gvfs master - en to vi translation catalogue (400 entries)

en:  (invalid encoding)
vi:  (bảng mã không hợp lệ)

en: %s (jailbreak)
vi: %s (phá ngục)

en: %s Encrypted
vi: %s được mã hóa

en: %s File System Service
vi: Dịch vụ Hệ thống tập tin %s

en: %s Possibly Encrypted
vi: %s gần như chắc chắn là đã được mã hóa

en: %s Volume
vi: Phân vùng %s

en: %s can be safely unplugged
    Device can be removed.
vi: %s không thể ngắt an toàn
    Thiết bị có thể gỡ ra.

en: %s for %s on %s
vi: %s cho %s trên %s

en: %s has been unmounted
vi: Đã bỏ gắn kết %s

en: %s on %s
vi: %s trên %s

en: %s on %s%s
vi: %s trên %s%s

en: %s unmounted
    Filesystem has been disconnected.
vi: Đang bỏ gắn kết %s
    Hệ thống tập tin đang ngắt kết nối.

en: %s: %d: Directory or file exists
vi: %s: %d: Thư mục hoặc tập tin đã có

en: %s: %d: Invalid filename
vi: %s: %d: Tên tập tin không hợp lệ

en: %s: %d: No such file or directory
vi: %s: %d: Không có thư mục hoặc tập tin như thế

en: %s: %d: Not Supported
vi: %s: %d: Không được hỗ trợ

en: / in %s
vi: / trong %s

en: / on %s
vi: / trên %s

en: A passphrase is required to access the volume
vi: Cần mật mã để truy cập phân vùng

en: Accessing application icons on device failed
vi: Thất bại truy cập biểu tượng ứng dụng trên thiết bị

en: Accounts are unsupported
vi: Tài khoản không được hỗ trợ

en: An invalid username was provided.
vi: Tên người dùng không hợp lệ.

en: An operation is already pending
vi: Một thao tác còn chưa giải quyết

en: Ancestor directory doesn’t exist
vi: Thư mục cha không tồn tại

en: Apple Mobile Device
vi: Thiết bị di động Apple

en: Apple Mobile Device, Jailbroken
vi: Thiết bị di động Apple, Jailbroken

en: Audio CD File System Service
vi: Dịch vụ Hệ thống Tập tin Đĩa CD Âm thanh

en: Audio Disc
vi: Đĩa âm thanh

en: Authentication Required
    A passphrase is needed to access encrypted data on “%s”.
vi: Cần phải xác thực
    Cần mật khẩu để truy cập dữ liệu đã bị mã hóa trên “%s”.

en: Authentication Required
    A passphrase is needed to access encrypted data on “%s”.
    The volume might be a VeraCrypt volume as it contains random data.
vi: Cần phải xác thực
    Cần mật khẩu để truy cập dữ liệu đã bị mã hóa trên “%s”.
    Đây có lẽ là phân vùng VeraCrypt vì nó có chứa dữ liệu ngẫu nhiên.

en: Authentication Required
    Enter passphrase for secure key for “%s” on “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Nhập mật khẩu cho khóa an ninh cho “%s” trên “%s”:

en: Authentication Required
    Enter passphrase for secure key for “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Nhập mật khẩu cho khóa an ninh cho “%s”:

en: Authentication Required
    Enter password for share “%s” on “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Nhập mật khẩu cho chia sẻ “%s” trên “%s”:

en: Authentication Required
    Enter password for “%s” on “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Nhập mật khẩu cho “%s” trên “%s”:

en: Authentication Required
    Enter password for “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Hãy nhập mật khẩu cho “%s”:

en: Authentication Required
    Enter proxy password:
vi: Cần phải xác thực
    Hãy nhập mật khẩu ủy nhiệm:

en: Authentication Required
    Enter user and password for share “%s” on “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Nhập tài khoản và mật khẩu cho chia sẻ “%s” trên “%s”:

en: Authentication Required
    Enter user and password for “%s”:
vi: Cần phải xác thực
    Hãy nhập tài khoản và mật khẩu cho “%s”:

en: Authentication is required to perform file operations
vi: Việc xác thực bị yêu cầu thực hiện các thao tác tập tin

en: Authentication is required to run gvfsd-admin daemon
vi: Việc xác thực bị yêu cầu chạy dịch vụ gvfsd-admin

en: Automount failed: %s
vi: Gặp lỗi khi tự động gắn kết: %s

en: Backend currently unmounting
vi: Phần chạy phía sau hiện dang bỏ gắn kết

en: Backup file creation failed
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin sao lưu

en: Backup file creation failed: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin sao lưu: %s

en: Backups not supported
vi: Chưa hỗ trợ chức năng sao lưu

en: Burn
vi: Ghi chép

en: CD/DVD Creator
vi: Bộ tạo đĩa CD/DVD

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel Login
vi: Thôi đăng nhập

en: Cannot allocate new file to append to
vi: Không thể cấp phát tập tin mới để nối thêm vào

en: Cannot create gphoto2 context
vi: Không thể tạo ngữ cảnh gphoto2

en: Cannot create gudev client
vi: Không thể tạo máy khách gudev

en: Cannot find drive %s
vi: Không thể tìm ổ đĩa %s

en: Cannot get data of file to append to
vi: Không thể lấy dữ liệu tập tin để nối thêm vào

en: Cannot make directory in this location
vi: Không thể tạo thư mục chỗ này

en: Cannot open data connection. Maybe your firewall prevents this?
vi: Không thể mở kết nối dữ liệu. Có thể bức tường lửa ngăn cản ?

en: Cannot read file to append to
vi: Không thể đọc tập tin để nối thêm vào

en: Cannot write to this location
vi: Không thể ghi ở chỗ này

en: Can’t copy directory over directory
vi: Không thể sao chép thư mục đè lên thư mục

en: Can’t copy file over directory
vi: Không thể sao chép tập tin đè lên thư mục

en: Can’t eject file
vi: Không thể đẩy tập tin ra

en: Can’t find metadata file %s
vi: Không thể tìm tập tin siêu dữ liệu %s

en: Can’t handle version %d of GVfsIcon encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản %d của bảng mã GVfsIcon

en: Can’t merge directories
vi: Không thể hòa trộn các thư mục

en: Can’t monitor file or directory.
vi: Không thể theo dõi tập tin hay thư mục.

en: Can’t mount file
vi: Không thể gắn kết tập tin

en: Can’t move a shared directory into the Trash
vi: Không thể di chuyển thư mục được chia sẻ vào Thùng rác

en: Can’t move directory into one of its descendants
vi: Không thể di chuyển thư mục vào một trong những thư mục con của chính nó

en: Can’t move directory over directory
vi: Không thể di chuyển thư mục đè lên thư mục

en: Can’t move file over directory
vi: Không thể di chuyển trên thư mục

en: Can’t move over directory
vi: Không thể di chuyển trên thư mục

en: Can’t move sharepoint into a shared directory
vi: Không thể di chuyển điểm chia sẻ vào một thư mục được chia sẻ

en: Can’t open directory
vi: Không thể mở thư mục

en: Can’t open mountable file
vi: Không thể mở tập tin có khả năng gắn kết

en: Can’t poll file
vi: Không thể dò (poll) tập tin

en: Can’t recursively copy directory
vi: Không thể sao chép đệ quy thư mục

en: Can’t recursively move directory
vi: Không thể di chuyển đệ quy thư mục

en: Can’t rename file, filename already exists
vi: Không thể đổi tên, tên tập tin đã có

en: Can’t rename volume
vi: Không thể đổi tên phân vùng

en: Can’t send host identity confirmation
vi: Không thể gửi thông tin xác nhận sự giống hệt của máy

en: Can’t send password
vi: Không thể gửi mật khẩu

en: Can’t start drive
vi: Không thể chạy ổ đĩa

en: Can’t stop drive
vi: Không thể dừng ổ đĩa

en: Can’t unmount file
vi: Không thể tháo gắn kết tập tin

en: Can’t write to directory
vi: Không thể ghi vào thư mục

en: Channel blocked
vi: Kênh bị khóa

en: Computer
vi: Máy tính

en: Connection failed
vi: Kết nối bị lỗi

en: Connection refused by server
vi: Kết nối bị máy phục vụ từ chối

en: Connection unexpectedly went down
vi: Kết nối đứt bất thình lình

en: Could not create request
vi: Không thể tạo yêu cầu

en: Could not find an enclosing directory
vi: Không thể tìm thấy một thư mục bao quanh

en: Could not find enclosing mount
vi: Không thể tìm thấy điểm gắn kết bao bọc

en: Could not parse response
vi: Không thể phân tích đáp ứng

en: Couldn’t find matching udev device.
vi: Không thể tìm thiết bị udev khớp.

en: Couldn’t get stream file descriptor
vi: Không thể lấy bộ mô tả tập tin luồng

en: Couldn’t load %s on %s
vi: Không thể tải %s trên %s

en: Data connection closed
vi: Kết nối dữ liệu bị đóng

en: Device Locked
    The device “%s” is locked.
    
    Enter the passcode on the device and click “Try again”.
vi: Thiết bị bị khóa
    Thiết bị “%s” đang bị khóa.
    Nhập mật khẩu cho thiết bị và nhấn “Thử lại”.

en: Device not found
vi: Không tìm thấy thiết bị

en: Didn’t get stream file descriptor
vi: Đã không lấy được bộ mô tả tập tin luồng

en: Digital Camera (%s)
vi: Máy ảnh số (%s)

en: Directory doesn’t exist
vi: Thư mục không tồn tại

en: Directory not empty
vi: Thư mục không rỗng

en: Directory notification not supported
vi: Thông báo thư mục không được hỗ trợ

en: Directory “%s” is not empty
vi: Thư mục “%s” không rỗng

en: Documents on %s
vi: Tài liệu trên %s

en: Documents on Apple Mobile Device
vi: Tài liệu trên thiết bị di động Apple

en: Don’t start fuse.
vi: Đừng chạy fuse.

en: Drive %s does not contain audio files
vi: Ổ đĩa %s không chứa tập tin âm thanh

en: Eject Anyway
vi: Vẫn đẩy ra

en: Empty response
vi: Đáp ứng rỗng

en: Enable debug output.
vi: Bật kết xuất gỡ lỗi.

en: Encryption passphrase for %s
vi: Mật khẩu để giải mã cho %s

en: End of stream
vi: Kết thúc luồng dữ liệu

en: Enter verification code for %s
vi: Nhập mã xác thực cho %s

en: Enter verification code for %s on %s
vi: Nhập mã xác thực cho %s trên %s

en: Error creating backup file: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin sao lưu: %s

en: Error creating camera
vi: Lỗi tạo máy quay

en: Error creating directory
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục

en: Error creating file object
vi: Gặp lỗi khi tạo đối tượng tập tin

en: Error deleting directory
vi: Gặp lỗi khi xóa thư mục

en: Error deleting file
vi: Gặp lỗi khi xóa tập tin

en: Error deleting file: %s
vi: Gặp lỗi khi xóa tập tin: %s

en: Error deleting invalid passphrase from keyring (%s)
vi: Gặp lỗi khi xóa mật khẩu không hợp lệ khỏi chùm chìa khóa (%s)

en: Error from “paranoia” on drive %s
vi: Lỗi từ “paranoia” trên ổ đĩa %s

en: Error getting data from file
vi: Gặp lỗi khi lấy dữ liệu từ tập tin

en: Error getting device information
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin thiết bị

en: Error getting file
vi: Gặp lỗi khi lấy tập tin

en: Error in stream protocol: %s
vi: Lỗi trong giao thức luồng dữ liệu: %s

en: Error initializing Avahi resolver
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo Avahi

en: Error initializing Avahi: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo Avahi: %s

en: Error initializing camera
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo máy quay

en: Error loading device information
vi: Lỗi tải thông tin thiết bị

en: Error looking up device information
vi: Lỗi tìm thông tin thiết bị

en: Error moving file/folder
vi: Gặp lỗi khi di chuyển tập tin/thư mục

en: Error moving file: %s
vi: Gặp lỗi khi di chuyển tập tin: %s

en: Error occurred when validating the certificate.
vi: Gặp lỗi phát sinh khi kiểm nhận giấy chứng nhận.

en: Error removing target file: %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ tập tin đích: %s

en: Error renaming directory
vi: Gặp lỗi khi đổi tên thư mục

en: Error renaming file
vi: Gặp lỗi khi đổi tên tập tin

en: Error resolving “%s” service “%s” on domain “%s”
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s” dịch vụ “%s” trên miền “%s”

en: Error resolving “%s” service “%s” on domain “%s”. One or more TXT records are missing. Keys required: “%s”.
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s” dịch vụ “%s” trên miền “%s”. Một hay nhiều mục tin TXT bị thiếu. Yêu cầu khóa: “%s”.

en: Error seeking in stream
vi: Gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc trên luồng dữ liệu

en: Error seeking in stream on camera %s
vi: Gặp lỗi di chuyển vị trí đọc trong luồng của máy quay %s

en: Error seeking in stream on drive %s
vi: Gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc trên ổ đĩa %s

en: Error setting file metadata: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt siêu dữ liệu cho tập tin: %s

en: Error setting up camera communications port
vi: Gặp lỗi khi cài đặt cổng liên lạc với máy quay

en: Error storing passphrase in keyring (%s)
vi: Gặp lỗi khi lưu mật khẩu trong chùm chìa khóa (%s)

en: Error while getting mount info: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin về điểm gắn kết: %s

en: Error writing file
vi: Gặp lỗi khi xóa tập tin

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Failed to create active FTP connection.
vi: Gặp lỗi khi tạo kết nối FTP tích cực.

en: Failed to create active FTP connection. Maybe your router does not support this?
vi: Không thể tạo kết nối FTP tích cực. Có thể bộ định tuyến của bạn không hỗ trợ?

en: Failed to eject medium; one or more volumes on the medium are busy.
vi: Gặp lỗi khi đẩy vật chứa ra; một hay nhiều phân vùng trên vật chứa vẫn còn bận.

en: Failed to get file list
vi: Gặp lỗi khi lấy danh sách tập tin

en: Failed to get folder list
vi: Gặp lỗi khi lấy danh sách thư mục

en: Failed to get org.gnome.OnlineAccounts.Files for %s
vi: Gặp lỗi khi lấy org.gnome.OnlineAccounts.Files cho %s

en: Failed to mount Windows share: %s
vi: Gặp lỗi khi gắn kết vùng chia sẻ Windows: %s

en: Failed to retrieve share list from server: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy danh sách chia sẻ từ máy phục vụ: %s

en: Failure
vi: Không thành công

en: File Sharing
vi: Chia sẻ tập tin

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File doesn’t exist
vi: Tập tin không tồn tại

en: File exists
vi: Tập tin đã có

en: File is directory
vi: Tập tin là thư mục

en: File is locked by another user
vi: Tập tin bị người dùng khác khóa

en: File is not a regular file
vi: Tập tin không phải là một tập tin bình thường

en: File is not open for read access
vi: Tập tin không mở với quyền đọc

en: File is not open for write access
vi: Tập tin không mở với quyền ghi

en: File length changed during transfer
vi: Kích cỡ tập tin đã bị thay đổi khi truyền

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: File system is busy
vi: Hệ tập tin đang bận

en: File system is busy: %d open file | File system is busy: %d open files
vi[0]: Hệ thống tập tin đang bận: %d tập tin còn mở

en: Filename contains invalid characters.
vi: Tập tin chứa ký tự không hợp lệ.

en: Filesystem is read-only
vi: Hệ thống tập tin chỉ cho đọc

en: GVFS Daemon
vi: Trình nền GVFS

en: GVFS Metadata Daemon
vi: Trình nền Siêu dữ liệu GVFS

en: GVfs UDisks2 Volume Monitor
vi: Trình theo dõi phân vùng GVfs UDisks2

en: Generic libmtp error
vi: Lỗi libmtp chung

en: Got EOS
vi: Nhận được EOS (Kết thúc luồng)

en: Got error “%s” from server
vi: Nhận lỗi "%s" từ máy chủ

en: Got unexpected end of stream
vi: Kết thúc luồng sớm bất thường

en: Got unknown error code %d from server
vi: Nhận mã lỗi lạ %d từ máy chủ

en: HTTP Client Error: %s
vi: Lỗi của ứng dụng khách HTTP: %s

en: HTTP Error: %s
vi: Lỗi HTTP: %s

en: Host closed connection
vi: Máy đã đóng kết nối

en: Host key verification failed
vi: Gặp lỗi khi thẩm tra khóa của máy

en: Hostname not known
vi: Không rõ tên máy

en: Identification not found.
vi: Không tìm thấy định danh.

en: Identity Verification Failed
    %s
    
    %s
    
    Are you really sure you would like to continue?
vi: Gặp lỗi khi xác minh định danh
    %s
    
    %s
    
    Bạn có thực sự chắc rằng bạn muốn tiếp tục?

en: Identity Verification Failed
    The host key for “%s” differs from the key for the IP address “%s”
    If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
vi: Gặp lỗi khi xác minh định danh
    Khóa máy tính phục vụ trên mạng “%s” khác biệt với khóa cho địa chỉ IP “%s”.
    Nếu bạn muốn đảm bảo là an toàn để tiếp tục, hãy liên lạc với nhà quản trị hệ thống.

en: Identity Verification Failed
    Verifying the identity of “%s” failed, this happens when you log in to a computer the first time.
    
    The identity sent by the remote computer is “%s”. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
vi: Gặp lỗi khi xác minh định danh
    Gặp lỗi khi xác minh định danh “%s”. Việc này xảy ra khi bạn đăng nhập vào một máy tính lần đầu tiên.
    
    Máy tính ở xa đã gửi thông tin nhận diện là “%s”. Nếu bạn muốn đảm bảo là an toàn để tiếp tục, hãy liên lạc với nhà quản trị hệ thống.

en: Insufficient permissions
vi: Không đủ quyền

en: Internal Apple File Control error
vi: Lỗi nội bộ “Apple File Control”

en: Internal Error (%s)
vi: Lỗi nội bộ (%s)

en: Internal error: %s
vi: Lỗi nội bộ: %s

en: Internal error: Unknown Error
vi: Lỗi nội bộ: Chưa biết lỗi gì

en: Invalid AFC location: must be in the form of afc://uuid:port-number
vi: Vị trí AFC không hợp lệ: phải theo dạng afc://uuid:số-cổng

en: Invalid Apple File Control data received
vi: Nhận dữ liệu “Apple File Control” không hợp lệ

en: Invalid attribute type
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ

en: Invalid attribute type (uint32 expected)
vi: Loại thuộc tính không hợp lệ (cần uint32)

en: Invalid attribute type (uint64 expected)
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ (cần uint64)

en: Invalid credentials for %s
vi: Giấy ủy nhiệm không hợp lệ cho %s

en: Invalid dbus message
vi: Thông điệp dbus không hợp lệ

en: Invalid file info format
vi: Định dạng thông tin tập tin không hợp lệ

en: Invalid filename
vi: Tên tập tin không hợp lệ

en: Invalid filename %s
vi: Tên tập tin không hợp lệ %s

en: Invalid mount spec
vi: Đặc tả gắn kết không hợp lệ

en: Invalid reply
vi: Đáp ứng không hợp lệ

en: Invalid reply received
vi: Nhận được đáp ứng không hợp lệ

en: Invalid return value from %s
vi: Giá trị đáp ứng không hợp lệ từ %s

en: Items in the trash may not be modified
vi: Không cho phép sửa đổi mục vẫn còn nằm trong thùng rác

en: Listing applications installed on device failed
vi: Gặp lỗi khi liệt kê ứng dụng cài đặt trên thiết bị

en: Local Network
vi: Mạng nội bộ

en: Location is already mounted
vi: Vị trí đã được gắn kết rồi

en: Location is not mountable
vi: Vị trí không có khả năng gắn kết

en: Lockdown Error: Invalid Argument
vi: Lỗi lockdown: đối số không hợp lệ

en: Log In Anyway
vi: Vẫn đăng nhập

en: Login dialog cancelled
vi: Hộp thoại mật khẩu bị người dùng hủy bỏ

en: Main daemon for GVFS
vi: Trình nền chính cho GVFS

en: Malformed DNS-SD encoded_triple “%s”
vi: DNS-SD encoded_triple sai dạng “%s”

en: Malformed icon identifier “%s”
vi: Bộ nhận diện biểu tượng sai dạng “%s”

en: Malformed input data for GVfsIcon
vi: Dữ liệu nhập bị sai dạng cho GVfsIcon

en: Metadata daemon for GVFS
vi: Trình nền siêu dữ liệu cho GVFS

en: Mount point does not exist
vi: Điểm gắn không tồn tại

en: Name already exists
vi: Tên đã có

en: Network
vi: Mạng

en: Network Location Monitor
vi: Theo dõi Vị trí Mạng

en: New name too long
vi: Tên mới quá dài

en: No
vi: Không

en: No MTP devices found
vi: Không tìm thấy thiết bị MTP

en: No camera specified
vi: Chưa chỉ định máy quay

en: No device specified
vi: Chưa chỉ định thiết bị

en: No drive specified
vi: Chưa ghi rõ ổ đĩa

en: No hostname specified
vi: Chưa chỉ ra tên máy

en: No medium in the drive
vi: Không có vật chứa trong ổ

en: No mount type specified
vi: Chưa chỉ định kiểu điểm gắn kết

en: No outstanding mount operation
vi: Chưa có thao tác gắn nào đã được xử lý

en: No route to host
vi: Không có đường dẫn đến máy

en: No space left on server
vi: Không còn chỗ trống trên máy phục vụ

en: No such file
vi: Không có tập tin như vậy

en: No such file %s on drive %s
vi: Không có tập tin %s như vậy trên ồ đĩa %s

en: No such file or directory
vi: Không có tập tin hay thư mục nào như vậy

en: No thumbnail for entity “%s”
vi: Không có ảnh nhỏ cho “%s”

en: No volume specified
vi: Chưa chỉ định phân vùng

en: Not a WebDAV enabled share
vi: Không phải một vùng chia sẻ có khả năng WebDAV

en: Not a directory
vi: Không phải là một thư mục

en: Not a mountable file
vi: Không phải là một tập tin có khả năng gắn kết

en: Not a regular file
vi: Không phải là một tập tin tiêu chuẩn

en: Not enough space on volume
vi: Không còn đủ chỗ trên phân vùng

en: Not supported (not same directory)
vi: Không hỗ trợ (không cùng thư mục)

en: Not supported (the source is a directory, but the destination is an existing file)
vi: Không hỗ trợ (nguồn là thư mục, nhưng đích lại là một tập tin đã có)

en: Not supported (the source is a directory, the destination is a directory too)
vi: Không hỗ trợ (nguồn thư mục, đích cũng thư mục)

en: Not supported (the source is a file, but the destination is a directory)
vi: Không hỗ trợ (nguồn tập tin, đích thư mục)

en: Object being moved doesn’t exist
vi: Đối tượng đang được di chuyển không tồn tại

en: Object being moved is marked as not renameable (RenameInhibit)
vi: Đối tượng được di chuyển bị đánh dấu cấm đổi tên (RenameInhibit)

en: Object with that name already exists
vi: Đã có đối tượng với tên này

en: One or more programs are preventing the unmount operation.
vi: Có một hay một số chương trình ngăn thao tác bỏ gắn kết.

en: Operation failed
vi: Thao tác bị lỗi

en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Operation not supported by backend
vi: Thao tác không được ứng dụng chạy phía sau hỗ trợ

en: Operation not supported, files on different mounts
vi: Thao tác không được hỗ trợ, vì tập tin nằm ở điểm gắn kết khác nhau

en: Operation was cancelled
vi: Thao tác bị hủy

en: Page type unknown
vi: Không rõ kiểu trang

en: Password dialog cancelled
vi: Hộp thoại mật khẩu bị người dùng hủy bỏ

en: Perform file operations
vi: Thực hiện các thao tác tập tin

en: Permission denied
vi: Không đủ quyền truy cập

en: Permission denied.
vi: Không đủ quyền truy cập.

en: Permission denied: Perhaps this host is disallowed or a privileged port is needed
vi: Không đủ thẩm quyền: Có lẽ máy này không cho phép hoặc là là cần một cổng đặc quyền

en: Protocol error
vi: Lỗi giao thức

en: Range lock conflict exists
vi: Tồn tại xung đột khóa vùng

en: Recent
vi: Mới dùng

en: Remote Login
vi: Đăng nhập từ xa

en: Replace old daemon.
vi: Thay thế trình nền cũ.

en: Response invalid
vi: Đáp ứng không hợp lệ

en: Seek not supported on stream
vi: Chức năng di chuyển vị trí đầu đọc không được hỗ trợ trên luồng

en: Server doesn’t support the FPCopyFile operation
vi: Máy chủ không hỗ trợ thao tác FPCopyFile

en: Shared drives
vi: Ổ đã chia sẻ

en: Shared with me
vi: Chia sẻ với tôi

en: Show program version.
vi: Hiện phiên bản của chương trình.

en: Source file and/or destination directory doesn’t exist
vi: Tập tin nguồn và/hoặc thư mục đích không tồn tại

en: Source file is a directory
vi: Tập tin nguồn là thư mục

en: Storage (%X)
vi: Lưu trữ (%X)

en: Symlinks not supported by backend
vi: Liên kết tượng trưng không được ứng dụng chạy phía sau hỗ trợ

en: Target directory already exists
vi: Thư mục đích đã có

en: Target file already exists
vi: Tập tin đích đã có

en: Target file exists
vi: Tập tin đích đã có

en: Target file is a directory
vi: Tập tin đích là một thư mục

en: Target file is not a regular file
vi: Tập tin đích không phải là một tập tin bình thường

en: Target file is open
vi: Tập tin đích đang mở

en: Target is a directory
vi: Đích là một thư mục

en: Target object doesn’t exist
vi: Đối tượng đích không tồn tại

en: Target object is marked as not deletable (DeleteInhibit)
vi: Đối tượng đích bị đánh dấu cấm xóa (DeleteInhibit)

en: Target object is marked as not renameable (RenameInhibit)
vi: Đối tượng đích bị đánh dấu cấm đổi tên (RenameInhibit)

en: Target object is not a directory
vi: Đối tượng đích không phải là thư mục

en: The FTP server is busy. Try again later
vi: Máy chủ FTP đang bận. Thử lại sau

en: The certificate does not match the identity of the site.
vi: Chủ chứng nhận không tương ứng với định danh của máy.

en: The certificate has been revoked.
vi: Chứng nhận đã bị thu hồi.

en: The certificate has expired.
vi: Chứng nhận đã hết hạn.

en: The certificate’s activation time is in the future.
vi: Thời gian chứng nhận có hiệu lực lại nằm trong thời tương lai.

en: The certificate’s algorithm is considered insecure.
vi: Thuật toán chứng nhận chưa đủ mức an toàn.

en: The command is not supported by the server.
vi: Lệnh không được hỗ trợ bởi máy chủ.

en: The connection is closed
vi: Kết nối bị đóng

en: The connection is closed (the underlying SSH process exited)
vi: Kết nối đã đóng (tiến trình SSH chạy dưới đã thoát)

en: The connection is not opened
vi: Kết nối chưa mở

en: The connection was interrupted
vi: Kết nối bị ngắt

en: The device did not respond
vi: Thiết bị không trả lời

en: The device is password protected
vi: Thiết bị được bảo vệ với mật khẩu

en: The file does not exist or isn’t an audio track
vi: Tập tin không tồn tại hoặc không phải là một rãnh âm thanh

en: The file is not a directory
vi: Tập tin không phải là một thư mục

en: The file was externally modified
vi: Tập tin đã bị sửa đổi bên ngoài

en: The given drive was not found
vi: Không tìm thấy đĩa đã cho

en: The given mount was not found
vi: Vị trí đã chỉ ra chưa được gắn kết

en: The given volume was not found
vi: Không tìm thấy vùng đã cho

en: The password prompt was cancelled.
vi: Dấu nhắc mật khẩu bị hủy.

en: The recent folder may not be deleted
vi: Không cho phép xóa thư mục gần đây

en: The server doesn’t support passwords longer than %d character. | The server doesn’t support passwords longer than %d characters.
vi[0]: Máy chủ không hỗ trợ mật khẩu dài hơn %d ký tự.

en: The server “%s” doesn’t support anonymous access.
vi: Máy chủ “%s” không hỗ trợ đăng nhập nặc danh.

en: The signing certificate authority is not known.
vi: Chưa biết nhà cầm quyền ký giấy chứng nhận.

en: The specified location is not mounted
vi: Vị trí đã chỉ ra chưa được gắn kết

en: The specified location is not supported
vi: Vị trí đã cho không được hỗ trợ

en: The trash folder may not be deleted
vi: Không cho phép xóa thư mục thùng rác

en: The unlocked device does not have a recognizable file system on it
vi: Thiết bị đã mở khóa không chứa hệ tập tin có thể nhận ra

en: The user has not trusted this computer
vi: Người dùng đã không tin máy tính này

en: Timed out resolving “%s” service “%s” on domain “%s”
vi: Quá thời hạn chờ khi phân giải “%s” dịch vụ “%s” trên miền “%s”

en: Timed out running command-line “%s”
vi: Quá hạn chạy dòng lệnh “%s”

en: Timed out when logging in
vi: Gặp lỗi chờ quá lâu trong khi đăng nhập

en: Too many authentication failures
vi: Quá nhiều lỗi khi xác thực

en: Too many files open
vi: Mở quá nhiều tập tin

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Truncate not supported on stream
vi: Không hỗ trợ cắt ngắn trên luồng dữ liệu

en: Try again
vi: Thử lại

en: Try “%s --help” for more information.
vi: Hãy chạy lệnh trợ giúp “%s --help” để xem thông tin thêm.

en: Unable to allocate memory while detecting MTP devices
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ khi dò tìm thiết bị MTP

en: Unable to connect
vi: Không thể kết nối

en: Unable to connect to MTP device
vi: Không thể kết nối đến thiết bị MTP

en: Unable to connect to the server “%s” with the given password.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ “%s” với mật khẩu đã cho.

en: Unable to connect to the server “%s”. A communication problem occurred.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ “%s”. Liên lạc gặp vấn đề.

en: Unable to connect to the server “%s”. No suitable authentication mechanism was found.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ “%s”. Không tìm ra phương thức đăng nhập phù hợp.

en: Unable to connect to the server “%s”. The server doesn’t support AFP version 3.0 or later.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ “%s”. Máy chủ không hỗ trợ AFP phiên bản 3.0 hoặc mới hơn.

en: Unable to connect to the server. A communication problem occurred.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ. Liên lạc gặp vấn đề.

en: Unable to create temporary directory
vi: Không thể tạo thư mục tạm thời

en: Unable to create temporary file
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời

en: Unable to create temporary file (%s)
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời (%s)

en: Unable to disconnect from the server.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ.

en: Unable to find supported SSH command
vi: Không tìm thấy câu lệnh SSH được hỗ trợ

en: Unable to login to the server “%s” with the given password.
vi: Không thể đăng nhập vào máy chủ “%s” với mật khẩu đã cho.

en: Unable to move metadata keys
vi: Không thể di chuyển khóa siêu dữ liệu

en: Unable to open MTP device “%03u,%03u”
vi: Không thể mở thiết bị MTP “%03u,%03u”

en: Unable to open source file for reading
vi: Không thể mở tập tin nguồn để đọc

en: Unable to remove metadata keys
vi: Không thể xóa khóa siêu dữ liệu

en: Unable to set metadata key
vi: Không thể đặt khóa siêu dữ liệu

en: Unable to spawn SSH program
vi: Không thể chạy chương trình SSH

en: Unable to spawn SSH program: %s
vi: Không thể chạy chương trình SSH: %s

en: Unable to unset metadata key
vi: Không thể bỏ khóa siêu dữ liệu

en: Unexpected end of stream
vi: Luồng bị kết thúc bất ngờ

en: Unexpected reply from server
vi: Gặp đáp ứng bất thường từ máy phục vụ

en: Unhandled Apple File Control error (%d)
vi: Lỗi “Apple File Control” không được xử lý (%d)

en: Unhandled Lockdown error (%d)
vi: Lỗi Lockdown không xử lý (%d)

en: Unhandled libimobiledevice error (%d)
vi: Lỗi libimobiledevice không xử lý (%d)

en: Unknown error.
vi: Lỗi chưa biết.

en: Unknown reason
vi: Nguyên nhân chưa biết

en: Unmount Anyway
vi: Vẫn bỏ gắn kết

en: Unmounting %s
    Disconnecting from filesystem.
vi: Bỏ gắn kết %s
    Ngắt kết nối từ hệ thống tập tin.

en: Unmounting %s
    Please wait
vi: Đang bỏ gắn kết %s
    Vui lòng chờ

en: Unnamed Drive
vi: Ổ không tên

en: Unnamed Drive (%s)
vi: Ổ không tên (%s)

en: Unsupported authentication method for %s
vi: Phương thức xác thực cho %s không hợp lệ

en: Unsupported network protocol
vi: Giao thức mạng không hỗ trợ

en: Unsupported seek type
vi: Kiểu di chuyển vị trí đọc không được hỗ trợ

en: Untrusted Device
    The device “%s” is not trusted yet.
    
    Select “Trust” on the device and click “Try again”.
vi: Thiết bị không đáng tin
    Thiết bị “%s” không đáng tin.
    
    Chọn “Tin” trên thiết bị và nhấn “Thử lại”.

en: Usage: %s --spawner dbus-id object_path
vi: Cách dùng: %s --spawner dbus-id đường_dẫn_đối_tường

en: Usage: %s key=value key=value …
vi: Cách dùng: %s khóa=giá_trị khóa=giá_trị …

en: User refused to trust this computer
vi: Người dùng từ chối tin máy tính này

en: Value out of range, sftp only supports 32bit timestamps
vi: Giá trị nằm ngoài phạm vi cho phép, sftp chỉ hỗ trợ dấu vết thời gian 32 bít

en: Volume
vi: Phân vùng

en: Volume doesn’t exist
vi: Phân vùng không tồn tại

en: Volume is busy
    One or more applications are keeping the volume busy.
vi: Phân vùng đang bận
    Ứng dụng nào đó đang làm việc với phân vùng.

en: Volume is flat and doesn’t support directories
vi: Phân vùng phẳng, không hỗ trợ thư mục

en: Volume is read-only
vi: Phân vùng là chỉ-đọc

en: WebDAV share
vi: Vùng chia sẻ WebDAV

en: Windows Network
vi: Mạng Windows

en: Windows Network File System Service
vi: Dịch vụ Hệ thống Tập tin Mạng Windows

en: Windows Shares File System Service
vi: Dịch vụ Chia sẻ Hệ thống Tập tin Windows

en: Windows shares on %s
vi: Vùng chia sẻ Windows trên %s

en: Writing data to %s
    Device should not be unplugged.
vi: Đang ghi dữ liệu vào %s
    Đừng gỡ ra đến khi hoàn tất.

en: Yes
vi: Có

en: Your password has expired.
vi: Mật khẩu của bạn đã hết hạn.

en: Your password needs to be changed.
vi: Bạn cần thay đổi mật khẩu.

en: can’t get metadata proxy
vi: không thể lấy ủy nhiệm siêu dữ liệu

en: can’t open metadata tree
vi: không thể mở cây siêu dữ liệu

en: cdda mount on %s
vi: điểm gắn kết cdda trên %s

en: error starting mount daemon
vi: gặp lỗi khi khởi chạy trình nền gắn kết

en: gphoto2 mount on %s
vi: gphoto2 gắn trên %s

en: libimobiledevice Error: Invalid Argument
vi: Lỗi libimobiledevice: Đối số không hợp lệ

en: libimobiledevice Error: No device found. Make sure usbmuxd is set up correctly.
vi: Lỗi libimobiledevice: Không có thiết bị. Nhớ bảo đảm usbmuxd được cài đặt đúng.

en: libmtp error: %s
vi: lỗi libmtp: %s

en: mountpoint for %s already running
vi: điểm gắn kết cho %s đã chạy rồi

en: values must be string or list of strings
vi: giá trị phải là chuỗi hoặc danh sách chuỗi
