gnome-system-monitor master - en to vi translation catalogue (325 entries)

en: %b %d %Y
vi: %d %b %Y

en: %d matching open file | %d matching open files
vi[0]: Tìm thấy %d tập tin đang mở khớp mẫu

en: %d open file | %d open files
vi[0]: Mở %d tập tin

en: %s (%.1f%%) of %s
vi: %s (%.1f%%) trên %s

en: %s/s
vi: %s/g

en: %u hr | %u hrs
vi[0]: %u giờ

en: %u min | %u mins
vi[0]: %u phút

en: %u sec | %u secs
vi[0]: %u giây

en: %ud%02uh
vi: %un%02ug

en: %uw%ud
vi: %ut%un

en: <small><i><b>Note:</b> The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.</i></small>
vi: <small><i><b>Ghi chú:</b> Độ ưu tiên của tiến trình được thể hiện bởi giá trị "nice" (dễ thương). Giá trị thấp hơn tương ứng với độ ưu tiên cao hơn.</i></small>

en: A simple process and system monitor.
vi: Một công cụ đơn giản để theo dõi hệ thống và các tiến trình đang chạy.

en: A_ll Processes
vi: _Mọi tiến trình

en: About System Monitor
vi: Giới thiệu Theo dõi hệ thống

en: Alert Before Ending or _Killing Processes
vi: Cảnh giác trước khi chấm dứt hay _giết tiến trình

en: Are you sure you want to end the selected process “%s” (PID: %u)?
vi: Bạn có thực sự muốn kết thúc tiến trình đã chọn “%s” (PID: %u) không?

en: Are you sure you want to end the selected process? | Are you sure you want to end the %d selected processes?
vi[0]: Bạn có thực sự muốn chấm dứt %d tiến trình đã chọn không?

en: Are you sure you want to kill the selected process “%s” (PID: %u)?
vi: Bạn có thực sự muốn buộc kết thúc tiến trình đã chọn “%s” (PID: %u) không?

en: Are you sure you want to kill the selected process? | Are you sure you want to kill the %d selected processes?
vi[0]: Bạn có thực sự muốn giết %d tiến trình đã chọn không?

en: Are you sure you want to stop the selected process “%s” (PID: %u)?
vi: Bạn có thực sự muốn dừng tiến trình đã chọn “%s” (PID: %u) không?

en: Are you sure you want to stop the selected process? | Are you sure you want to stop the %d selected processes?
vi[0]: Bạn có thực sự muốn dừng %d tiến trình đã chọn không?

en: Available
vi: Sẵn dùng

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: CPU Time
vi: Thời gian CPU

en: CPU colors
vi: Màu CPU

en: Cache %s
vi: Nhớ đệm %s

en: Cannot change the priority of process with PID %d to %d.
    %s
vi: Không thể thay đổi độ ưu tiên của tiến trình có PID %d thành %d.
    %s

en: Cannot kill process with PID %d with signal %d.
    %s
vi: Không thể buộc kết thúc tiến trình có PID %d với tín hiệu %d.
    %s

en: Case insensitive
vi: Không phân biệt HOA/thường

en: Change Priority of Process “%s” (PID: %u)
vi: Thay đổi độ ưu tiên của tiến trìn “%s” (PID %u)

en: Change Priority of the selected process | Change Priority of %d selected processes
vi[0]: Thay đổi mức ưu tiên của %d tiến trình

en: Change _Priority
vi: Đổi độ ư_u tiên

en: Click to set graph colors
vi: Nhấn vào để đặt màu sắc đồ thị

en: Command Line
vi: Dòng lệnh

en: Control Group
vi: Nhóm điều khiển

en: Current Color
vi: Màu hiện có

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Default graph incoming network traffic color
vi: Màu đồ thị dữ liệu vào mạng mặc định

en: Default graph memory color
vi: Màu bộ nhớ đồ thị mặc định

en: Default graph outgoing network traffic color
vi: Màu đồ thị dữ liệu ra mạng mặc định

en: Default graph swap color
vi: Màu đồ thị tráo đổi mặc định

en: Determines which processes to show.
vi: Xác định xem tiến trình nào cần hiển thị.

en: Device
vi: Thiết bị

en: Directory
vi: Thư mục

en: Disk read
vi: Đọc đĩa

en: Disk read total
vi: Đọc đĩa tổng

en: Disk view columns order
vi: Thứ tự cột ô xem đĩa

en: Disk view sort column
vi: Sắp xếp cột ô xem đĩa

en: Disk view sort order
vi: Thứ tự sắp xếp ô xem đĩa

en: Disk write
vi: Ghi đĩa

en: Disk write total
vi: Ghi đĩa tổng

en: Draw Charts as S_mooth Graphs
vi: Vẽ đồ thị dưới dạng đồ họa _mịn

en: Each entry is in the format (CPU#, Hexadecimal color value)
vi: Mỗi mục trong định dạng (CPU#, giá trị màu thập lục phân)

en: Enable _Smooth Refresh
vi: Bật cập nhật _mịn

en: Enable/Disable smooth refresh
vi: Bật/tắt cập nhật mịn

en: Ending a process may destroy data, break the session or introduce a security risk. Only unresponsive processes should be ended.
vi: Việc ép buộc kết thúc tiến trình có thể phá hủy dữ liệu, hỏng phiên chạy hoặc rủi ro bảo mật. Chỉ nên buộc kết thúc tiến trình bị treo, không đáp ứng thôi.

en: File Systems
vi: Hệ thống tập tin

en: File Systems view
vi: Xem Hệ thống tập tin

en: File system information shown in list
vi: Thông tin hệ thống tập tin được hiển thị trong danh sách

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Filter files by name
vi: Lọc các tập tin theo tên

en: Flags
vi: Cờ

en: Fraction
vi: Phân số

en: Free
vi: Trống

en: GNOME System Monitor
vi: Theo dõi hệ thống GNOME

en: Graphs
vi: Đồ thị

en: Help
vi: Trợ giúp

en: High
vi: Cao

en: High Priority
vi: Độ ưu tiên cao

en: ID
vi: MÃ SỐ

en: IPv4 network connection
vi: Kết nối mạng IPv4

en: IPv6 network connection
vi: Kết nối mạng IPv6

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: If TRUE, system-monitor operates in “Solaris mode” where a task’s CPU usage is divided by the total number of CPUs. Otherwise, it operates in “Irix mode”.
vi: Nếu ĐÚNG thì bộ theo dõi hệ thống chạy trong “chế độ Solaris”, trong đó tiêu dùng bộ xử lý trung tâm của tác vụ được chia cho tổng số CPU. Không thì nó chạy trong “chế độ Irix”.

en: If TRUE, system-monitor shows the CPU chart as a stacked area chart instead of a line chart.
vi: Nếu chọn, theo dõi hệ thống sẽ hiển thị đồ thị CPU dạng biểu đồ vùng xếp chồng thay cho kiểu đường.

en: If TRUE, system-monitor shows the CPU, Memory, and Network charts as smoothed graphs, otherwise as line charts.
vi: Nếu chọn, theo dõi hệ thống sẽ hiển thị đồ thị CPU, Bộ nhớ và Mạng dạng đồ họa mịn nếu không thì đồ thị đường.

en: Information Fields
vi: Trường thông tin

en: Inode
vi: Nút

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Kill process
vi: Giết tiến trình

en: Killing a process may destroy data, break the session or introduce a security risk. Only unresponsive processes should be killed.
vi: Việc ép buộc kết thúc tiến trình có thể hủy dữ liệu, hỏng phiên chạy hoặc rủi ro bảo mật. Chỉ nên buộc kết thúc tiến trình bị treo, không đáp ứng thôi.

en: Low
vi: Thấp

en: Low Priority
vi: Độ ưu tiên thấp

en: M_y Processes
vi: Tiến trình của _tôi

en: Main Window should open maximized
vi: Cửa sổ chính mở ở cỡ tối đa

en: Main window size and position in the form (width, height, xpos, ypos)
vi: Kích cỡ cửa sổ chính và vị trí của nó theo dạng (rộng, cao, x, y)

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Memory Maps
vi: Sơ đồ bộ nhớ

en: Memory and Swap
vi: Bộ nhớ và Tráo đổi

en: Memory map sort column
vi: Sắp xếp cột ô xem bộ nhớ

en: Memory map sort order
vi: Thứ tự cột ô xem bộ nhớ

[ctx: Menu item to Open Search for Open Files dialog]
en: Search for Open Files
vi: Tìm tập tin đang mở

en: Monitor;System;Process;CPU;Memory;Network;History;Usage;
vi: Monitor;Theo;dõi;theo;doi;System;Hệ;Thống;he;thong;Process;Tiến;Trình;tien;trinh;CPU;Memory;Bộ;Nhớ;bo;nho;Network;Mạng;mang;History;Lịch;sử;lich;su;Usage;Sử;dụng;tiêu;dùng;

en: Monitor;System;Process;CPU;Memory;Network;History;Usage;Performance;Task;Manager;Activity;
vi: Monitor;Theo;dõi;System;Hệ;Thống;he;thong;Process;Tiến;Trình;tien;trinh;CPU;Memory;Bộ;Nhớ;bo;nho;Network;Mạng;History;Lịch;sử;lich;su;Usage;Sử;dụng;cách;dùng;dung;Performance;Năng;suất;nang;suat;Hiệu năng;Task;công;việc;tác;vụ;Manager;quản;lý;quan;ly;Activity;Hoạt động;Hoat dong;

en: Network
vi: Mạng

en: Nice
vi: Ưu tiên

en: Normal
vi: Thường

en: Normal Priority
vi: Độ ưu tiên thường

en: Note:
vi: Ghi chú:

en: Object
vi: Đối tượng

en: Open Files
vi: Mở tập tin

en: Open _Files
vi: Mở _tập tin

en: Open files sort column
vi: Cột sắp xếp mở tập tin

en: Open files sort order
vi: Thứ tự sắp xếp mở tập tin

en: Owner
vi: Chủ

en: Percentage full for pie color pickers
vi: Phần trăm đầy cho bảng chọn màu

en: Pick a Color
vi: Chọn một màu

en: Pick a Color for “%s”
vi: Chọn màu cho “%s”

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Priority
vi: Độ ưu tiên

en: Private clean
vi: Riêng sạch

en: Private dirty
vi: Riêng bẩn

en: Privileges are required to change the priority of processes
vi: Các đặc quyền yêu cầu để thay đổi mức ưu tiên của tiến trình

en: Privileges are required to control other users’ processes
vi: Cần đặc quyền để có thể điều khiển tiến trình của người dùng khác

en: Process
vi: Tiến trình

en: Process Name
vi: Tên tiến trình

en: Process information shown in list:
vi: Thông tin tiến trình được hiển thị trong danh sách:

en: Process list view
vi: Xem danh sách tiến trình

en: Process view columns order
vi: Thứ tự cột ô xem tiến trình

en: Process view sort column
vi: Sắp xếp cột ô xem tiến trình

en: Process view sort order
vi: Thứ tự sắp xếp ô xem tiến trình

en: Processes
vi: Tiến trình

en: Received invalid color data
vi: Nhận được dữ liệu màu không hợp lệ

en: Receiving
vi: Nhận

en: Renice process
vi: Đổi mức ưu tiên tiến trình

en: Resident Memory
vi: Bộ nhớ thường trú

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Resources overview
vi: Tổng quan về Tài nguyên

en: Running
vi: Đang chạy

en: Saves the currently viewed tab
vi: Lưu thanh đang xem hiện thời

en: Seat
vi: Ghế

en: Security Context
vi: Ngữ cảnh bảo mật

en: Select CPUs "%s" (PID %u) is allowed to run on:
vi: Chọn CPU "%s" (PID %u) được phép chạy trên:

en: Sending
vi: Gửi

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Set Affinity
vi: Đặt Mối quan hệ

en: Set Network Totals _Unit Separately
vi: Đặt đơn _vị tổng mạng riêng biệt

en: Set _Affinity
vi: Đặt Mối qu_an hệ

en: Set network totals unit separately
vi: Đặt đơn vị tổng số mạng riêng biệt

en: Shared Memory
vi: Bộ nhớ chia sẻ

en: Shared clean
vi: Chung sạch

en: Shared dirty
vi: Chung bẩn

en: Show CPU chart as stacked area chart
vi: Hiển thị đồ thị CPU là dạng biểu đồ vùng chồng

en: Show CPU, Memory, and Network charts as smooth graphs using Bezier curves
vi: Hiển thị biểu đồ CPU, Bộ nhớ và Mạng dưới dạng biểu đồ mượt mà bằng đường cong Bezier

en: Show Memory and Swap in IEC
vi: Hiển thị lịch sử bộ nhớ và tráo đổi trong IEC

en: Show Memory in IEC
vi: Hiển thị bộ nhớ trong IEC

en: Show Memory in Logarithmic Scale
vi: Hiển thị Bộ nhớ trong thang đo logarit

en: Show Network _Totals in Bits
vi: Hiển thị _tổng lưu lượng mạng theo bít

en: Show _All File Systems
vi: Hiển thị _mọi hệ thống tập tin

en: Show _Dependencies
vi: Hiển thị _Phụ thuộc

en: Show disk view “Available” column on startup
vi: Hiện cột xem “Sẵn dùng” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Device” column on startup
vi: Hiện cột xem “Thiết bị” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Directory” column on startup
vi: Hiện cột xem “Thư mục” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Free” column on startup
vi: Hiện cột xem “Chỗ trống” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Total” column on startup
vi: Hiện cột xem “Tổng” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Type” column on startup
vi: Hiện cột xem “Kiểu” đĩa khi khởi chạy

en: Show disk view “Used” column on startup
vi: Hiện cột xem “Đã dùng” đĩa khi khởi chạy

en: Show memory and swap in IEC
vi: Hiển thị sử bộ nhớ và tráo đổi trong IEC

en: Show memory in IEC
vi: Hiển thị bộ nhớ trong IEC

en: Show memory in logarithmic scale
vi: Hiển thị bộ nhớ trong thang logarit

en: Show network totals in bits
vi: Hiện tổng lưu lượng mạng theo bit

en: Show network traffic in bits
vi: Hiện lưu lượng mạng theo bit

en: Show process dependencies in tree form
vi: Hiển thị cách phụ thuộc vào tiến trình, có dạng cây

en: Show process properties
vi: Hiển thị thuộc tính tiến trình

en: Show process “CPU %” column on startup
vi: Hiện cột “% CPU” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “CPU Time” column on startup
vi: Hiện cột “Thời gian CPU” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Command Line” column on startup
vi: Độ rộng của cột “Dòng lệnh” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Control Group” column on startup
vi: Hiện cột “Nhóm điều khiển” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Disk read” column on startup
vi: Hiện cột “Đọc đĩa” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Disk write” column on startup
vi: Hiện cột “Ghi đĩa” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “ID” column on startup
vi: Hiện cột “ID” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Name” column on startup
vi: Hiện cột “Tên” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Nice” column on startup
vi: Hiện cột “Độ ưu tiên” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Owner” column on startup
vi: Hiện cột “Người sở hữu” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Priority” column on startup
vi: Hiện cột “Độ ưu tiên” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Resident Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ thường trú” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “SELinux Security Context” column on startup
vi: Hiện cột “Ngữ cảnh bảo mật SELinux” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Seat” column on startup
vi: Hiện cột “Ghế” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Session” column on startup
vi: Hiện cột “Phiên làm việc” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Shared Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ chia sẻ” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Started” column on startup
vi: Hiện cột “Bắt đầu” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Status” column on startup
vi: Hiện cột “Trạng thái” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Total disk read” column on startup
vi: Hiện cột xem “Đọc đĩa tổng cộng” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Total disk write” column on startup
vi: Hiện cột xem “Ghi đĩa tổng cộng” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Unit” column on startup
vi: Hiện cột “Đơn vị” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “User” column on startup
vi: Hiện cột “Người dùng” khi khởi chạy

en: Show process “Virtual Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ ảo” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Waiting Channel” column on startup
vi: Hiện cột “Kênh đợi” tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “Writable Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ ghi được” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show process “X Server Memory” column on startup
vi: Hiện cột “Bộ nhớ trình phục vụ X” của tiến trình khi khởi chạy

en: Show the File Systems tab
vi: Hiện thẻ “Hệ thống tập tin”

en: Show the Processes tab
vi: Hiện thẻ “Tiến trình”

en: Show the Resources tab
vi: Hiện thẻ “Tài nguyên”

en: Show the application’s version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Show warning dialog when killing processes
vi: Hiện hộp thoại cảnh báo khi buộc kết thúc của tiến trình

en: Sleeping
vi: Đang ngủ

en: Solaris mode for CPU percentage
vi: Chế độ Solaris cho phần trăm CPU

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Stopping a process may destroy data, break the session or introduce a security risk. Only unresponsive processes should be stopped.
vi: Việc dừng một tiến trình có thể phá hủy dữ liệu, hỏng phiên chạy hoặc rủi ro bảo mật. Chỉ nên buộc kết thúc tiến trình bị treo, không đáp ứng thôi.

en: Swap
vi: Tráo đổi

en: System Monitor
vi: Theo dõi hệ thống

en: System Monitor can help you find out what applications are using the processor or the memory of your computer, can manage the running applications, force stop processes not responding, and change the state or priority of existing processes.
vi: Ứng dụng theo dõi hệ thống giúp bạn tìm ra ứng dụng nào đang tiêu dùng bộ vi xử lý hay bộ nhớ của máy tính, có thể quản lý các ứng dụng đang chạy, ép buộc dừng các tiến trình đang treo, và thay đổi trạng thái hay mức ưu tiên của một tiến trình sẵn có.

en: System Monitor is a process viewer and system monitor with an attractive, easy-to-use interface.
vi: Ứng dụng theo dõi hệ thống là phần mềm xem và theo dõi các tiến trình hệ thống với một giao diện hấp dẫn và dễ dùng.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
vi: Độ ưu tiên của tiến trình được thể hiện bởi giá trị “nice”. Giá trị thấp hơn tương ứng với độ ưu tiên cao hơn.

en: The resource graphs feature shows you a quick overview of what is going on with your computer displaying recent network, memory and processor usage.
vi: Tính năng hiển thị tài nguyên bằng đồ thị giúp bạn nhanh chóng hiểu được những gì đang diễn với mạng, bộ nhớ và bộ vi xử lý trên máy tính của mình.

en: The selected color
vi: Màu đã chọn

en: The title of the color selection dialog
vi: Tựa đề của hộp thoại chọn màu

en: Time amount of data points in the resource graphs
vi: Tổng thời gian của điểm dữ liệu trong đồ thị tài nguyên

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật danh sách thiết bị

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật đồ thị

en: Time in milliseconds between updates of the process view
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật ô xem tiến trình

en: Title
vi: Tựa đề

en: Today %l∶%M %p
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Total
vi: Tổng

en: Total Received
vi: Nhận tổng

en: Total Sent
vi: Gửi tổng

en: Type
vi: Kiểu

en: Type of color picker
vi: Kiểu bộ chọn màu

en: Uninterruptible
vi: Không thể ngắt được

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Used
vi: Đã dùng

en: User
vi: Người dùng

en: VM End
vi: Cuối bộ nhớ ảo

en: VM Offset
vi: Offset bộ nhớ ảo

en: VM Size
vi: Cỡ bộ nhớ ảo

en: VM Start
vi: Đầu bộ nhớ ảo

en: Very High
vi: Rất cao

en: Very High Priority
vi: Độ ưu tiên rất cao

en: Very Low
vi: Rất thấp

en: Very Low Priority
vi: Độ ưu tiên rất thấp

en: View and manage system resources
vi: Xem và quản lý tài nguyên hệ thống

en: View current processes and monitor system state
vi: Xem các tiến trình hiện đang chạy và theo dõi tình trạng hệ thống

en: Virtual Memory
vi: Bộ nhớ ảo

en: Waiting Channel
vi: Kênh đợi

en: Whether information about all file systems should be displayed
vi: Có nên hiển thị thông tin về mọi hệ thống tập tin hay không

en: Whether to display information about all file systems (including types like “autofs” and “procfs”). Useful for getting a list of all currently mounted file systems.
vi: Có nên hiển thị thông tin về mọi hệ thống tập tin (gồm kiểu tập tin hệ thống như “autofs” và “procfs”) hay không. Có ích để lấy một danh sách các hệ thống tập tin được gắn kết hiện thời.

en: Width of disk view “Available” column
vi: Độ rộng của cột “Sẵn dùng” đĩa

en: Width of disk view “Device” column
vi: Độ rộng của cột “Thiết bị” đĩa

en: Width of disk view “Directory” column
vi: Độ rộng của cột “Thư mục” đĩa

en: Width of disk view “Free” column
vi: Độ rộng của cột “Chỗ trống” đĩa

en: Width of disk view “Total” column
vi: Độ rộng của cột “Tổng” đĩa

en: Width of disk view “Type” column
vi: Độ rộng của cột “Kiểu” đĩa

en: Width of disk view “Used” column
vi: Độ rộng của cột “Đã dùng” đĩa

en: Width of process “CPU %” column
vi: Độ rộng của cột “% CPU” tiến trình

en: Width of process “CPU Time” column
vi: Độ rộng của cột “Thời gian CPU” tiến trình

en: Width of process “Command Line” column
vi: Độ rộng của cột “Dòng lệnh” tiến trình

en: Width of process “Control Group” column
vi: Độ rộng của cột “Nhóm điều khiển” tiến trình

en: Width of process “Disk read” column
vi: Độ rộng của cột “Đọc đĩa” tiến trình

en: Width of process “Disk write” column
vi: Độ rộng của cột “Ghi đĩa” tiến trình

en: Width of process “ID” column
vi: Độ rộng của cột “ID” tiến trình

en: Width of process “Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ” tiến trình

en: Width of process “Name” column
vi: Độ rộng của cột “Tên” tiến trình

en: Width of process “Nice” column
vi: Độ rộng của “Độ ưu tiên” tiến trình

en: Width of process “Owner” column
vi: Độ rộng của cột “Người sở hữu” tiến trình

en: Width of process “Priority” column
vi: Độ rộng của cột “Độ ưu tiên” tiến trình

en: Width of process “Resident Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ thường trú” của tiến trình

en: Width of process “SELinux Security Context” column
vi: Độ rộng của cột “Ngữ cảnh bảo mật SELinux” tiến trình

en: Width of process “Seat” column
vi: Độ rộng của cột “Ghế” tiến trình

en: Width of process “Session” column
vi: Độ rộng của cột “Phiên làm việc” tiến trình

en: Width of process “Shared Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ chia sẻ” của tiến trình

en: Width of process “Started” column
vi: Độ rộng của cột “Bắt đầu” tiến trình

en: Width of process “Status” column
vi: Độ rộng của cột “Trạng thái” tiến trình

en: Width of process “Total disk read” column
vi: Độ rộng của cột “Đọc đĩa tổng cộng” tiến trình

en: Width of process “Total disk write” column
vi: Độ rộng của cột “Ghi đĩa tổng” tiến trình

en: Width of process “Unit” column
vi: Độ rộng của cột “Đơn vị” tiến trình

en: Width of process “User” column
vi: Độ rộng của cột “Người dùng”

en: Width of process “Virtual Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ ảo” của tiến trình

en: Width of process “Waiting Channel” column
vi: Độ rộng của cột “Kênh đợi” tiến trình

en: Width of process “Writable Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ ghi được” của tiến trình

en: Width of process “X Server Memory” column
vi: Độ rộng của cột “Bộ nhớ trình phục vụ X” của tiến trình

[ctx: Window title for Search for Open Files dialog]
en: Search for Open Files
vi: Tìm tập tin đang mở

en: Writable Memory
vi: Bộ nhớ ghi được

en: X Server Memory
vi: Bộ nhớ trình phục vụ X

en: Yesterday %l∶%M %p
vi: Hôm qua %l:%M %p

en: Zombie
vi: Ma

en: _Active Processes
vi: Tiến trình h_oạt động

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Change Priority
vi: Đổ_i độ ưu tiên

en: _Chart Data Points
vi: _Các điểm dữ liệu đồ thị

en: _Continue
vi: Tiếp tụ_c

en: _Divide CPU Usage by CPU Count
vi: _Chia tiêu dùng CPU theo số CPU

en: _Draw CPU Chart as Stacked Area Chart
vi: _Vẽ đồ thị CPU theo kiểu vùng xếp chồng

en: _End
vi: _Kết thúc

en: _End Process | _End Processes
vi[0]: Kết _thúc tiến trình

en: _Files opened by process “%s” (PID %u):
vi: Các _tập tin được mở bởi tiến trình “%s” (PID %u):

en: _Kill
vi: _Giết

en: _Kill Process | _Kill Processes
vi[0]: Buộc _kết thúc tiến trình

en: _Memory Maps
vi: Sơ đồ _bộ nhớ

en: _Memory maps for process “%s” (PID %u):
vi: Sơ đồ _bộ nhớ cho tiến trình “%s” (PID %u):

en: _Nice value:
vi: Giá trị ưu tiê_n:

en: _Properties
vi: T_huộc tính

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: _Show Network Speed in Bits
vi: _Hiển thị tốc độ mạng theo bít

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Stop Process | _Stop Processes
vi[0]: _Dừng tiến trình

en: _Update Interval in Seconds
vi: _Thời gian cập nhật tính bằng giây

en: file
vi: tập tin

en: local socket
vi: ổ cắm cục bộ

en: not available
vi: không sẵn sàng

en: pipe
vi: ống dẫn

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Memory maps
vi: Sơ đồ bộ nhớ

[ctx: shortcut window]
en: Open files
vi: Mở tập tin

[ctx: shortcut window]
en: Open menu
vi: Mở trình đơn

[ctx: shortcut window]
en: Processes
vi: Tiến trình

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Refresh
vi: Cập nhật

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Send End signal
vi: Gửi tín hiệu kết thúc

[ctx: shortcut window]
en: Send Kill signal
vi: Gửi tín hiệu giết

[ctx: shortcut window]
en: Send continue signal
vi: Gửi tín hiệu tiếp tục

[ctx: shortcut window]
en: Send stop signal
vi: Gửi tín hiệu dừng

[ctx: shortcut window]
en: Show File Systems
vi: Hiển thị hệ thống tập tin

[ctx: shortcut window]
en: Show Processes
vi: Hiển thị tiến trình

[ctx: shortcut window]
en: Show Resources
vi: Hiển thị tài nguyên

[ctx: shortcut window]
en: Show dependencies
vi: Hiển thị sự phụ thuộc

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Show process properties
vi: Hiển thị các thuộc tính tiến trình

en: unknown type
vi: kiểu chưa biết
