evolution 1.4 GNOME TRUNK - en to vi translation catalogue (4190 entries)

en: 
    
    Search for the Contact
    
    or double-click here to create a new Contact.
vi: 
    
    Tìm kiếm liên lạc,
    
    hay nhấp đúp vào đây để tạo liên lạc mới.

en: 
    
    Search for the Contact.
vi: 
    
    Tìm kiếm liên lạc.

en: 
    
    Searching for the Contacts...
vi: 
    
    Đang tìm kiếm các Liên lạc...

en: 
    
    There are no items to show in this view.
vi: 
    
    Không có mục nào để xem trong khung nhìn này.

en: 
    
    There are no items to show in this view.
    
    Double-click here to create a new Contact.
vi: 
    
    Không có mục nào để xem trong khung nhìn này.
    
    Nhấp đúp vào đây để tạo liên lạc mới.

en:  (Completed
vi:  (Hoàn tất

en:  (Due
vi:  (Đến hạn

en:  There are few attachments getting downloaded. Sending the mail will cause the mail to be sent without those pending attachments
vi: Hiện thời đang tải một số đính kèm về. Gửi thư này sẽ gửi nó không có những đính kèm treo.

en:  to
vi:  tới

en: "Check Junk" Failed
vi: Lỗi kiểm tra thư rác

en: "Report Junk" Failed
vi: Lỗi thông báo thư rác

en: "Report Not Junk" Failed
vi: Lỗi thông báo không phải thư rác

en: % Complete
vi: % hoàn tất

en: % Completed
vi: % hoàn tất

en: %02i minute divisions
vi: lệch %02i phút

en: %A, %B %e
vi: %A, %e %B

en: %A, %B %e %H:%M
vi: %A, %e %B %H:%M

en: %A, %B %e %H:%M:%S
vi: %A, %e %B %H:%M:%S

en: %A, %B %e %l:%M %p
vi: %A, %e %B %l:%M %p

en: %A, %B %e %l:%M:%S %p
vi: %A, %e %B %l:%M:%S %p

en: %A, %B %e, %Y
vi: %A, %e %B, %Y

en: %A, %B %e, %Y %H:%M
vi: %A, %e %B, %Y %H:%M

en: %A, %B %e, %Y %H:%M:%S
vi: %A, %e %B, %Y %H:%M:%S

en: %A, %B %e, %Y %l:%M %p
vi: %A, %e %B, %Y %l:%M %p

en: %A, %B %e, %Y %l:%M:%S %p
vi: %A, %e %B, %Y %l:%M:%S %p

en: %a %m/%d/%Y %H:%M:%S
vi: %a %d/%m/%Y %H:%M:%S

en: %a %m/%d/%Y %I:%M:%S %p
vi: %a %d/%m/%Y %I:%M:%S %p

en: %b %d %Y
vi: %d %b %Y

en: %b %d %l:%M %p
vi: %d %b %l:%M %p

en: %d attached message | %d attached messages
vi[0]: %d thư đính kèm

en: %d contact | %d contacts
vi[0]: %d liên lạc

en: %d day | %d days
vi[0]: %d ngày

en: %d day before appointment | %d days before appointment
vi[0]: %d ngày trước cuộc hẹn

en: %d deleted | %d deleted
vi[0]: %d bị xoá

en: %d draft | %d drafts
vi[0]: %d nháp

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d hour before appointment | %d hours before appointment
vi[0]: %d giờ trước cuộc hẹn

en: %d junk | %d junk
vi[0]: %d thư rác

en: %d memo | %d memos
vi[0]: %d ghi nhớ

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d minute before appointment | %d minutes before appointment
vi[0]: %d phút trước cuộc hẹn

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %d selected
vi: %d đã chọn

en: %d selected,  | %d selected,
vi[0]: %d đã chọn,

en: %d sent | %d sent
vi[0]: %d đã gửi

en: %d task | %d tasks
vi[0]: %d tác vụ

en: %d total | %d total
vi[0]: tổng cộng %d

en: %d unread,  | %d unread,
vi[0]: %d chưa đọc,

en: %d unsent | %d unsent
vi[0]: %d chưa gửi

en: %d week | %d weeks
vi[0]: %d tuần

en: %s  You have made changes. Forget those changes and close the editor?
vi: %s  Bạn đã tạo ra một vài thay đổi. Bỏ qua những thay đổi này và đóng bộ biên soạn sao không?

en: %s  You have made changes. Forget those changes and update the editor?
vi: %s  Bạn đã tạo ra vài thay đổi. Bỏ qua những thay đổi này và cập nhật bộ biên soạn không?

en: %s  You have made no changes, close the editor?
vi: %s  Bạn chưa thay đổi gì, đóng bộ sửa không?

en: %s  You have made no changes, update the editor?
vi: %s  Bạn chưa thay đổi gì, còn cập nhật bộ sửa không?

en: %s %s after the end of the appointment
vi: %s %s sau khi kết thúc cuộc hẹn

en: %s %s after the start of the appointment
vi: %s %s sau khi bắt đầu cuộc hẹn

en: %s %s before the end of the appointment
vi: %s %s trước khi kết thúc cuộc hẹn

en: %s %s before the start of the appointment
vi: %s %s trước khi bắt đầu cuộc hẹn

en: %s (%d item) | %s (%d items)
vi[0]: %s (%d mục)

en: %s (%d%% complete)
vi: %s (%d%% hoàn tất)

en: %s (cancelled)
vi: %s (bị huỷ)

en: %s (cancelling)
vi: %s (đang huỷ)

en: %s (completed)
vi: %s (hoàn tất)

en: %s (waiting)
vi: %s (đang chờ)

en: %s at %s
vi: %s lúc %s

en: %s at the end of the appointment
vi: %s lúc kết thúc cuộc hẹn

en: %s at the start of the appointment
vi: %s lúc bắt đầu cuộc hẹn

en: %s attachment
vi: Đính kèm %s

en: %s authentication failed
vi: Lỗi xác thực %s

en: %s for an unknown trigger type
vi: %s cho kiểu gây ra lạ

en: %s has assigned you a task:
vi: %s đã phân công bạn cho tác vụ sau:

en: %s has canceled the following assigned task:
vi: %s đã hủy bỏ tác vụ đã phân công sau:

en: %s has canceled the following meeting:
vi: %s đã hủy bỏ cuộc họp sau:

en: %s has canceled the following shared memo:
vi: %s đã hủy bỏ bản ghi nhớ dùng chung sau:

en: %s has declined the following assigned task:
vi: %s đã từ chối tác vụ được phân công sau:

en: %s has declined the following meeting changes:
vi: %s> đã từ chối những thay đổi cuộc họp sau:

en: %s has delegated the following meeting to you:
vi: %s đã ủy nhiệm cuộc họp sau cho bạn:

en: %s has proposed the following meeting changes:
vi: %s> đã đề nghị những thay đổi cuộc họp sau:

en: %s has proposed the following task assignment changes:
vi: %s đã đề nghị những thay đổi phân công tác vụ sau:

en: %s has published the following meeting information:
vi: %s đã công bố tin tức cuộc họp sau:

en: %s has published the following memo:
vi: %s đã công bố bản ghi nhớ sau:

en: %s has published the following task:
vi: %s đã công bố tác vụ sau:

en: %s has sent back the following assigned task response:
vi: %s đã trả lời tác vụ đã phân công sau:

en: %s has sent back the following meeting response:
vi: %s đã trả lời về cuộc họp sau:

en: %s mailing list
vi: Hộp thư chung %s

en: %s requests the assignment of %s to the following task:
vi: %s yêu cầu phân công %s cho tác vụ sau:

en: %s requests your presence at the following meeting:
vi: %s yêu cầu sự hiện diện của bạn tại cuộc họp sau:

en: %s through %s has assigned you a task:
vi: %s thông qua %s đã phân công bạn cho tác vụ sau:

en: %s through %s has canceled the following assigned task:
vi: %s thông qua %s đã hủy bỏ tác vụ đã phân công sau:

en: %s through %s has canceled the following meeting:
vi: %s thông qua %s đã hủy bỏ cuộc họp sau:

en: %s through %s has canceled the following shared memo:
vi: %s thông qua %s đã hủy bỏ bản ghi nhớ dùng chung sau:

en: %s through %s has declined the following assigned task:
vi: %s thông qua %s đã từ chối tác vụ được phân công sau:

en: %s through %s has declined the following meeting changes:
vi: %s thông qua %s đã từ chối những thay đổi cuộc họp sau:

en: %s through %s has proposed the following meeting changes.
vi: %s thông qua %s đã đề nghị những thay đổi cuộc họp sau.

en: %s through %s has proposed the following task assignment changes:
vi: %s thông qua %s đã đề nghị những thay đổi phân công tác vụ sau:

en: %s through %s has published the following meeting information:
vi: %s thông qua %s đã công bố tin tức cuộc họp sau:

en: %s through %s has published the following memo:
vi: %s thông qua %s đã công bố bản ghi nhớ sau:

en: %s through %s has published the following task:
vi: %s thông qua %s đã công bố tác vụ sau:

en: %s through %s has sent back the following assigned task response:
vi: %s thông qua %s đã trả lời tác vụ đã phân công sau:

en: %s through %s has sent back the following meeting response:
vi: %s thông qua %s đã trả lời về cuộc họp sau:

en: %s through %s requests your presence at the following meeting:
vi: %s thông qua %s yêu cầu sự hiện diện của bạn tại cuộc họp sau:

en: %s through %s wishes to add to an existing meeting:
vi: %s thông qua %s muốn thêm vào một cuộc họp đã có:

en: %s through %s wishes to add to an existing memo:
vi: %s thông qua %s muốn thêm vào một bản ghi nhớ đã có:

en: %s through %s wishes to add to an existing task:
vi: %s thông qua %s muốn thêm vào tác vụ đã có:

en: %s through %s wishes to receive the latest information for the following assigned task:
vi: %s thông qua %s muốn nhận tin tức về tác vụ đã phân công sau:

en: %s through %s wishes to receive the latest information for the following meeting:
vi: %s thông qua %s muốn nhận tin tức mới nhất về cuộc họp sau:

en: %s wishes to add to an existing meeting:
vi: %s muốn thêm vào một cuộc họp đã có:

en: %s wishes to add to an existing memo:
vi: %s muốn thêm vào một bản ghi nhớ đã có:

en: %s wishes to add to an existing task:
vi: %s muốn thêm vào tác vụ đã có:

en: %s wishes to receive the latest information for the following assigned task:
vi: %s muốn nhận tin tức về tác vụ đã phân công sau:

en: %s wishes to receive the latest information for the following meeting:
vi: %s> muốn nhận tin tức mới nhất về cuộc họp sau:

en: %s'%s' has an invalid format
vi: %s'%s' có định dạng không hợp lệ

en: %s'%s' is empty
vi: %s'%s' là rỗng

en: %s: %s (%d item) | %s: %s (%d items)
vi[0]: %s: %s (%d mục)

en: %s: --force-online and --offline cannot be used together.
      Run '%s --help' for more information.
vi: %s: hai tùy chọn --force-online (buộc trực tuyến) và --force-offline (buộc ngoại tuyến) không thể được dùng chung.
      Hãy dùng lệnh '%s --help' (trợ giúp) để biết thêm thông tin.

en: %s: --online and --offline cannot be used together.
      Run '%s --help' for more information.
vi: %s: hai tùy chọn --online (trực tuyến) và --offline (ngoại tuyến) không thể được dùng chung.
      Hãy dùng lệnh %s --help (trợ giúp) để biết thêm thông tin.

en: %u and %d will be replaced by user and domain from the email address.
vi: %u và %d sẽ được thay thế bằng người dùng và tên miền từng từ địa chỉ thư.

en: '%s' cannot be a future date
vi: '%s' không thể là ngày trong tương lai

en: '%s' has an invalid format
vi: '%s' có định dạng không hợp lệ

en: '{0}' does not support assigned tasks, please select a different task list.
vi: '{0}' không hỗ trợ tác vụ được gán, vui lòng chọn danh mục tác vụ khác.

en: '{0}' has delegated the meeting. Do you want to add the delegate '{1}'?
vi: '{0}' đã ủy nhiệm cuộc họp này. Bạn có muốn thêm người ủy nhiệm '{1}' không?

en: '{0}' is a read-only address book and cannot be modified. Please select a different address book from the side bar in the Contacts view.
vi: '{0}' là một sổ địa chỉ chỉ-đọc nên không sửa đổi được. Hãy chọn một sổ địa chỉ khác trong khung lề của ô Xem Liên Lạc.

en: '{0}' is a read-only calendar and cannot be modified. Please select a different calendar that can accept appointments.
vi: '{0}' là một lịch chỉ-đọc thì không sửa đổi được. Hãy chọn một lịch khác mà có khả năng chấp nhận cuộc hẹn.

en: (Ascending)
vi: (Tăng dần)

en: (Descending)
vi: (Giảm dần)

en: (No Subject)
vi: (Không chủ đề)

en: (Shown in a Day View)
vi: (Hiện trong một ô xem ngày)

en: (Unknown Filename)
vi: (Tên tập tin không biết)

en: (no subject)
vi: (không chủ đề)

en: (no suggestions)
vi: (không gợi ý)

en: * No Summary *
vi: * Không có bản tóm tắt *

en: - The Evolution PIM and Email Client
vi: — Ứng dụng thư điện tử và quản lý thông tin cá nhân Evolution

en: -------- Forwarded Message --------
vi: ━━━Thư đã chuyển tiếp━━━

en: -----Original Message-----
vi: ━━━Thư gốc━━━

en: 05 minutes
vi: 05 phút

en: 1 day ago | %d days ago
vi[0]: %d ngày trước

en: 1 day in the future | %d days in the future
vi[0]: %d ngày sau

en: 1 hour ago | %d hours ago
vi[0]: %d giờ trước

en: 1 hour in the future | %d hours in the future
vi[0]: %d giờ sau

en: 1 minute ago | %d minutes ago
vi[0]: %d phút trước

en: 1 minute in the future | %d minutes in the future
vi[0]: %d phút sau

en: 1 month ago | %d months ago
vi[0]: %d tháng trước

en: 1 month in the future | %d months in the future
vi[0]: %d tháng sau

en: 1 second ago | %d seconds ago
vi[0]: %d giây trước

en: 1 second in the future | %d seconds in the future
vi[0]: %d giây sau

en: 1 week ago | %d weeks ago
vi[0]: %d tuần trước

en: 1 week in the future | %d weeks in the future
vi[0]: %d tuần sau

en: 1 year ago | %d years ago
vi[0]: %d năm trước

en: 1 year in the future | %d years in the future
vi[0]: %d năm sau

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 10th
vi: mồng 10

en: 11th
vi: 11

en: 11th to 20th
vi: ngày 11 đến 20

en: 12th
vi: 12

en: 13th
vi: 13

en: 14th
vi: 14

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 15th
vi: 15

en: 16th
vi: 16

en: 17th
vi: 17

en: 18th
vi: 18

en: 19th
vi: 19

en: 1st
vi: mồng 1

en: 1st to 10th
vi: ngày mồng 1 đến 10

en: 20th
vi: 20

en: 21st
vi: 21

en: 21st to 31st
vi: ngày 21 đến 31

en: 22nd
vi: 22

en: 23rd
vi: 23

en: 24th
vi: 24

en: 25th
vi: 25

en: 26th
vi: 26

en: 27th
vi: 27

en: 28th
vi: 28

en: 29th
vi: 29

en: 2nd
vi: mồng 2

en: 30 minutes
vi: 30 phút

en: 30th
vi: 30

en: 31st
vi: 31

en: 3rd
vi: mồng 3

en: 4th
vi: mồng 4

en: 5th
vi: mồng 5

en: 60 minutes
vi: 60 phút

en: 6th
vi: mồng 6

en: 7th
vi: mồng 7

en: 8th
vi: mồng 8

en: 9th
vi: mồng 9

en: <click here to select a date>
vi: <nhấn đây để chọn ngày>

en: <click here to select a folder>
vi: <nhấn đây để chọn thư mục>

en: A contact already exists with this address. Would you like to add a new card with the same address anyway?
vi: Đã có liên lạc với địa chỉ này. Bạn vẫn muốn thêm một thẻ mới với cùng địa chỉ chứ?

en: A contact list named '{0}' is already in this contact list. Would you like to add it anyway?
vi: Danh sách liên lạc tên '{0}' đã có trong danh sách liên lạc này. Bạn vẫn còn muốn thêm nó chứ?

en: A file named "{0}" already exists. Do you want to replace it?
vi: Thư mục tên "{0}" đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: A folder named "{0}" already exists. Please use a different name.
vi: Một thư mục tên "{0}" đã có. Hãy sử dụng tên khác.

en: A folder named "{1}" already exists. Please use a different name.
vi: Một thư mục tên "{1}" đã có. Hãy sử dụng tên khác.

en: A load operation is already in progress
vi: Thao tác nạp đang thực hiện

en: A non-empty folder at "{1}" already exists.
    
    You can choose to ignore this folder, overwrite or append its contents, or quit.
vi: Một thư mục không trống đã có tại "{1}".
    
    Bạn có thể chọn bỏ qua thư mục này, ghi đè lên nó, phụ thêm nội dung cả nó, hoặc thoát.

en: A save operation is already in progress
vi: Thao tác lưu đang thực hiện

en: A_dd
vi: _Thêm

en: A_dd Attachment...
vi: _Thêm đính kèm...

en: A_dd Condition
vi: Thêm điề_u kiện

en: A_dd Sender to Address Book
vi: _Thêm người gửi vào sổ địa chỉ

en: A_dvanced options for the CSV format
vi: Tùy chọn _cấp cao cho định dạng CSV

en: A_lignment
vi: Chỉnh c_anh

en: A_pply Filters
vi: Á_p dụng bộ lọc

en: A_ppointments
vi: C_uộc hẹn

en: A_ttach
vi: Đính _kèm

en: A_uto-delete sent item
vi: Tự động _xoá mục đã gửi

en: A_vailable Fields:
vi: Trường có _sẵn:

en: Acce_pt
vi: _Chấp nhận

en: Acce_pt all
vi: C_hấp nhận tất cả

en: Accepted
vi: Đã chấp nhận

en: Account Editor
vi: Bộ sửa tài khoản

en: Account Information
vi: Thông tin tài khoản

en: Account Name
vi: Tên tài khoản

en: Account Search
vi: Tìm trong tài khoản

en: Account Summary
vi: Tóm tắt tài khoản

en: Action not available
vi: Hành động không sẵn sàng

en: Action/Trigger
vi: Hành động/Gây ra

en: Active Appointments
vi: Cuộc hẹn hoạt động

en: Active Tasks
vi: Tác vụ hoạt động

en: Add "%s" to Dictionary
vi: Thêm "%s" vào từ điển

en: Add Ac_tion
vi: Thêm _hành động

en: Add Attachment
vi: Thêm đính kèm

en: Add Filter Rule
vi: Thêm quy tắc lọc

en: Add Folder
vi: Thêm thư mục

en: Add Google Ca_lendar to this account
vi: Thêm _lịch Google vào tài khoản này

en: Add Google Con_tacts to this account
vi: Thêm _liên lạc Google vào tài khoản này

en: Add Label
vi: Thêm nhãn

en: Add Ne_w Signature...
vi: Thêm chữ _ký mới...

en: Add Reminder
vi: Thêm nhắc nhở

en: Add Rule
vi: Thêm quy tắc

en: Add Signature Script
vi: Thêm script chữ ký

en: Add Yahoo! Ca_lendar and Tasks to this account
vi: Thêm _lịch Yahoo! vào tài khoản này

en: Add _Script
vi: Thêm _Script

en: Add a C_olumn...
vi: Thê_m cột...

en: Add a Column
vi: Thêm cột

en: Add an email to the List
vi: Thêm email vào danh sách

en: Add custom headers to outgoing mail messages.
vi: Thêm dòng đầu tự chọn vào thư gửi đi.

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Add sender to address book
vi: Thêm người gửi vào sổ địa chỉ

en: Add with duplicates
vi: Thêm trùng lắp

en: Adding a meaningful Subject line to your messages will give your recipients an idea of what your mail is about.
vi: Thêm một Chủ đề có nghĩa vào thư bạn sẽ cho người nhận ý kiến về nội dung.

en: Adding a meaningful summary to your appointment will give you an idea of what your appointment is about.
vi: Bằng cách thêm một tóm tắt hữu ích vào cuộc hẹn, bạn sẽ cho người nhận biết sơ lược về cuộc hẹn này.

en: Adding a meaningful summary to your task will give you an idea of what your task is about.
vi: Bằng cách thêm một tóm tắt hữu ích vào cuộc hẹn, bạn sẽ cho người nhận biết sơ lược về tác vụ này.

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Address '{0}' already exists.
vi: Địa chỉ '{0}' đã có.

en: Address B_ook:
vi: _Sổ địa chỉ:

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: Address Book Map
vi: Bản đồ sổ địa chỉ

en: Address Book Properties
vi: Thuộc tính sổ địa chỉ

en: Address Book _Map
vi: _Bản đồ sổ địa chỉ

en: Address _Book Properties
vi: Thuộc tính _Sổ địa chỉ

en: Address book source
vi: Nguồn sổ địa chỉ

en: Address book to use for storing automatically synced contacts from Pidgin.
vi: Sổ địa chỉ để lưu liên lạc đồng bộ tự động từ Pidgin.

en: Address book to use for storing automatically synced contacts.
vi: Sổ địa chỉ để lưu liên lạc đồng bộ tự động.

en: Address formatting
vi: Định dạng địa chỉ

en: Addressbook Contact
vi: Liên lạc sổ địa chỉ

en: Adjust Score
vi: Chỉnh điểm

en: Advanced Search
vi: Tìm kiếm cấp cao

en: Africa/Abidjan
vi: Châu Phi/Abidjan

en: Africa/Accra
vi: Châu Phi/Accra

en: Africa/Addis_Ababa
vi: Châu Phi/Addis_Ababa

en: Africa/Algiers
vi: Châu Phi/Algiers

en: Africa/Asmera
vi: Châu Phi/Asmera

en: Africa/Bamako
vi: Châu Phi/Bamako

en: Africa/Bangui
vi: Châu Phi/Bangui

en: Africa/Banjul
vi: Châu Phi/Banjul

en: Africa/Bissau
vi: Châu Phi/Bissau

en: Africa/Blantyre
vi: Châu Phi/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
vi: Châu Phi/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
vi: Châu Phi/Bujumbura

en: Africa/Cairo
vi: Châu Phi/Cairo

en: Africa/Casablanca
vi: Châu Phi/Casablanca

en: Africa/Ceuta
vi: Châu Phi/Ceuta

en: Africa/Conakry
vi: Châu Phi/Conakry

en: Africa/Dakar
vi: Châu Phi/Dakar

en: Africa/Dar_es_Salaam
vi: Châu Phi/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
vi: Châu Phi/Djibouti

en: Africa/Douala
vi: Châu Phi/Douala

en: Africa/El_Aaiun
vi: Châu Phi/El_Aaiun

en: Africa/Freetown
vi: Châu Phi/Freetown

en: Africa/Gaborone
vi: Châu Phi/Gaborone

en: Africa/Harare
vi: Châu Phi/Harare

en: Africa/Johannesburg
vi: Châu Phi/Johannesburg

en: Africa/Kampala
vi: Châu Phi/Kampala

en: Africa/Khartoum
vi: Châu Phi/Khartoum

en: Africa/Kigali
vi: Châu Phi/Kigali

en: Africa/Kinshasa
vi: Châu Phi/Kinshasa

en: Africa/Lagos
vi: Châu Phi/Lagos

en: Africa/Libreville
vi: Châu Phi/Libreville

en: Africa/Lome
vi: Châu Phi/Lome

en: Africa/Luanda
vi: Châu Phi/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
vi: Châu Phi/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
vi: Châu Phi/Lusaka

en: Africa/Malabo
vi: Châu Phi/Malabo

en: Africa/Maputo
vi: Châu Phi/Maputo

en: Africa/Maseru
vi: Châu Phi/Maseru

en: Africa/Mbabane
vi: Châu Phi/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
vi: Châu Phi/Mogadishu

en: Africa/Monrovia
vi: Châu Phi/Monrovia

en: Africa/Nairobi
vi: Châu Phi/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
vi: Châu Phi/Ndjamena

en: Africa/Niamey
vi: Châu Phi/Niamey

en: Africa/Nouakchott
vi: Châu Phi/Nouakchott

en: Africa/Ouagadougou
vi: Châu Phi/Ouagadougou

en: Africa/Porto-Novo
vi: Châu Phi/Porto-Novo

en: Africa/Sao_Tome
vi: Châu Phi/Sao_Tome

en: Africa/Timbuktu
vi: Châu Phi/Timbuktu

en: Africa/Tripoli
vi: Châu Phi/Tripoli

en: Africa/Tunis
vi: Châu Phi/Tunis

en: Africa/Windhoek
vi: Châu Phi/Windhoek

en: Al_ways sign outgoing messages when using this account
vi: _Luôn ký tên lên các thư cần gửi đi khi dùng tài khoản này

en: Alerts
vi: Báo động

en: Algorithm Identifier
vi: Bộ nhận diện thuật toán

en: Algorithm Parameters
vi: Tham số thuật toán

en: All Account Search
vi: Tìm trong mọi tài khoản

en: All Accounts
vi: Mọi tài khoản

en: All CA certificate files
vi: Mọi tập tin chứng nhận Nhà cầm quyền chứng nhận (CA)

en: All Files (*)
vi: Mọi tập tin (*)

en: All Instances
vi: Mọi lần

en: All Message _Headers
vi: Các dòng đầu t_hư

en: All Messages
vi: Mọi thư

en: All PKCS12 files
vi: Mọi tập tin PKCS12

en: All _Day Event
vi: Sự kiện ng_uyên ngày

en: All _people and one resource
vi: Mọi _người và một tài nguyên

en: All accounts have been removed.
vi: Mọi tài khoản đã được gỡ bỏ.

en: All active remote folders
vi: Mọi thư mục hoạt động từ xa

en: All day:
vi: Trọn ngày:

en: All email certificate files
vi: Mọi tập tin chứng nhận thư điện tử

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: All information in these memos will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của những bản ghi nhớ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information in this memo will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của bản ghi nhớ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on these appointments will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của những cuộc hẹn này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on these tasks will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của những tác vụ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on this appointment will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của cuộc hẹn này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on this meeting will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của cuộc họp này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on this memo will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của bản ghi nhớ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All information on this task will be deleted and can not be restored.
vi: Mọi thông tin của tác vụ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: All local and active remote folders
vi: Mọi thư mục hoạt động từ xa và cục bộ

en: All local folders
vi: Mọi thư mục cục bộ

en: All new emails with header that matches given content will be automatically filtered as junk
vi: Mọi thư dòng đầu trùng khớp nội dung cho trước sẽ tự động được đánh dấu là thư rác

en: All related
vi: Mọi thứ liên quan

en: Allow Evolution to update the file
vi: Cho phép Evolution cập nhật tập tin

en: Allowing a _mailing list to redirect a private reply to the list
vi: Cho phép _hộp thư chung chuyển hướng trả lời riêng sang hộp thư

en: Also mark messages in subfolders?
vi: Cũng đánh dấu thư trong thư mục con ?

en: Alway_s carbon-copy (cc) to:
vi: Luôn _CC (Chép cho):

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Always _blind carbon-copy (bcc) to:
vi: Luôn _BCC (Bí mật chép cho):

en: Always _show address of the autocompleted contact
vi: Lúc nà_o cũng hiện địa chỉ của liên lạc tự động điền nốt

en: Always _trust keys in my keyring when encrypting
vi: Luôn _tin khoá trong dây khoá tôi khi mã hoá

en: Always encrypt outgoing messages when using this account
vi: Luôn mã hoá các thư cần gửi đi khi dùng tài khoản này

en: Always encrypt to _myself when sending encrypted messages
vi: Luôn luôn mật _mã hoá cho chính bạn khi gửi thư đã mật mã

en: Always encrypt to myself when sending encrypted messages
vi: Luôn luôn mật mã hoá cho chính bạn khi gửi thư đã mật mã

en: Always request rea_d receipt
vi: Luôn luôn _yêu cầu thông báo đã đọc

en: Always request read receipt
vi: Luôn luôn yêu cầu thông báo đã đọc

en: Always show plain text part and make attachments from other parts, if requested.
vi: Luôn hiện phần văn bản thô và coi phần khác là đính kèm nếu yêu cầu.

en: Always sign outgoing messages when using this account
vi: Luôn ký tên lên các thư cần gửi đi khi dùng tài khoản này

en: America/Adak
vi: Châu Mỹ/Adak

en: America/Anchorage
vi: Châu Mỹ/Anchorage

en: America/Anguilla
vi: Châu Mỹ/Anguilla

en: America/Antigua
vi: Châu Mỹ/Antigua

en: America/Araguaina
vi: Châu Mỹ/Araguaina

en: America/Aruba
vi: Châu Mỹ/Aruba

en: America/Asuncion
vi: Châu Mỹ/Asuncion

en: America/Barbados
vi: Châu Mỹ/Barbados

en: America/Belem
vi: Châu Mỹ/Belem

en: America/Belize
vi: Châu Mỹ/Belize

en: America/Boa_Vista
vi: Châu Mỹ/Boa_Vista

en: America/Bogota
vi: Châu Mỹ/Bogota

en: America/Boise
vi: Châu Mỹ/Boise

en: America/Buenos_Aires
vi: Châu Mỹ/Buenos_Aires

en: America/Cambridge_Bay
vi: Châu Mỹ/Cambridge_Bay

en: America/Cancun
vi: Châu Mỹ/Cancun

en: America/Caracas
vi: Châu Mỹ/Caracas

en: America/Catamarca
vi: Châu Mỹ/Catamarca

en: America/Cayenne
vi: Châu Mỹ/Cayenne

en: America/Cayman
vi: Châu Mỹ/Cayman

en: America/Chicago
vi: Châu Mỹ/Chicago

en: America/Chihuahua
vi: Châu Mỹ/Chihuahua

en: America/Cordoba
vi: Châu Mỹ/Cordoba

en: America/Costa_Rica
vi: Châu Mỹ/Costa_Rica

en: America/Cuiaba
vi: Châu Mỹ/Cuiaba

en: America/Curacao
vi: Châu Mỹ/Curacao

en: America/Danmarkshavn
vi: Châu Mỹ/Danmarkshavn

en: America/Dawson
vi: Châu Mỹ/Dawson

en: America/Dawson_Creek
vi: Châu Mỹ/Dawson_Creek

en: America/Denver
vi: Châu Mỹ/Denver

en: America/Detroit
vi: Châu Mỹ/Detroit

en: America/Dominica
vi: Châu Mỹ/Dominica

en: America/Edmonton
vi: Châu Mỹ/Edmonton

en: America/Eirunepe
vi: Châu Mỹ/Eirunepe

en: America/El_Salvador
vi: Châu Mỹ/El_Salvador

en: America/Fortaleza
vi: Châu Mỹ/Fortaleza

en: America/Glace_Bay
vi: Châu Mỹ/Glace_Bay

en: America/Godthab
vi: Châu Mỹ/Godthab

en: America/Goose_Bay
vi: Châu Mỹ/Goose_Bay

en: America/Grand_Turk
vi: Châu Mỹ/Grand_Turk

en: America/Grenada
vi: Châu Mỹ/Grenada

en: America/Guadeloupe
vi: Châu Mỹ/Guadeloupe

en: America/Guatemala
vi: Châu Mỹ/Guatemala

en: America/Guayaquil
vi: Châu Mỹ/Guayaquil

en: America/Guyana
vi: Châu Mỹ/Guyana

en: America/Halifax
vi: Châu Mỹ/Halifax

en: America/Havana
vi: Châu Mỹ/Havana

en: America/Hermosillo
vi: Châu Mỹ/Hermosillo

en: America/Indiana/Indianapolis
vi: Châu Mỹ/Indiana/Indianapolis

en: America/Indiana/Knox
vi: Châu Mỹ/Indiana/Knox

en: America/Indiana/Marengo
vi: Châu Mỹ/Indiana/Marengo

en: America/Indiana/Vevay
vi: Châu Mỹ/Indiana/Vevay

en: America/Indianapolis
vi: Châu Mỹ/Indianapolis

en: America/Inuvik
vi: Châu Mỹ/Inuvik

en: America/Iqaluit
vi: Châu Mỹ/Iqaluit

en: America/Jamaica
vi: Châu Mỹ/Cha-mê-ca

en: America/Jujuy
vi: Châu Mỹ/Jujuy

en: America/Juneau
vi: Châu Mỹ/Juneau

en: America/Kentucky/Louisville
vi: Châu Mỹ/Kentucky/Louisville

en: America/Kentucky/Monticello
vi: Châu Mỹ/Kentucky/Monticello

en: America/La_Paz
vi: Châu Mỹ/La_Paz

en: America/Lima
vi: Châu Mỹ/Li-ma

en: America/Los_Angeles
vi: Châu Mỹ/Los_Angeles

en: America/Louisville
vi: Châu Mỹ/Louisville

en: America/Maceio
vi: Châu Mỹ/Maceio

en: America/Managua
vi: Châu Mỹ/Managua

en: America/Manaus
vi: Châu Mỹ/Manaus

en: America/Martinique
vi: Châu Mỹ/Martinique

en: America/Mazatlan
vi: Châu Mỹ/Mazatlan

en: America/Mendoza
vi: Châu Mỹ/Mendoza

en: America/Menominee
vi: Châu Mỹ/Menominee

en: America/Merida
vi: Châu Mỹ/Merida

en: America/Mexico_City
vi: Châu Mỹ/TP_Mexico

en: America/Miquelon
vi: Châu Mỹ/Miquelon

en: America/Monterrey
vi: Châu Mỹ/Monterrey

en: America/Montevideo
vi: Châu Mỹ/Montevideo

en: America/Montreal
vi: Châu Mỹ/Montréal

en: America/Montserrat
vi: Châu Mỹ/Montserrat

en: America/Nassau
vi: Châu Mỹ/Nassau

en: America/New_York
vi: Châu Mỹ/New_York

en: America/Nipigon
vi: Châu Mỹ/Nipigon

en: America/Nome
vi: Châu Mỹ/Nome

en: America/Noronha
vi: Châu Mỹ/Noronha

en: America/North_Dakota/Center
vi: Châu Mỹ/North_Dakota/Center

en: America/Panama
vi: Châu Mỹ/Panama

en: America/Pangnirtung
vi: Châu Mỹ/Pangnirtung

en: America/Paramaribo
vi: Châu Mỹ/Paramaribo

en: America/Phoenix
vi: Châu Mỹ/Phoenix

en: America/Port-au-Prince
vi: Châu Mỹ/Port-au-Prince

en: America/Port_of_Spain
vi: Châu Mỹ/Port_of_Spain

en: America/Porto_Velho
vi: Châu Mỹ/Porto_Velho

en: America/Puerto_Rico
vi: Châu Mỹ/Puerto_Rico

en: America/Rainy_River
vi: Châu Mỹ/Rainy_River

en: America/Rankin_Inlet
vi: Châu Mỹ/Rankin_Inlet

en: America/Recife
vi: Châu Mỹ/Recife

en: America/Regina
vi: Châu Mỹ/Regina

en: America/Rio_Branco
vi: Châu Mỹ/Rio_Branco

en: America/Rosario
vi: Châu Mỹ/Rosario

en: America/Santiago
vi: Châu Mỹ/Santiago

en: America/Santo_Domingo
vi: Châu Mỹ/Santo_Domingo

en: America/Sao_Paulo
vi: Châu Mỹ/Sao_Paulo

en: America/Scoresbysund
vi: Châu Mỹ/Scoresbysund

en: America/Shiprock
vi: Châu Mỹ/Shiprock

en: America/St_Johns
vi: Châu Mỹ/St_Johns

en: America/St_Kitts
vi: Châu Mỹ/St_Kitts

en: America/St_Lucia
vi: Châu Mỹ/St_Lucia

en: America/St_Thomas
vi: Châu Mỹ/St_Thomas

en: America/St_Vincent
vi: Châu Mỹ/St_Vincent

en: America/Swift_Current
vi: Châu Mỹ/Swift_Current

en: America/Tegucigalpa
vi: Châu Mỹ/Tegucigalpa

en: America/Thule
vi: Châu Mỹ/Thule

en: America/Thunder_Bay
vi: Châu Mỹ/Thunder_Bay

en: America/Tijuana
vi: Châu Mỹ/Tijuana

en: America/Tortola
vi: Châu Mỹ/Tortola

en: America/Vancouver
vi: Châu Mỹ/Vancouver

en: America/Whitehorse
vi: Châu Mỹ/Whitehorse

en: America/Winnipeg
vi: Châu Mỹ/Winnipeg

en: America/Yakutat
vi: Châu Mỹ/Yakutat

en: America/Yellowknife
vi: Châu Mỹ/Yellowknife

en: Amount of time in seconds the error should be shown on the status bar.
vi: Thời lượng theo giây trong đó cần hiển thị lỗi trên thanh trạng thái.

en: An Evolution Calendar reminder is about to trigger. This reminder is configured to run the following program:
    
            %s
    
    Are you sure you want to run this program?
vi: Lịch Evolution sắp nhắc nhở bạn. Bộ nhắc nhở này được cấu hình để chạy những chương trình sau:
    
            %s
    
    Bạn có chắc muốn chạy chương trình này không?

en: An appointment in the calendar '%s' conflicts with this meeting
vi: Có cuộc hẹn trong lịch "%s" xung đột với cuộc họp này.

en: An e-mail message will be sent to the URL "{0}". You can either send the message automatically, or see and change it first.
    
    You should receive an answer from the mailing list shortly after the message has been sent.
vi: Sẽ gửi một thư cho địa chỉ mạng "{0}". Bạn có thể hoặc tự động gửi thư ấy, hoặc xem và sửa đổi nó trước đó.
    
    Bạn nên nhận một trả lời từ hộp thư chung một chút sau khi gửi thư ấy.

en: An error occurred during processing: %s
vi: Gặp lỗi khi xử lý: %s

en: An error occurred while printing
vi: Gặp lỗi trong khi in.

en: An error occurred while saving to your Drafts folder.
vi: Gặp lỗi trong khi lưu vào thư mục nháp.

en: An error occurred while saving to your Outbox folder.
vi: Gặp lỗi trong khi lưu vào thư mục gửi đi.

en: An error occurred while sending. How do you want to proceed?
vi: Gặp lỗi trong khi gửi. Bạn muốn tiếp tục thế nào?

en: An organizer is required.
vi: Cần một bộ tổ chức.

en: An organizer must be set.
vi: Phải chọn một bộ tổ chức.

en: An unknown person
vi: Người lạ

en: Anniversary
vi: Kỷ niệm

en: Anonymous
vi: Nặc danh

en: Answered
vi: Đã trả lời

en: Antarctica/Casey
vi: Nam Cực/Casey

en: Antarctica/Davis
vi: Nam Cực/Davis

en: Antarctica/DumontDUrville
vi: Nam Cực/DumontDUrville

en: Antarctica/Mawson
vi: Nam Cực/Mawson

en: Antarctica/McMurdo
vi: Nam Cực/McMurdo

en: Antarctica/Palmer
vi: Nam Cực/Palmer

en: Antarctica/South_Pole
vi: Nam Cực/South_Pole

en: Antarctica/Syowa
vi: Nam Cực/Syowa

en: Antarctica/Vostok
vi: Nam Cực/Vostok

en: Any Category
vi: Loại nào

en: Any Field
vi: Bất kỳ trường

en: Any field contains
vi: Trường nào chứa

en: Any header
vi: Bất kỳ dòng đầu nào

en: Apply filter rules to the selected messages
vi: Áp dụng bộ lọc vào các thư đã chọn

en: Apply the given geometry to the main window
vi: Áp dụng toạ độ cho cửa sổ chính

en: Apply the same _view settings to all folders
vi: Dùng _cùng thiết lập cho mọi thư mục

en: Appointment
vi: Cuộc hẹn

en: Appointment - %s
vi: Cuộc hẹn - %s

en: Appointments
vi: Cuộc hẹn

en: Appointments and Meetings
vi: Cuộc hẹn và cuộc họp

en: April
vi: Tháng Tư

en: Arabic
vi: Ả Rập

en: Are you sure you want to close Evolution?
vi: Bạn có chắc muốn đóng Evolution không?

en: Are you sure you want to copy folder '{0}' to folder '{1}'?
vi: Bạn có chắc muốn chép thư mục '{0}' sang thư mục '{1}' không?

en: Are you sure you want to delete the '{0}' task?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tác vụ '{0}' không?

en: Are you sure you want to delete the appointment titled '{0}'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá cuộc hẹn tên '{0}' không?

en: Are you sure you want to delete the meeting titled '{0}'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá cuộc họp tên '{0}' chứ?

en: Are you sure you want to delete the memo '{0}'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá bản ghi nhớ '{0}' không?

en: Are you sure you want to delete these contact lists?
vi: Bạn có chắc muốn xoá những danh sách liên lạc này không?

en: Are you sure you want to delete these contacts?
vi: Bạn có chắc muốn xoá những liên lạc này không?

en: Are you sure you want to delete these {0} appointments?
vi: Bạn có chắc muốn xoá các {0} cuộc hẹn này không?

en: Are you sure you want to delete these {0} memos?
vi: Bạn có chắc muốn xoá các {0} bản ghi nhớ này không?

en: Are you sure you want to delete these {0} tasks?
vi: Bạn có chắc muốn xoá các {0} tác vụ này không?

en: Are you sure you want to delete this account and all its proxies?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tài khoản này và các ủy nhiệm của nó không?

en: Are you sure you want to delete this account?
vi: Bạn có muốn xoá tài khoản này không?

en: Are you sure you want to delete this appointment?
vi: Bạn có chắc muốn xoá cuộc hẹn này không?

en: Are you sure you want to delete this contact (%s)?
vi: Bạn có chắc muốn xoá liên lạc này (%s) không?

en: Are you sure you want to delete this contact list (%s)?
vi: Bạn có chắc muốn xoá danh sách liên lạc này (%s) không?

en: Are you sure you want to delete this contact list?
vi: Bạn có chắc muốn xoá danh sách liên lạc này không?

en: Are you sure you want to delete this contact?
vi: Bạn có chắc muốn xoá liên lạc này không?

en: Are you sure you want to delete this meeting?
vi: Bạn có chắc muốn xoá cuộc họp này không?

en: Are you sure you want to delete this memo?
vi: Bạn có chắc muốn xoá bản ghi nhớ này không?

en: Are you sure you want to delete this task?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tác vụ này không?

en: Are you sure you want to disable this account and delete all its proxies?
vi: Bạn có chắc muốn tắt tài khoản này và xoá các ủy nhiệm của nó không?

en: Are you sure you want to discard the message, titled '{0}', you are composing?
vi: Bạn có chắc muốn xoá thư tên '{0}' mà bạn đang soạn không?

en: Are you sure you want to open %d message at once? | Are you sure you want to open %d messages at once?
vi[0]: Bạn có chắc muốn mở cả %d thư cùng lúc không?

en: Are you sure you want to permanently remove all the deleted messages in all folders?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ hoàn toàn mọi thư đã xoá trong mọi thư mục không?

en: Are you sure you want to permanently remove all the deleted messages in folder "{0}"?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ hoàn toàn mọi thư đã xoá khỏi thư mục "{0}" không?

en: Are you sure you want to remove this location?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ địa chỉ này không?

en: Are you sure you want to restore Evolution from the selected backup file?
vi: Bạn có chắc muốn phục hồi Evolution từ tập tin sao lưu đã chọn không?

en: Are you sure you want to save the appointment without a summary?
vi: Bạn có chắc muốn lưu cuộc hẹn mà không có tóm tắt gì không?

en: Are you sure you want to save the memo without a summary?
vi: Bạn có chắc muốn lưu bản ghi nhớ không có tóm tắt không?

en: Are you sure you want to save the task without a summary?
vi: Bạn có chắc muốn lưu một tác vụ mà không có tóm tắt gì không?

en: Are you sure you want to send a message in HTML format?
vi: Bạn có chắc muốn gửi thư dạng HTML không?

en: Are you sure you want to send a message with invalid address?
vi: Bạn có chắc muốn gửi thư đến địa chỉ không hợp lệ chứ?

en: Are you sure you want to send a message with invalid addresses?
vi: Bạn có chắc muốn gửi thư đến địa chỉ không hợp lệ chứ?

en: Are you sure you want to send a message with only BCC recipients?
vi: Bạn có chắc muốn gửi thư chỉ có người nhận Bí mật Chép Cho (BCC) không?

en: Are you sure you want to send a message without a subject?
vi: Bạn có chắc muốn gửi thư không có chủ đề không?

en: Are you sure you want to to move folder '{0}' to folder '{1}'?
vi: Bạn có chắc muốn chuyển thư mục '{0}' sang thư mục '{1}' không?

en: As Sent Folder for Wi_de View
vi: The_o thư mục đã gửi cho ô xem rộng

en: As _Sent Folder
vi: Th_eo thư mục đã gửi

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Asia/Aden
vi: Châu Á/Aden

en: Asia/Almaty
vi: Châu Á/Almaty

en: Asia/Amman
vi: Châu Á/Amman

en: Asia/Anadyr
vi: Châu Á/Anadyr

en: Asia/Aqtau
vi: Châu Á/Aqtau

en: Asia/Aqtobe
vi: Châu Á/Aqtobe

en: Asia/Ashgabat
vi: Châu Á/Ashgabat

en: Asia/Baghdad
vi: Châu Á/Baghdad

en: Asia/Bahrain
vi: Châu Á/Bahrain

en: Asia/Baku
vi: Châu Á/Baku

en: Asia/Bangkok
vi: Châu Á/Bangkok

en: Asia/Beirut
vi: Châu Á/Beirut

en: Asia/Bishkek
vi: Châu Á/Bishkek

en: Asia/Brunei
vi: Châu Á/Bợ-ru-nei

en: Asia/Calcutta
vi: Châu Á/Calcutta

en: Asia/Choibalsan
vi: Châu Á/Choibalsan

en: Asia/Chongqing
vi: Châu Á/Chongqing

en: Asia/Colombo
vi: Châu Á/Colombo

en: Asia/Damascus
vi: Châu Á/Damascus

en: Asia/Dhaka
vi: Châu Á/Dhaka

en: Asia/Dili
vi: Châu Á/Dili

en: Asia/Dubai
vi: Châu Á/Dubai

en: Asia/Dushanbe
vi: Châu Á/Dushanbe

en: Asia/Gaza
vi: Châu Á/Gaza

en: Asia/Harbin
vi: Châu Á/Harbin

en: Asia/Hong_Kong
vi: Châu Á/Hồng_Kông

en: Asia/Hovd
vi: Châu Á/Hovd

en: Asia/Irkutsk
vi: Châu Á/Irkutsk

en: Asia/Istanbul
vi: Châu Á/Istanbul

en: Asia/Jakarta
vi: Châu Á/Jakarta

en: Asia/Jayapura
vi: Châu Á/Jayapura

en: Asia/Jerusalem
vi: Châu Á/Jerusalem

en: Asia/Kabul
vi: Châu Á/Kabul

en: Asia/Kamchatka
vi: Châu Á/Kamchatka

en: Asia/Karachi
vi: Châu Á/Karachi

en: Asia/Kashgar
vi: Châu Á/Kashgar

en: Asia/Katmandu
vi: Châu Á/Katmandu

en: Asia/Krasnoyarsk
vi: Châu Á/Krasnoyarsk

en: Asia/Kuala_Lumpur
vi: Châu Á/Kuala_Lumpur

en: Asia/Kuching
vi: Châu Á/Kuching

en: Asia/Kuwait
vi: Châu Á/Cu-ouait

en: Asia/Macao
vi: Châu Á/Macao

en: Asia/Macau
vi: Châu Á/Ma-cao

en: Asia/Magadan
vi: Châu Á/Magadan

en: Asia/Makassar
vi: Châu Á/Makassar

en: Asia/Manila
vi: Châu Á/Manila

en: Asia/Muscat
vi: Châu Á/Muscat

en: Asia/Nicosia
vi: Châu Á/Nicosia

en: Asia/Novosibirsk
vi: Châu Á/Novosibirsk

en: Asia/Omsk
vi: Châu Á/Omsk

en: Asia/Oral
vi: Châu Á/Oral

en: Asia/Phnom_Penh
vi: Châu Á/Phnom_Penh

en: Asia/Pontianak
vi: Châu Á/Pontianak

en: Asia/Pyongyang
vi: Châu Á/Pyongyang

en: Asia/Qatar
vi: Châu Á/Qatar

en: Asia/Qyzylorda
vi: Châu Á/Qyzylorda

en: Asia/Rangoon
vi: Châu Á/Rangoon

en: Asia/Riyadh
vi: Châu Á/Riyadh

en: Asia/Saigon
vi: Châu Á/Sài_Gòn

en: Asia/Sakhalin
vi: Châu Á/Sakhalin

en: Asia/Samarkand
vi: Châu Á/Samarkand

en: Asia/Seoul
vi: Châu Á/Seoul

en: Asia/Shanghai
vi: Châu Á/Shanghai

en: Asia/Singapore
vi: Châu Á/Xing-a-poa

en: Asia/Taipei
vi: Châu Á/Tai-pei

en: Asia/Tashkent
vi: Châu Á/Tashkent

en: Asia/Tbilisi
vi: Châu Á/Tbilisi

en: Asia/Tehran
vi: Châu Á/Tehran

en: Asia/Thimphu
vi: Châu Á/Thimphu

en: Asia/Tokyo
vi: Châu Á/Tokyo

en: Asia/Ujung_Pandang
vi: Châu Á/Ujung_Pandang

en: Asia/Ulaanbaatar
vi: Châu Á/Ulaanbaatar

en: Asia/Urumqi
vi: Châu Á/Urumqi

en: Asia/Vientiane
vi: Châu Á/Vientiane

en: Asia/Vladivostok
vi: Châu Á/Vladivostok

en: Asia/Yakutsk
vi: Châu Á/Yakutsk

en: Asia/Yekaterinburg
vi: Châu Á/Yekaterinburg

en: Asia/Yerevan
vi: Châu Á/Yerevan

en: Ask for confirmation when deleting items
vi: Hỏi xác nhận trước khi xoá mục

en: Ask for each message
vi: Hỏi cho mỗi thư

en: Asks whether to close the message window when the user forwards or replies to the message shown in the window
vi: Hỏi có đóng cửa sổ thư khi người dùng chuyển thư hoặc trả lời thư của thư trong cửa sổ đang xem không.

en: Assign Color
vi: Gán màu

en: Assign Score
vi: Gán điểm

en: Assigned
vi: Đã gán

en: Assigned Task - %s
vi: Tác vụ đã gán - %s

en: Assistant
vi: Phụ tá

en: Assistant Phone
vi: Điện thoại phụ tá

en: At least one attendee is necessary
vi: Cần ít nhất một người dự.

en: At least one attendee is required.
vi: Cần ít nhất một người dự.

en: Atlantic/Azores
vi: Đại Tây Dương/Azores

en: Atlantic/Bermuda
vi: Đại Tây Dương/Bermuda

en: Atlantic/Canary
vi: Đại Tây Dương/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
vi: Đại Tây Dương/Cape_Verde

en: Atlantic/Faeroe
vi: Đại Tây Dương/Faeroe

en: Atlantic/Jan_Mayen
vi: Đại Tây Dương/Jan_Mayen

en: Atlantic/Madeira
vi: Đại Tây Dương/Madeira

en: Atlantic/Reykjavik
vi: Đại Tây Dương/Reykjavik

en: Atlantic/South_Georgia
vi: Đại Tây Dương/South_Georgia

en: Atlantic/St_Helena
vi: Đại Tây Dương/St_Helena

en: Atlantic/Stanley
vi: Đại Tây Dương/Stanley

en: Attach
vi: Đính kèm

en: Attach a file
vi: Đính kèm tập tin

en: Attach a small picture of your face to outgoing messages.
vi: Thêm ảnh chân dung nhỏ của bạn vào thư gửi đi.

en: Attached message
vi: Thư đính kèm

en: Attachment | Attachments
vi[0]: Đính kèm

en: Attachment Properties
vi: Thuộc tính đính kèm

en: Attachment Reminder
vi: Nhắc nhở đính kèm

en: Attachment contents not loaded
vi: Nhắc nhở đính kèm

en: Attachments
vi: Đính kèm

en: Atte_ndees
vi: Người _dự

en: Atte_ndees...
vi: Người _dự...

en: Attendee
vi: Người dự

en: Attendee
vi: Người dự

en: Attendee status can not be updated because the item no longer exists
vi: Không thể cập nhật trạng thái người dự vì không còn có lại mục ấy.

en: Attendee status could not be updated because the status is invalid
vi: Không thể cập nhật trạng thái người dự vì trạng thái không hợp lệ.

en: Attendee status updated
vi: Trạng thái người dự đã được cập nhật.

en: Attendees
vi: Người dự

en: Attendees List
vi: Danh sách người dự

en: Attendees:
vi: Người dự:

en: Attribute message
vi: Thông điệp thuộc tính

en: Audio Player
vi: Trình phát nhạc

en: August
vi: Tháng Tám

en: Australia/Adelaide
vi: Châu Úc/Adelaide

en: Australia/Brisbane
vi: Châu Úc/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
vi: Châu Úc/Broken_Hill

en: Australia/Darwin
vi: Châu Úc/Darwin

en: Australia/Hobart
vi: Châu Úc/Hobart

en: Australia/Lindeman
vi: Châu Úc/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
vi: Châu Úc/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
vi: Châu Úc/Melbourne

en: Australia/Perth
vi: Châu Úc/Perth

en: Australia/Sydney
vi: Châu Úc/Sydney

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Author(s)
vi: Tác giả

en: Authorities
vi: Nhà cầm quyền

en: Auto sync Pidgin contacts
vi: Liên lạc tự động đồng bộ Pidgin

en: Autocomplete length
vi: Độ dài tự động gõ xong

en: Autocomplete with this address book
vi: Tự động điền với sổ địa chỉ này

en: Autocompletion
vi: Tự động gõ xong

en: Autogenerated
vi: Tự động phát sinh

en: Automatic Contacts
vi: Liên lạc tự động

en: Automatic emoticon recognition
vi: Tự động nhận dạng biểu tượng xúc cảm

en: Automatic link recognition
vi: Tự động nhận dạng liên kết

en: Automatically insert _emoticon images
vi: Tự động chèn biểu tượng _xúc cảm

en: Automatically launch editor when key is pressed in the mail composer.
vi: Tự động chạy trình biên soạn khi nhấn phím trong trình soạn thư.

en: Automatically launch when a new mail is edited
vi: Tự động chạy khi sửa thư mới

en: Automatically update on any _source folder change
vi: Tự động cập nhật khi bất kỳ thư mục _nguồn nào thay đổi

en: Available Cate_gories
vi: _Phân loại hiện có

en: Available Fields
vi: Trường có sẵn

en: Avoid IfMatch (needed on Apache < 2.2.8)
vi: Tránh dùng IfMatch (yêu cầu trên Apache < 2.2.8)

en: B_est Fit
vi: _Vừa nhất

en: Back up Evolution data and settings to an archive file
vi: Sao lưu dữ liệu và thiết lập Evolution vào tập tin

en: Back up Evolution directory
vi: Thư mục sao lưu Evolution

en: Back up complete
vi: Sao lưu hoàn tất

en: Back up current Evolution data
vi: Sao lưu dữ liệu Evolution hiện thời

en: Background color of tasks that are due today, in "#rrggbb" format. Used together with task-due-today-highlight
vi: Màu nền của mọi tác vụ hết hạn hôm nay, dạng "#rrggbb". Dùng với task-due-today-highlight

en: Background color of tasks that are overdue, in "#rrggbb" format. Used together with task-overdue-highlight.
vi: Màu nền của mọi tác vụ quá hạn, dạng "#rrggbb". Dùng với task-overdue-highlight.

en: Backing Evolution accounts and settings
vi: Đang sao lưu các tài khoản và thiết lập đều của trình Evolution

en: Backing Evolution data (Mails, Contacts, Calendar, Tasks, Memos)
vi: Đang sao lưu dữ liệu Evolution (Thư, Liên lạc, Lịch, Tác vụ, Ghi nhớ)

en: Backing up Evolution Data
vi: Sao lưu Dữ liệu Evolution

en: Backing up to the folder %s
vi: Đang sao lưu vào thư mục %s

en: Backup _All
vi: Sao _lưu tất cả

en: Bad regular expression &quot;{0}&quot;.
vi: Biểu thức chính quy sai &quot;{0}&quot;.

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Because "{1}".
vi: Vì "{1}".

en: Because &quot;{0}&quot;, you may need to select different mail options.
vi: Vì &quot;{0}&quot;, có lẽ bạn cần chọn một số tùy chọn thư khác.

en: Because &quot;{1}&quot;.
vi: Vì &quot;{1}&quot;.

en: Because you are working offline, the message will be saved to your local Outbox folder. When you are back online you can send the message by clicking the Send/Receive button in Evolution's toolbar.
vi: Vì bạn đang hoạt động ngoại tuyến, thư sẽ được lưu trong thư mục Hộp thư gửi đi cục bộ. Khi bạn trực tuyến, bạn có thể gửi thư bằng cách nhấn nút Gửi/Nhận trên thanh công cụ Evolution.

en: Because you do not trust the certificate authority that issued this certificate, then you do not trust the authenticity of this certificate unless otherwise indicated here
vi: Vì bạn không tin cậy nhà cầm quyền đã phát hành chứng nhận này, thì bạn không tin cậy xác thực của chứng nhận này trừ khi chỉ thị cách khác ở đây.

en: Because you trust the certificate authority that issued this certificate, then you trust the authenticity of this certificate unless otherwise indicated here
vi: Vì bạn tin cậy nhà cầm quyền đã phát hành chứng nhận này, thì bạn tin cậy xác thực của chứng nhận này trừ khi chỉ thị cách khác ở đây.

en: Beep
vi: Bíp

en: Before trusting this CA for any purpose, you should examine its certificate and its policy and procedures (if available).
vi: Trước khi tin cậy nhà cầm quyền này để làm gì thì bạn nên kiểm tra chứng nhận của nó, và chính thức và thủ tục của nó (nếu công bố).

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Birthday and anniversary reminder
vi: Nhắc nhở sinh nhật và kỷ niệm

en: Birthday and anniversary reminder units
vi: Đơn vị nhắc nhở sinh nhật và kỷ niệm

en: Birthday and anniversary reminder value
vi: Giá trị nhắc nhở sinh nhật và kỷ niệm

en: Blank Signature
vi: Chữ ký trống

en: Body contains
vi: Nội dung chứa

en: Bogofilter Options
vi: Tùy chọn Bogofilter

en: Bogofilter either crashed or failed to process a mail message
vi: Bogofilter hoặc đổ vỡ hoặc thất bại trong việc xử lý thư

en: Browse until limit is reached
vi: Duyệt đến khi chạm giới hạn

en: Bug Buddy could not be run.
vi: Không thể chạy trình Bug buddy.

en: Bug Buddy is not installed.
vi: Chưa cài đặt trình Bug Buddy (thông báo lỗi).

en: Business Fax
vi: Fax kinh doanh

en: Business Phone
vi: Điện thoại kinh doanh

en: Business Phone 2
vi: Điện thoại kinh doanh 2

en: Busy
vi: Bận

en: By S_tatus
vi: Theo _trạng thái

en: By Se_nder
vi: Theo _người gửi

en: By Su_bject
vi: Theo _chủ đề

en: By _Company
vi: Theo _Công ty

en: By _Follow Up Flag
vi: Theo cờ the_o dõi tiếp

en: CRL Signer
vi: Người ký CRL

en: C_ollapse All
vi: _Thu gọn hết

en: C_opy
vi: Ché_p

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: C_reate Search Folder From Search...
vi: Tạ_o thư mục tìm kiếm từ kết quả tìm kiếm...

en: C_urrent View
vi: Ô _xem hiện thời

en: C_ut %s
vi: Cắ_t %s

en: Ca_tegories...
vi: _Loại..

en: Calendar
vi: Lịch

en: Calendar Event: It has no summary.
vi: Sự kiện lịch: chưa có tóm tắt.

en: Calendar Event: Summary is %s.
vi: Sự kiện lịch: tóm tắt là %s.

en: Calendar Events
vi: Sự kiện lịch

en: Calendar Properties
vi: Thuộc tính lịch

en: Calendar Publishing
vi: Công bố lịch

en: Calendar Selector
vi: Bộ chọn lịch

en: Calendar and Tasks
vi: Tác vụ và lịch

en: Calendar event notifications
vi: Thông tin lịch

en: Calendar information
vi: Thông tin lịch

en: Calendar:
vi: Lịch:

en: Calendar: from %s to %s
vi: Lịch: từ %s đến %s

en: Call
vi: Gọi

en: Callback Phone
vi: Số gọi lại

en: Can not open file
vi: Không thể mở tập tin

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cancel _All
vi: Thôi _hết

en: Cancel the current mail operation
vi: Hủy thao tác thư tín hiện thời

en: Canceled
vi: Bị thôi

en: Canceled.
vi: Bị thôi.

en: Canceling...
vi: Đang huỷ...

en: Cancelled
vi: Bị thôi

en: Cannot add Search Folder "{0}".
vi: Không thể thêm thư mục tìm kiếm "{0}".

en: Cannot add new contact
vi: Không thể thêm liên lạc mới

en: Cannot copy folder "{0}" to "{1}".
vi: Không thể sao chép thư mục "{0}" sang "{1}".

en: Cannot create Temporary File
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời

en: Cannot create folder "{0}".
vi: Không thể tạo thư mục "{0}".

en: Cannot create object
vi: Không thể tạo đối tượng

en: Cannot create temporary save directory.
vi: Không thể tạo thư mục lưu tạm.

en: Cannot create the save directory, because "{1}"
vi: Không thể tạo thư mục lưu, vì "{1}".

en: Cannot delete folder "{0}".
vi: Không thể xoá thư mục "{0}".

en: Cannot delete system folder "{0}".
vi: Không thể xoá thư mục hệ thống "{0}".

en: Cannot drop message(s) into toplevel store
vi: Không thể thả thư vào kho mức độ đỉnh

en: Cannot edit Search Folder "{0}" as it does not exist.
vi: Không thể chỉnh sửa thư mục tìm kiếm "{0}" vì nó không tồn tại.

en: Cannot encrypt outgoing message: No encryption certificate set for this account
vi: Không thể mã hoá thư gửi đi: chưa lập chứng nhận mã hoá cho tài khoản này.

en: Cannot find a corresponding account in the org.gnome.OnlineAccounts service from which to obtain an authentication token.
vi: Không tìm thấy tài khoản tương ứng trong dịch vụ org.gnome.OnlineAccounts để lấy thẻ xác thực.

en: Cannot move contact.
vi: Không thể di chuyển liên lạc.

en: Cannot move folder "{0}" to "{1}".
vi: Không thể di chuyển thư mục "{0}" sang "{1}".

en: Cannot open calendar. %s
vi: Không thể mở lịch: %s

en: Cannot open file "{0}".
vi: Không thể mở tập tin "{0}".

en: Cannot open folder. Error: {1}
vi: Không thể mở thư mục. Lỗi: {1}

en: Cannot open source folder. Error: {2}
vi: Không thể mở thư mục nguồn. Lỗi: {2}

en: Cannot open target folder. Error: {2}
vi: Không thể mở thư mục đích. Lỗi: {2}

en: Cannot read the license file "{0}", due to an installation problem. You will not be able to use this provider until you can accept its license.
vi: Không thể đọc tập tin giấy phép "{0}" do một vấn đề cài đặt. Bạn sẽ không thể sử dụng nhà cung cấp này cho đến khi bạn chấp nhận giấy phép của nó.

en: Cannot rename "{0}" to "{1}".
vi: Không thay đổi được tên thư mục "{0}" sang "{1}".

en: Cannot rename or move system folder "{0}".
vi: Không thể thay đổi tên hoặc di chuyển thư mục hệ thống "{0}".

en: Cannot save changes to account.
vi: Không thể lưu các thay đổi trong tài khoản.

en: Cannot save event
vi: Không thể lưu sự kiện

en: Cannot save file "{0}".
vi: Không thể lưu tập tin "{0}".

en: Cannot save task
vi: Không thể lưu tác vụ

en: Cannot save to directory "{0}".
vi: Không thể lưu vào thư mục "{0}".

en: Cannot save to file "{0}".
vi: Không thể lưu vào tập tin "{0}".

en: Cannot sign outgoing message: No signing certificate set for this account
vi: Không thể ký tên thư gửi đi: chưa lập chứng nhận chữ ký cho tài khoản này.

en: Cannot upgrade directly from version {0}
vi: Không thể nâng cấp trực tiếp từ phiên bản {0}

en: Car Phone
vi: Điện thoại xe

en: Card View
vi: Xem thẻ

en: Cat_egory:
vi: _Phân loại:

en: Categories
vi: Loại

en: Categories Editor
vi: Trình điều chỉnh phân loại

en: Categories List
vi: Danh sách phân loại

en: Categories:
vi: Loại:

en: Categories: %s
vi: Loại: %s

en: Category
vi: Loại

en: Category Icon
vi: Biểu tượng phân loại

en: Category Properties
vi: Thuộc tính phân loại

en: Category _Icon
vi: _Biểu tượng phân loại

en: Category _Name
vi: _Tên phân loại

en: Category editor not available.
vi: Không có bộ sửa phân loại.

en: Central European
vi: Trung Âu

en: Certificate
vi: Chứng nhận

en: Certificate '%s' is a CA certificate.
    
    Edit trust settings:
vi: Chức nhận "%s" là một chứng nhận CA (nhà cầm quyền chứng nhận).
    
    Sửa đổi thiết lập tin cậy:

en: Certificate Authority Key Identifier
vi: Bộ nhận diện khoá nhà cầm quyền chứng nhận

en: Certificate Authority Trust
vi: Độ tin nhà cầm quyền chứng nhận

en: Certificate Fields
vi: Trường chứng nhận

en: Certificate Hierarchy
vi: Cây chứng nhận

en: Certificate Key Usage
vi: Cách dùng khoá chứng nhận

en: Certificate Name
vi: Tên chứng nhận

en: Certificate Signature Algorithm
vi: Thuật toán chữ ký chứng nhận

en: Certificate Signature Value
vi: Giá trị chữ ký chứng nhận

en: Certificate Signer
vi: Người ký chứng nhận

en: Certificate already exists
vi: Chứng nhận này đã có

en: Certificate details
vi: Chi tiết chứng nhận

en: Certificates
vi: Chứng nhận

en: Certificates Table
vi: Bảng chứng nhận

en: Ch_aracter Encoding
vi: Bộ _ký tự

en: Ch_aracter encoding:
vi: Bộ _ký tự:

en: Chair
vi: Chủ trì

en: Chair Persons
vi: Người chủ trì

en: Change the name of this folder
vi: Thay đổi tên thư mục này

en: Change the page settings for your current printer
vi: Thay đổi thiết lập trang cho máy in hiện thời tại

en: Change the properties of this folder
vi: Thay đổi thuộc tính của thư mục này

en: Changed Contact:
vi: Liên lạc đã đổi:

en: Changes made to this item may be discarded if an update arrives
vi: Thay đổi trên mục này có thể bị hủy nếu bản cập nhật đến vào.

en: Character Encoding
vi: Bảng mã ký tự

en: Character _Encoding
vi: Bảng mã _Ký tự

en: Check Evolution Back up
vi: Kiểm tra bản sao Evolution

en: Check cu_stom headers for junk
vi: Kiểm tra dòng đầ_u tự chọn tìm thư rác

en: Check for Supported Types
vi: Kiểm tra kiểu được hỗ trợ

en: Check for _Junk
vi: Kiểm tra tìm thư _rác

en: Check for _new messages every
vi: _Kiểm tra có thư mới mỗi

en: Check for new _messages on start
vi: _Kiểm tra có thư mới lúc khởi động

en: Check for new messa_ges in all active accounts
vi: _Kiểm tra có thư mới trong tất cả tài khoản hoạt động

en: Check for new messages in all active accounts
vi: Kiểm tra thư mới cho mọi tài khoản hoạt động

en: Check for new messages on start
vi: Kiểm tra thư mới lúc khởi động

en: Check incoming _messages for junk
vi: Kiểm tra thư gửi đến là thư _rác

en: Check incoming mail being junk
vi: Kiểm thư mới nhận là thư rác

en: Check interval for Pidgin syncing of contacts.
vi: Kiểm tra định kỳ đồng bộ liên lạc Pidgin.

en: Check spelling while I _type
vi: Kiểm tra chính _tả khi đang gõ

en: Check to make sure your password is spelled correctly and that you are using a supported login method. Remember that many passwords are case sensitive; your caps lock might be on.
vi: Hãy kiểm tra để bảo đảm mật khẩu của bạn được gõ chính xác và bạn sử dụng phương thức đăng nhập được hỗ trợ. Lưu ý rằng nhiều mật khẩu phân biệt chữ hoa, chữ thường; và hãy chắc đã tắt phím Caps Lock của bạn.

en: Check to make sure your password is spelled correctly. Remember that many passwords are case sensitive; your caps lock might be on.
vi: Hãy kiểm tra xem đã gõ mật khẩu cho đúng. Nhiều mật khẩu phân biệt chữ hoa, chữ thường; phím CapsLock (chữ hoa luôn) phải tắt.

en: Check whether Evolution is the default mailer
vi: Kiểm tra nếu Evolution là trình thư mặc định.

en: Checking for New Mail
vi: Kiểm tra thư mới

en: Checking for new mail at '%s'
vi: Tìm thư mới tại '%s'

en: Checks selected messages for duplicates
vi: Đánh dấu các thư đã chọn là trùng lắp

en: Chinese
vi: Trung Quốc

en: Choose a Calendar
vi: Chọn lịch

en: Choose a File
vi: Chọn tập tin

en: Choose a MH mail directory
vi: Chọn thư mục thư dạng MH

en: Choose a Maildir mail directory
vi: Chọn thư mục thư dạng Maildir

en: Choose a Memo List
vi: Chọn danh sách ghi nhớ

en: Choose a Task List
vi: Chọn danh sách tác vụ

en: Choose a backup file to restore
vi: Chọn tập tin cần sao lưu để phục hồi

en: Choose a folder for deleted messages.
vi: Hãy chọn thư mục chứa thư đã xoá.

en: Choose a folder for junk messages.
vi: Hãy chọn thư mục chứa thư rác.

en: Choose a folder for saving draft messages.
vi: Hãy chọn thư mục lưu thư nháp.

en: Choose a folder for saving sent messages.
vi: Hãy chọn thư mục lưu thư đã gửi.

en: Choose a mbox spool directory
vi: Chọn thư mục spool mbox

en: Choose a mbox spool file
vi: Chọn tập tin spool mbox

en: Choose an iCalendar file
vi: Chọn tập tin iCalendar

en: Choose folders to post the message to.
vi: Hãy chọn các thư mục nơi cần gửi thư.

en: Choose the destination for this import
vi: Hãy chọn nhập vào đích nào

en: Choose the file that you want to import into Evolution, and select what type of file it is from the list.
vi: Hãy chọn tập tin muốn nhập vào Evolution, và chọn dạng tập tin từ danh sách.

en: Choose the type of importer to run:
vi: Chọn kiểu bộ nhập cần chạy:

en: Choose which address books to use.
vi: Chọn sổ địa chỉ muốn dùng.

en: Citation highlight color
vi: Màu tô sáng trích dẫn

en: Citation highlight color.
vi: Màu tô sáng trích dẫn.

en: Cl_ose current tab
vi: Đón_g tập tin hiện thời

en: Classification
vi: Phân loại

en: Classify as confidential
vi: Phân loại mật

en: Classify as private
vi: Phân loại riêng tư

en: Classify as public
vi: Phân loại công khai

en: Clear All
vi: Xoá tất cả

en: Clear Search
vi: Xoá tìm kiếm

en: Clear _All
vi: _Xoá tất cả

en: Clear the current search parameters
vi: Huỷ tham số tìm kiếm hiện tại

en: Clear the search
vi: Xoá tìm kiếm

en: Click "Apply" to begin importing the file into Evolution.
vi: Nhấn "Áp dụng" để bắt đầu nhập tập tin này vào Evolution.

en: Click 'Work Online' to return to online mode.
vi: Nhấn Trực tuyến' để trở về trực tuyến.

en: Click here for the address book
vi: Nhấn vào đây để xem sổ địa chỉ

en: Click here to add an attendee
vi: Nhấn vào đây để thêm người dự

en: Click here to change the search type
vi: Nhấn vào đây để sửa đổi kiểu tìm kiếm

en: Click here to go to URL
vi: Nhấn đây để đi tới địa chỉ mạng

en: Click here to select folders to post to
vi: Nhấn vào đây để chọn thư mục nơi cần gửi

en: Click here, you can find more events.
vi: Nhấn vào đây để tìm sự kiện thêm nữa

en: Click this button to show a calendar
vi: Nhắp vào cái nút này để hiển thị một lịch

en: Click to add a memo
vi: Nhấn để thêm ghi nhớ

en: Click to add a task
vi: Nhấn để thêm tác vụ

en: Click to call %s
vi: Nhấn để gọi %s

en: Click to change or view the status details of the task
vi: Nhấn để thay đổi hay xem chi tiết trạng thái về tác vụ

en: Click to hide/unhide addresses
vi: Nhấn để (bỏ) ẩn địa chỉ

en: Click to mail %s
vi: Nhấn để gửi thư cho %s

en: Click to open %s
vi: Nhấn để mở %s

en: Close
vi: Đóng

en: Close and Back up Evolution
vi: Đóng và sao lưu Evolution

en: Close and Restore Evolution
vi: Đóng và phục hồi Evolution

en: Close current tab
vi: Đóng thẻ hiện thời

en: Close message window.
vi: Đóng cửa sổ.

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện thời

en: Close the current window
vi: Đóng cửa sổhiện thời

en: Close the find bar
vi: Đóng thanh tìm kiếm

en: Close this message
vi: Đóng thư này

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: Closing this composer window will discard the message permanently, unless you choose to save the message in your Drafts folder. This will allow you to continue the message at a later date.
vi: Đóng cửa sổ soạn này thì sẽ xoá thư ấy hoàn toàn, trừ khi bạn chọn lưu thư ấy vào thư mục Nháp. Làm như thế sẽ cho phép bạn tiếp tục thư ấy lần sau.

en: Co_mpleted
vi: _Hoàn tất

en: Co_ntacts
vi: Liê_n lạc

en: Co_py All Contacts To...
vi: Ché_p các liên lạc sang...

en: Collapse All _Threads
vi: _Thu gọn mọi nhánh

en: Collapse all folders
vi: Thu gọn mọi thư mục

en: Collapse all message threads
vi: Thu gọn mọi nhánh thư

en: Color
vi: Màu

en: Color for _misspelled words:
vi: _Màu từ gõ sai:

en: Color to draw the Marcus Bains Line in the Time bar (empty for default)
vi: Màu cần vẽ Dòng Marcus Bains trong thanh Thời gian (bỏ rỗng để chọn mặc định)

en: Color to draw the Marcus Bains line in the Day View
vi: Màu cần vẽ Dòng Marcus Bains trong ô xem Ngày

en: Color:
vi: Màu:

en: Comma separated values (.csv)
vi: Giá trị cách nhau bằng dấu phẩy (.csv)

en: Command line arguments error, please use --help option to see the usage.
vi: Lỗi đối số dòng lệnh, hãy dùng tùy chọn --help (trợ giúp) để xem cách sử dụng đúng.

en: Command to be executed to launch the editor:
vi: Câu lệnh cần chạy để khởi chạy trình soạn thảo:

en: Comment List
vi: Danh sách ghi chú

en: Comment:
vi: Ghi chú:

en: Common Name
vi: Tên chung

en: Common Name (CN)
vi: Tên chung (CN)

en: Company
vi: Công ty

en: Company Phone
vi: Điện thoại công ty

en: Compare against
vi: So sánh với

en: Complete
vi: Hoàn tất

en: Complete.
vi: Hoàn tất.

en: Completed
vi: Hoàn tất

en: Completed
vi: Hoàn tất

en: Completed On
vi: Hoàn tất vào

en: Completed Tasks
vi: Tác vụ hoàn tất

en: Completed date is wrong
vi: Ngày hoàn tất sai

en: Completion date
vi: Ngày hoàn tất

en: Compose Message
vi: Viết thư

en: Compose _New Message
vi: Viết thư _mới

en: Compose a new mail message
vi: Viết thư mới

en: Compose a reply to all the recipients of the selected message
vi: Soạn thư trả lời cho mọi người nhận thư đã chọn

en: Compose a reply to the mailing list of the selected message
vi: Viết thư trả lời cho hộp thư chung của thư đã chọn

en: Compose a reply to the sender of the selected message
vi: Viết thư trả lời cho người gửi thư đã chọn

en: Compose in External Editor
vi: Soạn thảo bằng trình biên tập bên ngoài

en: Composer Preferences
vi: Tùy thích bộ soạn thảo

en: Composer load/attach directory
vi: Thư mục nạp/đính của bộ cấu tạo

en: Composing Messages
vi: Viết thư

en: Compress display of addresses in TO/CC/BCC
vi: Thu gọn ô hiển thị các địa chỉ trong Cho/CC/BCC

en: Compress display of addresses in TO/CC/BCC to the number specified in address_count.
vi: Thu gọn ô hiển thị các địa chỉ trong trường Cho/CC/BCC thành số được xác định trong giá trị address_count (số đếm địa chỉ)

en: Compress weekends in month view
vi: Nén các ngày cuối tuần trong ô xem tháng

en: Confidential
vi: Mật

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configure Evolution
vi: Cấu hình Evolution

en: Configure email accounts
vi: Cấu hình tài khoản thư

en: Confirm _when expunging a folder
vi: _Xác nhận khi xoá hẳn thư mục

en: Confirm expunge
vi: Xác nhận khi xoá hẳn

en: Confirmations
vi: Xác nhận

en: Conflict Search
vi: Tìm kiếm xung đột

en: Conflicting Contact:
vi: Liên lạc xung đột:

en: Congratulations, your mail configuration is complete.
    
    You are now ready to send and receive email using Evolution.
    
    Click "Apply" to save your settings.
vi: Xin chúc mừng, bạn đã hoàn tất quá trình cấu hình thư.
    
    Từ bây giờ bạn có thể gửi và nhận thư bằng Evolution.
    
    Hãy nhấn "Áp dụng" để lưu các thiết lập.

en: Connecting to LDAP
vi: Đang kết nối đến LDAP

en: Construct a more advanced search
vi: Thực hiện tìm kiếm nâng cao

en: Contact
vi: Liên lạc

en: Contact Certificates
vi: Chứng nhận liên lạc

en: Contact Editor
vi: Bộ sửa liên lạc

en: Contact Editor - %s
vi: Bộ sửa liên lạc — %s

en: Contact List
vi: Danh sách liên lạc

en: Contact List Editor
vi: Bộ sửa danh sách liên lạc

en: Contact List Members
vi: Thành viên danh sách

en: Contact List _Owner
vi: Liên lạc với người _sở hữu hộ

en: Contact List:
vi: Danh sách liên lạc:

en: Contact Quick-Add
vi: Thêm nhanh liên lạc

en: Contact _Preview
vi: _Xem thử liên lạc

en: Contact information
vi: Thông tin liên lạc

en: Contact information for %s
vi: Thông tin liên lạc cho %s

en: Contact layout style
vi: Kiểu bố cục liên lạc

en: Contact preview pane position (horizontal)
vi: Vị trí khung liên lạc xem trước (ngang)

en: Contact preview pane position (vertical)
vi: Vị trí khung liên lạc xem trước (dọc)

en: Contact the owner of the mailing list this message belongs to
vi: Liên lạc với người chủ hộp thư chung của thư này.

en: Contact:
vi: Liên lạc:

en: Contacts
vi: Liên lạc

en: Contacts Map
vi: Bản đồ liên lạc

en: Contacts...
vi: Liên lạc...

en: Contacts:
vi: Liên lạc:

en: Contains Value
vi: Chứa giá trị

en: Continue Anyway
vi: Vẫn tiếp

en: Controls how frequently local changes are synchronized with the remote mail server. The interval must be at least 30 seconds.
vi: Điều khiển khoảng đợi giữa hai lần đồng bộ các thay đổi cục bộ với máy phục vụ từ xa. Khoảng thời gian tối thiểu là 30 giây.

en: Conv_ert to Appointment...
vi: Chuyển sang cuộc hẹ_n...

en: Convert a mail message to a task.
vi: Chuyển đổi thư sang tác vụ.

en: Convert mail messages to Unicode
vi: Chuyển đổi thư sang Unicode

en: Convert message text to Unicode UTF-8 to unify spam/ham tokens coming from different character sets.
vi: Chuyển đổi văn bản của thư sang UTF-8 Unicode, để hợp nhất các hiệu bài rác đến từ các bộ ký tự khác nhau.

en: Convert message text to _Unicode
vi: Chuyển đổi văn bản thư sang _Unicode

en: Converts a meeting to an appointment
vi: Chuyển cuộc họp thành cuộc hẹn

en: Converts an appointment to a meeting
vi: Chuyển các cuộc hẹn thành họp

en: Cop_y %s
vi: _Chép %s

en: Cop_y to Calendar...
vi: _Chép vào lịch...

en: Copy Folder To
vi: Chép thư mục vào

en: Copy _Email Address
vi: Chép địa chỉ _thư

en: Copy book content locally for offline operation
vi: Sao chép cục bộ nội dung sổ để thao tác ngoại tuyến

en: Copy calendar contents locally for offline operation
vi: Chép nội dung lịch cục bộ để hoạt động ngoại tuyến

en: Copy contact to
vi: Chép liên lạc sang

en: Copy contacts to
vi: Chép các liên lạc sang

en: Copy folder in folder tree.
vi: Chép thư mục trong cây thư mục.

en: Copy memo list contents locally for offline operation
vi: Chép nội dung danh sách ghi nhớ cục bộ để hoạt động ngoại tuyến

en: Copy selected contacts to another address book
vi: Chép các liên lạc đã chọn sang sổ địa chỉ khác

en: Copy selected contacts to the clipboard
vi: Chép liên lạc đã chọn sang bảng nháp

en: Copy selected events to the clipboard
vi: Chép sự kiện đã chọn sang bảng nháp

en: Copy selected memos to the clipboard
vi: Chép các ghi nhớ đã chọn vào bảng nháp

en: Copy selected messages to another folder
vi: Chép các thư đã chọn sang thư mục khác

en: Copy selected tasks to the clipboard
vi: Chép tác vụ đã chọn sang bảng nháp

en: Copy task list contents locally for offline operation
vi: Chép nội dung danh sách tác vụ cục bộ để hoạt động ngoại tuyến

en: Copy the contacts of the selected address book to another
vi: Chép các liên lạc của sổ địa chỉ được chọn qua chỗ khác

en: Copy the email address to the clipboard
vi: Chép địa chỉ thư vào bảng nháp

en: Copy the image to the clipboard
vi: Chép ảnh sang bảng nháp

en: Copy the link to the clipboard
vi: Sao chép liên kết sang bảng nháp

en: Copy the selected folder into another folder
vi: Sao chép thư mục đã chọn sang thư mục khác

en: Copy the selection
vi: Chép vùng chọn

en: Copy to Folder
vi: Chép vào thư mục

en: Copy...
vi: Chép...

en: Copying Items
vi: Đang chép

en: Copying folder %s
vi: Đang sao chép thư mục %s...

en: Copying messages into folder %s
vi: Đang sao chép thư vào thư mục %s...

en: Copying messages to '%s'
vi: Chép thư vào '%s'

en: Could not compile regular expression &quot;{1}&quot;.
vi: Không thể biên dịch biểu thức chính quy &quot;{1}&quot;.

en: Could not create message.
vi: Không thể tạo thư.

en: Could not create publish thread.
vi: Không thể tạo nhánh công bố.

en: Could not create spool directory '%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục lưu (spool) '%s': %s

en: Could not display help for Evolution.
vi: Không thể hiển thị trợ giúp về Evolution.

en: Could not get a selection to delete.
vi: Không thể lấy vùng chọn cần xoá.

en: Could not get a selection to modify.
vi: Không thể lấy vùng chọn cần sửa đổi.

en: Could not get schema information for LDAP server.
vi: Không thể lấy thông tin giản đồ cho máy chủ LDAP.

en: Could not load '%s'
vi: Không thể nạp '%s'

en: Could not load signature.
vi: Không thể nạp chữ ký.

en: Could not load the attachment
vi: Không thể nạp đồ đính kèm.

en: Could not locate user's calendars
vi: Không thể định vị lịch người dùng

en: Could not open %s:
vi: Không thể mở %s:

en: Could not open %s: Unknown error
vi: Không thể mở %s: lỗi lạ

en: Could not open '%s'
vi: Không thể mở '%s'

en: Could not open destination
vi: Không thể mở đích.

en: Could not open source
vi: Không thể mở nguồn.

en: Could not open the attachment
vi: Không thể mở đồ đính kèm

en: Could not open the link.
vi: Không thể mở liên kết.

en: Could not parse MIME message. Displaying as source.
vi: Không thể phân tích thư MIME nên hiện thị dạng mã nguồn.

en: Could not parse PGP message: %s
vi: Không thể phân tích thư PGP: %s

en: Could not parse PGP/MIME message: %s
vi: Không thể phân tích thư PGP/MIME: %s

en: Could not parse S/MIME message: %s
vi: Không thể phân tích thư S/MIME: %s

en: Could not parse response
vi: Không thể phân tích phản hồi

en: Could not perform this operation on {0}.
vi: Không thể thực hiện thao tác này trên {0}.

en: Could not read signature file &quot;{0}&quot;.
vi: Không thể đọc tập tin chữ ký &quot;{0}&quot;.

en: Could not remove address book.
vi: Không thể gỡ bỏ sổ địa chỉ.

en: Could not retrieve messages to attach from {0}.
vi: Không thể lấy thư để đính kèm từ {0}.

en: Could not save '%s'
vi: Không thể lưu '%s'

en: Could not save attachments
vi: Không thể lưu đính kèm

en: Could not save signature.
vi: Không thể lưu chữ ký.

en: Could not save the attachment
vi: Không thể lưu đồ đính kèm

en: Could not save to autosave file &quot;{0}&quot;.
vi: Không thể lưu vào tập tin lưu tự động &quot;{0}&quot;.

en: Could not send attachment | Could not send attachments
vi[0]: Không thể gửi đính kèm

en: Could not send the cancelation notice to the delegate
vi: Không thể gửi thông báo hủy bỏ cho người ủy nhiệm

en: Could not set as background
vi: Không thể đặt làm nền

en: Could not update object
vi: Không thể cập nhật đối tượng

en: Cre_ate
vi: Tạ_o

en: Creat_e a sent item to track information
vi: Tạo mục đã gửi để th_eo dõi thông tin

en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

en: Create Search _Folder
vi: Tạo thư mục tìm _kiếm

en: Create _address book entries when sending mails
vi: Tạo mục mới trong _sổ địa chỉ khi gửi thư

en: Create a Filter Rule for Mailing _List...
vi: Tạo luật _lọc cho hộp thư chung...

en: Create a Filter Rule for Se_nder...
vi: Tạo luật lọc theo người _gửi...

en: Create a Filter Rule for _Recipients...
vi: Tạo luật lọc cho người _nhận...

en: Create a Filter Rule for _Subject...
vi: Tạo luật lọc theo _chủ đề...

en: Create a Mem_o
vi: Tạo _ghi nhớ mới

en: Create a Search Folder from Mailing _List...
vi: Tạo thư mục tìm kiếm từ _hộp thư chung...

en: Create a Search Folder from Recipien_ts...
vi: Tạo thư mục tìm kiếm từ người _nhận...

en: Create a Search Folder from S_ubject...
vi: Tạo thư mục tìm kiếm từ _chủ đề...

en: Create a Search Folder from Sen_der...
vi: Tạo thư mục tìm kiếm từ người _gửi...

en: Create a _Meeting
vi: Tạo cuộc _họp mới

en: Create a _Task
vi: Tạo _tác vụ mới

en: Create a new address book
vi: Tạo một sổ địa chỉ mới

en: Create a new all day event
vi: Tạo cuộc hẹn trọn ngày mới

en: Create a new all-day appointment
vi: Tạo cuộc hẹn nguyên ngày mới

en: Create a new appointment
vi: Tạo cuộc hẹn mới

en: Create a new assigned task
vi: Tạo tác vụ đã gán mới

en: Create a new calendar
vi: Tạo lịch mới

en: Create a new contact
vi: Tạo liên lạc mới

en: Create a new contact list
vi: Tạo một danh sách liên lạc mới

en: Create a new event from the selected message
vi: Tạo sự kiện mới từ thư được chọn

en: Create a new folder for storing mail
vi: Tạo thư mục mới để lưu thư

en: Create a new mail account
vi: Tạo tài khoản thư mới

en: Create a new mail folder
vi: Tạo hộp thư mới

en: Create a new meeting
vi: Tạo cuộc họp mới

en: Create a new meeting from the selected message
vi: Tạo cuộc họp mới từ thư được chọn

en: Create a new meeting request
vi: Tạo yêu cầu cuộc họp mới

en: Create a new memo
vi: Tạo ghi nhớ mới

en: Create a new memo from the selected message
vi: Tạo ghi nhớ mới từ thư được chọn

en: Create a new memo list
vi: Tạo danh sách ghi nhớ mới

en: Create a new shared memo
vi: Tạo ghi nhớ chung mới

en: Create a new task
vi: Tạo tác vụ mới

en: Create a new task from the selected message
vi: Tạo tác vụ mới từ thư được chọn

en: Create a new task list
vi: Tạo danh sách tác vụ mới

en: Create a new window displaying this view
vi: Tạo cửa sổ mới hiển thị khung xem này

en: Create a rule to filter messages from this sender
vi: Tạo quy tắc để lọc mọi thư từ người gửi này

en: Create a rule to filter messages to these recipients
vi: Tạo quy tắc để lọc mọi thư được gửi cho những người nhận này

en: Create a rule to filter messages to this mailing list
vi: Tạo quy tắc để lọc mọi thư được gửi cho hộp thư chung này

en: Create a rule to filter messages with this subject
vi: Tạo quy tắc để lọc mọi thư có chủ đề này

en: Create a search folder for these recipients
vi: Tạo thư mục tìm kiếm cho những người nhận này

en: Create a search folder for this mailing list
vi: Tạo thư mục tìm kiếm cho hộp thư chung này

en: Create a search folder for this sender
vi: Tạo thư mục tìm kiếm cho người gửi này

en: Create a search folder for this subject
vi: Tạo thư mục tìm kiếm cho chủ đề này

en: Create an _Appointment
vi: Tạo cuộc _hẹn

en: Create category "%s"
vi: Tạo phân loại "%s"

en: Create or edit rules for filtering new mail
vi: Tạo hoặc sửa đổi quy tắc lọc thư mới

en: Create or edit search folder definitions
vi: Tạo hoặc sửa đổi lời định nghĩa thư mục tìm kiếm

en: Create or edit views
vi: Tạo hay sửa ô xem

en: Created
vi: Đã tạo

en: Created from a mail by %s
vi: Tạo từ thư bởi %s

en: Critical
vi: Nghiêm trọng

en: Ctrl-click to open a link
vi: Nhấn giữ Ctrl để mở liên kết

en: Current Account
vi: Tài khoản hiện thời

en: Current Folder
vi: Thư mục hiện thời

en: Current view is a customized view
vi: Ô xem hiện thời là ô xem đã tùy chỉnh

en: Cus_tom arguments:
vi: Đối số tự _chọn:

en: Custo_mize Current View...
vi: Tùy chỉnh ô xe_m hiện thời...

en: Custom Header
vi: Dòng đầu tự chọn

en: Custom Location
vi: Vị trí tự chọn

en: Custom Reminder:
vi: Nhắc nhở tự chọn:

en: Custom View
vi: Ô xem tự chọn

en: Custom _message
vi: Thư tự _chọn

en: Custom headers to use while checking for junk.
vi: Các dòng đầu tự chọn cần sử dụng trong khi kiểm tra có thư rác không.

en: Custom headers to use while checking for junk. The list elements are string in the format "headername=value".
vi: Các dòng đầu tự chọn cần sử dụng trong khi kiểm tra có thư rác không. Những mục danh sách là chuỗi theo định dạng "tên_dòng_đầu=giá_trị".

en: Custom reminder sound
vi: Âm thanh nhắc nhở tự chọn

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Customize Current View
vi: Tùy chỉnh ô xem hiện thời

en: Cut selected contacts to the clipboard
vi: Cắt liên lạc đã chọn vào bảng nháp

en: Cut selected events to the clipboard
vi: Cắt sự kiện đã chọn vào bảng nháp

en: Cut selected memos to the clipboard
vi: Cắt các ghi nhớ đã chọn vào bảng nháp

en: Cut selected tasks to the clipboard
vi: Cắt tác vụ đã chọn vào bảng nháp

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: D_elete Address Book
vi: _Xoá sổ địa chỉ

en: D_elete Calendar
vi: _Xoá lịch

en: D_elete Memo List
vi: _Xoá danh sách ghi nhớ

en: D_elete Task List
vi: _Xoá danh sách tác vụ

en: D_ue date:
vi: N_gày đến hạn:

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Data Encipherment
vi: Mật mã hoá dữ liệu

en: Date
vi: Ngày

en: Date and Time
vi: Ngày giờ

en: Date received
vi: Ngày nhận

en: Date sent
vi: Ngày gửi

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Date/Time Format
vi: Định dạng thời gian

[ctx: DateFmt]
en: Next Fri
vi: Thứ sáu tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Mon
vi: Thứ hai tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Sat
vi: Thứ bảy tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Sun
vi: Chủ nhật tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Thu
vi: Thứ năm tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Tue
vi: Thứ ba tới

[ctx: DateFmt]
en: Next Wed
vi: Thứ tư tới

en: Day
vi: Ngày

en: Day View
vi: Xem ngày

en: Day View: %s. %s
vi: Xem ngày: %s. %s

en: Day _ends:
vi: Ngày _kết thúc lúc:

en: Days
vi: Ngày

en: Days on which the start and end of work hours should be indicated
vi: Ngày cần ngụ ý giờ bắt đầu và kết thúc đều làm việc

en: De_fault
vi: _Mặc định

en: December
vi: Tháng Mười Hai

en: Declined
vi: Bị từ chối

en: Decrease the text size
vi: Giảm kích cỡ chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Behavior
vi: Hành vi mặc định

en: Default External Editor
vi: Trình soạn thảo bên ngoài mặc định

en: Default Free/Busy Server
vi: Máy chủ rảnh/bận mặc định

en: Default User Calendar
vi: Lịch người dùng mặc định

en: Default appointment reminder
vi: Bộ nhắc nhở cuộc hẹn mặc định

en: Default character e_ncoding:
vi: Bộ ký tự mặc đị_nh:

en: Default charset in which to compose messages
vi: Bộ ký tự mặc định để soạn thảo thư.

en: Default charset in which to compose messages.
vi: Bộ ký tự mặc định để soạn thảo thư.

en: Default charset in which to display messages
vi: Bộ ký tự mặc định để hiển thị thư.

en: Default charset in which to display messages.
vi: Bộ ký tự mặc định để hiển thị thư.

en: Default forward style
vi: Kiểu chuyển tiếp mặc định

en: Default reminder units
vi: Đơn vị nhắc nhở mặc định

en: Default reminder value
vi: Giá trị nhắc nhở mặc định

en: Default sidebar width
vi: Độ rộng khung lề mặc định

en: Default value for thread expand state
vi: Giá trị mặc định cho tình trạng dãn ra nhánh

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Define New View
vi: Xác định ô xem mới

en: Define Views
vi: Định nghĩa ô xem

en: Define Views for "%s"
vi: Định nghĩa ô xem cho "%s"

en: Define Views for %s
vi: Định nghĩa ô xem cho %s

en: Define Views...
vi: Xác định ô xem...

en: Delegate To:
vi: Ủy nhiệm cho:

en: Delegated
vi: Ủy nhiệm

en: Delegated From
vi: Được ủy nhiệm từ

en: Delegated To
vi: Đã ủy nhiệm cho

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete All Occ_urrences
vi: Xó_a mọi lần

en: Delete Mail
vi: Xoá thư

en: Delete Memo
vi: Xoá ghi nhớ

en: Delete Memos
vi: Xoá ghi nhớ

en: Delete Task
vi: Xoá tác vụ

en: Delete Tasks
vi: Xoá tác vụ

en: Delete This _Occurrence
vi: _Xoá lần này

en: Delete address book '{0}'?
vi: Xoá sổ địa chỉ '{0}' không?

en: Delete all occurrences
vi: Xoá mọi lần

en: Delete calendar '{0}'?
vi: Xoá lịch '{0}' không?

en: Delete completed tasks
vi: Xoá các tác vụ hoàn tất

en: Delete memo list '{0}'?
vi: Xoá danh sách ghi nhớ '{0}' không?

en: Delete processed
vi: Xoá đã xử lý

en: Delete remote address book &quot;{0}&quot;?
vi: Xoá sổ địa chỉ ở xa &quot;{0}&quot; không?

en: Delete remote calendar '{0}'?
vi: Xoá lịch ở xa '{0}' không?

en: Delete remote memo list '{0}'?
vi: Xoá danh sách ghi nhớ ở xa '{0}' không?

en: Delete remote task list '{0}'?
vi: Xoá danh sách tác vụ ở xa '{0}' không?

en: Delete selected appointments
vi: Xoá cuộc hẹn được chọn

en: Delete selected contacts
vi: Xoá các liên lạc đã chọn

en: Delete selected events
vi: Xoá các sự kiện đã chọn

en: Delete selected memos
vi: Xoá các ghi nhớ đã chọn

en: Delete selected tasks
vi: Xoá các tác vụ đã chọn

en: Delete task list '{0}'?
vi: Xoá danh sách tác vụ '{0}' không?

en: Delete the selected address book
vi: Xoá sổ địa chỉ đã chọn

en: Delete the selected calendar
vi: Xoá lịch đã chọn

en: Delete the selected memo list
vi: Xoá danh sách ghi nhớ đã chọn

en: Delete the selected task list
vi: Xoá danh sách tác vụ đã chọn

en: Delete the selection
vi: Xoá vùng chọn

en: Delete this occurrence
vi: Xoá lần này

en: Deleted
vi: Đã xoá

en: Deleting selected objects
vi: Đang xoá các đối tượng đã chọn...

en: Deli_vered and opened
vi: Đã phát _và mở

en: Delivery Notification for "%s"
vi: Xác nhận gửi/nhận thư cho "%s"

en: Delivery Options
vi: Tùy chọn gửi

en: Department
vi: Phòng ban

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Describes whether message headers in paned view should be collapsed or expanded by default. "0" = expanded and "1" = collapsed
vi: Mô tả dòng đầu thông điệp trong khung xem mặc định thu nhỏ hay bung ra. "0" là bung, "1" là thu nhỏ

en: Description
vi: Mô tả

en: Description Contains
vi: Mô tả chứa

en: Description List
vi: Danh sách mô tả

en: Description contains
vi: Mô tả chứa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Destination folder:
vi: Thư mục đích:

en: Destination is read only
vi: Đích chỉ cho phép đọc thôi.

en: Detailed error message:
vi: Thông điệp lỗi chi tiết:

en: Details
vi: Chi tiết

en: Determines whether to look up addresses for junk filtering in local address book only
vi: Quyết định có nên tra tìm địa chỉ để lọc ra thư rác chỉ trong sổ địa chỉ cục bộ hay không

en: Determines whether to lookup in address book for sender email
vi: Quyết định có nên tra tìm trong sổ địa chỉ tìm địa chỉ thư của người gửi, hay không

en: Determines whether to lookup the sender email in address book. If found, it shouldn't be a spam. It looks up in the books marked for autocompletion. It can be slow, if remote address books (like LDAP) are marked for autocompletion.
vi: Quyết định có nên tra tìm địa chỉ thư của người gửi trong sổ địa chỉ hay không. Tìm thấy thì nó không nên là thư rác. Chức năng này tra tìm trong những sổ được đánh dấu cho chức năng tự động điền nốt. Tiến trình này có thể chạy chậm nếu bạn đã đánh dấu sổ địa chỉ ở xa (v.d. LDAP) để tự động điền nốt.

en: Determines whether to use custom headers to check for junk
vi: Xác định có nên sử dụng các dòng đầu tự chọn để kiểm tra có thư rác, hay không.

en: Determines whether to use custom headers to check for junk. If this option is enabled and the headers are mentioned, it will be improve the junk checking speed.
vi: Xác định có nên sử dụng các dòng đầu tự chọn để kiểm tra có thư rác, hay không. Bật tùy chọn này và ghi rõ những dòng đầu hữu ích, thì tăng tốc độ kiểm tra có thư rác.

en: Determines whether to use the same fonts for both "From" and "Subject" lines in the "Messages" column in vertical view
vi: Xác định có nên sử dụng cùng một phông chữ trên cả hai dòng đầu "Từ" và "Chủ đề" trong cột "Thư" khi xem theo chiều dọc

en: Determines whether to use the same fonts for both "From" and "Subject" lines in the "Messages" column in vertical view.
vi: Xác định có nên sử dụng cùng một phông chữ trên cả hai dòng đầu "Từ" và "Chủ đề" trong cột "Thư" khi xem theo chiều dọc.

en: Digital Signature
vi: Chữ ký điện tử

en: Digitally _sign messages when original message signed (PGP or S/MIME)
vi: _Ký điện tử cho thư nếu thư gốc cũng được ký (PGP hoặc S/MIME)

en: Digitally sign replies when the original message is signed
vi: Ký điện tử thư trả lời nếu thư gốc cũng ký

en: Directory for loading/attaching files to composer.
vi: Thư mục từ đó cần nạp/đính tập tin vào bộ cấu tạo.

en: Directory for saving mail component files.
vi: Thư mục vào đó cần lưu các tập tin thành phần thư.

en: Directory for saving reminder audio files
vi: Thư mục lưu các tập tin âm thanh nhắc nhở

en: Disable loading of any plugins.
vi: Tắt nạp phần bổ sung.

en: Disable or enable ellipsizing of folder names in side bar
vi: Bật hay tắt thay thế phần tên thư mục bị cắt ngắn trong khung lề bằng dấu chấm lửng

en: Disable preview pane of Mail, Contacts and Tasks.
vi: Tắt ô cửa sổ xem thử của thư, liên lạc và tác vụ.

en: Disable this account
vi: Tắt tài khoản này

en: Disconnecting from '%s'
vi: Ngắt kết nối '%s'

en: Dismiss _All
vi: Hủy tất _cả

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display "text/calendar" MIME parts in mail messages.
vi: Hiển thị phần "text/calendar" (lịch) trong thư.

en: Display HTML version
vi: Hiện phiên bản HTML

en: Display HTML version of multipart/alternative message
vi: Hiện phiên bản HTML của thư multipart/alternative

en: Display Name
vi: Tên hiển thị

en: Display _All Contacts
vi: Hiện _mọi liên lạc

en: Display as attachment
vi: Hiện dạng đính kèm

en: Display part as an image
vi: Hiện phần dạng ảnh

en: Display part as an invitation
vi: Hiện phần dạng thư mời

en: Display part as enriched text
vi: Hiện phần dạng richtext

en: Display plain text version
vi: Hiện phiên bản văn bản thô

en: Display plain text version of multipart/alternative message
vi: Hiện phiên bản văn bản thô của thư multipart/alternative

en: Display reminders in _notification area only
vi: Hiển thị nhắc nhở chỉ trong _khay thông báo

en: Display source of a MIME part
vi: Hiện nguồn của phần MIME

en: Display the next important message
vi: Hiển thị thư quan trọng kế tiếp

en: Display the next message
vi: Hiển thị thư kế tiếp

en: Display the next thread
vi: Hiển thị nhánh đọc kế tiếp

en: Display the next unread message
vi: Hiển thị thư chưa đọc kế tiếp

en: Display the parent folder
vi: Hiện thư mục cha

en: Display the part as an addressbook contact
vi: Hiện phần dạng liên lạc

en: Display the previous important message
vi: Hiển thị thư quan trọng trước đó

en: Display the previous message
vi: Hiển thị thư trước đó

en: Display the previous thread
vi: Hiển thị mạch thư trước đó

en: Display the previous unread message
vi: Hiển thị thư chưa đọc trước đó

en: Display window buttons using the desktop toolbar setting
vi: Hiển thị mọi cái nút cửa sổ dùng thiết lập thanh công cụ của màn hình nền

en: Display window buttons with icons and text
vi: Hiển thị mọi cái nút cửa sổ dùng ảnh và chữ đều

en: Display window buttons with icons only
vi: Hiển thị mọi cái nút cửa sổ dùng chỉ ảnh thôi

en: Display window buttons with text only
vi: Hiển thị mọi cái nút cửa sổ dùng chỉ chữ thôi

en: Displayed Message Headers
vi: Dòng đầu thư được hiện

en: Do Not Exist
vi: Không tồn tại

en: Do Not Forward
vi: Đừng chuyển tiếp

en: Do _Not Delete
vi: Đừng _xoá

en: Do _Not Disable
vi: Đừng _tắt

en: Do _Not Synchronize
vi: Đừ_ng đồng bộ

en: Do _not Send
vi: Đừ_ng gửi

en: Do not add signature delimiter
vi: Không thêm phân cách chữ ký

en: Do not ask me about this program again.
vi: Đừng hỏi tôi về chương trình này lần nữa.

en: Do not ask me again
vi: Đừng hỏi nữa.

en: Do not mar_k messages as junk if sender is in my address book
vi: Đừng đánh dấu thư là thư rác nếu người gửi nằm trong _sổ địa chỉ của tôi

en: Do not tell me again
vi: Đừng nhắc lại lần nữa

en: Do not trust the authenticity of this certificate
vi: Đừng tin cậy tính xác thực của chứng nhận này.

en: Do not warn me again
vi: Đừng cảnh báo nữa

en: Do you want to locally synchronize the folders that are marked for offline usage?
vi: Bạn có muốn đồng bộ cục bộ những thư mục có nhãn cần sử dụng ngoại tuyến không?

en: Do you want to make Evolution your default email client?
vi: Bạn có muốn đặt Evolution là ứng dụng khách thư điện tử mặc định của bạn không?

en: Do you want to mark all messages as read?
vi: Bạn có muốn đánh dấu mọi thư Đã Đọc không?

en: Do you want to mark messages as read in the current folder only, or in the current folder as well as all subfolders?
vi: Muốn đánh dấu các thư đã đọc chỉ trong thư mục hiện thời, hoặc trong thư mục hiện thời cũng như tất cả các thư mục con ?

en: Do you want to recover unfinished messages?
vi: Bạn có muốn phục hồi các thư chưa hoàn tất không?

en: Do you wish to continue converting remaining mails?
vi: Bạn có muốn tiếp tục chuyển đổi phần còn lại không?

en: Do you wish to save your changes?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: Done
vi: Hoàn tất

en: Download in progress. Do you want to save the appointment?
vi: Đang tải về. Bạn có muốn lưu cuộc hẹn không?

en: Download in progress. Do you want to save the task?
vi: Đang tải về. Bạn có muốn lưu tác vụ không?

en: Download in progress. Do you want to send the mail?
vi: Đang tải về. Bạn còn muốn gửi thư sao?

en: Download messages of accounts and folders marked for offline usage
vi: Tải về các thư của tài khoản và thư mục có đánh dấu ngoại tuyến

en: Downloading
vi: Tải về

en: Dr.
vi: TS.

en: Draft
vi: Nháp

en: Draft Messages _Folder:
vi: Thư _mục nháp:

en: Drafts
vi: Nháp

en: Drafts based template plugin. You can use variables like $ORIG[subject], $ORIG[from], $ORIG[to] or $ORIG[body], which will be replaced by values from an email you are replying to.
vi: Phần mở rộng nháp dựa theo mẫu. Bạn có thể dùng những biến như $ORIG[subject], $ORIG[from], $ORIG[to] hoặc $ORIG[body], những biến này sẽ được thay thế bằng giá trị từ thư bạn định gửi trả lời.

en: Draw spelling error indicators on words as you type.
vi: Vẽ chỉ báo lỗi chính tả trên từ khi gõ.

en: Drop-down combination box to select time
vi: Hộp tổ hợp thả xuống để chọn thời gian

en: Due
vi: Đến hạn

en: Due
vi: Đến hạn

en: Due By
vi: Đến hạn

en: Due Date:
vi: Ngày đến hạn:

en: Due date
vi: Ngày đến hạn

en: Due date is wrong
vi: Ngày đến hạn sai

en: Due:
vi: Đến hạn:

en: Duplicate Contact Detected
vi: Phát hiện liên lạc trùng

[ctx: ESendOptions]
en: _Until
vi: Đến _khi

[ctx: ESendOptionsAfter]
en: _After
vi: _Sau

[ctx: ESendOptionsAfter]
en: days
vi: ngày

[ctx: ESendOptionsWithin]
en: Wi_thin
vi: Tr_ong vòng

[ctx: ESendOptionsWithin]
en: days
vi: ngày

en: E_mail
vi: _Thư

en: E_nable
vi: _Bật

en: E_xpand All
vi: _Mở bung hết

en: E_xpand All Threads
vi: _Dãn ra mọi nhánh

en: E_xpunge
vi: _Xoá hẳn

en: Edit Appointment
vi: Sửa cuộc hẹn

en: Edit Label
vi: Sửa nhãn

en: Edit Location
vi: Sửa địa chỉ

en: Edit Reminder
vi: Sửa nhắc nhở

en: Edit Rule
vi: Sửa quy tắc

en: Edit Search Folder
vi: Sửa thư mục tìm kiếm

en: Edit Signature
vi: Sửa chữ ký

en: Edit Signature Script
vi: Sửa script chữ ký

en: Edit properties of this account
vi: Thay đổi thuộc tính tài khoản này

en: Editor could not be loaded.
vi: Không thể nạp trình soạn thảo.

en: Editor not launchable
vi: Không thể khởi chạy trình soạn thảo

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Email 2
vi: Thư điện từ 2

en: Email 3
vi: Thư điện từ 3

en: Email Address
vi: Địa chỉ thư

en: Email Address:
vi: Địa chỉ thư:

en: Email Certificate Authority
vi: Nhà cầm quyền chứng nhận thư điện tử

en: Email Certificate Trust Settings
vi: Thiết lập tin cậy chứng nhận thư điện tử

en: Email Custom Header
vi: Gửi dòng đầu tự chọn

en: Email Recipient Certificate
vi: Chứng nhận người nhận thư điện tử

en: Email Settings
vi: Thiết lập thư

en: Email Signer Certificate
vi: Chứng nhận ký tên thư điện tử

en: Email _Address:
vi: Đị_a chỉ thư:

en: Email begins with
vi: Địa chỉ thư bắt đầu bằng

en: Email invitations will be sent to all participants and allow them to accept this task.
vi: Lời mời thư điện từ sẽ được gửi cho mọi người dự và cho phép họ chấp nhận tác vụ.

en: Email invitations will be sent to all participants and allow them to reply.
vi: Lời mời thư điện tử sẽ được gửi cho mọi người dự và cho phép họ trả lời.

en: Email:
vi: Thư điện tử:

en: Empty Junk folders on exit
vi: Làm sạch thư mục Thư rác khi thoát

en: Empty Trash folders on exit
vi: Làm sạch thư mục Rác khi thoát

en: Empty _Trash
vi: Đổ _rác

en: Empty _trash folders
vi: Làm sạch thư mục _rác

en: Empty all Junk folders when exiting Evolution.
vi: Làm sạch thư mục Thư rác khi thoát khỏi trình Evolution.

en: Empty all Trash folders when exiting Evolution.
vi: Làm sạch thư mục Rác khi thoát trình Evolution.

en: Empty response
vi: Phản hồi rỗng

en: Emptying trash in '%s'
vi: Đổ rác trong '%s'

en: Enable D-Bus messages.
vi: Bật thông điệp D-Bus.

en: Enable Unmatched search folder
vi: Bật thư mục tìm kiếm không khớp

en: Enable address formatting
vi: Bật định dạng địa chỉ

en: Enable and disable plugins
vi: Bật và tắt phần bổ sung

en: Enable animated images in HTML mail. Many users find animated images annoying and prefer to see a static image instead.
vi: Bật ảnh động trong thư HTML. Nhiều người dùng không thích ảnh động và chọn ảnh tĩnh thay thế.

en: Enable audible notifications when new messages arrive.
vi: Bật thông báo âm thanh khi nhận thư mới.

en: Enable autocontacts
vi: Bật liên lạc tự động

en: Enable caret mode, so that you can see a cursor when reading mail.
vi: Bật chế độ con nháy, để bạn xem con chạy khi đọc thư.

en: Enable express mode
vi: Bật tìm nhanh

en: Enable icon in notification area.
vi: Hiển thị biểu tượng trong vùng thông báo.

en: Enable or disable magic space bar
vi: Bật/tắt phím dài ma thuật

en: Enable or disable the prompt whilst marking multiple messages.
vi: Bật/tắt dấu nhắc trong khi đánh dấu nhiều thư.

en: Enable or disable type ahead search feature
vi: Bật/tắt tính năng tìm kiếm gõ trước

en: Enable the side bar search feature to allow interactive searching of folder names.
vi: Bật thanh tìm kiếm bên để cho phép tìm tương tác với tên thư mục.

en: Enable this to use Space bar key to scroll in message preview, message list and folders.
vi: Bật tùy chọn này để sử dụng phím dài để cuộn qua ô xem thử thư, danh sách thư và các thư mục.

en: Enable to use a similar message list view settings for all folders
vi: Bật dùng cùng thiết lập xem cho mọi thư mục

en: Enable to use a similar message list view settings for all folders.
vi: Bật dùng cùng thiết lập xem cho mọi thư mục.

en: Enable/disable caret mode
vi: Bật/tắt chế độ con nháy

en: Enabled
vi: Bật

en: Encode filenames in an Outlook/GMail way
vi: Mã hoá các tên tập tin theo kiểu Outlook/GMail

en: Encode filenames in an _Outlook/GMail way
vi: Mã hoá các tên tập tin theo kiểu dáng _Outlook/GMail

en: Encode filenames in the mail headers same as Outlook or GMail do, to let them display correctly filenames with UTF-8 letters sent by Evolution, because they do not follow the RFC 2231, but use the incorrect RFC 2047 standard.
vi: Mã hoá các tên tập tin trên dòng đầu của thư bằng cùng một cách với Outlook hay GMail, để ứng dụng khách đó đọc được tên tập tin địa hoá được Evolution gửi, vì tập tin như vậy không tùy theo RFC 2231, chỉ dùng tiêu chuẩn RFC 2047 không đúng.

en: Encrypt
vi: Mật mã hoá

en: Encrypt this message with PGP
vi: Mật mã hoá thư này bằng PGP

en: Encrypt this message with your S/MIME Encryption Certificate
vi: Mật mã hoá thư này bằng Chứng nhận Mật mã hoá S/MIME của bạn

en: Encrypted
vi: Mật mã

en: Encrypted, strong
vi: Mật mã mạnh

en: Encrypted, weak
vi: Mật mã yếu

en: Encryption
vi: Mật mã hoá

en: Encryption _method:
vi: _Cách mật mã hoá:

en: Encryption certificate:
vi: Chứng nhận mã hoá:

en: Encryption:
vi: Mật mã hoá:

en: End
vi: Kết thúc

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: End Date:
vi: Ngày kết thúc:

en: End date is wrong
vi: Ngày kết thúc sai

en: End day:
vi: Ngày kết thúc:

en: End time is wrong
vi: Thời điểm kết thúc sai

en: End time of the recurrence was before event's start
vi: Giờ cuối của sự kiện lặp lại nằm trước giờ đầu

en: End time:
vi: Thời điểm kết thúc:

en: Enter Delegate
vi: Nhập người ủy nhiệm

en: Enter Google password for user '%s'.
vi: Nhập mật khẩu Google cho người dùng '%s'.

en: Enter new password
vi: Hãy gõ mật khẩu mới

en: Enter new password for certificate database
vi: Hãy gõ mật khẩu mới cho cơ sở dữ liệu chứng nhận

en: Enter password
vi: Gõ mật khẩu

en: Enter password for PKCS12 file:
vi: Gõ mật khẩu cho tập tin PCKS12:

en: Enter password to access free/busy information on server %s as user %s
vi: Nhập mật khẩu để truy cập thông tin bận/rảnh trên máy chủ %s với tư cách người dùng %s

en: Enter password.
vi: Hãy gõ mật khẩu.

en: Enter the addresses that will receive a carbon copy of the message
vi: Chép cho: hãy gõ các địa chỉ sẽ nhận một bản sao của thư ấy.

en: Enter the addresses that will receive a carbon copy of the message without appearing in the recipient list of the message
vi: Hãy gõ các địa chỉ sẽ nhận một bản sao của thư mà không xuất hiện trên danh sách người nhận thư này

en: Enter the character set to use
vi: Hãy gõ bộ ký tự cần dùng

en: Enter the password for '%s'
vi: Nhập mật khẩu cho '%s'

en: Enter the recipients of the message
vi: Hãy gõ người nhận thư

en: Error adding contact
vi: Gặp lỗi khi thêm liên lạc

en: Error adding list
vi: Gặp lỗi khi thêm danh sách

en: Error getting book view
vi: Gập lỗi khi gọi ô xem sổ

en: Error loading calendar '{0}'
vi: Gặp lỗi nạp lịch '{0}'

en: Error loading filter definitions.
vi: Gặp lỗi khi nạp lời định nghĩa bộ lọc.

en: Error loading memo list '{0}'
vi: Lỗi khi nạp danh sách ghi nhớ '{0}'

en: Error loading task list '{0}'
vi: Gặp lỗi khi nạp danh sách tác vụ

en: Error modifying card
vi: Gặp lỗi khi sửa đổi thẻ

en: Error modifying contact
vi: Gặp lỗi khi sửa đổi liên lạc

en: Error modifying list
vi: Gặp lỗi khi sửa đổi danh sách

en: Error parsing MBOX part: %s
vi: Lỗi phân tích phần MBOX: %s

en: Error removing contact
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ liên lạc

en: Error removing list
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ danh sách

en: Error saving to autosave because &quot;{1}&quot;.
vi: Gặp lỗi khi lưu vào tập tin lưu tự động vì &quot;{1}&quot;.

en: Error saving {0} to {1}: {2}
vi: Gặp lỗi khi lưu {0} vào {1}: {2}

en: Error verifying signature: %s
vi: Gặp lỗi khi xác minh chữ ký: %s

en: Error while performing operation.
vi: Gặp lỗi khi thực hiện thao tác.

en: Error while {0}.
vi: Gặp lỗi khi {0}.

en: Error: Unable to process extension
vi: Lỗi: không thể xử lý phần mở rộng

en: Europe/Amsterdam
vi: Châu Âu/Amsterdam

en: Europe/Andorra
vi: Châu Âu/Andorra

en: Europe/Athens
vi: Châu Âu/Athens

en: Europe/Belfast
vi: Châu Âu/Belfast

en: Europe/Belgrade
vi: Châu Âu/Belgrade

en: Europe/Berlin
vi: Châu Âu/Berlin

en: Europe/Bratislava
vi: Châu Âu/Bratislava

en: Europe/Brussels
vi: Châu Âu/Brussels

en: Europe/Bucharest
vi: Châu Âu/Bucharest

en: Europe/Budapest
vi: Châu Âu/Budapest

en: Europe/Chisinau
vi: Châu Âu/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
vi: Châu Âu/Copenhagen

en: Europe/Dublin
vi: Châu Âu/Dublin

en: Europe/Gibraltar
vi: Châu Âu/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
vi: Châu Âu/Helsinki

en: Europe/Istanbul
vi: Châu Âu/Istanbul

en: Europe/Kaliningrad
vi: Châu Âu/Kaliningrad

en: Europe/Kiev
vi: Châu Âu/Kiev

en: Europe/Lisbon
vi: Châu Âu/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
vi: Châu Âu/Ljubljana

en: Europe/London
vi: Châu Âu/London

en: Europe/Luxembourg
vi: Châu Âu/Luxembourg

en: Europe/Madrid
vi: Châu Âu/Madrid

en: Europe/Malta
vi: Châu Âu/Moa-ta

en: Europe/Minsk
vi: Châu Âu/Minsk

en: Europe/Monaco
vi: Châu Âu/Monaco

en: Europe/Moscow
vi: Châu Âu/Moscow

en: Europe/Nicosia
vi: Châu Âu/Nicosia

en: Europe/Oslo
vi: Châu Âu/Oslo

en: Europe/Paris
vi: Châu Âu/Paris

en: Europe/Prague
vi: Châu Âu/Prague

en: Europe/Riga
vi: Châu Âu/Riga

en: Europe/Rome
vi: Châu Âu/Rome

en: Europe/Samara
vi: Châu Âu/Samara

en: Europe/San_Marino
vi: Châu Âu/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
vi: Châu Âu/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
vi: Châu Âu/Simferopol

en: Europe/Skopje
vi: Châu Âu/Skopje

en: Europe/Sofia
vi: Châu Âu/Sofia

en: Europe/Stockholm
vi: Châu Âu/Stockholm

en: Europe/Tallinn
vi: Châu Âu/Tallinn

en: Europe/Tirane
vi: Châu Âu/Tirane

en: Europe/Uzhgorod
vi: Châu Âu/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
vi: Châu Âu/Vaduz

en: Europe/Vatican
vi: Châu Âu/Vatican

en: Europe/Vienna
vi: Châu Âu/Vienna

en: Europe/Vilnius
vi: Châu Âu/Vilnius

en: Europe/Warsaw
vi: Châu Âu/Warsaw

en: Europe/Zagreb
vi: Châu Âu/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
vi: Châu Âu/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
vi: Châu Âu/Zurich

en: Event Description
vi: Mô tả sự kiện

en: Event cannot be edited, because the selected calendar is read only
vi: Không thể sửa sự kiện vì lịch được chọn là chỉ đọc

en: Event cannot be fully edited, because you are not the organizer
vi: Không thể sửa hoàn toàn sự kiện vì bạn không phải người tổ chức

en: Event information
vi: Thông tin sự kiện

en: Event with no end date
vi: Sự kiện không có ngày kết thúc

en: Event with no start date
vi: Sự kiện không có ngày bắt đầu

en: Event's start time is in the past
vi: Thời điểm bắt đầu sự kiện trong quá khứ

en: Every
vi: Mỗi

en: Every time Evolution starts, check whether or not it is the default mailer.
vi: Mỗi lần khởi chạy Evolution, kiểm tra nếu nó là trình thư mặc định hay không.

en: Evolution Account Assistant
vi: Phụ tá tài khoản Evolution

en: Evolution Alarm Notify
vi: Bộ nhập Elm vào Evolution

en: Evolution Back Up
vi: Sao lưu Evolution

en: Evolution Calendar intelligent importer
vi: Bộ nhập lịch thông minh Evolution

en: Evolution Contacts CSV and Tab Importer
vi: Bộ nhập liên lạc Evolution CSV và Tab

en: Evolution Contacts CSV or Tab (.csv, .tab)
vi: Liên lạc Evolution kiểu CSV hay Tab (.csv, .tab)

en: Evolution Elm importer
vi: Bộ nhập Elm vào Evolution

en: Evolution Import Assistant
vi: Trợ tá nhập Evolution

en: Evolution LDIF importer
vi: Bộ nhập LDIF Evolution

en: Evolution Mail and Calendar
vi: Thư tín và Lịch Evolution

en: Evolution Pine importer
vi: Bộ nhập Pine vào Evolution

en: Evolution Preferences
vi: Tùy thích Evolution

en: Evolution Reminders
vi: Bộ nhắc nhở Evolution

en: Evolution Restore
vi: Phục hồi Evolution

en: Evolution Source Viewer
vi: Trình xem mã nguồn Evolution

en: Evolution Website
vi: Trang Web Evolution

en: Evolution checked for settings to import from the following applications: Pine, Netscape, Elm, iCalendar. No importable settings found. If you would like to try again, please click the "Back" button.
vi: Trình Evolution đã kiểm tra có thiết lập để nhập từ những ứng dụng theo đây: Pine, Netscape, Elm, iCalendar. Không tìm thấy thiết lập có thể nhập. Nếu bạn muốn thử lại, hãy nhắp vào cái nút "Lùi".

en: Evolution does not support calendar reminders with
    email notifications yet, but this reminder was
    configured to send an email.  Evolution will display
    a normal reminder dialog box instead.
vi: Evolution chưa hỗ trợ bộ nhắc nhở lịch thông qua
    thư điện tử, nhưng mà bộ nhắc nhở này đã được
    cấu hình để gửi thư. Thay vào đó, Evolution
    sẽ hiển thị một hộp thoại nhắc nhở thông thường.

en: Evolution has found some keywords that suggest that this message should contain an attachment, but cannot find one.
vi: Trình Evolution tìm thấy từ khoá ngụ ý thư này nên chứa đồ đính kèm, nhưng chưa có.

en: Evolution iCalendar importer
vi: Bộ nhập lịch iCalendar

en: Evolution is currently offline because the network is unavailable.
vi: Evolution hiện thời đang ngoại tuyến vì mạng không sẵn sàng.

en: Evolution is currently offline due to a network outage.
vi: Evolution hiện thời đang ngoại tuyến vì đứt mạng.

en: Evolution is currently offline.
vi: Evolution hiện đang ngoại tuyến.

en: Evolution is currently offline.  Click this button to work online.
vi: Evolution hiện thời đang ngoại tuyến. Nhấn nút này để trở lại trực tuyến.

en: Evolution is currently online.  Click this button to work offline.
vi: Evolution hiện thời đang trực tuyến. Nhấn nút này để chuyển sang ngoại tuyến.

en: Evolution is unable to create a temporary file to save your mail. Retry later.
vi: Trình Evolution không thể tạo một tập tin tạm thời vào đó cần lưu thư tín của bạn. Hãy thử lại sau.

en: Evolution quit unexpectedly while you were composing a new message. Recovering the message will allow you to continue where you left off.
vi: Trình Evolution đã thoát bất ngờ trong khi bạn soạn một thư mới. Phục hồi thư ấy thì sẽ cho phép bạn tiếp tục từ chỗ ấy.

en: Evolution vCalendar importer
vi: Bộ nhập lịch vCalendar

en: Evolution vCard Importer
vi: Bộ nhập vCard Evolution

en: Evolution will return to online mode once a network connection is established.
vi: Evolution sẽ quay lại trực tuyến ngay khi có kết nối mạng.

en: Evolution's local mail format has changed from mbox to Maildir. Your local mail must be migrated to the new format before Evolution can proceed. Do you want to migrate now?
    
    An mbox account will be created to preserve the old mbox folders. You can delete the account after ensuring the data is safely migrated. Please make sure there is enough disk space if you choose to migrate now.
vi: Định dạng thư cục bộ của Evolution đã thay đổi từ mbox sang maildir. Thư cục bộ của bạn phải được chuyển đổi để có thể dùng với Evolution. Bạn có muốn chuyển đổi không?
    
    Tài khoản mbox sẽ được tạo để bảo lưu các thư mục dạng mbox cũ. Bạn có thể xoá đi sau khi bảo đảm việc chuyển đổi thành công tốt đẹp. Hãy bảo đảm có đủ vùng đĩa trống trước khi chuyển đổi.

en: Evolution's local mail format has changed.
vi: Định dạng thư cục bộ của Evolution đã thay đổi.

en: Exactly
vi: Chính xác

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Execute the current search parameters
vi: Thực hiện tham số tìm kiếm hiện tại

en: Execute these search parameters
vi: Thực thi những tham số tìm kiếm này

en: Exist
vi: Tồn tại

en: Exit the program
vi: Thoát khỏi chương trình

en: Expand all folders
vi: Mở mọi thư mục

en: Expand all message threads
vi: Dãn ra mọi nhánh thư

en: Expires
vi: Hết hạn

en: Expires On
vi: Hết hạn vào

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Expunging
vi: Đang xoá hẳn...

en: Expunging and storing account '%s'
vi: Xoá hẳn và lưu tài khoản '%s'

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: External Editor
vi: Trình soạn thảo bên ngoài

en: External editor still running
vi: Trình soạn thảo bên ngoài vẫn đang chạy

en: Extracting files from back up
vi: Đang trích các tập tin từ kho sao lưu

en: FTP (with login)
vi: FTP (cần đăng nhập)

en: F_all back to threading messages by subject
vi: Trở _về tạo nhánh thư theo chủ đề

en: F_ilename:
vi: Tên tập t_in:

en: F_older
vi: Thư _mục

en: F_orward As
vi: Chuyển tiếp _dạng

en: Face
vi: Ảnh chân dung

en: Failed Read
vi: Lỗi đọc

en: Failed to append to %s: %s
    Appending to local 'Sent' folder instead.
vi: Lỗi nối thêm vào %s: %s
    Cho nên nối thêm vào thư mục 'Đã gửi'.

en: Failed to append to local 'Sent' folder: %s
vi: Lỗi nối thêm vào thư mục cục bộ 'Đã gửi' cục bộ: %s

en: Failed to apply outgoing filters: %s
vi: Việc áp dụng bộ lọc gửi đi bị lỗi: %s

en: Failed to authenticate with LDAP server.
vi: Việc xác thực với máy chủ LDAP bị lỗi.

en: Failed to delete contact
vi: Lỗi xoá liên lạc

en: Failed to delete resource &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi xoá tài nguyên &quot;{0}&quot;.

en: Failed to disconnect account &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi ngắt kết nối tài khoản &quot;{0}&quot;.

en: Failed to download messages for offline viewing.
vi: Lỗi tải thư về để đọc ngoại tuyến.

en: Failed to expunge folder &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi xoá dọn thư mục &quot;{0}&quot;.

en: Failed to find duplicate messages.
vi: Lỗi tìm thư trùng lắp.

en: Failed to import certificate
vi: Lỗi nhập chứng nhận

en: Failed to load part '%s'
vi: Lỗi nạp phần '%s'

en: Failed to open client '%s': %s
vi: Lỗi mở trình khác '%s': %s

en: Failed to open folder.
vi: Lỗi mở thư mục.

en: Failed to query server for a list of supported authentication mechanisms.
vi: Lỗi truy vấn máy chủ về danh sách các cơ chế xác thực được hỗ trợ.

en: Failed to read output from SpamAssassin:
vi: Lỗi đọc kết quả từ SpamAssassin:

en: Failed to refresh folder &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi nạp lại thư mục &quot;{0}&quot;.

en: Failed to remove attachments from messages.
vi: Lỗi bỏ đính kèm khỏi thư.

en: Failed to remove data source &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi loại bỏ nguồn dữ liệu &quot;{0}&quot;.

en: Failed to retrieve message:
vi: Lỗi nhận thư:

en: Failed to retrieve messages.
vi: Lỗi nhận thư.

en: Failed to save messages to disk.
vi: Lỗi lưu thư vào đĩa.

en: Failed to send a message | Failed to send %d of %d messages
vi[0]: Lỗi gửi %d/%d thư

en: Failed to spawn Bogofilter (%s):
vi: Lỗi chạy Bogofilter (%s):

en: Failed to spawn SpamAssassin (%s):
vi: Lỗi chạy SpamAssassin (%s):

en: Failed to stream mail message content to Bogofilter:
vi: Lỗi truyền nội dung thư cho Bogofilter:

en: Failed to stream mail message content to SpamAssassin:
vi: Lỗi chuyển nội dung thư (dạng luồng) qua SpamAssassin:

en: Failed to unsubscribe from folder &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi bỏ đăng ký thư mục &quot;{0}&quot;.

en: Failed to update data source &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi cập nhận nguồn dữ liệu &quot;{0}&quot;.

en: Failed to write '%s' to SpamAssassin:
vi: Lỗi ghi '%s' vào SpamAssassin:

en: Failure reason: %s
vi: Nguyên nhân thất bại: %s

en: Family Name
vi: Họ

en: Fax
vi: Điện thư

en: February
vi: Tháng Hai

en: Fetching mail from '%s'
vi: Lấy thư từ '%s'

en: Field Value
vi: Giá trị trường

en: File "%s" has been removed.
vi: Tập tin "%s" đã được gỡ bỏ.

en: File &quot;{0}&quot; does not exist or is not a regular file.
vi: Tập tin &quot;{0}&quot; không tồn tại hoặc không phải là một tập tin bình thường.

en: File As
vi: Tập tin dạng

en: File _type:
vi: Kiểu _tập tin:

en: File exists but cannot overwrite it.
vi: Tập tin đã tồn tại nhưng không thể ghi đè lên nó.

en: File exists but is not a regular file.
vi: Tập tin tồn tại nhưng không phải là tập tin chuẩn.

en: File has been removed.
vi: Tập tin đã được gỡ bỏ.

en: File:
vi: Tập tin:

en: Filter the selected messages for junk status
vi: Lọc các thư đã chọn để quyết định trạng thái thư rác

en: Filtering Selected Messages
vi: Lọc các thư đã chọn

en: Fin_d:
vi: Tì_m:

en: Find Calendars
vi: Tìm lịch

en: Find Memo Lists
vi: Tìm danh sách ghi nhớ

en: Find Possible Search Bases
vi: Tìm mọi cơ sở tìm có thể

en: Find Task Lists
vi: Tìm danh sách tác vụ

en: Find _next
vi: Tìm _tiếp

en: Find _previous
vi: Tìm _ngược

en: Find items that meet the following conditions
vi: Tìm mục tương ứng với những điều khiển sau

en: Find next occurrence of the current search string
vi: Tìm lần xuất hiện kế

en: Find previous occurrence of the current search string
vi: Tìm lần xuất hiện trước

en: Find the next occurrence of the phrase
vi: Tìm cái kế tiếp

en: Find the previous occurrence of the phrase
vi: Tìm cái trước đó

en: Fingerprints
vi: Vân tay

en: Fix_ed Width Font:
vi: Phông độ rộng _cố định:

en: Fl_ush Outbox
vi: Xoá _sạch hộp thư gửi

en: Flag Status
vi: Trạng thái cờ

en: Flag the selected messages for follow-up
vi: Đặt cờ tiếp-theo cho thư được chọn

en: Flag to Follow Up
vi: Đặt cờ để theo dõi tiếp

en: Flagged
vi: Đã đặt cờ

en: Flags
vi: Cờ

en: Folder '%s'
vi: Thư mục '%s'

en: Folder '%s' contains %u duplicate message. Are you sure you want to delete it? | Folder '%s' contains %u duplicate messages. Are you sure you want to delete them?
vi[0]: Thư mục '%s' chứ %u thư trùng lắp. Bạn có chắc muốn xoá chúng không?

en: Folder '{0}' doesn't contain any duplicate message.
vi: Thư mục '{0}' không chứa thư trùng lắp.

en: Folder Properties
vi: Thuộc tính thư mục

en: Folder Subscriptions
vi: Đăng ký thư mục

en: Folder _name:
vi: Tê_n thư mục:

en: Folder names cannot contain '/'
vi: Tên thư mục không thể chứa ký tự sổ chéo.

en: Follow Up
vi: Theo dõi tiếp

en: Follow Up Flag
vi: Cờ theo dõi tiếp

en: Follow _Up...
vi: _Tiếp theo...

en: Follow-Up
vi: Theo dõi tiếp

en: Follow-up
vi: Tiếp-theo

en: For XEmacs use "xemacs"
    For Vim use "gvim -f"
vi: Đối với XEmacs, dùng "xemacs"
    Đối với Vim, dùng "gvim -f".

en: For Your Eyes Only
vi: Chỉ cho mắt của bạn

en: For Your Information
vi: Cho bạn biết tin tức này

en: For _Wide View
vi: Cho ô xem _rộng

en: For_mat messages in HTML
vi: Định dạng thư bằng _HTML

en: Force images in HTML mail to be loaded
vi: Buộc tải ảnh trong thư HTML

en: Forcibly shut down Evolution
vi: Buộc kết thúc Evolution

en: Format Column_s...
vi: Định _dạng cột...

en: Format part as HTML
vi: Định dạng phần dạng HTML

en: Format part as an RFC822 message
vi: Định dạng phần dạng thư RFC822

en: Format part as plain text
vi: Định dạng phần dạng văn bản thô

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Forward
vi: Chuyển tiếp

en: Forward As _Attached
vi: Chuyển dạng đính _kèm

en: Forward As _Inline
vi: Chuyển dạng _inline

en: Forward As _Quoted
vi: Chuyển dạng _trích dẫn

en: Forward message
vi: Thư chuyển

en: Forward the selected message in the body of a new message
vi: Chuyển tiếp thư đã chọn trong nội dung thư mới

en: Forward the selected message quoted like a reply
vi: Chuyển tiếp thư đã chọn được trích dẫn dạng trả lời

en: Forward the selected message to someone
vi: Chuyển tiếp thư đã chọn tới người khác

en: Forward the selected message to someone as an attachment
vi: Chuyển tiếp thư đã chọn tới người khác như là đính kèm

en: Forward to
vi: Chuyển đến

en: Forwarded
vi: Đã chuyển tiếp

en: Forwarded message
vi: Thư chuyển tiếp

en: Forwarded message - %s
vi: Thư chuyển tiếp - %s

en: Forwarded messages
vi: Thư đã chuyển tiếp

en: Found the appointment in the calendar '%s'
vi: Tìm thấy cuộc hẹn trong lịch "%s"

en: Fr
vi: T6

en: Fr_om:
vi: _Từ:

en: Free
vi: Rảnh

en: Free/Busy
vi: Rảnh/Bận

en: Free/Busy information
vi: Thông tin rảnh/bận

en: Free/Busy information (%s to %s)
vi: Thông tin rảnh/bận (%s đến %s)

en: Free/Busy:
vi: Rảnh/Bận:

en: Free/busy template URL
vi: Địa chỉ mạng mẫu Rảnh/Bận

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: From
vi: Từ

en: From %s:
vi: Từ %s:

en: From: %s
vi: Từ: %s

en: Full Nam_e:
vi: _Họ tên:

en: Full Name
vi: Tên đầy đủ

en: Full Name:
vi: Họ tên:

en: Full _Name...
vi: Họ tê_n...

[ctx: FullName]
en: _Title:
vi: _Tước vị:

en: GPG encrpyted
vi: Đã mã hoá GPG

en: GPG signed
vi: Đã ký GPG

en: Gene_ral Options
vi: Tùy chọn ch_ung

en: General
vi: Chung

en: Generates a D-Bus message when new mail messages arrive.
vi: Tạo ra một thông điệp D-BUS khi nhận thư mới.

en: Generating message list
vi: Tạo danh sách thư

en: Get List _Archive
vi: Lấy _kho hộp

en: Get List _Usage Information
vi: Gọi thông tin về cách sử _dụng hộp

en: Get an archive of the list this message belongs to
vi: Lấy kho của hộp thư chung của thư này

en: Get delivery notification when your message is read
vi: Chọn để nhận thông báo khi người nhận đã đọc thư bạn

en: Get information about the usage of the list this message belongs to
vi: Lấy thông tin về cách sử dụng hộp thư chung của thư này

en: Given Name
vi: Tên hay gọi

en: Gnome Calendar
vi: Lịch Gnome

en: Go Back
vi: Quay lại

en: Go Forward
vi: Đi tiếp

en: Go To
vi: Đi tới

en: Go to Date
vi: Đi tới ngày

en: Go to Today
vi: Đi tới ngày hôm nay

en: Google Features
vi: Tính năng Google

en: Grab Focus
vi: Bắt tiêu điểm

en: Greek
vi: Hy-lạp

en: Gro_up Reply goes only to mailing list, if possible
vi: Trả lời _nhóm đến hộp thư chung thôi, nếu có thể

en: Group
vi: Nhóm

en: Group By This _Field
vi: Nhóm lại theo t_rường này

en: Group By _Box
vi: Nhóm lại theo _hộp

en: Group Items By
vi: Nhóm lại mục theo

en: Group Reply
vi: Trả lời nhóm

en: Group Reply replies to list
vi: Trả lời nhóm đến danh sách

en: Groupware Suite
vi: Bộ phần mềm nhóm (Groupware)

en: HTML Messages
vi: Thư HTML

en: HTML _Mode
vi: Chế độ HT_ML

en: HTTP Error: %s
vi: Lỗi HTTP: %s

en: H_TTP Proxy:
vi: Ủy nhiệm H_TTP:

en: Header
vi: Đầu trang

en: Header Name
vi: Tên dòng đầu

en: Header Value
vi: Giá trị dòng đầu

en: Header content
vi: Nội dung dòng đầu

en: Header name
vi: Tên dòng đầu

en: Headers
vi: Dòng đầu

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Height of the message-list pane
vi: Độ cao ô cửa sổ danh sách thư

en: Height of the message-list pane.
vi: Độ cao ô cửa sổ danh sách thư.

en: Hi.  Thanks for taking the time to download this preview release
    of the Evolution groupware suite.
    
    This version of Evolution is not yet complete. It is getting close,
    but some features are either unfinished or do not work properly.
    
    If you want a stable version of Evolution, we urge you to uninstall
    this version, and install version %s instead.
    
    If you find bugs, please report them to us at bugzilla.gnome.org.
    This product comes with no warranty and is not intended for
    individuals prone to violent fits of anger.
    
    We hope that you enjoy the results of our hard work, and we
    eagerly await your contributions!
vi: Xin chào. Xin cám ơn đã mất thời gian để tải về bản dùng thử này
    của bộ phần mềm nhóm Evolution.
    
    Đây là phiên bản Evolution chưa hoàn chỉnh. Nó gần hoàn chỉnh,
    nhưng vẫn còn vài tính năng hoặc chưa hoàn chỉnh,
    hoặc chưa làm việc đúng.
    
    Nếu bạn muốn dùng một phiên bản ổn định của Evolution, chúng tôi thúc giục bạn bỏ cài đặt phiên bản này, và để cài đặt phiên bản %s thay vào đó.
    
    Nếu bạn tìm thấy lỗi, vui lòng thông báo cho chúng tôi tại <bugzilla.gnome.org>.
    Sản phẩm này không bảo đảm gì cả.
    
    Chúng tôi hy vọng bạn thích kết quả của quá trình làm việc của chúng tôi,
    và chúng tôi háo hức chờ đời sự đóng góp của bạn!

en: Hid_e All
vi: Ẩ_n tất cả

en: Hidden file is attached.
vi: Tập tin ẩn được đính kèm.

en: Hide Attachment _Bar
vi: Ẩn thanh đính _kèm

en: Hide completed tasks
vi: Ẩn mọi tác vụ hoàn tất

en: Hide task units
vi: Ẩn đơn vị tác vụ

en: Hide task value
vi: Ẩn giá trị tác vụ

en: Hides the per-folder preview and removes the selection
vi: Ẩn ô xem thử từng thư mục và gỡ bỏ vùng chọn

en: High
vi: Cao

en: Higher
vi: Cao hơn

en: Highest
vi: Cao nhất

en: Highlight _overdue tasks
vi: Tô sáng tác vụ _quá hạn

en: Highlight _quotations with
vi: Tô _sang trích dẫn bằng

en: Highlight overdue tasks
vi: Tô sáng tác vụ quá hạn

en: Highlight t_asks due today
vi: Tô sáng tác vụ hết hạn vào hôm n_ay

en: Highlight tasks due today
vi: Tô sáng tác vụ đến hạn

en: Home
vi: Nhà

en: Home Email
vi: Địa chỉ thư ở nhà

en: Home Fax
vi: Fax ở nhà

en: Home Page
vi: Trang chủ

en: Home Page:
vi: Trang chủ:

en: Home Phone
vi: Điện thoại ở nhà

en: Home Phone 2
vi: Điện thoại ở nhà 2

en: Home page
vi: Trang chủ

en: Horizontal pane position
vi: Ví trị ô cửa sổ ngang

en: Hour the workday ends on, in twenty four hour format, 0 to 23
vi: Giờ kết thúc ngày làm việc, có dạng 24 giờ (0-23)

en: Hour the workday starts on, in twenty four hour format, 0 to 23.
vi: Giờ bắt đầu ngày làm việc, có dạng 24 giờ (0-23).

en: Hours
vi: Giờ

en: ID or alias of the component to be shown by default at start-up.
vi: Mặc định là hiển thị ID hay biệt hiệu của thành phần khi khởi động.

en: ISDN Phone
vi: Điện thoại ISDN

en: I_mport
vi: _Nhập

en: I_mport to Calendar
vi: _Nhập vào lịch

en: I_mport to Tasks
vi: _Nhập vào tác vụ

en: I_mport...
vi: _Nhập...

en: I_mportant
vi: _Quan trọng

en: I_nclude remote tests
vi: _Bao gồm các phép thử từ xa

en: I_nclude threads:
vi: Gồm các _nhánh:

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon View
vi: Khung biểu tượng

en: Icons _and Text
vi: Hình _và nhãn

en: Identity
vi: Nhân dạng

en: If a user tries to open 10 or more messages at one time, ask the user if they really want to do it.
vi: Nếu người dùng cố mở hơn 9 thư cùng lúc thì hỏi nếu họ thật muốn làm như thế.

en: If you continue, you will not be able to recover these messages.
vi: Nếu bạn tiếp tục, bạn sẽ không thể phục hồi những thư này.

en: If you delete the folder, all of its contents and its subfolders' contents will be deleted permanently.
vi: Nếu bạn xoá thư mục này, mọi nội dung của nó và thư mục con sẽ bị xoá vĩnh viễn.

en: If you delete the folder, all of its contents will be deleted permanently.
vi: Nếu bạn xoá thư mục này, mọi nội dung của nó sẽ bị xoá vĩnh viễn.

en: If you do not send a cancelation notice, the other participants may not know the meeting is canceled.
vi: Nếu bạn không gửi thông báo hủy bỏ, những người dự khác có thể sẽ không biết cuộc họp đã được hủy bỏ.

en: If you do not send a cancelation notice, the other participants may not know the memo has been deleted.
vi: Nếu bạn không gửi thông báo hủy bỏ, những người dự khác có thể sẽ không biết bản ghi nhớ đã được xoá.

en: If you do not send a cancelation notice, the other participants may not know the task has been deleted.
vi: Nếu bạn không gửi thông báo hủy bỏ, những người dự khác có thể sẽ không biết tác vụ đã được xoá.

en: If you proceed, all proxy accounts will be deleted permanently.
vi: Nếu bạn tiếp tục, mọi tài khoản ủy nhiệm sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: If you proceed, the account information and
    all proxy information will be deleted permanently.
vi: Nếu bạn tiếp tục, thông tin tài khoản và các thông tin ủy nhiệm sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: If you proceed, the account information will be deleted permanently.
vi: Nếu bạn tiếp tục, thông tin tài khoản sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: If you quit, these messages will not be sent until Evolution is started again.
vi: Nếu bạn thoát thì những thư này sẽ không được gửi tới khi khởi chạy lại trình Evolution.

en: Ig_nore Reply-To: for mailing lists
vi: _Bỏ qua Reply-To: đối với hộp thư chung

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore All
vi: Bỏ qua tất cả

en: Ignore network availability
vi: Không quan tâm tình trạng mạng

en: Image
vi: Ảnh

en: Image files
vi: Tập tin ảnh

en: Immediately, on folder leave
vi: Tức thì, khi rời thư mục

en: Import Data
vi: Nhập dữ liệu

en: Import Location
vi: Địa điểm nhập

en: Import Outlook Express messages from DBX file
vi: Nhập thư Outlook Express từ tập tin DBX

en: Import Outlook messages from PST file
vi: Nhập các thư Outlook từ tập tin PST

en: Import URIs or filenames given as rest of arguments.
vi: URI hoặc tên tập tin nhập làm phần còn lại của đối số.

en: Import a _single file
vi: Nhập _một tập tin riêng lẻ

en: Import cancelled.
vi: Huỷ nhập.

en: Import complete.
vi: Hoàn tất nhập.

en: Import data and settings from _older programs
vi: Nhập dữ liệu và thiết lập từ chương trình _cũ

en: Import data from other programs
vi: Nhập dữ liệu từ chương trình khác

en: Import mail from Elm.
vi: Đang nhập thư từ Elm

en: Import mail from Pine.
vi: Nhập thư từ Pine

en: Important
vi: Quan trọng

en: Important Messages
vi: Thư quan trọng

en: Imported Certificate
vi: Chứng nhận đã nhập

en: Importer Berkeley Mailbox format folders
vi: Bộ nhập thư mục dạng Berkeley Mailbox

en: Importer Type
vi: Kiểu bộ nhập

en: Importing '%s'
vi: Đang nhập '%s'

en: Importing Elm data
vi: Đang nhập dữ liệu Elm...

en: Importing Files
vi: Nhập tập tin

en: Importing Outlook Express data
vi: Đang nhập dữ liệu Outlook Express

en: Importing Outlook data
vi: Đang nhập dữ liệu Outlook

en: Importing Pine data
vi: Đang nhập dữ liệu Pine...

en: Importing mailbox
vi: Đang nhập hộp thư...

en: Importing...
vi: Đang nhập...

en: In Current Folder and _Subfolders
vi: Thư mục hiện thời và các thư mục c_on

en: In Current _Folder Only
vi: Chỉ thư _mục hiện thời

en: In Process
vi: Trong tiến trình

en: In Progress
vi: Đang tiến hành

en: In progress
vi: Đang tiến hành

en: Inbox
vi: Hộp thư nhận

en: Include _Face
vi: _Gồm ảnh chân dung

en: Incoming
vi: Gửi đến

en: Increase the text size
vi: Tăng kích cỡ chữ

en: Indian/Chagos
vi: Ấn Độ Dương/Chagos

en: Indian/Christmas
vi: Ấn Độ Dương/Christmas

en: Indian/Cocos
vi: Ấn Độ Dương/Cocos

en: Indian/Comoro
vi: Ấn Độ Dương/Comoro

en: Indian/Kerguelen
vi: Ấn Độ Dương/Kerguelen

en: Indian/Mahe
vi: Ấn Độ Dương/Mahe

en: Indian/Maldives
vi: Ấn Độ Dương/Maldives

en: Indian/Mauritius
vi: Ấn Độ Dương/Mauritius

en: Indian/Mayotte
vi: Ấn Độ Dương/Mayotte

en: Indian/Reunion
vi: Ấn Độ Dương/Reunion

en: Individual
vi: Riêng lẻ

en: Initial attachment view
vi: Khung xem đinh kèm ban đầu

en: Initial file chooser folder
vi: Thư mục bộ chọn tập tin ban đầu

en: Initial folder for GtkFileChooser dialogs.
vi: Thư mục ban đầu cho hộp thoại GtkFileChooser.

en: Inline Image
vi: Ảnh trực tiếp

en: Input Methods
vi: Cách nhập

en: Insert Face picture by default
vi: Chèn ảnh chân dung mặc định

en: Insert advanced send options
vi: Chèn tùy chọn gửi cấp cao

en: Insert email addresses from Address Book
vi: Chèn địa chỉ email từ sổ địa chỉ

en: Instant Messaging
vi: Tin nhắn

en: Instant Messaging Contacts
vi: Liên lạc nhắn tin

en: Insufficient Permissions
vi: Không đủ quyền

en: Intervals shown in Day and Work Week views, in minutes
vi: Hộp thời gian được hiển thị trong ô xem Ngày/Tuần làm việc, theo phút

en: Invalid Date Value
vi: Giá trị ngày tháng không hợp lệ

en: Invalid Evolution backup file
vi: Tập tin sao lưu Evolution không hợp lệ

en: Invalid Image Size
vi: Kích thước ảnh không hợp lệ

en: Invalid Time Value
vi: Giá trị giờ không hợp lệ

en: Invalid authentication
vi: Xác thực không hợp lệ

en: Invalid authentication result code (%d)
vi: Mã lỗi xác thực không hợp lệ (%d)

en: Invalid contact.
vi: Liên lạc không hợp lệ.

en: Invalid folder URI '%s'
vi: URI thư mục không hợp lệ '%s'

en: Invalid object returned from a server
vi: Máy chủ trả về đối tượng không hợp lệ.

en: Invalid signature
vi: Chữ ký không hợp lệ

en: Invalid source UID '%s'
vi: UID nguồn không hợp lệ '%s'

en: Issued
vi: Phát hành lúc

en: Issued By
vi: Phát hành bởi

en: Issued By Organization
vi: Phát hành bởi tổ chức

en: Issued By Organizational Unit
vi: Phát hành bởi đơn vị tổ chức (OU)

en: Issued On
vi: Phát hành vào

en: Issued To
vi: Phát hành cho

en: Issued To Organization
vi: Phát hành cho tổ chức

en: Issued To Organizational Unit
vi: Đơn vị tổ chức (OU)

en: Issued by:
      Subject: %s
vi: Phát hành bởi:
      Chủ đề: %s

en: Issued to:
      Subject: %s
vi: Phát hành cho:
      Chủ đề: %s

en: Issuer
vi: Nhà phát hành

en: Issuer Unique ID
vi: Thông tin độc nhất nhận biết nhà phát hành

en: It disables/enables the repeated prompts to warn that deleting messages from a search folder permanently deletes the message, not simply removing it from the search results.
vi: Nó bật/tắt tính năng cứ nhắc cảnh báo rằng việc xoá thư khỏi một thư mục tìm kiếm sẽ xoá hoàn toàn thư đó, không phải đơn giản gỡ bỏ nó khỏi kết quả tìm kiếm.

en: It disables/enables the repeated prompts to warn that you are sending a private reply to a message which arrived via a mailing list.
vi: Nó bật/tắt tính năng cứ nhắc cảnh báo rằng việc gửi thư trả lời riêng tư cho một thông điệp đến từ hộp thư chung.

en: It disables/enables the repeated prompts to warn that you are sending a reply to many people.
vi: Nó bật/tắt tính năng cứ nhắc cảnh báo rằng việc gửi thư trả lời cho nhiều người/

en: It disables/enables the repeated prompts to warn that you are trying sending a private reply to a message which arrived via a mailing list, but the list sets a Reply-To: header which redirects your reply back to the list
vi: Nó bật/tắt tính năng nhắc cảnh báo liên tục rằng việc gửi thư trả lời riêng tư cho một thông điệp đến từ hộp thư chung, nhưng hộp thư chung đặt dòng đầu Reply-To: để tái định hướng câu trả lời về hộp thư chung.

en: It disables/enables the repeated prompts to warn that you are trying to send a message to recipients not entered as mail addresses
vi: Nó bật/tắt tính năng cứ nhắc cảnh báo rằng việc gửi thư trả lời cho người nhận không phải địa chỉ thư.

en: It has %d event. | It has %d events.
vi[0]: Nó có %d sự kiện.

en: It has no events.
vi: Nó không có sự kiện.

en: It has recurrences.
vi: Lặp lại.

en: It has reminders.
vi: Có nhắc nhở.

en: It is a meeting.
vi: Là cuộc họp.

en: Itip Formatter
vi: Bộ định dạng Itip

en: January
vi: Tháng Một

en: Japanese
vi: Nhật Bản

en: Job
vi: Công việc

[ctx: Job]
en: _Title:
vi: _Chức vụ:

en: Job Title
vi: Chức vụ

en: Journal
vi: Nhật ký

en: Jr.
vi: Con.

en: July
vi: Tháng Bảy

en: Jump button
vi: Nút nhảy

en: June
vi: Tháng Sáu

en: Junk
vi: Thư rác

en: Junk Test
vi: Kiểm thử thư rác

en: Junk filtering software:
vi: Phần mềm lọc thư rác:

en: Keep original item?
vi: Giữ mục gốc ?

en: Key
vi: Khoá

en: Key Agreement
vi: Chấp thuận khoá

en: Key Encipherment
vi: Mật mã hoá khoá

en: Keywords
vi: Từ khoá

en: Korean
vi: Hàn Quốc

en: LDAP Data Interchange Format (.ldif)
vi: Định dạng chuyển đổi lẫn nhau dữ liệu LDAP (.ldif)

en: LDAP over SSL (deprecated)
vi: LDAP qua SSL (lỗi thời)

en: LDAP server did not respond with valid schema information.
vi: Máy chủ LDAP không trả lời với thông tin giản đồ hợp lệ.

en: Label
vi: Nhãn

en: Labels
vi: Nhãn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language(s)
vi: Ngôn ngữ

en: Languages Table
vi: Bảng ngôn ngữ

en: Last 5 Days' Messages
vi: Thư trong 5 ngày trước

en: Last modified
vi: Sửa lần cuối

en: Last reminder time
vi: Lần nhắc cuối

en: Last time Empty Junk was run
vi: Lần cuối cùng đổ thư mục thư rác

en: Last time Empty Trash was run
vi: Lần cuối cùng đổ rác

en: Lay_out
vi: _Bố trí

en: Layout style
vi: Kiểu bố cục

en: Less Than
vi: ít hơn

en: Let Evolution choose the best part to show.
vi: Để Evolution tự chọn cái gì tốt nhất.

en: Level beyond which the message should be logged.
vi: Mức quá đó thư nên được ghi lưu.

en: License Agreement
vi: Thoả thuận giấy phép

en: Limit:
vi: Giới hạn:

en: List
vi: Danh sách

en: List '{0}' is already in this contact list.
vi: Danh sách '{0}' đã có trong danh bạ.

en: List Members
vi: Thành viên danh sách

en: List Members:
vi: Thành viên danh sách:

en: List View
vi: Khung danh sách

en: List local address book folders
vi: Liệt kê các thư mục sổ địa chỉ cục bộ

en: List of Custom Headers
vi: Danh sách Dòng đầu Riêng

en: List of Destinations for publishing
vi: Danh sách các địa chỉ chủ để công bố

en: List of Labels and their associated colors
vi: Danh sách Nhãn và màu sắc liên quan

en: List of clues for the attachment reminder plugin to look for in a message body
vi: Danh sách các đầu mối cho phần bổ sung nhắc nhở đồ đính kèm lần trong nội dung thư

en: List of clues for the attachment reminder plugin to look for in a message body.
vi: Danh sách các đầu mối cho phần bổ sung nhắc nhở đồ đính kèm tìm trong thân thư.

en: List of custom headers and whether they are enabled.
vi: Danh sách các dòng đầu tự chọn và nếu bật chưa.

en: List of dictionary language codes used for spell checking.
vi: Danh sách các mã ngôn ngữ từ điển được dùng để kiểm tra chính tả.

en: List of disabled plugins
vi: Danh sách phần bổ sung bị tắt

en: List of keyword/value pairs for the Templates plugin to substitute in a message body.
vi: Danh sách các cặp từ-khoá/giá-trị cho phần bổ sung Mẫu thay thế trong nội dung thư.

en: List of labels known to the mail component of Evolution. The list contains strings containing name:color where color uses the HTML hex encoding.
vi: Danh sách các nhãn mà thành phần thư của Evolution biết được. Danh sách ấy chứa chuỗi name:color (tên:màu) mà màu ấy dạng hệ thập lục phân HTML.

en: List of paths for the folders to be synchronized to disk for offline usage.
vi: Danh sách đường dẫn cho những thư mục sẽ được đồng bộ với đĩa để sử dụng ngoại tuyến.

en: List of recently used second time zones in a Day View
vi: Danh sách các múi giờ vừa dùng trong một ô xem ngày

en: Load images for HTML messages over HTTP
vi: Nạp qua HTTP các ảnh cho thư HTML

en: Load images for HTML messages over HTTP(S). Possible values are: "0" - Never load images off the net. "1" - Load images in messages from contacts. "2" - Always load images off the net.
vi: Tải qua HTTP(S) các ảnh cho thư HTML. Giá trị có thể:
    0 - không bao giờ tải ảnh từ Internet
    1 - tải ảnh trong thư đến tử liên lạc
    2 - lúc nào cũng tải ảnh từ Internet (không an toàn)

en: Load new _Face picture
vi: _Nạp ảnh chân dung

en: Loading
vi: Nạp

en: Loading Evolution settings
vi: Đang nạp thiết lập Evolution

en: Loading Images
vi: Đang nạp ảnh

en: Loading accounts...
vi: Đang nạp tài khoản...

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Location
vi: Địa chỉ

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Location: %s
vi: Địa điểm: %s

en: Locations
vi: Địa điểm

en: Log filter actions
vi: Ghi lưu các hành động lọc

en: Log filter actions to the specified log file.
vi: Ghi lưu các hành động lọc vào tập tin bản ghi đã ghi rõ.

en: Logfile to log filter actions
vi: Tập tin bản ghi nơi cần ghi lưu các hành động lọc.

en: Logfile to log filter actions.
vi: Tập tin bản ghi nơi cần ghi lưu các hành động lọc.

en: Looking up account details...
vi: Đang tra cứu chi tiết tài khoản...

en: Low
vi: Thấp

en: Lower
vi: Thấp hơn

en: Lowest
vi: Thấp nhất

en: MD5 Fingerprint
vi: Vân tay MD5

en: MIME Type:
vi: Dạng MIME:

en: Mail
vi: Thư tín

en: Mail Accounts
vi: Tài khoản thư

en: Mail Deletion Failed
vi: Lỗi xoá thư

en: Mail Folder Tree
vi: Cây thư mục thư

en: Mail Headers Table
vi: Bảng dòng đầu thư

en: Mail Notification
vi: Thông báo thư

en: Mail Preferences
vi: Tùy thích thư

en: Mail Receipt
vi: Biên nhận thư

en: Mail _Directory:
vi: Thư mục _thư

en: Mail filters automatically updated.
vi: Các bộ lọc thư đã được cập nhật tự động.

en: Mail from %s
vi: Thừ từ %s

en: Mail to %s
vi: Gửi thư chơ %s

en: Mailer
vi: Trình thư

en: Mailing Address
vi: Địa chỉ thư tín

en: Mailing List Actions
vi: Hành động hộp thư chung

en: Mailing _List
vi: _Hộp thư chung

en: Mailing list
vi: Hộp thư chung

en: Make this Occurrence _Movable
vi: Cho phép di chuyển _lần này

en: Make this a recurring event
vi: Đặt là sự kiện lặp

en: Malformed external-body part
vi: Phần external-body hư

en: Malformed header
vi: Dòng đầu sai định dạng

en: Manage available categories
vi: Quản lý phân loại hiện có

en: Manage your email, contacts and schedule
vi: Quản lý thư tín, lịch biểu và các liên lạc

en: Manage your saved searches
vi: Quản lý tìm kiếm đã lưu

en: Manager
vi: Quản lý

en: Manual (via Actions menu)
vi: Tự chọn (qua trình đơn Hành động)

en: Many email systems add an Apparently-To header to messages that only have BCC recipients. This header, if added, will list all of your recipients to your message anyway. To avoid this, you should add at least one To: or CC: recipient.
vi: Nhiều hệ thống thư điện tử thêm một dòng đầu Apparently-To vào mọi thư chỉ có người nhận BCC (Bí mật Chép Cho). Nếu thêm dòng đầu ấy, nó sẽ liệt kê mọi người nhận trong thư của bạn. Để tránh người gửi thư rác ăn cắp các địa chỉ trong danh sách ấy, bạn hãy thêm ít nhất một người nhận Cho (To) hay Chép Cho (Cc), v.d. địa chỉ mình.

en: Mar_k All Messages as Read
vi: Đánh dấu mọi thư Đã đọ_c

en: Mar_k As
vi: Đánh _dấu là

en: Mar_k as Incomplete
vi: Đánh dấu chưa h_oàn tất

en: Mar_k as Read
vi: Đánh dấu Đã đọ_c

en: March
vi: Tháng Ba

en: Marcus Bains Line
vi: Dòng Marcus Bains

en: Marcus Bains Line Color - Day View
vi: Màu Dòng Marcus Bains — Xem ngày

en: Marcus Bains Line Color - Time bar
vi: Màu Dòng Marcus Bains — Thanh thời gian

en: Mark All Read
vi: Đánh dấu tất cả Đã đọc

en: Mark Me_ssages as Read
vi: Đánh dấ_u thư Đã đọc

en: Mark all messages in a folder as read.
vi: Đánh dấu đã đọc mọi thư trong thư mục này

en: Mark all messages in the folder as read
vi: Đánh dấu đã đọc mọi thư nằm trong thư mục này

en: Mark as Seen after specified timeout
vi: Đánh dấu là Đã xem, sau thời hạn đã ghi rõ.

en: Mark as Seen after specified timeout.
vi: Đánh dấu là Đã xem, sau thời hạn đã ghi rõ.

en: Mark as Uni_mportant
vi: Đánh dấu _Không quan trọng

en: Mark as _Important
vi: Đánh dấu _Quan trọng

en: Mark as _Junk
vi: Đánh dấu _Thư rác

en: Mark as _Not Junk
vi: Đá_nh dấu Không phải rác

en: Mark as _Unread
vi: Đánh dấ_u Chưa đọc

en: Mark as default address book
vi: Đánh dấu là sổ địa chỉ mặc định

en: Mark as default calendar
vi: Đánh dấu là lịch mặc định

en: Mark as default memo list
vi: Đánh dấu là danh sách ghi nhớ mặc định

en: Mark as default task list
vi: Đánh dấu là danh sách tác vụ mặc định

en: Mark citations in the message "Preview"
vi: Đánh các trích dẫn trong thư "Xem thử".

en: Mark citations in the message "Preview".
vi: Đánh các trích dẫn trong thư "Xem thử".

en: Mark for Follo_w Up...
vi: Đánh dấu Cần th_eo dõi tiếp...

en: Mark selected tasks as complete
vi: Đánh dấu các tác vụ đã chọn là hoàn tất

en: Mark selected tasks as incomplete
vi: Đánh dấu các tác vụ đã chọn là chưa hoàn tất

en: Mark the selected messages as having been read
vi: Đánh dấu Đã đọc các thư đã chọn

en: Mark the selected messages as important
vi: Đánh dấu Quan trọng các thư đã chọn

en: Mark the selected messages as junk
vi: Đánh dấu thư rác các thư đã chọn

en: Mark the selected messages as not being junk
vi: Đánh dấu Không phải thư rác các thư đã chọn

en: Mark the selected messages as not having been read
vi: Đánh dấu Chưa đọc các thư đã chọn

en: Mark the selected messages as unimportant
vi: Đánh dấu Không quan trọng các thư đã chọn

en: Mark the selected messages for deletion
vi: Đánh dấu các thư đã chọn cần xoá

en: Mat_ch case
vi: _Phân biệt hoa/thường

en: Match All
vi: Khớp tất cả

en: Matches: %u
vi: Khớp: %u

en: Maximum number of recently used timezones to remember
vi: Số tối đa các múi giờ vừa dùng cần nhớ

en: Maximum number of recently used timezones to remember in a 'day-second-zones' list
vi: Số tối đa các múi giờ vừa dùng cần giữ lại trong một danh sách "day_second_zones"

en: May
vi: Tháng Năm

[ctx: Meeting]
en: Accepted
vi: Đã chấp nhận

[ctx: Meeting]
en: Cancel
vi: Thôi

[ctx: Meeting]
en: Counter-proposal
vi: Phản đề nghị

[ctx: Meeting]
en: Declined
vi: Bị từ chối

[ctx: Meeting]
en: Delegated
vi: Ủy nhiệm

[ctx: Meeting]
en: Refresh
vi: Cập nhật

[ctx: Meeting]
en: Tentatively Accepted
vi: Tạm chấp nhận

[ctx: Meeting]
en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Meeting - %s
vi: Cuộc họp - %s

en: Meeting Invitations
vi: Thư mời họp

en: Meeting information sent
vi: Tin tức cuộc họp đã được gửi

en: Member
vi: Thành viên

en: Members
vi: Thành viên

en: Memo
vi: Ghi nhớ

en: Memo - %s
vi: Ghi nhớ — %s

en: Memo List Properties
vi: Thuộc tính danh sách ghi nhớ

en: Memo List Selector
vi: Bộ chọn danh sách ghi nhớ

en: Memo _Preview
vi: _Xem trước bản ghi nhớ

en: Memo cannot be edited, because the selected memo list is read only
vi: Không thể sửa ghi nhớ vì danh sách ghi nhớ được chọn là chỉ đọc

en: Memo cannot be fully edited, because you are not the organizer
vi: Không thể sửa hoàn toàn ghi nhớ vì bạn không phải người tổ chức

en: Memo information
vi: Thông tin ghi nhớ

en: Memo information sent
vi: Thông tin ghi nhớ đã được gửi

en: Memo layout style
vi: Kiểu bố trí bản ghi nhớ

en: Memo preview pane position (horizontal)
vi: Vị trí ô xem trước bản ghi nhớ (ngang)

en: Memo preview pane position (vertical)
vi: Vị trí khung ghi nhớ xem trước (dọc)

en: Memo's start date is in the past
vi: Ngày bắt đầu bản ghi nhớ trong quá khứ

en: Memos
vi: Ghi nhớ

en: Merge Contact
vi: Trộn liên lạc

en: Mes_sage:
vi: _Thư:

en: Message | Messages
vi[0]: Thư

en: Message Body
vi: Nội dung

en: Message Display
vi: Hiển thị thư

en: Message Filters
vi: Bộ lọc thư

en: Message Header
vi: Dòng đầu thư

en: Message Location
vi: Vị trí thư

en: Message Receipts
vi: Người nhận thư

en: Message contains
vi: Thư chứa

en: Message has no attachments
vi: Thư không có đồ đính kèm

en: Message is Junk
vi: Thư là rác

en: Message is not Junk
vi: Thư không phải rác

en: Messages
vi: Thư

en: Messages Not Junk
vi: Thư không phải rác

en: Messages To
vi: Thư đến

en: Messages from %s
vi: Thừ từ %s

en: Messages shown in Search Folders are not copies. Deleting them from a Search Folder will delete the actual messages from the folder or folders in which they physically reside. Do you really want to delete these messages?
vi: Thư hiện trong "Thư mục tìm kiếm" không phải là bản sao. Xoá chúng khỏi thư mục tìm kiếm nghĩa là xoá thư gốc. Bạn có thật sự muốn xoá những thư này không?

en: Messages with Attachments
vi: Thư có đồ đính kèm

en: Method:
vi: Phương thức:

en: Minimum days between emptying the junk on exit
vi: Số ngày tối thiểu giữa hai lần xoá thư rác khi thoát.

en: Minimum days between emptying the trash on exit
vi: Số ngày tối thiểu giữa hai lần đổ rác khi thoát.

en: Minimum time between emptying the junk on exit, in days.
vi: Thời gian tối thiểu giữa hai lần xoá thư rác khi thoát, theo ngày.

en: Minimum time between emptying the trash on exit, in days.
vi: Thời gian tối thiểu giữa hai lần sổ rác khi thoát, theo ngày.

en: Minute the workday ends on, 0 to 59.
vi: Phút kết thúc ngày làm việc, 0-59.

en: Minute the workday starts on, 0 to 59.
vi: Phút bắt đầu ngày làm việc, 0-59.

en: Minutes
vi: Phút

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Miss
vi: Cô

en: Missing date.
vi: Thiếu ngày.

en: Missing domain in email address
vi: Thiếu tên miền trong địa chỉ email

en: Missing filename.
vi: Thiếu tên tập tin.

en: Missing folder.
vi: Thiếu thư mục.

en: Missing name.
vi: Thiếu tên.

en: Mo
vi: T2

en: Mo_ve All Contacts To...
vi: Chu_yển các liên lạc sang...

en: Mo_ve to Calendar...
vi: Chuyển _vào lịch...

en: Mobile Phone
vi: Điện thoại di động

en: Mode to use when displaying mails
vi: Chế độ cần dùng khi hiển thị thư

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Modify exception
vi: Sửa đổi ngoại lệ

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Month
vi: Tháng

en: Month Calendar
vi: Lịch tháng

en: Month View
vi: Xem tháng

en: Month View: %s. %s
vi: Xem tháng: %s. %s

en: Month view horizontal pane position
vi: Vị trí của ô cửa sổ ngang trong ô xem tháng

en: Month view vertical pane position
vi: Vị trí của ô cửa sổ dọc trong ô xem tháng

en: More Than
vi: nhiều hơn

en: More cards matched this query than either the server is 
    configured to return or Evolution is configured to display.
    Please make your search more specific or raise the result limit in
    the directory server preferences for this address book.
vi: Nhiều thẻ tương ứng với truy vấn này hơn
    khả năng trả lại của cấu hình máy chủ
    hay khả năng hiển thị của cấu hình Evolution.
    Hãy tạo một việc tìm kiếm chính xác hơn,
    hoặc tăng giới hạn kết quả trong các tùy chọn
    phục vụ sổ ghi người dùng đối với sổ địa chỉ này.

en: More...
vi: Nữa...

en: Mount of %s failed:
vi: Lỗi gắn kết %s:

en: Mouse-based interactive map widget for selecting timezone. Keyboard users should instead select the timezone from the drop-down combination box below.
vi: Ô điều khiển bản đồ tương tác dựa vào con chuột để chọn múi giờ. Người thích dùng bàn phím thì nên chọn múi giờ trong hộp tổ hợp thả xuống bên dưới thay vào đó.

en: Move Folder To
vi: Chuyển thư mục đến

en: Move _Down
vi: Chuyển _xuống

en: Move _Up
vi: Chuyển _lên

en: Move contact to
vi: Chuyển liên lạc sang

en: Move contacts to
vi: Chuyển các liên lạc sang

en: Move folder in folder tree.
vi: Chuyển thư mục trong cây thư mục.

en: Move selected contacts to another address book
vi: Chuyển các liên lạc đã chọn sang sổ địa chỉ khác

en: Move selected messages to another folder
vi: Di chuyển các thư đã chọn sang thư mục khác

en: Move the contacts of the selected address book to another
vi: Chuyển các liên lạc của sổ địa chỉ được chọn qua chỗ khác

en: Move the selected folder into another folder
vi: Chuyển thư mục đã chọn vào thư mục khác

en: Move to Folder
vi: Chuyển vào thư mục

en: Moving Items
vi: Đang di chuyển

en: Moving folder %s
vi: Đang chuyển thư mục %s...

en: Moving messages into folder %s
vi: Đang chuyển thư vào thư mục %s...

en: Moving messages to '%s'
vi: Chuyển thư tới '%s'

en: Mozilla Contacts CSV and Tab Importer
vi: Bộ nhập liên lạc Mozilla CSV và Tab

en: Mozilla Contacts CSV or Tab (.csv, .tab)
vi: Liên lạc Mozilla kiểu CSV hay Tab (.csv, .tab)

en: Mr.
vi: Ông

en: Mrs.
vi: Bà

en: Ms.
vi: Cô/Bà

en: Multiple Messages
vi: Nhiều thư

en: Multiple Unseen Messages
vi: Nhiều thư chưa xem

en: Multiple vCards
vi: Nhiều vCard

en: N_ever
vi: _Không bao giờ

en: N_one
vi: _Không

en: Name
vi: Tên

en: Name &quot;{0}&quot; already used.
vi: Tên &quot;{0}&quot; đã được dùng.

en: Name contains
vi: Tên chứa

en: Name of new view:
vi: Tên ô xem mới:

en: Name:
vi: Tên:

en: Needs Action
vi: Cần hành động

en: Needs action
vi: Cần hành vi

en: Netscape Certificate Type
vi: Kiểu chứng nhận Netscape

en: Network Preferences
vi: Tùy thích mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New
vi: Mới

[ctx: New]
en: Address _Book
vi: _Sổ địa chỉ

[ctx: New]
en: All Day A_ppointment
vi: Cuộc hẹn ngu_yên ngày

[ctx: New]
en: Assigne_d Task
vi: Tác vụ đã _gán

[ctx: New]
en: Cale_ndar
vi: Lịc_h

[ctx: New]
en: Contact _List
vi: Danh sách _liên lạc

[ctx: New]
en: M_eeting
vi: Cuộc họ_p

[ctx: New]
en: Mail Acco_unt
vi: _Tài khoản thư

[ctx: New]
en: Mail _Folder
vi: Thư _mục thư

[ctx: New]
en: Mem_o
vi: _Ghi nhớ

[ctx: New]
en: Memo Li_st
vi: Danh sách ghi nhớ

[ctx: New]
en: Tas_k List
vi: Danh sách _tác vụ

[ctx: New]
en: _Appointment
vi: Cuộc _hẹn

[ctx: New]
en: _Contact
vi: Liên lạ_c

[ctx: New]
en: _Mail Message
vi: Bài _thư

[ctx: New]
en: _Shared Memo
vi: Ghi nhớ ch_ung

[ctx: New]
en: _Task
vi: _Tác vụ

en: New Address Book
vi: Sổ địa chỉ mới

en: New All Day Event
vi: Sự kiện nguyên ngày mới

en: New All Day _Event...
vi: Sự _kiện trọn ngày mới...

en: New Appointment
vi: Cuộc hẹn mới

en: New Calendar
vi: Lịch mới

en: New Contact
vi: Liên lạc mới

en: New Contact List
vi: Danh sách liên lạc mới

en: New Contact _List...
vi: Danh sách _liên lạc mới...

en: New Contact:
vi: Liên lạc mới:

en: New Location
vi: Địa chỉ mới

en: New Meeting
vi: Cuộc họp mới

en: New Memo List
vi: Danh sách ghi nhớ mới

en: New Search Folder
vi: Thư mục tìm kiếm mới

en: New Task List
vi: Danh sách tác vụ mới

en: New _Appointment...
vi: Cuộc hẹ_n mới...

en: New _Meeting...
vi: Cuộc _họp mới...

en: New _Memo
vi: _Ghi nhớ mới

en: New _Message
vi: Thư _mới

en: New _Task
vi: _Tác vụ mới

en: New _Window
vi: Cửa sổ _mới

en: New email in Evolution
vi: Thư mới trong Evolution

en: Newsgroups
vi: Nhóm tin

en: Next
vi: Kế

en: Next 7 Days' Appointments
vi: Cuộc hẹn 7 ngày kế

en: Next 7 Days' Tasks
vi: Tác vụ 7 ngày kế

en: Next _Important Message
vi: Thư _quan trọng kế

en: Next _Thread
vi: _Nhánh kế

en: Next _Unread Message
vi: Thư _chưa đọc kế

en: Next month
vi: Tháng sau

en: Next year
vi: Năm sau

en: Nic_kname:
vi: Tên _hiệu:

en: Nickname
vi: Tên hiệu

en: No
vi: Không

en: No Information
vi: Không có thông tin

en: No Label
vi: Không có nhãn

en: No Response Necessary
vi: Không cần thiết trả lời

en: No Summary
vi: Không có bản tóm tắt

en: No Title
vi: Không tên

en: No _Proxy for:
vi: Không đặt ủ_y nhiệm cho:

en: No contacts
vi: Không có liên lạc

en: No data source found for UID '%s'
vi: Không có nguồn dữ liệu cho UID '%s'

en: No description available.
vi: Không có mô tả.

en: No destination address provided, forwarding of the message has been cancelled.
vi: Chưa cung cấp địa chỉ đích thì tiến trình chuyển tiếp thư này đã bị thôi.

en: No duplicate messages found.
vi: Không thấy thư trùng lắp.

en: No e-mail action
vi: Không có hành động thư

en: No email address provided
vi: Chưa cung cấp địa chỉ email

en: No encryption
vi: Không mã hoá

en: No folder selected.
vi: Chưa chọn thư mục.

en: No grouping
vi: Chưa nhóm lại

en: No identity found to use, forwarding of the message has been cancelled.
vi: Không tìm thấy tài khoản có thể sử dụng thì tiến trình chuyển tiếp thư này đã bị thôi.

en: No location information available.
vi: Không có thông tin về địa điểm.

en: No mail service found with UID '%s'
vi: Không có dịch vụ email cho UID '%s'

en: No message satisfies your search criteria. Change search criteria by selecting a new Show message filter from the drop down list above or by running a new search either by clearing it with Search->Clear menu item or by changing the query above.
vi: Không có thư nào thoả mãn tiêu chí tìm đưa ra. Hãy thay đổi tiêu chí tìm kiếm bằng cách chọn Hiện bộ lọc thư mới từ danh sách thả xuống ở trên hoặc tìm mới bằng cách xoá trắng bằng trình đơn Tìm/Xoá hoặc thay đổi câu truy vấn.

en: No reply or parent
vi: Không có trả lời hay điều mẹ

en: No summary available.
vi: Không có tóm tắt

en: No writable calendar is available.
vi: Không có lịch ghi được.

en: No_w
vi: Bâ_y giờ

en: Non-Participant
vi: Người không tham dự

en: Non-repudiation
vi: Không từ chối

en: None
vi: Không

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Not Critical
vi: Không nghiêm trọng

en: Not Started
vi: Chưa bắt đầu

en: Not an image
vi: Không có ảnh

en: Not part of certificate
vi: Không thuộc về chứng nhận

en: Not sorted
vi: Chưa sắp xếp

en: Note
vi: Ghi chú

en: Note: Some changes will not take effect until restart
vi: Ghi chú: một số thay đổi sẽ không hoạt động cho đến khi đã khởi động lại

en: Note: Underscore in the label name is used
    as mnemonic identifier in menu.
vi: Ghi chú: gạch dưới tên nhãn là phím tắt trong trình đơn.

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Notifies you when new mail messages arrive.
vi: Thông báo bạn khi nhận thư mới.

en: Notify new attendees _only
vi: Chỉ thông báo cho người tham dự _mới

en: Notify new messages for Inbox only.
vi: Thông báo về thư mới chỉ trong hộp thư nhận.

en: Notify new messages for _Inbox only
vi: Thông báo về thư mớ_i chỉ trong hộp thư nhận

en: November
vi: Tháng Mười Một

en: Now
vi: Bây giờ

en: Number of addresses to display in TO/CC/BCC
vi: Số địa chỉ cần hiển thị trong Cho/CC/BCC

en: Number of units for determining a birthday or anniversary reminder
vi: Tổng số đơn vị để quyết địnhk nhắc nhở ngày sinh hoặc kỷ niệm ngày cưới

en: Number of units for determining a default reminder
vi: Tổng số đơn vị để quyết định lúc nào nhắc nhở mặc định

en: Number of units for determining when to hide tasks
vi: Tổng số đơn vị để quyết định lúc nào nên ẩn cộng việc

en: OUTPUTFILE
vi: TẬP_TIN_XUẤT

en: O_ptions
vi: Tù_y chọn

en: Object Identifier (%s)
vi: Bộ nhận diện đối tượng (%s)

en: Object Signer
vi: Bộ ký nhận đối tượng

en: Occurs
vi: Xảy ra

en: Occurs Less Than 5 Times
vi: Xảy ra ít hơn 5 lần

en: October
vi: Tháng Mười

en: Office
vi: Văn phòng

en: Offline folder paths
vi: Đường dẫn thư mục ngoại tuyến

en: On ${AbbrevWeekdayName}, ${Year}-${Month}-${Day} at ${24Hour}:${Minute} ${TimeZone}, ${Sender} wrote:
vi: Vào ${AbbrevWeekdayName}, ngày ${Day}, ${Month} năm ${Year} lúc ${24Hour}:${Minute} ${TimeZone}, ${Sender} viết:

en: On exit, every time
vi: Mọi lúc thoát

en: On exit, once per day
vi: Lúc thoát, một lần mỗi ngày

en: On exit, once per month
vi: Lúc thoát, một lần mỗi tháng

en: On exit, once per week
vi: Lúc thoát, một lần mỗi tuần

en: One Level
vi: Một mức

en: Only ever show plain text
vi: Luôn luôn chỉ hiện văn bản thô

en: Only support csv or vcard format.
vi: Chỉ hỗ trợ định dạng .csv hoặc vCard (thẻ ảo).

en: Ope_n Calendar
vi: _Mở lịch

en: Open
vi: Mở

en: Open New Message window
vi: Mở cửa sổ thư Mới

en: Open With "%s"
vi: Mở bằng "%s"

en: Open With Other Application...
vi: Mở bằng ứng dụng khác...

en: Open _Web Page
vi: Mở trang _Web

en: Open a window for composing a mail message
vi: Mở cửa sổ viết thư

en: Open map
vi: Mở bản đồ

en: Open the Evolution User Guide
vi: Mở hướng dẫn sử dụng Evolution

en: Open the link in a web browser
vi: Mở liên kết bằng trình duyệt

en: Open the selected messages in a new window
vi: Mở các thư đã chọn trong cửa sổ mới

en: Open the selected messages in the composer for editing
vi: Mở các thư đã chọn trong bộ soạn thảo để hiệu chỉnh

en: Open this attachment in %s
vi: Mở đồ đính kèm bằng %s

en: OpenPGP _Key ID:
vi: Mã số _khoá OpenPGP:

en: Opening %d contacts will open %d new windows as well.
    Do you really want to display all of these contacts? | Opening %d contacts will open %d new windows as well.
    Do you really want to display all of these contacts?
vi[0]: Mở %d liên lạc sẽ mở %d cửa sổ mới cùng lúc.
    Bạn có thật sự muốn hiển thị tất cả liên lạc này không?

en: Opening calendar
vi: Đang mở lịch...

en: Opening calendar '%s'
vi: Đang mở lịch '%s'

en: Opening memo list '%s'
vi: Đang mở danh sách ghi nhớ '%s'

en: Opening task list '%s'
vi: Đang mở danh sách tác vụ '%s'

en: Opening the calendar. Please wait...
vi: Đang mở lịch. Vui lòng chờ...

en: Opening too many messages at once may take a long time.
vi: Việc mở quá nhiều thư cùng lúc có lẽ sẽ mất lâu.

en: Option is ignored if a match for custom junk headers is found.
vi: Tùy chọn này bị bỏ qua nếu tìm thấy dòng đầu thư rác riêng.

en: Optional Information
vi: Thông tin tuỳ chọn

en: Optional Participant
vi: Người dự tùy chọn

en: Optional Participants
vi: Người dự tùy chọn

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Or_ganization:
vi: Tổ _chức:

en: Or_ganizer:
vi: _Tổ chức:

en: Organi_zer:
vi: _Tổ chức:

en: Organization (O)
vi: Tổ chức (O)

en: Organizational Unit (OU)
vi: Đơn vị tổ chức (OU)

en: Organizer
vi: Bộ tổ chức:

en: Organizer has removed the delegate %s
vi: Bộ tổ chức đã gỡ bỏ người ủy nhiệm %s

en: Organizer: %s
vi: Tổ chức: %s

en: Organizer: %s <%s>
vi: Tổ chức: %s <%s>

en: Original Contact:
vi: Liên lạc gốc:

en: Original message
vi: Thư gốc

en: Other
vi: Khác

en: Other Date
vi: Ngày khác

en: Other Email
vi: Địa chỉ thư khác

en: Other Fax
vi: Điện thư khác

en: Other Phone
vi: Điện thoại khác

en: Other...
vi: Khác...

en: Out of Office
vi: Ở ngoại văn phòng

en: Outbox
vi: Hộp thư gửi

en: Outgoing
vi: Gửi đi

en: Outlook Contacts CSV and Tab Importer
vi: Bộ nhập liên lạc Outlook CSV và Tab

en: Outlook Contacts CSV or Tab (.csv, .tab)
vi: Liên lạc Outlook kiểu CSV hay Tab (.csv, .tab)

en: Outlook DBX import
vi: Nhập Outlook DBX

en: Outlook Express 5/6 personal folders (.dbx)
vi: Các thư mục cá nhân Outlook Express 5/6 (.dbx)

en: Outlook PST import
vi: Nhập PST Outlook

en: Outlook personal folders (.pst)
vi: Các thư mục cá nhân Outlook (.pst)

en: Overdue Tasks
vi: Tác vụ quá hạn

en: Overdue tasks color
vi: Màu của tác vụ quá hạn

en: Overview
vi: Toàn cảnh

en: PGP _Encrypt
vi: _Mật mã PGP

en: PGP _Sign
vi: _Ký PGP

en: PKCS #1 MD2 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 MD2 với mã hoá RSA

en: PKCS #1 MD5 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 MD5 với mã hoá RSA

en: PKCS #1 RSA Encryption
vi: Mật mã RSA PKCS #1

en: PKCS #1 SHA-1 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 SHA-1 với mã hoá RSA

en: PKCS #1 SHA-256 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 SHA-256 với mã hoá RSA

en: PKCS #1 SHA-384 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 SHA-384 với mã hoá RSA

en: PKCS #1 SHA-512 With RSA Encryption
vi: PCKS #1 SHA-512 với mã hoá RSA

en: PKCS12 File Password
vi: Mật khẩu tập tin PKCS12

en: P_ercent complete:
vi: _Phần trăm hoàn tất:

en: P_ort:
vi: _Cổng:

en: P_revious Unread Message
vi: Thư chưa đọc t_rước

en: Pacific/Apia
vi: Thái Bình Dương/Apia

en: Pacific/Auckland
vi: Thái Bình Dương/Auckland

en: Pacific/Chatham
vi: Thái Bình Dương/Chatham

en: Pacific/Easter
vi: Thái Bình Dương/Easter

en: Pacific/Efate
vi: Thái Bình Dương/Efate

en: Pacific/Enderbury
vi: Thái Bình Dương/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
vi: Thái Bình Dương/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
vi: Thái Bình Dương/Phi-gi

en: Pacific/Funafuti
vi: Thái Bình Dương/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
vi: Thái Bình Dương/Ga-la-pa-gos

en: Pacific/Gambier
vi: Thái Bình Dương/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
vi: Thái Bình Dương/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
vi: Thái Bình Dương/Guam

en: Pacific/Honolulu
vi: Thái Bình Dương/Honolulu

en: Pacific/Johnston
vi: Thái Bình Dương/Johnston

en: Pacific/Kiritimati
vi: Thái Bình Dương/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
vi: Thái Bình Dương/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
vi: Thái Bình Dương/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
vi: Thái Bình Dương/Majuro

en: Pacific/Marquesas
vi: Thái Bình Dương/Marquesas

en: Pacific/Midway
vi: Thái Bình Dương/Midway

en: Pacific/Nauru
vi: Thái Bình Dương/Nauru

en: Pacific/Niue
vi: Thái Bình Dương/Niue

en: Pacific/Norfolk
vi: Thái Bình Dương/Norfolk

en: Pacific/Noumea
vi: Thái Bình Dương/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
vi: Thái Bình Dương/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
vi: Thái Bình Dương/Palau

en: Pacific/Pitcairn
vi: Thái Bình Dương/Pitcairn

en: Pacific/Ponape
vi: Thái Bình Dương/Ponape

en: Pacific/Port_Moresby
vi: Thái Bình Dương/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
vi: Thái Bình Dương/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
vi: Thái Bình Dương/Sai-pan

en: Pacific/Tahiti
vi: Thái Bình Dương/Ta-hi-ti

en: Pacific/Tarawa
vi: Thái Bình Dương/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
vi: Thái Bình Dương/Tongatapu

en: Pacific/Truk
vi: Thái Bình Dương/Truk

en: Pacific/Wake
vi: Thái Bình Dương/Wake

en: Pacific/Wallis
vi: Thái Bình Dương/Wallis

en: Pacific/Yap
vi: Thái Bình Dương/Yap

en: Page %d
vi: Trang %d

en: Page %d of %d
vi: Trang %d trên %d

en: Pager
vi: Máy nhắn tin

en: Parsing message
vi: Phân tích thư

en: Pass_word:
vi: Mật k_hẩu:

en: Paste contacts from the clipboard
vi: Dán liên lạc từ bảng nháp

en: Paste events from the clipboard
vi: Dán sự kiện từ bảng nháp

en: Paste memos from the clipboard
vi: Dán ghi nhớ từ bảng nháp

en: Paste tasks from the clipboard
vi: Dán các tác vụ từ bảng nháp

en: Paste the clipboard
vi: Dán bảng nháp

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Percent Complete: %i
vi: Phần trăm hoàn tất: %i

en: Perform common mailing list actions (subscribe, unsubscribe, etc.).
vi: Thực hiện các thao tác thông thường cho hộp thư chung (đăng ký, hủy đăng ký ...)

en: Permanently remove all deleted messages from this folder
vi: Gỡ bỏ hoàn toàn mọi thư đã xoá trong thư mục này

en: Permanently remove all the deleted messages from all accounts
vi: Gỡ bỏ vĩnh viễn mọi thư đã xoá ở mọi tài khoản

en: Permanently remove all the deleted messages from all folders
vi: Gỡ bỏ hoàn toàn mọi thư đã xoá ra khỏi mọi thư mục

en: Permanently remove this folder
vi: Gỡ bỏ hoàn toàn thư mục này

en: Personal
vi: Cá nhân

en: Personal Details
vi: Chi tiết cá nhân

en: Personal Information
vi: Thông tin cá nhân

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Pick a color
vi: Chọn màu

en: Pidgin address book source
vi: Nguồn sổ địa chỉ Pidgin

en: Pidgin check interval
vi: Nhịp kiểm tra Pidgin

en: Pidgin last sync MD5
vi: MD5 đồng bộ Pidgin lần cuối

en: Pidgin last sync MD5.
vi: MD5 đồng bộ Pidgin lần cuối.

en: Pidgin last sync time
vi: Thời gian đồng bộ Pidgin lần cuối

en: Pidgin last sync time.
vi: Thời gian đồng bộ Pidgin lần cuối.

en: Pinging %s
vi: Ping %s

en: Pipe to Program
vi: Gửi qua ống dẫn đến chương trình

en: Plain Text
vi: Văn bản thô

en: Plain Text Mode
vi: Chế độ chữ thô

en: Play Sound
vi: Phát âm thanh

en: Play _file:
vi: Phát _tập tin:

en: Play a sound
vi: Phát âm thanh

en: Play the attachment in embedded audio player
vi: Phát đính kèm âm thanh bằng trình phát nhúng

en: Play themed sound when new messages arrive, if not in beep mode.
vi: Tập tin âm thanh chủ đề khi nhận thư mới, nếu không phải ở chế độ kêu bíp.

en: Please choose another name.
vi: Hãy chọn tên khác.

en: Please enable the account or send using another account.
vi: Hãy bật tài khoản này hoặc gửi bằng tài khoản khác.

en: Please enter a valid email address in the To: field. You can search for email addresses by clicking on the To: button next to the entry box.
vi: Hãy nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ vào trường Cho: (To). Có thể tìm kiếm địa chỉ thư bằng cách nhắp vào nút Cho: (To) ở cạnh hộp nhập.

en: Please enter your name and email address below. The "optional" fields below do not need to be filled in, unless you wish to include this information in email you send.
vi: Vui lòng nhập tên và địa chỉ thư điện từ vào bên dưới. Trường "tùy chọn" bên dưới không cần phải đã chọn, trừ khi bạn muốn gồm thông tin ấy vào thư bạn cần gửi.

en: Please make sure the following recipients are willing and able to receive HTML email:
    {0}
vi: Hãy đảm bảo rằng những người nhận sau có thể và cũng muốn nhận thư dạng HTML:
    {0}

en: Please provide an unique name to identify this signature.
vi: Hãy cung cấp tên duy nhất để nhận diện chữ ký này.

en: Please respond on behalf of %s
vi: Vui lòng hồi đáp thay mặt cho %s

en: Please select a folder
vi: Hãy chọn một thư mục.

en: Please select a valid backup file to restore.
vi: Hãy chọn một tập tin sao lưu Evolution hợp lệ cần phục hồi.

en: Please select an image for this contact
vi: Hãy chọn ảnh cho liên lạc này

en: Please select an image of size 48 * 48
vi: Hãy chọn ảnh cho liên lạc này

en: Please select the information that you would like to import:
vi: Hãy chọn thông tin bạn muốn nhập:

en: Please wait while Evolution is backing up your data.
vi: Hãy đợi trong khi Evolution sao lưu dữ liệu của bạn.

en: Please wait while Evolution is restoring your data.
vi: Hãy đợi trong khi Evolution phục hồi dữ liệu của bạn.

en: Please wait.
vi: Vui lòng chờ...

en: Plugin
vi: Phần bổ sung

en: Plugin Manager
vi: Bộ quản lý phần bổ sung

en: Pointer to FTP site (%s)
vi: Trỏ tới địa chỉ FTP (%s)

en: Pointer to local file (%s)
vi: Trỏ tới tập tin cục bộ (%s)

en: Pointer to local file (%s) valid at site "%s"
vi: Trỏ tới tập tin cục bộ (%s) hợp lệ tại địa chỉ "%s"

en: Pointer to remote data (%s)
vi: Trỏ tới dữ liệu ở xa (%s)

en: Pointer to unknown external data ("%s" type)
vi: Trỏ tới dữ liệu lạ bên ngoài (kiểu "%s")

en: Pop up an alert
vi: Bật lên báo động

en: Popup message together with the icon.
vi: Hiển thị thông điệp cùng với biểu tượng.

en: Port:
vi: Cổng:

en: Position
vi: Vị trí

en: Position of the contact preview pane when oriented horizontally.
vi: Vị trí khung liên lạc xem trước khi định hướng ngang.

en: Position of the contact preview pane when oriented vertically.
vi: Vị trí khung liên lạc xem trước khi định hướng dọc.

en: Position of the horizontal pane, between the date navigator calendar and the task list when not in the month view, in pixels
vi: Ví trị của ô cửa sổ ngang, giữa lịch duyệt ngày và danh sách tác vụ khi không phải trong ô xem tháng, theo điểm ảnh

en: Position of the horizontal pane, between the view and the date navigator calendar and task list in the month view, in pixels
vi: Ví trị của ô cửa sổ ngang, giữa ô xem và lịch duyệt ngày và danh sách tác vụ khi trong ô xem tháng, theo điểm ảnh

en: Position of the memo preview pane when oriented vertically
vi: Vị trí khung ghi nhớ xem trước khi định hướng dọc

en: Position of the task preview pane when oriented horizontally
vi: Vị trí khung tác vụ xem trước khi định hướng ngang

en: Position of the task preview pane when oriented vertically
vi: Vị trí khung liên lạc xem trước theo hướng ngang

en: Position of the vertical pane, between the calendar lists and the date navigator calendar
vi: Vị trí của ô cửa sổ dọc, giữa các danh sách lịch và lịch duyệt ngày

en: Post a message to the mailing list this message belongs to
vi: Gửi thư cho hộp thư chung của thư này

en: Posting destination
vi: Đích gửi đến

en: Posting not allowed
vi: Không cho phép gửi thư

en: Posting to this mailing list is not allowed. Possibly, this is a read-only mailing list. Contact the list owner for details.
vi: Không cho phép gửi thư cho hộp thư chung này. Có lẽ nó là hộp thư chung chỉ cho phép đọc. Hãy liên lạc với người chủ hộp thư chung, để tìm biết chi tiết.

en: Pr_evious Important Message
vi: Thư quan trọng t_rước

en: Prefer Plain Text
vi: Ưu tiên văn bản thô

en: Preparing account '%s' for offline
vi: Chuẩn bị tài khoản '%s' để ra ngoại tuyến

en: Preparing to go offline...
vi: Đang chuẩn bị ngoại tuyến...

en: Preparing to go online...
vi: Đang chuẩn bị trực tuyến...

en: Preparing to quit
vi: Chuẩn bị thoát

en: Preparing to quit...
vi: Đang chuẩn bị thoát...

en: Prepend a _header
vi: Thêm _dòng đầu vào đầu

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview data to be imported
vi: Xem thử trước khi nhập

en: Preview the calendar to be printed
vi: Xem thử lịch trước khi in

en: Preview the contacts to be printed
vi: Xem thử trước khi in liên lạc

en: Preview the list of memos to be printed
vi: Xem thử danh sách ghi nhớ trước khi in

en: Preview the list of tasks to be printed
vi: Xem thử danh sách các tác vụ cần in

en: Preview the message to be printed
vi: Xem thử thư cần in

en: Previous
vi: Lùi

en: Previous Evolution version
vi: Phiên bản Evolution trước

en: Previous T_hread
vi: Mạch thư _trước

en: Previous month
vi: Tháng trước

en: Previous year
vi: Năm ngoái

en: Primary Phone
vi: Điện thoại chính

en: Primary address book
vi: Sổ địa chỉ chính

en: Primary calendar
vi: Lịch chính

en: Primary memo list
vi: Danh sách ghi nhớ chính

en: Primary task list
vi: Danh sách tác vụ chính

en: Print
vi: In

en: Print Memos
vi: In ghi nhớ

en: Print Pre_view
vi: _Xem thử bản in

en: Print Tasks
vi: In tác vụ

en: Print all shown contacts
vi: In mọi liên lạc đang xem

en: Print selected contacts
vi: In các liên lạc đã chọn

en: Print the list of memos
vi: In danh sách các ghi nhớ

en: Print the list of tasks
vi: In danh sách các tác vụ

en: Print the selected memo
vi: In ghi nhớ đã chọn

en: Print the selected task
vi: In tác vụ đã chọn

en: Print this calendar
vi: In lịch này

en: Print this event
vi: In sự kiện này

en: Print this memo
vi: In bản ghi nhớ này

en: Print this message
vi: In thư này

en: Print this task
vi: In tác vụ này

en: Printing
vi: In

en: Printing failed.
vi: Lỗi in.

en: Priority
vi: Độ ưu tiên

en: Priority:
vi: Độ ưu tiên:

en: Priority: %s
vi: Độ ưu tiên: %s

en: Private
vi: Riêng tư

en: Problem migrating old mail folder "{0}".
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp thư mục thư cũ "{0}".

en: Profession
vi: Nghề nghiệp

en: Programs that are allowed to be run by reminders
vi: Chương trình được phép chạy để nhắc nhở

en: Prompt before sending to recipients not entered as mail addresses
vi: Hỏi trước khi gửi đến người nhận không được nhập vào như địa chỉ thư

en: Prompt on empty subject
vi: Nhắc khi có chủ đề rỗng

en: Prompt the user when he or she tries to empty the trash.
vi: Nhắc người dùng khi đổ rác.

en: Prompt the user when he or she tries to expunge a folder.
vi: Nhắc người dùng khi họ cố xoá hẳn thư mục.

en: Prompt the user when he or she tries to send a message without a Subject.
vi: Nhắc người dùng khi họ cố gửi thư chưa có Chủ đề.

en: Prompt when deleting messages in search folder
vi: Nhắc khi xoá thư khỏi thư mục tìm kiếm

en: Prompt when emptying the trash
vi: Hỏi khi đổ rác

en: Prompt when mailing list hijacks private replies
vi: Hỏi khi có trả lời riêng trong hộp thư chung

en: Prompt when replying privately to list messages
vi: Hỏi khi trả lời riêng cho hộp thư chung

en: Prompt when replying to many recipients
vi: Hỏi khi trả lời cho nhiều người

en: Prompt when user expunges
vi: Nhắc khi người dùng xoá hẳn

en: Prompt when user only fills Bcc
vi: Nhắc khi người dùng chỉ nhập Bcc

en: Prompt when user tries to open 10 or more messages at once
vi: Nhắc khi người dùng cố mở hơn 9 thư cùng lúc

en: Prompt when user tries to send HTML mail to recipients that may not want to receive HTML mail.
vi: Nhắc khi người dùng cố gửi thư HTML cho liên lạc không muốn nhận HTML.

en: Prompt when user tries to send a message with no To or Cc recipients.
vi: Nhắc khi người dùng cố gửi thư mà không có người nhận Cho (To) hay Chép Cho (CC).

en: Prompt when user tries to send unwanted HTML
vi: Nhắc khi người dùng cố gửi thư dạng HTML không phải được muốn

en: Prompt while marking multiple messages
vi: Nhắc khi đánh dấu nhiều thư

en: Proprietary
vi: Độc quyền

en: Proxy Settings
vi: Thiết lập uỷ nhiệm

en: Pu_blic
vi: _Công

en: Public
vi: Công cộng

en: Public FTP
vi: FTP Công cộng

en: Publish calendars to the web.
vi: Cho phép công bố lịch trên web.

en: Publishing Information
vi: Thông tin công bố

en: Publishing Location
vi: Địa điểm công bố

en: Publishing _Frequency:
vi: _Tần số công bố:

en: Publishing to %s finished successfully
vi: Hoàn tất tốt đẹp công bố đến %s

en: Purg_e
vi: _Tẩy

en: Purge events older than
vi: Tẩy mọi sự kiện trước

en: Purge old appointments and meetings
vi: Tẩy các cuộc hẹn và cuộc họp cũ

en: Purging
vi: Đang tẩy...

en: Purposes
vi: Mục đích

en: Put Evolution into offline mode
vi: Đặt Evolution vào chế độ ngoại tuyến

en: Put Evolution into online mode
vi: Đưa Evolution trở lại chế độ trực tuyến

en: Put personalized signatures at the top of replies
vi: Đặt chữ ký ở đầu phần trả lời

en: Put the cursor at the bottom of replies
vi: Đặt con trỏ ở phần cuối của trả lời

en: Query free / busy information for the attendees
vi: Truy vấn thông tin rảnh/bận cho các người dự

en: Querying server for a list of supported authentication mechanisms.
vi: Đang truy vấn máy chủ về danh sách các cơ chế xác thực được hỗ trợ.

en: Quit
vi: Thoát

en: Quit Now
vi: Thoát ngay

en: Quota usage
vi: Sử dụng hạn ngạch

en: Quota usage (%s):
vi: Sử dụng hạn ngạch (%s):

en: RFC822 message
vi: Thư RFC822

en: RSVP
vi: Vui lòng hồi âm

en: R_eceive All
vi: _Nhận hết

en: R_eply requested
vi: Yêu cầu t_rả lời

en: R_estore Evolution Data...
vi: _Phục hồi Dữ liệu Evolution...

en: R_ole Field
vi: Trường _Vai trò

en: R_ule name:
vi: Tên q_uy tắc:

en: Radio
vi: Rađiô

en: Re_direct
vi: Chuyển _hướng

en: Re_fresh
vi: Cậ_p nhật

en: Re_ply-To:
vi: T_rả lời cho:

en: Re_quest Read Receipt
vi: Yêu cầu thông _báo đã đọc

en: Reached bottom of page, continued from top
vi: Đã đến trang cuối, quay lại trang đầu

en: Reached top of page, continued from bottom
vi: Đã đến trang đầu, quay lại trang cuối

en: Read
vi: Đọc

en: Read Messages
vi: Thư đã đọc

en: Really delete folder "{0}" and all of its subfolders?
vi: Thực sự xoá thư mục "{0}" và mọi thư mục con của nó không?

en: Really delete folder "{0}"?
vi: Thật sự xoá thư mục "{0}" chứ?

en: Receive new items from all accounts
vi: Nhận mục mới từ mọi tài khoản

en: Received
vi: Đã nhận

en: Received on behalf of %s
vi: Nhận thay mặt cho %s

en: Receiving
vi: Nhận thư

en: Receiving Email
vi: Nhận thư

en: Receiving Options
vi: Tùy chọn nhận

en: Recently used second time zones in a Day View
vi: Múi giờ thứ hai vừa dùng trong một ô xem ngày

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Recipients contain
vi: Người nhận chứa

en: Recognize emoticons in text and replace them with images.
vi: Nhận dạng hình cười trong văn bản và thay thế bằng ảnh.

en: Recognize links in text and replace them.
vi: Nhận ra mọi liên kết trong văn bản và thay thế chúng.

en: Reconnecting to '%s'
vi: Tái kết nối '%s'

en: Recurrence
vi: Định kỳ

en: Recurrence date is invalid
vi: Ngày lặp không hợp lệ

en: Recurrent Events in Italic
vi: Sự kiện lặp lại chữ nghiêng

en: Recurring
vi: Lặp lại

en: Redirect (bounce) the selected message to someone
vi: Chuyển hướng (bounce: nảy lên) thư đã chọn tới người khác

en: Refresh every
vi: Cập nhật mỗi

en: Refresh list of folders of this account
vi: Cập nhật danh sách thư mục của tài khoản này

en: Refresh the folder
vi: Cập nhật thư mục

en: Refresh the folder list
vi: Cập nhật danh sách thư mục

en: Refresh the selected calendar
vi: Cập nhật lịch được chọn

en: Refresh the selected memo list
vi: Cập nhật danh sách ghi nhớ đã chọn

en: Refresh the selected task list
vi: Cập nhật danh sách tác vụ đã chọn

en: Regex Match
vi: Khớp biểu thức chính quy

en: Regular Image
vi: Ảnh thường

en: Reminder
vi: Nhắc nhở

en: Reminder programs
vi: Chương trình nhắc nhở

en: Reminder!
vi: Nhắc nhở!

en: Reminders
vi: Nhắc nhở

en: Reminds you when you forgot to add an attachment to a mail message.
vi: Nhắc bạn nếu bạn quên đính kèm vào thư.

en: Remo_ve Attachments
vi: _Bỏ đính kèm

en: Remove Du_plicate Messages
vi: Xoá các thư _trùng lắp

en: Remove This _Column
vi: Bỏ _cột này

en: Remove an email address from the List
vi: Xoá địa chỉ thư khỏi danh sách

en: Remove attachments
vi: Lưu đính kèm

en: Remove duplicate messages?
vi: Xoá thư trùng lắp chứ?

en: Remove the follow-up flag from the selected messages
vi: Bỏ cờ Tiếp-theo khỏi thư được chọn

en: Removing attachments
vi: Đang xoá đính kèm

en: Removing folder '%s'
vi: Đang gở bỏ thư mục '%s'

en: Removing temporary back up files
vi: Đang gỡ bỏ các tập tin sao lưu tạm thời

en: Rename the selected address book
vi: Đổi tên sổ địa chỉ đã chọn

en: Rename the selected calendar
vi: Đổi tên lịch được chọn

en: Rename the selected memo list
vi: Đổi tên danh sách ghi nhớ đã chọn

en: Rename the selected task list
vi: Đổi tên danh sách tác vụ đã chọn

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Replied to
vi: Đã trả lời cho

en: Replies
vi: Trả lời

en: Replies and Forwards
vi: Trả lời và chuyển tiếp

en: Replies and parents
vi: Trả lời và mẹ

en: Reply
vi: Trả lời

en: Reply _Privately
vi: Trả lời _riêng

en: Reply to All
vi: Trả lời tất cả

en: Reply to _All
vi: Trả lời _mọi người

en: Reply to _List
vi: Trả lời _Hộp thư chung

en: Reply to the mailing list, or to all recipients
vi: Viết thư trả lời cho hộp thư chung, hoặc cho tất cả mọi người

en: Reply-To
vi: Trả lời cho

[ctx: ReplyForward]
en: Attachment
vi: Đính kèm

[ctx: ReplyForward]
en: Do not quote
vi: Đừng trích dẫn

[ctx: ReplyForward]
en: Inline
vi: Trực tiếp

[ctx: ReplyForward]
en: Inline (Outlook style)
vi: Trực tiếp (kiểu Outlook)

[ctx: ReplyForward]
en: Quoted
vi: Trích dẫn

en: Request a running Evolution process to quit
vi: Yêu cầu tiến trình Evolution đang chạy phải thoát

en: Required Information
vi: Thông tin bắt buộc

en: Required Participant
vi: Người dự cần thiết

en: Required Participants
vi: Người dự yêu cầu

en: Required people and _one resource
vi: Người cần thiết _và một tài nguyên

en: Reset the text to its original size
vi: Phục hồi kích cỡ chữ gốc

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Restart Evolution
vi: Khởi chạy lại Evolution

en: Restarting Evolution
vi: Đang khởi chạy lại Evolution

en: Restore Evolution data and settings from an archive file
vi: Phục hồi dữ liệu và thiết lập Evolution từ tập tin

en: Restore Evolution directory
vi: Thư mục phục hồi Evolution

en: Restore from Backup
vi: Phục hồi từ bản sao lưu

en: Restoring Evolution Data
vi: Phục hồi Dữ liệu Evolution

en: Restoring from the folder %s
vi: Đang phục hồi từ thư mục %s

en: Retrieving %d message | Retrieving %d messages
vi[0]: Đang lấy %d thư...

en: Retrieving message
vi: Lấy thư

en: Retrieving message '%s'
vi: Đang lấy thư '%s'

en: Return Notification
vi: Thông báo trả về

en: Review
vi: Xem lại

en: Role
vi: Vai trò

en: Room
vi: Phòng

en: Run Program
vi: Chạy chương trình

en: Run a program
vi: Chạy chương trình

en: Run junk test on incoming mail.
vi: Chạy phép thử thư rác khi thư gửi đến

en: S/MIME En_crypt
vi: Mật mã _S/MIME

en: S/MIME Sig_n
vi: Ký S/MIM_E

en: S/MIME encrpyted
vi: Đã mã hoá S/MIME

en: S/MIME signed
vi: Đã ký S/MIME

en: SHA1 Fingerprint
vi: Vân tay SHA1

en: SOC_KS Proxy:
vi: Cổng ủy nhiệm SOC_KS:

en: SSL Certificate Authority
vi: Nhà cầm quyền chứng nhận SSL

en: SSL Client Certificate
vi: Chứng nhận khách SSL

en: SSL Server Certificate
vi: Chứng nhận máy chủ SSL

en: SSL encryption
vi: Mật mã SSL

en: SSL on a dedicated port
vi: SSL trên cổng riêng

en: STARTTLS after connecting
vi: STARTTLS sau khi kết nối

en: S_ave Address Book as vCard
vi: Lưu sổ đị_a chỉ dạng vCard

en: S_ave All
vi: Lư_u tất cả

en: S_earch for sender photograph only in local address books
vi: Tìm kiếm ảnh chụ_p người gửi chỉ trong các sổ địa chỉ cục bộ

en: S_end
vi: _Gửi

en: S_end message receipts:
vi: _Gửi thông báo đã đọc thư:

en: S_tandard Font:
vi: Phông chữ _chuẩn:

en: S_ubject:
vi: C_hủ đề:

en: S_un
vi: _CN

en: Sa
vi: T7

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: Save Attachment | Save Attachments
vi[0]: Lưu đính kèm

en: Save Calendar
vi: Lưu lịch

en: Save Current View
vi: Lưu ô xem hiện thời

en: Save Custom View...
vi: Lưu ô xem tự chọn...

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: Save Message | Save Messages
vi[0]: Lưu thư

en: Save Search
vi: Lưu việc tìm kiếm

en: Save Selected
vi: Lưu điều chọn

en: Save _As...
vi: Lư_u dạng...

en: Save _Image...
vi: Lưu ả_nh...

en: Save _To Addressbook
vi: _Lưu vào sổ địa chỉ

en: Save a calendar or task list to disk.
vi: Lưu lịch hay danh sách tác vụ vào đĩa.

en: Save and Close
vi: Lưu và đóng

en: Save as Template
vi: Lưu làm mẫu

en: Save as _Draft
vi: Lưu _bản nháp

en: Save as _Template
vi: Lưu làm _mẫu

en: Save as draft
vi: Lưu dạng nháp

en: Save as iCalendar
vi: Lưu dạng iCalendar

en: Save as vCard
vi: Lưu dạng vCard

en: Save as...
vi: Lưu dạng...

en: Save current changes
vi: Lưu thay đổi hiện thời

en: Save current changes and close editor
vi: Lưu thay đổi hiện thời và đóng trình soạn thảo

en: Save current custom view
vi: Lưu ô xem riêng hiện thời

en: Save directory
vi: Thư mục lưu

en: Save directory for reminder audio
vi: Thư mục lưu âm thanh nhắc nhở

en: Save draft
vi: Lưu bản nháp

en: Save selected contacts as a vCard
vi: Lưu các liên lạc đã chọn theo dạng vCard

en: Save selected messages as an mbox file
vi: Lưu các thư được chọn vào tập tin dạng mbox

en: Save the contacts of the selected address book as a vCard
vi: Lưu các liên lạc của sổ địa chỉ đã chọn dạng vCard

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện thời

en: Save the current file with a different name
vi: Lưu tập tin hiện thời với tên khác

en: Save the current search parameters
vi: Lưu thm số tìm kiếm hiện tại

en: Save the image to a file
vi: Lưu ảnh vào tập tin

en: Save the selected calendar to disk
vi: Lưu lịch đã chọn vào đĩa.

en: Save the selected memo list to disk
vi: Lưu bản ghi nhớ đã chọn vào đĩa.

en: Save the selected task list to disk
vi: Lưu danh sách tác vụ đã chọn vào đĩa.

en: Saving
vi: Lưu

en: Saving %d message | Saving %d messages
vi[0]: Đang lưu %d thư

en: Saving changes to the calendar. Please wait...
vi: Đang lưu thay đổi của lịch. Vui lòng chờ...

en: Saving message to Outbox.
vi: Đang lưu thư vào hộp thư gửi.

en: Saving message to folder '%s'
vi: Đang lưu thư vào thư mục '%s'

en: Saving user interface state
vi: Lưu trạng thái giao diện người dùng

en: Sc_roll Month View by a week
vi: _Cuộn khung xem tháng theo tuần

en: Scanning %s
vi: Đang quét %s...

en: Scanning messages for duplicates
vi: Quét thư tìm trùng lắp

en: Score
vi: Điểm

en: Script file must be executable.
vi: Tập tin văn lệnh phải chạy được.

en: Scroll Month View by a week, not by a month
vi: Cuộn trình bày tháng theo tuần, không theo tháng

en: Se_cond zone:
vi: Múi giờ _phụ:

en: Sear_ch:
vi: Tìm _kiếm:

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Base:
vi: Cơ sở tìm:

en: Search F_olders
vi: Tìm kiếm tr_ong thư mục

en: Search Filter:
vi: Bộ lọc tìm kiếm:

en: Search Folder Sources
vi: Nguồn thư mục tìm kiếm

en: Search Folders
vi: Thư mục tìm kiếm

en: Search Folders automatically updated.
vi: Các thư mục tìm kiếm đã được cập nhật tự động.

en: Search Interrupted
vi: Tìm kiếm bị ngắt

en: Search Scope:
vi: Phạm vi tìm:

en: Search _Folders
vi: _Thư mục tìm kiếm

en: Search for text in the body of the displayed message
vi: Tìm đoạn trong nội dung thư đã hiển thị

en: Search for text in the displayed contact
vi: Tìm nội dung trong liên lạc đang xem

en: Search for text in the displayed memo
vi: Tìm nội dung trong bản ghi nhớ đang xem

en: Search for text in the displayed task
vi: Tìm nội dung trong tác vụ đang xem

en: Search for the sender photo in local address books
vi: Tìm kiếm ảnh chụp người gửi trong các sổ địa chỉ cục bộ

en: Searches
vi: Việc tìm kiếm

en: Searching
vi: Tìm kiếm

en: Searching for an existing version of this appointment
vi: Đang tìm kiếm một phiên bản hiện thời của cuộc hẹn này

en: Secret
vi: Mật

en: Secure FTP (SFTP)
vi: FTP An toàn (SFTP)

en: Secure WebDAV (HTTPS)
vi: WebDAV An toàn (HTTPS)

en: Security
vi: Bảo mật

en: Security Information
vi: Thông tin bảo mật

en: Security:
vi: Bảo mật:

en: Seen
vi: Đã xem

en: Select
vi: Chọn

en: Select A File
vi: Chọn tập tin

en: Select Address Book
vi: Chọn sổ địa chỉ

en: Select Address book for Automatic Contacts
vi: Chọn sổ địa chỉ cho liên lạc tự động

en: Select Address book for Pidgin buddy list
vi: Chọn Sổ địa chỉ cho danh sách bạn bè Pidgin

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Contacts from Address Book
vi: Chọn liên lạc từ sổ địa chỉ

en: Select Date
vi: Chọn ngày

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: Select HTML fixed width font
vi: Chọn phông chữ HTML độ rộng cứng

en: Select HTML variable width font
vi: Chọn phông chữ độ rộng biến HTML

en: Select Information to Import
vi: Chọn thông tin cần nhập vào

en: Select Message S_ubthread
vi: Chọn nhánh _phụ thư

en: Select Message _Thread
vi: Chọn nhánh _thư

en: Select Timezone
vi: Chọn múi giờ

en: Select _Date
vi: Chọn _ngày

en: Select _Today
vi: Chọn _hôm nay

en: Select a Calendar
vi: Chọn lịch

en: Select a Face Picture
vi: Chọn ảnh chân dung

en: Select a File
vi: Chọn tập tin

en: Select a Task List
vi: Chọn danh sách tác vụ

en: Select a Time Zone
vi: Chọn múi giờ

en: Select a certificate to import...
vi: Hãy chọn chứng nhận cần nhập...

en: Select a file
vi: Chọn tập tin

en: Select a specific date
vi: Chọn ngày xác định

en: Select a time to compare against
vi: Chọn thời điểm để đối chiếu

en: Select all messages in the same thread as the selected message
vi: Chọn tất cả nhưng thư trong cùng nhánh với thư đã chọn

en: Select all replies to the currently selected message
vi: Chọn mọi trả lời thư được chọn hiện thời

en: Select all text
vi: Chọn toàn bộ văn bản

en: Select all text and images
vi: Chọn toàn bộ hình và chữ

en: Select all visible contacts
vi: Chọn mọi liên lạc hiện diện

en: Select all visible memos
vi: Chọn mọi ghi nhớ đang hiện

en: Select all visible messages
vi: Chọn mọi thư đang hiện

en: Select all visible tasks
vi: Chọn mọi tác vụ đang hiện

en: Select certificate
vi: Chọn chứng nhận

en: Select destination
vi: Chọn đích

en: Select destination file
vi: Chọn tập tin đích

en: Select folder
vi: Chọn thư mục

en: Select folder to import into
vi: Chọn thư mục để nhập vào

en: Select name of the Evolution backup file
vi: Chọn tên của tập tin sao lưu Evolution

en: Select name of the Evolution backup file to restore
vi: Chọn tên của tập tin sao lưu Evolution cần phục hồi

en: Select sound file
vi: Chọn tập tin âm thanh

en: Select the calendars for reminder notification
vi: Chọn lịch cho thông báo nhắc nhở

en: Select the calendars to search for meeting conflicts
vi: Chọn những lịch cần tìm kiệm cuộc họp có xung đột với nhau

en: Select today
vi: Chọn hôm nay

en: Select view: %s
vi: Chọn kiểu trình bày: %s

en: Select what type of file you want to import from the list.
vi: Chọn loại tập tin bạn muốn nhập từ danh sách.

en: Select...
vi: Chọn...

en: Selected Calendars for Alarms
vi: Lịch được chọn cho nhắc nhở

en: Selected calendar contains event '%s' already. Would you like to edit the old event?
vi: Lịch được chọn đã chứa sự kiện '%s' rồi. Bạn có muốn sửa sự kiện cũ không?

en: Selected calendar is read only, thus cannot create event there. Select other calendar, please.
vi: Lịch đã chọn là chỉ đọc, không thể tạo sự kiện trong đó. Hãy chọn lại.

en: Selected memo list contains memo '%s' already. Would you like to edit the old memo?
vi: Danh sách ghi nhớ được chọn đã chứa ghi nhớ '%s' rồi. Bạn có muốn sửa ghi nhớ cũ không?

en: Selected memo list is read only, thus cannot create memo there. Select other memo list, please.
vi: Danh sách bản ghi nhớ đã chọn là chỉ đọc, không thể tạo bản ghi nhớ trong đó. Hãy chọn lại.

en: Selected task list contains task '%s' already. Would you like to edit the old task?
vi: Danh sách tác vụ được chọn đã chứa tác vụ '%s' rồi. Bạn có muốn sửa tác vụ cũ không?

en: Selected task list is read only, thus cannot create task there. Select other task list, please.
vi: Danh sách công việc đã chọn là chỉ đọc, không thể tạo công việc trong đó. Hãy chọn lại.

en: Send & Receive Mail
vi: Gửi và nhận thư

en: Send / Receive
vi: Gửi / Nhận

en: Send / _Receive
vi: Gửi / _Nhận

en: Send HTML mail by default
vi: Gửi thư dạng HTML theo mặc định

en: Send HTML mail by default.
vi: Gửi thư dạng HTML theo mặc định

en: Send Options
vi: Tùy chọn gửi

en: Send To:
vi: Gửi cho:

en: Send _Information
vi: _Gửi thông tin

en: Send _Reply To...
vi: Gửi _trả lời cho...

en: Send _updates to attendees
vi: Gửi bản cậ_p nhật cho các người dự

en: Send a mail message to this address
vi: Gửi thư đến địa chỉ này

en: Send a message to the selected contacts
vi: Gửi thư cho các liên lạc đã chọn

en: Send a read receipt to '%s'
vi: Gửi thông báo đã đọc thư cho '%s'

en: Send a reply message to this address
vi: Gửi thư trả lời đến địa chỉ này

en: Send an email
vi: Gửi thư

en: Send e-mail message to mailing list?
vi: Gửi thư cho hộp thư chung không?

en: Send my reminders with this event
vi: Gửi nhắc nhở với sự kiện này

en: Send private reply?
vi: Gửi riêng chứ?

en: Send queued items and retrieve new items
vi: Gửi các mục đang đợi gửi và nhận các mục mới

en: Send queued items in all accounts
vi: Gửi thư trong hàng đợi gửi ở mọi tài khoản

en: Send reply to all recipients?
vi: Gửi trả lời tất cả người nhận chứ?

en: Send reply to sender
vi: Gửi trả lời cho người gửi

en: Send selected contacts to another person
vi: Gửi các liên lạc đã chọn cho một người khác

en: Send the selected attachments somewhere
vi: Gửi đính kèm được chọn đến đâu đó

en: Send this message
vi: Gửi thư này

en: Sender
vi: Người gửi

en: Sender Photograph
vi: Ảnh người gửi

en: Sender contains
vi: Người gửi chứa

en: Sender email-address column in the message list
vi: Cột địa chỉ thư cua người gửi trong danh sách thư

en: Sender has been notified that you have read this message.
vi: Người gửi đã được thông báo rằng bạn đã đọc thư.

en: Sender or Recipients
vi: Người gửi hay nhận

en: Sender wants to be notified when you have read this message.
vi: Người gửi muốn được thông báo khi bạn đọc thư.

en: Sending
vi: Gửi thư

en: Sending Email
vi: Gửi thư

en: Sending a _private reply to a mailing list message
vi: Gửi trả lời _riêng cho một thư từ hộp thư chung

en: Sending a message with _recipients not entered as mail addresses
vi: Gửi thư đến người nhận không xác định trong phần địa chỉ thư

en: Sending a message with an _empty subject line
vi: Gửi thư với dòng chủ đề để _trống

en: Sending a message with only _Bcc recipients defined
vi: Gửi thư chỉ đến địa chỉ trong _Bcc

en: Sending a reply to a large _number of recipients
vi: Gửi thư đến rất _nhiều người nhận

en: Sending message
vi: Đang gửi thư

en: Sending message %d of %d
vi: Gửi %d trên %d thư

en: Sending updated information allows other participants to keep their calendars up to date.
vi: Gửi thông tin cập nhật cho phép những người dự khác cập nhật lại lịch của họ.

en: Sending updated information allows other participants to keep their task lists up to date.
vi: Gửi thông tin cập nhật cho phép những người dự khác cập nhật danh sách tác vụ của họ.

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Sent _Messages Folder:
vi: Thư _mục thư Đã gửi:

en: Sent a cancelation notice to the delegate
vi: Đã gửi một thông báo hủy bỏ cho người ủy nhiệm

en: Sent to calendar '%s' as accepted
vi: Đã gửi cho lịch "%s" như đã chấp nhận

en: Sent to calendar '%s' as canceled
vi: Đã gửi cho lịch "%s" với trạng thái huỷ

en: Sent to calendar '%s' as declined
vi: Đã gửi cho lịch "%s" như bị từ chối

en: Sent to calendar '%s' as tentative
vi: Đã gửi cho lịch "%s" như dự định

en: September
vi: Tháng Chín

en: Ser_ver requires authentication
vi: Máy phục _vụ cần thiết xác thực

en: Serial Number
vi: Số sản xuất

en: Server Information
vi: Thông tin máy chủ

en: Server Type:
vi: Kiểu máy chủ:

en: Server _Type:
vi: _Kiểu máy chủ:

en: Server handles meeting invitations
vi: Máy chủ xử lý thư mời họp

en: Server synchronization interval
vi: Khoảng đợi đồng bộ máy chủ

en: Server:
vi: Máy chủ:

en: Service _type:
vi: _Kiểu dịch vụ:

en: Set Label
vi: Đặt nhãn

en: Set Status
vi: Đặt trạng thái

en: Set as _Background
vi: Đặt làm _nền

en: Set custom junk header
vi: Đặt dòng đầu thư rác tự chọn

en: Set or unset reminders for this event
vi: Đặt hoặc bỏ nhắc nhở cho sự kiện này

en: Set the follow-up flag to completed on the selected messages
vi: Đặt cờ tiếp-theo sang hoàn tất cho thư được chọn

en: Set the message priority to high
vi: Đặt ưu tiên thư là cao

en: Setting up Search Folder: %s
vi: Thiết lập thư mục tìm kiếm: %s

en: Sh_ow a reminder
vi: _Hiện nhắc nhở

en: Sho_w items that contain:
vi: _Hiện mục chứa:

en: Sho_w:
vi: _Hiện:

en: Show "Bcc" field when sending a mail message
vi: Hiện trường "Bcc" khi gửi thư

en: Show "Cc" field when sending a mail message
vi: Hiện trường "Cc" khi gửi thư

en: Show "From" field when posting to a newsgroup
vi: Hiện trường "From" (từ) khi gửi thư

en: Show "Reply To" field when posting to a newsgroup
vi: Hiện trường "Reply To" (trả lời cho) khi gửi thư

en: Show "Reply To" field when sending a mail message
vi: Hiện trường "Reply To" khi gửi thư

en: Show %s
vi: Hiện %s

en: Show Animations
vi: Hiện hoạt cảnh

en: Show Attachment _Bar
vi: Hiện thanh đính _kèm

en: Show Com_pact vCard
vi: Hiện vCard _gọn

en: Show Contacts
vi: Hiện liên lạc

en: Show Evolution's shortcut keys
vi: Hiện phím tắt Evolution

en: Show F_ull vCard
vi: Hiện vCard _hoàn chỉnh

en: Show Fields
vi: Hiện trường

en: Show HTML if present
vi: Hiển thị HTML nếu có

en: Show Message _Preview
vi: Hiện ô _xem thử thư

en: Show RSVP field in the event/task/meeting editor
vi: Hiện trường RSVP (Vui lòng hồi âm) trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show Role field in the event/task/meeting editor
vi: Hiện trường Vai trò trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show Side _Bar
vi: Hiện khung _lề

en: Show Time as _Busy
vi: Hiện giờ là _Bận

en: Show _Buttons
vi: Hiện _nút

en: Show _Deleted Messages
vi: Hiện các thư đã _xoá

en: Show _Maps
vi: Hiện _bản đồ

en: Show _Only This Calendar
vi: Chỉ hiện lịch _này

en: Show _Only This Memo List
vi: Chỉ hiện danh sách ghi nhớ _này

en: Show _Only This Task List
vi: Chỉ hiện danh sách tác vụ _này

en: Show _Status Bar
vi: Hiện thanh t_rạng thái

en: Show _Tool Bar
vi: Hiện thanh công cụ

en: Show _field in View
vi: Hiện t_rường trong ô xem

en: Show _notification when a new message arrives
vi: _Hiển thị thông báo khi nhận thư mới

en: Show _only working hours
vi: Hiện chỉ giờ làm _việc

en: Show _original header value
vi: Hiện giá trị dòng đầu _gốc

en: Show _zoomed out
vi: Hiện thu _nhỏ

en: Show a _reminder
vi: Hiện _nhắc nhở

en: Show a blinking cursor in the body of displayed messages
vi: Hiển thị con chạy nháy trong phần nội dung các thư đã hiển thị

en: Show a collection of pictures that you can drag to your message
vi: Hiện bộ sưu tập ảnh bạn có thể kéo thả vào thư của mình

en: Show all message headers
vi: Hiện hết dòng đầu thư

en: Show all the headers when viewing a messages.
vi: Hiện hết tất cả dòng đầu khi xem thư.

en: Show animated images as animations.
vi: Hiện ảnh đã hoạt cảnh kiểu hoạt cảnh.

en: Show appointment end times in week and month views
vi: Hiện thời điểm kết thúc cuộc hẹn trong ô xem tuần và tháng đều

en: Show as list
vi: Xem dạng danh sách

en: Show autocompleted name with an address
vi: Hiện tên tự động điền nốt cùng với địa chỉ

en: Show cards as vcard or csv file
vi: Hiển thị mọi thẻ kiểu tập tin vCard (thẻ ảo) hoặc .csv (định giới bằng dấu phẩy)

en: Show categories field in the event/meeting/task editor
vi: Hiện trường Hạng trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show contact preview alongside the contact list
vi: Hiện khung xem liên lạc bên cạnh danh sách liên lạc

en: Show contact preview below the contact list
vi: Hiện khung xem liên lạc bên dưới danh sách liên lạc

en: Show contact preview window
vi: Hiện ô xem thử liên lạc

en: Show days with recurrent events in italic font in bottom left calendar
vi: Hiện ngày với sự kiện lặp lại bằng chữ nghiêng ở đáy trái lịch

en: Show deleted messages (with a strike-through) in the message-list.
vi: Hiển thị mọi thư bị xoá (kiểu gạch đè) trong danh sách các thư.

en: Show deleted messages in the message-list
vi: Hiển thị thư bị xoá trong danh sách các thư.

en: Show deleted messages with a line through them
vi: Hiển thị thư bị xoá (kiểu gạch đè) trong danh sách các thư.

en: Show display reminders in notification tray
vi: Hiển thị nhắc nhở trong khay thông báo

en: Show field i_n View
vi: Hiệ_n trường trong ô xem

en: Show field in _View
vi: Hiện trường trong ô _xem

en: Show filters for mail:
vi: Hiển thị bộ lọc cho thư:

en: Show image animations
vi: Hiện hoạt cảnh ảnh

en: Show information about Evolution
vi: Hiện thông tin về Evolution

en: Show map with all contacts from selected address book
vi: Hiện bản đồ với mọi liên lạc từ sổ địa chỉ được chọn

en: Show maps
vi: Hiện bản đồ

en: Show maps in contact preview window
vi: Hiện bản đồ trong ô xem thử liên lạc

en: Show memo preview alongside the memo list
vi: Hiện khung xem ghi nhớ bên cạnh danh sách ghi nhớ

en: Show memo preview below the memo list
vi: Hiển thị khung xem ghi nhớ bên dưới danh sách ghi nhớ

en: Show memo preview pane
vi: Khung xem thử

en: Show message preview alongside the message list
vi: Hiển thị ô xem thử thư bên cạnh danh sách thư

en: Show message preview below the message list
vi: Hiển thị ô xem thử thư bên dưới danh sách thư

en: Show message preview pane
vi: Hiện khung xem thư

en: Show messages with all email headers
vi: Hiển thị thư với mọi dòng đầu thư

en: Show new mail icon in notification area when new messages arrive.
vi: Hiển thị biểu tượng thư mới trong vùng thông báo khi nhận thư mớ.

en: Show one day
vi: Xem một ngày

en: Show one month
vi: Xem một tháng

en: Show one week
vi: Xem một tuần

en: Show one work week
vi: Xem một tuần làm việc

en: Show original "Date" header value.
vi: Hiện giá trị dòng đầu "Date" gốc.

en: Show photo of the sender
vi: Hiện ảnh chụp của người gửi

en: Show plain text if present
vi: Hiện văn bản thô nếu có

en: Show plain text part, if present, otherwise let Evolution choose the best part to show.
vi: Hiện văn bản thô nếu có, không thì để Evolution tự chọn.

en: Show preview pane
vi: Hiện ô xem trước

en: Show properties of the selected address book
vi: Thay đổi thuộc tính của sổ địa chỉ đã chọn

en: Show r_ecurring events in italic in bottom left calendar
vi: _Hiện sự kiện lặp lại bằng chữ nghiêng ở đáy trái lịch

en: Show s_uppressed HTML parts as attachments
vi: Hiện _nội dung HTML dạng đính kèm

en: Show status field in the event/task/meeting editor
vi: Hiện trường Trạng thái trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show task preview alongside the task list
vi: Hiển thị ô xem thử công việc bên cạnh danh sách công việc

en: Show task preview below the task list
vi: Hiển thị ô xem thử công việc bên dưới danh sách công việc

en: Show task preview pane
vi: Hiện khung xem trước

en: Show the email-address of the sender in a separate column in the message list.
vi: Hiển thị địa chỉ thư của người gửi trong một cột riêng trong danh sách thư.

en: Show the memo preview pane
vi: Hiện khung xem thử ghi nhớ

en: Show the photo of the sender in the message reading pane.
vi: Hiển thị ảnh chụp của người gửi trong ô cửa sổ đọc thư.

en: Show the raw email source of the message
vi: Hiện thư thô, mã nguồn

en: Show the second time zone
vi: Hiện múi giờ thứ hai

en: Show the side bar
vi: Hiện khung lề

en: Show the status bar
vi: Hiện thanh trạng thái

en: Show the switcher buttons
vi: Hiện nút chuyển

en: Show the task preview pane
vi: Hiện khung xem thử công việc

en: Show the tool bar
vi: Hiện thanh công cụ

en: Show time as _free
vi: Hiện giờ là _rảnh

en: Show timezone field in the event/meeting editor
vi: Hiện trường Múi giờ trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show type field in the event/task/meeting editor
vi: Hiện trường Kiểu trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện

en: Show week _numbers
vi: Hiệ_n số thứ tự tuần

en: Show week numbers in Day View, Work Week View, and Date Navigator
vi: Hiện số thứ tự tuần trong ô xem ngày, tuần làm việc và duyệt ngày

en: Shows the second time zone in a Day View, if set. Value is similar to one used in a 'timezone' key
vi: Bật tùy chọn này thì hiển thị múi giờ thứ hai trong một ô Xem Ngày. Giá trị này tương tự với giá trị dùng trong một khoá "timezone" (múi giờ)

en: Shutting down Evolution
vi: Đang tắt trình Evolution

en: Si_gnature:
vi: Chữ _ký:

en: Si_gning algorithm:
vi: _Thuật toán ký tên:

en: Sidebar is visible
vi: Hiện khung lề

en: Sig_natures
vi: Chữ _ký

en: Sig_ning certificate:
vi: Chứ_ng nhận ký tên:

en: Sign
vi: Ký nhận

en: Sign this message with your PGP key
vi: Ký tên vào thư này bằng khoá PGP của bạn

en: Sign this message with your S/MIME Signature Certificate
vi: Ký tên vào thư này bằng Chứng nhận Chữ ký S/MIME của bạn

en: Signature exists, but need public key
vi: Chữ ký tồn tại, nhưng cần khoá công

en: Signatures
vi: Chữ ký

en: Signing
vi: Ký nhận

en: Signing _algorithm:
vi: _Thuật toán ký tên:

en: Simplified
vi: Đơn giản

en: Size
vi: Cỡ

en: Size (kB)
vi: Cỡ (kB)

en: Skip development warning dialog
vi: Bỏ qua hộp thoại cảnh báo phát triển

en: Skip duplicates
vi: Bỏ qua trùng lắp

en: Snooze _time:
vi: _Thời gian chờ ngắn:

en: Socket path for SpamAssassin
vi: Đường dẫn socket cho SpamAssassin

en: Some addresses already exist in this contact list.
vi: Vài địa chỉ đã có trong danh sách liên lạc.

en: Some attachments are being downloaded. Saving the appointment would result in the loss of these attachments.
vi: Hiện thời đang tải về một số đính kèm. Khi lưu cuộc hẹn này, sẽ cũng mất các đính kèm này.

en: Some attachments are being downloaded. Saving the task would result in the loss of these attachments.
vi: Hiện thời đang tải về một số đính kèm. Khi lưu tác vụ này, sẽ cũng mất các đính kèm này.

en: Some of your appointments may not be available until Evolution is restarted.
vi: Một số cuộc hẹn của bạn sẽ dùng được cho đến khi khởi động lại Evolution.

en: Some of your contacts may not be available until Evolution is restarted.
vi: Một số liên lạc của bạn sẽ không dùng được đến khi khởi động lại Evolution.

en: Some of your memos may not be available until Evolution is restarted.
vi: Một số bản ghi nhớ của bạn sẽ không dùng được cho đến khi khởi động lại Evolution.

en: Some of your tasks may not be available until Evolution is restarted.
vi: Một số tác vụ của bạn sẽ không dùng được cho đến khi khởi động lại Evolution.

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Sort Items By
vi: Sắp xếp mục theo

en: Sort _Ascending
vi: Sắp xếp _tăng dần

en: Sort _Descending
vi: Sắp xếp _giảm dần

en: Sound file to be played when new messages arrive, if "notify-sound-play-file" is "true".
vi: Tập tin âm thanh cần phát khi nhận thư mới, nếu bật "notify-sound-play-file".

en: Sound filename to be played.
vi: Tên của tập tin âm thanh cần phát.

en: Source
vi: Nguồn

en: Source Account
vi: Tài khoản nguồn

en: Sources
vi: Nguồn

en: SpamAssassin Options
vi: Tùy chọn SpamAssassin

en: SpamAssassin either crashed or failed to process a mail message
vi: SpamAssassin hoặc đổ vỡ hoặc thất bại trong việc xử lý thư

en: Special Folders
vi: Thư mục đặc biệt

en: Specific folders
vi: Thư mục riêng

en: Specific header
vi: Dòng đầu riêng

en: Specify the output file instead of standard output
vi: Ghi rõ tập tin xuất thay vào thiết bị xuất chuẩn

en: Specify where to create the folder:
vi: Xác định nơi tạo thư mục:

en: Spell Checking
vi: Kiểm tra chính tả

en: Spell check inline
vi: Kiểm tra trực tiếp chính tả

en: Spell checking color
vi: Màu kiểm tra chính tả

en: Spell checking languages
vi: Ngôn ngữ kiểm tra chính tả

en: Spelling Suggestions
vi: Gợi ý chính tả

en: Spool _Directory:
vi: _Thư mục Spool:

en: Spool _File:
vi: _Tập tin Spool:

en: Spouse
vi: Vợ/Chồng

en: Sr.
vi: Ông

en: Sta_rt date:
vi: Ngày _bắt đầu:

en: Sta_tus Tracking
vi: Theo dõi _trạng thái

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Standard LDAP Port
vi: Cổng LDAP chuẩn

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start Date
vi: Ngày bắt đầu

en: Start Date:
vi: Ngày bắt đầu:

en: Start Evolution showing the specified component. Available options are 'mail', 'calendar', 'contacts', 'tasks', and 'memos'
vi: Khởi động Evolution với thành phần xác định. Tuỳ chọn chấp nhận là 'mail' (thư), 'calendar' (lịch), 'contacts' (sổ địa chỉ), 'tasks' (tác vụ) và 'memos' (ghi nhớ)

en: Start _typing at the bottom on replying
vi: Khi đáp ứng, bắt đầu gõ bên _dưới (khuyến khích)

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: Start date is wrong
vi: Ngày bắt đầu sai

en: Start day:
vi: Ngày bắt đầu:

en: Start in "express" mode
vi: Bắt đầu chế độ "tốc hành"

en: Start in offline mode
vi: Khởi chạy trong chế độ ngoại tuyến

en: Start in online mode
vi: Khởi chạy trong chế độ trực tuyến

en: Start time
vi: Thời điểm đầu

en: Start time is wrong
vi: Thời điểm đầu sai

en: Start time:
vi: Thời điểm đầu:

en: Start up
vi: Khởi động

en: Start:
vi: Bắt đầu:

en: StartTLS (recommended)
vi: StartTLS (khuyến khích)

en: Stat_us:
vi: T_rạng thái:

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status Tracking
vi: Theo dõi trạng thái

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Status: %s
vi: Trạng thái: %s

en: Statusbar is visible
vi: Hiện khung lề

en: Stop Processing
vi: Dừng xử lý

en: Stop _running search
vi: Dùng _chạy tìm kiếm

en: Stop currently running search
vi: Dùng tìm kiếm

en: Stop loading
vi: Ngưng nạp

en: Stop the current operation
vi: Hủy thao tác hiện thời

en: Storing account '%s'
vi: Lưu tài khoản '%s'

en: Storing folder '%s'
vi: Lưu thư mục '%s'

en: Su
vi: CN

en: Su_bscribe
vi: Đăng _ký

en: Su_bscribe To Shown
vi: Đăng _ký cái đang hiện

en: Su_mmary:
vi: Tó_m tắt:

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Subject - Trimmed
vi: Chủ đề — Cắt gọn

en: Subject Public Key Algorithm
vi: Thuật toán khoá công nhà nhận

en: Subject Public Key Info
vi: Thông tin khoá công nhà nhận

en: Subject Unique ID
vi: Thông tin độc nhất nhận biết nhà nhận

en: Subject contains
vi: Chủ đề chứa

en: Subject is %s
vi: Chủ để là %s

en: Subject or Addresses contain
vi: Chủ đề hoặc địa chỉ chứa

en: Subject or Addresses contains
vi: Chủ đề hay địa chỉ chứa

en: Subject's Public Key
vi: Khoá công nhà nhận

en: Subject: %s
vi: Chủ đề: %s

en: Submit _Bug Report...
vi: Gửi _báo cáo lỗi...

en: Submit a bug report using Bug Buddy
vi: Báo cáo lỗi bằng Bug Buddy

en: Subscribe To _All
vi: Đăng _ký tất cả

en: Subscribe or unsubscribe to folders on remote servers
vi: Đăng ký hoặc hủy đăng ký thư mục trên máy chủ từ xa

en: Subscribe to the mailing list this message belongs to
vi: Đăng ký với hộp thư chung của thư này

en: Subscribe to the selected folder
vi: Đăng ký thư mục được chọn

en: Subtree
vi: Cây con

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Summary Contains
vi: Tóm tắt chứa

en: Summary contains
vi: Tóm tắt chứa

en: Summary:
vi: Tóm tắt:

en: Summary: %s
vi: Tóm tắt: %s

en: Summary: %s
    Location: %s
vi: Tóm tắt: %s
    Địa điểm: %s

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: Switch to %s
vi: Chuyển sang %s

en: Switch to _next tab
vi: Chuyển sang thẻ _kế

en: Switch to _previous tab
vi: Chuyển sang thẻ _trước

en: Switch to the next tab
vi: Chuyển sang thẻ kế tiếp

en: Switch to the previous tab
vi: Chuyển sang thẻ trước đó

en: Synchronize folders locally for offline usage?
vi: Đồng bộ cục bộ các thư mục để sử dụng khi ngoại tuyến không?

en: Synchronize with _buddy list now
vi: Đồng bộ hoá với danh sách người _bạn ngay bây giờ

en: Syntax highlighting of mail parts
vi: Tô sáng cú pháp mọi phần thư

en: System folders are required for Evolution to function correctly and cannot be renamed, moved, or deleted.
vi: Không cho phép thay đổi tên của thư mục hệ thống, di chuyển hay xoá chúng vì trình Evolution cần thiết thư mục hệ thống để hoạt động được.

en: TLS encryption
vi: Mật mã TLS

en: T_hu
vi: T_5

en: T_o:
vi: Đế_n:

en: T_ype:
vi: Kiể_u:

en: Table
vi: Bảng

en: Table Cell
vi: Ô bảng

en: Takes the gruntwork out of managing your address book.
    
    Automatically fills your address book with names and email addresses as you reply to messages.  Also fills in IM contact information from your buddy lists.
vi: Làm giúp bạn công việc quản lý sổ địa chỉ tẻ nhạt.
    
    Tự động điền vào sổ địa chỉ các tên và địa chỉ thư khi bạn hồi âm thư. Cũng điền thông tin liên lặc IM từ các danh sách bạn bè của bạn.

en: Task
vi: Tác vụ

en: Task - %s
vi: Tác vụ - %s

en: Task Details
vi: Chi tiết tác vụ

en: Task List
vi: Danh sách tác vụ

en: Task List Properties
vi: Thuộc tính danh sách tác vụ

en: Task List Selector
vi: Bộ chọn danh sách tác vụ

en: Task _Preview
vi: _Xem thử tác vụ

en: Task cannot be edited, because the selected task list does not support assigned tasks
vi: Không thể sửa tác vụ vì danh sách tác vụ được chọn không hỗ trợ gán tác vụ

en: Task cannot be edited, because the selected task list is read only
vi: Không thể sửa tác vụ vì danh sách tác vụ được chọn là chỉ đọc

en: Task cannot be fully edited, because you are not the organizer
vi: Không thể sửa tác vụ này vì bạn không phải người tổ chức.

en: Task information
vi: Thông tin tác vụ

en: Task information sent
vi: Thông tin tác vụ đã được gửi

en: Task layout style
vi: Kiểu bố trí công việc

en: Task preview pane position (horizontal)
vi: Vị trí ô xem trước công việc (ngang)

en: Task preview pane position (vertical)
vi: Vị trí ô xem trước công việc (dọc)

en: Task's due date is in the past
vi: Ngày đến hạn tác vụ trong quá khứ

en: Task's start date is in the past
vi: Ngày bắt đầu tác vụ trong quá khứ

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Tasks due today color
vi: Màu của tác vụ hết hạn vào hôm nay

en: Tasks with Attachments
vi: Tác vụ có đồ đính kèm

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Template:
vi: Mẫu:

en: Templates
vi: Mẫu

en: Tentative
vi: Tạm chấp nhận

en: Tentatively Accepted
vi: Tạm đã chấp nhận

en: Terminal font
vi: Phông chữ thiết bị cuối

en: Text Highlight
vi: Tô sáng văn bản

en: Text entry to input date
vi: Trường nhập ngày

en: Th
vi: T5

en: Thai
vi: Thái Lan

en: Thanks
    The Evolution Team
vi: Xin cám ơn
    Nhóm Evolution

en: The Search Folder "%s" has been modified to account for the deleted folder
    "%s". | The following Search Folders
    %s have been modified to account for the deleted folder
    "%s".
vi[0]: Thư mục tìm "%s" đã thay đổi vì thư mục bị xoá
    "%s"

en: The UID of the selected (or "primary") address book in the sidebar of the "Contacts" view
vi: UID của sổ địa chỉ được chọn (hoặc "sổ địa chỉ chính") ở khung bên trong khung trình bày "Liên lạc"

en: The UID of the selected (or "primary") calendar in the sidebar of the "Calendar" view
vi: UID của lịch được chọn (hoặc "lịch chính") ở khung bên trong khung trình bày "Lịch"

en: The UID of the selected (or "primary") memo list in the sidebar of the "Memos" view
vi: UID của danh sách ghi nhớ được chọn (hoặc "danh sách chính") ở khung bên trong khung trình bày "Ghi nhớ"

en: The UID of the selected (or "primary") task list in the sidebar of the "Tasks" view
vi: UID của danh sách công việc được chọn (hoặc "danh sách chính") ở khung bên trong khung trình bày "Công việc"

en: The URL template to use as a free/busy data fallback, %u is replaced by the user part of the mail address and %d is replaced by the domain
vi: Mẫu địa chỉ mạng cần dùng là dữ liệu Rảnh/Bận phục hồi: %u được thay thế bằng phần người dùng của địa chỉ thư, và %d được thay thế bằng miền của địa chỉ

en: The action could not be performed. The header for this action did not contain any action that could be processed.
    
    Header: {0}
vi: Không thể thực hiện hành vi đó. Dòng đầu của hành vi này không chứa hành vi nào có thể xử lý.
    
    Dòng đầu: {0}

en: The address book backend servicing &quot;{0}&quot; encountered an error.
vi: Phần sau sổ địa chỉ phục vụ '{0}' gặp lỗi.

en: The address book backend servicing &quot;{0}&quot; has quit unexpectedly.
vi: Phần sau sổ địa chỉ phục vụ '{0}' đã thoát bất ngờ.

en: The backend for this address book refused to perform this query. %s
vi: Hậu phương cho sổ địa chỉ này đã từ chối thực hiện truy vấn này. %s

en: The backend for this address book was unable to parse this query. %s
vi: Hậu phương cho sổ địa chỉ này không thể phân tích cú pháp của truy vấn này. %s

en: The calendar attached contains multiple items
vi: Lịch đã đính kèm chứa nhiều mục

en: The calendar attached is not valid
vi: Lịch đã đính kèm không hợp lệ

en: The calendar backend servicing &quot;{0}&quot; encountered an error.
vi: Phần sau lịch phục vụ '{0}' gặp lỗi.

en: The calendar backend servicing &quot;{0}&quot; has quit unexpectedly.
vi: Phần sau lịch phục vụ '{0}' đã thoát bất ngờ.

en: The calendar is not marked for offline usage.
vi: Chưa đánh dấu lịch này để sử dụng khi ngoại tuyến.

en: The composer contains a non-text message body, which cannot be edited.
vi: Bộ soạn thảo chứa phần nội dung thư phi văn bản nên không thể sửa đổi được.

en: The contact data is invalid:
vi: Dữ liệu liên lạc không hợp lệ:

en: The contact list you are sending to is configured to hide list recipients.
    
    Many email systems add an Apparently-To header to messages that only have BCC recipients. This header, if added, will list all of your recipients in your message. To avoid this, you should add at least one To: or CC: recipient.
vi: Bạn đang gửi cho một danh sách liên lạc có cấu hình ẩn mọi người nhận có trong danh sách ấy.
    
    Nhiều hệ thống thư điện tử thêm một dòng đầu «Hình như Cho» (Apparently-To) vào mọi thư chỉ có người nhận BCC (Bí mật Chép Cho). Nếu thêm dòng đầu ấy, nó sẽ liệt kê mọi người nhận trong thư của bạn. Để tránh người gửi thư rác ăn cắp các địa chỉ trong danh sách ấy, bạn hãy thêm ít nhất một người nhận Cho (To) hay Chép Cho (Cc), v.d. địa chỉ mình.

en: The date must be entered in the format: 
    %s
vi: Ngày phải được nhập theo định dạng: 
    %s

en: The default command that must be used as the editor.
vi: Câu lệnh mặc định cần dùng làm trình soạn thảo.

en: The default plugin for Junk hook
vi: Phần bổ sung mặc định cho móc Thư rác

en: The default timezone to use for dates and times in the calendar, as an untranslated Olson timezone database location like "America/New York"
vi: Múi giờ mặc định cần dùng cho ngày và giờ trong lịch, là ví trị cơ sở dữ liệu kiểu Olsen chưa dịch như "Asia/Hanoi" (Châu Á/Hà nội)

en: The default width for the sidebar, in pixels.
vi: Độ rộng mặc định của thanh nách, theo điểm ảnh.

en: The event could not be deleted because permission was denied
vi: Không thể xoá sự kiện vì không đủ quyền.

en: The event could not be deleted due to a dbus error: %s
vi: Không thể xoá sự kiện vì gặp lỗi dbus: %s

en: The event could not be deleted due to an error: %s
vi: Không thể xoá sự kiện vì gặp lỗi: %s

en: The external editor is still running. The mail composer window cannot be closed as long as the editor is active.
vi: Trình biên soạn ngoại vẫn đang chạy. Trình soạn thư không thể đóng khi trình biên soạn vẫn hoạt động.

en: The external editor set in your plugin preferences cannot be launched. Try setting a different editor.
vi: Không thể khởi chạy trình soạn thảo bên ngoài được đặt trong tùy thích phần mở rộng của bạn. Hãy thử đặt một trình soạn thảo khác.

en: The file '{0}' is not a regular file and cannot be sent in a message.
vi: Tập tin '{0}' không phải là tập tin bình thường nên không thể được gửi đi.

en: The file already exists in "{0}". Replacing it will overwrite its contents.
vi: Tập tin đã có trong "{0}". Thay nó nghĩa là ghi đè nội dung.

en: The file cannot be read
vi: Không thể đọc tập tin này

en: The file you selected does not look like a valid .png image. Error: {0}
vi: Tập tin bạn chọn không giống như ảnh .png hợp lệ. Lỗi: {0}

en: The filter rule "%s" has been modified to account for the deleted folder
    "%s". | The following filter rules
    %s have been modified to account for the deleted folder
    "%s".
vi[0]: Quy tắc lọc sau
    %s đã bị thay đổi vì thư mục bị xoá
    "%s".

en: The following recipient was not recognized as a valid mail address:
    {0}
vi: Người nhận sau không có địa chỉ thư hợp lệ:
    {0}

en: The following recipients were not recognized as valid mail addresses:
    {0}
vi: Những người nhận sau không có địa chỉ thư hợp lệ:
    {0}

en: The format for specifying a Custom Header key value is:
    Name of the Custom Header key values separated by ";".
vi: Định dạng xác định một giá trị khoá Phần Đầu Riêng
    (Custom Header) là danh sách các tên giá trị khoá
    Phần Đầu Riêng định giới bằng dấu chấm phẩy ";".

en: The geographical position must be entered in the format: 
    
    45.436845,125.862501
vi: Vị trí địa lý phải được nhập theo định dạng:
    
    10.783114,106.699804 (Sài Gòn)

en: The image you have selected is large. Do you want to resize and store it?
vi: Có ảnh lớn. Bạn có muốn thay đổi kích cỡ nó, và cất giữ nó không?

en: The item could not be deleted because permission was denied
vi: Không thể xoá mục vì không đủ quyền.

en: The item could not be deleted due to a dbus error: %s
vi: Không thể xoá mục vì gặp lỗi dbus: %s

en: The item could not be deleted due to an error: %s
vi: Không thể xoá mục vì gặp lỗi: %s

en: The item in the calendar is not valid
vi: Mục trong lịch không hợp lệ.

en: The key specifies the list of custom headers that you can add to an outgoing message. The format for specifying a Header and Header value is: Name of the custom header followed by "=" and the values separated by ";"
vi: Khoá này ghi rõ danh sách các dòng đầu tự chọn mà bạn có thể thêm vào một thư được gửi đi. Định dạng ghi rõ một dòng đầu và giá trị dòng đầu là tên của dòng đầu tự chọn với một dấu bằng "=" theo sau, và các giá trị định giới bằng dấu chấm phẩy ";".

en: The last time Empty Junk was run, in days since January 1st, 1970 (Epoch).
vi: Lần cuối cùng xoá thư rác, theo ngày từ 01/01/1970 (Epoch).

en: The last time Empty Trash was run, in days since January 1st, 1970 (Epoch).
vi: Lần cuối cùng đã chạy đổ rác, theo ngày từ 01/01/1970 (Epoch).

en: The layout style determines where to place the preview pane in relation to the contact list. "0" (Classic View) places the preview pane below the contact list. "1" (Vertical View) places the preview pane next to the contact list.
vi: Kiểu bố cục quyết định nơi đặt khung xem trước so với danh sách liên lạc. "0" (trình bày cổ điển) đặt khung xem trước bên dưới danh sách liên lạc. "1" (trình bày dọc) đặt khung xem trước kế bên danh sách liên lạc.

en: The layout style determines where to place the preview pane in relation to the memo list. "0" (Classic View) places the preview pane below the memo list. "1" (Vertical View) places the preview pane next to the memo list
vi: Kiểu bố cục quyết định nơi đặt khung xem trước so với danh sách ghi nhớ. "0" (trình bày cổ điển) đặt khung xem trước bên dưới danh sách ghi nhớ. "1" (trình bày dọc) đặt khung xem trước kế bên danh sách ghi nhớ.

en: The layout style determines where to place the preview pane in relation to the message list. "0" (Classic View) places the preview pane below the message list. "1" (Vertical View) places the preview pane next to the message list.
vi: Kiểu bố cục quyết định nơi đặt khung xem trước so với danh sách thư. "0" (trình bày cổ điển) đặt khung xem trước bên dưới danh sách thư. "1" (trình bày dọc) đặt khung xem trước kế bên danh sách thư.

en: The layout style determines where to place the preview pane in relation to the task list. "0" (Classic View) places the preview pane below the task list. "1" (Vertical View) places the preview pane next to the task list
vi: Kiểu bố cục quyết định nơi đặt khung xem trước so với danh sách công việc. "0" (trình bày cổ điển) đặt khung xem trước bên dưới danh sách công việc. "1" (trình bày dọc) đặt khung xem trước kế bên danh sách công việc.

en: The list of disabled plugins in Evolution
vi: Danh sách phần bổ sung bị tắt trong Evolution

en: The list of languages here reflects only the languages for which you have a dictionary installed.
vi: Danh sách ngôn ngữ này phản ánh chỉ những ngôn ngữ cho mà bạn đã cài đặt từ điển.

en: The meeting is invalid and cannot be updated
vi: Cuộc họp không hợp lệ và không thể cập nhật

en: The memo could not be deleted because permission was denied
vi: Không thể xoá bản ghi nhớ vì không đủ quyền.

en: The memo could not be deleted due to a dbus error: %s
vi: Không thể xoá bản ghi nhớ vì gặp lỗi dbus: %s

en: The memo could not be deleted due to an error: %s
vi: Không thể xoá bản ghi nhớ vì gặp lỗi: %s

en: The memo list backend servicing &quot;{0}&quot; encountered an error.
vi: Phần sau danh sách bản ghi nhớ '{0}' gặp lỗi.

en: The memo list backend servicing &quot;{0}&quot; has quit unexpectedly.
vi: Phần sau danh sách bản ghi nhớ phục vụ '{0}' đã thoát bất ngờ.

en: The memo list is not marked for offline usage.
vi: Danh sách các ghi nhớ không phải đánh dấu để sử dụng ngoại tuyến.

en: The message claims to contain a calendar, but the calendar is not a valid iCalendar.
vi: Thư này tuyên bố chứa một lịch, nhưng mà lịch đó không phải là một iCalendar hợp lệ.

en: The message does contain a calendar, but the calendar contains no events, tasks or free/busy information
vi: Thư ấy có phải chứa một lịch, nhưng mà lịch ấy không chứa sự kiện nào, tác vụ nào hay thông tin rảnh/bận nào.

en: The message's date will be compared against
    12:00am of the date specified.
vi: Ngày gửi thư sẽ được đối chiếu với thời
     điểm 12:00am tại ngày xác định.

en: The message's date will be compared against
    a time relative to when filtering occurs.
vi: Ngày gửi thư sẽ được đối chiếu
    với thời điểm liên quan lúc lọc.

en: The message's date will be compared against
    the current time when filtering occurs.
vi: Ngày gửi thư sẽ được đối chiếu
    với thời điểm hiện thời, khi lọc.

en: The messages you have selected for follow up are listed below.
    Please select a follow up action from the "Flag" menu.
vi: Các thư mà bạn đã chọn để theo dõi tiếp thì được liệt kê bên dưới.
    Hãy chọn một hành động theo dõi tiếp từ trình đơn "Cờ".

en: The name or email address of this contact already exists
    in this folder.  Would you like to add it anyway?
vi: Đã có tên hoặc địa chỉ thư điện từ của liên lạc này
    trong thư mục này. Bạn vẫn muốn thêm nữa chứ?

en: The name or email of this contact already exists in this folder. Would you like to save the changes anyway?
vi: Tên hay địa chỉ thư điện tử của liên lạc này đã tồn tại trong thư mục này. Bạn vẫn còn muốn thêm nó không?

en: The number of characters that must be typed before Evolution will attempt to autocomplete.
vi: Số ký tự cần gõ trước khi trình Evolution sẽ cố tự động hoàn tất.

en: The output of this script will be used as your
    signature. The name you specify will be used
    for display purposes only.
vi: Đầu ra của tập lệnh này sẽ được dùng
    như là chữ ký bạn.
    Tên bạn xác định sẽ chỉ được dùng
    chỉ cho mục đích hiển thị.

en: The percent value must be between 0 and 100, inclusive
vi: Giá trị phần trăm phải nằm giữa 0 và 100, kể cả hai số đó

en: The printer replied &quot;{0}&quot;.
vi: Máy in trả lời &quot;{0}&quot;.

en: The printing system did not report any additional details about the error.
vi: Hệ thống in không thông báo chi tiết thêm về lỗi đó.

en: The printing system reported the following details about the error:
vi: Hệ thống in đã thông báo những chi tiết này về lỗi đó:

en: The reported error was &quot;{0}&quot;.
vi: Lỗi được thông báo là &quot;{0}&quot;.

en: The reported error was &quot;{0}&quot;. The message has most likely not been saved.
vi: Lỗi được báo cáo là &quot;{0}&quot;. Nhiều khả năng thư chưa được lưu.

en: The reported error was &quot;{0}&quot;. The message has not been sent.
vi: Lỗi được báo cáo là &quot;{0}&quot;. Thư chưa được gửi đi.

en: The reported error was &quot;{1}&quot;.
vi: Thông báo lỗi là &quot;{1}&quot;.

en: The search scope defines how deep you would like the search to extend down the directory tree.  A search scope of "Subtree" will include all entries below your search base.  A search scope of "One Level" will only include the entries one level beneath your search base.
vi: Phạm vi tìm cho biết độ sâu tìm kiếm đi xuống trong cây thư mục. Phạm vi tìm kiếm "Subtree" sẽ bao gồm mọi mục dưới cơ sở tìm. Phạm vi tìm kiếm "One level" sẽ chỉ tìm những mục nằm một mức độ dưới trong cơ sở tìm thôi.

en: The second timezone for a Day View
vi: Múi giờ thứ hai cho một ô xem ngày

en: The selected folder is not writable.
vi: Bạn đã chọn một thư mục không cho phép ghi vào.

en: The signature of this message cannot be verified, it may have been altered in transit.
vi: Không thể xác minh chữ ký của thư này: có lẽ nó bị giả trong khi truyền.

en: The style of the window buttons. Can be "text", "icons", "both", "toolbar". If "toolbar" is set, the style of the buttons is determined by the GNOME toolbar setting.
vi: Kiểu dạng mọi cái nút cửa sổ. Có thể là "text" (chữ), "icons" (ảnh), "both" (cả hai) hay "toolbar" (thanh công cụ). Nếu lập "thanh công cụ" thì thiết lập thanh công cụ GNOME sẽ quyết định kiểu dạng các cái nút này.

en: The task could not be deleted because permission was denied
vi: Không thể xoá tác vụ vì không đủ quyền.

en: The task could not be deleted due to a dbus error: %s
vi: Không thể xoá tác vụ vì gặp lỗi dbus: %s

en: The task could not be deleted due to an error: %s
vi: Không thể xoá tác vụ vì gặp lỗi: %s

en: The task list backend servicing &quot;{0}&quot; encountered an error.
vi: Phần sau danh sách công việc '{0}' gặp lỗi.

en: The task list backend servicing &quot;{0}&quot; has quit unexpectedly.
vi: Phần sau danh sách công việc phục vụ '{0}' đã thoát bất ngờ.

en: The task list is not marked for offline usage.
vi: Chưa đánh dấu danh sách tác vụ này để sử dụng khi ngoại tuyến.

en: The terminal font for mail display.
vi: Phông chữ thiết bị cuối để hiển thị thư.

en: The time must be in the format: %s
vi: Thời gian phải có định dạng: %s

en: The time to execute this query exceeded the server limit or the limit
    configured for this address book.  Please make your search
    more specific or raise the time limit in the directory server
    preferences for this address book.
vi: Thời gian thực hiện truy vấn này vượt quá giới hạn máy chủ
    hay giới hạn được cấu hình cho sổ địa chỉ này.
    Hãy tạo một việc tìm kiếm chính xác hơn,
    hoặc tăng giới hạn thời gian trong các tùy chọn
    phục vụ sổ ghi người dùng đối với sổ địa chỉ này.

en: The variable width font for mail display.
vi: Phông chữ độ rộng biến đổi để hiển thị thư.

en: The window's X coordinate
vi: Toạ độ X của cửa sổ

en: The window's Y coordinate
vi: Toạ độ Y của cửa sổ

en: The window's height in pixels
vi: Chiều cao (theo điểm) của cửa sổ

en: The window's width in pixels
vi: Chiều rộng (theo điểm) của cửa sổ

en: The {0} header of this message is malformed and could not be processed.
    
    Header: {1}
vi: Dòng đầu {0} của thư này có dạng sai nên không xử lý được nó.
    
    Dòng đầu: {1}

en: Then
vi: Rồi

en: Then By
vi: Rồi theo

en: There are no messages in this folder.
vi: Không có thư trong thư mục này.

en: There is %d other contact. | There are %d other contacts.
vi[0]: Có %d liên lạc khác.

en: There is one other contact.
vi: Có %d liên lạc khác.

en: There was an error while publishing to %s:
vi: Lỗi công bố đến %s:

en: These messages are not copies.
vi: Nhưng thư này không phải bản sao.

en: This Instance Only
vi: Chỉ lần này

en: This LDAP server may use an older version of LDAP, which does not support this functionality or it may be misconfigured. Ask your administrator for supported search bases.
vi: Máy chủ LDAP này có lẽ dùng phiên bản LDAP cũ mà không hỗ trợ tính năng này hoặc bị cấu hình sai. Hãy hỏi quản trị hệ thống về những cơ sở tìm kiếm được hỗ trợ.

en: This address book cannot be opened.  Please check that the path %s exists and that permissions are set to access it.
vi: Sổ địa chỉ này không mở được. Hãy kiểm tra đường dẫn %s vẫn còn tồn tại và đặt quyền hạn cho phép truy cập.

en: This address book cannot be opened.  This either means that an incorrect URI was entered, or the server is unreachable.
vi: Sổ địa chỉ này không mở được. Có nghĩa là hoặc địa chỉ URI bị gõ sai, hoặc không thể tiếp cận máy chủ.

en: This address book cannot be opened. This either means this book is not marked for offline usage or not yet downloaded for offline usage. Please load the address book once in online mode to download its contents.
vi: Sổ địa chỉ này không mở được. Có nghĩa là sổ này hoặc không đánh dấu để sử dụng ngoại tuyến, hoặc chưa được tải về để sử dụng ngoại tuyến. Hãy nạp sổ địa chỉ này một lần trong chế độ trực tuyến để tải về nội dung của nó.

en: This address book could not be opened.
vi: Không thể mở sổ địa chỉ này.

en: This address book server does not have any suggested search bases.
vi: Máy chủ sổ địa chỉ này không đề xuất cơ sở tìm kiếm nào.

en: This address book server might be unreachable or the server name may be misspelled or your network connection could be down.
vi: Không thể tiếp cận máy chủ sổ địa chỉ này, hoặc tên máy chủ đã gõ sai, hoặc bị ngắt kết nối.

en: This address book will be removed permanently.
vi: Sổ địa chỉ này sẽ bị gỡ bỏ hoàn toàn.

en: This and Future Instances
vi: Lần này và những lần sau này

en: This and Prior Instances
vi: Lần này và những lần trước

en: This appointment contains recurrences that Evolution cannot edit.
vi: Cuộc hẹn chứa nhiều lần lặp lại mà Evolution không thể hiệu chỉnh.

en: This appointment rec_urs
vi: C_uộc hẹn này lặp lại

en: This calendar will be removed permanently.
vi: Lịch này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: This can have three possible values. "0" for errors. "1" for warnings. "2" for debug messages.
vi: Có ba giá trị có thể:
     • 0		lỗi
     • 1		cảnh báo
     • 2		thông điệp gỡ lỗi.

en: This certificate has been verified for the following uses:
vi: Đã xác minh chứng nhận này cho những cách sử dụng theo đây:

en: This certificate is not viewable
vi: Chứng nhận này không có khả năng xem

en: This event has been changed.
vi: Sự kiện này đã được thay đổi.

en: This event has been deleted.
vi: Sự kiện này bị xoá.

en: This event has reminders
vi: Sự kiện này có nhắc nhở

en: This folder may have been added implicitly,
    go to the Search Folder editor to add it explicitly, if required.
vi: Có lẽ đã thêm thư mục này một cách ngầm; hãy dùng bộ sửa thư mục tìm kiếm để thêm nó một cách dứt khoát, nếu cần thiết.

en: This is a summary of the settings which will be used to access your mail.
vi: Đây là tóm tắt thiết lập được dùng để truy cập thư của bạn.

en: This is the default junk plugin, even though there are multiple plugins enabled. If the default listed plugin is disabled, then it won't fall back to the other available plugins.
vi: Đây là phần bổ sung Thư rác mặc định, mặc dù có nhiều phần bổ sung được hiệu lực. Vậy nếu phần bổ sung đã liệt kê mặc định bị tắt, nó không bị thay thế bằng phần bổ sung sẵn sàng khác.

en: This is the method Evolution will use to authenticate you.  Note that setting this to "Using email address" requires anonymous access to your LDAP server.
vi: Đây là phương pháp Evolution sẽ dùng để xác thực bạn. Chú ý rằng đặt phương pháp này thành "Dùng địa chỉ email" cần truy cập nặc danh đến máy chủ LDAP.

en: This key is read only once and reset to "false" after read. This unselects the mail in the list and removes the preview for that folder.
vi: Khoá này được đọc chỉ một lần, và đặt lại thành "false" (sai) sau khi đọc. Hành vi này thì bỏ chọn thư trong danh sách, và gỡ bo ô xem thử đối với thư mục đó.

en: This key should contain a list of XML structures specifying custom headers, and whether they are to be displayed. The format of the XML structure is &lt;header enabled&gt; - set enabled if the header is to be displayed in the mail view.
vi: Khoá này nên chứa danh sách các cấu trúc XML ghi rõ dòng đầu tự chọn, và nếu sẽ hiển thị chúng. Dạng thức của cấu trúc XML là:
    &lt;header enabled&gt;
    (lập đã bật dòng đầu, nếu sẽ hiển thị dòng đầu ấy trong ô xem thư).

en: This may take a while depending on the amount of data in your account.
vi: Tiến trình này có thể kéo dài một lát, phụ thuộc vào số lượng dữ liệu trong tài khoản của bạn.

en: This meeting has been delegated
vi: Cuộc họp này đã được ủy nhiệm.

en: This meeting recurs
vi: Cuộc họp này lặp lại

en: This memo has been changed.
vi: Bản ghi nhớ này đã bị sửa đổi.

en: This memo has been deleted.
vi: Bản ghi nhớ này đã bị xoá.

en: This memo list will be removed permanently.
vi: Danh sách ghi nhớ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: This memo recurs
vi: Bản ghi nhớ này lặp lại

en: This message cannot be sent because the account you chose to send with is not enabled
vi: Không thể gửi thư này vì bạn đang gửi nó bằng một tài khoản chưa được bật

en: This message cannot be sent because you have not specified any recipients
vi: Không thể gửi thư này vì bạn chưa ghi rõ người nhận nào.

en: This message does not contain the header information required for this action.
vi: Thư này không chứa thông tin đầu thư cần thiết cho hành động này.

en: This message is encrypted, but with a weak encryption algorithm. It would be difficult, but not impossible for an outsider to view the content of this message in a practical amount of time.
vi: Thư này được mã hoá, nhưng mà dùng thuật toán mã hoá yếu. Người khác sẽ gặp khó khăn khi đọc thư này được một thời gian hữu ích, nhưng mà có thể làm như thế.

en: This message is encrypted, with a strong encryption algorithm. It would be very difficult for an outsider to view the content of this message in a practical amount of time.
vi: Thư này được mã hoá bằng thuật toán mật mã mạnh. Người khác sẽ gặp khó khăn rất nhiều khi đọc nội dung thư được thời gian hữu ích.

en: This message is encrypted.  It would be difficult for an outsider to view the content of this message.
vi: Thư này được mã hoá. Người khác sẽ gặp khó khăn nhiều khi đọc nội dung thư.

en: This message is not encrypted. Its content may be viewed in transit across the Internet.
vi: Thư này không được mã hoá nên bất cứ người nào có xem được nội dung nó trong khi truyền qua Internet.

en: This message is not signed. There is no guarantee that this message is authentic.
vi: Thư này không có chữ ký nên không thể đảm bảo thư này do người ấy gửi.

en: This message is signed and is valid meaning that it is very likely that this message is authentic.
vi: Thư này có chữ ký và hợp lệ nên rất có thể là thư ấy do người ấy gửi.

en: This message is signed with a signature, but there is no corresponding public key.
vi: Thư này được ký bằng chữ ký, nhưng không có khoá công tương ứng.

en: This message is signed with a valid signature, but the sender of the message cannot be verified.
vi: Thư này có chữ ký hợp lệ, nhưng mà không thể xác minh người gửi thư.

en: This message was sent by %s on behalf of %s
vi: Thư này đã được gửi bởi %s thay mặt cho %s

en: This operation will permanently erase all events older than the selected amount of time. If you continue, you will not be able to recover these events.
vi: Thao tác này sẽ xoá hoàn toàn mọi sự kiện trước khoảng thời gian được chọn. Nếu bạn tiếp tục thì sẽ không thể phục hồi những tác vụ này.

en: This operation will permanently erase all tasks marked as completed. If you continue, you will not be able to recover these tasks.
    
    Really erase these tasks?
vi: Thao tác này sẽ xoá hoàn toàn mọi tác vụ được đánh dấu đã hoàn tất. Nếu bạn tiếp tục, bạn sẽ không thể phục hồi những tác vụ này.
    
    Bạn có thật sự muốn xoá những tác vụ này sao?

en: This option is related to the key lookup_addressbook and is used to determine whether to look up addresses in local address book only to exclude mail sent by known contacts from junk filtering.
vi: Tùy chọn này liên quan đến khoá lookup_addressbook (tra tìm trong sổ địa chỉ) và được dùng để quyết định có nên tra tìm địa chỉ chỉ trong sổ địa chỉ cục bộ, để loại trừ khỏi tiến trình lọc ra thư rác các thư được gửi bởi liên lạc đã biết.

en: This option will connect to the server by way of the GNOME Online Accounts service
vi: Tuỳ chọn này sẽ kết nối đến dịch vụ Tài khoản trực tuyến GNOME

en: This option will use an OAuth 2.0 access token to connect to the server
vi: Evolution sẽ dùng thẻ truy cập OAuth 2.0 để kết nối đến máy chủ.

en: This option would help in improving the speed of fetching.
vi: Tùy chọn này sẽ tăng tốc độ lấy thư.

en: This query did not complete successfully. %s
vi: Truy vấn không hoàn tất. %s

en: This response is not from a current attendee. Add the sender as an attendee?
vi: Hồi đáp này không phải đến từ một người dự hiện thời. Thêm người này như là người dự không?

en: This server does not support LDAPv3 schema information.
vi: Máy chủ này không hỗ trợ thông tin giản đồ LDAPv3.

en: This server does not support this type of authentication and may not support authentication at all.
vi: Máy chủ này không hỗ trợ loại xác thực này và có lẽ hoàn toàn không hỗ trợ xác thực nào.

en: This sets the number of addresses to show in default message list view, beyond which a '...' is shown.
vi: Tùy chọn này đặt số địa chỉ cần hiển thị trong ô xem danh sách thư mặc định, ở ngoại đó hiển thị dấu chấm lửng (…).

en: This setting specifies whether the threads should be in expanded or collapsed state by default. Evolution requires a restart.
vi: Thiết lập này xác định các nhánh nên được giãn ra hay co lại theo mặc định. Cần chạy Evolution lại.

en: This setting specifies whether the threads should be sorted based on latest message in each thread, rather than by message's date. Evolution requires a restart.
vi: Thiết lập này xác định các nhánh nên được sắp xếp dựa vào thư mới nhất trong mỗi nhánh, hơn là theo ngày tháng nhận thư. Cần phải khởi chạy lại Evolution.

en: This signature has been changed, but has not been saved.
vi: Chữ ký này đã thay đổi, nhưng vẫn chưa được lưu.

en: This task has been changed.
vi: Tác vụ này đã được thay đổi.

en: This task has been deleted.
vi: Tác vụ này bị xoá.

en: This task list will be removed permanently.
vi: Danh sách tác vụ này sẽ bị xoá hoàn toàn.

en: This task recurs
vi: Tác vụ này lặp lại

en: This version of Evolution does not have LDAP support compiled in to it.  To use LDAP in Evolution an LDAP-enabled Evolution package must be installed.
vi: Phiên bản Evolution này không có hỗ trợ LDAP được biên dịch vào. Để sử dụng LDAP trong Evolution, một gói Evolution hiệu lực LDAP phải được cài đặt.

en: This will make SpamAssassin more reliable, but slower.
vi: Việc này làm SpamAssasin đáng tin hơn, nhưng chậm hơn.

en: This will mark all messages as read in the selected folder and its subfolders.
vi: Hành động này sẽ đánh dấu mọi thư Đã Đọc trong thư mục đã chọn, cũng trong mọi thư mục con của nó.

en: This will mark all messages as read in the selected folder.
vi: Hành động này sẽ đánh dấu mọi thư 'đã đọc' trong thư mục đã chọn.

en: This will permanently remove the address book &quot;{0}&quot; from the server. Are you sure you want to proceed?
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn sổ địa chỉ &quot;{0}&quot; khỏi máy chủ. Bạn có chắc muốn tiếp tục?

en: This will permanently remove the calendar '{0}' from the server. Are you sure you want to proceed?
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn lịch '{0}' khỏi máy chủ. Bạn có chắc muốn tiếp tục?

en: This will permanently remove the memo list '{0}' from the server. Are you sure you want to proceed?
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn danh sách ghi nhớ '{0}' khỏi máy chủ. Bạn có chắc muốn tiếp tục?

en: This will permanently remove the task list '{0}' from the server. Are you sure you want to proceed?
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn danh sách tác vụ '{0}' khỏi máy chủ. Bạn có chắc muốn tiếp tục?

en: Thread the message-list based on Subject
vi: Hiển thị nhánh trong danh sách thư, theo Chủ đề

en: Threaded message list
vi: Danh sách thư theo nhánh

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Ti_me and date:
vi: N_gày giờ:

en: Time
vi: Giờ

en: Time Zones
vi: Múi giờ

en: Time _Zone
vi: _Múi giờ

en: Time _duration:
vi: _Khoảng thời gian:

en: Time _zone:
vi: Múi _giờ:

en: Time divisions
vi: Chia thời gian

en: Time format:
vi: Định dạng giờ:

en: Time the last reminder ran, in time_t
vi: Thời điểm nhắc nhở cuối cùng, theo time_t

en: Time zone:
vi: Múi giờ:

en: Time: %s %s
vi: Giờ: %s %s

en: Timeout for marking messages as seen
vi: Thời hạn đánh dấu thư là đã xem

en: Timeout in milliseconds for marking messages as seen.
vi: Thời hạn (theo mili giây) đánh dấu thư là đã xem.

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Timezone drop-down combination box
vi: Hộp tổ hợp thả xuống múi giờ

en: Title
vi: Tựa

en: To
vi: Cho

en: To add a column to your table, drag it into
    the location in which you want it to appear.
vi: Để thêm một cột vào bảng,
    hãy kéo nó vào vị trí đã định.

en: To back up your data and settings, you must first close Evolution. Please make sure that you save any unsaved data before proceeding.
vi: Để sao lưu dữ liệu và các thiết lập, bạn phải đóng Evolution. Nhớ lưu dữ liệu trước khi tiếp tục.

en: To help avoid email accidents and embarrassments, ask for confirmation before taking the following checkmarked actions:
vi: Để tránh sự cố thư tín dễ xấu hổ, hỏi xác nhận trước khi thực hiện những hành động được đánh dấu sau:

en: To process all of these items, the file should be saved and the calendar imported
vi: Để xử lý mọi mục này thì nên lưu tập tin này và nhập lịch đó.

en: To restore your data and settings, you must first close Evolution. Please make sure that you save any unsaved data before proceeding. This will delete all your current Evolution data and settings and restore them from your backup.
vi: Để phục hồi dữ liệu và các thiết lập, bạn phải đóng Evolution. Nhớ lưu dữ liệu trước khi tiếp tục. Hành động này sẽ xoá tất cả dữ liệu và thiết lập hiện tại và phục hồi từ bản sao lưu.

en: Today
vi: Hôm nay

en: Today %H:%M
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Today %H:%M:%S
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Today %l:%M %p
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Today %l:%M:%S %p
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Toggles whether Unmatched search folder is enabled
vi: Bật tắt thư mục tìm không khớp

en: Toggles whether the Attendee Type is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường Kiểu người dự

en: Toggles whether the BCC field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường BCC

en: Toggles whether the CC field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường CC

en: Toggles whether the RSVP field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường RSVP (Vui lòng hồi âm)

en: Toggles whether the Reply-To field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường Reply-To (Trả lời)

en: Toggles whether the Role field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường Vai trò

en: Toggles whether the Status field is displayed
vi: Bật tắt hiển thị trường Trạng thái

en: Toggles whether the time zone is displayed
vi: Bật tắt hiển thị múi giờ

en: Toggles whether to display categories
vi: Bật tắt hiển thị các loại

en: Toggles whether to have All Day Event
vi: Bật tắt có dự kiện nguyên ngày

en: Toggles whether to show time as busy
vi: Bật tắt hiển thị giờ là bận

en: Tomorrow
vi: Ngày mai

en: Tomorrow %H:%M
vi: Ngày mai %H:%M

en: Tomorrow %H:%M:%S
vi: Ngày mai %H:%M:%S

en: Tomorrow %l:%M %p
vi: Ngày mai %l:%M %p

en: Tomorrow %l:%M:%S %p
vi: Ngày mai %l:%M:%S %p

en: Tool_bar Style
vi: _Kiểu thanh công cụ

en: Toolbar is visible
vi: Hiện thanh công cụ

en: Top Secret
vi: Tối mật

en: Total messages: | Total messages:
vi[0]: Tổng số thư:

en: Traditional
vi: Truyền thống

en: Trash
vi: Sọt rác

en: Trust the authenticity of this certificate
vi: Tin cậy tính xác thực của chứng nhận này

en: Trust this CA to identify _email users.
vi: Tin cậy nhà cầm quyền chứng nhận này trong việc nhận diện người dùng _thư điện tử.

en: Trust this CA to identify _software developers.
vi: Tin cậy nhà cầm quyền chứng nhận này trong việc nhận diện người phát triển _phần mềm.

en: Trust this CA to identify _websites.
vi: Tin cậy nhà cầm quyền chứng nhận này trong việc nhận diện trang _web.

en: Trying to movemail a non-mbox source '%s'
vi: Đang cố movemail (di chuyển thư) một nguồn không dạng mbox '%s'

en: Tu
vi: T3

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Turkish
vi: Thổ-nhĩ-kỳ

en: Twenty four hour time format
vi: Định dạng thời gian 24 giờ

en: Type
vi: Kiểu

en: Type of View
vi: Kiểu ô xem

en: Type of view:
vi: Kiểu ô xem:

en: Type the name by which you would like to refer to this account.
    For example, "Work" or "Personal".
vi: Hãy gõ tên mà bạn muốn dùng cho tài khoản này.
    Ví dụ: "Chỗ làm" hoặc "Cá nhân".

en: Type:
vi: Kiểu:

en: UID '%s' is not a mail transport
vi: UID '%s' không phải là phương tiện thư tín

en: UID string of the default account.
vi: Chuỗi UID của tài khoản mặc định.

en: UNMATCHED
vi: KHÔNG KHỚP

en: URI for the folder last used in the select names dialog
vi: Địa chỉ URI cho thư mục đã dùng cuối cùng trong hộp thoại chọn tên.

en: URI for the folder last used in the select names dialog.
vi: Địa chỉ URI cho thư mục đã dùng cuối cùng trong hộp thoại chọn tên.

en: UTC
vi: Giờ thế giới

en: U_se custom arguments
vi: _Dùng đối số tự chọn

en: Ukrainian
vi: U-cợ-rainh

en: Unable to book a resource, error: %s
vi: Không thể đặt trước tài nguyên, lỗi: %s

en: Unable to book a resource, the new event collides with some other.
vi: Không thể đặt trước tài nguyên, sự kiện mới có thể xung đột với các sự kiện khác.

en: Unable to find any calendars
vi: Không tìm thấy lịch nào

en: Unable to find this meeting in any calendar
vi: Không tìm thấy cuộc họp này trong lịch nào

en: Unable to find this memo in any memo list
vi: Không tìm thấy bản ghi nhớ này trong bất cứ danh sách ghi nhớ nào

en: Unable to find this task in any task list
vi: Không tìm thấy tác vụ này trong danh sách tác vụ nào

en: Unable to open address book
vi: Không thể mở sổ địa chỉ

en: Unable to open the drafts folder for this account. Use the system drafts folder instead?
vi: Không thể mở thư mục Nháp (Drafts) cho tài khoản này. Dùng thư mục Nháp của hệ thống thay thế chứ?

en: Unable to parse item
vi: Không thể phân tích mục

en: Unable to perform search.
vi: Không thể trực hiện tìm kiếm.

en: Unable to read license file.
vi: Không thể đọc tập tin quyền phép.

en: Unable to retrieve message.
vi: Không thể nhận thư.

en: Unable to save {0}.
vi: Không thể lưu {0}.

en: Unable to send item to calendar '%s'.  %s
vi: Không gửi được mục cho lịch "%s". %s

en: Unable to send meeting information, the meeting does not exist
vi: Không thể gửi thông tin về cuộc họp vì cuộc họp không tồn tại

en: Unable to send memo information, the memo does not exist
vi: Không thể gửi thông tin về bản ghi nhớ vì bản ghi nhớ không tồn tại

en: Unable to send task information, the task does not exist
vi: Không thể gửi thông tin về tác vụ vì tác vụ không tồn tại

en: Unable to update attendee. %s
vi: Không cập nhật được người dự. %s

en: Unable to use current version!
vi: Không thể dùng phiên bản hiện thời.

en: Undefined
vi: Chưa định nghĩa

en: Undelete the selected messages
vi: Hủy xoá những thư đã chọn

en: Underline color for misspelled words when using inline spelling.
vi: Màu gạch dưới cho từ sai chính tả khi dùng chức năng chính tả trực tiếp.

en: Unencrypted
vi: Không mã hoá

en: Unexpected reply from server
vi: Phản hồi không mong đợi từ máy chủ

en: Unhandled error
vi: Lỗi không được quản lý

en: Uni_mportant
vi: _Không quan trọng

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Units for a birthday or anniversary reminder, "minutes", "hours" or "days"
vi: Đơn vị cho nhắc nhở ngày sinh và kỉ niệm ngày cưới, "minutes" (phút), "hours" (giờ) hoặc "days" (ngày)

en: Units for a default reminder, "minutes", "hours" or "days"
vi: Đơn vị cho bộ nhắc nhở mặc định, "minutes" (phút), "hours" (giờ) hoặc "days" (ngày)

en: Units for determining when to hide tasks, "minutes", "hours" or "days"
vi: Đơn vị để quyết định lúc nào ẩn cộng việc, "minutes" (phút), "hours" (giờ) hoặc "days" (ngày)

en: Unknown
vi: Không biết

en: Unknown action to be performed
vi: Không biết hành động cần thực hiện.

en: Unknown background operation
vi: Thao tác ngầm lạ

en: Unknown error
vi: Lỗi lạ

en: Unmatched
vi: Không khớp

en: Unnamed
vi: Không tên

en: Unread Messages
vi: Thư chưa đọc

en: Unread messages: | Unread messages:
vi[0]: Thư chưa đọc:

en: Unseen
vi: Chưa xem

en: Unset Color
vi: Bỏ màu

en: Unset Status
vi: Bỏ đặt trạng thái

en: Unset _trust for SSL certificate
vi: Thôi _tin tưởng chứng nhận SSL

en: Unsigned
vi: Chưa ký

en: Unsu_bscribe From Hidden
vi: _Bỏ đăng ký những cái ẩn

en: Unsubscribe From _All
vi: Bỏ đăng ký _tất cả

en: Unsubscribe from the mailing list this message belongs to
vi: Bỏ đăng ký với hộp thư chung của thư này

en: Unsubscribe from the selected folder
vi: Bỏ đăng ký thư mục được chọn

en: Unsupported encryption type for multipart/encrypted
vi: Kiểu mã hoá không được hỗ trợ cho: multipart/encrypted

en: Unsupported signature format
vi: Định dạng chữ ký không hỗ trợ

en: Untitled
vi: Không tên

en: Untitled Message
vi: Thư không tên

en: Updating Search Folders for '%s' - %s
vi: Cập nhật các thư mục tìm kiếm cho '%s' - %s

en: Updating objects
vi: Đang cập nhật các đối tượng...

en: Updating...
vi: Đang cập nhật...

en: Upgrade from previous version failed:
vi: Việc nâng cấp từ phiên bản trước bị lỗi:

en: Us_ername:
vi: Tên n_gười dùng:

en: Use Authe_ntication
vi: _Xác thực

en: Use SpamAssassin daemon and client
vi: Dùng trình nền và ứng dụng khách SpamAssassin

en: Use _Default
vi: _Dùng mặc định

en: Use a Real Folder for _Junk:
vi: Dùng thư mục thực cho thư _rác:

en: Use a Real Folder for _Trash:
vi: Dùng thư mục thực làm _sọt rác:

en: Use a secure connection
vi: Dùng kết nối an toàn

en: Use an existing iCalendar (ics) file
vi: Dùng tập tin iCalendar đã có

en: Use an external editor to compose plain-text mail messages.
vi: Dùng trình soạn thảo bên ngoài để soạn thư văn bản thuần tuý.

en: Use custom fonts
vi: Dùng phông chữ tự chọn

en: Use custom fonts for displaying mail.
vi: Dùng phông chữ tự chọn để hiển thị thư.

en: Use default drafts folder?
vi: Dùng thư mục nháp mặc định chứ?

en: Use in Birthdays & Anniversaries calendar
vi: Dùng trong lịch Sinh nhật và Kỷ niệm

en: Use locale default
vi: Dùng thiết lập ngôn ngữ mặc định

en: Use only local spam tests.
vi: Dùng chỉ sự kiểm tra thư rác kiểu cục bộ.

en: Use only the local spam tests (no DNS).
vi: Dùng chỉ sự kiểm tra thư rác kiểu cục bộ (không có DNS).

en: Use s_ystem time zone
vi: Dùng _múi giờ hệ thống

en: Use sound _theme
vi: Dùng âm thanh _chủ đề

en: Use sound theme
vi: Dùng âm thanh chủ đề

en: Use system timezone
vi: Dùng múi giờ hệ thống

en: Use the left mouse button to zoom in on an area of the map and select a time zone.
    Use the right mouse button to zoom out.
vi: Hãy dùng nút chuột trái để phóng to vùng trên bản đồ và chọn múi giờ.
    Dùng nút chuột phải để thu nhỏ.

en: User
vi: Người dùng

en: User cancelled operation
vi: Thao tác bị huỷ bởi người dùng

en: User declined to provide a password
vi: Người dùng từ chối cung cấp mật khẩu

en: User_name:
vi: Tê_n người dùng:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Using LDAP
vi: Dùng LDAP

en: Using distinguished name (DN)
vi: Dùng tên phân biệt (TP)

en: Using email address
vi: Dùng địa chỉ thư

en: Valid signature
vi: Chữ ký hợp lệ

en: Valid signature, but cannot verify sender
vi: Chữ ký hợp lệ nhưng mà không thể xác minh người gửi

en: Validation error: %s
vi: Lỗi hợp lệ hoá: %s

en: Validity
vi: Tính hợp lệ

en: Values
vi: Giá trị

en: Variable width font
vi: Phông chữ rộng biến

en: Version
vi: Phiên bản

en: Version 1
vi: Phiên bản 1

en: Version 2
vi: Phiên bản 2

en: Version 3
vi: Phiên bản 3

en: Vertical position for the tag pane
vi: Vị trí dọc của khung thẻ

en: Video Chat
vi: Trò chuyện ảnh động

en: Video Chat:
vi: Trò chuyện ảnh động:

en: Vie_w All Inline
vi: _Xem trực tiếp tất cả

en: View help
vi: Xem trợ giúp

en: View image attachments directly in mail messages.
vi: Xem ảnh đính kèm trực tiếp trong thư.

en: View mail messages as plain text, even if they contain HTML content.
vi: Xem thư dạng văn bản thô thậm chí khi chứa HTML.

en: View the current appointment
vi: Xem cuộc hẹn hiện thời

en: View the current contact
vi: Xem liên lạc hiện thời

en: View the selected memo
vi: Xem ghi nhớ đã chọn

en: View the selected task
vi: Xem tác vụ đã chọn

en: Visual
vi: Trực quan

en: W_eek View
vi: X_em tuần

en: Waiting...
vi: Đang chờ...

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: We
vi: T4

en: Web Addresses
vi: Địa chỉ Web

en: Web Log
vi: Nhật ký Web

en: Web Page
vi: Trang Web

en: Web Page:
vi: Trang Web:

en: Web Site
vi: Trang Web

en: Web addresses
vi: Địa chỉ Web

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Wee_k starts on:
vi: Tuần _bắt đầu từ:

en: Week
vi: Tuần

en: Week %d
vi: Tuần %d

en: Week View
vi: Xem tuần

en: Week View: %s. %s
vi: Xem tuần: %s. %s

en: Week start
vi: Tuần bắt đầu

en: Weekday the week starts on, from Sunday (0) to Saturday (6)
vi: Hôm bắt đầu tuần, từ Chủ Nhật (0) đến Thứ Bảy (6)

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Welcome to Evolution.
    
    The next few screens will allow Evolution to connect to your email accounts, and to import files from other applications.
vi: Chào mừng dùng Evolution.
    
    Những màn hình kế tiếp sẽ cho phép Evolution kết nối với các tài khoản thư của bạn, và để nhập các tập tin từ các ứng dụng khác.

en: Welcome to the Evolution Import Assistant.
    With this assistant you will be guided through the process of importing external files into Evolution.
vi: Chào mừng dùng Trợ tá nhập Evolution.
    Với trợ tá này, bạn sẽ được hướng dẫn thông qua tiến trình nhập các tập tin bên ngoài vào Evolution.

en: Welcome to the Evolution Mail Configuration Assistant.
    
    Click "Continue" to begin.
vi: Chào mừng dùng Phụ tá cấu hình thư Evolution.
    
    Hãy nhấn "Tiếp tục" để bắt đầu.

en: Western European
vi: Tây Âu

en: Western European, New
vi: Tây Âu, Mới

en: When acce_pted:
vi: Khi đã chấ_p nhận

en: When co_mpleted:
vi: Khi _hoàn tất:

en: When de_leted:
vi: Khi đã _xoá:

en: When decli_ned:
vi: Khi _bị từ chối:

en: Whether Evolution will start up in offline mode instead of online mode.
vi: Có nên khỏi chạy trình Evolution trong chế độ ngoại tuyến thay vào chế độ trực tuyến hay không.

en: Whether a read receipt request gets added to every message by default.
vi: Mặc định là có nên thêm vào mỗi thư một yêu cầu thông báo đã đọc, hay không.

en: Whether addresses should be formatted according to standard in their destination country
vi: Có định dạng thư theo chuẩn quốc gia của nơi nhận không

en: Whether disable ellipsizing feature of folder names in side bar.
vi: Có nên tắt tính năng thay thế phần còn lại của tên thư mục bị cắt ngắn trong khung lề bằng dấu chấm lửng, hay không.

en: Whether force showing the mail address with the name of the autocompleted contact in the entry.
vi: Có nê ép buộc hiển thị trong mục nhập địa chỉ thư cùng với tên của liên lạc tự động điền nốt, hay không.

en: Whether or not to fall back on threading by subjects when the messages do not contain In-Reply-To or References headers.
vi: Có nên trở về tạo nhánh thư theo chủ đề khi thư không chứa dòng đầu In-Reply-To (trả lời theo thư trước) hay References (tham chiếu).

en: Whether or not to use the notification tray for display reminders
vi: Có nên dùng khay thông báo để hiển thị nhắc nhở hay không

en: Whether show message over the icon when new messages arrive.
vi: Có nên hiển thị thông điệp ở trên biểu tượng hay không, khi nhận thư mới.

en: Whether sort threads based on latest message in that thread
vi: Có nên sắp xếp nhánh dựa vào thư mới nhất trong nhánh, hay không

en: Whether the sidebar should be visible.
vi: Có nên hiển thị khung lề hay không.

en: Whether the status bar should be visible.
vi: Hiện/ẩn thanh trạng thái.

en: Whether the toolbar should be visible.
vi: Có nên hiển thị thanh công cụ hay không.

en: Whether the warning dialog in development versions of Evolution is skipped.
vi: Có nên bỏ qua hộp thoại cảnh báo trong phiên bản phát triển Evolution hay không.

en: Whether the window buttons should be visible.
vi: Có nên hiển thị mọi cái nút trên cửa sổ hay không.

en: Whether the window is maximized
vi: Cửa sổ có phóng tối đa không

en: Whether to ask for confirmation when deleting an appointment or task
vi: Có nên hỏi xác nhận khi xoá cuộc hẹn hay tác vụ hay không

en: Whether to ask for confirmation when expunging appointments and tasks
vi: Có nên hỏi xác nhận khi xoá hắn cuộc hẹn và tác vụ hay không

en: Whether to compress weekends in the month view, which puts Saturday and Sunday in the space of one weekday
vi: Có nên nén những ngày cuối tuần trong ô xem tháng, mà hiển thị hai ngày Thứ Bảy và Chủ Nhật đều là cùng cách của một ngày tuần

en: Whether to delete processed iTip objects
vi: Có xoá đối tượng iTip đã xử lý không

en: Whether to display the end time of events in the week and month views
vi: Có nên hiển thị thời điểm kết thúc sự kiện trong ô xem tuần và tháng đều hay không

en: Whether to draw the Marcus Bains Line (line at current time) in the calendar
vi: Có nên vẽ Dòng Marcus Bains (dòng tại giờ hiện có) trong lịch hay không

en: Whether to emit a beep when new messages arrive.
vi: Có nên kêu bíp khi nhận thư mới không.

en: Whether to emit a beep.
vi: Có kêu bíp không.

en: Whether to hide completed tasks in the tasks view
vi: Có nên ẩn mọi tác vụ đã hoàn tất trong ô xem tác vụ hay không

en: Whether to notify new messages in Inbox folder only.
vi: Có nên thông báo chỉ về thư mới trong hộp thư nhận, hay không.

en: Whether to play a sound file.
vi: Có phát tập tin âm thanh không.

en: Whether to scroll a Month View by a week, not by a month
vi: Có cuộn trình bày tháng theo tuần, không theo tháng, không

en: Whether to set a default reminder for appointments
vi: Có nên lập bộ nhắc nhở mặc định cho mọi cuộc hẹn hay không

en: Whether to set a reminder for birthdays and anniversaries
vi: Có nên đặt nhắc nhở cho ngày sinh và kỷ niệm ngày cưới không

en: Whether to show RSVP field in the event/task/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường RSVP (Vui lòng hồi âm) trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện hay không

en: Whether to show categories field in the event/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường loại trong bộ sửa cuộc họp/sự kiện hay không

en: Whether to show maps in preview pane
vi: Có hiển thị bản đồ trong khung xem trước không

en: Whether to show role field in the event/task/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường Vai trò trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện hay không

en: Whether to show status field in the event/task/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường trạng thái trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/dữ kiện hay không

en: Whether to show suppressed HTML output
vi: Có hiện đầu ra HTML bị chặn không

en: Whether to show the preview pane.
vi: Có nên hiển thị ô cửa sổ xem thử hay không.

en: Whether to show times in twenty four hour format instead of using am/pm
vi: Có nên hiển thị giờ dạng 24-giờ thay vào dùng am/pm (buổi sáng/buổi chiều-tối) hay không

en: Whether to show timezone field in the event/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường múi giờ trong bộ sửa cuộc họp/sự kiện hay không

en: Whether to show type field in the event/task/meeting editor
vi: Có nên hiển thị trường kiểu trong bộ sửa cuộc họp/tác vụ/sự kiện hay không

en: Whether to show week numbers in various places in the Calendar
vi: Có nên hiển thị số thứ tự tuần ở một số nơi trong lịch hay không

en: Width of the message-list pane
vi: Độ rộng ô cửa sổ danh sách thư

en: Width of the message-list pane.
vi: Độ rộng của ô cửa sổ danh sách thư.

en: Window button style
vi: Kiểu nút cửa sổ

en: Window buttons are visible
vi: Hiển thị nút cửa sổ

en: Windows share
vi: Chia sẻ Windows

en: With Graphical User Interface
vi: Bằng giao diện người dùng đồ họa

en: With _Due Date
vi: Với ngày đến _hạn

en: With _Status
vi: Với t_rạng thái

en: Work
vi: Chỗ làm

en: Work Email
vi: Địa chỉ thư ở chỗ làm

en: Work Week
vi: Tuần làm việc

en: Work Week View
vi: Xem tuần làm việc

en: Work Week View: %s. %s
vi: Xem tuần làm việc: %s. %s

en: Work days
vi: Ngày làm việc

en: Work days:
vi: Ngày làm việc:

en: Workday end hour
vi: Giờ kết thúc ngày làm việc

en: Workday end minute
vi: Phút kết thúc ngày làm việc

en: Workday start hour
vi: Giờ bắt đầu ngày làm việc

en: Workday start minute
vi: Phút bắt đầu ngày làm việc

en: World Map
vi: Bản đồ thế giới

en: Would you like to close the message window?
vi: Bạn có muốn đóng cửa sổ thư không?

en: Would you like to save your changes to this appointment?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi của cuộc hẹn này không?

en: Would you like to save your changes to this meeting?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi trong ghi nhớ này không?

en: Would you like to save your changes to this memo?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi của ghi nhớ này không?

en: Would you like to save your changes to this task?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi của tác vụ này không?

en: Would you like to save your changes?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi chứ?

en: Would you like to send a cancelation notice for this memo?
vi: Bạn có muốn gửi thông báo hủy bỏ về bản ghi nhớ này không?

en: Would you like to send all the participants a cancelation notice?
vi: Bạn có muốn gửi cho mọi người dự một thông báo hủy bỏ không?

en: Would you like to send meeting invitations to participants?
vi: Bạn có muốn gửi lời mời họp đến những người dự không?

en: Would you like to send this task to participants?
vi: Bạn có muốn gửi tác vụ này cho những người dự không?

en: Would you like to send updated meeting information to participants?
vi: Bạn có muốn gửi thông tin cuộc họp đã cập nhật cho những người dự không?

en: Would you like to send updated task information to participants?
vi: Bạn có muốn gửi thông tin tác vụ cập nhật cho những người dự không?

en: Writing "%s"
vi: Đang ghi "%s"

en: Writing "%s" to %s
vi: Đang ghi "%s" vào %s

en: Yahoo! Features
vi: Tính năng Yahoo!

en: Yes
vi: Có

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Yesterday %l:%M %p
vi: Hôm qua %l:%M %p

en: You are attempting to move a contact from one address book to another but it cannot be removed from the source. Do you want to save a copy instead?
vi: Bạn đang thử di chuyển một liên lạc từ sổ địa chỉ này sang sổ địa chỉ khác nhưng mà không thể gỡ bỏ nó khỏi nguồn. Bạn có muốn lưu một bản sao để thay thế không?

en: You are delegating a recurring event. What would you like to delegate?
vi: Bạn đang ủy nhiệm sự kiện lặp, bạn muốn ủy nhiệm cái nào?

en: You are modifying a recurring event. What would you like to modify?
vi: Bạn đang sửa đổi sự kiện lặp, bạn muốn sửa đổi cái nào?

en: You are modifying a recurring memo. What would you like to modify?
vi: Bạn đang sửa đổi bản ghi nhớ lặp: bạn muốn sửa đổi cái nào?

en: You are modifying a recurring task. What would you like to modify?
vi: Bạn đang sửa đổi tác vụ lặp, bạn muốn sửa đổi cái nào?

en: You are replying privately to a message which arrived via a mailing list, but the list is trying to redirect your reply to go back to the list. Are you sure you want to proceed?
vi: Bạn đang trả lời riêng cho một thư gửi đến hộp thư chung, nhưng hộp thư muốn chuyển hướng trả lời riêng này về hộp thư chung. Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: You are replying to a message which arrived via a mailing list, but you are replying privately to the sender; not to the list. Are you sure you want to proceed?
vi: Bạn đang trả lời cho một thư gửi đến hộp thư chung, nhưng bạn đang chỉ trả lời riêng cho người gửi. Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: You are replying to a message which was sent to many recipients. Are you sure you want to reply to ALL of them?
vi: Bạn chuẩn bị trả lời cho rất nhiều người nhận. Bạn có chắc muốn trả lời cho TẤT CẢ họ chứ?

en: You are trying to add addresses that are part of this list already. Would you like to add them anyway?
vi: Bạn đang cố thêm địa chỉ đã có trong danh sách này. Bạn vẫn muốn thêm chứ?

en: You can drag and drop account names to reorder them.
vi: Bạn có thể kéo thả tên tài khoản để thay đổi thứ tự.

en: You can restore Evolution from a backup file.
    
    This will restore all your personal data, settings mail filters, etc.
vi: Bạn có khả năng phục hồi Evolution từ tập tin sao lưu.
    
    Nó có thể phục hồi tất cả dữ liệu cá nhân, các thiết lập thư...

en: You cannot attach the file &quot;{0}&quot; to this message.
vi: Không thể đính kèm tập tin &quot;{0}&quot; vào thư này.

en: You do not have permission to delete contacts in this address book.
vi: Bạn không có đù quyền để xoá liên lạc khỏi sổ địa chỉ này.

en: You do not have sufficient permissions to delete this mail.
vi: Bạn không có quyền xoá thư này.

en: You have %d reminder | You have %d reminders
vi[0]: Bạn có %d nhắc nhở

en: You have certificates from these organizations that identify you:
vi: Bạn có chứng nhận từ những tổ chức này có nhận diện bạn:

en: You have certificates on file that identify these certificate authorities:
vi: Bạn đã lưu chứng nhận có nhận diện những nhà cầm quyền chứng nhận này:

en: You have certificates on file that identify these people:
vi: Bạn đã lưu chứng nhận có nhận diện những người này:

en: You have changed this appointment, but not yet saved it.
vi: Bạn đã sửa đổi cuộc hẹn này, nhưng chưa lưu lại.

en: You have changed this meeting, but not yet saved it.
vi: Bạn đã sửa đổi cuộc họp này, nhưng chưa lưu lại.

en: You have changed this task, but not yet saved it.
vi: Bạn đã sửa đổi tác vụ này, nhưng chưa lưu lại.

en: You have made changes to this memo, but not yet saved them.
vi: Bạn đã sửa đổi ghi nhớ này, nhưng chưa lưu lại.

en: You have made modifications to this contact. Do you want to save these changes?
vi: Bạn đã chỉnh sửa liên lạc này, thì có muốn lưu các thay đổi lại chứ?

en: You have not filled in all of the required information.
vi: Bạn chưa điền đủ các thông tin yêu cầu.

en: You have received %d new message. | You have received %d new messages.
vi[0]: Bạn đã nhận %d thư mới.

en: You have selected %d mails to be converted to events. Do you really want to add them all? | You have selected %d mails to be converted to events. Do you really want to add them all?
vi[0]: Bạn đã chọn %d thư để chuyển sang sự kiện. Bạn có thực sự muốn chuyển hết không?

en: You have selected %d mails to be converted to memos. Do you really want to add them all? | You have selected %d mails to be converted to memos. Do you really want to add them all?
vi[0]: Bạn đã chọn %d thư để chuyển sang ghi nhớ. Bạn có thực sự muốn chuyển hết không?

en: You have selected %d mails to be converted to tasks. Do you really want to add them all? | You have selected %d mails to be converted to tasks. Do you really want to add them all?
vi[0]: Bạn đã chọn %d thư để chuyển sang tác vụ. Bạn có thực sự muốn chuyển hết không?

en: You have unsent messages, do you wish to quit anyway?
vi: Bạn có vài thư chưa gửi, bạn vẫn muốn thoát chứ?

en: You may need to enable IMAP access
vi: Bạn có thể cần bật truy cập IMAP

en: You may not create two accounts with the same name.
vi: Không cho phép bạn tạo hai tài khoản trùng tên.

en: You must be an attendee of the event.
vi: Bạn phải là người dự sự kiện ấy.

en: You must be working online to complete this operation.
vi: Thao tác này chỉ có thể thực hiện trực tuyến.

en: You must choose a date.
vi: Bạn phải chọn ngày.

en: You must name this Search Folder.
vi: Bạn phải đặt tên cho thư mục Tìm kiếm này.

en: You must name this filter.
vi: Bạn phải đặt tên cho bộ lọc này.

en: You must specify a filename.
vi: Bạn phải xác định tên tập tin.

en: You must specify a folder.
vi: Bạn phải xác định thư mục.

en: You must specify at least one folder as a source.
    Either by selecting the folders individually, and/or by selecting all local folders, all remote folders, or both.
vi: Bạn phải ghi rõ ít nhất một thư mục là nguồn,
    hoặc bằng cách chọn mỗi thư mục từng một cái,
    hoặc/và bằng cách chọn mọi thư mục địa phương,
    mọi thư mục ở xa, hoặc cả hai.

en: You need to configure an account before you can compose mail.
vi: Bạn cần cấu hình một tài khoản nào đó trước khi có thể biên soạn thư.

en: Your Certificates
vi: Chứng nhận của bạn

en: Your login to your server "{0}" as "{0}" failed.
vi: Bạn đã không đăng nhập được vào máy chủ "{0}" với tư cách "{0}".

en: Your message to %s about "%s" on %s has been read.
vi: Thư gửi cho %s về "%s" vào %s đã được đọc.

en: Your message was sent, but an error occurred during post-processing.
vi: Thư đã được gửi nhưng xảy ra lỗi hậu xử lý.

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: ['attachment','attaching','attached','enclosed']
vi: ['attachment','attaching','attached','enclosed','đính','kèm','gắn','gửi']

en: [No Summary]
vi: [Không tóm tắt]

en: _12 hour (AM/PM)
vi: _12 giờ (AM/PM: sáng/chiều)

en: _24 hour
vi: _24 giờ

en: _Accept License
vi: _Chấp nhận giấy phép

en: _Account:
vi: Tài _khoản:

en: _Actions
vi: _Hành động

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Add Attachment...
vi: Đính _kèm...

en: _Add to Address Book...
vi: Thêm vào sổ đị_a chỉ...

en: _Address Book
vi: Sổ đị_a chỉ

en: _Address Cards
vi: Thẻ đị_a chỉ

en: _Address:
vi: Đị_a chỉ:

en: _Advanced Search...
vi: Tìm kiếm cấp c_ao...

en: _All information
vi: _Mọi thông tin

en: _All people and resources
vi: _Mọi người và tài nguyên đều

en: _Always
vi: _Luôn luôn

en: _Always ignore Reply-To: for mailing lists.
vi: _Luôn bỏ qua Reply-To: đối với hộp thư chung.

en: _Always load images from the Internet
vi: _Luôn tải ảnh xuống Internet

en: _Anniversary:
vi: _Kỷ niệm:

en: _Append
vi: _Nối thêm

en: _Apply to all instances
vi: Á_p dụng cho mọi lần

en: _Arguments:
vi: Đối _số:

en: _Ask for confirmation when deleting items
vi: Hỏi xác thực khi xó_a bỏ mục

en: _Assembler
vi: _Hợp ngữ

en: _Assign Task
vi: _Gán tác vụ

en: _Assistant:
vi: _Phụ tá:

en: _Attached
vi: Gửi _kèm

en: _Attachment...
vi: Đồ đính _kèm..

en: _Autopick
vi: _Tự động chọn

en: _Available Categories:
vi: _Phân loại hiện có:

en: _Back up Evolution Data...
vi: _Sao lưu Dữ liệu Evolution...

en: _Backup
vi: Sao _lưu

en: _Bcc Field
vi: Trường _BCC

en: _Beep
vi: Kêu _bíp

en: _Birthday:
vi: Ngày _sinh:

en: _Calendar:
vi: _Lịch:

en: _Cancel Import
vi: _Huỷ nhập

en: _Caret Mode
vi: _Chế độ con nháy

en: _Categories
vi: _Loại

en: _Cc Field
vi: Trường _CC

en: _City:
vi: _Phố:

en: _Classic View
vi: Trình bày _cổ điển

en: _Classification
vi: _Phân loại

en: _Classification:
vi: _Phân loại:

en: _Clear Flag
vi: Xó_a cờ

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Close Window
vi: Đóng _cửa sổ

en: _Company:
vi: _Công ty:

en: _Compress weekends in month view
vi: Nén các ngày _cuối tuần trong ô xem tháng

en: _Confidential
vi: _Mật

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: _Continue Editing
vi: _Cứ soạn thảo

en: _Copy Contact To...
vi: _Chép liên lạc sang...

en: _Copy Email Address
vi: Chép địa chỉ _thư

en: _Copy Folder To...
vi: _Chép thư mục vào...

en: _Copy Image
vi: _Chép ảnh

en: _Copy Link Location
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: _Copy to Folder...
vi: _Chép vào thư mục...

en: _Copy...
vi: _Chép...

en: _Country:
vi: _Quốc gia:

en: _Create new view
vi: Tạ_o ô xem mới

en: _Custom
vi: Tự _chọn

en: _Custom Header
vi: Dòng đầu tự _chọn

en: _Custom binary:
vi: Chương trình _tự chọn:

en: _Date completed:
vi: _Ngày hoàn tất:

en: _Date header:
vi: Dòng dầu _Date:

en: _Date only:
vi: Chỉ _ngày:

en: _Day View
vi: Xem n_gày

en: _Day begins:
vi: _Ngày bắt đầu từ:

en: _Decline
vi: _Từ chối

en: _Decline all
vi: _Từ chối tất cả

en: _Delay message delivery
vi: Phát t_rễ thư

en: _Delegate Meeting...
vi: Ủ_y nhiệm cuộc họp...

en: _Delegatees
vi: Người ủ_y nhiệm

en: _Delete
vi: _Xoá

en: _Delete %s
vi: _Xoá %s

en: _Delete Appointment
vi: _Xoá cuộc hẹn

en: _Delete Contact
vi: _Xoá liên lạc

en: _Delete From Server
vi: _Xoá từ máy chủ

en: _Delete Memo
vi: _Xoá ghi nhớ

en: _Delete Message
vi: _Xoá thư

en: _Delete Task
vi: _Xoá tác vụ

en: _Delete junk messages
vi: _Xoá thư rác

en: _Delete message after acting
vi: _Xoá thư sau hành động

en: _Delete this item from all other recipient's mailboxes?
vi: _Xoá mục này ra hộp thư của mọi người nhận khác không?

en: _Delivered
vi: Đã _gửi

en: _Department:
vi: _Cơ quan:

en: _Description:
vi: _Mô tả:

en: _Destination
vi: Đí_ch

en: _Destination folder:
vi: _Thư mục đích:

en: _Direct connection to the Internet
vi: Kết nối trực tiếp tới Int_ernet

en: _Disable
vi: _Tắt

en: _Disable Account
vi: _Tắt tài khoản

en: _Discard
vi: _Hủy

en: _Discard Changes
vi: _Hủy thay đổi

en: _Discard changes
vi: _Hủy các thay đổi

en: _Dismiss
vi: _Hủy

en: _Do not Recover
vi: Đừ_ng phục hồi

en: _Do not ask me again.
vi: Đừng _hỏi nữa.

en: _Do not save
vi: _Không lưu

en: _Do not show this message again
vi: Đừng hiện thông điệp nà_y lần nữa.

en: _Do not show this message again.
vi: Đừng hiện thông điệp nà_y lần nữa.

en: _Do not sign meeting requests (for Outlook compatibility)
vi: Đừ_ng ký tên yêu cầu họp (để tương thích với trình Outlook)

en: _Don't Display
vi: Đừ_ng hiện

en: _Download Messages for Offline Usage
vi: Tải _về thư để đọc ngoại tuyến

en: _Due By:
vi: Đến _hạn:

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Edit %s
vi: _Sửa %s

en: _Edit CA Trust
vi: _Sửa tính tin cậy CA

en: _Edit Full
vi: _Sửa đầy

en: _Edit Message
vi: _Sửa thư

en: _Edit Saved Searches...
vi: _Sửa việc tìm kiếm đã lưu...

en: _Edit as New Message...
vi: _Sửa dạng thư mới...

en: _Edit message
vi: _Sửa thư

en: _Empty Trash
vi: Đổ _rác

en: _Encapsulate values with:
vi: _Bao giá trị bằng:

en: _End time:
vi: Thời điểm _cuối:

en: _Exit Evolution
vi: _Thoát Evolution

en: _Expunge
vi: _Xoá hẳn

en: _Fields Shown...
vi: T_rường đã hiện...

en: _File
vi: _Tập tin

en: _File under:
vi: _Lưu dưới:

en: _File:
vi: _Tập tin:

en: _Filter Rules
vi: _Quy tắc lọc

en: _Find Now
vi: Tìm n_gay

en: _Find in Contact...
vi: _Tìm liên lạc...

en: _Find in Memo...
vi: _Tìm bản ghi nhớ...

en: _Find in Message...
vi: _Tìm trong thư

en: _Find in Task...
vi: _Tìm tác vụ...

en: _Find items which match:
vi: _Tìm mục khớp:

en: _First:
vi: Tê_n:

en: _Flag Completed
vi: Cờ _hoàn tất

en: _Flag:
vi: _Cờ:

en: _Format address according to standard of its destination country
vi: Đị_nh dạng địa chỉ theo chuẩn của quốc gia nhận

en: _Format as...
vi: Định _dạng là...

en: _Format:
vi: Định _dạng:

en: _Forward
vi: Chuyển t_iếp

en: _Forward Contact
vi: _Chuyển tiếp liên lạc

en: _Forward Contact...
vi: Ch_uyển tiếp liên lạc...

en: _Forward Contacts
vi: _Chuyển tiếp các liên lạc

en: _Forward as iCalendar...
vi: Chuyển dạng _iCalendar...

en: _Forward style:
vi: Kiểu dáng chuyển t_iếp:

en: _Free/Busy
vi: Rảnh/_Bận

en: _Free/Busy:
vi: _Rảnh/Bận:

en: _Fri
vi: T_6

en: _From This Address
vi: _Từ địa chỉ này

en: _Full name
vi: _Họ tên

en: _Go To
vi: Đ_i tới

en: _Group By Threads
vi: Nhóm lại theo _nhánh

en: _Group By...
vi: _Nhóm lại theo...

en: _Group Reply
vi: T_rả lời nhóm

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Hide
vi: Ẩ_n

en: _Hide addresses when sending mail to this list
vi: Ẩn các địa c_hỉ khi gửi thư tới danh sách này

en: _Hide completed tasks after
vi: Ẩn tác vụ _hoàn thành sau (khi)

en: _Home Page:
vi: Trang _chủ:

en: _Icons Only
vi: Chỉ _hình

en: _Important
vi: _Quan trọng

en: _Inherit reminder
vi: Kế thừa gh_i nhớ

en: _Inline
vi: Trực t_iếp

en: _Insert
vi: C_hèn

en: _Insert Face picture by default
vi: Mặc định _chèn ảnh chân dung

en: _Journal entries
vi: Mục nhập nhật _ký

en: _Junk
vi: _Thư rác

en: _Keep signature above the original message on replying
vi: Hiện chữ _ký bên trên thư gốc khi trả lời

en: _Label
vi: _Nhãn

en: _Label name:
vi: Tê_n nhãn:

en: _Languages
vi: _Ngôn ngữ

en: _Last:
vi: _Họ:

en: _Later
vi: _Sau này

en: _List View
vi: Xem _danh sách

en: _List name:
vi: Tên _danh sách:

en: _List:
vi: _Danh sách:

en: _Load Images
vi: Tải ả_nh

en: _Load images only in messages from contacts
vi: Chỉ tải ảnh trong thư gửi từ _liên lạc đã biết

en: _Location:
vi: Địa điể_m:

en: _Lookup in local address book only
vi: Tr_a tìm chỉ trong sổ địa chỉ cục bộ

en: _Mail
vi: _Thư tín

en: _Manage Subscriptions
vi: _Quản lý đăng ký

en: _Manager:
vi: _Quản lý:

en: _Manual proxy configuration:
vi: Cấu hình ủy nhiệ_m thủ công:

en: _Mark as Complete
vi: Đánh dấu _hoàn tất

en: _Mark as Incomplete
vi: Đánh dấu chưa h_oàn tất

en: _Mark messages as read after
vi: Đánh dấu thư đã đọc _sau

en: _Members
vi: Thành _viên

en: _Memos
vi: Ghi _nhớ

en: _Memos:
vi: Ghi _nhớ:

en: _Merge
vi: T_rộn

en: _Message
vi: _Thư

en: _Message Filters
vi: Bộ _lọc thư

en: _Message Source
vi: _Mã nguồn thư

en: _Messages
vi: _Thư

en: _Middle:
vi: Tên _lót:

en: _Migrate Now
vi: _Chuyển đổi bây giờ

en: _Mon
vi: T_2

en: _Month View
vi: Xem t_háng

en: _Move
vi: Chu_yển

en: _Move Contact To...
vi: Chu_yển liên lạc sang...

en: _Move Folder To...
vi: Chu_yển thư mục sang...

en: _Move to Folder...
vi: Ch_uyển sang thư mục...

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Never load images from the Internet
vi: Khô_ng bao giờ tải ảnh từ Internet

en: _New
vi: Mớ_i

en: _New Address Book
vi: Sổ địa chỉ _mới

en: _New Calendar
vi: Lịch _mới

en: _New Contact...
vi: Liê_n lạc mới...

en: _New Folder...
vi: Thư mục _mới...

en: _New Label
vi: _Nhãn mới

en: _New Memo List
vi: Danh sách ghi _nhớ mới

en: _New Task List
vi: Da_nh sách tác vụ mới

en: _New...
vi: _Mới...

en: _Next
vi: _Kế

en: _Next Message
vi: Thư _kế

en: _No
vi: _Không

en: _No Image
vi: Khô_ng có ảnh

en: _No image
vi: Khô_ng có ảnh

en: _None
vi: _Không có

en: _Normal Size
vi: Cỡ chuẩ_n

en: _Not Junk
vi: Khô_ng phải rác

en: _Notify Sender
vi: _Thông báo cho người gửi

en: _Office:
vi: _Văn phòng:

en: _Open Appointment
vi: _Mở cuộc hẹn

en: _Open Contact
vi: Mở liên lạ_c

en: _Open Link in Browser
vi: _Mở liên kết bằng trình duyệt

en: _Open Memo
vi: _Mở ghi nhớ

en: _Open Messages
vi: _Mở các thư

en: _Open Task
vi: _Mở tác vụ

en: _Open in New Window
vi: Mở tr_ong cửa sổ mới

en: _Options
vi: Tù_y chọn

en: _Other languages
vi: Ngôn ngữ _khác

en: _Overwrite
vi: _Ghi đè

en: _PO Box:
vi: Hộ_p bưu điện:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Patch/diff
vi: _Bản vá (patch/diff)

en: _Personal
vi: _Riêng

en: _Picture Gallery
vi: Phòng trưng bày ả_nh

en: _Plain text
vi: _Văn bản thô

en: _Play sound when a new message arrives
vi: _Phát âm thanh khi nhận thư mới

en: _Plugins
vi: _Phần bổ sung

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: _Post Message to List
vi: _Gửi thư cho hộp

en: _Post To:
vi: _Gửi tới:

en: _Preserve my reminder
vi: _Bảo tồn lời nhắc nhở mình

en: _Preview
vi: _Xem thử

en: _Previous
vi: _Lùi

en: _Previous Message
vi: Thư t_rước

en: _Print...
vi: _In...

en: _Prioritize Message
vi: Ư_u tiên hoá thư

en: _Priority:
vi: Độ ư_u tiên:

en: _Private
vi: _Riêng

en: _Profession:
vi: _Nghề nghiệp:

en: _Program:
vi: _Chương trình:

en: _Prompt on sending HTML mail to contacts that do not want them
vi: Nhắc khi gửi thư dạng _HTML cho liên lạc nào không muốn nhận thư HTML

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: _Publish Calendar Information
vi: _Công bố thông tin lịch

en: _Publish as:
vi: _Công bố dạng:

en: _Quick Reference
vi: Tham khảo _nhanh

en: _Quoted
vi: Trích _dẫn

en: _RPM Spec
vi: Đặc tả _RPM

en: _RSVP
vi: _Vui lòng hồi âm

en: _Read
vi: Đọ_c

en: _Record delimiter:
vi: Dấu định giới mục _ghi:

en: _Recover
vi: _Phục hồi

en: _Recurrence
vi: Định _kỳ

en: _Refresh
vi: _Cập nhật

en: _Remember password
vi: _Nhớ mật khẩu

en: _Remember this passphrase
vi: _Nhớ mật khẩu này

en: _Remember this password
vi: _Nhớ mật khẩu này

en: _Reminder
vi: _Nhắc nhở

en: _Reminders
vi: _Nhắc nhở

en: _Remove
vi: _Gỡ bỏ

en: _Rename...
vi: Đổ_i tên...

en: _Repeat the reminder
vi: _Lặp lại nhắc nhở

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Replace existing view
vi: Tha_y thế ô xem hiện có

en: _Reply
vi: T_rả lời

en: _Reply style:
vi: Kiểu dáng t_rả lời:

en: _Reply to Sender
vi: T_rả lời người gửi

en: _Reply-To Field
vi: Trường _Reply-To (Trả lời)

en: _Reply-To:
vi: T_rả lời cho:

en: _Required people
vi: Người _cần thiết

en: _Resize
vi: Đổ_i cỡ

en: _Restart Evolution after backup
vi: _Khởi chạy lại Evolution sau khi sao lưu

en: _Restart Evolution after restore
vi: _Khởi chạy lại Evolution sau khi phục hồi

en: _Restore Default
vi: _Phục hồi mặc định

en: _Restore Defaults
vi: _Phục hồi mặc định

en: _Restore from a backup file:
vi: _Phục hồi từ tập tin sao lưu

en: _Retract comment
vi: _Rút lại ý kiến

en: _Sat
vi: T_7

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Save Changes
vi: _Lưu thay đổi

en: _Save Draft
vi: _Lưu bản nháp

en: _Save Search...
vi: _Lưu việc tìm kiếm...

en: _Save and Close
vi: _Lưu và Đóng

en: _Save as iCalendar...
vi: Lưu dạng _iCalendar...

en: _Save as mbox...
vi: Lưu dạng _mbox...

en: _Save as vCard...
vi: Lưu dạng _vCard...

en: _Save to Outbox
vi: _Lưu vào hộp thư gửi

en: _Schedule Meeting...
vi: Lập lịch c_uộc họp...

en: _Search
vi: Tìm _kiếm

en: _Search:
vi: Tìm _kiếm:

en: _Secure HTTP Proxy:
vi: Ủy nhiệm HTTP _bảo mật:

en: _Select Address Book
vi: Chọn _Sổ địa chỉ

en: _Select...
vi: _Chọn...

en: _Selection
vi: _Chọn

en: _Send
vi: _Gửi

en: _Send All
vi: _Gửi hết

en: _Send Message to Contact
vi: _Gửi thư cho liên lạc

en: _Send Message to Contact...
vi: _Gửi thư tới liên lạc...

en: _Send Message to Contacts
vi: _Gửi thư cho các liên lạc

en: _Send Message to List
vi: _Gửi thư cho danh sách

en: _Send New Message To...
vi: _Gửi thư mới cho...

en: _Send Notice
vi: _Gửi thông báo

en: _Send Options
vi: Tùy chọn _Gửi

en: _Send To...
vi: _Gửi cho...

en: _Send message
vi: _Gửi thư

en: _Server:
vi: _Máy chủ:

en: _Set expiration date
vi: _Lập ngày hết hạn

en: _Show animated images
vi: _Hiện ảnh hoạt cảnh

en: _Show appointment end times in week and month view
vi: _Hiện thời điểm kết thúc cuộc hẹn trong ô xem tuần và tháng đều

en: _Show field in View
vi: _Hiện trường trong ô xem

en: _Show the photograph of sender in the message preview
vi: _Hiện ảnh chụp người gửi trong ô xem thử thư

en: _Show these fields in order:
vi: _Hiển thị những trường này theo thứ tự:

en: _Signature Name:
vi: Tên chữ _ký:

en: _Skip Lookup
vi: _Bỏ qua tra cứu

en: _Snooze
vi: _Chờ tí

en: _Sort By
vi: _Sắp xếp theo

en: _Sort...
vi: _Sắp xếp...

en: _Sound:
vi: Â_m thanh:

en: _Spouse:
vi: _Vợ chồng:

en: _Start time:
vi: Thời điểm đầ_u:

en: _State/Province:
vi: _Tỉnh/Bang:

en: _Status Details
vi: Chi tiết t_rạng thái

en: _Status Field
vi: Trường T_rạng thái

en: _Subscribe
vi: Đăng _ký

en: _Subscribe to List
vi: Đăng _ký với hộp

en: _Subscriptions...
vi: _Sự đăng ký...

en: _Suffix:
vi: _Hậu tố:

en: _Suggest automatic display of attachment
vi: Đề nghị _hiển thị tự động đồ đính kèm

en: _Summary:
vi: _Tóm tắt:

en: _Switch to Folder
vi: _Chuyển sang thư mục

en: _Switcher Appearance
vi: Hình thức bộ _chuyển đổi

en: _Synchronize
vi: Đồng _bộ

en: _Synchronize contact info and images from Pidgin buddy list
vi: Đồ_ng bộ hoá thông tin liên lạc và ảnh từ danh sách bạn bè Pidgin

en: _Table column:
vi: _Cột bảng:

en: _Tasks
vi: _Tác vụ

en: _Tasks:
vi: _Tác vụ:

en: _Tentative
vi: Tạm chấp _nhận

en: _Tentative all
vi: Tạ_m chấp nhận tất cả

en: _Text Only
vi: Chỉ _nhãn

en: _Tick this to accept the license agreement
vi: Hãy đánh dấu _trong hộp chọn này để chấp nhận các điều kiện của bản quyền này.

en: _Time divisions:
vi: _Chia thời gian:

en: _Time:
vi: _Giờ:

en: _To Do
vi: _Cần làm

en: _To This Address
vi: _Cho địa chỉ này

en: _To:
vi: Đế_n:

en: _Today
vi: Hô_m nay

en: _Try Again
vi: _Thử lại

en: _Tue
vi: T_3

en: _Type Field
vi: _Trường Kiểu

en: _Type an email address or drag a contact into the list below:
vi: Nhập địa chỉ _thư hoặc kéo liên lạc vào danh sách dưới đây:

en: _Undelete Message
vi: _Hủy xoá thư

en: _Unread
vi: _Chưa đọc

en: _Unsort
vi: _Hủy sắp xếp

en: _Unsubscribe
vi: Hủ_y đăng ký

en: _Unsubscribe from List
vi: _Bỏ đăng ký khỏi hộp

en: _Update
vi: _Cập nhật

en: _Update Attendee Status
vi: _Cập nhật trạng thái người dự

en: _Update free/busy
vi: Cậ_p nhật rảnh/bận

en: _Use as it is
vi: _Dùng như thế

en: _Use system defaults
vi: _Dùng giá trị mặc định của hệ thống

en: _Use the same fonts as other applications
vi: _Dùng cùng những phông chữ với các ứng dụng khác

en: _Username:
vi: Tên _người dùng:

en: _Value delimiter:
vi: Dấu phân cách _giá trị:

en: _Vertical View
vi: Trình bày theo chiều _dọc

en: _Video Chat:
vi: Trò chu_yện ảnh động:

en: _View
vi: _Xem

en: _View Certificate
vi: _Xem chứng nhận

en: _View Inline
vi: _Xem trực tiếp

en: _Wants to receive HTML mail
vi: Muốn nhận thư kiểu _HTML

en: _Web Page:
vi: Trang _Web:

en: _Wed
vi: T_4

en: _When convenient
vi: Khi _tiện

en: _When opened:
vi: Khi đã _mở:

en: _Where:
vi: _Nơi:

en: _Window
vi: _Cửa sổ

en: _Work
vi: Chỗ _làm

en: _Work Offline
vi: _Ngoại tuyến

en: _Work Online
vi: _Trực tuyến

en: _Work Week View
vi: Xem _tuần làm việc

en: _Yes
vi: _Có

en: _Zip/Postal Code:
vi: Mã _bưu điện:

en: _Zoom
vi: Thu _phóng

en: _Zoom In
vi: _Phóng to

en: a table to view and select the current time range
vi: một bảng cho phép xem và chọn phạm vi thời gian hiện có

en: a time relative to the current time
vi: thời điểm so với hiện thời

en: after
vi: sau

en: ago
vi: trước

en: all the following conditions
vi: mọi điều kiện sau

en: an unknown sender
vi: người gửi lạ

en: any of the following conditions
vi: bất kỳ điều kiện sau

en: attachment
vi: đính kèm

en: before
vi: trước

en: before every anniversary/birthday
vi: trước mỗi ngày kỷ niệm/ngày sinh

en: before every appointment
vi: trước mỗi cuộc hẹn

[ctx: cal-itip]
en: None
vi: Không

[ctx: cal-reminders]
en: None
vi: Không

[ctx: cal-second-zone]
en: None
vi: Không

[ctx: cal-task-status]
en: None
vi: Không

en: calendar view event
vi: sự kiện xem lịch

en: calendar view for a month
vi: ô xem lịch cho một tháng

en: calendar view for a work week
vi: ô xem lịch cho một tuần làm việc

en: calendar view for one or more days
vi: ô xem lịch cho một hay nhiều ngày

en: calendar view for one or more weeks
vi: ô xem lịch cho một hay nhiều tuần

en: click
vi: nhấn

en: click to add
vi: nhấn để thêm

en: collapses the row in the ETree containing this cell
vi: co lại hàng trong ETree chứa ô này

en: color
vi: màu

en: contacts
vi: liên lạc

en: contains
vi: chứa

en: current address book folder %s has %d card | current address book folder %s has %d cards
vi[0]: thư mục sổ địa chỉ hiện thời %s có %d thẻ

[ctx: date]
en: None
vi: Không

en: day | days
vi[0]: ngày

en: day(s)
vi: ngày

en: days
vi: ngày

en: does not contain
vi: không chứa

en: does not end with
vi: không kết thúc bằng

en: does not exist
vi: không tồn tại

en: does not have words
vi: không chứa từ

en: does not return
vi: không trả gửi

en: does not sound like
vi: không giống với

en: does not start with
vi: không bắt đầu bằng

[ctx: email-custom-header]
en: None
vi: Không

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Confidential
vi: Mật

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Personal
vi: Cá nhân

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Protected
vi: Được bảo vệ

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Secret
vi: Mật

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Security:
vi: Bảo mật:

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Top secret
vi: Tối mật

[ctx: email-custom-header-Security]
en: Unclassified
vi: Chưa phân loại

en: end of appointment
vi: kết thúc cuộc hẹn

en: ends with
vi: kết thúc bằng

en: event
vi: sự kiện

[ctx: eventpage]
en: 1 day before appointment
vi: 1 ngày trước cuộc hẹn

[ctx: eventpage]
en: 1 hour before appointment
vi: 1 giờ trước cuộc hẹn

[ctx: eventpage]
en: 15 minutes before appointment
vi: 15 phút trước cuộc hẹn

[ctx: eventpage]
en: for
vi: trong

[ctx: eventpage]
en: until
vi: tới khi

en: evolution address book
vi: sổ địa chỉ evolution

en: evolution calendar item
vi: mục lịch evolution

en: evolution minicard
vi: thẻ tí tị evolution

en: exists
vi: tồn tại

en: expands the row in the ETree containing this cell
vi: dãn ra hàng trong ETree chứa ô này

en: extra times every
vi: lần thêm nữa mỗi

en: fifth
vi: thứ năm

en: first
vi: thứ nhắt

en: fourth
vi: thứ tư

en: has words
vi: chứa từ

en: hour | hours
vi[0]: giờ

en: hour(s)
vi: giờ

en: hours
vi: giờ

[ctx: iCalImp]
en: Attendees
vi: Người dự

[ctx: iCalImp]
en: Categories
vi: Phân loại

[ctx: iCalImp]
en: Classification
vi: Phân loại

[ctx: iCalImp]
en: Completed
vi: Hoàn tất

[ctx: iCalImp]
en: Confidential
vi: Mật

[ctx: iCalImp]
en: Description
vi: Mô tả

[ctx: iCalImp]
en: Due
vi: Đến hạn

[ctx: iCalImp]
en: End
vi: Kết thúc

[ctx: iCalImp]
en: Event
vi: Sự kiện

[ctx: iCalImp]
en: Location
vi: Địa chỉ

[ctx: iCalImp]
en: Meeting
vi: Cuộc họp

[ctx: iCalImp]
en: Memo
vi: Ghi nhớ

[ctx: iCalImp]
en: Organizer
vi: Tổ chức

[ctx: iCalImp]
en: Private
vi: Riêng tư

[ctx: iCalImp]
en: Public
vi: Công cộng

[ctx: iCalImp]
en: Start
vi: Bắt đầu

[ctx: iCalImp]
en: Summary
vi: Tóm tắt

[ctx: iCalImp]
en: Task
vi: Tác vụ

[ctx: iCalImp]
en: Type
vi: Kiểu

[ctx: iCalImp]
en: has attachments
vi: có đính kèm

[ctx: iCalImp]
en: has recurrences
vi: có lặp lại

[ctx: iCalImp]
en: has reminders
vi: có nhắc nhở

[ctx: iCalImp]
en: is an instance
vi: là một thể hiện

en: iCalendar File
vi: Tập tin iCalendar

en: iCalendar files (.ics)
vi: Tập tin iCalendar (.ics)

en: iCalendar information
vi: Thông tin iCalendar

en: i_n
vi:  tro_ng

en: in the future
vi: sau

en: include subfolders
vi: bao gồm thư mục con

en: invalid time
vi: Thời gian không hợp lệ

en: is
vi: bằng

en: is Flagged
vi: được đặt cờ

en: is after
vi: có sau

en: is before
vi: có trước

en: is greater than
vi: trên

en: is less than
vi: dưới

en: is not
vi: không phải

en: is not Flagged
vi: không được đặt cờ

en: is not set
vi: chưa đặt

en: is set
vi: đã đặt

[ctx: label]
en: None
vi: Không

en: last
vi: cuối cùng

en: list
vi: danh sách

en: location of appointment
vi: địa điểm cuộc hẹn

en: mail;calendar;contact;addressbook;task;
vi: mail;thư;thu;calendar;lịch;lich;contact;liên;lạc;lien;lac;addressbook;dia;chi;địa;chỉ;task;công;việc;hẹn;cong;viec;hen;

[ctx: mboxImp]
en: From
vi: Từ

[ctx: mboxImp]
en: Subject
vi: Chủ đề

en: memo
vi: ghi nhớ

en: minute | minutes
vi[0]: phút

en: minute(s)
vi: phút

en: minutes
vi: phút

en: months
vi: tháng

en: now
vi: bây giờ

en: occurrences
vi: lần

en: on
vi: vào

en: on the
vi: vào

en: percent Done
vi: Phần trăm xong

en: popup a child
vi: bật lên một điều con

en: popup list
vi: danh sách tự mở

[ctx: recurrpage]
en: day(s)
vi: ngày

[ctx: recurrpage]
en: for
vi: trong

[ctx: recurrpage]
en: forever
vi: mãi mãi

[ctx: recurrpage]
en: month(s)
vi: tháng

[ctx: recurrpage]
en: until
vi: tới khi

[ctx: recurrpage]
en: week(s)
vi: tuần

[ctx: recurrpage]
en: year(s)
vi: năm

en: returns
vi: trả gửi

en: returns greater than
vi: trả gửi trên

en: returns less than
vi: trả gửi dưới

en: second
vi: giây

en: seconds
vi: giây

[ctx: send-options]
en: None
vi: Không

en: sort
vi: sắp

en: sounds like
vi: giống như

en: start of appointment
vi: bắt đầu cuộc hẹn

en: starts with
vi: bắt đầu bằng

[ctx: table-date]
en: None
vi: Không

en: task
vi: tác vụ

en: the current time
vi: thời điểm hiện thời

en: the time you specify
vi: thời điểm bạn chọn

en: third
vi: thứ ba

en: toggle the cell
vi: bật/tắt ô này

en: vCalendar files (.vcs)
vi: Tập tin vCalendar (.vcf)

en: vCard for %s
vi: vCard cho %s

en: weeks
vi: tuần

en: years
vi: năm

en: {0}
    
    If you choose to continue, you may not have access to some of your old data.
vi: {0}
    
    Nếu bạn chọn tiếp tục thì có lẽ sẽ không thể truy cập một phần dữ liệu cũ.
