gnome-text-editor main - en to vi translation catalogue (262 entries)

en: %s (%s) - Text Editor
vi: %s (%s) - Trình soạn thảo văn bản

en: %s (Administrator)
vi: %s (Người quản trị)

en: %s (new)
vi: %s (mới)

en: %u of %u
vi: %u trên %u

en: A Text Editor for GNOME
vi: Một phần mềm soạn thảo văn bản dành cho GNOME

en: A custom font to use in the editor.
vi: Một phông chữ tự chọn trong trình soạn thảo.

en: A_bout Text Editor
vi: Giới thiệu Phần mềm soạn thảo văn bản

en: About %u year ago | About %u years ago
vi[0]: Khoảng %u năm trước

en: About a year ago
vi: Khoảng một năm trước

en: Add to Dictionary
vi: Thêm vào từ điển

en: All Characters
vi: Mọi ký tự

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: An hour ago
vi: Một giờ trước

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Apply settings using modelines, editorconfig, or sensible defaults
vi: Áp dụng các cài đặt sử dụng modelines, editorconfig, hay các mặc định nhạy cảm

en: Auto Indent
vi: Tự động thụt lề

en: Auto Save Delay
vi: Độ trễ tự động lưu

en: Automatically Detected
vi: Tự động xóa

en: Automatically check spelling
vi: Kiểm tra chính tả tự động

en: Automatically indent new lines copying the previous line's indentation.
vi: Tự động thụt lề dòng mới bằng cách sao chép thụt lề của dòng kế trước.

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cannot convert “%s” into a valid NSURL.
vi: Không thể chuyển đổi “%s” sang một NSURL hợp lệ.

en: Character Encoding:
vi: Bảng mã kí tự:

en: Characters, No Spaces
vi: Ký tự, không tính khoảng trắng

en: Chec_k Spelling
vi: _Kiểm tra chính tả

en: Check Spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Christian Hergert, et al.
vi: Christian Hergert, và những người khác.

en: Close _Other Tabs
vi: Đóng những thẻ _khác

en: Close search
vi: Đóng tìm kiếm

en: Col
vi: Cột

en: Could Not Open File
vi: Không thể mở tập tin

en: Custom Font
vi: Phông chữ tự chọn

en: Dark style
vi: Tối

en: Discard
vi: Bãi bỏ

en: Discard Changes to “%s”?
vi: Hủy thay đổi với “%s”?

en: Discover Document Settings
vi: Khám phá các cài đặt tập tin

en: Discover File Settings
vi: Khám phá các cài đặt tập tin

en: Display Grid Pattern
vi: Hiện mẫu lưới

en: Display Overview Map
vi: Hiện sơ đồ tổng thể

en: Do not restore session at startup
vi: Không khôi phục phiên làm việc khi khởi chạy

en: Documen_t Properties
vi: _Thuộc tính tài liệu

en: Document Portal
vi: Cổng tài liệu

en: Document Restored
vi: Tài liệu đã được phục hồi

en: Document Type
vi: Kiểu tài liệu

en: Document Type: %s
vi: Kiểu tài liệu: %s

en: Draft
vi: Nháp

en: Draft Changes Restored
vi: Các thay đổi nháp đã được phục hồi

en: Draft: %s
vi: Bản nháp: %s

en: Draw Spaces
vi: Vẽ khoảng trắng

en: Enable Snippets
vi: Bật Snippets

en: Enable the use of snippets registered with GtkSourceView from within the editor.
vi: Bật sử dụng các snippets đã đăng ký với GtkSourceView từ bên trong phần soạn thảo.

en: Error converting UTF-8 filename to wide char
vi: Lỗi chuyển đổi tên tập tin UTF-8 sang wide char

en: Failed to find property %s in %s
vi: Gặp lỗi khi tìm thuộc tính %s trong %s

en: Failed to retrieve va_list value: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị va_list: %s

en: Failed to save document
vi: Gặp lỗi khi lưu tài liệu

en: File
vi: Tập tin

en: File Has Changed on Disk
vi: Tập tin trên đĩa đã bị thay đổi

en: File path is NULL
vi: Đường dẫn tập tin là NULL

en: File: %s
vi: Tập tin: %s

en: Follow system style
vi: Theo chủ đề của hệ thống

en: GNOME Text Editor is a simple text editor focused on a pleasing default experience.
vi: Trình soạn thảo văn bản GNOME là bộ soạn thảo văn bản đơn giản nhắm vào đối tượng người dùng ít kinh nghiệm.

en: Go
vi: Tới

en: Go to Line
vi: Nhảy tới dòng

en: Highlight Current Line
vi: Tô sáng dòng hiện tại

en: Highlight current line
vi: Tô sáng dòng hiện tại

en: ILCreateFromPath() failed
vi: ILCreateFromPath() gặp lỗi

en: If a margin line should be displayed on the right of the editor.
vi: Nếu dòng lề nên được hiển thị bên phải của phần soạn thảo.

en: If enabled then Text Editor will try to discover file settings from modelines, editorconfig, or per-language defaults.
vi: Nếu bật thì Trình soạn thảo văn bản sẽ nhận ra các cài đặt tập tin từ modelines, editorconfig, hoặc mặc định mỗi-ngôn-ngữ.

en: If enabled, a blueprint style grid is printed on the editor background.
vi: Nếu bật, lưới kiểu thiết kế sẽ được in trên nền của phần soạn thảo.

en: If enabled, an overview map of the file will be displayed to the side of the editor.
vi: Nếu bật, sơ đồ tổng thể của tập tin sẽ được hiển thị ở bên cạnh của phần soạn thảo.

en: If enabled, the current line will be highlighted.
vi: Nếu bật, dòng hiện tại sẽ được tô sáng.

en: If enabled, then Text Editor will check spelling as you type.
vi: Nếu bật, thì Trình soạn thảo văn bản sẽ kiểm tra chính tả trong khi bạn đang gõ.

en: If line numbers should be displayed next to each line.
vi: Nếu số dòng nên được hiển thị kế tiếp cho từng dòng.

en: If text should be wrapped.
vi: Nếu chữ nên được ngắt dòng nếu quá dài.

en: If the default system monospace font should be used.
vi: Nếu nên dùng phông Monospace hệ thống mặc định.

en: If the editor should insert multiple spaces characters instead of tabs.
vi: Nếu trình soạn thảo văn bản nên chèn nhiều ký tự dấu cách thay cho các tab.

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Indent Width
vi: Khoảng thụt lề

en: Indentation
vi: Thụt lề

en: Indentation Style
vi: Kiểu thụt lề

en: Just now
vi: Vừa xong

en: Keybindings
vi: Tổ hợp phím

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last Save Directory
vi: Thư mục lưu lần cuối

en: Light style
vi: Sáng

en: Line Ending:
vi: Kết thúc dòng:

en: Line Height
vi: Chiều cao dòng

en: Lines
vi: Dòng

en: Ln
vi: Dg

en: Ln %u, Col %u
vi: Dg %u, Cột %u

en: Location
vi: Vị trí

en: Mac OS Classic (CR)
vi: Mac OS Cổ điển (CR)

en: Margin Position
vi: Vị trí lề

en: Match whole _word only
vi: Khớp t_oàn từ

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Move _Left
vi: Chuyển sang _trái

en: Move _Right
vi: Chuyển sang _phải

en: Move to next match (Ctrl+G)
vi: Di chuyển đến khớp kế tiếp (Ctrl+G)

en: Move to previous match (Ctrl+Shift+G)
vi: Đi đến chỗ khớp mẫu kế trước (Ctrl+Shift+G)

en: Name
vi: Tên

en: New Document
vi: Tài liệu mới

en: New tab (Ctrl+T)
vi: Tab mới (Ctrl+T)

en: No Matches
vi: Không tìm thấy

en: No Recent Documents
vi: Không có tài liệu mới dùng nào

en: No Results Found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: Open
vi: Mở

en: Open As _Administrator
vi: Mở với tư cách _Quản trị viên

en: Open File
vi: Mở tập tin

en: Open documents contain unsaved changes. Changes which are not saved will be permanently lost.
vi: Mở tài liệu có chứa các thay đổi chưa được lưu lại. Các thay đổi mà chưa được lưu sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: Open provided files in a new window
vi: Mở các tập tin đã cung cấp trong cửa sổ mới

en: Open recent document (Ctrl+K)
vi: Mở tài liệu mới dùng (Ctrl+K)

en: P_references
vi: _Tùy thích

en: Page %N of %Q
vi: Trang %N trên %Q

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Re_gular expressions
vi: Biểu thức chính qu_y

en: Recolor Window
vi: Thay màu Cửa sổ

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace _All
vi: Tha_y thế hết

en: Restore Session
vi: Phục hồi phiên làm việc

en: Restore session
vi: Phục hồi phiên làm việc

en: Return to your previous session when Text Editor is started
vi: Trở lại với phiên làm việc trước đây của bạn khi Trình soạn thảo văn bản khởi chạy

en: Right Margin
vi: Lề phải

en: Right Margin Position
vi: Vị trí lề phải

en: Run a new instance of Text Editor (implies --ignore-session)
vi: Chạy một minh dụ mới của Trình soạn thảo văn bản (ý là --ignore-session)

en: Save
vi: Lưu

en: Save As
vi: Lưu thành

en: Save Changes to “%s”?
vi: Lưu các thay đổi vào “%s” không?

en: Save Changes?
vi: Lưu thay đổi?

en: Save _As…
vi: Lư_u thành…

en: Save changes for this document
vi: Lưu các thay đổi cho tài liệu này

en: Saving changes will replace the previously saved version.
vi: Lưu các thay đổi sẽ thay thế phiên bản đã lưu trước đây.

en: Search & Replace (Ctrl+H)
vi: Tìm kiếm và thay thế (Ctrl+H)

en: Select Font
vi: Chọn phông

en: Show
vi: Hiện

en: Show Background Grid
vi: Hiển thị lưới nền

en: Show Line Numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Show Overview Map
vi: Hiện sơ đồ tổng thể

en: Show Right Margin
vi: Hiện lề bên phải

en: Spaces Per Indent
vi: Khảng trắng mỗi thụt đầu dòng

en: Spaces _Per Tab
vi: Khoảng trắng _mỗi tab

en: Standard input is not supported on this platform. Ignoring request.
vi: Đầu vào tiêu chuẩn không được hỗ trợ bởi nền tảng này. Nên bỏ qua yêu cầu.

en: Standard input was requested multiple times. Ignoring request.
vi: Đầu vào tiêu chuẩn đã bị yêu cầu nhiều lần. Nên bỏ qua yêu cầu.

en: Start or Open a Document
vi: Khởi chạy hoặc Mở một tài liệu

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Style Scheme
vi: Lược đồ kiểu dáng

en: Style Variant
vi: Biến thế chủ đề

en: T_ext Wrapping
vi: Ngắt _dòng dài

en: Tab Width
vi: Chiều rộng tab

en: Text Editor
vi: Soạn thảo văn bản

en: Text Editor Website
vi: Trang thôn tin Phần mềm soạn thảo văn bản

en: Text Files
vi: Tập tin văn bản

en: Text Wrapping
vi: Ngắt dòng dài

en: The delay in seconds to wait before auto-saving a draft.
vi: Thời gian chờ tính bằng giây giữa các lần tự lưu một bản nháp.

en: The directory last used in a save or save-as dialog.
vi: Thư mục đã dùng lần cuối của hộp thoại lưu hoặc lưu bằng tên mới.

en: The file has been changed by another program.
vi: Tập tin mở đã bị thay đổi do chương trình khác.

en: The keybindings to use within Text Editor.
vi: Tổ hợp phím tắt được sử dụng trong trình soạn thảo.

en: The line height to use for the selected font.
vi: Chiều cao dòng được dùng cho phông chữ được chọn.

en: The number of spaces represented by a tab.
vi: Số lượng khoảng trắng đại diện cho một tab.

en: The number of spaces to indent or -1 to use tab-width.
vi: Số lượng khoảng trắng để thụt đầu dòng hoặc -1 để sử dụng độ-rộng-tab.

en: The position in characters at which the right margin should be displayed.
vi: Vị trí trong các ký tự tại nơi mà lề phải nên được hiển thị.

en: The style scheme to use by the editor. It may translate this into a dark format when available.
vi: Lược đồ kiểu dáng được sử dụng bởi trình biên soạn. Nó có thể dịch cái này sang định dạng tối khi sẵn có.

en: The various types of spaces to draw in the editor.
vi: Các kiểu khoảng trắng khác nhau để vẽ trong phần soạn thảo.

en: There are unsaved documents
vi: Có tạo tài liệu chưa được ghi lại

en: Toggle search options
vi: Bật/tắt tùy chọn tìm kiếm

en: Unsaved changes to the document have been restored.
vi: Các thay đổi đối với tài liệu chưa được lưu đã được phục hồi.

en: Unsaved changes will be permanently lost.
vi: Các thay đổi chưa được lưu lại sẽ bị mất hoàn toàn.

en: Unsaved document has been restored.
vi: Tài liệu chưa được lưu đã được phục hồi.

en: Untitled Document
vi: Tài liệu chưa có tên

en: Use System Font
vi: Sử dụng font chữ của hệ thống

en: Use Tab Size
vi: Dùng cỡ tab

en: Use the light or dark variant of the GTK theme and/or GtkSourceView style scheme.
vi: Sử dụng biến thể sáng hoặc tối của chủ đề GTK và/hoặc lược đồ kiểu dáng GtkSourceView.

en: Use the style-scheme to recolor the application window.
vi: Sử dụng lược đồ kiểu dáng để thay đổi lại màu sắc cửa sổ ứng dụng.

en: View
vi: Xem

en: View and edit text files
vi: Xem và chỉnh sửa tập tin dạng chữ

en: When Text Editor is run, restore the previous session.
vi: Khi Trình soạn thảo văn bản chạy, khôi phục lại phiên làm việc trước đây.

en: Words
vi: Từ

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: You do not have permission to open the file.
vi: Bạn không có quyền mở tập tin.

en: [Read-Only]
vi: [Chỉ đọc]

en: _Automatic Indentation
vi: Thụt lề _tự động

en: _Cancel
vi: _Hủy

en: _Case sensitive
vi: Phân biệt _HOA/thường

en: _Clear History
vi: _Xóa sạch lược sử

en: _Close
vi: Đó_ng

en: _Discard
vi: _Bãi bỏ

en: _Discard All
vi: Hủy _tất cả

en: _Discard Changes
vi: Hủ_y thay đổi

en: _Discard Changes and Reload
vi: Hủ_y thay đổi và Tải lại

en: _Discard…
vi: _Bãi bỏ…

en: _Document Type
vi: Kiểu tài liệ_u

en: _Find/Replace…
vi: Tì_m/Thay thế…

en: _Help
vi: Trợ giú_p

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _Line Numbers
vi: Số _dòng

en: _Move to New Window
vi: Chu_yển vào cửa sổ mới

en: _New Window
vi: _Cửa sổ mới

en: _Open
vi: _Mở

en: _Print
vi: _In

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: _Right Margin
vi: Lề _phải

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Save…
vi: _Lưu…

en: _Spaces
vi: _Khoảng trắng

en: _Tabs
vi: _Thẻ

[ctx: shortcut window]
en: Browse to open document
vi: Duyệt để mở một tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Close document
vi: Đóng tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Copy all to clipboard
vi: Chép tất cả vào clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Copy and Paste
vi: Chép và Dán

[ctx: shortcut window]
en: Copy selected text to clipboard
vi: Chép chữ đã chọn vào clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Cut selected text to clipboard
vi: Cắt chữ đã chọn vào clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Decrement number at cursor
vi: Giảm số tại con trỏ

[ctx: shortcut window]
en: Delete from cursor to paragraph end
vi: Xóa từ vị trí con trỏ ngược tới cuối đoạn

[ctx: shortcut window]
en: Delete from cursor to paragraph start
vi: Xóa từ vị trí con trỏ ngược tới đầu đoạn

[ctx: shortcut window]
en: Delete from cursor to word end
vi: Xóa từ vị trí con trỏ đến cuối từ

[ctx: shortcut window]
en: Delete from cursor to word start
vi: Xóa từ vị trí con trỏ ngược tới đầu từ

[ctx: shortcut window]
en: Delete the current line
vi: Xóa dòng hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Deletion
vi: Xóa

[ctx: shortcut window]
en: Documents
vi: Tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Editing
vi: Sửa

[ctx: shortcut window]
en: Editor Shortcuts
vi: Phím tắt chỉnh sửa

[ctx: shortcut window]
en: Find document by name
vi: Tìm tài liệu theo tên

[ctx: shortcut window]
en: Find/Replace
vi: Tìm/Thay Thế

[ctx: shortcut window]
en: Go to line
vi: Nhảy tới dòng

[ctx: shortcut window]
en: Increment number at cursor
vi: Gia số tại con trỏ

[ctx: shortcut window]
en: Insert emoji into document
vi: Chèn emoji vào tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Move current or selected lines down
vi: Chuyển dòng hiện tại hoặc đã chọn xuống dưới

[ctx: shortcut window]
en: Move current or selected lines up
vi: Chuyển dòng hiện tại hoặc đã chọn lên trên

[ctx: shortcut window]
en: Move document to new window
vi: Chuyển tài liệu vào cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Move to beginning of document
vi: Di chuyển lên đầu tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Move to end of document
vi: Di chuyển đến cuối tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Move to end of next paragraph
vi: Di chuyển đến cuối đoạn

[ctx: shortcut window]
en: Move to next tab
vi: Chuyển sang thẻ kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Move to previous tab
vi: Chuyển sang thẻ kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Move to start of previous paragraph
vi: Di chuyển đến đầu của đoạn kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Movements
vi: Di chuyển

[ctx: shortcut window]
en: New document
vi: Tài liệu mới

[ctx: shortcut window]
en: New window
vi: Cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Paste text from clipboard
vi: Dán chữ từ clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Redo previous command
vi: Làm lại lệnh trước đó

[ctx: shortcut window]
en: Reorder after next tab
vi: Sắp xếp lại sau thẻ kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Reorder before previous tab
vi: Sắp xếp lại trước thẻ kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Reset Zoom
vi: Đặt lại mức phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Restore previously closed tab
vi: Mở lại thẻ đã đóng kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Save
vi: Lưu

[ctx: shortcut window]
en: Save As
vi: Lưu thành

[ctx: shortcut window]
en: Search and replace within the document
vi: Tìm và thay thế trong tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Search within the document
vi: Tìm kiếm trong tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Select all
vi: Chọn hết

[ctx: shortcut window]
en: Select current line
vi: Chọn dòng hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Selections
vi: Chọn

[ctx: shortcut window]
en: Toggle overwrite
vi: Bật/Tắt Ghi đè

[ctx: shortcut window]
en: Toggle visibility of insertion caret
vi: Bật/tắt hiển thi con nháy chèn

[ctx: shortcut window]
en: Undo and Redo
vi: Hoàn tác và Làm lại

[ctx: shortcut window]
en: Undo previous command
vi: Hoàn lại lệnh trước đó

[ctx: shortcut window]
en: Unselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

[ctx: shortcut window]
en: Windows
vi: Cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Zoom
vi: Thu/Phóng

[ctx: shortcut window]
en: Zoom In
vi: Phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: • Press the Open button
    • Press the New tab button
    • Press Ctrl+N to start a new document
    • Press Ctrl+O to browse for a document
    
    Or, press Ctrl+W to close the window.
vi: • Nhấn nút Mở
    • Nhấn nút Thẻ mới
    • Nhấn Ctrl+N để bắt đầu một tài liệu mới
    • Nhấn Ctrl+O để duyệt tìm tài liệu
    
    Hoăc, nhấn Ctrl+W để đóng cửa sổ.
