nautilus master - en to vi translation catalogue (1063 entries)

en:  (
vi:  (bản sao thứ

en:  (%'d
vi:  (bản sao thứ %'d

en:  (another copy)
vi:  (bản sao khác)

en:  (copy)
vi:  (bản sao)

en: %'d / %'d — %s left | %'d / %'d — %s left
vi[0]: %'d / %'d — còn %s

en: %'d / %'d — %s left (%s/sec) | %'d / %'d — %s left (%s/sec)
vi[0]: %'d / %'d — còn %s (%s/sec)

en: %'d file operation active | %'d file operations active
vi[0]: %'d thao tác tập tin đang chạy

en: %'d folder selected | %'d folders selected
vi[0]: Đã chọn %'d thư mục

en: %'d hour | %'d hours
vi[0]: %'d giờ

en: %'d item selected | %'d items selected
vi[0]: Đã chọn %'d mục

en: %'d item, with size %s | %'d items, totalling %s
vi[0]: %'d mục, cỡ tổng cộng %s

en: %'d minute | %'d minutes
vi[0]: %'d phút

en: %'d other item selected | %'d other items selected
vi[0]: Đã chọn %'d mục khác

en: %'d second | %'d seconds
vi[0]: %'d giây

en: %'dnd link to %s
vi: Liên kết thứ %'d đến %s

en: %'drd link to %s
vi: Liên kết thứ %'d đến %s

en: %'dst link to %s
vi: Liên kết thứ %'d đến %s

en: %'dth link to %s
vi: Liên kết thứ %'d đến %s

en: %'u file | %'u files
vi[0]: %'u tập tin

en: %'u folder | %'u folders
vi[0]: %'u thư mục

en: %'u item | %'u items
vi[0]: %'u mục

en: %-e %b %H:%M
vi: %H:%M %-e %b

en: %-e %b %Y %H:%M
vi: %H:%M %-e %b %Y

en: %-e %b %Y %l:%M %p
vi: %l:%M %p %-e %b %Y

en: %-e %b %l:%M %p
vi: %l:%M %p %-e %b

en: %0.2f frame per second | %0.2f frames per second
vi[0]: %0.2f khung hình mỗi giây

en: %a %H:%M
vi: %H:%M %a

en: %a %l:%M %p
vi: %l:%M %p %a

en: %d day ago | %d days ago
vi[0]: %d ngày trước

en: %d file deleted | %d files deleted
vi[0]: Đã xóa %d tập tin

en: %d file unstarred | %d files unstarred
vi[0]: Đã bỏ sao %d tập tin

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d pixel | %d pixels
vi[0]: %d điểm ảnh

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %s (%'dnd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'drd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'dst copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'dth copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (another copy)%s
vi: %s (bản sao khác)%s

en: %s (copy)%s
vi: %s (bản sao)%s

en: %s / %s available | %s / %s available
vi[0]: %s / %s sẵn dùng được

en: %s / %s — %s left (%s/sec) | %s / %s — %s left (%s/sec)
vi[0]: %s / %s — còn %s (%s/sec)

en: %s Visible Columns
vi: %s Cột hiển thị

en: %s document
vi: Tài liệu %s

en: %s more space is required to copy to the destination.
vi: Cần thêm %s không gian để chép đến đích.

en: (%d file/sec) | (%d files/sec)
vi[0]: (%d tập tin/giây)

en: (Empty)
vi: (Rỗng)

en: (containing %'d item) | (containing %'d items)
vi[0]: (chứa %'d mục)

en: (containing a total of %'d item) | (containing a total of %'d items)
vi[0]: (chứa tổng số %'d mục)

en: (some contents unreadable)
vi: (không đọc được một vài nội dung)

en: --check cannot be used with other options.
vi: không thể dùng --check cùng với các tùy chọn khác.

en: --quit cannot be used with URIs.
vi: không thể dùng --quit với URI.

en: --select must be used with at least an URI.
vi: phải dùng --select với ít nhất một URI.

en: 0 Channels
vi: 0 kênh

en: 0 seconds
vi: 0 giây

en: <a href="help:gnome-help/files-templates" title="GNOME help for templates">Learn more…</a>
vi: <a href="help:gnome-help/files-templates" title="Trợ giúp GNOME về các mẫu">Tìm hiểu thêm…</a>

en: ? bytes
vi: ? byte

en: ? items
vi: ? mục

en: A file cannot be called “..”.
vi: Một tập tin không thể được gọi là “..”.

en: A file cannot be called “.”.
vi: Một tập tin không thể được gọi là “.”.

en: A file with that name already exists.
vi: Một tập tin tên đó đã có rồi.

en: A folder cannot be called “..”.
vi: Một thư mục không thể được gọi là “..”.

en: A folder cannot be called “.”.
vi: Một thư mục không thể được gọi là “.”.

en: A folder with that name already exists.
vi: Một thư mục tên đó đã có rồi.

en: A folder with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có thư mục cùng tên “%s”.

en: A list of captions below an icon in the icon view. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Some possible values are: “size”, “type”, “date_modified”, “owner”, “group”, “permissions”, and “mime_type”.
vi: Danh sách phụ đề dưới biểu tượng trong kiểu trình bày biểu tượng. Số nhãn thực sự được hiển thị tùy thuộc vào hệ số thu phóng. Giá trị có thể là: “size” — kích cỡ, “type” — kiểu, “date_modified” — ngày sửa đổi, “owner” — chủ sở hữu, “group” — nhóm sở hữu, “permissions” — quyền truy cập và “mime_type” — kiểu MIME.

en: A newer file with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có tập tin mới hơn cùng tên “%s”.

en: A newer folder with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có thư mục mới hơn cùng tên “%s”.

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form “Zoom Level:Integer”. For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form “Integer” without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 — always display overlong file names; 3 — shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 — shorten file names if they exceed five lines for zoom level “smallest”. Shorten file names if they exceed four lines for zoom level “smaller”. Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: small, standard, large.
vi: Một chuỗi xác định phần nào của tên tập tin dài cần được thay bằng dấu chấm lửng, tùy vào độ phóng to. Mỗi mục trong danh sách tuân theo mẫu “Mức phóng:Số”. Với mỗi mức phóng, nếu số được cho lớn hơn 0, tên tập tin sẽ không vượt qua số dòng cho phép. Nếu số là 0 hoặc nhỏ hơn, không đặt ra giới hạn ở mức phóng đó. Mục mặc định theo dạng “Số” không có mức phóng cũng có thể được dùng. Nó định nghĩa số lượng dòng lớn nhất cho mọi mức phóng còn lại. Ví dụ: 0 - luôn luôn hiện tên tập tin quá dài; 3 - cắt tên tập tin nếu vượt quá 3 dòng; smallest:5,smaller:4,0 - cắt tên tập tin nếu vượt quá 5 dòng ở mức phóng “smallest”. Cắt tên tập tin nếu vượt quá 4 dòng ở mức phóng “smaller”. Không cắt ngắn với các mức phóng to còn lại. Các mức phóng có thể dùng là: small, standard, large.

en: A tuple containing the initial width and height of the application window.
vi: Bản ghi chứa chiều rộng và cao của cửa sổ ứng dụng khi khởi tạo.

en: Access
vi: Truy cập

en: Access and organize files
vi: Truy cập và tổ chức tập tin

en: Access and organize your files
vi: Truy cập và tổ chức tập tin của bạn

en: Access files
vi: Truy cập tập tin

en: Accessed
vi: Truy cập

en: Action to Open Items
vi: Hành động để Mở các mục

en: Add
vi: Thêm

en: Add information to be displayed beneath file and folder names. More information will appear when zooming closer.
vi: Thêm thông tin muốn hiển thị dưới tên của tập tin và thư mục. Hiển thị nhiều thông tin hơn khi phóng to hơn.

en: Add to _Bookmarks
vi: T_hêm đánh dấu

en: Administrator Root
vi: Thư mục gốc hệ thống

[ctx: Album]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Album Name
vi: Tên tập nhạc

en: Album name
vi: Tên tập nhạc

en: Album:
vi: Tuyển tập:

en: All file operations have been completed
vi: Mọi thao tác tập tin đã thực hiện xong

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: All folders
vi: Mọi thư mục

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
vi: Mọi thứ trong thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: All locations
vi: Mọi vị trí

en: Allow _executing file as program
vi: Ch_o phép thực thi tập tin như là chương trình

en: Always open a new window for browsing specified URIs
vi: Luôn mở trong một cửa sổ mới khi duyệt URIs đã chỉ ra

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
vi: Luôn dùng mục nhập địa chỉ, thay vào thanh đường dẫn

en: An archive cannot be called “..”.
vi: Một kho nén không thể được đặt tên là “..”.

en: An archive cannot be called “.”.
vi: Một kho nén không thể được đặt tên là “.”.

en: An invalid drag type was used.
vi: Đã dùng một dạng kéo không hợp lệ.

en: An older file with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có tập tin cũ hơn cùng tên “%s”.

en: An older folder with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có thư mục cũ hơn có cùng tên “%s”.

en: Another file with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có tập tin khác cùng tên “%s”.

en: Another folder with the same name already exists in “%s”.
vi: Đã có thư mục khác cùng tên “%s”.

en: Another link to %s
vi: Liên kết khác đến %s

en: Any time
vi: Bất kỳ thời gian nào

en: Anything
vi: Mọi thứ

en: Aperture Value
vi: Giá trị khẩu độ

en: Apply this action to all files and folders
vi: Áp dụng thao tác này cho mọi tập tin và thư mục

en: Archive
vi: Kho lưu trữ

en: Archive name
vi: Tên kho nén

en: Archive name is too long.
vi: Tên kho nén là quá dài.

en: Archive names cannot contain “/”.
vi: Tên tập tin không được phép chứa ký tự “/”.

en: Archives with “.” at the beginning of their name are hidden.
vi: Tên kho nén có dấu “.” ở đầu được ẩn đi.

en: Are you sure you want to open all files?
vi: Bạn có chắc là muốn mở mọi tập tin không?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items from the trash?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa bỏ vĩnh viễn %'d mục đã chọn khỏi thùng rác không?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa bỏ hoàn toàn %'d mục đã chọn không?

en: Are you sure you want to permanently delete “%s” from the trash?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn “%s” khỏi thùng rác không?

en: Are you sure you want to permanently delete “%s”?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn “%s” không?

[ctx: Artist]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Artist Name
vi: Tên nghệ sỹ

en: Artist name
vi: Tên nghệ sỹ

en: Artist:
vi: Nghệ sĩ:

en: Audio
vi: Nhạc

en: Audio CD
vi: CD Nhạc

en: Audio DVD
vi: DVD Nhạc

[ctx: Audio bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

[ctx: Audio codec]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Audio/Video
vi: Phim/Nhạc

en: Automatic Numbering Order
vi: Thứ tự đánh số tự động

en: Automatic Numbers
vi: Các số tự động

en: Available Protocols
vi: Các giao thức sẵn có

en: Back
vi: Kế trước

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Batch rename %d file | Batch rename %d files
vi[0]: Đổi tên %d tập tin

en: Binary
vi: Nhị phân

en: Bit rate:
vi: Tốc độ bít:

en: C_hange
vi: T_hay đổi

en: C_ompress…
vi: _Nén…

en: Calendar
vi: Lịch

en: Camera Brand
vi: Nhãn hiệu máy ảnh

en: Camera Model
vi: Kiểu máy ảnh

en: Camera model
vi: Kiểu máy ảnh

en: Cance_l
vi: Thô_i

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel Group Change?
vi: Có hủy thay đổi nhóm không?

en: Cancel Owner Change?
vi: Hủy thay đổi chủ sở hữu chứ?

en: Canceled
vi: Đã hủy

en: Change Permissions for Enclosed Files
vi: Thay đổi quyền hạn cho các tập tin được chứa bên trong

en: Change Permissions for Enclosed Files…
vi: Thay đổi quyền hạn cho các tập tin bên trong…

en: Channels:
vi: Kênh:

en: Choose the order of information to appear in this folder:
vi: Chọn thứ tự thông tin hiển thị trong thư mục này:

en: Clear the currently selected date
vi: Xóa ngày hiện đang được chọn

en: Close current view
vi: Đóng bộ trình bày hiện tại

en: Close tab
vi: Đóng thanh

en: Codec:
vi: Mã hóa:

en: Column order in list view
vi: Thứ tự cột trong kiểu trình bày danh sách

en: Columns visible in list view
vi: Cột hiển thị trong kiểu trình bày danh sách

en: Comment:
vi: Chú thích:

en: Compatible with all operating systems.
vi: Tương thích với mọi hệ điều hành.

en: Compress %d file | Compress %d files
vi[0]: Nén %d tập tin

en: Compress “%s”
vi: Nén “%s”

en: Compressed %'d file into “%s” | Compressed %'d files into “%s”
vi[0]: Đã nén %'d tập tin thành “%s”

en: Compressed “%s” into “%s”
vi: Đã nén “%s” thành “%s”

en: Compressing %'d file into “%s” | Compressing %'d files into “%s”
vi[0]: Đang nén %'d tập tin vào “%s”

en: Compressing Files
vi: Đang chép các tập tin

en: Compressing “%s” into “%s”
vi: Đang nén “%s” vào “%s”

en: Computer
vi: Máy tính

en: Con_nect
vi: _Kết nối

en: Connect to _Server
vi: Kết nối đến _máy chủ

en: Contacts
vi: Danh bạ

en: Container:
vi: Thùng chứa:

en: Contains digital photos
vi: Chứa ảnh số

en: Contains music
vi: Chứa nhạc

en: Contains music and photos
vi: Chứa nhạc và ảnh

en: Contains photos and music
vi: Chứa ảnh và nhạc

en: Contains software to install
vi: Chứa phần mềm cài đặt

en: Contains software to run
vi: Chứa phần mềm để chạy

en: Content View
vi: Xem nội dung

en: Contents
vi: Nội dung

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Coordinates
vi: Tọa độ

en: Copied %'d file to “%s” | Copied %'d files to “%s”
vi[0]: Đã chép %'d tập tin sang “%s”

en: Copied “%s” to “%s”
vi: Đã chép “%s” đến “%s”

en: Copy %d item to “%s” | Copy %d items to “%s”
vi[0]: Chép %d mục vào “%s”

en: Copy _Anyway
vi: Chép bằng _mọi giá

en: Copy to…
vi: Chép đến…

en: Copy “%s” to “%s”
vi: Đang chép “%s” đến “%s”

en: Copying %'d file to “%s” | Copying %'d files to “%s”
vi[0]: Đang chép %'d tập tin sang “%s”

en: Copying Files
vi: Đang chép các tập tin

en: Copying “%s” to “%s”
vi: Đang chép “%s” đến “%s”

en: Copyright
vi: Tác quyền

en: Could Not Display “%s”
vi: Không thể hiển thị “%s”

en: Could not add application
vi: Không thể thêm ứng dụng

en: Could not determine original location of “%s”
vi: Không thể xác định vị trí gốc của “%s”

en: Could not forget association
vi: Không thể quên liên kết

en: Could not paste files
vi: Không thể dán các tập tin

en: Could not remove the already existing file with the same name in %s.
vi: Không thể xóa bỏ tập tin đã có cùng tên trong %s.

en: Could not remove the source folder.
vi: Không thể xóa bỏ thư mục nguồn.

en: Could not set as default
vi: Không thể đặt làm mặc định

en: Count Number of Files in Folders
vi: Đếm số lượng tập tin trong thư mục

en: Create
vi: Tạo

en: Create Archive
vi: Tạo kho

en: Create _Link
vi: Tạo _liên kết

en: Create a new folder “%s”
vi: Tạo thư mục mới “%s”

en: Create an empty file “%s”
vi: Tạo tập tin rỗng “%s”

en: Create and delete files
vi: Tạo và xóa tập tin

en: Create link to “%s”
vi: Tạo liên kết đến “%s”

en: Create links to %d item | Create links to %d items
vi[0]: Tạo liên kết đến %d mục

en: Create new file “%s” from template
vi: Tạo tập tin mới “%s” từ mẫu

en: Created
vi: Ngày tạo

en: Created On
vi: Tạo lúc

en: Creating Properties window.
vi: Đang tạo cửa sổ “Thuộc tính”.

en: Creating links in “%s”
vi: Đang tạo liên kết tới “%s”

en: Creation Date
vi: Ngày tạo

en: Creation date
vi: Ngày tạo

en: Creator
vi: Tạo bởi

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Date when file was moved to the Trash
vi: Ngày mà tập tin bị chuyển vào thùng rác

en: Default folder viewer
vi: Kiểu trình bày thư mục mặc định

en: Default format for compressing files
vi: Định dạng mặc định khi nén các tập tin

en: Default icon view zoom level
vi: Mức phóng đại biểu tượng mặc định

en: Default list view zoom level
vi: Mức phóng đại mặc định khi xem dưới dạng danh sách

en: Default sort order
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định

en: Delete %d copied item | Delete %d copied items
vi[0]: Xóa %d mục đã chép

en: Delete %d duplicated item | Delete %d duplicated items
vi[0]: Xóa %d mục trùng lặp

en: Delete %d extracted file | Delete %d extracted files
vi[0]: Xóa %d tập tin đã trích ra

en: Delete _All
vi: Xóa _tất cả

en: Delete all items in the Trash
vi: Xóa bỏ tất cả các tập tin trong thùngg rác

en: Delete link to “%s”
vi: Xóa liên kết đến “%s”

en: Delete links to %d item | Delete links to %d items
vi[0]: Xóa liên kết đến %d mục

en: Delete “%s”
vi: Đã xóa “%s”

en: Deleted %'d file | Deleted %'d files
vi[0]: Đã xóa %'d tập tin

en: Deleted “%s”
vi: Đã xóa “%s”

en: Deleting %'d file | Deleting %'d files
vi[0]: Đang xóa %'d tập tin

en: Deleting Files
vi: Đang xóa các tập tin

en: Deleting “%s”
vi: Đang xóa “%s”

en: Description
vi: Mô tả

en: Detailed Type
vi: Kiểu chi tiết

en: Details:
vi: Chi tiết:

en: Details: %s
vi: Chi tiết: %s

en: Detected as “%s”
vi: Nhận diện là “%s”

[ctx: Dimensions]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Dimensions:
vi: Các chiều:

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Display system controls for trash content
vi: Điều khiển hệ thống hiển thị cho nội dung thùng rác

en: Do _not Empty Trash
vi: _Không đổ rác

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
vi: Bạn có muốn đổ “Thùng rác” trước khi bỏ gắn kết không?

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
vi[0]: Bạn có muốn xem %d địa chỉ không?

en: Document
vi: Tài liệu

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Don’t have permission to access the requested location.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến thư mục yêu cầu.

en: Double click
vi: Nhấn đúp chuột

en: Drag and drop is not supported.
vi: Không hỗ trợ tính năng “kéo và thả”.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
vi: Chỉ hỗ trợ tính năng “kéo và thả” trên hệ thống tập tin cục bộ.

en: Dropped Text.txt
vi: Văn bản thả.txt

en: Duplicate %d item in “%s” | Duplicate %d items in “%s”
vi[0]: Đã nhân đôi %'d tập tin trong “%s”

en: Duplicate “%s” in “%s”
vi: Đã nhân đôi “%s” tập tin trong “%s”

en: Duplicated %'d file in “%s” | Duplicated %'d files in “%s”
vi[0]: Đã nhân đôi %'d tập tin trong “%s”

en: Duplicated “%s”
vi: Đã nhân đôi “%s”

en: Duplicating %'d file in “%s” | Duplicating %'d files in “%s”
vi[0]: Đang nhân đôi %'d tập tin trong “%s”

en: Duplicating “%s”
vi: Đang nhân đôi “%s”

en: Duration:
vi: Thời lượng:

en: E_xtract to…
vi: _Giải nén ra…

en: Empty _Trash
vi: Đổ _rác đi

en: Empty _Trash…
vi: Đổ rác đi…

en: Empty all items from Trash?
vi: Xóa bỏ mọi thứ trong thùng rác chứ?

en: Emptying Trash
vi: Đang làm trống thùng rác

en: Enable new experimental views
vi: Bật các bộ trình bày thử nghiệm mới

en: Enter a password here.
vi: Nhập mật khẩu vào đây.

en: Enter password…
vi: Nhập mật khẩu…

en: Enter server address…
vi: Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ…

en: Episode Number
vi: Số đoạn

en: Episode number
vi: Số đoạn

en: Error compressing %'d file into “%s” | Error compressing %'d files into “%s”
vi[0]: Gặp lỗi khi nén %'d tập tin vào “%s”

en: Error compressing “%s” into “%s”
vi: Gặp lỗi khi nén “%s” vào “%s”

en: Error extracting “%s”
vi: Gặp lỗi khi đang rút trích “%s”.

en: Error while adding “%s”: %s
vi: Gặp lỗi khi thêm “%s”: %s

en: Error while compressing files.
vi: Gặp lỗi khi đang nén các tập tin.

en: Error while copying to “%s”.
vi: Gặp lỗi khi chép vào “%s”.

en: Error while copying “%s”.
vi: Gặp lỗi khi sao chép “%s”.

en: Error while copying.
vi: Gặp lỗi khi sao chép.

en: Error while creating directory %s.
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục %s.

en: Error while creating file %s.
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin %s.

en: Error while creating link to %s.
vi: Gặp lỗi khi tạo liên kết tới “%s”.

en: Error while deleting.
vi: Gặp lỗi trong khi xóa.

en: Error while moving files to trash.
vi: Gặp lỗi khi chuyển tập tin vào thùng rác.

en: Error while moving “%s”.
vi: Gặp lỗi khi di chuyển “%s”.

en: Error while moving.
vi: Gặp lỗi khi di chuyển.

en: Error while setting “%s” as default application: %s
vi: Lỗi đặt “%s” làm ứng dụng mặc định: %s

en: Examples:
vi: Ví dụ:

en: Executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
vi: Các tập tin thực thi trong thư mục này sẽ xuất hiện trong trình đơn “Văn lệnh”.

en: Execute
vi: Thực thi

en: Existing Text
vi: Chữ sẵn có

en: Exposure Program
vi: Chương trình phơi sáng

en: Exposure Time
vi: Thời gian phơi sáng

en: Extract
vi: Giải nén

en: Extract %d file | Extract %d files
vi[0]: Trích ra %d tập tin

en: Extract Here
vi: Giải nén vào đây

en: Extract to…
vi: Giản nén đến…

en: Extract “%s”
vi: Đang rút trích “%s”

en: Extracted %'d file to “%s” | Extracted %'d files to “%s”
vi[0]: Đã rút trích %'d tập tin sang “%s”

en: Extracted “%s” to “%s”
vi: Đã rút trích “%s” ra “%s”

en: Extracting Files
vi: Đang rút trích các tập tin

en: Extracting “%s”
vi: Đang rút trích “%s”

en: Failed to load image information
vi: Gặp lỗi khi tải thông tin về ảnh

en: File Name
vi: Tên tập tin

en: File Operations
vi: Thao tác tập tin

en: File Transfer Protocol
vi: FTP - Giao Thức Truyền Tập tin

en: File access
vi: Truy cập tập tin

en: File and Folder conflict
vi: Xung đột tập tin và thư mục

en: File conflict
vi: Xung đột tập tin

en: File name is too long.
vi: Tên tập tin quá dài.

en: File names cannot contain “/”.
vi: Tên tập tin không được phép chứa ký tự “/”.

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Files
vi: Tập tin

en: Files in the folder “%s” cannot be copied because you do not have permissions to see them.
vi: Không thể sao chép các tập tin trong thư mục “%s” vì bạn không có quyền xem chúng.

en: Files in the folder “%s” cannot be handled because you do not have permissions to see them.
vi: Không thể xử lý các tập tin trong thư mục “%s” vì bạn không có quyền xem chúng.

en: Files with “.” at the beginning of their name are hidden.
vi: Tên tập tin có dấu “.” ở đầu bị ẩn đi.

en: Files, also known as Nautilus, is the default file manager of the GNOME desktop. It provides a simple and integrated way of managing your files and browsing your file system.
vi: Tập tin, được biết đến là Nautilus, là ứng dụng quản lý tập tin mặc định cho môi trường máy tính để bàn GNOME. Nó đơn giản và thích hợp cho quản lý và duyệt tập tin trên hệ thống của bạn.

en: Filesystem type
vi: Kiểu hệ thống tập tin

en: Filter the search dates using either last used or last modified
vi: Bộ lọc thời gian cho tìm kiếm được dùng hoặc là dùng lần cuối hoặc là lần sửa cuối

en: Filter the search dates using either last used or last modified.
vi: Bộ lọc thời gian cho tìm kiếm được dùng hoặc là dùng lần cuối hoặc là lần sửa cuối.

en: Find and replace _text
vi: Tìm và _thay thế văn bản

en: First Created
vi: Tạo lần đầu

en: First Modified
vi: Sửa lần đầu

en: Flash Fired
vi: Có nháy đèn

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Folder
vi: Thư mục

en: Folder access
vi: Truy cập thư mục

en: Folder is Empty
vi: Thư mục trống rỗng

en: Folder name
vi: Tên thư mục

en: Folder name is too long.
vi: Tên thư mục là quá dài.

en: Folder names cannot contain “/”.
vi: Tên thư mục không được phép chứa ký tự “/”.

en: Folders
vi: Thư mục

en: Folders with “.” at the beginning of their name are hidden.
vi: Tên thư mục có dấu “.” ở đầu bị ẩn đi.

en: Font
vi: Phông chữ

en: For users with mice that have buttons for “Forward” and “Back”, this key will set which button activates the “Back” command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
vi: Cho người dùng với chuột có nút di chuyển “Kế tiếp” và “Lùi”, phím này sẽ gán giá trị mà nút kích hoạt lệnh “Lùi” trong cửa sổ trình duyệt. Giá trị có thể giữa 6 và 14.

en: For users with mice that have buttons for “Forward” and “Back”, this key will set which button activates the “Forward” command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
vi: Cho người dùng với chuột có nút di chuyển “Kế tiếp” và “Lùi”, phím này sẽ gán giá trị mà nút kích hoạt lệnh “Kế tiếp” trong cửa sổ trình duyệt. Giá trị có thể giữa 6 và 14.

en: For users with mice that have “Forward” and “Back” buttons, this key will determine if any action is taken inside of Nautilus when either is pressed.
vi: Cho người dùng với chuột có nút di chuyển “Kế tiếp” và “Lùi”, phím này sẽ quyết định bất kì hành động nào xảy ra bên trong nautilus khi nó được nhấn.

en: Format
vi: Định dạng

en: Forward
vi: Kế tiếp

[ctx: Frame rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Frame rate:
vi: Tốc độ hình:

en: Free space
vi: Chỗ trống

en: Full Text
vi: Toàn văn bản

en: General
vi: Chung

en: Go back
vi: Quay lại

en: Go forward
vi: Đi tiếp

en: Group
vi: Nhóm

en: Height
vi: Cao

en: Home
vi: Thư mục riêng

en: ISO Speed Rating
vi: Tỷ lệ tốc độ ISO

en: Icon View
vi: Biểu tượng

en: Icon View Captions
vi: Nhãn bên cạnh biểu tượng

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
vi: Nếu được chọn, cửa sổ mới mở sẽ thấy có Ô chứa vị trí.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
vi: Nếu được chọn, cửa sổ mới mở sẽ xuất hiện khung bên.

en: If set to true, then Nautilus browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
vi: Nếu được chọn, cửa sổ duyệt Nautilus sẽ luôn dùng trường nhập chữ cho thanh công cụ vị trí, thay cho thanh đường dẫn.

en: If set to true, then Nautilus will also match the file contents besides the name. This toggles the default active state, which can still be overridden in the search popover
vi: Nếu được chọn, thì Nautilus sẽ đồng thời khớp nội dung tập tin bên cạnh tên. Việc làm này bật/tắt tình trạng kích hoạt mặc định, cái mà bạn vẫn có thể đè lên trong popover tìm kiếm

en: If set to true, then Nautilus will show a delete permanently context menu item to bypass the Trash.
vi: Nếu được chọn thì Nautilus sẽ hiển thị mục trình đơn ngữ cảnh xóa vĩnh viễn tránh đưa vào thùng rác.

en: If set to true, then Nautilus will show context menu items to create links from the copied or selected files.
vi: Nếu được đặt thì Nautilus sẽ hiển thị mục trình đơn ngữ cảnh để tạo liên kết từ các tập tin đã chép hay chọn.

en: If set to “after-current-tab”, then new tabs are inserted after the current tab. If set to “end”, then new tabs are appended to the end of the tab list.
vi: Nếu đặt là “after-current-tab”, thanh mới sẽ được chèn sau thanh hiện tại. Nếu đặt “end”, thanh mới sẽ được đặt ở cuối danh sách thanh.

en: If this is set to true, when performing a drag and drop operation the hovered folder will open automatically after a timeout.
vi: Nếu được đặt, khi thực hiện thao tác kéo thả thư mục có con chuột di chuyển qua sẽ tự động mở sau một khoảng thời gian nhất định.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. I.e., if sorted by name, then instead of sorting the files from “a” to “z”, they will be sorted from “z” to “a”; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
vi: Nếu đúng, tập tin với những cửa sổ mới sẽ được sắp xếp theo thứ tự ngược. Vd: nếu sắp theo tên thì sắp từ “z” đến “a” thay vì từ “a” đến “z”; nếu sắp theo kích cỡ, sắp theo thứ tự giảm thay vì tăng.

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
vi: Nếu bạn xóa bỏ một mục, nó sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: If you don’t trust this location or aren’t sure, press Cancel.
vi: Nếu bạn không tin cậy vị trí này, hoặc không chắc chắn, hãy nhấn nút “Thôi”.

en: Illustration
vi: Tranh minh họa

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Type
vi: Kiểu ảnh

en: Images over this size (in megabytes) won’t be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
vi: Ảnh lớn hơn kích cỡ này (tính bằng megabyte) sẽ không được tạo ảnh dạng thu nhỏ. Mục đích của cài đặt này là tránh phải tạo ảnh dạng thu nhỏ cho những tập tin có kích thước lớn làm mất nhiều thời gian để tải và dùng nhiều bộ nhớ.

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
vi: Để lấy lại vùng trống trên phân vùng này, cần phải đổ thùng rác. Mọi thứ trong thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: In which locations Nautilus should search on subfolders. Available values are “local-only”, “always”, “never”.
vi: Ở vị trí nào thì Nautilus nên tìm kiếm trên thư mục con. Các giá trị sẵn dùng là “local-only”, “always”, “never”.

en: Initial size of the window
vi: Cỡ của cửa sổ khi khởi tạo

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Last Created
vi: Tạo lần cuối

en: Last Modified
vi: Sửa lần cuối

en: Last _Modified
vi: Lần _sửa cuối

en: Last _Trashed
vi: Đổ _rác lần cuối

en: Last _modified
vi: Lần _sửa cuối

en: Last _used
vi: Lần _dùng cuối

en: Last modified:
vi: Lần sửa cuối:

en: Last month | %d months ago
vi[0]: %d tháng trước

en: Last week | %d weeks ago
vi[0]: %d tuần trước

en: Last year | %d years ago
vi[0]: %d năm trước

en: Link
vi: Liên kết

en: Link (broken)
vi: Liên kết (đứt)

en: Link target
vi: Đích liên kết

en: Link to %s
vi: Liên kết đến %s

en: List View
vi: Danh sách

en: List files only
vi: Chỉ liệt kê tập tin

en: List of possible captions on icons
vi: Danh sách phụ đề có thể dùng trên biểu tượng

en: Loading…
vi: Đang tải…

en: Location
vi: Vị trí

en: Making link to %'d file | Making links to %'d files
vi[0]: Đang tạo liên kết tới %'d tập tin

en: Markup
vi: Mã đánh dấu

en: Maximum image size for thumbnailing
vi: Kích cỡ ảnh tối đa để tạo ảnh dạng thu nhỏ

en: Me
vi: Tôi

[ctx: Media container]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Merge
vi: Hòa trộn

en: Merge Folder
vi: Hòa trộn thư mục

en: Merge _All
vi: Hòa trộn _tất cả

en: Merge folder “%s”?
vi: Hòa trộn thư mục “%s” chứ?

en: Merge with
vi: Hòa trộn với

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
vi: Sẽ hỏi xác nhận thay thế tập tin đã có trong thư mục với tập tin mới trong khi hòa trộn.

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Metering Mode
vi: Chế độ đo

en: Mo_ve to Trash
vi: Cho _vào “Thùng rác”

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Modified — Time
vi: Đã sửa đổi - Thời gian

en: Mono
vi: Đơn kênh

en: Mouse button to activate the “Back” command in browser window
vi: Nút chuột để kích hoạt lệnh “Lùi” trong cửa sổ trình duyệt

en: Mouse button to activate the “Forward” command in browser window
vi: Nút chuột để kích hoạt lệnh “Kế tiếp” trong cửa sổ trình duyệt

en: Move %d item back to trash | Move %d items back to trash
vi[0]: Di chuyển %d mục trở về thùng rác

en: Move %d item back to “%s” | Move %d items back to “%s”
vi[0]: Chuyển %d mục ngược về “%s”

en: Move %d item to trash | Move %d items to trash
vi[0]: Chuyển %d mục vào thùng rác

en: Move %d item to “%s” | Move %d items to “%s”
vi[0]: Đã chuyển %'d mục tin sang “%s”

en: Move Tab _Left
vi: Chuyển thanh sang _trái

en: Move Tab _Right
vi: Chuyển thanh sang _phải

en: Move to…
vi: Chuyển đến…

en: Move “%s” back to trash
vi: Chuyển “%s” trở về thùng rác

en: Move “%s” back to “%s”
vi: Đã chuyển “%s” trở lại “%s”

en: Move “%s” to trash
vi: Chuyển “%s” vào thùng rác

en: Move “%s” to “%s”
vi: Đã chuyển “%s” sang “%s”

en: Moved %'d file to “%s” | Moved %'d files to “%s”
vi[0]: Đã chuyển %'d tập tin sang “%s”

en: Moved “%s” to “%s”
vi: Đã chuyển “%s” sang “%s”

en: Moving %'d file to “%s” | Moving %'d files to “%s”
vi[0]: Đang chuyển %'d tập tin sang “%s”

en: Moving Files
vi: Đang di chuyển các tập tin

en: Moving “%s” to “%s”
vi: Đang chuyển “%s” sang “%s”

en: Music
vi: Nhạc

en: N/A
vi: Kh/B

en: Name
vi: Tên

en: Name cannot be empty.
vi: Tên không thể để trống.

en: Name cannot contain “/”.
vi: Tên không được phép chứa ký tự “/”.

en: Nautilus 3.6 deprecated this directory and tried migrating this configuration to ~/.local/share/nautilus
vi: Nautilus 3.6 sẽ thôi không sử dụng thư mục này nữa mà chuyển cấu hình qua ~/.local/share/nautilus

en: Nautilus supports all the basic functions of a file manager and more. It can search and manage your files and folders, both locally and on a network, read and write data to and from removable media, run scripts, and launch applications. It has three views: Icon Grid, Icon List, and Tree List. Its functions can be extended with plugins and scripts.
vi: Nautilus hỗ trợ các tính năng cơ bản về quản lý tập tin và hơn thế nữa. Nó có thể tìm kiếm và quản lý các tập tin và thư mục của bạn, cả trên máy nội bộ và cả trên mạng, đọc và ghi dữ liệu từ và đến từ đĩa đa phương tiện, chạy văn lệnh, và khởi chạy các ứng dụng. Nó có ba cách trình bày: Dạng lưới biểu tượng, Danh sách biểu tượng, và cây. Các tính năng của nó có thể được mở rộng bằng các phần bổ xung và văn lệnh.

en: Network File System
vi: Hệ thống Tập tin Mạng

en: Networks
vi: Mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New Folder
vi: Thư mục mới

en: New Folder with Selection (%'d Item) | New Folder with Selection (%'d Items)
vi[0]: Thư mục mới với phần chọn (%'d mục)

en: New Tab
vi: Thanh mới

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: New _Document
vi: _Tài liệu mới

en: New _Folder
vi: Thư _mục mới

en: New tab
vi: Tab mới

en: No Results Found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No network locations found
vi: Không tìm thấy máy nào trên mạng

en: No recent servers found
vi: Không thấy máy chủ mới dùng nào

en: No results found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: None
vi: Không

en: Not allowed to set group
vi: Không được phép đặt nhóm

en: Not allowed to set owner
vi: Không được phép đặt chủ sở hữu

en: Not allowed to set permissions
vi: Không được phép đặt quyền hạn

en: Not enough free space to extract %s
vi: Không đủ chỗ trống cần thiết để giải nén %s

[ctx: Number of audio channels]
en: N/A
vi: Kh/B

en: On This Computer
vi: Trên máy tính này

en: On this computer only
vi: Chỉ trên máy tính này

en: Only searching the current folder
vi: Chỉ tìm kiếm thư mục hiện tại

en: Oops! Something went wrong.
vi: Á! Có cái gì đó sai.

en: Oops! There was a problem running this software.
vi: Á! Gặp vấn đề chạy phần mềm này.

en: Open
vi: Mở

en: Open %s
vi: Mở %s

en: Open In New _Tab
vi: Mở _trong thanh mới

en: Open In New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: Open With
vi: Mở bằng

en: Open With %s
vi: Mở bằng %s

en: Open With Other _Application
vi: Mở bằng ứng dụng _khác

en: Open all files of type “%s” with
vi: Mở mọi tập tin kiểu “%s” bằng

en: Open in Disks
vi: Mở bằng `Đĩa'

en: Open in New _Tab
vi: Mở _trong thanh mới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: Open with:
vi: Mở bằng:

en: Opening %d item. | Opening %d items.
vi[0]: Đang mở %d mục.

en: Opening “%s”.
vi: Đang mở “%s”.

en: Optional Context Menu Actions
vi: Hành động trình đơn ngữ cảnh tùy chọn

en: Original File Name
vi: Tên tập tin gốc

en: Original Location
vi: Địa chỉ ban đầu

en: Original Name (Ascending)
vi: Tên ban đầu (Tăng dần)

en: Original Name (Descending)
vi: Tên ban đầu (Giảm dần)

en: Original file
vi: Tập tin gốc

en: Original file name
vi: Tên tập tin gốc

en: Original folder
vi: Thư mục gốc

en: Original location of file before moved to the Trash
vi: Địa chỉ gốc của tập tin trước khi nó bị chuyển vào thùng rác

en: Other
vi: Khác

en: Other Locations
vi: Vị trí khác

en: Other Type…
vi: Kiểu khác…

en: Others
vi: Khác

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: P_roperties
vi: T_huộc tính

en: Parent folder
vi: Thư mục cha

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password Required
vi: Cần mật khẩu

en: Password protected .zip, must be installed on Windows and Mac.
vi: .zip được bảo vệ bằng mật khẩu, phải được cài đặt trên Windows và Mac.

en: Password-protected archives are not yet supported. This list contains applications that can open the archive.
vi: Chưa hỗ trợ mật khẩu bảo vệ kho nén. Thao tác này liệt kê các ứng dụng có thể mở kho nén.

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Perform a quick set of self-check tests.
vi: Thi hành một tập hợp nhanh của tự kiểm tra.

en: Performance
vi: Hiệu suất

en: Permissions
vi: Quyền hạn

en: Permissions do not allow pasting files in this directory
vi: Các quyền không cho phép dán các tập tin trong thư mục này

en: Photo CD
vi: CD ảnh

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Picture CD
vi: CD ảnh chụp

en: Please drop just one image to set a custom icon.
vi: Hãy thả chỉ một ảnh vào để đặt làm biểu tượng riêng.

en: Please rename the symbolic link or press the skip button.
vi: Vui lòng đổi tên liên kết mềm hoặc là nhấn vào nút bỏ qua.

en: Possible values are “single” to launch files on a single click, or “double” to launch them on a double click.
vi: Giá trị có thể là “single” để kích hoạt tập tin chỉ bằng một cái nhấp chuột,  hoặc “double” để kích hoạt khi nhấp đúp.

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Preparing
vi: Đang chuẩn bị

en: Preparing to compress %'d file | Preparing to compress %'d files
vi[0]: Đang chuẩn bị nén %'d tập tin

en: Preparing to copy %'d file (%s) | Preparing to copy %'d files (%s)
vi[0]: Chuẩn bị chép %'d tập tin (%s)

en: Preparing to delete %'d file (%s) | Preparing to delete %'d files (%s)
vi[0]: Chuẩn bị xóa %'d tập tin (%s)

en: Preparing to extract
vi: Chuẩn bị rút trích

en: Preparing to move %'d file | Preparing to move %'d files
vi[0]: Đang chuẩn bị di chuyển %'d tập tin

en: Preparing to move %'d file (%s) | Preparing to move %'d files (%s)
vi[0]: Chuẩn bị chuyển %'d tập tin (%s)

en: Preparing to move to “%s”
vi: Đang chuẩn bị chuyển vào “%s”

en: Preparing to trash %'d file | Preparing to trash %'d files
vi[0]: Chuẩn bị chuyển %'d tập tin vào thùng rác

en: Presentation
vi: Trình diễn

en: Program
vi: Chương trình

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Put files in this folder to use them as templates for new documents.
vi: Đặt các tập tin trong thư mục này để dùng chúng như là mẫu cho “Tài liệu mới”.

en: Quit Nautilus.
vi: Thoát khỏi Nautilus.

en: R_eload
vi: Tải _lại

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Re_name
vi: Đổ_i tên

en: Re_place
vi: Tha_y thế

en: Read and write
vi: Đọc và ghi

en: Read-only
vi: Chỉ-đọc

en: Recency
vi: Mới dùng

en: Recent Servers
vi: Máy chủ mới dùng

en: Redo
vi: Làm lại

en: Redo last undone action
vi: Làm lại hành động hồi lại cuối cùng

en: Relevance
vi: Mức độ liên quan

en: Relevance rank for search
vi: Mức độ liên quan để tìm kiếm

en: Remote location — only searching the current folder
vi: Vị trí máy trên mạng - chỉ tìm kiếm thư mục hiện tại

en: Rena_me…
vi: Đổ_i tên…

en: Rename %d File | Rename %d Files
vi[0]: Đổi tên %d Tập tin

en: Rename %d File and Folder | Rename %d Files and Folders
vi[0]: Đổi tên %d Tập tin và Thư mục

en: Rename %d Folder | Rename %d Folders
vi[0]: Đổi tên %d Thư mục

en: Rename File
vi: Đổi tên tập tin

en: Rename Folder
vi: Đổi tên thư mục

en: Rename _using a template
vi: Đổi tên _sử dụng một mẫu

en: Rename “%s” as “%s”
vi: Đang đổi tên “%s” thành “%s”.

en: Renaming “%s” to “%s”.
vi: Đang đổi tên “%s” thành “%s”.

en: Replace With
vi: Thay bằng

en: Replace _All
vi: Thay thế _tất cả

en: Replace file “%s”?
vi: Thay thế tập tin “%s” chứ?

en: Replace folder “%s”?
vi: Thay thế thư mục “%s” chứ?

en: Replace the current List Columns settings with the default settings
vi: Thay thế các cài đặt cột danh sách bằng các cài đặt mặc định

en: Replace with
vi: Thay thế bằng

en: Replacing it will overwrite its content.
vi: Thay thế là ghi đè lên nội dung cũ.

en: Replacing it will remove all files in the folder.
vi: Thay thế có nghĩa là xóa tất cả tập tin cũ trong thư mục.

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset to De_fault
vi: Đặt về _mặc định

en: Reset zoom
vi: Đặt lại mức phóng to

en: Restore %d item from trash | Restore %d items from trash
vi[0]: Lấy lại %d thứ từ thùng rác

en: Restore group of “%s” to “%s”
vi: Phục hồi nhóm của “%s” trở về “%s”

en: Restore original permissions of items enclosed in “%s”
vi: Phục hồi quyền gốc của các mục trong “%s”

en: Restore original permissions of “%s”
vi: Phục hồi quyền gốc của “%s”

en: Restore owner of “%s” to “%s”
vi: Phục hồi chủ sở hữu của “%s” về “%s”

en: Restore selected items to their original position
vi: Phục hồi biểu tượng đã chọn về kích cỡ gốc

en: Restore “%s” from trash
vi: Lấy lại “%s” từ thùng rác

en: Restore “%s” to “%s”
vi: Phục hồi “%s” thành “%s”.

en: Reverse sort order in new windows
vi: Đảo lại thứ tự sắp xếp trong cửa sổ mới

en: Run
vi: Chạy

en: Run Software
vi: Chạy phần mềm

en: SSH File Transfer Protocol
vi: Giao thức truyền tập tin qua SSH

en: S_kip All
vi: _Bỏ qua hết

[ctx: Sample rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Sample rate:
vi: Tần số lấy mẫu:

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for “%s”
vi: Tìm “%s”

en: Search in Subfolders
vi: Tìm trong thư mục con

en: Search on the file content and name
vi: Tìm kiếm dựa trên nội dung và tên của tập tin

en: Search only on the file name
vi: Chỉ tìm theo tên tập tin

en: Searching for network locations
vi: Tìm kiếm các máy trên mạng

en: Searching locations only
vi: Chỉ tìm vị trí xác định

en: Searching network locations only
vi: Chỉ tìm kiếm các máy xác định trên mạng

en: Searching…
vi: Tìm kiếm…

en: Season Number
vi: Số kỳ

en: Season number
vi: Số kỳ

en: Security context
vi: Ngữ cảnh an ninh

en: Select
vi: Chọn

en: Select Copy Destination
vi: Chọn đích cần chép đến

en: Select Custom Icon
vi: Chọn biểu tượng riêng

en: Select Dates…
vi: Chọn ngày…

en: Select Extract Destination
vi: Chọn đích cần trích ra

en: Select Items Matching
vi: Chọn các mục tương ứng

en: Select Move Destination
vi: Chọn đích cần chuyển đến

en: Select _All
vi: Chọn _tất cả

en: Select a date
vi: Chọn một ngày

en: Select an application to open “%s” and other files of type “%s”
vi: Chọn một ứng dụng để mở “%s” và các tập tin khác có dạng “%s”

en: Select specified URI in parent folder.
vi: Chọn URI xác định trong thư mục cha.

en: Select type
vi: Chọn kiểu

en: Send file by mail…
vi: Gửi tập tin qua thư điện tử…

en: Send files by mail…
vi: Gửi các tập tin qua thư điện tử…

en: Send to…
vi: Gửi đến…

en: Server Addresses
vi: Địa chỉ máy chủ

en: Server addresses are made up of a protocol prefix and an address. Examples:
vi: Địa chỉ máy chủ được tạo thành thừ tiền tố giao thức và một địa chỉ. Ví dụ:

en: Set As Wallpaper
vi: Đặt làm ảnh nền

en: Set as default
vi: Đặt làm mặc định

en: Set group of “%s” to “%s”
vi: Đang đổi tên “%s” thành “%s”.

en: Set owner of “%s” to “%s”
vi: Đang đổi tên “%s” thành “%s”.

en: Set permissions of items enclosed in “%s”
vi: Đặt quyền cho mục nằm trong “%s”

en: Set permissions of “%s”
vi: Đặt quyền cho “%s”

en: Setting permissions
vi: Đang đặt quyền hạn

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Show List
vi: Hiện dạng danh sách

en: Show Thumbnails
vi: Hiển thị ảnh thu nhỏ

en: Show _Hidden Files
vi: Hiện tập tin ẩ_n

en: Show _Sidebar
vi: Hiện khung _bên

en: Show a calendar to select the date
vi: Hiển thị lịch để chọn ngày

en: Show a list to select the date
vi: Hiển thị một danh sách để chọn ngày

en: Show grid
vi: Hiện lưới

en: Show list
vi: Hiện dạng danh sách

en: Show location bar in new windows
vi: Hiện Ô Vị trí trong cửa sổ mới

en: Show more actions in the menus. Keyboard shortcuts can be used even if the actions are not shown.
vi: Hiển thị thêm hành động trong trình đơn. Phím tắt bàn phím có thể được sử dụng ngay cả khi các hành động không được hiển thị.

en: Show operations
vi: Hiển thị các thao tác

en: Show side pane in new windows
vi: Hiện khung bên trong cửa sổ mới

en: Show the package installer for unknown MIME types
vi: Hiển thị bộ cài đặt gói cho những kiểu MIME không biết

en: Show the version of the program.
vi: Hiển thị phiên bản của chương trình.

en: Shows if file is starred.
vi: Hiển thị nếu tập tin được đánh sao.

en: Since %d day ago | Since %d days ago
vi[0]: Từ %d ngày trước

en: Since last month | Since %d months ago
vi[0]: Từ %d tháng trước

en: Since last week | Since %d weeks ago
vi[0]: Từ %d tuần trước

en: Since last year | Since %d years ago
vi[0]: Từ %d năm trước

en: Since…
vi: Kể từ…

en: Single click
vi: Nhấn chuột đơn

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Slashes are not allowed in filenames
vi: Không cho phép dấu gạch chéo trong tên tập tin

en: Smaller archives but Linux and Mac only.
vi: Nhỏ hơn nhưng chỉ với Linux và Mac.

en: Smaller archives but must be installed on Windows and Mac.
vi: Nhỏ hơn nhưng phải cài đặt trên Windows và Mac.

en: Software
vi: Phần mềm

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
vi: Rất tiếc, bạn không thể thực hiện các lệnh của một máy tính điều khiển từ xa.

en: Sorry, could not change the group of “%s”: %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi nhóm của “%s”: %s

en: Sorry, could not change the owner of “%s”: %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi chủ sở hữu của “%s”: %s

en: Sorry, could not change the permissions of “%s”: %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi quyền truy cập của “%s”: %s

en: Sorry, could not display all the contents of “%s”: %s
vi: Rất tiếc, không thể hiển thị hoàn toàn nội dung của “%s”: %s

en: Sorry, could not rename “%s” to “%s”: %s
vi: Rất tiếc, không thể đổi tên “%s” thành “%s”: %s

en: Sort _Folders Before Files
vi: Xếp _thư mục trước tập tin

en: Specified group “%s” doesn’t exist
vi: Nhóm “%s” không tồn tại

en: Specified owner “%s” doesn’t exist
vi: Chủ sở hữu “%s” không tồn tại

en: Speed trade-off for when to show a file as a thumbnail. If set to “always” then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to “local-only” then only show thumbnails for local file systems. If set to “never” then never bother to thumbnail files, just use a generic icon. Despite what the name may suggest, this applies to any previewable file type.
vi: Thỏa hiệp tốc độ khi hiển thị tập tin dạng ảnh thu nhỏ. Đặt là “always” (luôn luôn) thì luôn luôn tạo ảnh dạng thu nhỏ, kể cả nếu thư mục ở trên máy mạng. Đặt “local-only” (chỉ tập tin cục bộ) thì chỉ hiển thị ảnh dạng thu nhỏ đối với hệ thống tập tin cục bộ. Đặt “never” (không bao giờ) sẽ không bao giờ tạo ảnh thu nhỏ, chỉ dùng ảnh biểu tượng chung chung. Mặc dù rằng tên có thể gợi ý nội dung, các cài đặt này áp dụng cho tất cả kiểu tập tin xem thử được.

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to “always” then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to “local-only” then only show counts for local file systems. If set to “never” then never bother to compute item counts.
vi: Thỏa hiệp tốc độ khi hiện số mục trong một thư mục. Nếu đặt là “always” (luôn luôn) thì luôn luôn đếm số mục, kể cả nếu tập tin ở trên máy ở xa. Nếu đặt “local-only” (chỉ tập tin cục bộ) thì chỉ xem số đếm nếu nằm trên hệ thống tập tin cục bộ. Nếu đặt “never” (không bao giờ) thì không bao giờ đếm.

en: Spreadsheet
vi: Bảng tính

en: St_op
vi: Dừn_g

en: Star
vi: Sao

en: Star %d file | Star %d files
vi[0]: Đánh sao %d tập tin

en: Starred
vi: Đã khởi chạy

en: Starred files will appear here
vi: Các tập tin được đánh sao xuất hiện ở đây

en: Stereo
vi: Lập thể

en: Stop Drive
vi: Dừng đĩa

[ctx: Stream bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Super Video CD
vi: CD Siêu Phim

en: Surround
vi: Âm thanh vòm

en: Symbolic links only supported for local files
vi: Chỉ hỗ trợ liên kết mềm cho tập tin cục bộ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Text
vi: Văn bản thường

en: Text Ellipsis Limit
vi: Giới hạn cắt chữ

en: Text File
vi: Tập tin văn bản

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: The date the file was accessed by the user.
vi: Ngày mà tập tin được truy cập bởi người dùng.

en: The date the file was accessed.
vi: Ngày mà tập tin được truy cập.

en: The date the file was created.
vi: Ngày mà tập tin được tạo.

en: The date the file was modified.
vi: Ngày mà tập tin được sửa đổi.

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are “name”, “size”, “type”, “mtime”, “atime” and “starred”.
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định cho kiểu biểu tượng. Giá trị có thể là: “name” - tên, “size” - kích cỡ, “type” - kiểu, “mtime” - thời điểm sửa, “atime” - thời điểm truy cập và “starred” - lúc đánh dấu.

en: The default width of the side pane in new windows.
vi: Độ rộng mặc định của khung bên trong cửa sổ mới.

en: The destination folder is inside the source folder.
vi: Thư mục đích nằm bên trong thư mục nguồn.

en: The destination is not a folder.
vi: Đích đến không phải là một thư mục.

en: The destination is read-only.
vi: Đích đến chỉ cho phép đọc.

en: The detailed type of the file.
vi: Kiểu chi tiết của tập tin.

en: The file is of an unknown type
vi: Tập tin này có kiểu chưa biết

en: The file that you dropped is not an image.
vi: Tập tin mà bạn thả vào không phải là ảnh.

en: The file that you dropped is not local.
vi: Tập tin mà bạn thả vào không phải là tập tin cục bộ.

en: The file “%s” cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể xử lý tập tin “%s” vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The folder “%s” cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
vi: Không thể sao chép thư mục “%s” vì bạn không có quyền tạo nó ở đích đến.

en: The folder “%s” cannot be copied because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể sao chép thư mục “%s”, vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The folder “%s” cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể xử lý thư mục “%s” vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The format that will be selected when compressing files.
vi: Định dạng mà nó sẽ được chọn khi nén các tập tin.

en: The group could not be changed.
vi: Không thể thay đổi nhóm.

en: The group of the file.
vi: Nhóm của tập tin.

en: The item cannot be restored from trash
vi: Không thể khôi phục mục được chọn từ thùng rác

en: The item could not be renamed.
vi: Không thể đổi tên mục tin.

en: The link “%s” is broken.
vi: Liên kết “%s” bị hỏng.

en: The link “%s” is broken. Move it to Trash?
vi: Liên kết “%s” bị hỏng. Cho nó vào “Thùng rác” chứ?

en: The location of the file.
vi: Vị trí của tập tin.

en: The name and icon of the file.
vi: Tên và biểu tượng của tập tin.

en: The name “%s” is already used in this location. Please use a different name.
vi: Tên “%s” đã được dùng trong thư mục này. Hãy dùng tên khác.

en: The name “%s” is not valid because it contains the character “/”. Please use a different name.
vi: Tên “%s” không hợp lệ vì nó có chứa ký tự “/”. Hãy dùng một tên khác.

en: The name “%s” is not valid. Please use a different name.
vi: Tên “%s” không hợp lệ. Hãy dùng một tên khác.

en: The name “%s” is too long. Please use a different name.
vi: Tên “%s” quá dài. Vui lòng dùng tên khác.

en: The owner could not be changed.
vi: Không thể thay đổi chủ sở hữu.

en: The owner of the file.
vi: Chủ sở hữu của tập tin.

en: The permissions could not be changed.
vi: Không thể thay đổi quyền truy cập.

en: The permissions of the file.
vi: Các quyền của tập tin.

en: The permissions of the selected file could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của tập tin được chọn.

en: The permissions of “%s” could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của “%s”.

en: The selection rectangle
vi: Chữ nhật lựa chọn

en: The server has refused the connection. Typically this means that the firewall is blocking access or that the remote service is not running.
vi: Máy phục vụ từ chối kết nối. Thường là do tường lửa khóa truy cập hoặc là máy chủ hiện không chạy.

en: The size of the file.
vi: Kích thước tập tin.

en: The source file would be overwritten by the destination.
vi: Tập tin nguồn sẽ ghi đè vào tập tin đích.

en: The target doesn’t support symbolic links.
vi: Đích đến này không hỗ trợ liên kết mềm.

en: The type of the file.
vi: Kiểu của tập tin.

en: There is no application installed for “%s” files
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tập tin “%s”

en: There is no application installed for “%s” files. Do you want to search for an application to open this file?
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tập tin “%s”. Bạn có muốn tìm kiếm ứng dụng có khả năng mở tập tin này không?

en: There is no “%s” in this location. Perhaps it was just moved or deleted?
vi: Không có “%s” trong thư mục này. Có lẽ nó vừa bị chuyển hoặc xóa đi?

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
vi: Không đủ dung lượng ở đích đến. Hãy thử xóa một số tập tin để có thêm chỗ trống.

en: There was an error copying the file into %s.
vi: Gặp lỗi khi sao chép tập tin vào %s.

en: There was an error creating the directory in %s.
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục trong %s.

en: There was an error creating the folder “%s”.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo thư mục “%s”.

en: There was an error creating the symlink in %s.
vi: Gặp lỗi khi tạo liên kết mềm trong %s.

en: There was an error deleting the file “%s”.
vi: Có lỗi xảy ra khi xóa tập tin “%s”.

en: There was an error deleting the folder “%s”.
vi: Có lỗi xảy ra khi xóa thư mục “%s”.

en: There was an error displaying help: 
    %s
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp: 
    %s

en: There was an error getting information about the destination.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin của đích đến.

en: There was an error getting information about the files in the folder “%s”.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin về các tập tin trong thư mục “%s”.

en: There was an error getting information about the source.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin của nguồn.

en: There was an error getting information about “%s”.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin của “%s”.

en: There was an error launching the application.
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy ứng dụng.

en: There was an error moving the file into %s.
vi: Gặp lỗi khi di chuyển tập tin vào %s.

en: There was an error reading the folder “%s”.
vi: Gặp lỗi khi đọc thư mục “%s”.

en: There was an error while compressing files.
vi: Gặp lỗi khi đang nén các tập tin.

en: There was an error while extracting “%s”.
vi: Gặp lỗi khi đang rút trích “%s”.

en: There was an internal error trying to search for applications:
vi: Gặp lỗi nội bộ khi thử tìm kiếm ứng dụng:

en: These features may cause slowdowns and excess network usage, especially when browsing files outside this computer, such as on a remote server.
vi: Các tính năng này có thể làm chậm máy và sử dụng nhiều dữ liệu mạng, đặc biệt là khi duyệt các tệp bên ngoài máy tính này, chẳng hạn như trên máy chủ từ xa.

en: This drop target only supports local files.
vi: Vùng thả này chỉ hỗ trợ các tập tin cục bộ.

en: This file cannot be ejected
vi: Tập tin này không thể bị đẩy ra

en: This file cannot be mounted
vi: Tập tin này không thể gắn kết được

en: This file cannot be started
vi: Tập tin này không thể khởi chạy

en: This file cannot be stopped
vi: Tập tin này không thể dừng được

en: This file cannot be unmounted
vi: Tập tin này không thể bỏ gắn kết

en: This is disabled due to security considerations.
vi: Hành động này bị tắt vì lý do an ninh.

en: This is not allowed in order to avoid the deletion of the destination folder’s contents.
vi: Việc này là không được phép cốt để mà tránh xóa nội dung của thư mục đích.

en: This key is deprecated and ignored. The “show-hidden” key from “org.gtk.Settings.FileChooser” is now used instead.
vi: Khóa này không còn tiếp tục được dùng nữa và sẽ bị bỏ qua. Khóa “show-hidden” từ “org.gtk.Settings.FileChooser” bây giờ sẽ được dùng để thay thế.

en: This link cannot be used because it has no target.
vi: Không thể dùng liên kết này vì nó không có đích đến.

en: This link cannot be used because its target “%s” doesn’t exist.
vi: Không thể dùng liên kết này vì đích đến là “%s” không tồn tại.

en: This location could not be displayed.
vi: Không thể hiển thị vị trí này.

en: This location doesn’t appear to be a folder.
vi: Địa chỉ này có vẻ không phải là thư mục.

en: This remote location does not support sending items to the trash.
vi: Vị trí ở máy chủ nên không hỗ trợ gửi tập tin vào thùng rác.

en: This will open %d separate tab and window. | This will open %d separate tabs and windows.
vi[0]: Hành động này sẽ mở %d tab và cửa sổ riêng.

en: This will open %d separate tab. | This will open %d separate tabs.
vi[0]: Hành động này sẽ mở %d thanh riêng.

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
vi[0]: Hành động này sẽ mở %d cửa sổ riêng.

en: Tile View
vi: Lát gạch

en: Title
vi: Tựa đề

[ctx: Title]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
vi: Để mở các tập tin không cục bộ, bạn hãy sao chép chúng vào một thư mục cục bộ rồi thả chúng xuống lại.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
vi: Để mở các tập tin không phải cục bộ thì bạn hãy chép chúng vào một thư mục cục bộ trong máy và sau đó thả chúng vào lại đây. Các tập tin cục bộ mà bạn thả đã được mở.

en: Toggle view
vi: Bật/tắt hiển thị

en: Toplevel files cannot be renamed
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin cấp đầu

en: Total capacity
vi: Tổng dung lượng

en: Track Number
vi: Số rãnh

en: Track number
vi: Số rãnh

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Trash is Empty
vi: Thùng rác trống rỗng

en: Trashed %'d file | Trashed %'d files
vi[0]: Đã cho %'d tập tin vào thùng rác

en: Trashed On
vi: Thành rác vào

en: Trashed items are automatically deleted after a period of time
vi: Các mục bị cho vào thùng rác sẽ tự động bị xóa sau một khoảng thời gian

en: Trashed on
vi: Thành rác vào

en: Trashed “%s”
vi: Đã cho “%s” vào thùng rác

en: Trashing %'d file | Trashing %'d files
vi[0]: Đang cho %'d tập tin vào thùng rác

en: Trashing Files
vi: Đang bỏ tập tin vào thùng rác

en: Trashing “%s”
vi: Đang cho “%s” vào thùng rác

en: Try a different search
vi: Thử tìm kiếm khác

en: Type
vi: Kiểu

en: Type of click used to launch/open files
vi: Kiểu nhấn chuột được dùng để chạy/mở tập tin

en: Type:
vi: Kiểu:

en: U_nlock Drive
vi: Mở _khóa đĩa

en: Unable to access location
vi: Không thể truy cập vị trí

en: Unable to access the requested location.
vi: Không thể truy cập vị trí yêu cầu.

en: Unable to access “%s”
vi: Không thể truy cập “%s”

en: Unable to complete the requested search
vi: Không thể hoàn tất yêu cầu tìm kiếm

en: Unable to create a required folder. Please create the following folder, or set permissions such that it can be created:
    %s
vi: Không thể tạo thư mục yêu cầu. Vui lòng tạo thư mục sau, hoặc đặt quyền phù hợp để có thể tạo:
    %s

en: Unable to create required folders. Please create the following folders, or set permissions such that they can be created:
    %s
vi: Không thể tạo thư mục yêu cầu. Vui lòng tạo các thư mục sau, hoặc đặt quyền phù hợp để có thể tạo:
    %s

en: Unable to display the contents of this folder.
vi: Không thể xem nội dung thư mục này.

en: Unable to eject %s
vi: Không thể đẩy %s ra

en: Unable to eject “%s”
vi: Không thể đẩy “%s” ra

en: Unable to find the requested file. Please check the spelling and try again.
vi: Không tìm thấy tập tin yêu cầu. Hãy kiểm tra lại lỗi chính tả và thử lại một lần nữa.

en: Unable to find the requested location. Please check the spelling or the network settings.
vi: Không tìm thấy vị trí yêu cầu. Vui lòng kiểm tra chính tả hoặc cài đặt về mạng.

en: Unable to find “%s”. Please check the spelling and try again.
vi: Không tìm thấy “%s”. Hãy kiểm tra lại lỗi chính tả và thử lại một lần nữa.

en: Unable to get remote server location
vi: Không thể lấy vị trí máy chủ trên mạng

en: Unable to handle this kind of location.
vi: Không thể xử lý kiểu vị trí này.

en: Unable to load location
vi: Không thể tải vị trí

en: Unable to locate the program
vi: Không thể định vị chương trình

en: Unable to remove “%s”
vi: Không thể gắn kết “%s”

en: Unable to search for application
vi: Không thể tìm kiếm ứng dụng

en: Unable to start location
vi: Không thể bắt đầu vị trí

en: Unable to start the program:
    %s
vi: Không thể chạy chương trình:
    %s

en: Unable to start “%s”
vi: Không thể chạy “%s”

en: Unable to stop drive
vi: Không thể dừng ổ đĩa

en: Unable to unmount %s
vi: Không thể bỏ gắn kết %s

en: Unable to unmount volume
vi: Không thể bỏ gắn kết phân vùng

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Undo last action
vi: Hồi lại hành động cuối cùng

en: Unhandled error message: %s
vi: Thông báo lỗi không được xử lý: %s

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unmount
vi: Bỏ gắn kết

en: Unstar %d file | Unstar %d files
vi[0]: Thôi đánh sao %d tập tin

en: Untitled Document
vi: Tài liệu chưa có tên

en: Untitled Folder
vi: Thư mục không tên

en: Use Default
vi: Dùng mặc định

en: Use extra mouse button events in Nautilus’ browser window
vi: Sử dụng sự kiện nút chuột phụ trong cửa sổ trình duyệt của Nautilus

en: Use tree view
vi: Xem dạng cây

en: Verifying destination
vi: Thẩm tra đích

en: Video
vi: Phim

en: Video CD
vi: CD Phim

en: Video DVD
vi: DVD Phim

[ctx: Video bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

[ctx: Video codec]
en: N/A
vi: Kh/B

en: View of the current folder
vi: Thư mục hiện tại

en: View options
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Volume
vi: Phân vùng

en: Wallpapers
vi: Ảnh nền

en: What
vi: Cái gì

en: What viewer should be used when searching
vi: Bộ xem nào sẽ được dùng khi tìm kiếm

en: When
vi: Khi

en: When a folder is visited this viewer is used. Possible values are “list-view”, and “icon-view”.
vi: Khi một thư mục được truy cập, kiểu xem này được sử dụng. Các giá trị có thể là “dạng xem danh sách” và “dạng xem biểu tượng”.

en: When searching Nautilus will switch to the type of view in this setting.
vi: Khi nào Nautilus tìm kiếm sẽ chuyển sang kiểu của trình bày trong cài đặt này.

en: When to show number of items in a folder
vi: Khi nào hiển thị số mục trong thư mục

en: When to show thumbnails of files
vi: Khi để hiển thị ảnh thu nhỏ của tập tin

en: Where to perform recursive search
vi: Nơi nào thực hiện tìm kiếm đệ quy

en: Where to position newly open tabs in browser windows
vi: Nơi đặt thanh mới trong cửa sổ duyệt

en: Whether a tree should be used for list view navigation instead of a flat list.
vi: Có để một cây sẽ được dùng cho bộ điều hướng hiển thị danh sách thay vì sử dụng danh sách dạng phẳng hay không.

en: Whether the navigation window should be maximized
vi: Có để cửa sổ điều hướng phóng to hết cỡ không

en: Whether the navigation window should be maximized by default.
vi: Có mặc định phóng to cửa sổ không.

en: Whether to have full text search enabled by default when opening a new window/tab
vi: Có để tìm kiếm toàn văn được bật theo mặc định hay không khi mở một cửa sổ hoặc tab mới

en: Whether to open the hovered folder after a timeout when drag and drop operation
vi: Có cho phép mở thư mục khi con trỏ di chuyển qua sau khi chờ quá lâu khi thực hiện thao tác kéo thả hay không

en: Whether to show a context menu item to delete permanently
vi: Có nên hiển thị mục trình đơn người cảnh để xóa vĩnh viễn hay không

en: Whether to show context menu items to create links from copied or selected files
vi: Có nên hiển thị các mục trình đơn ngữ cảnh để tạo các liên kết từ các tập tin đã chép hay chọn không

en: Whether to show hidden files
vi: Có hiện các tập tin ẩn hay không

en: Whether to show the user a package installer dialog in case an unknown MIME type is opened, in order to search for an application to handle it.
vi: Có hay không hiển thị cho người dùng một hộp thoại trình cài đặt gói trong trường hợp một kiểu MINE không biết được mở, để tìm kiếm ứng dụng xử lý nó.

en: Whether to use the new experimental views using the latest GTK+ widgets to help giving feedback and shaping their future.
vi: Có dùng các trình bày thử nghiệm mới sử dụng GTK+ widgets mới nhất hay không để giúp phản hồi và định hình tương lai của chúng.

en: Which file types will be searched
vi: Kiểu tập tin nào sẽ được tìm kiếm

en: Width
vi: Rộng

en: Width of the side pane
vi: Độ rộng của khung bên

[ctx: Year]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Year:
vi: Năm:

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Yesterday %H:%M
vi: %H:%M hôm qua

en: Yesterday %l:%M %p
vi: %l:%M %p hôm qua

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
vi: Bạn không phải là chủ sở hữu nên bạn không thể thay đổi các quyền truy cập.

en: You are trying to replace the destination folder “%s” with a symbolic link.
vi: Bạn đang cố thay thế một thư mục đích “%s” bằng một liên kết mềm.

en: You can only use local images as custom icons.
vi: Bạn chỉ có thể dùng ảnh cục bộ như biểu tượng riêng mà thôi.

en: You can stop this operation by clicking cancel.
vi: Bạn có thể dừng thao tác này bằng cách nhấn “Thôi”.

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
vi: Bạn không thể gán đồng thời nhiều biểu tượng tự chọn!

en: You cannot copy a file over itself.
vi: Bạn không thể chép tập tin lên chính nó.

en: You cannot copy a folder into itself.
vi: Bạn không thể sao chép một thư mục vào trong chính nó.

en: You cannot move a file over itself.
vi: Bạn không thể di chuyển một tập tin vào chính nó.

en: You cannot move a folder into itself.
vi: Bạn không thể di chuyển một thư mục vào chính nó.

en: You do not have permissions to access the destination folder.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến thư mục đích.

en: You do not have sufficient permissions to delete the file “%s”.
vi: Bạn không có đủ quyển cần thiết để xóa tập tin “%s”.

en: You do not have sufficient permissions to delete the folder “%s”.
vi: Bạn không có đủ quyển cần thiết để xóa thư mục “%s”.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of “%s”.
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để thay đổi nhóm của “%s”.

en: You do not have the permissions necessary to rename “%s”.
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để đổi tên của “%s”.

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of “%s”.
vi: Bạn không có đủ quyển cần thiết để xem nội dung của “%s”.

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: _About Files
vi: _Giới thiệu

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Close Tab
vi: Đóng t_hanh

en: _Connect
vi: _Kết nối

en: _Copy
vi: _Sao chép

en: _Copy Here
vi: _Chép vào đây

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Delete Permanently
vi: _Xóa vĩnh viễn

en: _Delete Permanently…
vi: _Xóa vĩnh viễn…

en: _Delete from Trash
vi: _Xóa khỏi thùng rác

en: _Detect Media
vi: _Dò tìm đa phương tiện

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: _Eject
vi: Đẩy _ra

en: _Empty…
vi: Làm rỗng…

en: _Expandable Folders in List View
vi: Thư _mục có thể mở rộng được ở phần xem danh sách

en: _Extract Here
vi: Giải nén vào đâ_y

en: _Files
vi: Tậ_p tin

en: _First Modified
vi: Lần sửa đầ_u

en: _Forget
vi: _Quên

en: _Format…
vi: Định _dạng…

en: _Group
vi: _Nhóm

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Link Here
vi: _Liên kết vào đây

en: _Lock Drive
vi: _Khóa ổ đĩa

en: _Merge
vi: _Hòa trộn

en: _Mount
vi: _Gắn kết

en: _Move Here
vi: C_huyển đến đây

en: _Name | _Names
vi[0]: _Tên

en: _New Tab
vi: Thanh _mới

en: _OK
vi: Đồng _ý

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open Item Location
vi: Mở thư mục của _Mục

en: _Open Scripts Folder
vi: _Mở thư mục tập lệnh

en: _Owner
vi: _Chủ

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Paste Into Folder
vi: _Dán vào thư mục

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: _Properties
vi: Th_uộc tính

en: _Redo
vi: _Làm lại

en: _Redo Batch Rename
vi: _Làm lại đổi tên hàng loạt

en: _Redo Change Group
vi: _Làm lại chuyển nhóm

en: _Redo Change Owner
vi: _Làm lại chuyển chủ sở hữu

en: _Redo Change Permissions
vi: _Làm lại đổi quyền

en: _Redo Compress
vi: _Làm lại nén

en: _Redo Copy
vi: _Làm lại chép

en: _Redo Copy %d item | _Redo Copy %d items
vi[0]: _Làm lại chép %d mục

en: _Redo Create Empty File
vi: _Làm lại tạo tập tin rỗng

en: _Redo Create Folder
vi: _Làm lại tạo thư mục mới

en: _Redo Create Link
vi: _Làm lại tạo liên kết

en: _Redo Create from Template
vi: _Làm lại tạo tập tin mới từ mẫu

en: _Redo Duplicate
vi: _Làm lại nhân đôi

en: _Redo Duplicate %d item | _Redo Duplicate %d items
vi[0]: _Làm lại nhân đôi %d mục

en: _Redo Extract
vi: _Làm lại giải nén

en: _Redo Move
vi: _Làm lại di chuyển

en: _Redo Move %d item | _Redo Move %d items
vi[0]: _Làm lại việc chuyển %d mục

en: _Redo Rename
vi: _Làm lại đổi tên

en: _Redo Restore from Trash
vi: _Làm lại phục hồi tự thùng rác

en: _Redo Starring
vi: _Làm lại bước đánh sao

en: _Redo Trash
vi: _Làm lại cho vào thùng rác

en: _Redo Unstarring
vi: Đang _làm lại bước bỏ sao

en: _Remove from Recent
vi: _Bỏ khỏi danh sách mới dùng

en: _Rename
vi: Đổ_i tên

en: _Replace
vi: T_hay thế

en: _Reset
vi: Đặt _lại

en: _Restore
vi: _Khôi phục

en: _Restore From Trash
vi: _Hoàn lại từ thùng rác

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: _Run
vi: _Chạy

en: _Run as a Program
vi: Chạy như một chương t_rình

en: _Safely Remove Drive
vi: _Gỡ bỏ ổ đĩa một cách an toàn

en: _Scripts
vi: Văn _lệnh

en: _Search in Software
vi: _Tìm trong `Phần mềm'

en: _Select
vi: _Chọn

en: _Select Application
vi: _Chọn ứng dụng

en: _Select a new name for the destination
vi: _Chọn tên mới cho đích đến

en: _Settings
vi: _Cài đặt

en: _Size
vi: _Cỡ

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: _Skip files
vi: _Bỏ qua tập tin

en: _Start
vi: _Chạy

en: _Start Multi-disk Drive
vi: _Chạy ổ nhiều đĩa

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Stop Multi-disk Drive
vi: Dừng ổ nhiều đĩa

en: _Type
vi: _Kiểu

en: _Undo
vi: _Hồi lại

en: _Undo Batch Rename
vi: _Hồi lại đổi tên hàng loạt

en: _Undo Change Group
vi: _Hồi lại chuyển nhóm

en: _Undo Change Owner
vi: _Hồi lại chuyển chủ sở hữu

en: _Undo Change Permissions
vi: _Hồi lại đổi quyền

en: _Undo Compress
vi: _Hồi lại nén

en: _Undo Copy
vi: _Hồi lại chép

en: _Undo Copy %d item | _Undo Copy %d items
vi[0]: _Hồi lại chép %d mục

en: _Undo Create Empty File
vi: _Hồi lại tạo tập tin rỗng

en: _Undo Create Folder
vi: _Hồi lại tạo thư mục mới

en: _Undo Create Link
vi: _Hồi lại tạo liên kết

en: _Undo Create from Template
vi: _Hồi lại tạo tập tin mới từ mẫu

en: _Undo Duplicate
vi: _Hồi lại nhân đôi

en: _Undo Duplicate %d item | _Undo Duplicate %d items
vi[0]: _Hồi lại nhân đôi %d mục

en: _Undo Extract
vi: _Hồi lại giải nén

en: _Undo Move
vi: _Hồi lại di chuyển

en: _Undo Move %d item | _Undo Move %d items
vi[0]: _Hồi lại việc chuyển %d mục

en: _Undo Rename
vi: _Hồi lại đổi tên

en: _Undo Restore from Trash
vi: _Hồi lại phục hồi từ thùng rác

en: _Undo Starring
vi: Hủ_y bước đánh sao

en: _Undo Trash
vi: _Hồi lại cho vào thùng rác

en: _Undo Unstarring
vi: Đang hủ_y bước bỏ sao

en: _Unmount
vi: _Bỏ gắn kết

en: _Visible Columns…
vi: _Cột hiển thị…

en: access
vi: truy cập

en: create/delete
vi: tạo/xóa

en: dav:// or davs://
vi: dav:// hay davs://

en: dropped data
vi: dữ liệu thả

[ctx: file]
en: %s Properties
vi: Thuộc tính %s

[ctx: folder]
en: %s Properties
vi: Thuộc tính %s

en: folder;manager;explore;disk;filesystem;nautilus;
vi: folder;thư;mục;thu;muc;manager;quản;lý;quan;ly;explore;khám;phá;kham;pha;disk;đĩa;dia;filesystem;hệ;thống;tập;tin;he;thong;tap;nautilus;

en: free
vi: trống

en: ftp:// or ftps://
vi: ftp:// hay ftps://

en: list
vi: liệt kê

[ctx: menu item]
en: Sort
vi: Sắp xếp

[ctx: menu item]
en: Star
vi: Sao

[ctx: menu item]
en: Unstar
vi: Bỏ sao

en: nd copy)
vi: )

en: no
vi: không

en: nothing
vi: không có gì

en: rd copy)
vi: )

en: read
vi: đọc

en: sftp:// or ssh://
vi: sftp:// hay ssh://

[ctx: shortcut window]
en: Bookmark current location
vi: Thêm đánh dấu cho vị trí hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Close window or tab
vi: Đóng cửa sổ hay thanh

[ctx: shortcut window]
en: Copy
vi: Chép

[ctx: shortcut window]
en: Create folder
vi: Tạo thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Create link to copied item
vi: Tạo liên kết đến mục đã chép

[ctx: shortcut window]
en: Create link to selected item
vi: Tạo liên kết đến mục đã chọn

[ctx: shortcut window]
en: Cut
vi: Cắt

[ctx: shortcut window]
en: Delete permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

[ctx: shortcut window]
en: Editing
vi: Sửa

[ctx: shortcut window]
en: Enter location
vi: Nhập vị trí

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Go back
vi: Quay lại

[ctx: shortcut window]
en: Go down
vi: Đi xuống

[ctx: shortcut window]
en: Go forward
vi: Đi tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Go to home folder
vi: Đến thư mục riêng

[ctx: shortcut window]
en: Go to next tab
vi: Chuyển sang thanh kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous tab
vi: Chuyển sang thanh kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Go up
vi: Lên trên

[ctx: shortcut window]
en: Grid view
vi: Dạng lưới

[ctx: shortcut window]
en: Invert selection
vi: Đảo vùng chọn

[ctx: shortcut window]
en: List view
vi: Danh sách

[ctx: shortcut window]
en: Location bar with home location
vi: Thanh vị trí với vị trí thư mục riêng

[ctx: shortcut window]
en: Location bar with root location
vi: Thanh vị trí với vị trí gốc

[ctx: shortcut window]
en: Move tab left
vi: Chuyển thanh sang trái

[ctx: shortcut window]
en: Move tab right
vi: Chuyển thanh sang phải

[ctx: shortcut window]
en: Move to trash
vi: Chuyển vào thùng rác

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
vi: Điều hướng

[ctx: shortcut window]
en: New tab
vi: Tab mới

[ctx: shortcut window]
en: New window
vi: Cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Open
vi: Mở

[ctx: shortcut window]
en: Open file and close window
vi: Mở tập tin và đóng cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Open in new tab
vi: Mở trong thanh mới

[ctx: shortcut window]
en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Open item location (search and recent only)
vi: Mở vị trí của mục tin (chỉ với tìm kiếm và cái mới dùng)

[ctx: shortcut window]
en: Open tab
vi: Mở thanh

[ctx: shortcut window]
en: Open with default application
vi: Mở bằng ứng dụng mặc định

[ctx: shortcut window]
en: Opening
vi: Đang mở

[ctx: shortcut window]
en: Paste
vi: Dán

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Redo
vi: Làm lại

[ctx: shortcut window]
en: Refresh view
vi: Làm mới bộ trình bày

[ctx: shortcut window]
en: Rename
vi: Đổi tên

[ctx: shortcut window]
en: Reset zoom
vi: Đặt lại mức phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Restore tab
vi: Khôi phục thanh

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Select all
vi: Chọn tất cả

[ctx: shortcut window]
en: Select items matching
vi: Chọn các mục khớp mẫu

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
vi: Phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Show item properties
vi: Hiện thuộc tính của mục

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide action menu
vi: Hiện/ẩn trình đơn thao tác

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide hidden files
vi: Hiện/ẩn các tập tin ẩn

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide sidebar
vi: Hiện/ẩn khung bên

[ctx: shortcut window]
en: Tabs
vi: Thanh

[ctx: shortcut window]
en: Undo
vi: Hoàn tác

[ctx: shortcut window]
en: View
vi: Trình bày

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
vi: Phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: st copy)
vi: )

en: th copy)
vi: )

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: First
vi: Đầu tiên

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: Second
vi: Thứ hai

[ctx: the n-th position of an icon caption]
en: Third
vi: Thứ ba

[ctx: title]
en: Replace
vi: Thay thế

en: unknown
vi: không rõ

en: unreadable
vi: không đọc được

en: used
vi: đã dùng

en: write
vi: ghi

en: “%s” can’t be put in the trash. Do you want to delete it immediately?
vi: Không thể chuyển “%s” vào thùng rác, bạn có muốn xóa nó ngay lập tức không?

en: “%s” contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?
vi: “%s” chứa phần mềm tự động khởi chạy. Bạn có muốn chạy nó không?

en: “%s” could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
vi: Không tìm thấy “%s”. Có lẽ nó vừa bị xóa.

en: “%s” deleted
vi: Đã xóa “%s”

en: “%s” is an internal protocol. Opening this location directly is not supported.
vi: “%s” là một giao thức bên trong. Mở vị trí này một cách trực tiếp chưa được hỗ trợ.

en: “%s” is password-protected.
vi: “%s” được bảo vệ bằng mật khẩu.

en: “%s” locations are not supported.
vi: Không hỗ trợ vị trí “%s”.

en: “%s” selected
vi: Đã chọn “%s”

en: “%s” unstarred
vi: Đã bỏ sao “%s”

en: “%s” would conflict with an existing file.
vi: “%s” có lẽ đã xung đột với tập tin sẵn có.

en: “%s” would not be a unique new name.
vi: “%s” không nên là một tên mới duy nhất.

en: “..” is not a valid name.
vi: “..” không phải là một tên hợp lệ.

en: “.” is not a valid name.
vi: “.” không phải là một tên hợp lệ.
