gnome-calculator master - en to vi translation catalogue (473 entries)

en:  to
vi:  thành

en: %d place | %d places
vi[0]: %d số

en: 16 bits
vi: 16 bít

en: 32 bits
vi: 32 bít

en: 64 bits
vi: 64 bít

en: 8 bits
vi: 8 bít

en: About Calculator
vi: Giới thiệu Máy tính bỏ túi

en: Absolute Value
vi: Giá trị tuyệt đối

en: Absolute Value [|]
vi: Giá trị tuyệt đối [|]

en: Accuracy value
vi: Độ chính xác

en: Acres
vi: Mẫu

en: Add [+]
vi: Cộng [+]

en: Additional Functions
vi: Hàm bổ sung

en: Advanced Mode
vi: Chế độ cao cấp

en: Algerian Dinar
vi: Đina Algeri

en: Angle
vi: Góc

en: Angle units
vi: Đơn vị góc

en: Area
vi: Diện tích

en: Argument not defined for zero
vi: Đối số không định nghĩa cho số không

en: Astronomical Units
vi: Đơn vị thiên văn học

en: Australian Dollar
vi: Đô la Úc

en: Automatic
vi: Tự động

en: Bahraini Dinar
vi: Đina Bahrain

en: Basic Mode
vi: Chế độ cơ bản

en: Binary
vi: Nhị phân

en: Binary Logarithm
vi: Lôgarít nhị phân

en: Bits
vi: Bít

en: Boolean AND
vi: VÀ luận lý

en: Boolean AND is only defined for positive integers
vi: Phép lô-gíc AND chỉ dành cho số nguyên dương

en: Boolean Exclusive OR
vi: HOẶC LOẠI TRỪ luận lý

en: Boolean NOT
vi: PHỦ ĐỊNH luận lý

en: Boolean NOT is only defined for positive integers
vi: Phép lô-gíc NOT chỉ dành cho số nguyên dương

en: Boolean OR
vi: HOẶC luận lý

en: Boolean OR is only defined for positive integers
vi: Phép lô-gíc OR chỉ dành cho số nguyên dương

en: Boolean XOR is only defined for positive integers
vi: Phép lô-gíc XOR chỉ dành cho số nguyên dương

en: Botswana Pula
vi: Pula Botswana

en: Brazilian Real
vi: Rê-an Brazin

en: British Pound Sterling
vi: Bảng Anh Sterling

en: Brunei Dollar
vi: Đô la Brunei

en: Bulgarian Lev
vi: Lev Bungari

en: Button mode
vi: Chế độ nút

en: Bytes
vi: Byte

en: CFA Franc
vi: Franc CFA

en: C_alculate
vi: _Tính

en: C_ost:
vi: C_hi phí:

en: Calculate Result
vi: Tính kết quả

en: Calculates the amount of the periodic payment of a loan, where payments are made at the end of each payment period.
vi: Tính tiền trả định kỳ cho một khoản vay, trả tiền ở kết thúc của mỗi chu kỳ chi trả.

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the Sum-of-the-Years’-Digits method. This method of depreciation accelerates the rate of depreciation, so that more depreciation expense occurs in earlier periods than in later ones. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
vi: Tính khấu hao được phép cho một tài sản trong một chu kỳ nào đó, dùng phương pháp khấu hao tổng số năm. Phương pháp khấu hao này tăng tỷ lệ sụt giá, để khấu hao nhiều trong các chu kỳ trước hơn các chu kỳ sau. Thời gian sử dụng hữu ích là số các chu kỳ (thường là năm) trong chúng tài sản bị sụt giá.

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the double-declining balance method.
vi: Tính khấu hao cho một tài sản trong một thời gian nào đó, dùng phương pháp số dư giảm dần kép.

en: Calculates the future value of an investment based on a series of equal payments at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
vi: Tính giá trị tương lai của một vốn đầu tư dựa vào trả một số tiền nào đó theo lãi xuất định kỳ trong số chu kỳ chi trả trong thời hạn.

en: Calculates the number of compounding periods necessary to increase an investment of present value to a future value, at a fixed interest rate per compounding period.
vi: Tính số các chu kỳ kép cần để tăng một vốn đầu tư có giá trị hiệu tại lên một giá trị tương lai, theo một lãi xuất cố định trong mỗi chu kỳ kép.

en: Calculates the number of payment periods that are necessary during the term of an ordinary annuity, to accumulate a future value, at a periodic interest rate.
vi: Tính số các chu kỳ chi trả cần trong thời gian của một niên khoản thông thường, để tích lũy một giá trị tương lai, theo một lãi xuất định kỳ.

en: Calculates the periodic interest necessary to increase an investment to a future value, over the number of compounding periods.
vi: Tính lãi xuất định kỳ cần để tăng một vốn đầu tư lên một giá trị tương lai, trong số các chu kỳ kép.

en: Calculates the present value of an investment based on a series of equal payments discounted at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
vi: Tính giá trị hiện tại của một vốn đầu tư dựa vào một số tiền được trả từng kỳ, giảm giá theo một lãi xuất định kỳ trong số các chu kỳ chi trả trong thời hạn.

en: Calculates the resale price of a product, based on the product cost and the wanted gross profit margin.
vi: Tính giá bán lại của một sản phẩm, dựa vào chi phí sản xuất và tổng lãi thực đã muốn.

en: Calculates the straight-line depreciation of an asset for one period. The straight-line method of depreciation divides the depreciable cost evenly over the useful life of an asset. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
vi: Tính khấu hao theo đường thẳng của một tài sản trong một chu kỳ. Phương pháp khấu hao theo đường thẳng thì phân phối giá có thể giảm ra toàn bộ thời gian sử dụng hữu ích của một tài sản. Thời gian sử dụng hữu ích là số các chu kỳ (thường là năm) trong chúng một tài sản bị sụt giá.

en: Calculating
vi: Đang tính

en: Calculator
vi: Máy tính bỏ túi

en: Calculator with financial and scientific modes.
vi: Máy tính với chế độ tài chính và khoa học.

en: Canadian Dollar
vi: Đô la Canađa

en: Celsius
vi: Độ C

en: Centimeters
vi: Centi mét

en: Ch_aracter:
vi: _Ký tự:

en: Chilean Peso
vi: Pêsô Chilê

en: Chinese Yuan
vi: Nhân dân tệ Trung Quốc

en: Clear Display [Escape]
vi: Xóa hiển thị [Esc]

en: Colombian Peso
vi: Pêsô Colombia

en: Complex argument
vi: Đối số số phức

en: Complex conjugate
vi: Liên hợp phức

en: Compounding Term
vi: Kỳ hạn kép

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy result to clipboard
vi: Chép kết quả vào clipboard

en: Cosine
vi: Cosin

en: Croatian Kuna
vi: Kuna Croatia

en: Cubic Meters
vi: Mét khối

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: Currency of the current calculation
vi: Tiền của tính toán hiện tại

en: Currency to convert the current calculation into
vi: Tiền để đổi tính toán hiện tại thành

en: Currency update interval
vi: Khoảng thời gian cập nhật tiền tệ

en: Czech Koruna
vi: Koruna Séc

en: Danish Krone
vi: Krone Đan Mạch

en: Days
vi: Ngày

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Defined Functions
vi: Các hàm đã định nghĩa

en: Defined Variables
vi: Các biến đã được định nghĩa

en: Degrees
vi: Độ

en: Digital Storage
vi: Lưu trữ số

en: Displayed value not an integer
vi: Giá trị hiển thị ra không phải một số nguyên

en: Divide [/]
vi: Chia [/]

en: Division by zero is undefined
vi: Không cho phép chia cho số không

en: Double Declining Depreciation
vi: Khấu hao giảm dần kép

en: Double-Declining Depreciation
vi: Khấu hao giảm dần kép

en: Duration
vi: Thời gian

en: E_xchange rate refresh interval
vi: Khoảng thời gian làm mới tỷ giá _trao đổi

en: End Group [)]
vi: Đóng nhóm [)]

en: Engineering
vi: Kỹ thuật

en: Error: the number of periods must be positive
vi: Lỗi: số lượng chu kỳ phải là số dương

en: Estonian Kroon
vi: Kroon Estonia

en: Euler’s Number
vi: Số Euler

en: Exabits
vi: Ếch tra bít

en: Exabytes
vi: Ếch tra byte

en: Exbibits
vi: Ếch bi bít

en: Exbibytes
vi: Ếch bi byte

en: Exponent
vi: Lũy thừa

en: Exponent [^ or **]
vi: Lũy thừa [^ hoặc **]

en: Factorial
vi: Giai thừa

en: Factorial [!]
vi: Giai thừa [!]

en: Factorial is only defined for non-negative real numbers
vi: Giai thừa chỉ được định nghĩa cho số thực không âm

en: Factorize
vi: Phân tích nhân tử

en: Factorize [Ctrl+F]
vi: Phân tích nhân tử [Ctrl+F]

en: Fahrenheit
vi: Độ Fahrenheit

en: Feet
vi: Fút

en: Financial Mode
vi: Chế độ tài chính

en: Financial Term
vi: Thuật ngữ tài chính

en: Financial mode supports several computations, including periodic interest rate, present and future value, double declining and straight line depreciation, and many others.
vi: Chế độ tài chính hỗ trợ nhiều kiểu tính toán, bao gồm lợi tức tuần hoàn , giá trị hiện tại và tương lai, suy thoái kép và khấu hao tuyến tính, và nhiều thứ khác nữa.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Fractional Component
vi: Phần phân số

en: Function “%s” is not defined
vi: Hàm “%s” chưa được định nghĩa

en: Future Value
vi: Giá trị Tương lai

en: Future _Value:
vi: G_iá trị tương lai

en: GNOME Calculator
vi: Máy tính bỏ túi GNOME

en: GNOME Calculator in Advanced Mode
vi: Máy tính bỏ túi GNOME trong chế độ cao cấp

en: GNOME Calculator in Basic Mode
vi: Máy tính bỏ túi GNOME trong chế độ cơ bản

en: GNOME Calculator in Financial Mode
vi: Máy tính bỏ túi GNOME trong chế độ tài chính

en: GNOME Calculator in Programming Mode
vi: Máy tính bỏ túi GNOME trong chế độ lập trình

en: GNOME Calculator is an application that solves mathematical equations. Though it at first appears to be a simple calculator with only basic arithmetic operations, you can switch into Advanced, Financial, or Programming mode to find a surprising set of capabilities.
vi: Máy tính bỏ túi GNOME là ứng dụng mà nó giúp tính toán. Cho dù thoạt nhìn nó có vẻ chỉ là máy tính bỏ túi thực hiện các thao tác tính toán đơn giản, bạn có thể chuyển sang chế độ cấp cao, tài chính hay lập trình để tìm ra những khả năng đáng ngạc nhiên của nó.

en: Gibibits
vi: Gibi bít

en: Gibibytes
vi: Gibi byte

en: Gigabits
vi: Giga bít

en: Gigabytes
vi: Giga byte

en: Gradians
vi: Građian

en: Grams
vi: Gram

en: Gross Profit Margin
vi: Tổng lãi thực

en: Hectares
vi: Hécta

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Hexadecimal
vi: Thập lục phân

en: Hong Kong Dollar
vi: Đô la Hồng Kông

en: Hours
vi: Giờ

en: How often the currency exchange rates should be updated
vi: Tỷ giá ngoại tệ nên cập nhật thường xuyên mức nào.

en: Hungarian Forint
vi: Forint Hungari

en: Hyperbolic Cosine
vi: Cosin hyperbol

en: Hyperbolic Sine
vi: Sin hyperbol

en: Hyperbolic Tangent
vi: Tang hyperbol

en: Icelandic Krona
vi: Krona Ai-xơ-len

en: Imaginary Component
vi: Phần ảo

en: Inches
vi: Inch

en: Indian Rupee
vi: Rupi Ấn Độ

en: Indicates whether any trailing zeroes after the numeric point should be shown in the display value.
vi: Cho biết có số không theo sau dấu chấm thập phân được hiển thị trong giá trị trình bày hay không.

en: Indicates whether thousands separators are shown in large numbers.
vi: Cho biết có nên thêm vào dấu phân cách hàng ngàn trong những con số lớn.

en: Indonesian Rupiah
vi: Rupi Inđônêsia

en: Insert Character
vi: Chèn ký tự

en: Insert Character Code
vi: Chèn mã ký tự

en: Integer Component
vi: Phần nguyên

en: Internal precision
vi: Chính xác bên trong

en: Inverse
vi: Nghịch đảo

en: Inverse [Ctrl+I]
vi: Nghịch đảo [Ctrl+I]

en: Inverse cosine is undefined for values outside [-1, 1]
vi: Không có cos nghịch đảo với những số nằm ngoài [-1, 1]

en: Inverse hyperbolic cosine is undefined for values less than one
vi: Không có cos hypebon nghịch đảo với giá trị nhỏ hơn một

en: Inverse hyperbolic tangent is undefined for values outside [-1, 1]
vi: Không có tang hypebon đảo ngược cho giá trị nằm ngoài [-1, 1]

en: Inverse sine is undefined for values outside [-1, 1]
vi: Không có sin nghịch đảo với những số nằm ngoài [-1, 1]

en: Iranian Rial
vi: Rial Iran

en: Israeli New Shekel
vi: New Shekel Israel

en: Japanese Yen
vi: Yên Nhật Bản

en: Kazakhstani Tenge
vi: Tenge Kazakhstan

en: Keyboard Mode
vi: Chế độ bàn phím

en: Kibibits
vi: Kibi bít

en: Kibibytes
vi: Kibi byte

en: Kilobits
vi: Kilô bít

en: Kilobytes
vi: Kilô byte

en: Kilograms
vi: Kilô gram

en: Kilometers
vi: Kilô mét

en: Kuwaiti Dinar
vi: Đina Kuwait

en: Length
vi: Chiều dài

en: Libyan Dinar
vi: Đina  Libi

en: Light Years
vi: Năm ánh sáng

en: Liters
vi: Lít

en: Logarithm
vi: Lôgarít

en: Logarithm of zero is undefined
vi: Không có lôgarít của số không

en: Malaysian Ringgit
vi: Ringgit Malaysian

en: Malformed expression
vi: Biểu thức sai

en: Mass
vi: Khối lượng

en: Mauritian Rupee
vi: Rupee Mauritania

en: Mebibits
vi: Mêbi bít

en: Mebibytes
vi: Mêbi byte

en: Megabits
vi: Mêga bít

en: Megabytes
vi: Mêga byte

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Meters
vi: Mét

en: Mexican Peso
vi: Pêsô Mexico

en: Microliters
vi: Micro lít

en: Micrometers
vi: Micrô mét

en: Microseconds
vi: Micro giây

en: Miles
vi: Dặm

en: Milliliters
vi: Mili lít

en: Millimeters
vi: Mili mét

en: Milliseconds
vi: Mili giây

en: Minutes
vi: Phút

en: Modulus divide
vi: Chia phần dư

en: Modulus division is only defined for integers
vi: Phép chia lấy phần dư chỉ định nghĩa cho số nguyên

en: Multiply [*]
vi: Nhân [*]

en: Nanometers
vi: Nano mét

en: Natural Logarithm
vi: Lôgarít tự nhiên

en: Nautical Miles
vi: Hải lý

en: Need an integer to factorize
vi: Cần số nguyên để phân tích nhân tử

en: Nepalese Rupee
vi: Rupee Nê-pan

en: New Romanian Leu
vi: Leu Romani mới

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: New Zealand Dollar
vi: Đô la New Zealand

en: New function
vi: Hàm mới

en: Nibbles
vi: Nửa byte

en: No redo history
vi: Không có lược sử làm lại

en: No sane value to bitwise shift
vi: Không có giá trị đúng đắn để dịch bit

en: No sane value to store
vi: Không có giá trị hữu tỷ để lưu

en: No undo history
vi: Không có lược sử hủy bước

en: Norwegian Krone
vi: Krone Na Uy

en: Number _Format:
vi: Định dạng _số:

en: Number format
vi: Định dạng số

en: Number of _decimals
vi: _Số lượng thập phân

en: Numeric Base
vi: Hệ cơ số

en: Octal
vi: Bát phân

en: Omani Rial
vi: Rial Oman

en: Ones’ Complement
vi: Bù một

en: Ounces
vi: Ounce

en: Overflow error
vi: Lỗi tràn

en: Overflow. Try a bigger word size
vi: Tràn bộ nhớ. Hãy thử với kích thước từ (word) lớn hơn.

en: Overflow: the result couldn’t be calculated
vi: Tràn: kết quả không thể tính được

en: Pakistani Rupee
vi: Rupee Pakistan

en: Parsecs
vi: Parsec

en: Payment Period
vi: Chu kỳ chi trả

en: Pebibits
vi: Pêbi bít

en: Pebibytes
vi: Pêbi byte

en: Percentage [%]
vi: Phần trăm [%]

en: Perform arithmetic, scientific or financial calculations
vi: Chạy phép tính kiểu số học, khoa học hay tài chính

en: Periodic Interest Rate
vi: Lãi suất định kì

en: Periodic Interest _Rate:
vi: Lãi _suất định Kỳ:

en: Periodic Payment
vi: Trả Định Kỳ

en: Peruvian Nuevo Sol
vi: Nuevo Sol Pêru

en: Petabits
vi: Pêta bít

en: Petabytes
vi: Pêta byte

en: Philippine Peso
vi: Pêsô Philipin

en: Polish Zloty
vi: Zloty Phần Lan

en: Pounds
vi: Pao

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Present Value
vi: Giá trị Hiện tại

en: Present _Value:
vi: Giá trị _hiện tại:

en: Programming Mode
vi: Chế độ lập trình

en: Programming mode supports conversion between common bases (binary, octal, decimal, and hexadecimal), boolean algebra, one’s and two’s complementation, character to character code conversion, and more.
vi: Chế độ lập trình hỗ trợ chuyển đổi giữa các cơ số cơ bản (nhị phân, bát phân, thập phần và thập lục phân), đại số lô gíc, bù của một và hai, ký tự sang mã và nhiều hơn thế nữa.

en: Qatari Riyal
vi: Riyal Qatar

en: Radians
vi: Rađian

en: Rate
vi: Tỷ suất

en: Real Component
vi: Phần thực

en: Root [Ctrl+R]
vi: Căn [Ctrl+R]

en: Russian Rouble
vi: Rouble Nga

en: Saudi Riyal
vi: Riyal Saudi

en: Scientific
vi: Khoa học

en: Scientific Exponent
vi: Lũy thừa khoa học

en: Scientific exponent [Ctrl+E]
vi: Lũy thừa khoa học [Ctrl+E]

en: Seconds
vi: Giây

en: Select no. of arguments
vi: Chọn số lượng tham số

en: Shift Left
vi: Dịch trái

en: Shift Right
vi: Dịch phải

en: Shift is only possible on integer values
vi: Phép dịch chỉ có thể làm được trên giá trị nguyên

en: Show Thousands Separators
vi: Hiện dấu tách phần nghìn

en: Show Trailing Zeroes
vi: Hiển thị số không thập phân

en: Show release version
vi: Hiện phiên bản phát hành

en: Sine
vi: Sin

en: Singapore Dollar
vi: Đô la Singapore

en: Solve given equation
vi: Phân giải phương trình đã cho

en: Source currency
vi: Nguồn tiền ban đầu

en: Source units
vi: Đơn vị đầu

en: South African Rand
vi: Rand Nam Phi

en: South Korean Won
vi: Won Hàn Quốc

en: Square Centimeters
vi: Centi mét vuông

en: Square Meters
vi: Mét vuông

en: Square Millimeters
vi: Mili mét vuông

en: Square [Ctrl+2]
vi: Bình phương [Ctrl+2]

en: Square root [Ctrl+R]
vi: Căn bậc 2 [Ctrl+R]

en: Sri Lankan Rupee
vi: Rupee Sri Lanka

en: Start Group [(]
vi: Mở nhóm [(]

en: Start in given mode
vi: Bắt đầu với chế độ đã cho

en: Start with given equation
vi: Bắt đầu với phương trình đã cho

en: Stone
vi: Xtôn

en: Store
vi: Lưu

en: Store value into existing or new variable
vi: Lưu giá trị vào một biến có sẵn hay mới

en: Straight Line Depreciation
vi: Khấu hao theo đường thẳng

en: Straight-Line Depreciation
vi: Khấu hao theo đường thẳng

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Subscript mode [Alt]
vi: Chế độ số nhỏ dưới [Alt]

en: Subtract [-]
vi: Trừ [-]

en: Sum of the Years Digits Depreciation
vi: Khấu hao tổng số năm

en: Sum-of-the-Years’-Digits Depreciation
vi: Khấu hao tổng số năm

en: Superscript
vi: Số mũ

en: Superscript mode [Ctrl]
vi: Chế độ số mũ [Ctrl]

en: Swedish Krona
vi: Krona Thụy Điển

en: Swiss Franc
vi: Franc Thụy Sĩ

en: Switch conversion units
vi: Chuyển đổi đơn vị

en: T&T Dollar (TTD)
vi: Đô la T&T (TTD)

en: Tangent
vi: Tang

en: Tangent is undefined for angles that are multiples of π (180°) from π∕2 (90°)
vi: Không có tang cho những góc là bội của  π (180°) từ π∕2 (90°)

en: Target currency
vi: Loại tiền muốn đổi

en: Target units
vi: Đơn vị đích

en: Tebibits
vi: Têbi bít

en: Tebibytes
vi: Têbi byte

en: Temperature
vi: Nhiệt độ

en: Terabits
vi: Têra bít

en: Terabytes
vi: Têra byte

en: Term
vi: Kì

en: Thai Baht
vi: Baht Thái

en: The Advanced calculator supports many operations, including: logarithms, factorials, trigonometric and hyperbolic functions, modulus division, complex numbers, random number generation, prime factorization and unit conversions.
vi: Chế độ cấp cao hỗ trợ nhiều thao tác, bao gồm: lô ga rít, số mũ, hàm lượng giác và hipebon, chia lấy phần dư, số phức, tạo số ngẫu nhiên, tìm thừa số nguyên tố và chuyển đổi đơn vị.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: The angle units to use
vi: Đơn vị góc để dùng

en: The button mode
vi: Chế độ nút

en: The format to display numbers in
vi: Định dạng hiển thị số trong

en: The internal precision used with the MPFR library
vi: Chính xác bên trong dùng thư viện MPFR

en: The number of digits displayed after the numeric point
vi: Số lượng chữ số hiển thị sau dấu chấm

en: The numeric base
vi: Hệ cơ số

en: The power of zero is undefined for a negative exponent
vi: Không có số mũ không của số âm

en: The size of the words used in bitwise operations
vi: Cỡ của các từ được dùng trong thao tác xử lý bít

en: The zeroth root of a number is undefined
vi: căn bậc 0 của một số chưa được định nghĩa

en: Tonnes
vi: Tấn

en: Trailing _zeroes
vi: Hiện số không theo _sau

en: Tunisian Dinar
vi: Đina Tunisia

en: Turkish Lira
vi: Lira Thổ Nhĩ Kỳ

en: Two’s Complement
vi: Bù hai

en: US Dollar
vi: Đô la Mỹ

en: US Gallons
vi: Galông Mỹ

en: US Pints
vi: Pint Mỹ

en: US Quarts
vi: Lít Mỹ

en: Unable to open help file
vi: Không thể mở tập tin trợ giúp

en: Underflow error
vi: Lỗi tràn dưới

en: Undo [Ctrl+Z]
vi: Hoàn lại [Ctrl+Z]

en: Units of the current calculation
vi: Đơn vị tính hiện tại

en: Units to convert the current calculation into
vi: Đơn vị để đổi tính toán hiện tại thành

en: Unknown conversion
vi: Chuyển đổi không biết

en: Unknown variable “%s”
vi: Chưa biết biến “%s”

en: Uruguayan Peso
vi: Pêsô Uruquay

en: Variable name
vi: Nên biến

en: Venezuelan Bolívar
vi: Bolívar Vênêzuêla

en: Volume
vi: Thể tích

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y) of the last closed window.
vi: Vị trí cửa sổ (x và y) của cửa sổ đóng lần cuối.

en: Word _size:
vi: _Kích cỡ từ:

en: Word size
vi: Kích cỡ từ

en: Years
vi: Năm

en: Yobibits
vi: Yôbi bít

en: Yobibytes
vi: Yôbi byte

en: Yottabits
vi: Yôta bít

en: Yottabytes
vi: Yôta byte

en: Zebibits
vi: Zêbi bít

en: Zebibytes
vi: Zibi byte

en: Zero raised to zero is undefined
vi: Không có không mũ không

en: Zettabits
vi: Zêta bít

en: Zettabytes
vi: Zêta byte

en: _Angle units:
vi: Đơn vị _góc:

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Cost:
vi: _Chi phí:

en: _Future Value:
vi: Giá t_rị Tương lai:

en: _Insert
vi: _Chèn

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Life:
vi: Thời _hạn:

en: _Margin:
vi: _Biên:

en: _Number of Periods:
vi: _Số lượng giai đoạn:

en: _Period:
vi: Chu _kì:

en: _Periodic Payment:
vi: Trả định _kì:

en: _Principal:
vi: Tiền _gốc:

en: _Quit
vi: _Thoát

en: _Salvage:
vi: Giá trị th_anh lý:

en: _Term:
vi: _Kì:

en: _Thousands separators
vi: _Ngăn cách phần nghìn

en: calculation;arithmetic;scientific;financial;
vi: calculation;arithmetic;scientific;financial;bàn;tính;ban;tinh;toán;tài;chính;tai;chinh;khoa;học;hoc;

en: daily
vi: mỗi ngày

en: in
vi: bằng

en: never
vi: Không bao giờ

[ctx: shortcut window]
en: Clear history
vi: Xóa lịch sử

[ctx: shortcut window]
en: Close current window
vi: Đóng cửa sổ hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Divide (÷)
vi: Chia (÷)

[ctx: shortcut window]
en: Enter numbers in scientific format
vi: Nhập vào các con số ở định dạng khoa học

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Inverse
vi: Nghịch đảo

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard entry
vi: Mục tin bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Multiply (×)
vi: Nhân (×)

[ctx: shortcut window]
en: Open a new window
vi: Mở một cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Open help
vi: Mở trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Programming mode
vi: Chế độ lập trình

[ctx: shortcut window]
en: Quit the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

[ctx: shortcut window]
en: Square root (√)
vi: Căn bậc 2 (√)

[ctx: shortcut window]
en: Switch to Advanced mode
vi: Chuyển sang chế độ cao cấp

[ctx: shortcut window]
en: Switch to Basic mode
vi: Chuyển sang chế độ cơ bản

[ctx: shortcut window]
en: Switch to Financial mode
vi: Chuyển sang chế độ tài chính

[ctx: shortcut window]
en: Switch to Keyboard mode
vi: Chuyển sang chế độ bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Switch to Programming mode
vi: Chuyển sang chế độ lập trình

[ctx: shortcut window]
en: Switch to binary
vi: Chuyển sang nhị phân

[ctx: shortcut window]
en: Switch to decimal
vi: Chuyển sang thập phân

[ctx: shortcut window]
en: Switch to hexadecimal
vi: Chuyển sang thập lục phân

[ctx: shortcut window]
en: Switch to octal
vi: Chuyển sang  bát phân

[ctx: shortcut window]
en: Switching modes
vi: Chuyển chế độ

en: to
vi: được

[ctx: unit-format]
en: %s acres
vi: %s mẫu

[ctx: unit-format]
en: %s days
vi: %s ngày

[ctx: unit-format]
en: %s degrees
vi: %s độ

[ctx: unit-format]
en: %s gradians
vi: %s građian

[ctx: unit-format]
en: %s hours
vi: %s giờ

[ctx: unit-format]
en: %s mi
vi: %s dặm

[ctx: unit-format]
en: %s minutes
vi: %s phút

[ctx: unit-format]
en: %s nibble
vi: %s nửa byte

[ctx: unit-format]
en: %s radians
vi: %s rađian

[ctx: unit-format]
en: %s s
vi: %s giây

[ctx: unit-symbols]
en: acre,acres
vi: acre,acres,mẫu

[ctx: unit-symbols]
en: bit,bits,b
vi: bít,bít,b

[ctx: unit-symbols]
en: byte,bytes,B
vi: byte,byte,B

[ctx: unit-symbols]
en: centimeter,centimeters,cm,cms
vi: centi mét,centi mét,cm,cm

[ctx: unit-symbols]
en: day,days
vi: ngày,ngày

[ctx: unit-symbols]
en: degree,degrees,deg
vi: độ,độ,độ

[ctx: unit-symbols]
en: exabit,exabits,Eb
vi: ếch tra bít,exabit,Eb

[ctx: unit-symbols]
en: exabyte,exabytes,EB
vi: ếch tra byte,exabyte,EB

[ctx: unit-symbols]
en: exbibit,exbibits,Eib
vi: ếch bi bít,exbibit,Eib

[ctx: unit-symbols]
en: exbibyte,exbibytes,EiB
vi: ếch bi byte,exbibyte,EiB

[ctx: unit-symbols]
en: gallon,gallons,gal
vi: gallon,gallons,gal,ga-lông

[ctx: unit-symbols]
en: gibibit,gibibits,Gib
vi: gibi bít,gibibit,Gib

[ctx: unit-symbols]
en: gibibyte,gibibytes,GiB
vi: gibi byte,gibibyte,GiB

[ctx: unit-symbols]
en: gigabit,gigabits,Gb
vi: giga bít,gigabit,Gb

[ctx: unit-symbols]
en: gigabyte,gigabytes,GB
vi: giga byte,gigabyte,GB

[ctx: unit-symbols]
en: gradian,gradians,grad
vi: građian,građian,grad

[ctx: unit-symbols]
en: gram,grams,gramme,grammes,g
vi: gram,gram,gram,gram,g

[ctx: unit-symbols]
en: hectare,hectares,ha
vi: hécta,hécta,ha

[ctx: unit-symbols]
en: hour,hours
vi: giờ,giờ

[ctx: unit-symbols]
en: kibibit,kibibits,Kib
vi: kibi bít,kibibit,Kib

[ctx: unit-symbols]
en: kibibyte,kibibytes,KiB
vi: kibi byte,kibibyte,KiB

[ctx: unit-symbols]
en: kilobit,kilobits,kb,Kb
vi: kilô bít,kb,Kb

[ctx: unit-symbols]
en: kilobyte,kilobytes,kB,KB
vi: kilô byte,kB,KB

[ctx: unit-symbols]
en: kilogram,kilograms,kilogramme,kilogrammes,kg,kgs
vi: kilo gram,kilo gram,kilo gram,kilo gram,kg,kg

[ctx: unit-symbols]
en: kilometer,kilometers,km,kms
vi: kilô mét,kilô mét,km,km

[ctx: unit-symbols]
en: lightyear,lightyears,ly
vi: năm ánh sáng,năm ánh sáng,ly

[ctx: unit-symbols]
en: litre,litres,liter,liters,L
vi: lít,lít,lít,lít,L

[ctx: unit-symbols]
en: mebibit,mebibits,Mib
vi: mêbi bít,mebibit,Mib

[ctx: unit-symbols]
en: mebibyte,mebibytes,MiB
vi: mêbi byte,mebibyte,MiB

[ctx: unit-symbols]
en: megabit,megabits,Mb
vi: mêga bít,megabit,Mb

[ctx: unit-symbols]
en: megabyte,megabytes,MB
vi: mêga byte,megabyte,MB

[ctx: unit-symbols]
en: meter,meters,m
vi: mét,mét,m

[ctx: unit-symbols]
en: micrometer,micrometers,um
vi: micrô mét,micrô mét,um

[ctx: unit-symbols]
en: microsecond,microseconds,us,μs
vi: micrô giây,micrô giây,us,μs

[ctx: unit-symbols]
en: mile,miles,mi
vi: dặm,dặm,mi

[ctx: unit-symbols]
en: millilitre,millilitres,milliliter,milliliters,mL,cm³
vi: mili lít,mili lít,mili lít,mili lít,ml,cm³

[ctx: unit-symbols]
en: millimeter,millimeters,mm
vi: mili mét,mili mét,mm

[ctx: unit-symbols]
en: millisecond,milliseconds,ms
vi: mili giây,mili giây,ms

[ctx: unit-symbols]
en: minute,minutes
vi: phút,phút

[ctx: unit-symbols]
en: nanometer,nanometers,nm
vi: nano mét,nano mét,nm

[ctx: unit-symbols]
en: nibble,nibbles
vi: nửa byte

[ctx: unit-symbols]
en: ounce,ounces,oz
vi: ounce,ounces,oz,ao-xơ

[ctx: unit-symbols]
en: parsec,parsecs,pc
vi: parsec,parsec,pc

[ctx: unit-symbols]
en: pebibit,pebibits,Pib
vi: pêbi bít,pebibit,Pib

[ctx: unit-symbols]
en: pebibyte,pebibytes,PiB
vi: pêbi byte,pebibyte,PiB

[ctx: unit-symbols]
en: petabit,petabits,Pb
vi: pêta bít,petabit,Pb

[ctx: unit-symbols]
en: petabyte,petabytes,PB
vi: pêtabyte,petabyte,PB

[ctx: unit-symbols]
en: pound,pounds,lb
vi: pound,pounds,lb,pao

[ctx: unit-symbols]
en: radian,radians,rad
vi: rađian,rađian,rad

[ctx: unit-symbols]
en: second,seconds,s
vi: giây,giây,s

[ctx: unit-symbols]
en: tebibit,tebibits,Tib
vi: têbi bít,tebibit,Tib

[ctx: unit-symbols]
en: tebibyte,tebibytes,TiB
vi: têbi byte,tebibyte,TiB

[ctx: unit-symbols]
en: terabit,terabits,Tb
vi: têra bít,terabit,Tb

[ctx: unit-symbols]
en: terabyte,terabytes,TB
vi: têra byte,terabyte,TB

[ctx: unit-symbols]
en: tonne,tonnes
vi: tấn,tấn

[ctx: unit-symbols]
en: year,years
vi: năm,năm

[ctx: unit-symbols]
en: yobibit,yobibits,Yib
vi: yôbi bít,yobibit,Yib

[ctx: unit-symbols]
en: yobibyte,yobibytes,YiB
vi: yôbi byte,yobibyte,YiB

[ctx: unit-symbols]
en: yottabit,yottabits,Yb
vi: yôta bít,yottabit,Yb

[ctx: unit-symbols]
en: yottabyte,yottabytes,YB
vi: yôta byte,yottabyte,YB

[ctx: unit-symbols]
en: zebibit,zebibits,Zib
vi: zêbi bít,zebibit,Zib

[ctx: unit-symbols]
en: zebibyte,zebibytes,ZiB
vi: Zibi byte,zebibyte,ZiB

[ctx: unit-symbols]
en: zettabit,zettabits,Zb
vi: zêta bít,zettabit,Zb

[ctx: unit-symbols]
en: zettabyte,zettabytes,ZB
vi: zêta byte,zettabyte,ZB

en: weekly
vi: mỗi tuần
