gnome-control-center master - en to vi translation catalogue (1688 entries)

en: %b %e
vi: %e %b

en: %b %e, %Y
vi: %e %b, %Y

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d modified | %d modified
vi[0]: %d mục bị sửa đổi

en: %d pixel | %d pixels
vi[0]: %d điểm ảnh

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %e %B %Y, %R
vi: %R, %e %B %Y

en: %e %B %Y, %l:%M %p
vi: %l:%M %p, %e %b %Y

en: %i day ago | %i days ago
vi[0]: %i ngày trước

en: %i hour | %i hours
vi[0]: %i giờ

en: %i minute | %i minutes
vi[0]: %i phút

en: %s Account
vi: Tài khoản %s

en: %s Camera
vi: Máy ảnh %s

en: %s Details
vi: Chi tiết %s

en: %s Monitor
vi: Màn hình %s

en: %s Printer
vi: Máy in %s

en: %s Scanner
vi: Máy quét %s

en: %s Webcam
vi: Webcam %s

en: %s has the following permissions built-in. These cannot be altered. If you are concerned about these permissions, consider removing this application.
vi: %s có các quyền sau được tích hợp sẵn. Chúng không thể thay đổi được. Nếu bạn lo ngại về các quyền này, hãy cân nhắc loại bỏ ứng dụng này.

en: %s is already being used for %s. If you replace it, %s will be disabled
vi: %s đang được sử dụng cho %s. Nếu bạn thay thế nó, %s sẽ bị tắt

en: %s is still logged in
vi: %s vẫn đang đăng nhập

en: %s of disk space used
vi: %s đĩa đã được sử dụng

en: %s remaining
vi: còn %s

en: %s removed
vi: %s đã bị gỡ bỏ

en: %s until fully charged
vi: %s đến khi sạc đầy

en: %s — Account Activity
vi: %s - Sự hoạt động của tài khoản

en: %s; Build ID: %s
vi: %s; Mã số biên dịch: %s

en: %u Input | %u Inputs
vi[0]: %u đầu vào

en: %u Job | %u Jobs
vi[0]: %u yêu cầu in

en: %u Job Requires Authentication | %u Jobs Require Authentication
vi[0]: %u nhiệm vụ in yêu cầu xác thực

en: %u Output | %u Outputs
vi[0]: %u đầu ra

en: %u file and link type that is opened by the app | %u file and link types that are opened by the app
vi[0]: %u liên kết và tập tin cái mà được mở bởi ứng dụng

en: (Error: unable to load VPN connection editor)
vi: (Lỗi: không thể tải bộ biên soạn kết nối VPN)

en: 0 seconds
vi: 0 giây

en: 1 (Default)
vi: 1 (Mặc định)

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 24-hour
vi: 24-giờ

en: 2G (Preferred), 3G
vi: 2G (Ưu tiên), 3G

en: 2G (Preferred), 3G, 4G
vi: 2G (Ưu tiên), 3G, 4G

en: 2G (Preferred), 4G
vi: 2G (Ưu tiên), 4G

en: 2G Only
vi: Chỉ 2G

en: 2G, 3G (Preferred)
vi: 2G, 3G (Ưu tiên)

en: 2G, 3G (Preferred), 4G
vi: 2G, 3G (Ưu tiên), 4G

en: 2G, 3G, 4G (Preferred)
vi: 2G, 3G, 4G (Ưu tiên)

en: 2G, 4G (Preferred)
vi: 2G, 4G (Ưu tiên)

en: 30 minutes
vi: 30 phút

en: 32-bit
vi: 32-bít

en: 3G (Preferred), 4G
vi: 3G (Ưu tiên), 4G

en: 3G Only
vi: Chỉ 3G

en: 3G, 4G (Preferred)
vi: 3G, 4G (Ưu tiên)

en: 40 minutes
vi: 40 phút

en: 4G Only
vi: Chỉ 4G

en: 64-bit
vi: 64-bít

en: 802.1x _Security
vi: _An ninh 802.1x

en: 802.1x supplicant configuration failed
vi: Lỗi cấu hình 802.1x supplicant

en: 802.1x supplicant disconnected
vi: 802.1x supplicant ngắt kết nối

en: 802.1x supplicant failed
vi: Lỗi 802.1x supplicant

en: 802.1x supplicant took too long to authenticate
vi: 802.1x supplicant tốn quá nhiều thời gian để xác thực

en: <b>%s</b> is used to open the following types of files and links.
vi: <b>%s</b> được sử dụng để mở các kiểu của tập tin và liên kết sau.

en: <b>Error:</b> Access denied changing settings
vi: <b>Lỗi:</b> Truy nhập thay đổi cài đặt bị từ chối

en: <b>Error:</b> Mobile Equipment Error
vi: <b>Lỗi:</b> Lỗi thiết bị di động

en: <b>Total</b>
vi: <b>Tổng</b>

en: A file named “%s” already exists.
vi: Đã có tập tin tên “%s” rồi.

en: A tuple containing the initial width, height and maximized state of the application window.
vi: Bộ dữ liệu chứa chiều rộng, cao và trạng thái phóng to ban đầu của cửa sổ ứng dụng.

en: AM
vi: SA

en: AM / PM
vi: SA / CH

en: A_cceptance delay:
vi: Độ t_rễ chấp nhận:

en: A_uthenticate
vi: _Xác thực

en: A_utomatic Login
vi: Đăng nhập _tự động

en: About
vi: Giới thiệu

en: Access Points
vi: Điểm truy cập

en: Access data using mobile network
vi: Truy cập dữ liệu sử dụng mạng di động

en: Access denied
vi: Truy cấp bị từ chối

en: Access device location data.
vi: Truy cập dữ liệu vị trí thiết bị.

en: Accessibility
vi: Truy cập

en: Account Activity
vi: Sự hoạt động của tài khoản

en: Action Cancelled
vi: Thao tác bị bãi bỏ

en: Add
vi: Thêm

en: Add Custom Shortcut
vi: Thêm phím tắt tự chọn

en: Add Custom Shortcuts
vi: Thêm Phím tắt tự chọn

en: Add Location
vi: Thêm địa điểm

en: Add Picture…
vi: Thêm ảnh chụp…

en: Add Printer
vi: Thêm máy in

en: Add Printer…
vi: Thêm máy in…

en: Add Profile
vi: Thêm hồ sơ

en: Add Shortcut
vi: Thêm phím tắt

en: Add User
vi: Thêm người dùng

en: Add User…
vi: Thêm người dùng…

en: Add VPN
vi: Thêm VPN

en: Add a Printer…
vi: Thêm máy in…

en: Add an Input Source
vi: Thêm nguồn nhập liệu

en: Add an account
vi: Thêm tài khoản

en: Add new connection
vi: Thêm kết nối mới

en: Add or remove users and change your password
vi: Thêm, xóa người dùng và thay đổi mật khẩu

en: Add printers, view printer jobs and decide how you want to print
vi: Thêm máy in, xem các công việc in và quyết định bạn muốn in như thế nào

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Address: %s
vi: Địa chỉ: %s

en: Addresses
vi: Các địa chỉ

en: Adjust for TV
vi: Chỉnh cho TV

en: Administrator
vi: Quản trị

en: Administrator Password
vi: Mật khẩu quản trị

en: Administrator _Name
vi: _Tên quản trị

en: Administrators can add and remove other users, and can change settings for all users.
vi: Quản trị viên có thể thêm và loại bỏ người dùng khác và có thể thay đổi các cài đặt cho tất cả người dùng.

en: Administrators can add and remove other users, and can change settings for all users. Parental controls cannot be applied to administrators.
vi: Quản trị viên có thể thêm và loại bỏ người dùng khác và có thể thay đổi các cài đặt cho tất cả người dùng. Quản lý cha mẹ không thể được áp dụng cho quản trị viên.

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Affects system performance and power usage.
vi: Ảnh hưởng đến hiệu suất hệ thống và sử dụng điện.

en: Airbrush stylus with pressure, tilt, and integrated slider
vi: Bút vẽ tiêu chuẩn với áp lực, nghiêng và con trượt tích hợp

en: Airbrush stylus with pressure, tilt, and rotation
vi: Bút vẽ tiêu chuẩn với áp lực, nghiêng và xoay

en: Airplane Mode
vi: Chế độ máy bay

en: Airplane Mode On
vi: Chế độ máy bay đang được bật

en: Airplane Mode is On
vi: Chế độ máy bay đang bật

en: Alert Sound
vi: Âm thanh báo động

en: All Displays
vi: Mọi màn hình

en: All Formats
vi: Mọi định dạng

en: All Settings
vi: Mọi cài đặt

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
vi: Toàn bộ nội dung chứa trong Thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: All the temporary files will be permanently deleted.
vi: Toàn bộ các tập tin tạm sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Allow activity when the app is closed.
vi: Cho phép hoạt động khi ứng dụng đã bị đóng lại.

en: Allow automatic PAC pro_visioning
vi: Cho phép PAC _dự liệu tự động

en: Allow direct access to devices such as docks and external GPUs.
vi: Cho phép truy cập trực tiếp vào các thiết bị như docks và GPU bên ngoài.

en: Allow user to change their password on next login
vi: Cho phép người dùng thay đổi mật khẩu khi họ đăng nhập lần kế tiếp

en: Allows remote connections to control the screen.
vi: Cho phép các kết nối điều khiển màn hinh.

en: Alternate Characters Key
vi: Phím ký tự thay thế

en: Alternatively, you can use the brightness level used with one of the other profiles for this device.
vi: Thay vì cách trên, bạn có thể dùng mức sáng nhất được dùng với một hồ sơ khác cho thiết bị này.

en: An internal error occurred that could not be recovered.
vi: Gặp lỗi nội bộ và không thể phục hồi.

en: Anony_mous identity
vi: Thực thể _vô danh

en: Anonymous
vi: Nặc danh

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application Search
vi: Tìm kiếm ứng dụng

en: Application Switching
vi: Chuyển ứng dụng

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Apply Changes?
vi: Áp dụng thay đổi?

en: Approximate Time
vi: Thời gian ước tính

en: April
vi: Tháng tư

en: Are you sure you want to revoke remotely managed %s’s account?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thu hồi tài khoản quản trị từ xa của %s không?

en: Ask what to do
vi: Hỏi cần phải làm gì

en: Au_thentication
vi: _Xác thực

en: August
vi: Tháng tám

en: Authenticated
vi: Đã xác thực

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Authentication Required
vi: Cần xác thực

en: Authentication failed
vi: Gặp lỗi khi xác thực

en: Authentication is required to change user data
vi: Cần xác thực để thay đổi dữ liệu người dùng

en: Authentication is required to enable or disable remote login
vi: Cần xác thực để bật hoặc tắt đăng nhập từ xa

en: Authentication required
vi: Cần xác thực

en: Authorize and Connect
vi: Ủy quyền và Kết nối

en: Authorized at:
vi: Được xác thực lúc:

en: Auto Select
vi: Chọn tự động

en: AutoIP service error
vi: Lỗi dịch vụ AutoIP

en: AutoIP service failed
vi: Dịch vụ AutoIP gặp lỗi

en: AutoIP service failed to start
vi: Lỗi khởi động dịch vụ AutoIP

en: Autogenerate Password
vi: Mật khẩu tạo tự động

en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatic (DHCP)
vi: Tự động (DHCP)

en: Automatic DNS
vi: DNS tự động

en: Automatic Power Saver
vi: Tự động tiết kiệm năng lượng

en: Automatic Routes
vi: Định tuyến tự động

en: Automatic Screen Brightness
vi: Tự động chỉnh độ sáng màn hình

en: Automatic Screen _Lock
vi: _Khóa màn hình tự động

en: Automatic Suspend
vi: Tự động ngưng

en: Automatic Time _Zone
vi: _Múi giờ tự động

en: Automatic _Date &amp; Time
vi: Ngà_y &amp; Giờ tự động

en: Automatic _Screen Lock Delay
vi: _Trễ Khóa màn hình tự động

en: Automatic suspend
vi: Tự động ngưng

en: Automatic, DHCP only
vi: Tự động, chỉ DHCP

en: Automatically Delete Temporary _Files
vi: Tự động _xóa tập tin tạm

en: Automatically Delete _Period
vi: _Chu kỳ tự động xóa

en: Automatically Delete _Trash Content
vi: Tự động xóa nội dung trong _thùng rác

[ctx: Automatically generated profile]
en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatically locking the screen prevents others from accessing the computer while you're away.
vi: Tự động khóa màn hình để ngăn người khác truy cập vào máy tính trong khi bạn đi vắng.

en: Automatically removes empty workspaces.
vi: Tự động xóa bỏ không gian làm việc trống rỗng.

en: Available panels:
vi: Bảng điều khiển hiện có:

en: Back
vi: Kế trước

en: Background
vi: Màu nền

en: Background;Wallpaper;Screen;Desktop;Style;Light;Dark;
vi: Background;Wallpaper;Ảnh;nền;Anh;nen;Screen;Màn;hình;Man;hinh;Desktop;Style;Light;Dark;Sáng;Sang;Tối;Toi;Kiểu;Kieu;

en: Balance
vi: Cân bằng

en: Bark
vi: Chó sủa

en: Batteries
vi: Pin

en: Battery
vi: Pin

[ctx: Battery name]
en: Extra
vi: Phụ

[ctx: Battery name]
en: Main
vi: Chính

en: Beep when Num Lock or Caps Lock are turned on or off.
vi: Kêu bíp khi các phím Num Lock hay Caps Lock được bật hay tắt.

en: Beep when a _modifier key is pressed
vi: Kêu bíp khi nhấn một _phím bổ trợ

en: Beep when a key is _accepted
vi: Kêu bíp khi một phím được chấ_p nhận

en: Beep when a key is _rejected
vi: Kêu bíp khi một phím bị _từ chối

en: Beep when a key is pr_essed
vi: Kêu bíp khi n_hấn một phím

en: Blank Screen Delay
vi: Trễ tắt màn hình

en: Block standard keyboard shortcuts.
vi: Ngăn cản phím tắt bàn phím tiêu chuẩn.

en: Blu-ray video disc
vi: Đĩa phim Blu-ray

en: Bluetooth Turned Off
vi: Bluetooth bị tắt

en: Bluetooth connection failed
vi: Gặp lỗi khi kết nối Bluetooth

en: Bluetooth is disabled when airplane mode is on.
vi: Bluetooth bị tắt khi chế độ máy bay được bật.

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Both
vi: Cả hai

en: Bottom Half
vi: Nửa dưới

en: Bounce keys typing delay
vi: Khoảng chờ nhập phím dội

en: Browse for more pictures
vi: Duyệt thêm ảnh

en: Built-in Permissions
vi: Quyền tích-hợp

en: Built-in Webcam
vi: Webcam tích hợp

en: Button %d
vi: Nút %d

en: CD _audio
vi: CD _nhạc

en: C_A certificate
vi: Giấy chứng nhận C_A

en: C_ursor Size
vi: _Kích cỡ con trỏ

en: Cable unplugged
vi: Chưa cắm dây

en: Cache
vi: Bộ nhớ đệm

en: Calculating…
vi: Đang tính toán…

en: Calibrate
vi: Cân chỉnh

en: Calibrate the color of your devices, such as displays, cameras or printers
vi: Cân chỉnh màu sắc của thiết bị của bạn, như là màn hình, máy ảnh hay máy in

en: Calibrate the device
vi: Cân chỉnh thiết bị này

en: Calibration Device
vi: Thiết bị cân chỉnh

en: Calibration Quality
vi: Chất lượng cân chỉnh

en: Calibration failed!
vi: Cân chỉnh gặp lỗi!

[ctx: Calibration quality]
en: High
vi: Cao

[ctx: Calibration quality]
en: Low
vi: Thấp

[ctx: Calibration quality]
en: Medium
vi: Trung bình

en: Calibration will produce a profile that you can use to color manage your screen. The longer you spend on calibration, the better the quality of the color profile.
vi: Việc cân chỉnh sẽ sản sinh một hồ sơ cái mà bạn có thể dùng để quản lý màu sắc trên màn hình của mình. Bạn càng dành nhiều công sức để cân chỉnh bao nhiêu thì bạn sẽ có được hồ sơ màu sắc tốt bấy nhiêu.

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Camera is Turned Off
vi: Máy ảnh bị tắt

en: Can change settings
vi: Không thể thay đổi các cài đặt

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cannot automatically join this type of domain
vi: Không thể tự động gia nhập kiểu miền này

en: Cannot export VPN connection
vi: Không thể xuất kết nối VPN

en: Cannot import VPN connection
vi: Không thể nhập kết nối VPN

en: Cannot log in as %s at the %s domain
vi: Không thể đăng nhập là %s tại miền %s

en: Card;Microphone;Volume;Fade;Balance;Bluetooth;Headset;Audio;Output;Input;
vi: Card;Cac;Microphone;Míc;Volume;Âm;lượng;Am;luong;thanh;Fade;Balance;Cân bằng;Can bang;Bluetooth;Headset;Audio;Tiếng;Tieng;Input;Đầu vào;dau vao;

en: Carrier
vi: Nhà mạng

en: Caution: %s remaining
vi: Cảnh báo: còn %s

en: Cellphone
vi: Điện thoại di động

en: Ch_ange
vi: Đổ_i

en: Change PIN
vi: Đổi PIN

en: Change Password
vi: Đổi mật khẩu

en: Change Wallpaper
vi: Đổi hình nền

en: Change keyboard shortcuts and set your typing preferences, keyboard layouts and input sources
vi: Thay đổi phím tắt và đặt tùy thích cách bạn gõ, bố cục bàn phín và nguồn nhập liệu

en: Change sound levels, inputs, outputs, and alert sounds
vi: Thay đổi âm lượng, đầu vào/ra và âm thanh cảnh báo

en: Change system time and date settings
vi: Thay đổi thời gian và ngày tháng

en: Change the date and time, including time zone
vi: Thay đổi ngày giờ hay múi giờ

en: Change the desktop wallpaper.
vi: Đổi hình nền trên màn hình máy tính để bàn.

en: Change your background image or the UI colors
vi: Thay đổi ảnh nền màn hình hay màu UI của bạn

en: Change your mouse or touchpad sensitivity and select right or left-handed
vi: Thay đổi độ nhạy chuột và touchpad và chọn thuận tay phải/trái

en: Changes Cannot be Applied
vi: Thay đổi không thể áp dụng được

en: Charging
vi: Đang sạc

en: Choose Network
vi: Chọn mạng

en: Choose a Certificate Authority certificate
vi: Chọn một giấy chứng nhận CA

en: Choose a Folder
vi: Chọn thư mục

en: Choose a PAC file
vi: Chọn tập tin PAC của bạn

en: Choose how to use connected monitors and projectors
vi: Chọn cách dùng màn hình và máy chiếu được kết nối

en: Choose the fingerprint device you want to configure
vi: Chọn thiết bị đọc dấu vân tay bạn muốn cấu hình

en: Choose your personal certificate
vi: Chọn chứng nhận cá nhân của bạn

en: Choose your private key
vi: Chọn khóa riêng của bạn

en: Clean Print Heads
vi: Lau đầu in

en: Clean print heads
vi: Lau đầu in

en: Clear All
vi: Dọn sạch

en: Clear Cache…
vi: Xóa bộ nhớ truy cập nhanh…

en: Click Assist
vi: Hỗ trợ bấm

en: Click a speaker to test
vi: Nhấn vào “hình chiếc loa” để nghe thử

en: Clock;Timezone;Location;
vi: Clock;Đồng;hồ;Dong;ho;Timezone;Múi;giờ;Mui;gio;Location;Vị;trí;Vi;tri;nước;nuoc;tỉnh;tỉnh;thành;phố;thanh;pho;

en: Close
vi: Đóng

en: Co_lor:
vi: Mà_u :

en: Color
vi: Màu sắc

en: Color Effects
vi: Hiệu ứng màu

en: Color Effects:
vi: Hiệu ứng màu:

en: Color Temperature
vi: Nhiệt độ màu

en: Color;ICC;Profile;Calibrate;Printer;Display;
vi: Color;Màu;Mau;ICC;Profile;Calibrate;Chinh;Printer;Máy;in;May;Display;Màn;hình;Man;hinh;

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default CMYK
vi: CMYK mặc định

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default Gray
vi: Đen trắng mặc định

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default RGB
vi: RGB mặc định

en: Colorspace:
vi: Không gian màu:

en: Command
vi: Câu lệnh

en: Common Formats
vi: Định dạng chung

en: Complete!
vi: Hoàn tất!

en: Compose Key
vi: Phím tổ hợp

en: Computer
vi: Máy tính

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configuration failed
vi: Cấu hình gặp lỗi

en: Configure Default Applications
vi: Cấu hình ứng dụng mặc định

en: Configure Removable Media settings
vi: Cấu hình cho các cài đặt đĩa đa phương tiện

en: Configure Telephony and mobile data connections
vi: Cấu hình kết nối cho điện thoại và dữ liệu di động

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Confirm Password
vi: Xác nhận mật khẩu mới

en: Connect _automatically
vi: Kết nối _tự động

en: Connect to this computer using the device name or remote desktop address.
vi: Kết nối đến máy tính này sử dụng tên thiết bị hoặc địa chỉ máy tính từ xa.

en: Connect to your data in the cloud
vi: Kết nối đến dữ liệu trên mây của bạn

en: Connect to your online accounts and decide what to use them for
vi: Kết nối các tài khoản trực tuyến của bạn và quyết định dùng chúng vào việc gì

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Connected at:
vi: Được kết nối ở:

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: Connection dependency failed
vi: Lỗi phụ thuộc kết nối

en: Connection disappeared
vi: Kết nối bị biến mất

en: Connection failed
vi: Kết nối gặp lỗi

en: Contains top bar and Activities
vi: Chứa thanh đỉnh và “Tổng quan hoạt động”

en: Control how you connect to Wi-Fi networks
vi: Điều khiển cách kết nối đến mạng Wi-Fi

en: Control how you connect to the Internet
vi: Điều khiển cách kết nối Internet

en: Control various application permissions and settings
vi: Điều khiển các phân quyền và cài đặt của ứng dụng nhiều thứ khác nhau

en: Control what you want to share with others
vi: Điều khiển việc bạn muôn chia sẻ những gì với các máy tính hay thiết bị khác

en: Control which applications show search results in the Activities Overview
vi: Điều chỉnh ứng dụng nào hiển thị kết quả tìm kiếm trong một “Tổng quan hoạt động”

en: Control which notifications are displayed and what they show
vi: Cấu hình xem cảnh báo nào sẽ được hiển thị và hiển thị nó như thế nào

en: Convert to PS level 1
vi: Chuyển sang PS cấp 1

en: Convert to PS level 2
vi: Chuyển sang PS cấp 2

en: Copy profile
vi: Chép hồ sơ

en: Could not connect to the thunderbolt subsystem.
vi: Không thể kết nối đến hệ thống con thunderbolt.

en: Could not load ui: %s
vi: Không thể tải giao diện: %s

en: Couldn’t connect to the %s domain: %s
vi: Không thể kết nối đến miền %s: %s

en: Create a color profile for the selected device
vi: Tạo một hồ sơ màu cho thiết bị được chọn

en: Crosshairs
vi: Khung nhắm

en: Current Password
vi: Mật khẩu hiện tại

en: Current background
vi: Ảnh nền hiện tại

en: Cursor Blinking
vi: Chớp nháy con trỏ

en: Cursor Size
vi: Kích cỡ con trỏ

en: Cursor _Blinking
vi: Chớp nhá_y con trỏ

en: Cursor blinking speed
vi: Tốc độ chớp con trỏ

en: Cursor blinks in text fields.
vi: Chớp nháy con trỏ trong trường nhập văn bản.

en: Cursor size can be combined with zoom to make it easier to see the cursor.
vi: Kích cỡ con trỏ có thể tổ hợp cùng với phóng to để làm cho nó dễ nhìn thấy.

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Custom Shortcuts
vi: Phím tắt tự chọn

en: D50 (Printing and publishing)
vi: D50 (In ấn và xuất bản)

en: D65 (Photography and graphics)
vi: D65 (Nhiếp ảnh và đồ họa)

en: DER or PEM certificates (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)
vi: Giấy phép DER hay PEM (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)

en: DER, PEM, or PKCS#12 private keys (*.der, *.pem, *.p12, *.key)
vi: Khóa riêng DER, PEM, hay PKCS#12 (*.der, *.pem, *.p12, *.key)

en: DHCP client error
vi: Lỗi trình khách DHCP

en: DHCP client failed
vi: Lỗi trình khách DHCP

en: DHCP client failed to start
vi: Lỗi khởi động trình khách DHCP

en: D_elay:
vi: T_rễ:

en: Dark
vi: Tối

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Data Connection
vi: Kết nối dữ liệu

en: Date & Time
vi: Ngày & giờ

en: Date &amp; _Time
vi: Ngày &amp; _Giờ

en: Dates
vi: Ngày tháng

en: Dates & Times
vi: Ngày & giờ

en: Day
vi: Ngày

en: December
vi: Tháng mười hai

en: Decrease text size
vi: Giảm cỡ chữ

en: Decrement Hour
vi: Giảm giờ

en: Decrement Minute
vi: Giảm phút

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Applications
vi: Ứng dụng mặc định

en: Default Route
vi: Định tuyến mặc định

en: Default:
vi: Mặc định:

en: Delay
vi: Khoảng trễ

en: Delete Address
vi: Xóa địa chỉ

en: Delete Route
vi: Xóa định tuyến

en: Delete all the temporary files?
vi: Xóa tất cả các tập tin tạm?

en: Delete the selected user account
vi: Xóa tài khoản người dùng được chọn

en: Deleting a user while they are logged in can leave the system in an inconsistent state.
vi: Xóa người dùng vẫn đang đăng nhập có thể gây bất ổn hệ thống.

en: Denied
vi: Bị từ chối

en: Depends on %u other device | Depends on %u other devices
vi[0]: Phụ thuộc vào %u thiết bị khác

en: Details
vi: Chi tiết

en: Device Details
vi: Chi tiết thiết bị

en: Device Name
vi: Tên thiết bị

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Diagnostics
vi: Chẩn đoán

en: Dialing attempt failed
vi: Lỗi quay số

en: Dialing request timed out
vi: Hết hạn yêu cầu quay số

en: Dim Screen
vi: Giảm sáng màn hình

en: Direct Access
vi: Truy cập trực tiếp

en: Disable
vi: Tắt

en: Disabled
vi: Tắt

en: Disables Wi-Fi, Bluetooth and mobile broadband
vi: Tắt Wi-Fi, Bluetooth và di động băng thông rộng

en: Discharging
vi: Đang xả

en: Disconnecting
vi: Đang ngắt kết nối

en: Disk Capacity
vi: Dung lượng đĩa

en: Display Arrangement
vi: Sắp xếp màn hình

en: Display Brightness
vi: Độ sáng màn hình

en: Display Calibration
vi: Cân chỉnh màn hình

en: Display Settings Disabled
vi: Cài đặt hiển thị bị tắt

en: Display Type
vi: Kiểu màn hình

[ctx: Display rotation]
en: Landscape
vi: Nằm ngang

[ctx: Display rotation]
en: Landscape (flipped)
vi: Nằm gang (lật ngược)

[ctx: Display rotation]
en: Portrait Left
vi: Dọc (quay trái)

[ctx: Display rotation]
en: Portrait Right
vi: Dọc (quay phải)

en: Display version number
vi: Hiển thị số hiệu phiên bản

en: Displays
vi: Màn hình

[ctx: Distance]
en: Long
vi: Dài

[ctx: Distance]
en: Short
vi: Ngắn

[ctx: Distance]
en: ¼ Screen
vi: ¼ màn hình

[ctx: Distance]
en: ½ Screen
vi: ½ màn hình

[ctx: Distance]
en: ¾ Screen
vi: ¾ màn hình

en: Do not disturb the calibration device while in progress
vi: Đừng làm thiết bị cân chỉnh chạm vào màn hình khi đang chạy

en: Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Do you want to delete your registered fingerprints so fingerprint login is disabled?
vi: Bạn có muốn xóa các vân tay đã đăng ký để tắt chức năng đăng nhập bằng vân tay không?

en: Do you want to keep %s’s files?
vi: Bạn có muốn giữ các tập tin của %s không?

en: Do you want to replace %s with the VPN connection you are saving?
vi: Bạn có muốn thay thế %s bằng kết nối này?

en: Domain
vi: Miền

en: Domain Administrator Login
vi: Đăng nhập quản trị miền

en: Don't leave traces
vi: Đừng để lại dấu vết

en: Double click, middle button
vi: Bấm đúp, nút giữa

en: Double click, primary button
vi: Bấm đúp, nút chính

en: Double click, secondary button
vi: Bấm đúp, nút phụ

en: Double-Click Delay
vi: Độ trễ Nhấn đúp

en: Drag windows against the top, left, and right screen edges to resize them.
vi: Kéo cửa sổ vào đỉnh, trái, và phải màn hình để thay đổi kích thước của chúng.

en: Drip
vi: Giọt nước rơi

en: Driver
vi: Trình điều khiển

en: Dynamic WEP (802.1x)
vi: WEP động (802.1x)

en: Each device needs an up to date color profile to be color managed.
vi: Mỗi thiết bị cần một bộ hồ sơ màu cập nhật để có thể được quản lý màu chính xác.

en: Edge Scrolling
vi: Cuộn cạnh

en: Eject
vi: Đẩy ra

en: Embed GhostScript fonts only
vi: Chỉ phông GhostScript nhúng

en: Empty
vi: Rỗng

en: Empty all items from Trash?
vi: Bỏ mọi thứ trong thùng rác chứ?

en: Enable A_nimations
vi: Cho phép Hoạt hì_nh

en: Enable Mobile Network
vi: Cho phép dùng mạng di động

en: Enable color management for %s
vi: Bật quản lý màu sắc cho %s

en: Enable or disable remote desktop connections to this computer.
vi: Bật hoặc tắt điều khiển máy tính từ xa cho máy tính này.

en: Enable or disable remote login
vi: Bật hoặc tắt đăng nhập từ xa

en: Enable verbose mode
vi: Bật chế độ chi tiết

en: Enabled
vi: Bật

en: Enables power saver mode when battery is low.
vi: Cho phép chế độ tiết kiệm điện khi sắp hết pin.

en: Encryption Fingerprint
vi: Vân tay mã hóa

en: Enrolled at:
vi: Đăng ký vào:

en: Ensure the device is properly connected.
vi: Đảm bảo rằng các thiết bị được kết nối đúng.

en: Enter New PIN
vi: Nhập mã PIN mới

en: Enter PIN to unlock your SIM card
vi: Nhập mã PIN để mở khóa thẻ SIM của bạn

en: Enter PUK to unlock your SIM card
vi: Nhập PUK để mở khóa thẻ SIM của bạn

en: Enter a network address or search for a printer
vi: Nhập địa chỉ mạng hoặc tìm kiếm máy in

en: Enter credentials to print from %s.
vi: Nhập giấy ủy nhiệm để in từ %s.

en: Enter current PIN to change SIM lock settings
vi: Nhập vào PIN hiện tại để thay đổi các cài đặt khóa SIM

en: Enter new shortcut to change %s.
vi: Gõ phím tắt mới để thay đổi %s.

en: Enter the new shortcut
vi: Gõ phím tắt mới

en: Enter username and password to view printers on %s.
vi: Nhập tên tài khoản và mật khẩu để xem các máy in trên %s.

en: Enter username and password to view printers on Print Server.
vi: Nhận tên tài khoản và mật khẩu để xem các máy in trên Máy phục vụ in.

en: Enterprise
vi: Doanh nghiệp

en: Enterprise Login
vi: Đăng nhập kiểu công ty

en: Enterprise login allows an existing centrally managed user account to be used on this device. You can also use this account to access company resources on the internet.
vi: Đăng nhập theo cách doanh nghiệp cho phép các tài khoản người dùng được quản lý theo kiểu tập trung để sử dụng trên thiết bị này. Bạn có thể sử dụng tài khoản này để truy cập các nguồn tài nguyên của công ty trên mạng internet.

en: Eraser Pressure Feel
vi: Cảm giác ấn tẩy

en: Eraser pressure
vi: Cảm biến ấn tẩy

en: Error removing account
vi: Không thể xóa tài khoản

en: Error switching direct mode: %s
vi: Lỗi chế độ chuyển trực tiếp: %s

en: Existing connection was assumed
vi: Ngầm định kết nối đã tồn tại

en: Export VPN connection
vi: Xuất kết nối VPN

en: External tablet device
vi: Thiết bị bảng bên ngoài

en: FTP proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm FTP

en: Fade
vi: Làm mờ dần

en: Failed to add account
vi: Gặp lỗi khi thêm tài khoản

en: Failed to add new printer.
vi: Không thể thêm máy in mới.

en: Failed to authorize device:
vi: Gặp lỗi khi xác thực thiết bị:

en: Failed to claim fingerprint device %s: %s
vi: Gặp lỗi khi yêu cầu thiết bị đọc dấu vân tay %s: %s

en: Failed to communicate with the device during enrollment
vi: Không thể giao tiếp với thiết bị trong khi đăng ký

en: Failed to communicate with the fingerprint daemon
vi: Gặp lỗi khi giao tiếp với dịch vụ đọc dấu vân tay

en: Failed to communicate with the fingerprint reader
vi: Gặp lỗi khi giao tiếp với bộ đọc dấu vân tay

en: Failed to contact the accounts service
vi: Gặp lỗi khi liên lạc dịch vụ tài khoản (accountsservice)

en: Failed to delete saved fingerprints: %s
vi: Gặp lỗi khi xóa các dấu vân tay đã lưu: %s

en: Failed to delete user
vi: Gặp lỗi khi xóa người dùng

en: Failed to enroll new fingerprint
vi: Gặp lỗi khi đăng ký dấu vân tay mới

en: Failed to forget device:
vi: Gặp lỗi khi quên thiết-bị:

en: Failed to get fingerprint devices: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy các thiết vị đọc dấu vân tay: %s

en: Failed to join domain
vi: Gặp lỗi khi gia nhập miền

en: Failed to list fingerprints: %s
vi: Gặp lỗi khi liệt kê các dấu vân tay: %s

en: Failed to log into domain
vi: Gặp lỗi khi đăng nhập miền

en: Failed to register account
vi: Gặp lỗi khi đăng ký tài khoản

en: Failed to register with the requested network
vi: Lỗi đăng ký mạng yêu cầu

en: Failed to release fingerprint device %s: %s
vi: Gặp lỗi giải phóng thiết bị đọc dấu vân tay %s: %s

en: Failed to revoke remotely managed user
vi: Gặp lỗi khi thu hồi quyền quản trị từ xa

en: Failed to select the specified APN
vi: Lỗi chọn APN

en: Failed to start enrollment: %s
vi: Gặp lỗi khi bắt đầu đăng ký: %s

en: Failed to stop enrollment: %s
vi: Gặp lỗi khi dừng đăng ký: %s

en: February
vi: Tháng hai

en: File & Link Associations
vi: Kết hợp Tập tin & Liên kết

en: File &amp; Link Associations
vi: Kết hợp Tập tin &amp; Liên kết

en: File H_istory
vi: Lịch sử tập t_in

en: File History
vi: Lịch sử tập tin

en: File History & Trash
vi: Lịch sử tập tin & Thùng rác

en: File Sharing
vi: Chia sẻ tập tin

en: File Sharing allows you to share your Public folder with others on your current network using: %s
vi: Chia sẻ Tập tin cho phép bạn chia sẻ thư mục Công khai với những máy khác trong mạng hiện đang sử dụng: %s

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File Types
vi: Kiểu tập tin

en: File _History Duration
vi: Thời lượng lịc_h sử

en: File history keeps a record of files that you have used. This information is shared between applications, and makes it easier to find files that you might want to use.
vi: Lịch sử tập tin lưu giữ bản ghi các tập tin mà bạn đã sử dụng. Thông tin này được chia sẻ giữa các ứng dụng và giúp bạn dễ dàng tìm thấy các tập tin mà bạn có thể muốn dùng.

en: Fingerprint
vi: Vân tay

en: Fingerprint Device
vi: Thiết bị đọc dấu vân tay

en: Fingerprint Enroll
vi: Đăng ký dấu vân tay

en: Fingerprint Login
vi: Đăng nhập bằng vân tay

en: Fingerprint Manager
vi: Quản lý dấu vân tay

en: Fingerprint device disconnected
vi: Thiết bị đọc dấu vân tay đã ngắt kết nối

en: Fingerprint device storage is full
vi: Phần lưu trữ của thiết bị đọc dấu vân tay đã bị đầy

[ctx: Fingerprint enroll state]
en: Complete
vi: Hoàn thành

[ctx: Fingerprint enroll state]
en: Failed to enroll new fingerprint
vi: Gặp lỗi khi đăng ký dấu vân tay mới

[ctx: Fingerprint enroll state]
en: Problem Reading Device
vi: Lỗi đọc từ thiết bị

en: Fingerprint login allows you to unlock and log into your computer with your finger
vi: Đăng nhập bằng vân tay cho phép bạn mở khóa và đăng nhập vào máy tính bằng ngón tay

en: Firm
vi: Cứng

en: Firmware Version
vi: Phiên bản Firmware

en: Firmware for the device may be missing
vi: Có lẽ thiếu firmware cho thiết bị

en: Firmware missing
vi: Thiếu firmware

en: Five clicks, GEGL time!
vi: Bấm năm lần, sự kiện GEGL!

en: Flash the entire _screen
vi: Nháy toàn _màn hình

en: Flash the entire _window
vi: Nháy toàn màn _hình

en: Folders
vi: Thư mục

en: Folders which are searched by system applications, such as Files, Photos and Videos.
vi: Các thư mục được tìm kiếm bởi các ứng dụng hệ thống, chẳng hạn như Tập tin, Ảnh và Phim.

en: Folders which are searched by system applications.
vi: Các thư mục được tìm kiếm bởi các ứng dụng hệ thống.

en: Forbid new _USB devices
vi: Ngăn cản Thiết bị _USB mới

en: Forget Connection
vi: Quên kết nối

en: Forget Device
vi: Quên thiết bị

en: Formats
vi: Định dạng

en: Forward
vi: Kế tiếp

en: From
vi: Từ

en: Front
vi: Đằng trước

en: Full Screen
vi: Toàn màn hình

en: Full access
vi: Truy cập đầy đủ

en: Full access to /dev
vi: Truy cập đầy đủ vào /dev

en: Full-screen display correction not possible with this profile
vi: Hồ sơ này không được phép sửa chữa hiển thị toàn màn hình

en: Fully charged
vi: Đã sạc đầy

en: GNOME Version
vi: Phiên bản GNOME

en: GPRS services not allowed
vi: Không có phép dịch vụ GPRS

en: Gaming input device
vi: Thiết bị chơi game

en: Gateway
vi: Máy cổng

en: General
vi: Chung

en: Generate Random Password
vi: Tạo mật khẩu ngẫu nhiên

en: GhostScript pre-filtering
vi: Tiền lọc GhostScript

en: Glass
vi: Thủy tinh

en: Google;Facebook;Twitter;Yahoo;Web;Online;Chat;Calendar;Mail;Contact;ownCloud;Kerberos;IMAP;SMTP;Pocket;ReadItLater;
vi: Google;Facebook;Twitter;Yahoo;Web;Online;Truc;tuyen;Chat;Calendar;Lịch;Lich;Mail;Thư;Thu;Contact;Liên;lạc;Lien;lac;ownCloud;Kerberos;IMAP;SMTP;Pocket;ReadItLater;

en: Graphics
vi: Đồ họa

en: HD DVD video disc
vi: Đĩa phim HD DVD

en: HTTP proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm HTTP

en: HTTPS proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm HTTPS

en: H_TTPS Proxy
vi: Ủy nhiệm H_TTPS

en: Hardware Address
vi: Địa chỉ phần cứng

en: Hardware Airplane Mode is On
vi: Chế độ máy bay phần cứng được bật

en: Hardware Model
vi: Mô hình phần cứng

en: Has network access
vi: Có truy cập mạng

en: Hearing
vi: Nghe

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Hibernate
vi: Ngủ đông

en: High contrast on or off
vi: Bật hoặc tắt tương phản cao

en: High performance and power usage.
vi: Hiệu năng cao và tiêu dùng nhiều năng lượng.

en: Home
vi: Thư mục riêng

en: Home folder
vi: Thư mục cá nhân

en: Hour
vi: Giờ

en: How much disk space this application is occupying with app data and caches.
vi: Ứng dụng này chiếm bao nhiêu dung lượng đĩa với dữ liệu ứng dụng và bộ nhớ cache.

en: How to Connect
vi: Kết nối như thế nào

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: IP configuration expired
vi: Hết hạn cấu hình IP

en: IP configuration failed
vi: Cấu hình IP gặp lỗi

en: IPv4 Address
vi: Địa chỉ IPv4

en: IPv6 Address
vi: Địa chỉ IPv6

en: IPv_4 Method
vi: Phương thức IPv_4

en: IPv_6 Method
vi: Phương thức IPv_6

en: I_dentity
vi: _Thực thể

en: Identity
vi: Thực thể

[ctx: Idle time]
en: Never
vi: Không bao giờ

en: Ignores fast duplicate keypresses
vi: Bỏ qua phím nhấn lặp lại nhanh

en: Import from file…
vi: Nhập từ tập tin…

en: In order to use enterprise logins, this computer needs to be
    enrolled in the domain. Please have your network administrator
    type their domain password here.
vi: Để dùng đăng nhập kiểu doanh nghiệp, máy này cần được
    đăng ký trong miền. Vui lòng nhờ quản trị mạng của bạn
    nhập mật khẩu miền vào đây.

en: Include application-provided search results.
vi: Bao gồm các kết quả tìm kiếm được cung cấp bởi ứng dụng.

en: Include applications from all _workspaces
vi: Bao gồm các ứng dụng từ mọi _không gian việc

en: Include applications from the _current workspace only
vi: Bao gồm các ứng dụng _chỉ từ không gian việc hiện tại thôi

en: Includes keyboard layouts and input methods.
vi: Bao gồm bố cục bàn phím và phương thức nhập liệu.

en: Incorrect password
vi: Mật khẩu không đúng

en: Increase text size
vi: Tăng cỡ chữ

en: Increment Hour
vi: Tăng giờ

en: Increment Minute
vi: Tăng phút

en: Inhibit Shortcuts
vi: Chặn phím tắt

en: Initial state of the window
vi: Trạng thái cửa sổ ban đầu

en: Ink Level
vi: Mức mực

en: Input
vi: Đầu vào

en: Input Device
vi: Thiết bị đầu vào

[ctx: Input Source]
en: Other
vi: Khác

en: Input Source Switching
vi: Chuyển đổi nguồn nhập liệu

en: Input Sources
vi: Thiết bị nhập

en: Input methods can’t be used on the login screen
vi: Các phương thức nhập liệu không thể dùng tại màn hình đăng nhập

en: Input sources can be switched using the %s keyboard shortcut.
    This can be changed in the keyboard shortcut settings.
vi: Nuồn nhập liệu bạn có thể thay đổi sử dụng phím tắt %s
    Cái này có thể được thay đổi trong cài đặt phím tắt.

en: Insecure network (WEP)
vi: Mạng không an toàn (WEP)

en: Insert a SIM card to use this modem
vi: Lắp thẻ SIM để sử dụng modem này

en: Install PPD File…
vi: Cài đặt tập tin PPD…

en: Install some…
vi: Cài đặt một số…

en: Invalid password, please try again
vi: Mật khẩu không đúng, vui lòng thử lại

en: It is possible to keep the home directory, mail spool and temporary files around when deleting a user account.
vi: Có thể giữ lại thư mục cá nhân, thư từ và tập tin tạm khi xóa tài khoản người dùng.

en: January
vi: Tháng giêng

en: JetDirect Printer
vi: Máy in JetDirect

en: Join
vi: Ghép nối

en: July
vi: Tháng bảy

en: June
vi: Tháng sáu

en: Keep Aspect Ratio
vi: Giữ nguyên tỷ lệ

en: Key presses repeat when key is held down.
vi: Phím nhấn được lặp lại khi được giữ nhấn xuống.

en: Keyboard
vi: Bàm phím

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Keyboard;Mouse;a11y;Accessibility;Universal Access;Contrast;Cursor;Sound;Zoom;Screen;Reader;big;high;large;text;font;size;AccessX;Sticky;Keys;Slow;Bounce;Mouse;Double;click;Delay;Speed;Assist;Repeat;Blink;visual;hearing;audio;typing;animations;
vi: Keyboard;Bàn phím;Ban phim;Mouse;Chuột;Chuot;a11y;Accessibility;Hỗ trợ truy cập;ho tro truy cap;Universal Access;Contrast;Tương phản;Tuong phan;Cursor;Con trỏ;con tro;Sound;Âm thanh;am thanh;Zoom;Phóng;Phong;Thu;Screen;Reader;Bộ đọc;Bo doc;Màn hình;Man hinh;big;lớn;high;cao;large;rộng;text;chữ;chu;font;phông;phong;size;Kích thước;Kich thuoc;AccessX;Sticky;Dính;Dinh;Keys;phím;Slow;Chậm;Cham;Bounce;Dội;Doi;Mouse;Double;Đúp;click;Bấm;Delay;Speed;Tốc độ;Toc do;Assist;Trợ lý;Tro ly;Repeat;Lặp;Lap;Blink;Nháy;Nhay;visual;ảo;hearing;nghe;audio;Âm thanh;Am thanh;typing;gõ;go;animations;hoạt hình;hoat hinh;

en: Known Wi-Fi Networks
vi: Mạng đã biết Wi-Fi

en: LCD (CCFL backlight)
vi: LCD (đèn nền CCFL)

en: LCD (RGB LED backlight)
vi: LCD (đèn nền LED RGB)

en: LCD (white LED backlight)
vi: LCD (đèn nền LED trắng)

en: LPD Printer
vi: Máy in LPD

en: Landscape
vi: Ngang

en: Language and format will be changed after next login
vi: Ngôn ngữ và định dạng sẽ thay đổi sau lần đăng nhập tới

en: Language;Layout;Keyboard;Input;
vi: Language;Ngôn;ngữ;Ngon;ngu;Layout;Bố;trí;Bo;tri;Keyboard;Bàn;phím;Ban;phim;Kieu;go;Input;nhập;nhap;

en: Lap detected: performance mode temporarily unavailable. Move the device to a stable surface to restore.
vi: Dò thấy máy tính đang để trên đùi: chế độ năng suất hiện tạm thời không sẵn sàng. Hãy chuyển thiết bị đến mặt phẳng ổn định hơn để phục hồi lại.

en: Laptop Screen
vi: Màn hình máy tính xách tay

en: Last Used
vi: Dùng lần cuối

en: Last Week
vi: Tuần trước

en: Last used
vi: Dùng lần cuối

en: Launch calculator
vi: Chạy máy tính bỏ túi

en: Launch email client
vi: Chạy trình đọc thư

en: Launch help browser
vi: Chạy trình duyệt trợ giúp

en: Launch media player
vi: Phát đa phương tiện

en: Launch web browser
vi: Chạy trình duyệt web

en: Launchers
vi: Chạy phần mềm

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Learn more about color management
vi: Tìm hiểu thêm về quản lý màu sắc

en: Left
vi: Trái

en: Left Half
vi: Nửa trái

en: Left Hand Orientation
vi: Hướng thuận tay trái

en: Left little finger
vi: Ngón út tay trái

en: Left middle finger
vi: Ngón giữa tay trái

en: Left ring finger
vi: Ngón đeo nhẫn tay trái

en: Left thumb
vi: Ngón cái tay trái

en: Light
vi: Sáng

en: Line busy
vi: Đường dây bận

en: Link Types
vi: Kiểu liên kết

en: Link speed
vi: Tốc độ đường truyền

en: Link-Local Only
vi: Chỉ Link-Local

en: List possible panel names and exit
vi: Liệt kê các tên bảng điều khiển có thể rồi thoát

en: Loading drivers database…
vi: Đang tải cơ sở dữ liệu trình điều khiển…

en: Location
vi: Vị trí

en: Location Services
vi: Dịch vụ vị trí

en: Location Services Turned Off
vi: Dịch vụ vị trí bị tắt

en: Location services allow applications to know your location. Using Wi-Fi and mobile broadband increases accuracy.
    
    Uses Mozilla Location Service: <a href='https://location.services.mozilla.com/privacy'>Privacy Policy</a>
    
    Allow the applications below to determine your location.
vi: Dịch vụ vị tri cho phép các ứng dụng biết vị trí của bạn. Sử dụng Wi-Fi và thiết bị di động để gia tăng độ chính xác.
    
    Sử dụng dịch vụ vị trí Mozilla: <a href='https://location.services.mozilla.com/privacy'>Chính sách riêng tư</a>
    
    Cho phép các ứng dụng phía dưới dò tìm vị trí của bạn.

en: Location: %s
vi: Vị trí: %s

en: Lock SIM with PIN
vi: Khóa SIM với PIN

en: Lock screen
vi: Khóa màn hình

en: Lock your screen
vi: Khóa màn hình của bạn

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Logged in
vi: Đang đăng nhập

en: Login Screen
vi: Màn hình đăng nhập

en: Login;Name;Fingerprint;Avatar;Logo;Face;Password;Parental Controls;Screen Time;App Restrictions;Web Restrictions;Usage;Usage Limit;Kid;Child;
vi: Login;Name;Fingerprint;Avatar;Logo;Face;Password;Parental Controls;Screen Time;App Restrictions;Web Restrictions;Usage;Usage Limit;Kid;Child;Mật khẩu;Hạn chế;Trẻ em;Giới hạn;Cha mẹ;Dấu vân tay;

en: Logout…
vi: Đăng xuất…

en: Long Edge (Standard)
vi: Cạnh dài (Tiêu chuẩn)

en: Low battery: power saver enabled. Previous mode will be restored when battery is sufficiently charged.
vi: Sắp hết pin: nên chế độ tiết kiệm điện được bật. Chế độ dùng trước đây sẽ được dùng lại khi pin đã được sạc đủ dùng.

en: Low on a marker supply
vi: Sắp hết một ống mực

en: Low on developer
vi: Sắp hết thuốc hiện hình

en: Low on paper
vi: Sắp hết giấy

en: Low on toner
vi: Sắp hết mực

en: MSCHAPv2 (no EAP)
vi: MSCHAPv2 (không EAP)

en: M_odem Details
vi: Chi tiết M_odem

en: M_usic
vi: _Nhạc

en: Magnifier
vi: Kính lúp

en: Magnifier Position:
vi: Vị trí kính lúp:

en: Magnifier _extends outside of screen
vi: Kính lúp mở _rộng ra ngoài màn hình

en: Magnifier cursor _pushes contents around
vi: Con trỏ kính lúp đẩ_y nội dung ra

en: Magnifier cursor moves with _contents
vi: Con trỏ kính lúp di chuyển nội dun_g

en: Make available to _other users
vi: Cho người dùng _khác sử dụng

en: Make it easier to see, hear, type, point and click
vi: Làm cho việc xem, nghe, gõ, di và bấm chuột trở nên dễ dàng hơn

en: Make sure you have a Wi-Fi adapter plugged and turned on
vi: Hãy chắc chắn là bạn có thiết bị Wi-Fi và nó được bật

en: Make sure you have a Wireless Wan/Cellular device
vi: Hãy chắc chắn là bạn có thiết bị Wireless Wan/Cellular

en: Manage Thunderbolt devices
vi: Quản lý thiết bị Thunderbolt

en: Manage preferences for productivity and multitasking
vi: Quản lý các tùy chỉnh cho năng suất và đa nhiệm

en: Manage user accounts
vi: Quản lý tài khoản người dùng

en: Manual
vi: Thủ công

en: Manual Schedule
vi: Thời gian biểu thủ công

en: Manufacturer
vi: Nhà sản xuất

en: Map Buttons
vi: Ánh xạ nút

en: Map buttons to functions
vi: Ánh xạ nút sang chức năng

en: March
vi: Tháng ba

en: May
vi: Tháng năm

en: Measurement
vi: Hệ đo lường

en: Media Sharing
vi: Chia sẻ phương tiện

en: Media player
vi: Phát đa phương tiện

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Methods for entering symbols and letter variants using the keyboard.
vi: Phương thức để nhập vào các ký hiệu đặc biệt và các biến thể chữ sử dụng bàn phím.

en: Microphone
vi: Micrô

en: Microphone Turned Off
vi: Míc đang bị tắt

en: Microphone mute/unmute
vi: Câm/thôi câm míc

en: Middle Mouse Button Click
vi: Nhấn nút chuột giữa

en: Minute
vi: Phút

en: Mirror
vi: Giống nhau

en: Mis-click detected, restarting…
vi: Phát hiện ấn nhầm, đang khởi động lại…

en: Mobile Network
vi: Mạng di động

en: Mobile devices can scan the QR code to connect.
vi: Thiết bị di động có thể quét mã QR để kết nối.

en: Model
vi: Kiểu

en: Modem Details
vi: Chi tiết Modem

en: Modem Status
vi: Tình trạng Modem

en: Modem initialization failed
vi: Lỗi khởi động Modem

en: Modem not found
vi: Không tìm thấy Modem

en: Month
vi: Tháng

en: More…
vi: Còn nữa…

en: Motion _threshold:
vi: Ngưỡng di chu_yển:

en: Mouse
vi: Chuột

en: Mouse & Touchpad
vi: Chuột & Touchpad

en: Mouse Speed
vi: Tốc độ chuột

en: Move Down
vi: Chuyển xuống

en: Move Up
vi: Chuyển lên

en: Move this job to the top of the queue
vi: Di chuyển công việc này lên đỉnh của hàng đợi

en: Move your calibration device to the calibrate position and press “Continue”
vi: Di chuyển thiết bị cân chỉnh đến vị trí cân chỉnh rồi bấm nút “Tiếp tục”

en: Move your calibration device to the surface position and press “Continue”
vi: Di chuyển thiết bị cân chỉnh đến vị trí bề mặt rồi bấm nút “Tiếp tục”

en: Multi-Monitor
vi: Đa màn hình

en: Multiple Displays
vi: Nhiều màn hình

en: Multitasking
vi: Đa nhiệm

en: Multitasking;Multitask;Productivity;Customize;Desktop;
vi: Multitasking;Multitask;Productivity;Customize;Desktop;Đa;nhiệm;Tùy;chọn;chỉnh;da nhiem;

en: Must have a maximum of %d character | Must have a maximum of %d characters
vi[0]: Mật khẩu phải dài tối đa %d ký tự

en: Must have a minimum of 8 characters
vi: Mật khẩu phải dài ít nhất 8 ký tự

en: N_etwork
vi: _Mạng

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: Native to display
vi: Dùng màu tự nhiên

en: Natural Scrolling
vi: Cuộn Tự nhiên

en: Netmask
vi: Mặt nạ mạng

en: Network
vi: Mạng

en: Network Mode
vi: Chế độ mạng

en: Network Name
vi: Tên mạng

en: Network Proxy
vi: Ủy nhiệm mạng

en: Network Status
vi: Trạng thái mạng

en: Network Type
vi: Kiểu mạng

en: Network details for the selected networks, including passwords and any custom configuration will be lost.
vi: Sẽ mất chi tiết của những mạng được chọn, bao gồm mật khẩu và các cài đặt tùy biến khác.

[ctx: Network mode]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Network registration denied
vi: Đăng ký mạng bị từ chối

en: Network registration timed out
vi: Hết hạn đăng ký mạng

en: Network timeout
vi: Chờ mạng tối đa

en: Network;IP;LAN;Proxy;WAN;Broadband;Modem;Bluetooth;vpn;DNS;
vi: Network;mạng;mang;IP;LAN;Proxy;ủy nhiệm;uy nhiem;WAN;Broadband;Modem;Bluetooth;vpn;DNS;

en: Network;Wireless;Wi-Fi;Wifi;IP;LAN;Broadband;DNS;Hotspot;
vi: Network;mạng;mang;Wireless;không dây;khong day;Wi-Fi;Wifi;IP;LAN;Broadband;DNS;Hotspot;điểm truy cập;diem truy cap;

en: NetworkManager needs to be running
vi: Trình quản lý kết nối mạng cần phải đang chạy

en: NetworkManager needs to be running.
vi: Trình quản lý kết nối mạng cần phải đang chạy.

en: Networks
vi: Mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New Password
vi: Mật khẩu mới

en: New Profile
vi: Hồ sơ mới

en: New shortcut…
vi: Phím tắt mới…

en: Next track
vi: Bài tiếp

en: Night Light
vi: Ánh sáng đêm

en: Night light makes the screen color warmer. This can help to prevent eye strain and sleeplessness.
vi: Ánh sáng đêm làm cho màn hình có màu ấm hơn. Việc này có thể giúp ngăn ngừa mắt bị mỏi mệt và buồn ngủ.

en: No Active Jobs
vi: Yêu cầu in hoạt động

en: No Active Printer Jobs
vi: Không có yêu cầu in nào hoạt động

en: No Applications Have Asked for Camera Access
vi: Không có ứng dụng nào yêu cầu truy cập máy ảnh

en: No Applications Have Asked for Location Access
vi: Không có ứng dụng nào từng hỏi quyền truy cập vị trí của bạn

en: No Applications Have Asked for Microphone Access
vi: Không có ứng dụng nào từng hỏi quyền truy cập míc của bạn

en: No Bluetooth Found
vi: Không tìm thấy Bluetooth nào

en: No CA certificate is _required
vi: _Yêu cầu là không giấy chứng nhận CA

en: No Desktop Background
vi: Không có ảnh nền

en: No Fingerprint device
vi: Không có thiết bị đọc dấu vân tay

en: No Printers Found
vi: Không tìm thấy máy in nào

en: No SIM
vi: Không SIM

en: No Search Results
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No Thunderbolt Support
vi: Không hỗ trợ Thunderbolt

en: No Users Found
vi: Không tìm thấy người dùng nào

en: No WWAN Adapter Found
vi: Không tìm bộ chuyển đổi WWAN nào

en: No Wi-Fi Adapter Found
vi: Không tìm thấy thiết bị Wi-Fi nào

en: No applications
vi: Không có ứng dụng nào

en: No applications can capture photos or video.
vi: Không có ứng dụng nào có thể chụp ảnh hoặc quay phim.

en: No applications can obtain location information.
vi: Không ứng dụng nào có thể thu thập thông tin vị trí của bạn.

en: No applications can record sound.
vi: Không tìm thấy ứng dụng nào có thể ghi âm.

en: No applications found
vi: Không tìm thấy ứng dụng

en: No carrier could be established
vi: Không thể cài đặt carrier

en: No connection to phone
vi: Không có kết nối đến điện thoại

en: No devices attached
vi: Chưa gắn thiết bị nào

en: No dial tone
vi: Không có tông

en: No fingerprint device
vi: Không có thiết bị đọc dấu vân tay

en: No input source selected
vi: Chưa chọn nguồn nhập liệu

en: No input sources found
vi: Không tìm thấy nguồn nhập liệu

en: No internet connection — connect to set up new online accounts
vi: Không có kết nối internet - kết nối để cài đặt tài khoản trực tuyến mới

en: No keyboard shortcut found
vi: Không tìm thấy phím tắt bàn phím nào

en: No languages found
vi: Không tìm thấy ngôn ngữ

en: No network service
vi: Không có dịch vụ mạng

en: No networks selected for sharing
vi: Chưa chọn mạng để chia sẻ

en: No pre-filtering
vi: Không tiền lọc

en: No printers
vi: Không có máy in

en: No results found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No such domain or realm found
vi: Không tìm thấy miền hay địa hạt

en: No suitable driver found
vi: Không tìm thấy trình điều khiển phù hợp

en: No supported way to authenticate with this domain
vi: Không có cách xác thực được hỗ trợ nào với miền này

en: No tablet detected
vi: Không tìm thấy bảng vẽ

en: None
vi: Không có

en: Not Registered
vi: Chưa đăng ký

en: Not calibrated
vi: Chưa cân chỉnh

en: Not charging
vi: Không sạc

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Not searching for networks
vi: Không tìm thấy mạng

en: Not set up
vi: Chưa cài đặt

en: Nothing
vi: Không gì

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Notifications will continue to appear in the notification list when popups are disabled.
vi: Thông báo sẽ tiếp tục xuất hiện trong danh sách thông báo khi các popup bị tắt.

en: Notifications;Banner;Message;Tray;Popup;
vi: Notifications;Thông;báo;Thong;bao;Banner;Message;Nhắn;nhan;Tray;Khay;Popup;Nổi;lên;Noi;len;

en: November
vi: Tháng mười một

en: Numbers
vi: Con số

en: OS Name
vi: Tên HĐH

en: OS Type
vi: Kiểu HĐH

en: October
vi: Tháng mười

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: On _Battery Power
vi: Dùng nguồn _pin

en: One Sided
vi: Một mặt

[ctx: Online Account]
en: Other
vi: Khác

en: Online Accounts
vi: Tài khoản trực tuyến

en: Only USB and Display Port devices can attach.
vi: Chỉ có thể gắn các thiết bị USB và Display Port.

en: Only use a portion of the tablet surface to keep monitor aspect ratio
vi: Chỉ dùng một vị trí của bề mặt bảng vẽ để giữ tỷ lệ hình dáng màn hình

en: Oops, something has gone wrong. Please contact your software vendor.
vi: Ôi trời, có gì đó sai rồi. Vui lòng liên lạc với nhà cung cấp phần mềm.

en: Open
vi: Mở

en: Open System
vi: Hệ thống mở

en: Open cover
vi: Mở nắp

en: Open door
vi: Mở cửa

en: Open folder
vi: Mở thư mục

en: Open the Parental Controls application.
vi: Mở ứng dụng dành cho cha mẹ quản lý con cái.

en: Operation Cancelled
vi: Thao tác bị hủy

en: Operation not allowed
vi: Thao tác không được phép

en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Options…
vi: Tùy chọn…

en: Orientation
vi: Hướng

en: Other Devices
vi: Thiết bị khác

en: Other Media
vi: Thiết bị lưu trữ khác

en: Other Users
vi: Người dùng khác

en: Others
vi: Khác

en: Other…
vi: Khác…

en: Out of a marker supply
vi: Một ống mực đã hết

en: Out of developer
vi: Hết thuốc hiện hình

en: Out of paper
vi: Hết giấy

en: Out of toner
vi: Hết mực

en: Output
vi: Đầu ra

en: Output Device
vi: Thiết bị xuất

en: Output Tray
vi: Khay ra

en: Own Number
vi: Số sở hữu

en: PAC _file
vi: Tập tin _PAC

en: PAC files (*.pac)
vi: Tập tin PAC (*.pac)

en: PEAP _version
vi: _Phiên bản PEAP

en: PIN check failed
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra PIN

en: PIN code should be a 4-8 digit number
vi: Mã PIN phải là số có 4-8 chữ số

en: PM
vi: CH

en: PPP failed
vi: PPP bị lỗi

en: PPP service disconnected
vi: Dịch vụ PPP bị ngắt

en: PPP service failed to start
vi: Gặp lỗi khi khởi động dịch vụ PPP

en: PUK code should be an 8 digit number
vi: Mã PUK phải là số có 8 chữ số

en: Pages per side
vi: Trang mỗi mặt

en: Panel to display
vi: Khung hiển thị

en: Panel;Projector;xrandr;Screen;Resolution;Refresh;Monitor;Night;Light;Blue;redshift;color;sunset;sunrise;
vi: Panel;Bảng;bang;Projector;Máy;chiếu;May;chieu;xrandr;Screen;Màn;hình;Man;hinh;Resolution;Độ;phân;giải;Do;phan;gia;Refresh;Night;Đêm;Dem;Light;Ánh sáng;anh sang;Blue;Xanh;redshift;color;màu;mau;sunset;hoàng hôn;hoang hon;sunrise;bình minh;binh minh;

en: Paper
vi: Giấy

en: Paper Source
vi: Nguồn giấy

en: Paper Type
vi: Kiểu giấy

en: Parallel Port
vi: Cổng song song

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password could not be changed
vi: Mật khẩu của bạn không thể bị thay đổi

[ctx: Password hint]
en: A password without your user name would be stronger.
vi: Mật khẩu mạnh hơn nếu không chứa tên của bạn.

[ctx: Password hint]
en: Adding more letters, numbers and punctuation will make the password stronger.
vi: Thêm các chữ cái, chữ số và dấu chấm câu sẽ làm cho nó mạnh thêm.

[ctx: Password hint]
en: Mix uppercase and lowercase and try to use a number or two.
vi: Trộn chữ cái HOA và thường cùng với một chữ số hoặc hai.

[ctx: Password hint]
en: Password needs to be longer. Try to add more letters, numbers and punctuation.
vi: Mật khẩu cần dài hơn. Hãy thêm chữ cái, chữ số và dấu chấm câu.

[ctx: Password hint]
en: The new password needs to be different from the old one.
vi: Mật khẩu mới cần phải khác với mật khẩu cũ.

[ctx: Password hint]
en: Try changing some letters and numbers.
vi: Hãy thay đổi một số chữ cái và chữ số.

[ctx: Password hint]
en: Try changing the password a bit more.
vi: Hãy thay đổi mật khẩu một chút nữa.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid common words.
vi: Không nên dùng các từ thông dụng.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid reordering existing words.
vi: Tránh đảo ngược thứ tự chữ cái của một từ cụ thể.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid repeating the same character.
vi: Tránh lặp lại cùng một ký tự.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid repeating the same type of character: you need to mix up letters, numbers and punctuation.
vi: Không được lặp cùng một kiểu chữ: bạn cần trộn lẫn chữ cái, số và dấu chấm.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid sequences like 1234 or abcd.
vi: Hãy tránh sử dụng các chuỗi kế tiếp nhau như là 1234 hay abcd.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid some of the words included in the password.
vi: Tránh sử dụng mật khẩu có chứa một số từ.

[ctx: Password hint]
en: Try to avoid using your name in the password.
vi: Không nên dùng tên của bạn làm mật khẩu.

[ctx: Password hint]
en: Try to use a mixture of letters, numbers and punctuation.
vi: Hãy trộn lẫn chữ cái, chữ số và dấu chấm câu.

[ctx: Password hint]
en: Try to use more lowercase letters.
vi: Nên dùng nhiều chữ cái thường hơn.

[ctx: Password hint]
en: Try to use more numbers.
vi: Hãy dùng nhiều chữ số hơn.

[ctx: Password hint]
en: Try to use more special characters, like punctuation.
vi: Hãy dùng nhiều ký tự đặc biệt hơn nữa, như là dấu chấm câu chẳng hạn.

[ctx: Password hint]
en: Try to use more uppercase letters.
vi: Hãy dùng thêm các chữ HOA.

[ctx: Password mode]
en: Account disabled
vi: Tài khoản bị vô hiệu hóa

[ctx: Password mode]
en: None
vi: Không có

[ctx: Password mode]
en: To be set at next login
vi: Cần đặt vào lần đăng nhập tiếp theo

en: Pause playback
vi: Tạm ngừng

en: Pauses the computer after a period of inactivity.
vi: Tạm dừng máy tính sau một khoảng thời gian không hoạt động.

en: Pending Devices
vi: Thiết bị còn đợi

en: Performance mode activated by “%s”.
vi: Chế độ năng suất được kích hoạt bởi “%s”.

en: Performance mode temporarily disabled due to high operating temperature.
vi: Chế độ năng suất tạm thời bị tắt bởi vì nhiệt độ của hoạt dộng cao.

en: Performance mode temporarily disabled.
vi: Tạm thời tắt chế độ năng suất.

en: Period after the screen blanks when the screen is automatically locked.
vi: Chu kỳ mà sau đó màn hình tắt khi màn hình được tự động khóa lại.

en: Period of inactivity after which the screen will go blank.
vi: Chu kỳ không hoạt động mà sau đó màn hình sẽ tắt.

en: Permanent
vi: Vĩnh viễn

en: Personal digital assistant
vi: Trợ lý điện tử cá nhân

en: Phone failure
vi: Lỗi nghiêm trọng điện thoại

en: Picture CD
vi: CD hình

en: Place your calibration device over the square and press “Start”
vi: Đặt thiết bị cân chỉnh của bạn phía trên ô vuông rồi ấn nút “Bắt đầu”

en: Places
vi: Mở nhanh

en: Play (or play/pause)
vi: Phát (hoặc phát/dừng)

en: Please choose another password.
vi: Vui lòng chọn mật khẩu khác.

en: Please make sure that the AccountService is installed and enabled.
vi: Hãy kiểm tra xem AccountService có cài và được bật không.

en: Please plug in or turn on your Wacom tablet.
vi: Vui lòng cắm vào và bật bảng vẽ Wacom của bạn.

en: Please provide PIN code for SIM %d
vi: Vui lòng cung cấp mã PIN cho SIM %d

en: Please provide PUK code for SIM %d
vi: Vui lòng cung cấp mã PUK cho sim %d

en: Please restart when the problem is resolved.
vi: Vui lòng khởi động lại khi trục trặc được giải quyết.

en: Please set the display to a brightness that is typical for you. Color management will be most accurate at this brightness level.
vi: Xin hãy đặt màn hình thành sáng nhất cái mà đặc trưng dành cho bạn. Quản lý màu sẽ làm chính xác nhất tại mức sáng này.

en: Please tap the target markers as they appear on screen to calibrate the tablet.
vi: Bấm vào đánh dấu đích khi xuất hiện trên màn hình để tinh chỉnh tablet.

en: Please type your current password again.
vi: Hãy gõ mật khẩu hiện tại một lần nữa.

en: Plug in a dongle to use Bluetooth.
vi: Cắm thiết bị để dùng Bluetooth.

en: Po_wer Button Behavior
vi: Ứng _xử nút nguồn

en: Pointing &amp; Clicking
vi: Trỏ &amp; Nhấn

en: Portrait
vi: Dọc

en: PostScript Printer Description files (*.ppd, *.PPD, *.ppd.gz, *.PPD.gz, *.PPD.GZ)
vi: Tập tin PostScript Printer Description (*.ppd, *.PPD, *.ppd.gz, *.PPD.gz, *.PPD.GZ)

en: Power
vi: Nguồn điện

en: Power Mode
vi: Chế độ nguồn điện

en: Power Off
vi: Tắt máy

en: Power Saver mode activated by “%s”.
vi: Chế độ tiết kiệm điện được kích hoạt bởi “%s”.

en: Power Saving Options
vi: Tùy chọn tiết kiệm điện năng

[ctx: Power profile]
en: Balanced
vi: Cân bằng

[ctx: Power profile]
en: Performance
vi: Hiệu suất

[ctx: Power profile]
en: Power Saver
vi: Tiết kiệm năng lượng

en: Power;Sleep;Suspend;Hibernate;Battery;Brightness;Dim;Blank;Monitor;DPMS;Idle;Energy;
vi: Power;Nguồn;Nguon;dien;Sleep;Ngủ;Ngu;Suspend;Ngưng;Ngung;Hibernate;Battery;Pin;Brightness;Sáng;sang;Dim;Tối;toi;Blank;Trắng;Trống;trong;trang;Monitor;Màn;Hình;man;hinh;DPMS;Idle;Rảnh;ranh;Energy;năng lượng;nang luong;

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Preferences;Settings;
vi: Preferences;Tùy;thích;Tuy;thich;Cấu;hình;Cau;hinh;Settings;Thiết;lập;Thiet;lap;Cài;đặt;cai;dat;Tùy;chọn;Tuy;chon;Cá;ca;nhân;nhan;hóa;hoa;

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Preserve
vi: Giữ nguyên

en: Press Esc to cancel or Backspace to disable the keyboard shortcut.
vi: Nhấn Esc để thôi hoặc Backspace để tắt phím tắt bàn phím.

en: Prevent new USB devices from interacting with the system when the screen is locked.
vi: Ngăn các thiết bị USB mới tương tác với hệ thống khi màn hình bị khóa.

en: Preview
vi: Xem thử

en: Previous track
vi: Bài trước

en: Primary Button
vi: Nút chính

en: Primary Display
vi: Màn hình chính

en: Primary Menu
vi: Trình đơn chính

en: Printer Default
vi: Mặc định máy in

en: Printer Details
vi: Chi tiết máy in

[ctx: Printer Option Group]
en: Advanced
vi: Nâng cao

[ctx: Printer Option Group]
en: Color
vi: Màu sắc

[ctx: Printer Option Group]
en: Finishing
vi: Hoàn tất

[ctx: Printer Option Group]
en: General
vi: Chung

[ctx: Printer Option Group]
en: Image Quality
vi: Chất lượng ảnh

[ctx: Printer Option Group]
en: Installable Options
vi: Tùy chọn có thể cài

[ctx: Printer Option Group]
en: Job
vi: Yêu cầu

[ctx: Printer Option Group]
en: Page Setup
vi: Cài đặt giấy

[ctx: Printer jobs dialog title]
en: %s — Active Jobs
vi: %s - Yêu cầu in hoạt động

en: Printer “%s” has been deleted
vi: Máy in “%s” đã bị xóa bỏ

en: Printer;Queue;Print;Paper;Ink;Toner;
vi: Printer;Máy;in;May;Queue;Print;In;Paper;Giấy;Giay;Ink;Mực;Muc;Toner;

en: Printers
vi: Máy in

en: Printing Options
vi: Tùy chọn in

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Private _key
vi: _Khóa riêng

en: Problem Reporting
vi: Báo cáo trục trặc

en: Problems detected. The profile may not work correctly. <a href="">Show details.</a>
vi: Đã phát hiện thấy có trục trặc. Hồ sơ có thể hoạt động không chính xác. <a href="">Hiện chi tiết.</a>

en: Processor
vi: Bộ vi xử lý

en: Profile %d
vi: Hồ sơ %d

en: Profile Name
vi: Tên hồ sơ

en: Profile Name:
vi: Tên hồ sơ:

en: Profile Whitepoint
vi: Hồ sơ Điểm trắng

[ctx: Profile quality]
en: High Quality
vi: Chất lượng cao

[ctx: Profile quality]
en: Low Quality
vi: Chất lượng thấp

[ctx: Profile quality]
en: Medium Quality
vi: Chất lượng trung bình

en: Profile successfully created!
vi: Hồ sơ đã được tạo ra!

en: Projector
vi: Máy chiếu

en: Protect your conversations
vi: Bảo vệ các cuộc chuyện trò của bạn

en: Protect your location information
vi: Bảo vệ thông tin vị trí của bạn

en: Protect your pictures
vi: Bảo vệ các ảnh của bạn

en: Protected EAP (PEAP)
vi: EAP được bảo vệ (PEAP)

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Puts a delay between when a key is pressed and when it is accepted
vi: Đặt độ trễ từ lúc nhấn phím đến lúc phím được chấp nhận

en: Quality
vi: Chất lượng

en: R_epeat Keys
vi: _Lặp phím

en: Random
vi: Ngẫn nhiên

en: Read-only
vi: Chỉ đọc

en: Rear
vi: Đằng sau

en: Receive system searches and send results.
vi: Để hệ thống tìm kiếm và gửi kết quả.

en: Record audio with the microphone.
vi: Ghi âm với míc.

en: Reduced performance and power usage.
vi: Giảm hiệu năng và tiêu dùng ít năng lượng.

en: Reduces the screen brightness when the computer is inactive.
vi: Giảm độ sáng màn hình sau một khoảng thời gian máy tính không hoạt động.

en: Refresh Network Providers
vi: Làm mới các nhà cung cấp mạng

en: Refresh Rate
vi: Tốc độ làm tươi

en: Region & Language
vi: Lãnh thổ & ngôn ngữ

en: Registered
vi: Đã đăng ký

en: Remote Control
vi: Điều khiển từ xa

en: Remote Desktop
vi: Điều khiển máy tính từ xa

en: Remote Desktop Address
vi: Địa chỉ máy tính điều khiển từ xa

en: Remote Login
vi: Đăng nhập từ xa

en: Remote _Desktop
vi: Điều khiển máy tính từ _xa

en: Remote desktop allows viewing and controlling your desktop from another computer.
vi: Điều khiển máy tính từ xa cho phép xem và điều khiển máy tính của bạn từ máy tính khác.

en: Removable Media
vi: Đa phương tiện

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove Account
vi: Xóa tài khoản

en: Remove Connection Profile
vi: Xóa bỏ Hồ sơ Kết nối

en: Remove Printer
vi: Bỏ máy in

en: Remove User…
vi: Gỡ bỏ người dùng…

en: Remove VPN
vi: Xóa VPN

en: Rename Device
vi: Đổi tên thiết bị

en: Repeat Keys
vi: Lặp phím

en: Repeat keys delay
vi: Độ trễ lặp phím

en: Repeat keys speed
vi: Tốc độ lặp

en: Repeatedly lift and place your finger on the reader to enroll your fingerprint
vi: Liên tục nhấc và đặt ngón tay lên đầu đọc để đăng ký dấu vân tay của bạn

en: Replace
vi: Thay thế

en: Report your problems
vi: Báo cáo vấn đề trục trặc của bạn

en: Reproduce sounds.
vi: Tái sinh âm thanh.

en: Requires internet access
vi: Cần nối mạng internet

en: Requires location services enabled and internet access
vi: Cần dịch vụ vị trí được bật và có nối mạng internet

en: Requires writable media
vi: Yêu cầu ổ đĩa có thể ghi được

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset All
vi: Đặt lại tất cả

en: Reset All Shortcuts?
vi: Đặt lại toàn bộ phím tắt chứ?

en: Reset All…
vi: Đặt lại tất cả…

en: Reset all shortcuts to their default keybindings
vi: Đặt lại các phím tắt thành giá trị mặc định của chúng

en: Reset the shortcut to its default value
vi: Đặt lại các phím tắt thành giá trị mặc định của chúng

en: Resetting the shortcuts may affect your custom shortcuts. This cannot be undone.
vi: Việc đặt lại phím tắt có thể ảnh hưởng đến các phím tắt tự chọn của bạn. Hành động này không thể hoàn lại được.

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Restart Filter
vi: Khởi động lại bộ lọc

en: Restart Now
vi: Khởi động lại ngay

en: Results are displayed according to the list order.
vi: Kết quả được hiển thị tuân theo thứ tự liệt kê.

en: Reverse landscape
vi: Ngang ngược

en: Reverse portrait
vi: Dọc ngược

en: Right
vi: Phải

en: Right Half
vi: Nửa phải

en: Right Mouse Button Click
vi: Nhấn nút chuột phải

en: Right little finger
vi: Ngón út tay phải

en: Right middle finger
vi: Ngón giữa tay phải

en: Right ring finger
vi: Ngón đeo nhẫn tay phải

en: Right thumb
vi: Ngón cái tay phải

en: Roaming
vi: Chuyển vùng

en: Roaming not allowed in this location area
vi: Chuyển vùng không được phép ở khu vực vị trí này

en: Routes
vi: Định tuyến

en: Run in background
vi: Chạy dưới nền hệ thống

en: SIM Card not inserted
vi: Chưa cài SIM

en: SIM Lock
vi: Khóa SIM

en: SIM Locked
vi: SIM bị khóa

en: SIM PIN required
vi: Cần PIN của SIM

en: SIM PIN2 required
vi: Cần PIN2 của SIM

en: SIM PUK required
vi: Cần PUK của SIM

en: SIM PUK2 required
vi: Cần PUK2 của SIM

en: SIM Pin required
vi: Cần Pin của SIM

en: SIM Puk required
vi: Cần Puk của SIM

en: SIM busy
vi: SIM bận

en: SIM card used for internet
vi: Thẻ SIM được dùng cho internet

en: SIM failure
vi: Lỗi SIM

en: SIM not inserted
vi: Chưa cài SIM

en: SIM wrong
vi: SIM không đúng

en: S_ecurity
vi: _An ninh

en: S_low Keys
vi: Phím chậ_m

en: Save Profile
vi: Lưu hồ sơ

en: Scan new fingerprint
vi: Quét dấu vân tay mới

en: Schedule
vi: Lịch biểu

en: Screen
vi: Màn hình

en: Screen Calibration
vi: Cân chỉnh màn hình

en: Screen Lock
vi: Khóa màn hình

en: Screen _Blank
vi: _Tắt màn hình

en: Screen _Keyboard
vi: Bàn phím ả_o trên màn hình

en: Screen _Reader
vi: Bộ đọ_c màn hình

en: Screen brightness adjusts to the surrounding light.
vi: Chỉnh độ sáng màn hình theo ánh sáng xung quanh.

en: Scrolling moves the content, not the view.
vi: Cuộn di chuyển nội dung, không phải bộ trình bày.

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Locations
vi: Vị trí tìm

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Search for Drivers
vi: Tìm trình điều khiển

en: Search for a city
vi: Tìm thành phố

en: Search for the string
vi: Tìm chuỗi

en: Search locales…
vi: Tìm địa phương…

en: Search;Find;Index;Hide;Privacy;Results;
vi: Search;Tìm;tim;Find;Index;Mục;lục;muc;luc;Hide;Ẩn;an;Privacy;Riêng;tư;rieng;tu;Results;Kết;quả;ket;qua;

en: Searches can be for countries or languages.
vi: Các tìm kiếm có thể là nước hoặc ngôn ngữ.

en: Searching
vi: Tìm kiếm

en: Searching for Printers
vi: Tìm máy in

en: Searching for preferred drivers…
vi: Đang tìm trình điều khiển phù hợp…

en: Secondary click delay
vi: Khoảng chờ nhấn lần hai

en: Secrets were required, but not provided
vi: Cần bí mật nhưng chưa được cung cấp

en: Secure network
vi: Mạng an toàn

en: Secure network (WPA)
vi: Mạng an toàn (WPA)

en: Secure network (WPA2)
vi: Mạng an toàn (WPA2)

en: Secure network (WPA3)
vi: Mạng an toàn (WPA3)

en: Security
vi: An ninh

en: Seeing
vi: Nhìn

en: Select
vi: Chọn

en: Select ICC Profile File
vi: Chọn tập tin hồ sơ ICC

en: Select Language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Select Location
vi: _Chọn vị trí

en: Select PPD File
vi: Chọn tập tin PPD

en: Select Printer Driver
vi: Chọn trình điều khiển máy in

en: Select a File…
vi: Chọn một tập tin…

en: Select a display target white point. Most displays should be calibrated to a D65 illuminant.
vi: Chọn điểm trắng màn hình đích. Phần lớn màn hình có thể được cân chỉnh bằng một vật chiếu sáng D65.

en: Select a file
vi: Chọn một tập tin

en: Select a picture
vi: Chọn một ảnh

en: Select an application for audio CDs
vi: Chọn ứng dụng dành cho đĩa CD nhạc

en: Select an application for software CDs
vi: Chọn ứng dụng cho CD phần mềm

en: Select an application for video DVDs
vi: Chọn ứng dụng cho DVD phim

en: Select an application to run when a camera is connected
vi: Chọn ứng dụng cần chạy khi kết nối máy ảnh, máy quay phim

en: Select an application to run when a music player is connected
vi: Chọn ứng dụng cần chạy khi kết nối máy nghe nhạc

en: Select file to import
vi: Chọn tập tin cần nhập

en: Select from Database…
vi: Chọn từ cơ sở dữ liệu…

en: Select how media should be handled
vi: Chọn cách xử lý thiết bị lưu trữ

en: Select how other media should be handled
vi: Chọn cách xử lý thiết bị lưu trữ khác

en: Select the sensor device you want to use for calibration.
vi: Chọn thiết bị dò tìm bạn muốn dùng cho việc cân chỉnh.

en: Select the type of display that is connected.
vi: Chọn kiểu của màn hình cái mà nó đã được kết nối.

en: Select your display language and formats
vi: Chọn ngôn ngữ hiển thị, định dạng

en: Sending reports of technical problems helps us improve %s. Reports are sent anonymously and are scrubbed of personal data. %s
vi: Gửi báo cáo các trục trặc kỹ thuật để giúp chúng tôi cải tiến %s. Báo cáo được gửi nặc danh và được xóa các dữ liệu cá nhân. %s

en: Separate IP addresses with commas
vi: Ngăn cách địa chỉ IP bằng các dấu phẩy

en: September
vi: Tháng chín

en: Serial Port
vi: Cổng nối tiếp

en: Server requires authentication
vi: Máy chủ yêu cầu xác thực

en: Session Bus
vi: Bus phiên làm việc

en: Session Ended
vi: Phiên đã chấm dứt

en: Session Started
vi: Phiên được bắt đầu

en: Set
vi: Đặt

en: Set Custom Shortcut
vi: Đặt phím tắt tự chọn

en: Set Shortcut
vi: Đặt phím tắt

en: Set Shortcut…
vi: Đặt phím tắt…

en: Set a password now
vi: Đặt mật khẩu mới ngay

en: Set button mappings and adjust stylus sensitivity for graphics tablets
vi: Đặt ảnh của nút và sửa kiểu dáng cho thích hợp dành cho bảng đồ họa

en: Set password now
vi: Đặt mật khẩu ngay

en: Set this profile for all users on this computer
vi: Đặt hồ sơ này cho tất cả người dùng trên máy

en: Set up custom shortcuts for launching apps, running scripts, and more.
vi: Cài đặt phím tắt tùy chỉnh để khởi chạy ứng dụng, chạy tập lệnh, v.v.

en: Sets the order of physical buttons on mice and touchpads.
vi: Đặt thứ tự của các nút vật lý trên con chuột và touchpads.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings is the primary interface for configuring your system.
vi: Cài đặt là giao diện chính để cấu hình hệ thống của bạn.

en: Share music, photos and videos over the network.
vi: Chia sẻ nhạc, ảnh, phim với những người khác qua mạng.

en: Shared Key
vi: Khóa chia sẻ

en: Shared connection service failed
vi: Lỗi dịch vụ kết nối chia sẻ

en: Shared connection service failed to start
vi: Lỗi khởi động dịch vụ kết nối chia sẻ

en: Shared to other computers
vi: Chia sẻ với máy khác

en: Sharing
vi: Chia sẻ

en: Sho_w key
vi: _Hiện khóa

en: Sho_w password
vi: _Hiện mật khẩu

en: Short Edge (Flip)
vi: Cạnh ngắn (lật)

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Shortcut;Workspace;Window;Resize;Zoom;Contrast;Input;Source;Lock;Volume;
vi: Shortcut;phím tắt;phim tat;Workspace;không gian làm việc;khong gian làm viec;Window;cửa sổ;cua so;Resize;đổi cỡ;doi co;Zoom;phóng to;phong to;Contrast;tương phản;tuong phan;Input;Source;nguồn;nguon;Lock;khóa;khoa;Volume;âm lượng;am luong;

en: Should match the web address of your login provider.
vi: Nên khớp với địa chỉ web của nhà cung cấp tài khoản cho bạn.

en: Show Battery _Percentage
vi: Hiển thị _Phần trăm pin

en: Show _Notifications on Lock Screen
vi: Thông báo trên màn hình _khóa

en: Show color profiles for %s
vi: Hiển thị hồ sơ màu dành cho %s

en: Show system notifications.
vi: Hiện thông báo hệ thống.

en: Show warning when running a development build of Settings
vi: Hiển thị cảnh báo khi chạy bản biên dịch phát triển của Cài đặt

en: Shut the laptop lid
vi: Tắt lid máy tính xách tay

en: Signal Strength
vi: Cường độ tín hiệu

[ctx: Signal strength]
en: Excellent
vi: Tuyệt hảo

[ctx: Signal strength]
en: Good
vi: Tốt

[ctx: Signal strength]
en: None
vi: Không có

[ctx: Signal strength]
en: Weak
vi: Yếu

en: Single click, middle button
vi: Bấm đơn, nút giữa

en: Single click, primary button
vi: Bấm đơn, nút chính

en: Single click, secondary button
vi: Bấm đơn, nút phụ

en: Slow keys typing delay
vi: Khoảng trễ nhập phím chậm

en: Socks proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm Socks

en: Soft
vi: Mềm

en: Software Updates
vi: Cập nhật phần mềm

en: Software updates and other large downloads will not be started automatically.
vi: Các bản cập nhật phần mềm và các bản tải xuống lớn khác sẽ không được chạy tự động.

en: Some settings must be unlocked before they can be changed.
vi: Một số cài đặt phải được mở khóa trước khi có thể thay đổi được chúng.

en: Sonar
vi: Tiếng vọng tàu ngầm

en: Sorry! The system printing service
        doesn’t seem to be available.
vi: Rất tiếc! Dịch vụ in hệ thống
        hình như không sẵn sàng.

en: Sorry, that user name isn’t available. Please try another.
vi: Rất tiếc, tên tài khoản đó không sẵn sàng. Vui lòng thử cái khác.

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Sound and Media
vi: Âm thanh và phương tiện

en: Sounds
vi: Âm thanh

en: Special Character Entry
vi: Nhập ký tự đặc biệt

en: Specify a number of permanent workspaces.
vi: Chỉ định số không gian làm việc cố định.

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Stable
vi: Ổn định

en: Standard Space
vi: Không gian chuẩn

en: Standard performance and power usage.
vi: Hiệu suất và tiêu dùng điện năng tiêu chuẩn.

en: Standard stylus with pressure
vi: Bút vẽ tiêu chuẩn với áp lực

en: Standard stylus with pressure and tilt
vi: Bút vẽ tiêu chuẩn với áp lực và nghiêng

en: Status unknown
vi: Tình trạng không rõ

en: Status unknown (missing)
vi: Tình trạng không rõ (thiếu)

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Stop hotspot and disconnect any users?
vi: Bạn có muốn dừng điểm truy cập này và ngắt kết nối những người đang sử dụng?

en: Stop playback
vi: Dừng phát

en: Storage
vi: Lưu trữ

en: Style
vi: Kiểu

en: Stylus tip pressure
vi: Áp lực đầu bút vẽ

en: Subwoofer
vi: Siêu trầm

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Sunset to Sunrise
vi: Hoàng hôn tới Bình minh

en: Super Video CD
vi: CD Siêu phim

en: Supported Frequencies
vi: Tần số được hỗ trợ

en: Supported ICC profiles
vi: Các hồ sơ ICC được hỗ trợ

en: Suspend
vi: Tạm ngưng

en: Switch input sources _individually for each window
vi: Cho phép chuyển nguồn nhập liệu _khác nhau cho mỗi cửa sổ

en: Switch to next input source
vi: Chuyển sang kiểu gõ kế

en: Switch to previous input source
vi: Chuyển sang kiểu gõ trước

en: System
vi: Hệ thống

en: System Bus
vi: Bus hệ thống

en: System Logo
vi: Logo hệ thống

en: System Sounds
vi: Âm thanh hệ thống

en: System Volume
vi: Âm lượng hệ thống

en: System access that is required by the app
vi: Ứng dụng yêu cầu truy cập hệ thống

en: System policy prohibits use as a Hotspot
vi: Chính sách của hệ thống cấm chỉ dùng máy tính này như một Hotspot (Điểm tập trung để máy khác truy cập mạng)

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Tablet Mode
vi: Chế độ máy tính bảng

en: Tablet and Express Keys™ are rotated for left hand use
vi: Bảng vẽ và Express Keys™ được xoay cho người sử dụng tay trái

en: Tablet mounted on external display
vi: Bảng vẽ được gắn trên màn hình ngoài

en: Tablet mounted on laptop panel
vi: Bảng vẽ được gắn trên bảng máy tính xách tay

en: Tablet;Wacom;Stylus;Eraser;Mouse;
vi: Tablet;Bảng;bang;Wacom;Stylus;Bút;trỏ;but;tro;Eraser;Tẩy;Tay;Mouse;Chuột;Chuot;

en: Take pictures with the camera.
vi: Chụp ảnh bằng máy ảnh.

en: Tap to Click
vi: Vỗ nhẹ để bấm chuột

en: Temporarily Disabled Until Tomorrow
vi: Tạm thời tắt cho đến ngày mai

en: Test
vi: Thử

en: Test Page
vi: Trang in thử

en: Test Profile
vi: Hồ sơ thử

en: Test Your _Settings
vi: _Kiểm tra cài đặt của bạn

en: Test page
vi: Trang in thử

en: Test profile:
vi: Hồ sơ thử:

en: Testing %s
vi: Đang kiểm tra “%s”

en: That login name didn’t work.
    Please try again.
vi: Tên tài khoản đăng nhập đó không đúng.
    Vui lòng thử lại.

en: That login password didn’t work.
    Please try again.
vi: Mật khẩu đăng nhập đó không đúng.
    Vui lòng thử lại.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: The MAC address entered here will be used as hardware address for the network device this connection is activated on. This feature is known as MAC cloning or spoofing. Example: 00:11:22:33:44:55
vi: Địa chỉ MAC được nhập ở đây sẽ được dùng làm địa chỉ phần cứng cho thiết bị mạng được kết nối này dùng. Tính năng này còn được biết là MAC nhân bản hay MAC giả. Ví dụ: 00:11:22:33:44:55

en: The Thunderbolt subsystem (boltd) is not installed or not set up properly.
vi: Hệ thống phụ Thunderbolt (boltd) chưa được cài đặt hoặc cài đặt chưa đúng.

en: The VPN connection “%s” could not be exported to %s.
    
    Error: %s.
vi: Kết nối VPN “%s” không thể xuất ra %s.
    
    Lỗi: %s.

en: The alternate characters key can be used to enter additional characters. These are sometimes printed as a third-option on your keyboard.
vi: Phím ký tự thay thế có thể được sử dụng để nhập các ký tự bổ sung. Đôi khi chúng được in dưới dạng tùy chọn thứ ba trên bàn phím của bạn.

en: The compose key allows a wide variety of characters to be entered. To use it, press compose then a sequence of characters.  For example, compose key followed by <b>C</b> and <b>o</b> will enter <b>©</b>, <b>a</b> followed by <b>'</b> will enter <b>á</b>.
vi: Phím tổ hợp cho phép nhập nhiều ký tự khác nhau. Để sử dụng nó, nhấn compose sau đó một chuỗi các ký tự. Ví dụ: phím compose tiếp theo là <b>C</b> và <b>o</b> sẽ nhập <b>©</b>, <b>a</b> tiếp theo là <b>'</b> sẽ nhập <b>á</b>.

en: The device name is used to identify this device when it is viewed over the network, or when pairing Bluetooth devices.
vi: Tên thiết bị được sử dụng để xác định thiết bị này khi nó được xem qua mạng hoặc khi ghép nối thiết bị Bluetooth.

en: The device type is not currently supported.
vi: Kiểu thiết bị này hiện chưa được hỗ trợ.

en: The encryption fingerprint can be seen in connecting clients and should be identical
vi: Dấu vân tay mã hóa có thể được thấy trong kết nối máy khách và nên là định danh duy nhất

en: The file “%s” could not be read or does not contain recognized VPN connection information
    
    Error: %s.
vi: Tập tin “%s” không thể đọc được hay nó chứa thông tin kết nối VPN không được chấp nhận
    
    Lỗi: %s.

en: The identifier for the last Settings panel to be opened
vi: Định danh cho bảng Cài đặt cuối được mở

en: The identifier for the last Settings panel to be opened. Unrecognised values will be ignored and the first panel in the list selected.
vi: Định danh cho bảng Cài đặt cuối được mở. Các giá trị không nhận ra sẽ được bỏ qua và bảng đầu tiên trong danh sách đã chọn.

en: The language setting is used for interface text and web pages. Formats is used for numbers, dates, and currencies.
vi: Cài đặt ngôn ngữ để sử dụng cho chữ trong giao diện và các trang web. Định dạng dùng cho con số, ngày tháng, và tiền tệ.

en: The measuring instrument does not support printer profiling.
vi: Thiết bị đo không hỗ trợ tạo hồ sơ màu cho máy in.

en: The measuring instrument is not detected. Please check it is turned on and correctly connected.
vi: Không tìm thấy thiết bị đo. Hãy kiểm tra xem nó đã được bật nguồn và cắm cáp kết nối chưa.

en: The new password does not contain enough different characters
vi: Mật khẩu mới phải chứa đủ các ký tự khác nhau

en: The new password has already been used recently.
vi: Mật khẩu mới đã được sử dụng gần đây.

en: The new password is too short
vi: Mật khẩu quá ngắn

en: The new password is too simple
vi: Mật khẩu quá đơn giản

en: The new password must contain numeric or special characters
vi: Mật khẩu mới phải chứa ký tự số hay ký tự đặc biệt

en: The old and new passwords are the same
vi: Mật khẩu cũ và mật khẩu mới là một

en: The old and new passwords are too similar
vi: Mật khẩu cũ và mật khẩu mới quá giống nhau

en: The optical photo conductor is near end of life
vi: Trống quang máy in sắp quá tuổi thọ

en: The optical photo conductor is no longer functioning
vi: Trống quang máy in không còn hoạt động được nữa

en: The passwords do not match.
vi: Mật khẩu không khớp nhau.

en: The profile could not be generated.
vi: Hồ sơ không thể được tạo ra.

en: The screen reader reads displayed text as you move the focus.
vi: Bộ đọc màn hình đọc những chữ được hiển thị mỗi khi bạn di chuột vào.

en: The selected private key does not appear to be protected by a password. This could allow your security credentials to be compromised. Please select a password-protected private key.
    
    (You can password-protect your private key with openssl)
vi: Khóa riêng đã chọn không được bảo vệ bằng mật khẩu. Điều đó làm giảm bớt mức độ an toàn của hệ thống. Hãy đặt mật khẩu để bảo vệ khóa riêng.
    
    (Bạn có thể bảo vệ khóa riêng bằng mật khẩu với openssl)

en: The target whitepoint was not obtainable.
vi: Điểm trắng đích không thể thu được.

en: The user name and password are required to connect to this computer.
vi: Cần tài khoản và mật khẩu để kết nối đến máy tính này.

en: The username is too long.
vi: Tên người dùng quá dài.

en: The username should usually only consist of lower case letters from a-z, digits and the following characters: - _
vi: Tên tài khoản chỉ được phép chứa các chữ cái HOA/thường từ a-z, chữ số và các ký tự sau: “-” và “_”

en: This Week
vi: Tuần này

en: This could be due to hardware limitations.
vi: Việc này có thể là do giới hạn phần cứng.

en: This is not recommended for untrusted public networks.
vi: Không khuyến khích đối với mạng công cộng không đáng tin.

en: This panel must be unlocked to change this setting
vi: Bảng này phải được bỏ khóa mới thay đổi được cài đặt này

en: This profile may no longer be accurate
vi: Hồ sơ này có thể không còn chính xác

en: This version of Settings should only be used for development purposes. You may experience incorrect system behavior, data loss, and other unexpected issues.
vi: Phiên bản Cài đặt này chỉ nên được sử dụng cho mục đích phát triển. Bạn có thể gặp phải hành vi hệ thống không chính xác, mất dữ liệu và các vấn đề không mong muốn khác.

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Authorization Error
vi: Lỗi xác thực

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Authorized
vi: Xác thực

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Authorizing
vi: Xác thực

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Connected
vi: Đã kết nối

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Connected & Authorized
vi: Kết nối & Xác thực

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Connecting
vi: Đang kết nối

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Disconnected
vi: Đã ngắt kết nối

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Error
vi: Lỗi

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Reduced Functionality
vi: Tính năng bị Giảm bớt

[ctx: Thunderbolt Device Status]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Thunderbolt could not be detected.
    Either the system lacks Thunderbolt support, it has been disabled in the BIOS or is set to an unsupported security level in the BIOS.
vi: Thunderbolt không thể được phát hiện.
    Hoặc hệ thống thiếu hỗ trợ Thunderbolt, nó đã bị vô hiệu hóa trong BIOS hoặc được đặt ở mức bảo mật không được hỗ trợ trong BIOS.

en: Thunderbolt security level could not be determined.
vi: Mức an ninh Thunderbolt không thể dò tìm thấy.

en: Thunderbolt support has been disabled in the BIOS.
vi: Hỗ trợ Thunderbolt đã bị tắt trong BIOS.

en: Thunderbolt;privacy;
vi: Thunderbolt;privacy;riêng tư;rieng tu;

en: Time
vi: Thời gian

en: Time Z_one
vi: Mú_i giờ

en: Time Zone
vi: Múi giờ

en: Time _Format
vi: Định _dạng thời gian

en: Times
vi: Thời gian

en: Tip Pressure Feel
vi: Cảm giác ấn ngón

en: To
vi: Tới

en: To change time or date settings, you need to authenticate.
vi: Bạn cần xác thực để có thể sửa đổi thời gian hoặc ngày tháng.

en: To delete the selected user account,
    click the * icon first
vi: Để xóa tài khoản người dùng được chọn,
    nhấn biểu tượng * trước

en: To edit a shortcut, choose the “Send Keystroke” action, press the keyboard shortcut button and hold down the new keys or press Backspace to clear.
vi: Để sửa đổi phím tắt, chọn hành động “Gửi phím đánh”, ấn vào nút phím tắt tổ hợp phím và giữ các phím mới hoặc nhấn Backspace để xóa phím tắt.

en: Today
vi: Hôm nay

en: Tools required for calibration are not installed.
vi: Các công cụ cần thiết để cân chỉnh chưa được cài đặt.

en: Top Half
vi: Nửa trên

en: Touch the top-left corner to open the Activities Overview.
vi: Di chuyển chuột đến góc trên-trái để mở “Tổng quan hoạt động”.

en: Touchpad Speed
vi: Tốc độ Touchpad

en: Trackpad;Pointer;Click;Tap;Double;Button;Trackball;Scroll;
vi: Trackpad;Pointer;Con;trỏ;tro;Click;Nhấn;Nhắp;Nhan;Nhap;Tap;Double;Dup;Button;Nút;Nut;Trackball;Scroll;cuộn;cuon;

en: Trash &amp; Temporary Files
vi: Thùng rác &amp; Tập tin tạm

en: Trash and temporary files can sometimes include personal or sensitive information. Automatically deleting them can help to protect privacy.
vi: Thùng rác và tập tin tạm thời đôi khi có thể bao gồm thông tin cá nhân hoặc nhạy cảm. Tự động xóa chúng có thể giúp bảo vệ quyền riêng tư.

en: Treats a sequence of modifier keys as a key combination
vi: Xem chuỗi phím bổ trợ là tổ hợp phím

en: Trigger a click when the pointer hovers
vi: Gây ra cú nhấn khi lướt con trỏ qua

en: Trigger a secondary click by holding down the primary button
vi: Gây ra cú nhấn phụ bằng cách nhấn giữ nút chính

en: Try a different search
vi: Thử tìm kiếm khác

en: Try clicking, double clicking, scrolling
vi: Thử nhấn, bấm đúp, cuộn chuột

en: Tunneled TLS
vi: TLS Xuyên hầm

en: Turn Bluetooth on and off and connect your devices
vi: Bật/tắt Bluetooth và kết nối các thiết bị của bạn

en: Turn Off Airplane Mode
vi: Tắt chế độ máy bay

en: Turn Off Hotspot…
vi: Tắt Wi-Fi Hotspot…

en: Turn On Wi-Fi Hotspot?
vi: Bật Wi-Fi Hotspot?

en: Turn VPN connection off
vi: Tắt kết nối VPN

en: Turn Wi-Fi off
vi: Tắt Wi-Fi

en: Turn accessibility features on and off using the keyboard
vi: Bật các tính năng hỗ trợ bằng bàn phím

en: Turn device off
vi: Tắt thiết bị

en: Turn off the Airplane mode switch to enable Bluetooth.
vi: Tắt chế độ máy bay chuyển sang bật Bluetooth.

en: Turn off to use Wi-Fi
vi: Tắt để dùng Wi-Fi

en: Turn on to connect devices and receive file transfers.
vi: Bật để kết nối các thiết bị và nhận các tập tin được truyền.

en: Turn on-screen keyboard on or off
vi: Bật hoặc tắt bàn phím ảo

en: Turn screen reader on or off
vi: Bật hoặc tắt trình đọc màn hình

en: Turn zoom on or off
vi: Bật hoặc tắt thu phóng

en: Turning on the hotspot will disconnect from %s, and it will not be possible to access the internet through Wi-Fi.
vi: Bật điểm phát sóng sẽ ngắt kết nối khỏi %s và sẽ không thể truy cập internet thông qua Wi-Fi.

en: Turns the screen off after a period of inactivity.
vi: Tắt màn hình sau một khoảng thời gian không hoạt động.

en: Two Sided
vi: Hai mặt

en: Two-finger Scrolling
vi: Cuộn hai-ngón

en: Two-sided
vi: Hai mặt

en: Typing
vi: Gõ phím

en: Typing Assist
vi: Hỗ trợ nhập liệu

en: USB
vi: Cổng USB

en: Unable to detect any devices that can be color managed
vi: Không dò tìm thấy bất kỳ thiết bị nào có thể quản lý màu sắc

en: Unable to find the domain. Maybe you misspelled it?
vi: Không thể tìm thấy miền. Có lẽ bạn gõ sai chăng?

en: Unable to open connection editor
vi: Không thể mở cửa sổ điều chỉnh kết nối

en: Unavailable
vi: Không sẵn sàng

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Unencrypted private keys are insecure
vi: Khóa riêng mà không được mã hóa là không an toàn

en: Uninterruptible power supply
vi: Nguồn không ngắt

en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Unknown Error
vi: Lỗi chưa biết

en: Unknown Finger
vi: Ngón tay chưa biết

en: Unknown error
vi: Lỗi chưa biết

en: Unknown error validating 802.1X security
vi: Lỗi thẩm tra an ninh 802.1X chưa biết

en: Unknown time
vi: Thời gian không rõ

en: Unlock
vi: Mở khóa

en: Unlock %s.
vi: Mở khóa %s.

en: Unlock Print Server
vi: Bỏ khóa Máy phục vụ in

en: Unlock SIM card
vi: Mở khóa Thẻ SIM

en: Unlock to Add Printers and Change Settings
vi: Mở khóa để Thêm máy in và thay đổi cài đặt

en: Unlock to Add Users and Change Settings
vi: Mở khóa để Thêm người dùng và Thay đổi cài đặt

en: Unlock to Change Settings
vi: Mở khóa để thay đổi cài đặt

en: Unlock to add a user account.
vi: Mở khóa để thêm tài khoản người dùng mới.

en: Unlocking…
vi: Mở khoá…

en: Unlock…
vi: Mở khoá…

en: Unmanaged
vi: Chưa được quản lý

en: Unspecified GPRS error
vi: Lỗi GPRS không xác định

en: Use Printer by Default
vi: Dùng máy in theo mặc định

en: Use a visual indication when an alert sound occurs.
vi: Hiện bộ chỉ thị trực quan khi có báo động âm thanh.

en: Use absolute positioning for the pen
vi: Dùng vị trí tuyệt đối cho bút

en: Use mobile data when roaming
vi: Sử dụng dữ liệu di động khi chuyển vùng

en: Use of the camera allows applications to capture photos and video. Disabling the camera may cause some applications to not function properly.
    
    Allow the applications below to use your camera.
vi: Sử dụng máy ảnh cho phép các ứng dụng chụp ảnh và quay phim. Vô hiệu hóa máy ảnh có thể khiến một số ứng dụng không hoạt động bình thường.
    
    Cho phép các ứng dụng dưới đây sử dụng máy ảnh của bạn.

en: Use of the microphone allows applications to record and listen to audio. Disabling the microphone may cause some applications to not function properly.
    
    Allow the applications below to use your microphone.
vi: Việc sử dụng micrô cho phép các ứng dụng ghi lại và nghe âm thanh. Vô hiệu hóa micrô có thể khiến một số ứng dụng không hoạt động bình thường.
    
    Cho phép các ứng dụng dưới đây sử dụng míc của bạn.

en: Use the _same source for all windows
vi: Sử dụng _cùng kiểu bố trí cho mọi cửa sổ

en: Use this connection _only for resources on its network
vi: Dùng kết nối này _chỉ cho tài nguyên trên mạng này

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: User accounts which are managed by a company or organisation.
vi: Các tài khản người dùng cái mà được quản lý bởi công ty hay tổ chức.

en: User sets password on first login
vi: Người dùng thay đổi mật khẩu khi họ đăng nhập lần đầu tiên

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Users
vi: Người dùng

en: Utility to configure the GNOME desktop
vi: Tiện ích để cấu hình môi trường máy tính để bàn GNOME

en: Vendor supplied factory calibration data
vi: Dữ liệu nhà cung ứng thiết bị cân chỉnh

en: Verify Encryption
vi: Xác thực mã hóa

en: Version 0
vi: Phiên bản 0

en: Version 1
vi: Phiên bản 1

en: Video CD
vi: CD Phim

en: View Details
vi: Hiện chi tiết

en: View Keyboard Layout
vi: Xem bố cục bàn phím

en: View and Customize Shortcuts
vi: Xem và tùy chỉnh Phím tắt

en: View information about your system
vi: Xem thông tin về hệ thống của bạn

en: View your battery status and change power saving settings
vi: Hiển thị trạng thái pin và thay đổi cài đặt chế độ tiết kiệm pin

en: Virtualization
vi: Ảo hóa

en: Visible Networks
vi: Mạng thấy được

en: Visual Alerts
vi: Cảnh báo trực quan

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Volume Levels
vi: Mức âm lượng

en: Volume down
vi: Vặn nhỏ

en: Volume mute/unmute
vi: Câm/thôi câm tiếng

en: Volume up
vi: Vặn to

en: WEP 128-bit Passphrase
vi: Mật khẩu WEP 128-bit

en: WEP 40/128-bit Key (Hex or ASCII)
vi: Khóa WEP 40/128-bit (thập lục phân hoặc ASCII)

en: WEP inde_x
vi: _Mục lục WEP

en: WPA & WPA2 Enterprise
vi: WPA & WPA2 Doanh nghiệp

en: WPA & WPA2 Personal
vi: WPA & WPA2 Cá nhân

en: WPA3 Personal
vi: WPA3 Cá nhân

en: Wacom Tablet
vi: Bảng vẽ Wacom

[ctx: Wacom action-type]
en: Application defined
vi: Ứng dụng đã định nghĩa

[ctx: Wacom action-type]
en: Send Keystroke
vi: Gửi phím nhấn

[ctx: Wacom action-type]
en: Show On-Screen Help
vi: Hiển thị Trợ giúp Trên-Màn-Hình

[ctx: Wacom action-type]
en: Switch Monitor
vi: Chuyển màn hình

en: Warning: Development Version
vi: Cảnh bào: Phiên bản phát triển

en: Waste receptacle almost full
vi: Thùng chứa chất thải sắp đầy

en: Waste receptacle full
vi: Thùng chứa chất thải đã đầy

en: Web Proxy Autodiscovery is used when a Configuration URL is not provided.
vi: Dùng Tự động phát hiện ủy nhiệm Web nếu không cung cấp URL cấu hình.

en: When _idle
vi: Kh_i nghỉ

en: When on battery power
vi: Khi sử dụng nguồn pin

en: When plugged in
vi: Khi cắm dây nguồn

en: When remote login is enabled, remote users can connect using the Secure Shell command:
    %s
vi: Khi đăng nhập từ xa được bật, những người dùng máy mạng có thể kết nối sử dụng lệnh “Secure Shell” (ssh):
    %s

en: Whether Settings should show a warning when running a development build.
vi: Liệu Cài đặt có hiển thị cảnh báo khi chạy bản biên dịch phát triển hay không.

[ctx: Wi-Fi Hotspot]
en: Network Name
vi: Tên mạng

[ctx: Wi-Fi Hotspot]
en: Password
vi: Mật khẩu

[ctx: Wi-Fi Hotspot]
en: Security type
vi: Kiểu an ninh

en: Wi-Fi Hotspot Active
vi: Kích hoạt Wi-Fi Hotspot

[ctx: Wi-Fi Network]
en: _Forget
vi: _Quên

en: Wi-Fi hotspot allows others to share your internet connection, by creating a Wi-Fi network that they can connect to. To do this, you must have an internet connection through a source other than Wi-Fi.
vi: Điểm truy cập Wi-Fi cho phép người khác chia sẻ kết nối internet của bạn bằng cách tạo mạng Wi-Fi mà họ có thể kết nối. Để làm điều này, bạn phải có kết nối internet thông qua một nguồn khác ngoài Wi-Fi.

en: Wi-Fi password is missing.
vi: Thiếu mật khẩu Wi-Fi.

[ctx: Wi-Fi/Ethernet security]
en: None
vi: Không

en: Wide gamut LCD (CCFL backlight)
vi: LCD gam màu rộng (đèn nền CCFL)

en: Wide gamut LCD (RGB LED backlight)
vi: LCD gam màu rộng (đèn nền LED RGB)

[ctx: Wifi security]
en: None
vi: Không

en: Windowing System
vi: Hệ thống Cửa sổ

[ctx: Windowing system (Wayland, X11, or Unknown)]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Windows software
vi: Phần mềm Windows

en: Wired
vi: Có dây

en: Wireless Wan is disabled when airplane mode is on
vi: Wireless Wan bị tắt khi chế độ máy bay được bật

en: Wireless device does not support Hotspot mode
vi: Thiết bị không dây không hỗ trợ chế độ điểm truy cập

en: Wireless keyboard
vi: Bàn phím không dây

en: Wireless mouse
vi: Chuột không dây

en: Workspaces
vi: Không gian làm việc

en: Workspaces on _primary display only
vi: Không gian làm việc chỉ ở trên màn hình _chính

en: Workspaces on all d_isplays
vi: Hiển thị không gian làm việc trên mọ_i màn hình

en: Wrong password entered.
vi: Đã nhập vào sai mật khẩu.

en: Wrong password entered. You have %1$u try left | Wrong password entered. You have %1$u tries left
vi[0]: Nhập sai mật khẩu. Bạn còn được thử %1$u lần nữa

en: Year
vi: Năm

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: You are Offline
vi: Bạn đang Ngoại tuyến

en: You can remove the calibration device.
vi: Bạn có thể gỡ bỏ thiết bị cân chỉnh.

en: You can use a color profile on different computers, or even create profiles for different lighting conditions.
vi: Bạn có thể dùng một hồ sơ màu trên các máy tính khác nhau hay thậm chí còn có thể tạo hồ sơ cho những điều kiện sáng khác nhau.

en: You cannot delete your own account.
vi: Không thể xóa tài khoản của chính bạn.

en: You have %u try left | You have %u tries left
vi[0]: Bạn còn được thử %u lần nữa

en: You may find these instructions on how to use the profile on <a href="linux">GNU/Linux</a>, <a href="osx">Apple OS X</a> and <a href="windows">Microsoft Windows</a> systems useful.
vi: Bạn có thể tìm thấy các chỉ dẫn để làm thế nào có thể sử dụng hồ sơ trên hệ thống <a href="linux">GNU/Linux</a>, <a href="osx">Apple OS X</a> và <a href="windows">Microsoft Windows</a> một cách hữu ích.

en: You will not be able to use your computer while calibration takes place.
vi: Bạn sẽ không thể dùng máy tính trong khi việc cân chỉnh đang được tiến hành.

en: Your Account
vi: Tài khoản của bạn

en: Your password has been changed since you initially authenticated!
vi: Mật khẩu của bạn bị thay đổi kể từ khi bạn xác thực đầu tiên!

en: Your session needs to be restarted for changes to take effect
vi: Phiên làm việc của bạn cần phải khởi động lại thì các thay đổi mới được áp dụng

en: Zoom Options
vi: Tùy chọn thu phóng

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: [PANEL] [ARGUMENT…]
vi: [BẢNG] [Đ.SỐ…]

en: _Access Point Names
vi: _Tên điểm truy cập

en: _Action:
vi: _Hành động:

en: _Active Screen Edges
vi: _Kích hoạt cạnh màn hình

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Add profile
vi: Thê_m hồ sơ

en: _Administrator
vi: _Quản trị

en: _Always Show Accessibility Menu
vi: _Luôn hiện trình đơn truy cập

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: _Authenticate
vi: _Xác thực

en: _Automatic
vi: _Tự động

en: _Automatic Problem Reporting
vi: Báo cáo trục trặc _tự động

en: _Automatic Suspend
vi: _Tự động tạm ngưng

en: _Bounce Keys
vi: Phím chống _lặp

en: _Brightness:
vi: Độ _sáng:

en: _Calendar
vi: _Lịch

en: _Calibrate…
vi: _Cân chỉnh…

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Clear History…
vi: Xóa lịch _sử…

en: _Click Assist
vi: _Hỗ trợ bấm

en: _Cloned Address
vi: Địa chỉ _nhân bản

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Computer Name
vi: Tên má_y tính

en: _Configuration URL
vi: _Cấu hình URL

en: _Connect to Hidden Network…
vi: _Nối vào mạng ẩn…

en: _Contrast:
vi: Độ tương _phản:

en: _Crosshairs:
vi: _Khung nhắm:

en: _DVD video
vi: _DVD phim

en: _Data Roaming
vi: Chuyển vùng _dữ liệu

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Delete Files
vi: _Xóa tập tin

en: _Delete Fingerprints
vi: _Xóa các vân tay

en: _Delete Temporary Files…
vi: _Xóa các tập tin tạm…

en: _Disable if two keys are pressed together
vi: _Tắt nếu nhấn hai phím cùng lúc

en: _Do Not Disturb
vi: Đừn_g làm phiền

en: _Domain
vi: _Miền

en: _Done
vi: _Xong

en: _Double-Click Delay
vi: Độ trễ Nhấn đú_p

en: _Dynamic workspaces
vi: _Không gian làm việc động

en: _Empty Trash
vi: Đổ _rác

en: _Empty Trash…
vi: Đổ _rác…

en: _Enable
vi: _Bật

en: _Enable by Keyboard
vi: _Bật bằng bàn phím

en: _Enroll
vi: Đă_ng ký

en: _FTP Proxy
vi: Ủy nhiệm _FTP

en: _File Sharing
vi: Chia sẻ _tập tin

en: _Fingerprint Login
vi: Đăng nhập bằng _vân tay

en: _Fixed number of workspaces
vi: _Cố định số lượng không gian làm việc

en: _Follow mouse cursor
vi: The_o con trỏ chuột

en: _Forget
vi: _Quên

en: _Formats
vi: Địn_h dạng

en: _HTTP Proxy
vi: Ủy nhiệm _HTTP

en: _High Contrast
vi: Tương phản ca_o

en: _Hot Corner
vi: _Góc nóng

en: _Hover Click
vi: Bấm _khi lướt qua

en: _Ignore Hosts
vi: _Bỏ qua máy

en: _Import
vi: _Nhập

en: _Import File…
vi: Nhậ_p tập tin…

en: _Inner authentication
vi: Xác thực _bên trong

en: _Keep Files
vi: _Giữ tập tin

en: _Keep magnifier cursor centered
vi: _Giữ con trỏ kính lúp ở trung tâm

en: _Key
vi: _Khóa

en: _Known Wi-Fi Networks
vi: Mạng Wi-Fi đã _biết

en: _Language
vi: _Ngôn ngữ

en: _Large Text
vi: Chữ _lớn

en: _Left index finger
vi: Ngón trỏ _trái

en: _Length:
vi: Chiề_u dài:

en: _Locate Pointer
vi: Định _vị con trỏ

en: _Lock SIM with PIN
vi: _Khóa SIM với PIN

en: _Lock Screen Notifications
vi: Thông báo trên màn hình _khóa

en: _MAC Address
vi: Địa chỉ _MAC

en: _Magnification:
vi: _Phóng đại:

en: _Mail
vi: _Thư

en: _Media Sharing
vi: Chia sẻ đa _phương tiện

en: _Metered connection: has data limits or can incur charges
vi: Kết nối Đ_o dung lượng: có giới hạn dữ liệu hoặc có thể phải tính phí theo dung lượng sử dụng

en: _Mobile Data
vi: Dữ liệu _di động

en: _Mouse Keys
vi: Phím ch_uột

en: _Music player
vi: _Máy nghe nhạc

en: _Name
vi: Tê_n

en: _Network Mode
vi: Chế độ mạ_ng

en: _Never prompt or start programs on media insertion
vi: _Không bao giờ hỏi hay khởi động chương trình khi nhận ra thiết bị lưu trữ mới

en: _Next
vi: Tiế_p

en: _No
vi: Khô_ng

en: _Number of Workspaces
vi: Số lượng _không gian làm việc

en: _OK
vi: Đồn_g ý

en: _Open
vi: _Mở

en: _Other Media…
vi: _Thiết bị lưu trữ khác…

en: _Overlaps mouse cursor
vi: Đè _lên con trỏ chuột

en: _Parental Controls
vi: Điều khiển _cha mẹ

en: _Password
vi: _Mật khẩu

en: _Photos
vi: Ả_nh

en: _Plugged In
vi: Đã _cắm

en: _Private key password
vi: Mật khẩu khóa _riêng

en: _Purge Temporary Files
vi: _Xóa tập tin tạm

en: _Re-enroll this finger…
vi: Đăng ký _lại ngón này…

en: _Remote Login
vi: Đăng nhập từ _xa

en: _Remove profile
vi: _Xóa hồ sơ

en: _Rename
vi: Đổ_i tên

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Require Password
vi: _Cần mật khẩu

en: _Resume
vi: _Tiếp tục lại

en: _Right index finger
vi: Ngón trỏ _phải

en: _SIM Lock
vi: Khóa _SIM

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Screen part:
vi: Phần _màn hình:

en: _Select
vi: _Chọn

en: _Set
vi: Đặ_t

en: _Set for all users
vi: Đặ_t cho tất cả mọi người dùng

en: _Simulated Secondary Click
vi: Cú nhấn thứ hai mô _phỏng

en: _Socks Host
vi: Máy chủ _Socks

en: _Software
vi: _Phần mềm

en: _Sound Keys
vi: Phím â_m thanh

en: _Start
vi: _Bắt đầu

en: _Sticky Keys
vi: Phím _dính

en: _Stop Hotspot
vi: _Dừng điểm truy cập

en: _Test flash
vi: Nháy _thử

en: _Thickness:
vi: Độ _dày:

en: _Turn On
vi: _Bật

en: _Turn On Wi-Fi Hotspot…
vi: _Bật Wi-Fi Hotspot…

en: _Turn off Airplane Mode
vi: _Tắt chế độ máy bay

en: _Type
vi: _Kiểu

en: _Type:
vi: _Kiểu:

en: _Typing Assist (AccessX)
vi: _Hỗ trợ nhập liệu (AccessX)

en: _Unlock
vi: _Mở khóa

en: _User certificate
vi: Chứng nhận _người dùng

en: _Username
vi: _Tài khoản

en: _Video
vi: Ph_im

en: _View details
vi: _Hiện chi tiết

en: _Visual Alerts
vi: Cảnh báo trực _quan

en: _White on black:
vi: T_rắng nền đen:

en: _Yes
vi: _Có

en: _Zoom
vi: _Phóng

en: application;flatpak;permission;setting;
vi: application;flatpak;permission;setting;ứng dụng;ung dung;quyền;quyen;cài đặt;cai dat;

en: audio DVD
vi: DVD nhạc

en: automatic
vi: tự động

[ctx: automatic_suspend]
en: 1 hour
vi: 1 giờ

[ctx: automatic_suspend]
en: 100 minutes
vi: 100 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 15 minutes
vi: 15 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 2 hours
vi: 2 giờ

[ctx: automatic_suspend]
en: 20 minutes
vi: 20 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 25 minutes
vi: 25 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 30 minutes
vi: 30 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 45 minutes
vi: 45 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 80 minutes
vi: 80 phút

[ctx: automatic_suspend]
en: 90 minutes
vi: 90 phút

en: blank Blu-ray disc
vi: đĩa Blu-ray trắng

en: blank CD disc
vi: đĩa CD trắng

en: blank DVD disc
vi: đĩa DVD trắng

en: blank HD DVD disc
vi: đĩa HD DVD trắng

[ctx: blank_screen]
en: 1 minute
vi: 1 phút

[ctx: blank_screen]
en: 10 minutes
vi: 10 phút

[ctx: blank_screen]
en: 12 minutes
vi: 12 phút

[ctx: blank_screen]
en: 15 minutes
vi: 15 phút

[ctx: blank_screen]
en: 2 minutes
vi: 2 phút

[ctx: blank_screen]
en: 3 minutes
vi: 3 phút

[ctx: blank_screen]
en: 4 minutes
vi: 4 phút

[ctx: blank_screen]
en: 5 minutes
vi: 5 phút

[ctx: blank_screen]
en: 8 minutes
vi: 8 phút

[ctx: blank_screen]
en: Never
vi: Không bao giờ

[ctx: bounce keys delay]
en: Long
vi: Lâu

[ctx: bounce keys delay]
en: Short
vi: Nhanh

en: bytes
vi: byte

en: cellular;wwan;telephony;sim;mobile;
vi: cellular;wwan;telephony;sim;mobile;di động;di dong;

[ctx: cursor size]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: cursor size]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: cursor size]
en: Larger
vi: Lớn hơn

[ctx: cursor size]
en: Largest
vi: Lớn nhất

[ctx: cursor size]
en: Medium
vi: Trung bình

en: default;application;preferred;media;
vi: default;application;preferred;media;mặc định;mac dinh;ứng dụng;ung dung;ưa dùng;uu dung;

en: device;system;default;application;preferred;cd;dvd;usb;audio;video;disc;removable;media;autorun;
vi: device;thiết bị;thiet bi;system;hệ thống;he thong;default;mặc định;mac dinh;dinh;application ứng dụng;ung dung;fallback;preferred;ưa thích;ua thich;cd;dvd;usb;audio;video;disc;đĩa;dia;removable;di động;di dong;media;đa phương tiện;da phuong tien;autorun;tự chạy;tu chay;

en: device;system;information;hostname;memory;processor;version;default;application;preferred;cd;dvd;usb;audio;video;disc;removable;media;autorun;
vi: device;thiết;bị;thiet;bi;system;hệ;thống;he;thong;information;thông;tin;thong;memory;bộ;nhớ;bo;nho;processor;xử;lý;xu;ly;li;version;phiên;bản;phien;ban;default;mặc;định;mac;dinh;application;ứng;dụng;ung;dung;preferred;ưa;thích;ua;thich;cd;dvd;usb;audio;video;disc;đĩa;dia;removable;di;động;dong;media;autorun;tự;chạy;

[ctx: display setting]
en: Button 1
vi: Nút 1

[ctx: display setting]
en: Button 2
vi: Nút 2

[ctx: display setting]
en: Button 3
vi: Nút 3

[ctx: display setting]
en: Map to Monitor
vi: Ánh xạ sang màn hình

[ctx: display setting]
en: Orientation
vi: Hướng

[ctx: display setting]
en: Resolution
vi: Độ phân giải

[ctx: display setting]
en: Scale
vi: Co giãn

[ctx: dwell click delay]
en: Long
vi: Dài

[ctx: dwell click delay]
en: Short
vi: Ngắn

[ctx: dwell click threshold]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: dwell click threshold]
en: Small
vi: Nhỏ

en: e-book reader
vi: máy đọc e-book

[ctx: hotspot]
en: Hotspot
vi: Điểm truy cập

en: hour | hours
vi[0]: giờ

en: invalid EAP-PEAP CA certificate: %s
vi: giấy chứng nhận CA EAP-PEAP không hợp lệ: %s

en: invalid EAP-PEAP CA certificate: no certificate specified
vi: giấy chứng nhận CA EAP-PEAP không hợp lệ: chưa chỉ định giấy chứng nhận

en: invalid EAP-TLS CA certificate: %s
vi: giấy chứng nhận CA EAP-TLS không hợp lệ: %s

en: invalid EAP-TLS CA certificate: no certificate specified
vi: giấy chứng nhận CA EAP-TLS không hợp lệ: chưa chỉ định giấy chứng nhận

en: invalid EAP-TLS private-key: %s
vi: khóa riêng EAP-TLS không hợp lệ: %s

en: invalid EAP-TLS user-certificate: %s
vi: giấy chứng nhận người dùng EAP-TLS không hợp lệ: %s

en: invalid EAP-TTLS CA certificate: %s
vi: giấy chứng nhận CA EAP-TTLS không hợp lệ: %s

en: invalid EAP-TTLS CA certificate: no certificate specified
vi: giấy chứng nhận CA EAP-TTLS không hợp lệ: chưa chỉ định giấy chứng nhận

en: invalid wep-key: key with a length of %zu must contain only ascii characters
vi: wep-key không hợp lệ: khóa phải có chiều dài của %zu phải chỉ chứa các ký tự ascii

en: invalid wep-key: key with a length of %zu must contain only hex-digits
vi: wep-key không hợp lệ: khóa phải có chiều dài của %zu phải chỉ chứa chữ số thập lục

en: invalid wep-key: passphrase must be non-empty
vi: wep-key không hợp lệ: mật khẩu phải không rỗng

en: invalid wep-key: passphrase must be shorter than 64 characters
vi: wep-key không hợp lệ: mật khẩu phải ngắn hơn 64 ký tự

en: invalid wep-key: wrong key length %zu. A key must be either of length 5/13 (ascii) or 10/26 (hex)
vi: wep-key không hợp lệ: khóa phải có chiều dài của %zu. Một khóa phải hoặc là có chiều dài 5/4 (ascii) hoặc là 10/26 (chữ số thập lục)

en: invalid wpa-psk: cannot interpret key with 64 bytes as hex
vi: wpa-psk không hợp lệ: không thể phiên dịch khóa với 64 bye như là số thập lục

en: invalid wpa-psk: invalid key-length %zu. Must be [8,63] bytes or 64 hex digits
vi: wpa-psk không hợp lệ: chiều dài khóa %zu không hợp lệ. Phải là [8,63] bye hoặc 64 số thập lục

[ctx: keybinding]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: keyboard key]
en: Left Alt
vi: Alt trái

[ctx: keyboard key]
en: Left Super
vi: Phím Win trái

[ctx: keyboard key]
en: Menu key
vi: Phím trình đơn

[ctx: keyboard key]
en: Right Alt
vi: Alt phải

[ctx: keyboard key]
en: Right Ctrl
vi: Ctrl phải

[ctx: keyboard key]
en: Right Super
vi: Phím Win phải

[ctx: lock_screen]
en: 1 hour
vi: 1 giờ

[ctx: lock_screen]
en: 1 minute
vi: 1 phút

[ctx: lock_screen]
en: 2 minutes
vi: 2 phút

[ctx: lock_screen]
en: 3 minutes
vi: 3 phút

[ctx: lock_screen]
en: 30 minutes
vi: 30 phút

[ctx: lock_screen]
en: 30 seconds
vi: 30 giây

[ctx: lock_screen]
en: 5 minutes
vi: 5 phút

[ctx: lock_screen]
en: Screen Turns Off
vi: Màn hình tắt

[ctx: login date-time]
en: %s, %s
vi: %2$s, %1$s

[ctx: login history week label]
en: %b %e
vi: %e %b

[ctx: login history week label]
en: %b %e, %Y
vi: %e %b, %Y

[ctx: measurement format]
en: Imperial
vi: Anh-Mỹ

[ctx: measurement format]
en: Metric
vi: Hệ mét

en: minute | minutes
vi[0]: phút

en: missing EAP password
vi: thiếu mật khẩu EAP

en: missing EAP username
vi: thiếu tên tài khoản EAP

en: missing EAP-FAST PAC file
vi: thiếu tập tin EAP-FAST

en: missing EAP-LEAP password
vi: thiếu mật khẩu EAP-LEAP

en: missing EAP-LEAP username
vi: thiếu tên tài khoản EAP-LEAP

en: missing EAP-TLS identity
vi: sai định danh EAP-TLS

en: missing leap-password
vi: thiếu leap-password

en: missing leap-username
vi: thiếu leap-username

en: missing wep-key
vi: thiếu wep-key

en: multiple sizes
vi: nhiều kích cỡ

en: never
vi: không bao giờ

en: no file selected
vi: chưa chọn tập tin

en: no prints have been enrolled
vi: không có dấu tay nào được đăng ký

[ctx: notifications]
en: Notification _Popups
vi: _Thông báo nổi lên

[ctx: notifications]
en: Show Message C_ontent on Lock Screen
vi: Hiển thị nội _dung lời nhắn trên màn hình khóa

[ctx: notifications]
en: Show Message _Content in Popups
vi: Hiển thị nội dun_g lời nhắn ở Popups

[ctx: notifications]
en: Sound _Alerts
vi: Bá_o động âm thanh

[ctx: notifications]
en: _Lock Screen Notifications
vi: Thông báo trên màn hình _khóa

[ctx: notifications]
en: _Notifications
vi: _Thông báo

[ctx: print job]
en: Aborted
vi: Bị bãi bỏ

[ctx: print job]
en: Authentication required
vi: Cần xác thực

[ctx: print job]
en: Canceled
vi: Thôi

[ctx: print job]
en: Completed
vi: Hoàn tất

[ctx: print job]
en: Paused
vi: Tạm dừng

[ctx: print job]
en: Pending
vi: Đang chờ

[ctx: print job]
en: Processing
vi: Đang xử lý

[ctx: print job]
en: Stopped
vi: Dừng

[ctx: printer state]
en: Does not accept jobs
vi: Không chấp nhận lệnh in

[ctx: printer state]
en: Offline
vi: Ngoại tuyến

[ctx: printer state]
en: Processing
vi: Đang xử lý

[ctx: printer state]
en: Ready
vi: Sẵn sàng

[ctx: printer state]
en: Stopped
vi: Dừng

[ctx: printing option]
en: Resolution
vi: Độ phân giải

[ctx: purge_files]
en: 1 day
vi: 1 ngày

[ctx: purge_files]
en: 1 hour
vi: 1 giờ

[ctx: purge_files]
en: 14 days
vi: 14 ngày

[ctx: purge_files]
en: 2 days
vi: 2 ngày

[ctx: purge_files]
en: 3 days
vi: 3 ngày

[ctx: purge_files]
en: 30 days
vi: 30 ngày

[ctx: purge_files]
en: 4 days
vi: 4 ngày

[ctx: purge_files]
en: 5 days
vi: 5 ngày

[ctx: purge_files]
en: 6 days
vi: 6 ngày

[ctx: purge_files]
en: 7 days
vi: 7 ngày

[ctx: retain_history]
en: 1 day
vi: 1 ngày

[ctx: retain_history]
en: 30 days
vi: 30 ngày

[ctx: retain_history]
en: 7 days
vi: 7 ngày

[ctx: retain_history]
en: Forever
vi: Vô hạn

en: screen;lock;diagnostics;crash;private;recent;temporary;tmp;index;name;network;identity;
vi: screen;màn;hình;man;hình;lock;khóa;khoa;diagnostics;chẩn;đoán;chan;doan;;crash;hư;hu;private;riêng;tư;rieng;tu;recent;mới;dùng;moi;dung;gần;đây;gan;day;temporary;tạm;tam;tmp;index;name;tên;ten;network;mạng;mang;identity;thực;thể;thuc;the;

en: screen;lock;diagnostics;crash;private;recent;temporary;tmp;index;name;network;identity;privacy;
vi: screen;màn;hình;man;hình;lock;khóa;khoa;diagnostics;chẩn;đoán;chan;doan;crash;hư;hu;private;riêng;tư;rieng;tu;recent;mới;dùng;moi;dung;gần;đây;gan;day;temporary;tạm;tam;tmp;index;name;tên;ten;network;mạng;mang;identity;thực;thể;thuc;the;privacy;chính sách riêng tư;chinh sach rieng tu;

[ctx: secondary click]
en: Short
vi: Nhanh

[ctx: secondary click delay]
en: Long
vi: Lâu

[ctx: service is active]
en: Active
vi: Hoạt động

[ctx: service is disabled]
en: Off
vi: Tắt

[ctx: service is enabled]
en: Enabled
vi: Bật

[ctx: service is enabled]
en: On
vi: Bật

en: share;sharing;bluetooth;obex;
vi: share;chia sẻ;chia se;sharing;bluetooth;obex;

en: share;sharing;ssh;host;name;remote;desktop;media;audio;video;pictures;photos;movies;server;renderer;
vi: share;chia;sẻ;se;sharing;ssh;host;chủ;máy;chu;may;name;tên;ten;remote;xa;điều;khiển;desktop;media;đa phương tiện;da phuong tien;audio;nhạc;nhạc;video;phim;pictures;photos;ảnh;anh;movies;server;renderer;

[ctx: shortcut window]
en: Cancel search
vi: Ngừng tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Go back to previous panel
vi: Trở về bảng điều khiển kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Panels
vi: Bảng điều khiển

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: slow keys delay]
en: Long
vi: Dài

[ctx: slow keys delay]
en: Short
vi: Nhanh

en: the device is already claimed by another process
vi: thiết bị này đang được dùng bởi một tiến trình khác

en: the device needs to be claimed to perform this action
vi: thiết bị cần để yêu cầu thực hiện thao tác này

en: today
vi: hôm nay

en: undefined error in 802.1X security (wpa-eap)
vi: lỗi chưa biết trong an ninh 802.1X (wpa-eap)

[ctx: universal access, brightness]
en: High
vi: Cao

[ctx: universal access, brightness]
en: Low
vi: Thấp

[ctx: universal access, color]
en: Full
vi: Đầy

[ctx: universal access, color]
en: None
vi: Không có

[ctx: universal access, contrast]
en: Co_lor
vi: Mà_u

[ctx: universal access, contrast]
en: High
vi: Cao

[ctx: universal access, contrast]
en: Low
vi: Thấp

[ctx: universal access, thickness]
en: Thick
vi: Dày

[ctx: universal access, thickness]
en: Thin
vi: Mỏng

en: unspecified error validating eap-method file
vi: lỗi chưa định nghĩa khi xác thực lại tập tin eap-method

en: yesterday
vi: hôm qua

en: you do not have permission to perform the action
vi: bạn không có đủ quyền hạn thực hiện thao tác
