trình đơn ứng dụng

[ctx: shortcut window]
en: Show/Hide the image gallery
vi: Hiện/ẩn bộ sưu tập ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Show/Hide the sidebar
vi: Hiện/ẩn thanh bên

[ctx: shortcut window]
en: Start/Stop slideshow
vi: Bắt đầu/dừng trình chiếu ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Undo
vi: Hồi lại

[ctx: shortcut window]
en: Zoom
vi: Thu phóng

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
vi: Phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
vi: Thu nhỏ
