totem master - en to vi translation catalogue (362 entries)

en: %0.2f frame per second | %0.2f frames per second
vi[0]: %0.2f khung hình mỗi giây

en: %0.3f frame per second | %0.3f frames per second
vi[0]: %0.3f khung hình mỗi giây

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d kbps
vi: %d kb/giây

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %d selected | %d selected
vi[0]: đã chọn %d

en: %s (Season %d Episode %d)
vi: %s (Chương %d Hồi %d)

en: %s is required to play the file, but is not installed. | %s are required to play the file, but are not installed.
vi[0]: %s cần thiết để có thể phát tập tin nhưng mà nó lại chưa được cài đặt.

en: 0 Channels
vi: 0 kênh

en: 0 seconds
vi: 0 giây

en: 4-channel
vi: 4-kênh

en: 4.1-channel
vi: 4.1-kênh

en: 5.0-channel
vi: 5.0-kênh

en: 5.1-channel
vi: 5.1-kênh

en: A list of the names of the plugins which are currently active (loaded and running).
vi: Danh mục phần bổ sung hoạt động (nạp và đang chạy)

en: A password to protect the rpdb2 server for debugging Totem from unauthorized remote access. If this is empty, a default of “totem” will be used.
vi: Mật khẩu bảo vệ máy chủ rpdb2 để gỡ lỗi Totem bằng truy cập không được phép từ xa. Nếu để trống, mặc định của “totem” sẽ được dùng.

en: AC3 Passthrough
vi: Chuyển qua AC3

en: A_udio Menu
vi: Trình đơn â_m thanh

en: Active plugins list
vi: Danh mục phần bổ sung hoạt động

en: Add Videos
vi: Thêm phim

en: Add Web Video
vi: Thêm phim Web

en: Add _Local Video…
vi: Thêm phim _Nội bộ…

en: Add _Web Video…
vi: Thêm phim _Web…

en: Add to Favourites
vi: Thêm vào ưa thích

en: Adds files that have been played to recent files
vi: Thêm tập tin đang xem vào danh sách tập tin mới dùng

en: Adds movie properties menu item
vi: Thêm mục trình đơn thuộc tính phim

en: After you press OK, Totem will wait until you connect to it with winpdb or rpdb2. If you have not set a debugger password in DConf, it will use the default password (“totem”).
vi: Sau khi bấm nút OK thì chương trình Totem sẽ đợi đến khi bạn kết nối bằng winpdb hay rpdb2. Nếu bạn chưa đặt một mật khẩu gỡ lỗi trong DConf thì nó sẽ dùng mật khẩu mặc định (“totem”).

[ctx: Album]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Album:
vi: Tuyển tập:

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Allows screenshots and galleries to be taken of videos
vi: Cho phép chụp màn hình và tạo bộ sưu tập ảnh từ phim

en: Allows videos to be rotated if they are in the wrong orientation
vi: Cho phép phim xoay nếu chúng sai hướng

en: Amount of data to buffer for network streams before starting to display the stream (in seconds).
vi: Lượng dữ liệu ghi vào bộ đệm cho nội dung được phát từ mạng trước khi bắt đầu phát (theo giây).

en: An audio or video stream is not handled due to missing codecs. You might need to install additional plugins to be able to play some types of movies
vi: Luồng âm thanh hoặc hình ảnh không được xử lý vì thiếu codec. Bạn cần cài đặt thêm phần bổ sung để có thể phát một số loại phim

en: An error occurred
vi: Đã xảy ra lỗi

en: Arabic
vi: Tiếng Ả Rập

en: Armenian
vi: Tiếng Acmênia

[ctx: Artist]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Artist:
vi: Nghệ sĩ:

[ctx: Aspect ratio]
en: 16∶9 (Widescreen)
vi: 16∶9 (Màn ảnh rộng)

[ctx: Aspect ratio]
en: Auto
vi: Tự động

[ctx: Aspect ratio]
en: Square
vi: Vuông

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Audio Output
vi: Xuất âm thanh

en: Audio Track
vi: Rãnh âm thanh

[ctx: Audio bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

[ctx: Audio codec]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Authentication is required to access this file or stream.
vi: Cần phải xác thực để truy cập đến tập tin hay luồng này.

en: Autoload Subtitles
vi: Tự động tải phụ đề phim về

en: Autoloads text subtitles
vi: Tự động tải phụ đề phim về

en: Back
vi: Quay lại

en: Baltic
vi: Tiếng Ban-tích

en: Bitrate:
vi: Tốc độ bít:

en: Brazilian Portuguese
vi: Tiếng Bồ Đào Nha Bra-xin

en: Browse Error
vi: Lỗi duyệt

en: Calculate the number of screenshots
vi: Tính số các ảnh chụp màn hình

en: Cancel
vi: Thôi

en: Can’t enqueue and replace at the same time
vi: Không thể thêm vào và thay thế hàng đợi cùng lúc

en: Celtic
vi: Tiếng Xen-tơ

en: Central European
vi: Ngôn ngữ Trung Âu

en: Channels
vi: Kênh

en: Channels:
vi: Kênh:

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa phồn thể

en: Click on items to select them
vi: Bấm vào từng mục để chọn chúng

en: Co_ntrast:
vi: Tươ_ng phản:

en: Codec:
vi: Mã hóa:

en: Color Balance
vi: Cân bằng màu

en: Comment:
vi: Chú thích:

en: Configure Plugins
vi: Cấu hình phần bổ sung

en: Container:
vi: Thùng chứa:

en: Could not contact the OpenSubtitles website
vi: Không thể liên lạc với trang OpenSubtitles

en: Could not contact the OpenSubtitles website.
vi: Không thể liên lạc với trang OpenSubtitles.

en: Could not initialize the thread-safe libraries.
vi: Không thể khởi động thư viện “thread-safe” (tuyến trình an toàn).

en: Couldn’t load the “%s” interface. %s
vi: Không thể nạp giao diện “%s”. %s

en: Create Screenshot _Gallery…
vi: Tạo _Bộ sưu tập ảnh chụp…

en: Creating Gallery…
vi: Đang tạo bộ sưu tập ảnh…

en: Croatian
vi: Tiếng Croát-chi-a

en: Current Locale
vi: Ngôn ngữ hiện tại

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic/Russian
vi: Nga ki-rin

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: U-cợ-rainh ki-rin

en: Deactivates the screen saver when a movie is playing
vi: Tắt bộ bảo vệ màn hình khi xem phim

en: Default location for the “Open…” dialogs
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại “Mở…”

en: Default location for the “Open…” dialogs. Default is the current directory.
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại “Mở…”. Mặc định là thư mục hiện tại.

en: Default location for the “Take Screenshot” dialogs
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại “Chụp ảnh màn hình”

en: Default location for the “Take Screenshot” dialogs. Default is the Pictures directory.
vi: Vị trí mặc định cho hộp thoại “Chụp ảnh màn hình”. Mặc định là thư mục Ảnh (Pictures).

en: Delete
vi: Xóa bỏ

[ctx: Dimensions]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Dimensions:
vi: Kích cỡ:

en: Directories to show
vi: Các thư mục muốn xem

en: Directories to show in the browse interface, none by default
vi: Các thư mục được hiển thị trong giao diện duyệt, không là mặc định

en: Disable _deinterlacing of interlaced videos
vi: Tắt _bỏ xen kẽ phim

en: Disable hardware decoders
vi: Tắt giải mã bằng phần cứng

en: Disable hardware decoders and use only software decoders. For debugging purposes only.
vi: Tắt giải mã bằng phần cứng và chỉ giải mã bằng phần mềm. Chỉ dành cho mục đích gỡ lỗi.

en: Display
vi: Hiển thị

en: Download Movie Subtitles
vi: Tải phụ đề phim về

en: Downloading the subtitles…
vi: Đang tải phụ đề về…

en: Duration
vi: Thời gian

en: Duration:
vi: Thời gian:

en: Encoding character set for subtitle.
vi: Bảng mã ký tự cho phụ đề.

en: Enqueue
vi: Thêm vào

en: Enter the _address of the file you would like to open:
vi: Hãy nhập đị_a chỉ của tập tin bạn muốn mở:

en: External Subtitles
vi: Phụ đề bên ngoài

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Format
vi: Định dạng

[ctx: Frame rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Framerate:
vi: Tốc độ hình:

en: Gallery-%s-%d.jpg
vi: BộSưuTập-%s-%d.jpg

en: General
vi: Chung

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Gujarati
vi: Gu-gia-ra-ti

en: Gurmukhi
vi: Gổ-mu-khi

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Hebrew Visual
vi: Do Thái trực quan

en: Hindi
vi: Tiếng Ấn Độ

en: Icelandic
vi: Tiếng Aixơlen

en: Instant Messenger Status
vi: Trạng thái tin nhắn

en: Interactive Python console
vi: Dòng lệnh giao tiếp Python tương tác

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: Korean
vi: Tiếng Hàn Quốc

[ctx: Language]
en: Auto
vi: Tự động

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Local
vi: Nội bộ

en: Look for subtitles for the currently playing movie
vi: Tìm phụ đề cho phim đang chiếu

en: MPRIS D-Bus Interface
vi: Giao diện MPRIS D-Bus

en: Make Available Offline
vi: Làm cho các thứ sẵn có thành ngoại tuyến

en: Make sure that Totem is properly installed.
vi: Hãy bảo đảm là Totem đã được cài đặt đúng cách.

[ctx: Media container]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Media contains no supported video streams.
vi: Thiết bị lưu trữ không hỗ trợ phát phim.

en: Mono
vi: Âm đơn

en: Movie
vi: Phim

en: Movie Properties
vi: Thuộc tính phim

en: Movies to play
vi: Phim để xem

en: Mute sound
vi: Tắt âm thanh

en: Network buffering threshold
vi: Ngưỡng ghi nhớ vào bộ đệm mạng

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next Chapter/Movie
vi: Phần/Phim kế

en: No reason.
vi: Không lý do.

en: No results found.
vi: Không tìm thấy.

en: None
vi: Không

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Number of screenshots:
vi: Số ảnh chụp màn hình:

en: Open Containing Folder
vi: Mở thư mục chứa

en: Open directory
vi: Mở thư mục

en: Open the directory of the currently playing movie
vi: Mở thư mục của bộ phim đang phát

en: Pango font description for subtitle rendering.
vi: Mô tả về phông chữ Pango được dùng để hiện phụ đề.

en: Password requested for RTSP server
vi: Máy chủ RTSP yêu cầu mật khẩu

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Persian
vi: Tiếng Ba Tư

en: Play
vi: Phát

en: Play / Pause
vi: Phát / Dừng

en: Play movies
vi: Phát phim

en: Play/Pause
vi: Phát/Dừng

en: Playing a movie
vi: Đang phát phim

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: Plugins…
vi: Phần bổ sung…

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Previous
vi: Trước đó

en: Previous Chapter/Movie
vi: Phần/Phim trước

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Provides the variable rate menu item
vi: Cung cấp mục trình đơn tốc độ biến đổi

en: Provides the “Skip to” dialog
vi: Đưa ra hộp thoại “Nhảy tới”

en: Python Console
vi: Dòng lệnh giao tiếp Python

en: Python Debugger
vi: Bộ gỡ lỗi Python

en: Quit
vi: Thoát

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Recent files
vi: Tập tin mới dùng

en: Repeat mode
vi: Chế độ phát lại

en: Replace
vi: Thay thế

en: Reset to _Defaults
vi: Đặt thành _mặc định

en: Resolution
vi: Độ phân giải

en: Results for “%s”
vi: Kết quả cho “%s”

en: Romanian
vi: Tiếng Rô-ma-ni

en: Rotate ↶
vi: Quay ↶

en: Rotation Plugin
vi: Phần bổ sung xoay vòng

en: SSL/TLS support is missing. Check your installation.
vi: Thiếu hỗ trợ SSL/TLS. Kiểm tra phần cài đặt của bạn.

[ctx: Sample rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Sample rate:
vi: Tần số lấy mẫu:

en: Sat_uration:
vi: Độ _bão hòa:

en: Save Copy
vi: Lưu bản sao

en: Save Gallery
vi: Lưu bộ sưu tập

en: Save a copy of the currently playing movie
vi: Lưu một bản sao của phim đang xem

en: Saving gallery as “%s”
vi: Đang lưu thư viện ảnh “%s”

en: Screen Saver
vi: Trình bảo vệ màn hình

en: Screenshot
vi: Ảnh chụp màn hình.png

en: Screenshot from %s - %d.png
vi: Ảnh chụp màn hình từ %s - %d.png

en: Screenshot from %s.png
vi: Ảnh chụp màn hình từ %s.png

en: Screenshot width (in pixels):
vi: Bề rộng ảnh chụp màn hình (theo điểm ảnh):

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Error
vi: Lỗi tìm kiếm

en: Searching for subtitles…
vi: Đang tìm phụ đề…

en: Searching subtitles…
vi: Đang tìm phụ đề…

en: Season %d Episode %d
vi: Chương %d Hồi %d

en: Seek
vi: Tìm đến

en: Seek Backwards
vi: Đi lùi lại

en: Seek Forwards
vi: Đi lên trước

en: Select
vi: Chọn

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select None
vi: Không chọn gì

en: Select Subtitle Font
vi: Chọn phông chữ phụ đề

en: Select Text Subtitles
vi: Chọn phụ đề

en: Send notifications of currently-playing videos and allow remote control using MPRIS.
vi: Gửi thông báo phim đang phát và cho phép điều khiển từ xa dùng MPRIS.

en: Set your Instant Messenger status to away when a movie is playing
vi: Đặt trạng thái tin nhắn thành “Vắng mặt” khi đang xem phim

en: Sets the user agent for the Apple Trailers site
vi: Đặt chương trình đại diện cho trang Apple Trailers

en: Sets the user agent for the Vimeo site
vi: Đặt chương trình đại diện cho trang Vimeo

en: Show version information and exit
vi: Hiển thị thông tin phiên bản rồi thoát

en: Shuffle
vi: Xáo trộn

en: Skip To
vi: Nhảy tới

en: Some necessary plug-ins are missing. Make sure that the program is correctly installed.
vi: Thiếu một số phần bổ sung cần thiết. Hãy kiểm tra xem chương trình được cài đặt đúng chưa.

en: South European
vi: Nam Âu

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Speed: %s
vi: Tốc độ: %s

en: Stereo
vi: Âm lập thể

[ctx: Stream bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Subtitle Downloader
vi: Chương trình tải phụ đề

en: Subtitle _language:
vi: _Ngôn ngữ phụ đề:

en: Subtitle encoding
vi: Bảng mã của phụ đề

en: Subtitle files
vi: Tập tin phụ đề

en: Subtitle font
vi: Phông chữ phụ đề

en: Subtitle language
vi: Ngôn ngữ phụ đề

en: Subtitles
vi: Phụ đề

en: Surround
vi: Âm thanh vòm

en: Switch An_gles
vi: Chuyển đổi _góc

en: Take _Screenshot
vi: _Chụp từ phim

en: Thai
vi: Tiếng Thái

en: The GNOME developers
vi: Các nhà phát triển GNOME

en: The brightness of the video
vi: Độ sáng phim

en: The connection to this server was refused.
vi: Kết nối đến máy phục vụ này bị từ chối.

en: The contrast of the video
vi: Độ tương phản phim

en: The file does not exist.
vi: Tập tin này không tồn tại.

en: The file you tried to play is an empty file.
vi: Tập tin bạn đang thử phát là một tập tin trống rỗng.

en: The hue of the video
vi: Màu sắc của phim

en: The language to search for subtitles for movies in.
vi: Ngôn ngữ để tìm kiếm phụ đề cho phim.

en: The movie could not be read.
vi: Không đọc được phim này.

en: The playback of this movie requires a %s plugin which is not installed. | The playback of this movie requires the following plugins which are not installed:
    
    %s
vi[0]: Để phát phim này cần có phần bổ sung sau đây:
    
    %s
    nhưng chưa được cài đặt.

en: The playlist “%s” could not be parsed. It might be damaged.
vi: Không thể phân tích danh sách phát “%s”. Nó có lẽ bị hỏng.

en: The saturation of the video
vi: Độ bão hòa của phim

en: The server refused access to this file or stream.
vi: Máy phục vụ đã từ chối truy cập vào tập tin hay dòng này.

en: The server you are trying to connect to is not known.
vi: Bạn đang cố kết nối đến một máy phục vụ lạ.

en: The source seems encrypted and can’t be read. Are you trying to play an encrypted DVD without libdvdcss?
vi: Nguồn hình như đã được mã hóa và không thể đọc được. Có phải bạn đang cố phát một DVD bị mã hóa mà không có libdvdcss?

en: The specified movie could not be found.
vi: Không tìm thấy phim đã ghi rõ.

en: The video could not be made available offline.
vi: Phim không thể được tạo là sẵn sàng ngoại tuyến.

en: This file cannot be played over the network. Try downloading it locally first.
vi: Không thể phát tập tin này qua mạng. Hãy thử tải về trước.

en: This file is encrypted and cannot be played back.
vi: Tập tin này bị mã hóa và không thể phát được.

en: This is not supposed to happen; please file a bug report.
vi: Điều này lẽ ra không được xảy ra, vui lòng thông báo lỗi.

en: This location is not a valid one.
vi: Địa điểm này không hợp lệ.

en: This stream cannot be played. It’s possible that a firewall is blocking it.
vi: Luồng dữ liệu này không thể phát được. Gần như chắc chắn là tường lửa đã khóa nó.

[ctx: Title]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Title %d
vi: Tựa đề %d

en: Title:
vi: Tựa đề:

en: Toggle Fullscreen
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình

en: Totem Python Console
vi: Cửa sổ giao tiếp Python Totem

en: Totem could not display the help contents.
vi: Totem không thể hiển thị nội dung trợ giúp.

en: Totem could not get a screenshot of the video.
vi: Totem đã không chụp được ảnh màn hình của phim đó.

en: Totem could not play “%s”.
vi: Totem không thể phát “%s”.

en: Totem could not startup.
vi: Totem không thể khởi động.

en: Turkish
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Type of audio output to use
vi: Kiểu xuất âm thanh cần dùng

en: Unable to play the file
vi: Không thể phát tập tin

en: Variable Rate
vi: Tốc độ biến đổi

en: Verify your system installation. Totem will now exit.
vi: Hãy kiểm tra lại bản cài đặt hệ thống. Totem sẽ thoát ra ngay bây giờ.

en: Video
vi: Phim

[ctx: Video bit rate]
en: N/A
vi: Kh/B

[ctx: Video codec]
en: N/A
vi: Kh/B

en: Video files
vi: Tập tin phim ảnh

en: Video;Movie;Film;Clip;Series;Player;DVD;TV;Disc;Totem;
vi: Video;Phim;Ảnh;Anh;Movie;Film;Clip;Series;Player;Phát;Phat;Xem;DVD;TV;Disc;Đĩa;Dia;Totem;

en: Videos
vi: Xem phim

en: Videos Preview
vi: Xem trước phim

en: Videos comes with added functionality such as a subtitle downloader, the ability to speed up or down playback, create screenshot galleries, and support for recording DVDs.
vi: Xem phim còn đưa ra các tính năng bổ sung thêm như là: tải phụ đề, phát với tốc độ nhanh hoặc chậm, tạo bộ sưu tập ảnh chụp màn hình và hỗ trợ ghi DVD.

en: Videos is the official movie player of the GNOME desktop environment. It features a searchable list of local videos, and DVDs, as well as local network video shares (using UPnP/DLNA) and video highlights from a number of web sites.
vi: Xem phim là ứng dụng phát phim chính thức trên môi trường máy tính để bàn GNOME. Nó có đặc tính kỹ thuật là tìm đưa vào danh sách các phim, DVD cũng như là các phim chia sẻ qua mạng (dùng UPnP/DLNA) và những phim sáng giá từ nhiều trang web khác nhau.

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Volume Down
vi: Giảm âm lượng

en: Volume Up
vi: Tăng âm lượng

en: Western
vi: Phương Tây

en: Whether to autoload text subtitle files when a movie is loaded
vi: Có nên tự động nạp các tập tin phụ đề hay không khi nạp phim

en: Whether to disable deinterlacing for interlaced movies
vi: Có tắt bỏ xen kẽ cho phim xen kẽ không

en: Whether to disable the keyboard shortcuts
vi: Có tắt phím tắt không

en: Whether to disable the plugins in the user’s home directory
vi: Có nên tắt các phần bổ sung trong thư mục chính của người dùng hay không

[ctx: Year]
en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Year:
vi: Năm:

en: You are not allowed to open this file.
vi: Bạn không có quyền mở tập tin này.

en: You can access the Totem.Object through “totem_object” :\n%s
vi: Bạn có thể truy cập Totem.Object thông qua “totem_object” :\n%s

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Angle Menu
vi: Trình đơn gó_c

en: _Aspect Ratio
vi: _Tỷ lệ màn hình

en: _Audio output type:
vi: Kiểu â_m thanh xuất:

en: _Brightness:
vi: Độ _sáng:

en: _Cancel
vi: Thô_i

en: _Chapter Menu
vi: _Mục lục phim

en: _Close
vi: Đón_g

en: _DVD Menu
vi: Trình đơn đĩa _DVD

en: _Download Movie Subtitles…
vi: _Tải phụ đề phim về…

en: _Eject
vi: Đẩy _ra

en: _Encoding:
vi: _Bảng mã:

en: _Find in %s
vi: _Tìm trong %s

en: _Font:
vi: _Phông chữ:

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Hue:
vi: _Sắc màu:

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Load subtitle files when movie is loaded
vi: Tự động _nạp các tập tin phụ đề khi nạp phim

en: _Open
vi: _Mở

en: _Play with Subtitle
vi: _Phát với phụ đề

en: _Properties
vi: Th_uộc tính

en: _Python Console
vi: Dòng lệnh giao tiếp _Python

en: _Repeat
vi: Lặp _lại

en: _Rotate ↷
vi: _Quay ↷

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Select Text Subtitles…
vi: _Chọn phụ đề…

en: _Skip To
vi: _Nhảy tới

en: _Skip To…
vi: _Nhảy tới…

en: _Skip to:
vi: Nhảy _tới:

en: _Title Menu
vi: Trình đơn _tựa đề

[ctx: button]
en: Play
vi: Phát

[ctx: playback rate]
en: Normal
vi: Bình thường

en: rpdb2 password
vi: mật khẩu rpdb2

en: second | seconds
vi[0]: giây

[ctx: shortcut window]
en: Add local video
vi: Thêm phim nội bộ

[ctx: shortcut window]
en: Add web video
vi: Thêm phim Web

[ctx: shortcut window]
en: DVD menu navigation
vi: Điều hướng trình đơn DVD

[ctx: shortcut window]
en: Decrease volume
vi: Giảm âm lượng

[ctx: shortcut window]
en: Exit fullscreen
vi: Thoát khỏi toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Go back 15 seconds
vi: Tua lại 15 giây

[ctx: shortcut window]
en: Go back 3 minutes
vi: Tua lại 3 phút

[ctx: shortcut window]
en: Go back 5 seconds
vi: Tua lại 5 giây

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 10 minutes
vi: Tua đi 10 phút

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 15 seconds
vi: Tua đi 15 giây

[ctx: shortcut window]
en: Go forward 60 seconds
vi: Tua đi 60 giây

[ctx: shortcut window]
en: Increase volume
vi: Tăng âm lượng

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Make Available Offline
vi: Làm cho các thứ sẵn có thành ngoại tuyến

[ctx: shortcut window]
en: Mute/unmute
vi: Câm/thôi câm

[ctx: shortcut window]
en: Navigate down
vi: Di chuyển xuống

[ctx: shortcut window]
en: Navigate left
vi: Di chuyển sang trái

[ctx: shortcut window]
en: Navigate right
vi: Di chuyển sang phải

[ctx: shortcut window]
en: Navigate up
vi: Di chuyển lên

[ctx: shortcut window]
en: Next video or chapter
vi: Phần hoặc phim kế

[ctx: shortcut window]
en: Play/Pause
vi: Phát/Dừng

[ctx: shortcut window]
en: Playback
vi: Phát lại

[ctx: shortcut window]
en: Previous video or chapter
vi: Phần hoặc phim trước

[ctx: shortcut window]
en: Properties
vi: Thuộc tính

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Rotate ↶
vi: Quay ↶

[ctx: shortcut window]
en: Rotate ↷
vi: Quay ↷

[ctx: shortcut window]
en: Select next subtitle
vi: Chọn phụ đề kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Skip
vi: Nhảy

[ctx: shortcut window]
en: Skip to…
vi: Nhảy tới…

[ctx: shortcut window]
en: Step back one frame
vi: Tua lại một khung hình

[ctx: shortcut window]
en: Step forward one frame
vi: Tua đi một khung hình

[ctx: shortcut window]
en: Subtitles
vi: Phụ đề

[ctx: shortcut window]
en: Take Screenshot
vi: Chụp màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Toggle fullscreen
vi: Bật/tắt toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Toggle subtitles
vi: Bật/tắt phụ đề

[ctx: shortcut window]
en: View
vi: Trình bày

[ctx: shortcut window]
en: Volume
vi: Âm lượng

en: “Files” is not available.
vi: “Tập tin” không sẵn có.
