gnome-calendar master - en to vi translation catalogue (245 entries)

en: %1$s %2$d
vi: %2$d %1$s

en: %1$s %2$d, %3$d
vi: %2$d %1$s, %3$d

en: %1$s %2$d, %3$d, %4$s
vi: %4$s, %2$d %1$s, %3$d

en: %1$s %2$d, %3$d, %4$s – %5$s
vi: %2$d %1$s, %3$d, %4$s – %5$s

en: %1$s %2$d, %3$s
vi: %3$s, %2$d %1$s

en: %1$s %2$d, %3$s – %4$s
vi: %2$d %1$s, %3$s – %4$s

en: %1$s, %2$s
vi: %2$s, %1$s

en: %1$u day and %2$u hour before | %1$u day and %2$u hours before
vi[0]: %1$u ngày và %2$u giờ trước

en: %1$u day and %2$u minute before | %1$u day and %2$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày và %2$u phút trước

en: %1$u day before | %1$u days before
vi[0]: %1$u ngày trước

en: %1$u day, %2$u hour, and %3$u minute before | %1$u day, %2$u hour, and %3$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày, %2$u giờ và %3$u phút trước

en: %1$u day, %2$u hours, and %3$u minute before | %1$u day, %2$u hours, and %3$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày, %2$u giờ và %3$u phút trước

en: %1$u days and %2$u hour before | %1$u days and %2$u hours before
vi[0]: %1$u ngày và %2$u giờ trước

en: %1$u days and %2$u minute before | %1$u days and %2$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày và %2$u phút trước

en: %1$u days, %2$u hour, and %3$u minute before | %1$u days, %2$u hour, and %3$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày, %2$u giờ và %3$u phút trước

en: %1$u days, %2$u hours, and %3$u minute before | %1$u days, %2$u hours, and %3$u minutes before
vi[0]: %1$u ngày, %2$u giờ và %3$u phút trước

en: %1$u hour and %2$u minute before | %1$u hour and %2$u minutes before
vi[0]: %1$u giờ %2$u phút trước

en: %1$u hour before | %1$u hours before
vi[0]: %1$u giờ trước

en: %1$u hours and %2$u minute before | %1$u hours and %2$u minutes before
vi[0]: %1$u giờ %2$u phút trước

en: %1$u minute before | %1$u minutes before
vi[0]: %1$u phút trước

en: %B %d
vi: %d %B

en: %B %d…
vi: %d %B…

en: %s (this calendar is read-only)
vi: %s (lịch này chỉ cho đọc)

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 hour
vi: 1 giờ

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 2 days
vi: 2 ngày

en: 3 days
vi: 3 ngày

en: 30 minutes
vi: 30 phút

en: 5 minutes
vi: 5 phút

en: AM
vi: SA

en: Access and manage your calendars
vi: Truy cập và quản lý lịch của mình

en: Account
vi: Tài khoản

en: Add
vi: Thêm vào

en: Add Calendar…
vi: Thêm lịch…

en: Add Event…
vi: Thêm sự kiện…

en: Add a Reminder…
vi: Thêm nhắc nhở…

en: Add new events to this calendar by default
vi: Thêm sự kiện mới vào lịch này theo mặc định

en: All Day
vi: Cả ngày

en: Alternatively, enter the web address of an online calendar you want to import, or open a supported calendar file.
vi: Ngoài ra, hãy nhập địa chỉ web của lịch trực tuyến mà bạn muốn nhập hoặc mở tệp lịch được hỗ trợ.

en: Another event deleted
vi: Sự kiện khác bị xóa

en: April
vi: Tháng tư

en: At %s
vi: Ở %s

en: August
vi: Tháng tám

en: Automatic Location
vi: Tự tìm địa phương

en: Bad argument to function
vi: Đối số sai cho hàm

en: C_alendar
vi: _Lịch

en: Calendar
vi: Lịch

en: Calendar <b>%s</b> removed
vi: Lịch <b>%s</b> đã được xóa bỏ

en: Calendar Name
vi: Tên lịch

en: Calendar Settings
vi: Cài đặt Lịch

en: Calendar files
vi: Các tập tin lịch

en: Calendar for GNOME
vi: Lịch cho Gnome

en: Calendar name
vi: Tên lịch

en: Calendar;Event;Reminder;
vi: Calendar;Event;Reminder;Lịch;Lich;Sự kiện;Su kien;Nhắc;Nhac;

en: Calendars
vi: Lịch

en: Cancel
vi: Thôi

en: Click to select the calendar
vi: Bấm để chọn lịch

en: Color
vi: Màu

en: Connect
vi: Kết nối

en: Copyright © 2012–%d The Calendar authors
vi: Tác quyền © 2012–%d Các tác giả Lịch

en: Daily
vi: Mỗi ngày

en: December
vi: Tháng mười hai

en: Delete Event
vi: Xóa dữ kiện

en: Description
vi: Mô tả

en: Display calendar
vi: Hiển thị lịch

en: Display version number
vi: Hiển thị số hiệu phiên bản

en: Done
vi: Đã xong

en: Edit Details…
vi: Sửa chi tiết…

en: Edit…
vi: Sửa…

en: Enable debug messages
vi: Bật thông tin gỡ lỗi

en: End Repeat
vi: Kết thúc lặp lại

en: End Repeat Date
vi: Ngày kết thúc lặp

en: Ends
vi: Kết thúc

en: Event deleted
vi: Sự kiện bị xóa

en: Event start time
vi: Thời điểm bắt đầu sự kiện

en: Failed to allocate a new object in memory
vi: Gặp lỗi khi phân bổ một đối tượng mới trong bộ nhớ

en: Failed to parse the calendar contents
vi: Gặp lỗi khi phân tích cú pháp nội dung lịch

en: Failed to read file
vi: Không đọc được tập tin

en: February
vi: Tháng hai

en: File is malformed, invalid, or corrupted
vi: Tệp bị dị tật, không hợp lệ hoặc bị hỏng

en: File is not an iCalendar (.ics) file
vi: Tệp không phải là tệp iCalendar (.ics)

en: Follow system night light
vi: Theo ánh sáng đêm hệ thống

en: Forever
vi: Vô hạn

en: GNOME Calendar is a simple and beautiful calendar application designed to perfectly fit the GNOME desktop. By reusing the components which the GNOME desktop is built on, Calendar nicely integrates with the GNOME ecosystem.
vi: Lịch GNOME là một ứng dụng lịch đơn giản và đẹp được thiết kế để hoàn toàn phù hợp với môi trường máy tính để bàn GNOME. Bằng cách tái sử dụng các thành phần mà máy tính để bàn GNOME được xây dựng trên, Lịch tích hợp độc đáo với hệ sinh thái GNOME.

en: If the calendar belongs to one of your online accounts, you can add it through the <a href="GOA">online account settings</a>.
vi: Nếu lịch thuộc về một trong các tài khoản trực tuyến của bạn, bạn có thể thêm nó thông qua <a href="GOA">cài đặt tài khoản trực tuyến</a>.

en: Import %d event | Import %d events
vi[0]: Nhập %d sự kiện

en: Import Files…
vi: Nhập các tập tin…

en: Import a Calendar
vi: Nhập lịch

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: January
vi: Tháng giêng

en: Join
vi: Tham gia

en: July
vi: Tháng bảy

en: June
vi: Tháng sáu

en: Last %A
vi: %A cuối cùng

en: Location
vi: Địa chỉ

en: Manage Calendars
vi: Quản lý lịch

en: Manage Calendars…
vi: Quản lý lịch…

en: Manage your calendars
vi: Quản lý lịch của mình

en: March
vi: Tháng ba

en: May
vi: Tháng năm

en: Monday – Friday
vi: Thứ hai – sáu

en: Month
vi: Tháng

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: New Calendar
vi: Lịch mới

en: New Event %1$s %2$s
vi: Sự kiện mới %1$s %2$s

en: New Event Today
vi: Sự kiện mới hôm nay

en: New Event Tomorrow
vi: Sự kiện mới ngày mai

en: New Event Yesterday
vi: Sự kiện mới hôm qua

en: New Event next Friday
vi: Sự kiện mới thứ sáu kế tiếp

en: New Event next Monday
vi: Sự kiện mới thứ hai kế tiếp

en: New Event next Saturday
vi: Sự kiện mới thứ bảy kế tiếp

en: New Event next Sunday
vi: Sự kiện mới chủ nhật kế tiếp

en: New Event next Thursday
vi: Sự kiện mới thứ năm kế tiếp

en: New Event next Tuesday
vi: Sự kiện mới thứ ba kế tiếp

en: New Event next Wednesday
vi: Sự kiện mới thứ tư kế tiếp

en: New Event on April %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng tư

en: New Event on August %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng tám

en: New Event on December %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng mười hai

en: New Event on February %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng hai

en: New Event on January %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng giêng

en: New Event on July %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng bảy

en: New Event on June %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng sáu

en: New Event on March %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng ba

en: New Event on May %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng năm

en: New Event on November %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng mười một

en: New Event on October %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng mười

en: New Event on September %d
vi: Sự kiện mới vào %d tháng chín

en: New Event…
vi: Sự kiện mới…

en: No Repeat
vi: Không lặp lại

en: No error
vi: Không có lỗi

en: No event information
vi: Không có thông tin sự kiện

en: No events
vi: Không có sự kiện nào

en: No. of occurrences
vi: Số lần xảy ra

en: Notes
vi: Ghi chú

en: November
vi: Tháng mười một

en: Number of Occurrences
vi: Số lần xảy ra

en: October
vi: Tháng mười

en: Open a File
vi: Mở tập tin

en: Open calendar on the passed date
vi: Mở lịch trong ngày đã qua

en: Open calendar showing the passed event
vi: Mở lịch hiển thị các sự kiện đã điễn ra

en: Other event | Other %d events
vi[0]: %d sự kiện khác

en: PM
vi: CH

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Quit GNOME Calendar
vi: Thoát khỏi Lịch Gnome

en: Reminders
vi: Nhắc nhở

en: Remove Calendar
vi: Xóa bỏ lịch

en: Remove the alarm
vi: Xóa bỏ báo thức

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Save
vi: Lưu

en: Schedule
vi: Lịch biểu

en: September
vi: Tháng chín

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Show Weather
vi: Hiện thời tiết

en: Starts
vi: Bắt đầu

en: The event you are trying to modify is recurring. The changes you have selected should be applied to:
vi: Sự kiện bạn đang cố gắng sửa đổi sẽ lặp lại. Những thay đổi bạn đã chọn nên được áp dụng cho:

en: This %A
vi: %A này

en: Title
vi: Tựa đề

en: Today
vi: Hôm nay

en: Today %s
vi: %s hôm nay

en: Today, %1$s — %2$s
vi: Hôm nay, %1$s — %2$s

en: Toggles the sound of the alarm
vi: Bật/tắt âm thanh cảnh báo

en: Tomorrow
vi: Ngày mai

en: Tomorrow %s
vi: %s ngày mai

en: Tomorrow, %1$s – %2$s
vi: Ngày mai, %1$s – %2$s

en: Type of the active view
vi: Kiểu xem hoạt động

en: Type of the active window view, default value is: monthly view
vi: Kiểu của xem cửa sổ hiện hoạt động, giá trị mặc định là: dạng xem hàng tháng

en: Undo
vi: Hoàn lại

en: Unknown Service
vi: Không rõ dịch vụ

en: Unnamed event
vi: Sự kiện 'Không tên'

en: Until Date
vi: Đến ngày

en: Use GNOME night light setting to activate night-mode.
vi: Sử dụng cài đặt ánh sáng đêm GNOME để kích hoạt chế độ đêm.

en: User
vi: Tài khoản

en: We aim to find the perfect balance between nicely crafted features and user-centred usability. No excess, nothing missing. You’ll feel comfortable using Calendar, like you’ve been using it for ages!
vi: Chúng tôi mong muốn tìm sự cân bằng hoàn hảo giữa các tính năng được chế tạo độc đáo và khả năng sử dụng lấy người dùng làm trung tâm. Không thừa, không thiếu gì. Bạn sẽ cảm thấy thoải mái khi sử dụng Lịch, giống như bạn đã sử dụng nó trong nhiều năm!

en: Weather Service Configuration
vi: Cấu hình dịch vụ Thời tiết

en: Week
vi: Tuần

en: Week view
vi: Xem tuần

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: Whether weather reports are shown, automatic locations are used and a location-name
vi: Có cho hiển thị báo cáo thời tiết, vị trí tự động được sử dụng và tên-địa-phương

en: Window maximized
vi: Cửa sổ đã phóng to

en: Window maximized state
vi: Cửa sổ ở trạng thái phóng to hết cỡ

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y).
vi: Vị trí cửa sổ (x và y).

en: Window size
vi: Kích cỡ cửa sổ

en: Window size (width and height).
vi: Kích thước cửa sổ (rộng và cao).

en: Year
vi: Năm

en: Year view
vi: Xem năm

en: Yearly
vi: Hàng năm

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Yesterday %s
vi: %s hôm qua

en: Yesterday, %1$s – %2$s
vi: Hôm qua, %1$s – %2$s

en: _About Calendar
vi: _Giới thiệu Lịch

en: _All events
vi: _Mọi sự kiện

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Import
vi: _Nhập vào

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _Online Accounts…
vi: Tài kh_oản trực tuyến…

en: _Only This Event
vi: _Chỉ sự kiện này

en: _Subsequent events
vi: _Sự kiện xảy ra sau

en: _Synchronize Calendars
vi: Đồng _bộ Lịch

en: _Weather
vi: _Thời tiết

en: from %1$s %2$s
vi: từ %1$s %2$s

en: from Today
vi: từ hôm nay

en: from Tomorrow
vi: từ ngày mai

en: from Yesterday
vi: từ hôm qua

en: from next Friday
vi: từ thứ sáu kế tiếp

en: from next Monday
vi: từ thứ hai kế tiếp

en: from next Saturday
vi: từ thứ bảy kế tiếp

en: from next Sunday
vi: từ chủ nhật kế tiếp

en: from next Thursday
vi: từ thứ năm kế tiếp

en: from next Tuesday
vi: từ thứ ba kế tiếp

en: from next Wednesday
vi: từ thứ tư kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Go back
vi: Quay lại

[ctx: shortcut window]
en: Go forward
vi: Đi tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Month view
vi: Xem tháng

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
vi: Điều hướng

[ctx: shortcut window]
en: New event
vi: Sự kiện mới

[ctx: shortcut window]
en: Next view
vi: Xem kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Previous view
vi: Xem kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
vi: Phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiện trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Show today
vi: Hiện hôm nay

[ctx: shortcut window]
en: View
vi: Xem

[ctx: shortcut window]
en: Week view
vi: Xem tuần

[ctx: shortcut window]
en: Year view
vi: Xem năm

en: to %1$s %2$s
vi: đến %1$s %2$s

en: to Today
vi: đến hôm nay

en: to Tomorrow
vi: đến ngày mai

en: to Yesterday
vi: đến hôm qua

en: to next Friday
vi: đến thứ sáu kế tiếp

en: to next Monday
vi: đến thứ hai kế tiếp

en: to next Saturday
vi: đến thứ bảy kế tiếp

en: to next Sunday
vi: đến chủ nhật kế tiếp

en: to next Thursday
vi: đến thứ năm kế tiếp

en: to next Tuesday
vi: đến thứ ba kế tiếp

en: to next Wednesday
vi: đến thứ tư kế tiếp

[ctx: tooltip]
en: Add a new event
vi: Thêm sự kiện mới

[ctx: tooltip]
en: Search for events
vi: Tìm kiếm sự kiện

[ctx: tooltip]
en: Synchronizing remote calendars…
vi: Đồng bộ với lịch trên mạng…

en: week %d
vi: tuần %d
