gnome-disk-utility master - en to vi translation catalogue (725 entries)

en: %2.1f%% (%s) of the data on the device “%s” was unreadable and replaced with zeroes in the created disk image file. This typically happens if the medium is scratched or if there is physical damage to the drive
vi: %2.1f%% (%s) của dữ liệu trên thiết bị “%s” không thể đọc được và được thay thế bằng số không khi tạo ảnh đĩa. Điều này thường xảy ra nếu phương tiện bị xước hay ổ đĩa bị hỏng vật lý

en: %d day | %d days
vi[0]: %d ngày

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d milli-second | %d milli-seconds
vi[0]: %d mili giây

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d month | %d months
vi[0]: %d tháng

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %d sector | %d sectors
vi[0]: %d cung từ

en: %d year | %d years
vi[0]: %d năm

en: %s (Read-Only)
vi: %s (Chỉ-đọc)

en: %s ago
vi: %s trước

en: %s of %s — %s
vi: %s trên %s – %s

en: %s unreadable (replaced with zeroes)
vi: Không đọc được %s (được thay thế bằng các chữ số không)

en: %s when decompressed
vi: %s sau khi được nén lại

en: %s — %s free (%.1f%% full)
vi: %s — %s trống (đã đầy %.1f%%)

en: %u sample | %u samples
vi[0]: %u mẫu

en: (None)
vi: (Không)

en: --format-device must be used together with --block-device
vi: --format-device phải được dùng cùng với --block-device

en: --format-device must not be used together with --restore-disk-image
vi: --format-device phải không được dùng cùng với --restore-disk-image

en: /etc/crypttab configuration data is malformed
vi: dữ liệu cấu hình /etc/crypttab bị hỏng

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 3 hours
vi: 3 giờ

en: 5 minutes
vi: 5 phút

en: <b>Tip</b>: If you are planning to recycle, sell or give away your old computer or disk, you should use a more thorough erase type to keep your private information from falling into the wrong hands
vi: <b>Mẹo</b>: Nếu bạn có ý định tái sử dụng, bán hay cho máy tính cũ của mình, bạn nên dùng các kiểu tẩy thêm nữa để giữ an toàn thông tin cá nhân tránh khỏi sự nhòm ngó của những người có ý định xấu

en: <b>WARNING</b>: The Secure Erase command may take a very long time to complete, can’t be canceled and may not work properly with some hardware. In the worst case, your drive may be rendered unusable or your system may crash or lock up. Before proceeding, please read the article about <a href='https://ata.wiki.kernel.org/index.php/ATA_Secure_Erase'>ATA Secure Erase</a> and make sure you understand the risks
vi: <b>CẢNH BÁO</b>: Lệnh tẩy an toàn có thể mất nhiều thời gian để có thể hoàn tất, không thể hủy và có thể hoạt động không chính xác trên một số phần cứng. Trong trường hợp tệ nhất, ổ đĩa của bạn có thể bị làm cho không dùng được nữa hay hệ thống bị đổ vỡ hay khóa lại. Trước khi xử lý, hãy đọc bài viết về <a href='https://ata.wiki.kernel.org/index.php/ATA_Secure_Erase'>Tẩy an toàn ATA</a> và bạn biết rõ về những rủi ro

en: A file named “%s” already exists.  Do you want to replace it?
vi: Đã có tập tin mang tên “%s”. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: A filesystem repair is not always possible and can cause data loss. Consider backing it up first in order to use forensic recovery tools that retrieve lost files. The operation may take a long time, especially if the partition contains a lot of data.
vi: Sửa chữa hệ thống tập tin không phải lúc nào cũng được và có thể là nguyên nhân mất dữ liệu. Cân nhắc sao lưu dữ liệu dự phòng trước cốt để mà dùng công cụ khôi phục đặc biệt cái mà khôi phục lại các tập tin đã mất. Thao tác này có thể mất nhiều thời gian, đặc biệt là phân vùng chứa nhiều dữ liệu.

en: A flag used by the Platform bootloader to determine where the OS should be loaded from. Sometimes the partition with this flag set is referred to as the <i>active</i> partition
vi: Một cờ được dùng bởi bộ khởi động nền tảng để nhận dạng HDH nào cần tải từ đó. Đôi khi phân vùng với cờ này được đặt được quy cho là phân vùng <i>hoạt động</i>

en: AAM Level
vi: Mức AAM

en: APM Level
vi: Mức APM

en: ATA Enhanced Secure Erase
vi: Xóa an toàn có cải thiện ATA

en: ATA Secure Erase
vi: Xóa an toàn ATA

en: Access Time
vi: Thời gian truy cập

en: Activate selected swap partition
vi: Kích hoạt phân vùng tráo đổi đã chọn

en: Additional partition options
vi: Các tùy chọn phân vùng phụ thêm

en: Aggressive spin-down may wear out the drive faster than anticipated. Please check the “Start/Stop Count” SMART attribute from time to time
vi: Ép buộc dừng quay đĩa có lẽ làm hao mòn ổ đĩa nhanh hơn mong đợi. Vui lòng thường xuyên kiểm tra thuộc tính SMART “Số lần bật/tắt”

en: Airflow Temperature
vi: Nhiệt độ dòng khí

en: Airflow temperature of the drive
vi: Nhiệt độ dòng khí trong ổ đĩa

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All data on the disk will be lost but may still be recoverable by data recovery services
vi: Mọi dữ liệu trên đĩa sẽ bị mất nhưng có thể phục hồi bằng dịch vụ

en: All data on the disk will be overwritten and will likely not be recoverable by data recovery services
vi: Tất cả dữ liệu trên đĩa sẽ được ghi đè và có thể sẽ không thể phục hồi bởi các dịch vụ phục hồi dữ liệu

en: All data on the partition will be lost
vi: Mọi dữ liệu trên phân vùng sẽ bị mất

en: All existing data will be lost
vi: Mọi dữ liệu hiện có sẽ bị mất

en: Allocating Disk Image
vi: Đang phân bổ bộ nhớ ảnh đĩa

en: Allow writing to the image
vi: Cho phép ghi ra ảnh

en: Amount of high current used to spin up the drive
vi: Tổng dòng điện cao cao để tăng tốc đĩa

en: Amplitude of heads trembling (GMR-head) in running mode
vi: Biên độ rung của đầu đọc (đầu-GMR) khi hoạt động

en: An easy way to manage your disks
vi: Cách dễ dàng để quản lý đĩa của bạn

en: An error occurred
vi: Xảy ra lỗi

en: An error occurred when trying to put the drive into standby mode
vi: Đã có lỗi phát sinh khi đặt đĩa vào chế độ nghỉ

en: An error occurred when trying to toggle whether SMART is enabled
vi: Đã xảy ra lỗi khi đang cố bật/tắt có bật SMART hay không

en: An error occurred when trying to wake up the drive from standby mode
vi: Đã có lỗi phát sinh khi thử bật đĩa từ chế độ nghỉ

en: Application Menu
vi: Trình đơn ứng dụng

en: Apply Advanced Power Management Settings
vi: Áp dụng cài đặt quản lý năng lượng nâng cao

en: Apply Automatic Acoustic Management Settings
vi: Áp dụng cài đặt quản lý âm thanh tự động

en: Apply Standby Timeout Settings
vi: Áp dụng cài đặt thời hạn chờ tạm nghỉ

en: Apply Write Cache Settings
vi: Áp dụng cài đặt đệm ghi

en: Approximately %s
vi: Xấp xỉ %s

en: Are you sure you want to delete the partition?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa phân vùng?

en: Are you sure you want to format the disk?
vi: Bạn có muốn định dạng đĩa không?

en: Are you sure you want to power off the drives?
vi: Bạn có muốn tắt đĩa không?

en: Are you sure you want to write the disk image to the device?
vi: Bạn có chắc muốn ghi ảnh đĩa vào thiết bị?

en: Assessment
vi: Đánh giá

en: At least %s
vi: Ít nhất %s

en: Attach and mount one or more disk image files.
vi: Gắn và kết nốt một hoặc nhiều tập tin ảnh đĩa.

en: Attach new _Image…
vi: Gắn ản_h đĩa mới…

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Auto-clear
vi: Tự động xóa

en: Average Access Time
vi: Tốc độ truy cập trung bình

en: Average Read Rate
vi: Tốc độ đọc trung bình

en: Average Write Rate
vi: Tốc độ ghi trung bình

en: Average efficiency of operations while positioning
vi: Hiệu quả trung bình của thao tác khi di chuyển

en: Average efficiency of the disk
vi: Hiệu năng trung bình của đĩa

en: Backing File
vi: Tập tin đằng sau

en: Benchmark
vi: Đo kiểm tốc độ

en: Benchmark Settings
vi: Cài đặt đo kiểm tốc độ

en: Benchmarking involves measuring the transfer rate on various area of the device as well as measuring how long it takes to seek from one random area to another. Please back up important data before using the write benchmark.
vi: Đo tốc độ truyền trên nhiều phần khác nhau của thiết bị cũng như đo thời gian di chuyển từ một vùng ngẫu nhiên sang một vùng khác. Vui lòng sao lưu dữ liệu quan trọng trước khi tiến hành đo tốc độ ghi.

en: Benchmarking the write-rate of a disk requires exclusive access to the disk (e.g. the disk or its partitions cannot be mounted or in use) and involves reading data and then writing it back. As a result, the contents of the disk is not changed.
    
    If not checked, the write-part of the benchmark will not be done but on the other hand exclusive access to the device is not needed (e.g. the disk or device can be in use).
vi: Đo kiểm tốc độ ghi của một đĩa yêu cầu truy cập đặc quyền đến đĩa (ví dụ như đĩa hay các phân vùng của nó không thể đang được gắn hay đang dùng) và dính líu đến đọc dữ liệu rồi ghi trở lại. Kết quả là nội dung của đĩa không thay đổi gì.
    
    Nếu không kiểm, phần ghi của cuộc đo kiểm sẽ không được thực hiện như vậy thì không cần truy cập độc quyền (ví dụ như đĩa hay thiết bị có thể đang được dùng).

en: Block device is empty
vi: Thiết bị khối là trống rỗng

en: Btrfs — Copy-on-write Linux Filesystem, for snapshots
vi: Btrfs — Copy-on-write Linux Filesystem, cho ảnh chụp nhanh

en: C_hange
vi: _Thay đổi

en: C_heck Filesystem…
vi: Kiểm tra _hệ thống tập tin…

en: C_onfirm Passphrase
vi: _Xác nhận mật mã

en: Calibration Retry Count
vi: Số lần tái tinh chỉnh

en: Cannot create a new partition. There are already four primary partitions.
vi: Không thể tạo phân vùng mới. Đã có bốn phân vùng chính.

en: Cannot open “%s” — maybe the volume isn’t mounted?
vi: Không thể mở “%s” - có thể phân vùng chưa gắn?

en: Cannot restore image of size 0
vi: Không thể phục hồi từ ảnh có cỡ là không

en: Change Filesystem Label
vi: Thay đổi nhãn hệ tập tin

en: Change Pa_ssphrase…
vi: Đổi mật _khẩu…

en: Change Passphrase
vi: Đổi mật mã

en: Changes ownership of the filesystem to your user and group. The recursive mode does also change the ownership of all subdirectories and files, this can lead to destructive results when the filesystem contains a directory structure where ownership should belong to different users (e.g., a system backup or a filesystem that is accessed by multiple users).
vi: Thay đổi quyền sở hữu hệ thống tập tin cho người dùng và nhóm của bạn. Chế độ đệ quy cũng thay đổi quyền sở hữu của tất cả các thư mục và tập tin con, việc này có thể dẫn đến kết quả phá hoại khi hệ thống tập tin chứa cấu trúc thư mục nơi quyền sở hữu phải thuộc về những người dùng khác nhau (ví dụ: sao lưu hệ thống hoặc hệ thống tệp được nhiều người dùng truy cập).

en: Changing the passphrase for this device, will also update the passphrase referenced by the <i>/etc/crypttab</i> file
vi: Đổi mật khẩu cho thiết bị này, sẽ đồng thời cập nhật mật khẩu được tham chiểu bởi tập tin <i>/etc/crypttab</i>

en: Check this box to see the passphrases entered above
vi: Chọn ô này để xem mật mã nhập ở trên

en: Click to force re-reading SMART data from the hard disk
vi: Bấm để buộc đọc lại dữ liệu SMART từ đĩa cứng

en: Click to start a SMART self-test
vi: Bấm để bắt đầu chạy SMART tự-kiểm-tra

en: Click to stop the SMART self-test currently in progress
vi: Bấm để dừng tự-kiểm-tra SMART hiện đang chạy

en: Click to toggle whether SMART is enabled for the hard disk
vi: Bấm để có bật/tắt SMART cho đĩa hay không

en: Closing now stops the running jobs and leads to a corrupt result.
vi: Đóng ngay sẽ dừng các công việc đang chạy và dẫn đến hậu quả là hỏng hóc.

en: Compatible with all systems and devices
vi: Tương thích với mọi hệ thống và thiết bị

en: Compatible with modern systems and hard disks > 2TB
vi: Tương thích với hệ thống mới và ổ cứng > 2TB

en: Confirm Check
vi: Xác nhận kiểm tra

en: Confirm Details
vi: Xác nhận chi tiết

en: Confirm Repair
vi: Xác nhận sửa chữa

en: Confirm Taking Ownership
vi: Xác nhận lấy quyền sở hữu

en: Confirm passphrase entered above
vi: Xác nhận mật mã nhập ở trên

en: Confirm the details of the current volume before proceeding.
vi: Xác nhận chi tiết của ổ đĩa hiện tại trước khi tiếp tục.

en: Connected to another seat
vi: Đã kết nối đến chỗ khác

en: Contents
vi: Nội dung

en: Conveyance
vi: Chuyển nhượng

en: Copyright © 2008-2013 Red Hat, Inc.
    Copyright © 2008-2013 David Zeuthen
    Copyright © 2009-2017 The GNOME Project
vi: Bản quyền © 2008-2013 Red Hat, Inc.
    Bản quyền © 2008-2013 David Zeuthen
    Bản quyền © 2009-2017 Dự án GNOME

en: Count of remapped sectors. When the hard drive finds a read/write/verification error, it marks the sector as “reallocated” and transfers data to a special reserved area (spare area)
vi: Số lượng cung từ tái định vị. Khi ổ cứng tìm ra lỗi đọc/ghi, cung sẽ được đánh dấu "tái định vị" và được chuyển dữ liệu sang vùng dành riêng đặc biệt (vùng trống)

en: Cre_ate
vi: Tạ_o

en: Create Disk Image
vi: Tạo ảnh đĩa

en: Create Partition
vi: Tạo phân vùng

en: Create partition in unallocated space
vi: Tạo phân vùng ở chỗ trống chưa cấp phát

en: Creating Disk Image
vi: Đang tạo ảnh đĩa

en: Curr_ent Passphrase
vi: Mật mã _hiện thời

en: Current Pending Sector Count
vi: Số cung đang chờ hiện hành

en: Current Size
vi: Kích thước hiện thời

en: Current internal temperature of the drive
vi: Nhiệt độ bên trong ổ đĩa hiện tại

en: Custom Format
vi: Định dạng Tự chọn

en: DISK IS LIKELY TO FAIL SOON
vi: ĐĨA NHIỀU KHẢ NĂNG SẼ HỎNG SỚM

en: Data Address Mark Errors
vi: Lỗi đánh dấu địa chỉ dữ liệu

en: Data stored in the volume will only be accessible with the correct password. Be careful not to forget it.
vi: Dữ liệu được lưu trữ trong ổ đĩa sẽ chỉ có thể truy cập được bằng mật khẩu chính xác. Hãy cẩn thận để không quên nó.

en: Deactivate selected swap partition
vi: Bỏ kích hoạt vùng tráo đổi đã chọn

en: Default location for the Create/Restore disk image dialogs
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại Tạo/Phục hồi ảnh đĩa

en: Default location for the Create/Restore disk image dialogs. If blank the ~/Documents folder is used.
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại Tạo/Phục hồi ảnh đĩa. Nếu để trống thì dùng thư mục~/Documents.

en: Delete selected partition
vi: Xóa phân vùng đã chọn

en: Destination
vi: Đích

en: Detach loop device after unmount action
vi: Tháo gỡ các thiết bị vòng lặp sau thao tác bỏ gắn kết

en: Detach this loop device
vi: Tách rời thiết bị vòng ngược này

en: Device
vi: Thiết bị

en: Device is size 0
vi: Thiết bị có cỡ là không

en: Disable Write Cache
vi: Tắt nhớ đệm khi ghi

en: Disk Drives
vi: Ổ đĩa

en: Disk Image Mounter
vi: Gắn ảnh đĩa

en: Disk Image Writer
vi: Ghi ảnh đĩa

en: Disk Image of %s (%s).img
vi: Ảnh đĩa của %s (%s).img

en: Disk Images (*.img, *.img.xz, *.iso)
vi: Ảnh đĩa (*.img, *.img.xz, *.iso)

en: Disk Images (*.img, *.iso)
vi: Ảnh đĩa (*.img, *.iso)

en: Disk Shift
vi: Dịch đĩa

en: Disk image copying complete
vi: Đã hoàn tất chép ảnh đĩa

en: Disk image read error
vi: Gặp lỗi khi đọc ảnh đĩa

en: Disk is OK
vi: Đĩa tốt

en: Disk is OK, one attribute failed in the past | Disk is OK, %d attributes failed in the past
vi[0]: Đĩa tốt, %d thuộc tính không đạt trong quá khứ

en: Disk is OK, one bad sector | Disk is OK, %d bad sectors
vi[0]: Đĩa tốt, %d cung từ hỏng

en: Disk is OK, one failing attribute is failing | Disk is OK, %d attributes are failing
vi[0]: Đĩa tốt, lỗi %d thuộc tính

en: Disk management utility for GNOME
vi: Tiện ích quản lý đĩa dành cho GNOME

en: Disk or Device
vi: Đĩa hoặc thiết bị

en: Disks
vi: Đĩa

en: Disks provides an easy way to inspect, format, partition, and configure disks and block devices.
vi: Đĩa giúp bạn dễ dàng kiểm tra, định dạng, phân vùng và cấu hình đĩa và thiết bị khối.

en: Display _Name
vi: _Tên hiển thị

en: Don’t overwrite existing data
vi: Không ghi đè dữ liệu đã có

en: Drive Options
vi: Các tùy chọn đĩa

en: Drive S_ettings…
vi: Cà_i đặt đĩa…

en: Drive Settings
vi: Cài đặt đĩa

en: Drive’s seek performance during offline operations
vi: Hiệu năng định vị của ổ trong các thao tác ngoại tuyến

en: Edit Encr_yption Options…
vi: Sửa tù_y chọn mã hóa…

en: Edit Partition
vi: Sửa phân vùng

en: Edit _Filesystem…
vi: Sửa _hệ thống tập tin…

en: Edit _Mount Options…
vi: Sửa tùy chọn _gắn kết…

en: Eject this disk
vi: Đẩy đĩa này ra

en: Empty
vi: Trống

en: Enable Write Cache
vi: Bật nhớ đệm khi ghi

en: Enable _recursive mode
vi: Bật chế độ đệ _quy

en: Encryption Options
vi: Tùy chọn mã hóa

en: Endurance Remaining
vi: Khả năng còn chịu được

en: Enter Standby After
vi: Vào chế độ chờ sau

en: Enter current passphrase used to protect the data
vi: Nhập mật mã hiện thời dùng để bảo vệ dữ liệu

en: Enter new passphrase used to protect the data
vi: Nhập mật mã mới dùng để bảo vệ dữ liệu

en: Enter passphrase to unlock
vi: Nhập mật mã để bỏ khóa

en: Enter passphrase used to protect the data
vi: Nhập mật khẩu bảo vệ dữ liệu

en: Erase Multiple Disks
vi: Tẩy nhiều đĩa

en: Erase _Type
vi: _Kiểu tẩy

en: Error aborting SMART self-test
vi: Gặp lỗi khi bãi bỏ SMART tự-kiểm-tra

en: Error adding /etc/crypttab entry
vi: Gặp lỗi khi thêm mục vào /etc/crypttab

en: Error adding new /etc/fstab entry
vi: Gặp lỗi khi thêm hạng mục mới vào “/etc/fstab”

en: Error allocating space for disk image file:
vi: Gặp lỗi khi cấp phát chỗ cho tập tin ảnh đĩa:

en: Error attaching disk image
vi: Gặp lỗi khi gắn ảnh đĩa

en: Error attaching disk image: %s (%s, %d)
vi: Gặp lỗi khi gắn ảnh đĩa: %s (%s, %d)

en: Error canceling job
vi: Gặp lỗi khi hủy công việc

en: Error changing passphrase
vi: Gặp lỗi khi thay đổi mật khẩu

en: Error connecting to udisks daemon: %s (%s, %d)
vi: Gặp lỗi khi kết nối daemon udisks: %s (%s, %d)

en: Error creating disk image
vi: Gặp lỗi khi tạo ảnh đĩa

en: Error creating partition
vi: Gặp lỗi khi tạo phân vùng

en: Error deleting loop device
vi: Gặp lỗi khi xóa thiết bị lặp

en: Error deleting partition
vi: Gặp lỗi khi xóa phân vùng

en: Error determining size of device:
vi: Gặp lỗi khi xác định kích cỡ của thiết bị:

en: Error determining size of file
vi: Gặp lỗi khi xác định kích thước tập tin

en: Error disabling autoclear for loop device
vi: Gặp lỗi khi tắt tự xóa cho thiết bị lặp

en: Error ejecting media
vi: Gặp lỗi khi đẩy vật chứa ra

en: Error formatting disk
vi: Lỗi định dạng đĩa

en: Error formatting volume
vi: Lỗi định dạng phân vùng

en: Error locking device
vi: Gặp lỗi khi khóa thiết bị

en: Error looking up block device for %s
vi: Gặp lỗi khi tra tìm thiết bị khối cho %s

en: Error mounting filesystem
vi: Gặp lỗi khi gắn kết hệ tập tin

en: Error mounting filesystem to calculate minimum size
vi: Gặp lỗi khi gắn kết hệ thống tập tin để tính cỡ tối thiểu

en: Error mounting the filesystem
vi: Gặp lỗi khi gắn kết hệ thống tập tin

en: Error opening %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở %s: %s

en: Error opening file for reading
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin để đọc

en: Error opening file for writing
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin để ghi

en: Error opening “%s”: %m
vi: Gặp lỗi khi mở “%s”: %m

en: Error powering off drive
vi: Gặp lỗi khi tắt đĩa

en: Error refreshing SMART data
vi: Gặp lỗi khi làm tươi mới dữ liệu SMART

en: Error removing /etc/crypttab entry
vi: Gặp lỗi khi xóa mục khỏi /etc/crypttab

en: Error removing old /etc/fstab entry
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ một hạng mục cũ khỏi “/etc/fstab”

en: Error repairing filesystem
vi: Gặp lỗi khi sửa chữa hệ thống tập tin

en: Error repairing filesystem after resize
vi: Gặp lỗi khi sửa chữa hệ thống tập tin sau khi đổi cỡ

en: Error resizing filesystem
vi: Gặp lỗi khi đổi cỡ hệ tập tin

en: Error resizing partition
vi: Gặp lỗi khi đổi cỡ phân vùng

en: Error restoring disk image
vi: Gặp lỗi khi phục hồi ảnh đĩa

en: Error retrieving configuration data
vi: Gặp lỗi khi lấy tập tin cấu hình

en: Error setting autoclear flag
vi: Gặp lỗi khi đặt cờ tự xóa

en: Error setting configuration
vi: Lỗi đặt cấu hình

en: Error setting label
vi: Gặp lỗi khi đặt nhãn

en: Error setting partition flags
vi: Gặp lỗi khi đặt cờ phân vùng

en: Error setting partition name
vi: Gặp lỗi khi đặt tên phân vùng

en: Error setting partition type
vi: Gặp lỗi khi đặt kiểu phân vùng

en: Error starting SMART self-test
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy SMART tự-kiểm-tra

en: Error starting swap
vi: Gặp lỗi khi bật bộ nhớ tráo đổi

en: Error stopping swap
vi: Gặp lỗi khi dừng hoán đổi

en: Error unlocking device
vi: Gặp lỗi khi mở khóa thiết bị

en: Error unmounting filesystem
vi: Gặp lỗi khi bỏ gắn kết hệ tập tin

en: Error updating /etc/crypttab
vi: Gặp lỗi khi cập nhật /etc/crypttab

en: Error updating /etc/crypttab entry
vi: Gặp lỗi khi cập nhật mục trong /etc/crypttab

en: Error updating /etc/fstab entry
vi: Gặp lỗi khi cập nhật mục “/etc/fstab”

en: Error while checking filesystem
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra hệ thống tập tin

en: Error while repairing filesystem
vi: Gặp lỗi khi sửa chữa hệ thống tập tin

en: Error while taking filesystem ownership
vi: Gặp lỗi khi lấy chủ sở hữu hệ thống tập tin

en: Error writing file
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin

en: Extended
vi: Mở rộng

en: Extended Partition
vi: Phân vùng mở rộng

en: Extended Partitions can contain Logical Partitions
vi: Phân vùng mở rộng có thể chứa phân vùng logic

en: F2FS — Flash Storage Linux Filesystem
vi: F2FS — Hệ thống tập tin Lưu trữ Flash Linux

en: FAILING
vi: LỖI

en: Failed in the past
vi: Lỗi trong quá khứ

en: File does not appear to be XZ compressed
vi: Tập tin không phải được nén theo kiểu XZ

en: Filesystem %s on %s could not be repaired.
vi: Hệ thống tập tin %s trên %s không sửa chữa được.

en: Filesystem %s on %s has been repaired.
vi: Hệ thống tập tin %s trên %s đã được sửa chữa.

en: Filesystem %s on %s is undamaged.
vi: Hệ thống tập tin %s trên %s bị hỏng.

en: Filesystem %s on %s needs repairing.
vi: Hệ thống tập tin %s trên %s cần được sửa chữa.

en: Filesystem _Type
vi: _Kiểu hệ thống tập tin

en: Filesystem damaged
vi: Hệ thống tập tin bị hỏng

en: Filesystem intact
vi: Không động chạm đến hệ thống tập tin

en: Fit to size
vi: Vừa khít kích thước

en: Flags
vi: Cờ

en: Flying Height
vi: Độ cao bay

en: For example: “Angela’s Files” or “Backup”.
vi: Ví dụ như: “Tập tin của Lan” hay “Dữ liệu sao lưu”.

en: For use with _Windows (NTFS)
vi: Để dùng với _Windows (NTFS)

en: For use with all _systems and devices (FAT)
vi: Để tương thích _với mọi hệ thống và thiết bị (FAT)

en: Form_at
vi: Đị_nh dạng

en: Format Disk
vi: Định dạng đĩa

en: Format Volume
vi: Định dạng phân vùng

en: Format _Disk…
vi: Định _dạng đĩa…

en: Format _Partition…
vi: Định dạng _phân vùng…

en: Format selected device
vi: Định dạng thiết bị đã chọn

en: Free Space _Following
vi: Vùng trống _theo sau

en: Frequency of errors while positioning
vi: Tần số lỗi do dịch chuyển đầu đọc

en: Frequency of errors while reading from the disk
vi: Tần số lỗi khi đọc từ đĩa

en: Frequency of errors while reading raw data from the disk. A non-zero value indicates a problem with either the disk surface or read/write heads
vi: Tần số lỗi khi đọc dữ liệu thô từ đĩa. Giá trị khác không nghĩa là có lỗi trên bề mặt đĩa, hoặc với đầu đọc/ghi

en: Frequency of mistakes as a result of impact loads
vi: Tần số lỗi là kết quả của tải va đập

en: G-sense Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi G-sense

en: GMR Head Amplitude
vi: Biên độ đầu GMR

en: GNOME Disks
vi: Đĩa GNOME

en: General time for loading in a drive
vi: Thời gian tổng thể để tải lên một ổ đĩa

en: Go back to main view
vi: Quay lại dạng xem chính

en: Good Block Rate
vi: Tỉ lệ khối tốt

en: Hardware ECC Recovered
vi: Phục hồi bởi ECC phần cứng

en: Head Flying Hours
vi: Thời gian đầu đọc di chuyển

en: Height of heads above the disk surface
vi: Chiều cao đầu đọc trên mặt đĩa

en: Hide from _Firmware
vi: Ẩn từ _Firmware

en: High Fly Writes
vi: Ghi vượt ngoài

en: ID
vi: Mã số

en: I_dentify As
vi: _Nhận diện là

en: Icon Na_me
vi: Tên _biểu tượng

en: If checked, additional authorization is required to mount the device [x-udisks-auth]
vi: Nếu đặt, cần xác thực bổ sung để gắn kết thiết bị [x-udisks-auth]

en: If checked, additional authorization is required to unlock the device [x-udisks-auth]
vi: Cần xác thực bổ sung để mở khóa [x-udisks-auth]

en: If checked, the device is always shown in the user interface no matter what its directory is [x-gvfs-show]
vi: Nếu đặt, thiết bị luôn hiện trong giao diện bất kể nội dung [x-gvfs-show]

en: If checked, the device will be mounted at system startup [!noauto]
vi: Nếu chọn, thiết bị được gắn kết lúc hệ thống khởi động [!noauto]

en: If checked, the device will be unlocked at system startup [!noauto]
vi: Nếu chọn, thiết-bị sẽ được mở khóa lúc hệ thống khởi động [!noauto]

en: If checked, the loop device will be read-only. This is useful if you don’t want the underlying file to be modified
vi: Nếu đánh dấu kiểm thì thiết bị vòng ngược sẽ thành chỉ đọc. Việc này hữu ích nếu bạn muốn tập tin không bị sửa đổi khi chạy

en: If checked, the mount will be read-only. This is useful if you don’t want the underlying disk image to be modified
vi: Nếu chọn thì chỉ gắn ở chế độ chỉ cho đọc. Cái này hữu dụng nếu bạn không muốn ảnh đĩa bị sửa đổi khi đang chạy

en: If set, the VeraCrypt PIM (Personal Iterations Multiplier) numeric value to use for this volume.
vi: Nếu được đặt, giá trị bằng số VeraCrypt PIM (Personal Iterations Multiplier) sẽ được sử dụng cho phân vùng này.

en: If set, the name of the icon to use in the device in the user interface [x-gvfs-icon=]
vi: Nếu đặt, đây là tên biểu tượng dùng cho thiết bị trên giao diện [x-gvfs-icon=]

en: If set, the name of the symbolic icon to use in the device in the user interface [x-gvfs-symbolic-icon=]
vi: Nếu đặt, đây là tên biểu tượng dùng cho thiết bị trên giao diện [x-gvfs-symbolic-icon=]

en: If set, the name to use for the device in the user interface [x-gvfs-name=]
vi: Nếu đặt, đây là tên dùng cho thiết bị trên giao diện [x-gvfs-name=]

en: If specified
vi: Nếu chỉ định

en: Ignored, kept for compatibility
vi: Bị bỏ qua, giữ lại để tương thích

en: Image Size
vi: Cỡ ảnh

en: Image _Size
vi: _Cỡ ảnh

en: Image to Restore
vi: Ả_nh để phục hồi

en: In case that the default options do not fit your needs select one of the following filesystems. Be aware of the technical differences and do research about your use case.
vi: Trong trường hợp các tùy chọn mặc định không phù hợp với nhu cầu của bạn, hãy chọn một trong các hệ thống tập tin sau. Hãy nhận thức được sự khác biệt kỹ thuật và thực hiện nghiên cứu về trường hợp sử dụng của bạn.

en: Indicates that EFI firmware should ignore the content of the partition and not try to read from it
vi: Chỉ ra rằng phần sụn EFI nên bỏ qua nội dung của phân vùng và không cố gắng đọc từ nó

en: Instead of unlocking this volume, attempt to unlock a secondary volume hidden inside.
vi: Thay vì mở khóa ổ đĩa này, hãy cố gắng mở khóa một ổ đĩa phụ ẩn bên trong.

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: Invalid PIM
vi: PIM không hợp lệ

en: Invalid compressed data
vi: Dữ liệu nén không hợp lệ

en: Job
vi: Công việc

en: Last Benchmarked
vi: Lần đo kiểm cuối

en: Legacy BIOS _Bootable
vi: _BIOS khởi động được kiểu cũ

en: Linux Swap Partition
vi: Phân vùng tráo đổi

en: Load Friction
vi: Kẹt tải

en: Load on drive caused by friction in mechanical parts of the store
vi: Tải trên ổ do ma sát giữa các bộ phận cơ khí của kho chứa

en: Load-in Time
vi: Thời gian tải-lên

en: Load/Unload Cycle Count
vi: Số chu kỳ nạp/hủy nạp

en: Load/Unload Retry Count
vi: Số chu kỳ nạp/hủy nạp

en: Loaded Hours
vi: Số giờ tải

en: Loading on drive caused by numerous recurrences of operations, like reading, recording, positioning of heads, etc
vi: Tải trên ổ đĩa gây ra bởi các thao tác lặp lại nhiều lần như đọc, ghi, định vị đầu đọc, v.v..

en: Location
vi: Vị trí

en: Lock selected encrypted partition
vi: Khóa phân vùng mã hóa đã chọn

en: Loop device is empty
vi: Thiết bị vòng ngược là trống rỗng

en: Loud (Fast)
vi: Ồn (Nhanh)

en: Manage Drives and Media
vi: Quản lý đĩa cứng và đa phương tiện

en: Margin of a channel while reading data.
vi: Lề kênh khi đọc dữ liệu.

en: Matches any device with the given label
vi: Khớp với bất kỳ thiết bị có nhãn đã cho

en: Matches partition %u of any device connected at the given port or address
vi: Khớp phân vùng %u của bất kỳ thiết bị nào kết nối tại cổng hay địa chỉ đã cho

en: Matches partition %u of the device with the given vital product data
vi: Khớp phân vùng %u của thiết bị với dữ liệu sản phẩm quan trọng đưa ra

en: Matches the device with the given UUID
vi: Khớp với thiết bị có UUID đã cho

en: Matches the given device
vi: Khớp với thiết bị đã cho

en: Matches the whole disk of any device connected at the given port or address
vi: Khớp toàn bộ đĩa của bất kỳ thiết bị nào kết nối tai cổng hay địa chỉ đã cho

en: Matches the whole disk of the device with the given vital product data
vi: Khớp toàn bộ đĩa của thiết bị với dữ liệu sản phẩm quan trọng đưa ra

en: Media
vi: Phương tiện

en: Minimal Size
vi: Kích thước tối thiểu

en: Mix uppercase and lowercase and try to use a number or two.
vi: Trộn chữ cái HOA và thường cùng với một chữ số hoặc hai.

en: Model
vi: Mô hình

en: Mount Disk Images
vi: Ứng dụng để gắn ảnh đĩa

en: Mount Opt_ions
vi: _Tùy chọn gắn kết

en: Mount Options
vi: Tùy chọn gắn kết

en: Mount _Point
vi: Đ_iểm gắn kết

en: Mount at system _startup
vi: Gắn lúc _khởi động

en: Mount selected partition
vi: Gắn kết phân vùng được chọn

en: N/A
vi: Không biết

en: N_ext
vi: _Kế sau

en: Name
vi: Tên

en: Need more input
vi: Cần thêm đầu vào

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New Disk Image
vi: Tạo ảnh đĩa mới

en: New _Passphrase
vi: Mật mã _mới

en: No Device Selected
vi: Chưa chọn đĩa

en: No Filesystem
vi: Không Hệ thống tập tin

en: No Media
vi: Không có đĩa

en: No description for attribute %d
vi: Không có mô tả cho thuộc tính %d

en: No partitioning
vi: Không phân vùng

en: None
vi: Không

en: Normalized
vi: Thường

en: Not enough memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: Number of CRC errors during UDMA mode
vi: Số lỗi CRC trong chế độ UDMA

en: Number of Data Address Mark (DAM) errors (or) vendor-specific
vi: Số lỗi Đánh dấu Địa chỉ Dữ liệu (Data Address Mark - DAM) hoặc lỗi riêng của nhà sản xuất

en: Number of ECC errors
vi: Số lỗi ECC

en: Number of ECC on-the-fly errors
vi: Số lỗi ECC khi-đang-chạy

en: Number of S_amples
vi: Số lượng _mẫu

en: Number of Sampl_es
vi: Số _mẫu

en: Number of Thermal Asperity Rate errors
vi: Số lỗi quá nhiệt

en: Number of attempts to calibrate the device
vi: Số lần tinh chỉnh thiết bị

en: Number of available reserved blocks as a percentage of the total number of reserved blocks
vi: Số lượng khối dự trữ sẵn có tính bằng tỉ lệ phần trăm số khối dự trữ dùng được trong tổng số khối dự trữ

en: Number of buzz routines to spin up the drive
vi: Số thủ tục kêu vù vù để tăng tốc ổ đĩa do điện yếu

en: Number of cycles into landing zone position
vi: Số lần di chuyển vào vùng hạ đầu đọc

en: Number of errors as a result of impact loads as detected by a shock sensor
vi: Số lỗi gây ra bởi va chạm được phát hiện bởi phần tử cảm biến va chạm

en: Number of errors corrected by software ECC
vi: Số lỗi được sửa bởi ECC phần mềm

en: Number of errors that could not be recovered using hardware ECC
vi: Số lỗi không thể phục hồi dùng ECC phần cứng

en: Number of errors while reading from a disk
vi: Số lỗi khi đọc từ đĩa

en: Number of errors while writing to disk (or) multi-zone error rate (or) flying-height
vi: Số lỗi trong khi ghi đĩa (hoặc) tỉ lệ lỗi đa vùng (multi-zone) (hoặc) flying-height

en: Number of hours elapsed in the power-on state
vi: Số giờ trôi qua trong trạng thái có nguồn

en: Number of hours in general operational state
vi: Số giờ trong trạng thái hoạt động bình thường

en: Number of off-track errors
vi: Số lần đọc ngoài track

en: Number of physical erase cycles completed on the drive as a percentage of the maximum physical erase cycles the drive supports
vi: Số lượng chu kỳ tẩy vật lý hoàn tất trên đĩa theo tỉ lệ phần trăm số chu kỳ xóa vật lí được thực hiện trên ổ so với số chu kì xóa tối đa ổ có thể chịu

en: Number of power-off or emergency retract cycles
vi: Số lần mất điện đột ngột hay đầu đọc rụt vào khẩn cấp

en: Number of power-off retract events
vi: Số lần đầu đọc rụt vào do bị cắt điện

en: Number of power-on events
vi: Số sự kiện bật điện (power-on)

en: Number of remapping operations. The raw value of this attribute shows the total number of (successful and unsuccessful) attempts to transfer data from reallocated sectors to a spare area
vi: Số thao tác tái định vị. Giá trị thô của thuộc tính này cho biết tổng số lần chuyển dữ liệu (cả thành công và không) từ cung từ tái định vị sang vùng trống

en: Number of retry attempts to spin up
vi: Số lần thử lại để khởi động

en: Number of samples. Bigger number produces a more accurate picture of access time patterns but takes more time.
vi: Số lượng mẫu. Số càng lớn thì bức tranh càng chính xác hơn nhưng mất nhiều thời gian hơn.

en: Number of samples. Bigger number produces more smooth graphs but the benchmark will take more time.
vi: Số lượng mẫu. Số lớn cho một biểu đồ mượt hơn nhưng quá trình đo kiểm tốc độ sẽ cần nhiều thời gian hơn.

en: Number of sectors waiting to be remapped. If the sector waiting to be remapped is subsequently written or read successfully, this value is decreased and the sector is not remapped. Read errors on the sector will not remap the sector, it will only be remapped on a failed write attempt
vi: Số cung đang chờ ánh xạ lại. Nếu cung đang chờ ánh xạ lại này thì ghi và đọc thành công, giá trị này sẽ giảm đi và cung sẽ không được tái định vị. Nếu xảy ra lỗi khi đọc trên cung sẽ không tái định vị cung, nó chỉ được tái định vị khi xảy ra lỗi ghi

en: Number of spindle start/stop cycles
vi: Số chu kỳ chạy/dừng của đầu đọc

en: Number of times a recording head is flying outside its normal operating range
vi: Số lần đầu ghi vượt ra ngoài tầm hoạt động bình thường

en: Number of uncorrectable ECC errors
vi: Số lỗi ECC không sửa được

en: OK
vi: Được

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Offline Seek Performance
vi: Hiệu năng định vị ngoại tuyến

en: Old-Age
vi: Cũ nát

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Only the passphrase referenced by the <i>/etc/crypttab</i> file will be changed. To change the on-disk passphrase, use <i>Change Passphrase…</i>
vi: Chỉ mật khẩu được tham chiếu bởi tập tin <i>/etc/crypttab</i> là thay đổi. Để thay đổi mật khẩu trên đĩa, dùng <i>Đổi mật khẩu…</i>

en: Opt_ions
vi: _Tùy chọn

en: Options to use when unlocking the device
vi: Tùy chọn để dùng khi mở khóa thiết bị

en: Other Devices
vi: Thiết bị khác

en: Overall Assessment
vi: Đánh giá chung

en: Overwrite existing data with zeroes
vi: Ghi đè dữ liệu đã có với số không

en: Overwrites existing data, but takes longer.
vi: Ghi đè dữ liệu đã có, nhưng mất nhiều thời gian hơn.

en: Partition Type
vi: Kiểu phân vùng

en: Partition _Size
vi: _Kích thước phân vùng

en: Partitioning
vi: Phân vùng

en: Passphrase File
vi: Tập tin mật mã

en: Passphrase of the device or empty to request from user when setting up the device
vi: Mật mã của thiết bị hoặc rỗng để hỏi người dùng khi cài đặt thiết bị

[ctx: Password strength]
en: Fair
vi: Được

[ctx: Password strength]
en: Good
vi: Tốt

[ctx: Password strength]
en: Strong
vi: Mạnh

[ctx: Password strength]
en: Weak
vi: Yếu

en: Perform Better
vi: Vận hành tốt hơn

en: Perform _write-benchmark
vi: Thực hiện đo-_ghi

en: Performance is increased by enabling write caching, but leaves the system susceptible to data loss in the event of a power failure
vi: Hiệu năng hoạt động được nâng cao bằng cách ghi vào bộ nhớ đệm, nhưng dữ liệu sẽ có thể mất đi nếu xảy ra mất điện đột ngột

en: Power Cycle Count
vi: Số lần bật điện

en: Power off this disk
vi: Tắt điện đĩa này

en: Power-On Hours
vi: Số giờ chạy

en: Power-off Retract Count
vi: Số lần mất điện đột ngột

en: Powered On
vi: Đã bật nguồn

en: Pre-Fail
vi: Sắp hỏng

en: Quantity efforts of the rotating moment of a drive
vi: Ứng lực của mô men xoay của một ổ đĩa

en: Quick
vi: Nhanh

en: Quiet (Slow)
vi: Ít ồn (Chậm)

en: Read Channel Margin
vi: Lề kênh đọc

en: Read Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi đọc

en: Read Error Retry Rate
vi: Tỉ lệ lỗi đọc

en: Reallocated Sector Count
vi: Số cung từ được tái cấp phát

en: Reallocation Count
vi: Số lần tái định vị

en: Rep_air Filesystem…
vi: Sử_a chữa hệ thống tập tin…

en: Repair failed
vi: Sửa chữa không thành công

en: Repair successful
vi: Sửa chữa thành công

en: Reported Uncorrectable Errors
vi: Lỗi không thể sửa được báo cáo

en: Require additional authori_zation to mount
vi: _Cần quyền bổ sung để gắn kết

en: Require additional authori_zation to unlock
vi: Cần _xác thực bổ sung để mở khóa

en: Resi_ze…
vi: Đổi _cỡ…

en: Resize Volume
vi: Đỗi cỡ phân vùng

en: Resizing a filesystem can lead to data loss. You are advised to backup your data before. The resize operation will take longer if a lot of data has to be moved. The minimal size is calculated according to the current content. Keep additional free space for the filesystem to work fast and reliably.
vi: Đổi cỡ một hệ thống tập tin có thể dẫn đến dữ liệu bị mất. Bạn được khuyên nên sao lưu trước khi thực hiện. Thao tác đổi cỡ sẽ cần nhiều thời gian nếu có nhiều dữ liệu cần di chuyển. Cỡ tối thiểu được tính toán tuân theo nội dung hiện tại. Giữ không gian trống bổ sung để hệ thống tập tin có thể làm việc nhanh và ổn định.

en: Resizing not ready
vi: Đổi cỡ không sẵn sàng

en: Restore Disk Image
vi: Phục hồi từ ảnh đĩa

en: Restore disk image
vi: Phục hồi ảnh đĩa

en: Restoring Disk Image
vi: Đang phục hồi từ ảnh đĩa

en: Retrieving DVD keys
vi: Đang lấy lại khóa DVD

en: Run Out Cancel
vi: Hủy ghi ra ngoài

en: SELF-TEST FAILED
vi: TỰ-KIỂM-TRA GẶP LỖI

en: SMART Data & Self-Tests
vi: Dữ liệu SMART & tự-kiểm-tra

en: SMART _Attributes
vi: T_huộc tính SMART

en: SMART is not enabled
vi: Chưa bật SMART

en: SMART is not supported
vi: Không hỗ trợ SMART

en: S_etting
vi: _Cài đặt

en: S_tandby Now
vi: _Vào chế độ chờ tức thì

en: S_ymbolic Icon Name
vi: Tên _biểu tượng

en: Sample S_ize (MiB)
vi: _Kích thước mẫu (MiB)

en: Sample Size
vi: Kích thước mẫu

en: Save Power
vi: Tiết kiệm năng lượng

en: Save in _Folder
vi: Lưu vào thư _mục

en: Seek Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi dịch chuyển

en: Seek Timer Performance
vi: Hiệu suất thời gian đặt đầu đọc

en: Select Disk Image to Attach
vi: Chọn ảnh đĩa cần gắn

en: Select Disk Image to Restore
vi: Chọn ảnh đĩa để dùng nó phục hồi

en: Select Disk Image(s) to Mount
vi: Chọn ảnh đĩa cần gắn

en: Select a Folder
vi: Chọn thư mục

en: Select a Keyfile
vi: Chọn tập tin khoá

en: Select a device to manage.
vi: Chọn thiết bị để quản lý.

en: Select a keyfile to unlock this volume
vi: Chọn một tập tin khóa để mở khóa phân vùng này

en: Select device
vi: Chọn thiết bị

en: Self-assessment
vi: Tự đánh giá

en: Self-test Result
vi: Kết quả tự kiểm thử

en: Self-test in progress
vi: Tự-kiểm-tra đang chạy

en: Serial Number
vi: Số sê-ri

en: Set Password
vi: Đặt mật khẩu

en: Set options to unlock
vi: Đặt các tùy chọn để mở khóa

en: Set up _read-only loop device
vi: Cài đặt thiết bị vòng lặp _chỉ đọc

en: Set up _read-only mount
vi: Cài đặt gắn kết _chỉ đọc

en: Sh_ow Password
vi: _Hiện mật khẩu

en: Shift of disk is possible as a result of strong shock loading in the store, as a result of falling (or) temperature
vi: Dịch đĩa có thể là kết quả của chấn động mạnh trong phần chứa, do bị rơi, hoặc do nhiệt độ

en: Sho_w Passphrases
vi: _Hiện mật mã

en: Sho_w in user interface
vi: _Hiện trong giao diện người dùng

en: Sho_w passphrase
vi: _Hiện mật mã

en: Short
vi: Ngắn

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Slow
vi: Chậm

en: Soft ECC correction
vi: Sửa ECC mềm

en: Soft Read Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi đọc mềm

en: Soft read error rate
vi: Tỉ lệ lỗi đọc mềm

en: Source
vi: Nguồn

en: Spin Buzz
vi: Kêu vù vù trục quay

en: Spin High Current
vi: Sóng cao để tăng tốc đĩa

en: Spinup Retry Count
vi: Số lần tái khởi động

en: Spinup Time
vi: Thời gian khởi động

en: Start/Stop Count
vi: Số lần Chạy/Dừng

en: Stop running jobs?
vi: Dùng các công việc đang chạy?

en: Switch off <i>User Session Defaults</i> to manage encryption options and passphrase for the device. The options correspond to an entry in the <b>/etc/crypttab</b> file
vi: Tắt <i>Các mặc định phiên người dùng</i> để quản lý tùy chọn mã hóa và mật mã thiết bị. Những tùy chọn này nằm trong tập tin <b>/etc/crypttab</b>

en: Switch off <i>User Session Defaults</i> to manage mount point and mount options for the device. The options correspond to an entry in the <b>/etc/fstab</b> file
vi: Tắt <i>Các mặc định phiên người dùng</i> để quản lý điểm gắn và tùy chọn gắn cho thiết bị. Các tùy chọn phù hợp với một mục trong tập tin <b>/etc/fstab</b>

en: Temperature
vi: Nhiệt độ

en: Temperature of the drive
vi: Nhiệt độ ổ đĩa

en: The <b>special device file</b> — use symlinks in the <b>/dev/disk</b> hierarchy to control the scope of the entry
vi: <b>Tập tin thiết bị đặc biệt</b> - dùng liên kết mềm trong cây <b>/dev/disk</b> để điều khiển phạm vi của mục tin

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: The amount of data read during the lifetime of the disk
vi: Lượng dữ liệu được đọc trong suốt vòng đời của đĩa

en: The amount of data written during the lifetime of the disk
vi: Lượng dữ liệu được ghi trong suốt vòng đời của đĩa

en: The check may take a long time, especially if the partition contains a lot of data.
vi: Việc kiểm tra có thể mất nhiều thời gian, đặc biệt nếu phân vùng chứa nhiều dữ liệu.

en: The difference to the previous partition size
vi: Khác biệt với cỡ phân vùng trước đây

en: The directory to mount the device in
vi: Thư mục cần gắn thiết bị vào

en: The disk image is %s bigger than the target device
vi: Ảnh đĩa là %s lớn hơn thiết bị đích

en: The disk image is %s smaller than the target device
vi: Ảnh đĩa là %s nhỏ hơn thiết bị đích

en: The encryption passphrase was retrieved from the keyring
vi: Mật khẩu mã hóa được lấy về từ chùm chìa khóa

en: The file already exists in “%s”.  Replacing it will overwrite its contents.
vi: Tập tin đã sẵn có trong “%s”.  Thay thế nó sẽ ghi đè lên nội dung của nó.

en: The filesystem type to use
vi: Kiểu hệ thống tập tin cần dùng

en: The free space following the partition
vi: Vùng trống nằm phía sau của phân vùng

en: The label matches the existing label
vi: Nhãn giống như cũ

en: The mount options stored in the <b>/etc/fstab</b> file
vi: Tùy chọn gắn kết được lưu trong tập tin <b>/etc/fstab</b>

en: The name to use for the filesystem. This is useful if you want to refer to the device via a symlink in the /dev/disk/by-label directory.
vi: Tên dùng cho hệ thống tập tin. Cái này hữu dụng khi bạn muốn tham chiếu đến đĩa thông qua liên kết mềm trong thư mục /dev/disk/theo-nhãn.

en: The name to use for the unlocked device — the device is set up as the name prefixed with <b>/dev/mapper</b>/
vi: Tên dùng cho thiết bị đã mở khóa - thiết bị được cài đặt với tên bắt đầu bằng <b>/dev/mapper</b>/

en: The number of MiB (1048576 bytes) to read/write for each sample.
vi: Số lượng MiB (1048576 byte) để đọc/ghi cho mỗi mẫu.

en: The number of MiB (1048576 bytes) to read/write for each sample. Big sample sizes tend to produce more accurate benchmarks at the cost of the benchmark taking more time.
vi: Số MiB (1048576 byte) cần đọc/ghi cho mỗi mẫu. Kích thước mẫu lớn đo chính xác hơn nhưng lâu hơn.

en: The number of samples the benchmark will do for the access time test.
vi: Số lượng mẫu mà đo điểm sẽ làm thực hiện cho cho bài kiểm tra thời gian truy cập.

en: The number of samples the benchmark will include for the read/write test.
vi: Số lượng mẫu đo điểm sẽ bao gồm cho bài kiểm tra đọc/ghi.

en: The partition name (up to 36 unicode characters). This is useful if you want to refer to the device via a symlink in the <b>/dev/disk/by-partlabel</b> directory
vi: Tên phân vùng (tối đa 36 ký tự unicode). Hữu dụng nếu bạn muốn tham chiếu đến thiết bị bằng liên kết mềm trong thư mục <b>/dev/disk/theo-nhãn-phân-vùng</b>

en: The partition type as a 8-bit unsigned integer
vi: Kiểu phân vùng, dạng số nguyên không dấu 8-bit

en: The partition type represented as a 32-bit <i>GUID</i>
vi: Kiểu phân vùng dạng 32-bit <i>GUID</i>

en: The passphrase matches the existing passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu giống như cũ

en: The passphrases do not match
vi: Hai cụm từ mật khẩu không trùng nhau

en: The passwords do not match
vi: Hai mật khẩu không trùng nhau

en: The size of the image to create
vi: Kích thước ảnh cần tạo

en: The size of the partition to create
vi: Kích thước phân vùng cần tạo

en: The special device file — use symlinks in the /dev/disk hierarchy to control the scope of the entry
vi: Tập tin thiết bị đặc biệt - dùng liên kết mềm trong cây /dev/disk để điều khiển phạm vi của mục tin

en: The strength of the passphrase
vi: Độ mạnh của mật khẩu

en: The system may not work correctly if this entry is modified or removed.
vi: Hệ thống có thể không hoạt động đúng nếu mục bị sửa hay xóa bỏ.

en: The total number of uncorrectable errors when reading/writing a sector. A rise in the value of this attribute indicates defects of the disk surface and/or problems in the mechanical subsystem
vi: Tổng số lỗi không thể sửa chữa khi đọc/ghi một cung từ. Một lần tăng giá trị thuộc tính này chỉ ra rằng có lỗi trên bề mặt đĩa và/hoặc lỗi trong bộ phận khí

en: The utility %s is missing.
vi: Thiếu tiện ích %s.

en: Thermal Asperity Rate
vi: Tần suất quá nhiệt

en: This filesystem will be automatically unmounted prior to any changes.
vi: Hệ thống tập tin sẽ tự động bỏ gắt kết trước khi có bất kỳ thay đổi nào.

en: This is equivalent to Master Boot Record <i>bootable</i> flag. It is normally only used for GPT partitions on MBR systems
vi: Nó tương đương với cờ Bản ghi khởi động chính (Master Boot Record) <i>khởi động được</i>. Nó thường chỉ dùng bảng phân vùng GPT trên hệ thống MBR

en: This is the last primary partition that can be created.
vi: Đây là phân vùng chính cuối cùng có thể tạo.

en: This operation will prepare the system for the following drives to be powered down and removed.
vi: Thao tác này sẽ chuẩn bị hệ thống cho đĩa sau đây để thực hiện tắt điện và gỡ bỏ.

en: This volume might be a VeraCrypt volume as it contains random data.
vi: Phân vùng này có thể là một phân vùng VeraCrypt vì nó chứa dữ liệu ngẫu nhiên.

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Threshold exceeded
vi: Đã vượt ngưỡng

en: Threshold not exceeded
vi: Chưa vượt ngưỡng

en: Throughput Performance
vi: Hiệu năng truyền

en: Time needed to spin up the disk
vi: Thời gian cần thiết để khởi động đầu đọc của đĩa

en: Time while head is positioning
vi: Thời gian khi đầu từ được định vị

en: To enable or disable the write test.
vi: Để bật hoặc tắt kiểm tra ghi.

en: Torque Amplification Count
vi: Độ khuyếch đại mômen xoắn

en: Total LBAs Read
vi: Tổng LBAs được đọc

en: Total LBAs Written
vi: Tổng LBAs được ghi

en: Total number of load cycles
vi: Tổng số chu kì tải

en: Transfer Rate
vi: Tốc độ truyền

en: Turn on to configure AAM at startup and when the disk is connected
vi: Bật thành cấu hình AAM lúc khởi động và khi đĩa ngắt kết nối

en: Turn on to configure APM at startup and when the disk is connected
vi: Bật cấu hình APM lúc khởi động và khi đã được kết nối

en: Turn on to configure Standby Timeout at startup and when the disk is connected
vi: Bật cấu hình thời hạn chờ nghỉ lúc khởi động và khi đĩa được kết nối

en: Turn on to configure Write Cache setting at startup and when the disk is connected
vi: Bật cấu hình cài đặt ghi đệm khi khởi chạy và khi đĩa được kết nối

en: Type
vi: Hình thức

en: UDF — Universal Disk Format, for removable devices on many systems
vi: UDF — Universal Disk Format, dành cho các thiết bị di động trên nhiều hệ thống

en: UDMA CRC Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi CRC UDMA

en: Unallocated Space
vi: Vùng chưa cấp phát

en: Uncorrectable ECC Count
vi: Số lỗi ECC không sửa được

en: Uncorrectable Sector Count
vi: Số cung từ không thể sửa

en: Unlock an encrypted Windows system partition or drive.
vi: Mở khóa phân vùng hay ổ đĩa hệ thống Windows bị mã hóa.

en: Unlock selected encrypted partition
vi: Bỏ khóa phân vùng mã hóa đã chọn

en: Unmount selected partition
vi: Tháo gắn phân vùng đã chọn

en: Unnamed (%s).img
vi: Chưa đặt tên (%s).img

en: Unrecoverable read errors while creating disk image
vi: Gặp lỗi không thể hồi phục được khi đang tạo ảnh đĩa

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Updates
vi: Cập nhật

en: Us_er Session Defaults
vi: Các mặc định phiên n_gười dùng

en: Used
vi: Đã dùng

en: Used to indicate that the partition and its contents are required for the OS/Platform to function. Special care should be taken to not delete or overwrite the contents
vi: Dùng nó để chỉ ra rằng phân vùng và nội dung của nó được yêu cầu cho nền tảng hay hệ điều hành cho chức năng. Cần lưu ý không xóa hay ghi đè nội dung

en: Using Disks, you can view SMART data, manage devices, benchmark physical disks, and image USB sticks.
vi: Dùng Đĩa, bạn có thể xem dữ liệu SMART, quản lý các thiết bị, đo kiểm tốc độ đĩa vật lý, và ảnh đĩa USB.

en: Value
vi: Giá trị

en: Vendor Recommended
vi: Khuyến nghị bởi nhà sản xuất

en: View, modify and configure disks and media
vi: Xem, thay đổi và cấu hình đĩa

en: Volume
vi: Phân vùng

en: Volume _Name
vi: _Tên phân vùng

en: Volume type
vi: Kiểu phân vùng

en: Volumes Grid
vi: Lưới Phân vùng

en: Waited too long for the filesystem
vi: Đã chờ hệ thống tập tin quá lâu

en: Warning: all data on the volume will be lost
vi: Cảnh báo: mọi dữ liệu trên phân vùng sẽ bị mất

en: Will be created
vi: Sẽ được tạo

en: Will be deleted
vi: Sẽ bị xóa

en: Windows _system
vi: _Hệ thống Windows

en: World Wide Name
vi: Tên toàn cầu

en: Worst
vi: Xấu nhất

en: Wr_ite Cache
vi: Đệm gh_i

en: Write Disk Images to Devices
vi: Ghi ảnh đĩa lên thiết bị

en: Write Error Rate
vi: Tỉ lệ lỗi ghi

en: _Abort Benchmark
vi: _Bãi bỏ việc đo kiểm

en: _About Disks
vi: _Giới thiệu Đĩa

en: _Attach
vi: _Gắn

en: _Attach Disk Image… (.iso, .img)
vi: Gắn ản_h đĩa… (.iso, .img)

en: _Benchmark Disk…
vi: Đo _kiểm đĩa…

en: _Benchmark Partition…
vi: Đ_o kiểm phân vùng…

en: _Bootable
vi: _Khởi động được

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Confirm
vi: _Xác nhận

en: _Create Disk Image…
vi: Tạ_o ảnh đĩa…

en: _Create Partition Image…
vi: _Tạo ảnh phân vùng…

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Delete Disk Image File
vi: _Xóa tập tin ảnh đĩa

en: _Destination
vi: Đí_ch

en: _Difference
vi: _Khác biệt

en: _Edit Partition…
vi: _Sửa phân vùng…

en: _Erase
vi: Tẩ_y

en: _Erase…
vi: _Tẩy…

en: _Format
vi: Đị_nh dạng

en: _Format…
vi: Đị_nh dạng…

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Hidden
vi: Ẩ_n

en: _Image to Restore
vi: Ả_nh để phục hồi

en: _Internal disk for use with Linux systems only (Ext4)
vi: Đĩa bên trong để sử dụng chỉ với các hệ thống L_inux (Ext4)

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _Keyfiles
vi: Tập tin _khóa

en: _Label
vi: _Nhãn

en: _Mount
vi: _Gắn kết

en: _Name
vi: _Tên

en: _New Disk Image…
vi: Tạo ả_nh đĩa mới…

en: _Other
vi: K_hác

en: _Partitioning
vi: _Phân vùng

en: _Passphrase
vi: _Mật mã

en: _Password
vi: _Mật khẩu

en: _Password protect volume (LUKS)
vi: _Phân vùng được bảo vệ bằng mật khẩu (LUKS)

en: _Power Off
vi: _Tắt điện

en: _Previous
vi: _Trước

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Resize
vi: Đổi _cỡ

en: _Restore
vi: _Phục hồi

en: _Restore Disk Image…
vi: _Phục hồi ảnh đĩa…

en: _Restore Partition Image…
vi: _Phục hồi ảnh phân vùng…

en: _SMART Data & Self-Tests…
vi: Dữ liệu _SMART & Tự-kiểm-tra…

en: _Standby
vi: _Nghỉ chờ

en: _Start Benchmarking…
vi: _Bắt đầu đo kiểm tốc độ…

en: _Start Benchmark…
vi: _Bắt đầu đo kiểm…

en: _Start Creating…
vi: _Bắt đầu tạo…

en: _Start Restoring…
vi: _Bắt đầu phục hồi…

en: _Start Self-test
vi: _Bắt đầu tự-kiểm-tra

en: _Stop Self-test
vi: _Dừng tự kiểm thử

en: _System Partition
vi: Phân vùng _hệ thống

en: _Take Ownership…
vi: _Lấy chủ sở hữu…

en: _Type
vi: _Kiểu

en: _Unlock
vi: _Bỏ khóa

en: _Unlock at system startup
vi: _Mở khóa lúc khởi động

en: _Volumes
vi: _Phân vùng

en: _Wake-Up from Standby
vi: Đánh-thức _từ chế độ chờ

[ctx: aam-level]
en: 0 (Disabled)
vi: 0 (Tắt)

[ctx: apm-level]
en: %d (Spin-down not permitted)
vi: %d (Không cho phép giảm tốc)

[ctx: apm-level]
en: %d (Spin-down permitted)
vi: %d (Cho phép giảm tốc)

[ctx: apm-level]
en: 255 (Disabled)
vi: 255 (Tắt)

[ctx: benchmark-access-time]
en: %.2f msec
vi: %.2f miligiây

[ctx: benchmark-graph]
en: %3g ms
vi: %3g miligiây

[ctx: benchmark-graph]
en: %d MB/s
vi: %d MB/giây

[ctx: benchmark-transfer-rate]
en: %s/s
vi: %s/giây

[ctx: benchmark-updated]
en: %s (%s ago)
vi: %s (%s trước)

[ctx: benchmark-updated]
en: Measuring access time (%2.1f%% complete)…
vi: Đo thời gian truy cập (xong %2.1f%%)…

[ctx: benchmark-updated]
en: Measuring transfer rate (%2.1f%% complete)…
vi: Đo tốc độ truyền (xong %2.1f%%)…

[ctx: benchmark-updated]
en: No benchmark data available
vi: Không có dữ liệu đo đạc

[ctx: benchmark-updated]
en: Opening Device…
vi: Đang mở thiết bị…

[ctx: benchmarking]
en: An error occurred
vi: Xảy ra lỗi

[ctx: benchmarking]
en: Error getting page size: %m
vi: Gặp lỗi khi lấy kích thước trang: %m

[ctx: benchmarking]
en: Error getting size of device: %m
vi: Gặp lỗi khi lấy kích thước thiết bị: %m

[ctx: benchmarking]
en: Error pre-reading %lld bytes from offset %lld
vi: Gặp lỗi khi đọc trước %lld byte tại vị trí %lld

[ctx: benchmarking]
en: Error pre-reading %s from offset %s
vi: Gặp lỗi khi tiền-đọc %s từ vị trí tương đối %s

[ctx: benchmarking]
en: Error reading %lld bytes from offset %lld
vi: Gặp lỗi khi đọc %lld byte tại vị trí %lld

[ctx: benchmarking]
en: Error reading %s from offset %s
vi: Gặp lỗi khi đọc %s từ vị trí tương đối %s

[ctx: benchmarking]
en: Error seeking to offset %lld
vi: Gặp lỗi khi dịch chuyển đến vị trí %lld

[ctx: benchmarking]
en: Error seeking to offset %lld: %m
vi: Gặp lỗi khi di chuyển đến vị trí %lld: %m

[ctx: benchmarking]
en: Error seeking to offset %s
vi: Gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc đến %s

[ctx: benchmarking]
en: Error syncing (at offset %lld): %m
vi: Lỗi đồng bộ (tại vị trí %lld): %m

[ctx: benchmarking]
en: Error writing %lld bytes at offset %lld: %m
vi: Gặp lỗi khi ghi %lld byte tại vị trí %lld: %m

[ctx: benchmarking]
en: Expected to write %lld bytes, only wrote %lld: %m
vi: Cần ghi %lld byte, nhưng mới chỉ ghi được %lld: %m

en: bytes
vi: byte

[ctx: confirmation-list-of-devices]
en: Affected Devices
vi: Thiết bị chịu ảnh hưởng

[ctx: create-inhibit-message]
en: Benchmarking device
vi: Đo kiểm tốc độ thiết bị

[ctx: create-inhibit-message]
en: Copying device to disk image
vi: Chép dữ liệu từ thiết bị vào ảnh đĩa

en: disk;drive;volume;harddisk;hdd;disc;cdrom;dvd;partition;iso;image;backup;restore;benchmark;raid;luks;encryption;S.M.A.R.T.;smart;
vi: disk;drive;volume;harddisk;đĩa;cứng;dia;cung;hdd;disc;cdrom;dvd;partition;vùng;vung;iso;image;backup;sao;lưu;luu;restore;phục;hồi;phuc;hoi;benchmark;đo;kiểm;do;kiem;raid;luks;encryption;mã;hóa;ma;hoa;S.M.A.R.T.;smart;

[ctx: duration]
en: Less than a minute
vi: Chưa đến một phút

[ctx: duration-day-to-month]
en: %s and %s
vi: %s và %s

[ctx: duration-hour-to-day]
en: %s and %s
vi: %s và %s

[ctx: duration-minute-to-hour]
en: %s and %s
vi: %s và %s

[ctx: duration-months-to-year]
en: %s and %s
vi: %s và %s

[ctx: duration-year-to-inf]
en: %s, %s and %s
vi: %s, %s và %s

en: exFAT — Flash Storage Windows Filesystem, used on SDXC cards
vi: exFAT — Flash Storage Windows Filesystem, được sử dụng trên thẻ SDXC

en: gnome-disk-utility %s
    UDisks %s (built against %d.%d.%d)
vi: gnome-disk-utility %s
    UDisks %s (biên dịch dựa trên %d.%d.%d)

[ctx: job-remaining]
en: %s remaining
vi: Còn lại %s

[ctx: job-remaining-with-rate]
en: %s remaining (%s/sec)
vi: còn %s (%s/giây)

[ctx: notify-smart]
en: A hard disk is likely to fail soon.
vi: Đĩa cứng gần như đã sắp hỏng.

[ctx: notify-smart]
en: Examine
vi: Kiểm tra

[ctx: notify-smart]
en: Hard Disk Problems Detected
vi: Thấy có trục trặc ổ đĩa cứng

[ctx: partition type]
en: Unknown
vi: Không biết

[ctx: partitioning]
en: Unknown (%s)
vi: Không rõ (%s)

[ctx: restore-inhibit-message]
en: Copying disk image to device
vi: Chép ảnh đĩa lên thiết bị

[ctx: shortcut window]
en: Attach an existing disk image
vi: Gắn một ảnh đĩa sẵn có

[ctx: shortcut window]
en: Create a new empty disk image
vi: Tạo ảnh đĩa trống mới

[ctx: shortcut window]
en: Disks
vi: Đĩa

[ctx: shortcut window]
en: Drive
vi: Ổ đĩa

[ctx: shortcut window]
en: Drive settings
vi: Cài đặt đĩa

[ctx: shortcut window]
en: Format the drive
vi: Định dạng thiết bị

[ctx: shortcut window]
en: Format the selected volume
vi: Định dạng thiết bị đã chọn

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Open the application menu
vi: Mở trình đơn ứng dụng

[ctx: shortcut window]
en: Open the drive menu
vi: Mở trình đơn ổ đĩa

[ctx: shortcut window]
en: Open the volume menu
vi: Mở trình đơn phân vùng

[ctx: shortcut window]
en: Partition
vi: Phân vùng

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Restore an image to the disk
vi: Phục hồi ảnh đĩa vào đĩa

[ctx: shortcut window]
en: SMART data
vi: Dữ liệu SMART

[ctx: shortcut window]
en: Unselect current disk
vi: Bỏ chọn đĩa hiện tại

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test completed successfully
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng hoàn tất thành công

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test did not complete
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng không hoàn tất

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test failed
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng thất bại

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test failed (electrical)
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng thất bại (điện)

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test failed (handling)
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng thất bại (xử lý)

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test failed (read)
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng thất bại (đọc)

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test failed (servo)
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng thất bại (động cơ)

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test was aborted
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng bị hủy

[ctx: smart-self-test-result]
en: Last self-test was interrupted
vi: Lần tự-kiểm-tra cuối cùng bị ngắt

[ctx: smart-self-test-result]
en: Self-test in progress — %d%% remaining
vi: Tự-kiểm-tra đang chạy - còn lại %d%%

[ctx: smart-self-test-result]
en: Unknown (%s)
vi: Chưa biết (%s)

[ctx: standby-value]
en: Never
vi: Không bao giờ

[ctx: standby-value]
en: Reserved
vi: Chưa dùng

[ctx: standby-value]
en: Vendor-defined
vi: Nhà sản xuất định nghĩa

[ctx: volume-content-crypto]
en: Locked
vi: Bị khóa

[ctx: volume-content-crypto]
en: Unlocked
vi: Đã mở khóa

[ctx: volume-content-fs]
en: Filesystem Root
vi: Gốc của hệ thống tập tin

[ctx: volume-content-fs]
en: Mounted at %s
vi: Gắn vào %s

[ctx: volume-content-fs]
en: Not Mounted
vi: Chưa gắn

[ctx: volume-content-swap]
en: Active
vi: Hoạt động

[ctx: volume-content-swap]
en: Not Active
vi: Không hoạt động

[ctx: volume-contents-msdos-ext]
en: Extended Partition
vi: Phân vùng mở rộng

[ctx: volume-grid]
en: Extended Partition
vi: Phân vùng mở rộng

[ctx: volume-grid]
en: Filesystem
vi: Hệ thống tập tin

[ctx: volume-grid]
en: Free Space
vi: Vùng trống

[ctx: volume-grid]
en: Partition %u
vi: Phân vùng %u

[ctx: volume-grid]
en: Partition %u: %s
vi: Phân vùng %u: %s

[ctx: volume-grid]
en: Swap
vi: Tráo đổi

en: ← Spindown
vi: ← Giảm tốc
