gnome-color-manager master - en to vi translation catalogue (312 entries)

en: %B %e %Y, %I∶%M∶%S %p
vi: %I:%M:%S %p, %e %B %Y

en: (about %u minute) | (about %u minutes)
vi[0]: (khoảng %u phút)

en: (about %u sheet of paper) | (about %u sheets of paper)
vi[0]: (khoảng %u tờ của trang giấy)

en: A CIE 1931 diagram shows a 2D representation of the profile gamut
vi: Giản đồ CIE 1931 trình bày gam màu hồ sơ ở chế độ 2D

en: A higher precision profile provides higher accuracy in color matching but requires more time for reading the color patches.
vi: Hô sơ với độ chính xác cao cho kết quả chính xác hơn khi khớp màu nhưng cũng cần nhiều thời gian hơn để đọc miếng vá màu.

en: A scum dot is present for media white
vi: Chấm bọt đại diện cho trắng đa phương tiện

en: A tone reproduction curve is the mapping of scene luminance to display luminance
vi: Đường cong tái sinh sắc độ là ánh xạ của độ sáng hình ảnh sang độ sáng màn hình

en: A video card gamma table shows the curves loaded into the display
vi: Bảng gam màu card màn hình hiển thị đường cong được tải lên màn hình hiển thị

en: Abstract
vi: Tổng quát

en: Accurate
vi: Chính xác

en: Action
vi: Hành động

en: Add a profile for the device
vi: Thêm hồ sơ cho thiết bị

en: Adjust the display brightness to a comfortable level for prolonged viewing.
vi: Điều chỉnh độ sáng thiết bị sao cho dễ xem.

en: Adobe RGB coverage
vi: Cân đối RGB Adobe

en: All done!
vi: Đã xong!

en: All files
vi: Tất cả tập tin

en: Ambient
vi: Chung quanh

en: Any existing screen correction will be temporarily turned off and the brightness set to maximum.
vi: Bất kỳ sự hiệu chỉnh màn hình sẵn có nào sẽ tạm thời bị tắt đi và độ sáng sẽ đặt là tối đa.

en: Are you sure you want to cancel the calibration?
vi: Bạn có chắc muốn hủy cân chỉnh không?

en: Are you sure you want to remove this profile from your system permanently?
vi: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn hồ sơ này khỏi hệ thống không?

en: Before calibrating the display, it is recommended to configure your display with the following settings to get optimal results.
vi: Trước khi cân chỉnh thiết bị hiển thị, bạn nên cấu hình thiết bị hiển thị với những cài đặt sau để có kết quả tối ưu.

en: Before profiling the device, you have to manually capture an image of a calibration target and save it as a TIFF image file.
vi: Trước khi lập hồ sơ thiết bị, bạn phải tự chụp ảnh của đích tinh chinh và lưu dạng ảnh TIFF.

en: CIE D50 (Printing and publishing)
vi: CIE D50 (In ấn và xuất bản)

en: CIE D65 (Photography and graphics)
vi: CIE D65 (Ảnh và đồ họa)

en: CIE values
vi: Giá trị CIE

en: Calibrate your camera
vi: Cân chỉnh máy quay/chụp

en: Calibrate your device
vi: Cân chỉnh thiết bị

en: Calibrate your display
vi: Cân chỉnh hiển thị

en: Calibrate your printer
vi: Cân chỉnh máy in

en: Calibration Mode
vi: Chế độ cân chỉnh

en: Calibration Quality
vi: Chất lượng cân chỉnh

en: Calibration and profiling software is not installed.
vi: Chưa cài đặt phần mềm lập hồ sơ và cân chỉnh.

en: Calibration checklist
vi: Danh mục cân chỉnh

en: Calibration device
vi: Cân chỉnh thiết bị

en: Calibration error
vi: Lỗi cân chỉnh

en: Calibration is about to start
vi: Chuẩn bị bắt đầu cân chỉnh

en: Calibration is not complete
vi: Cân chỉnh chưa hoàn tất

en: Cancel and close
vi: Hủy và đóng

en: Check Settings
vi: Cài đặt kiểm tra

en: Choose Display Type
vi: Chọn loại thiết bị hiển thị

en: Choose Display Whitepoint
vi: Chọn điểm hiển thị là trắng

en: Choose a title to identify the profile on your system.
vi: Chọn đầu đề để định danh hồ sơ trên máy tính của bạn.

en: Choose calibration quality
vi: Chọn chất lượng cân chỉnh

en: Choose profiling mode
vi: Chọn chế độ lập hồ sơ

en: Choose your display target white point
vi: Chọn điểm trắng đích hiển thị

en: Choose your display type
vi: Chọn loại thiết bị hiển thị

en: Click here to show the profile
vi: Nhấn vào đây để hiện hồ sơ

en: Color
vi: Màu

en: Color Calibration
vi: Cân chỉnh màu

en: Color Picker
vi: Cái chọn màu

en: Color Profile Viewer
vi: Xem hồ sơ màu

en: Color Temperature
vi: Nhiệt độ màu

en: Color profile is already imported
vi: Đã nhập hồ sơ màu rồi

en: Color target files are needed to convert the image to a color profile.
vi: Cần tập tin đích màu để chuyển đổi anh sang hồ sơ màu.

en: Color;ICC;
vi: Color;Màu;Mau;ICC;

en: Colorspace
vi: Không gian màu

en: Colorspace conversion
vi: Chuyển đổi không gian màu

en: Colorspace:
vi: Không gian màu:

en: Common color target files are not installed on this computer.
vi: Chưa cài tập tin đích màu chung trên máy này.

en: Configure your display with custom color settings and ensure the RGB channels are set to the same values.
vi: Cấu hình thiết bị với cài đặt màu tự chọn và bảo đảm kênh RGB được đặt cùng giá trị.

en: Connection type
vi: Loại kết nối

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Continue calibration
vi: Tiếp tục cân chỉnh

en: Copying files
vi: Đang chép tập tin

en: Copying source image, chart data and CIE reference values.
vi: Đang chép nguồn ảnh, dữ liệu biểu đồ và giá trị tham khảo CIE.

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Copyright (c)
vi: Bản quyền (c)

en: Copyright:
vi: Bản quyền:

en: Created
vi: Đã tạo

en: Data source type
vi: Kiểu nguồn dữ liệu

en: Debugging Options
vi: Tùy chọn tìm lỗi

en: Default %s
vi: Mặc định %s

en: Default:
vi: Mặc định:

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete this profile
vi: Xóa hồ sơ này

en: Delta-E average
vi: Delta-E trung bình

en: Delta-E maximum
vi: Delta-E tối đa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Detecting the reference patches and measuring them.
vi: Dò tìm và đo miếng vá tham chiếu.

en: Device Error
vi: Lỗi thiết bị

en: Disable dynamic contrast if your display has this feature.
vi: Tắt tương phản động nếu thiết bị hiển thị có tính năng này.

en: Display PNPID
vi: PNPID hiển thị

en: Display checksum
vi: Tổng kiểm màn hình

en: Display correction
vi: Điều chỉnh hiển thị

en: Display device
vi: Thiết bị hiển thị

en: Display model
vi: Kiểu hiển thị

en: Display serial number
vi: Số sê-ri hiển thị

en: Display vendor
vi: Nhà sản xuất thiết bị hiển thị

en: Do you want them to be installed?
vi: Bạn có muốn cài không?

en: Drawing the generated patches to the screen, which will then be measured by the hardware device.
vi: Vẽ miếng vá đã tạo lên màn hình, cái sẽ dùng để đo bằng thiết bị phần cứng.

en: Drawing the patches
vi: Vẽ miếng vá

en: Dump all details about this system
vi: In tất cả chi tiết về hệ thống này

en: EDID inspect program
vi: Chương trình kiểm tra EDID

en: Ensure that the contrast and brightness are not changed and color correction profiles have not been applied.
vi: Bảo đảm độ tương phản và độ sáng không thay đổi và không áp dụng hồ sơ màu điều chỉnh.

en: Ensure that the white-balance has not been modified by the camera and that the lens is clean.
vi: Bảo đảm cân bằng trắng chưa bị thay đổi bởi máy chụp và ống kính sạch.

en: Ensure the center of the device is properly aligned with the row you are trying to measure.
vi: Bảo đảm trung tâm thiết bị được canh đúng với hang bạn đang đo.

en: Error
vi: Lỗi

en: Failed to calibrate
vi: Gặp lỗi khi cân chỉnh

en: Failed to connect to session bus:
vi: Gặp lỗi khi kết nối bus phiên làm việc:

en: Failed to copy file
vi: Gặp lỗi khi chép tập tin

en: Failed to import file
vi: Gặp lỗi khi nhập tập tin

en: Failed to open ICC profile
vi: Gặp lỗi khi mở hồ sơ ICC

en: Failed to parse file: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tập tin: %s

en: Failed to read the color sample correctly.
vi: Gặp lỗi khi đọc mẫu màu.

en: Failed to read the strip correctly.
vi: Gặp lỗi khi đọc dãy đúng.

en: File checksum
vi: Tổng kiểm tập tin

en: File size
vi: Kích thước tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: For a typical workflow, a normal precision profile is sufficient.
vi: Bình thường độ chính xác thường là đủ.

en: For best results, the display should have been powered for at least 15 minutes before starting the calibration.
vi: Để có kết quả tốt nhất, màn hình nên được mở ít nhất 15 phút trước khi bắt đầu cân chỉnh.

en: Framework product
vi: Sản phẩm khung

en: Framework program
vi: Chương trình khung

en: Framework version
vi: Phiên bản khung

en: From sRGB
vi: Từ sRGB

en: GNOME Color Manager
vi: Quản lý màu GNOME

en: GNOME Color Manager Color Picker
vi: Bộ chọn màu ứng dụng quản lý màu GNOME

en: GNOME Color Profile Viewer shows installed color profiles on your system and allows you to calibrate displays, printers and cameras using a wizard.
vi: Bộ xem hồ sơ màu GNOME hiển thị các hồ sơ màu đã cài trên hệ thống của bạn và cho phép bạn cân chỉnh màn hình, máy in và máy ảnh dùng một ứng dụng hỏi đáp.

en: Gamut volume
vi: Khối gam màu

en: Generating the ICC color profile that can be used with this device.
vi: Tạo ra hồ sơ màu ICC để dùng với thiết bị này.

en: Generating the ICC color profile that can be used with this screen.
vi: Tạo ra hồ sơ màu ICC để dùng với màn hình này.

en: Generating the profile
vi: Tạo ra hồ sơ

en: Get the profile for a specific window
vi: Lấy hồ sơ cho cửa sổ đã cho

en: Get the profiles for a specific file
vi: Lấy hồ sơ cho tập tin đã cho

en: Getting default parameters
vi: Lấy tham số mặc định

en: Gray
vi: Xám

en: Higher quality calibration requires many color samples and more time.
vi: Cân chỉnh chất lượng cao cần nhiều mẫu màu và thời gian hơn.

en: ICC Profile Installer
vi: Cài đặt hồ sơ ICC

en: ICC profile to install
vi: Hồ sơ ICC cần cài đặt

en: If custom color is not available then use a 6500K color temperature.
vi: Nếu màu tự chọn không có, tạm thời dùng màu 6500K.

en: If you already have the correct file, you can skip this step.
vi: Nếu bạn đã có tập tin đúng, bạn có thể bỏ qua bước này.

en: If you make a mistake, just release the switch, and you’ll get a chance to try again.
vi: Nếu bạn làm sai, chỉ cần nhả công tắt và bạn sẽ có cơ hội thử lại.

en: If you’ve really measured the right one, it’s okay, it could just be unusual paper.
vi: Nếu bạn đo đúng, không sao, có thể là do giấy không bình thường.

en: Import
vi: Nhập

en: Import color profile?
vi: Nhập hồ sơ màu chứ?

en: Import device color profile?
vi: Nhập hồ sơ màu thiết bị chứ?

en: Import display color profile?
vi: Nhập hồ sơ màu thiết bị hiển thị chứ?

en: Import named color profile?
vi: Nhập hồ sơ màu có tên chứ?

en: Information
vi: Thông tin

en: Input device
vi: Thiết bị đầu vào

en: Insert sensor hardware
vi: Cài phần cứng cảm biến

en: Inspect and compare installed color profiles
vi: Xem xét và so sánh hồ sơ màu đã cài đặt

en: Install ICC profiles
vi: Cài đặt hồ sơ ICC

en: Install Now
vi: Cài bây giờ

en: Install Targets
vi: Đích cài đặt

en: Install Tools
vi: Cài đặt công cụ

en: Install required software
vi: Cài đặt phần mềm cần thiết

en: Introduction
vi: Giới thiệu

en: It looks like you’ve measured the wrong strip.
vi: Giống như bạn đo nhầm dãy.

en: LCD (CCFL backlight)
vi: LCD (Đèn nền CCFL)

en: LCD (RGB LED backlight)
vi: LCD (Đèn nền LED RGB)

en: LCD (White LED backlight)
vi: LCD (Đèn nền LED trắng)

en: LCD (Wide Gamut CCFL backlight)
vi: LCD (Đèn nèn CCFL gam màu dải rộng)

en: LCD (Wide Gamut RGB LED backlight)
vi: LCD (Đèn nèn LED RGB gam màu dải rộng)

en: Manufacturer
vi: Nhà sản xuất

en: Mapping device
vi: Thiết bị ánh xạ

en: Mapping format
vi: Định dạng ánh xạ

en: Mapping qualifier
vi: Chất lượng lưới

en: Measuring the patches
vi: Đang đo miếng vá

en: Media whitepoint
vi: Điểm trắng đa phương tiện

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Metadata is additional information stored in the profile for programs to use.
vi: Siêu dữ liệu là thông tin phụ thêm được lưu trong hồ sơ để các chương trình có thể dùng nó.

en: Model
vi: Mô hình

en: More software is required!
vi: Cần thêm phần mềm!

en: Most displays should be calibrated to a CIE D65 illuminant for general usage.
vi: Phần lớn các màn hình hiển thị đều có thể cân chỉnh để CIE D65 trung thực khi sử dụng.

en: Named Colors
vi: Màu có tên

en: Named color
vi: Màu có tên

en: Named colors are specific colors that are defined in the profile
vi: Các màu có tên là các đặc tả màu mà nó được định nghĩa trong hồ sơ

en: Native (Already set manually)
vi: Tự nhiên (Đã sẵn được đặt bằng tay)

en: Next Image
vi: Ảnh kế

en: No
vi: Không

en: No %s color spaces available
vi: Không có không gian màu %s sẵn sàng

en: No colorimeter is attached.
vi: Chưa gắn bộ đo màu.

en: No copyright has been set
vi: Chưa đặt bản quyền

en: No description has been set
vi: Chưa mô tả nào được đặt

en: No device was specified!
vi: Chưa xác định thiết bị!

en: No filename specified
vi: Chưa xác định tên tập tin

en: No firmware is installed for this instrument.
vi: Chưa cài firmware cho thiết bị đo này.

en: No profile
vi: Không có hồ sơ

en: Normal
vi: Bình thường

en: One or more of the primaries are invalid
vi: Nhiều hơn một cái chính là không hợp lệ

en: One or more of the primaries is unlikely
vi: Nhiều hơn một cái chính là không có thực

en: Optional data files available
vi: Các tập tin dữ liệu tùy chọn sẵn có

en: Output device
vi: Thiết bị đầu ra

en: Performing calibration
vi: Thực hiện cân chỉnh

en: Permanently delete profile?
vi: Xóa hồ sơ vĩnh viễn chứ?

en: Place the colorimeter on the area of white next to the letter and click and hold the measure switch.
vi: Đặt bộ đo màu vào vùng trắng kế ký tự và nhấn giữa công tắc đo.

en: Please attach instrument
vi: Vui lòng gắn thiết bị

en: Please attach the measuring instrument to the center of the screen on the gray square like the image below.
vi: Vui lòng gắn thiết bị đo vào giữa màn hình trên ô vuông xám như trong ảnh dưới đây.

en: Please attach the measuring instrument to the center of the screen on the gray square.
vi: Vui lòng gắn thiết bị đo vào giữa màn hình chỗ ô vuông xám.

en: Please configure instrument
vi: Vui lòng cấu hình thiết bị đo

en: Please indicate if you want to profile a local printer, generate some test patches, or profile using existing test patches.
vi: Vui lòng chỉ ra bạn muốn gì, lập hồ sơ máy in, phát sinh vài miếng vá màu thử, hay lập hồ sơ các miếng vá thử đã có.

en: Please select the calibration target type.
vi: Vui lòng chọn loại đích cần cân chỉnh.

en: Please set the measuring instrument to calibration mode like the image below.
vi: Vui lòng cấu hình thiết bị đo để cân chỉnh chế độ như ảnh sau.

en: Please set the measuring instrument to calibration mode.
vi: Vui lòng đặt thiết bị đo vào chế độ cân chỉnh.

en: Please set the measuring instrument to screen mode like the image below.
vi: Vui lòng đặt thiết bị đo vào chế độ màn hình như ảnh sau.

en: Please set the measuring instrument to screen mode.
vi: Vui lòng đặt thiết bị đo vào chế độ màn hình.

en: Please wait a few minutes for the ink to dry. Profiling damp ink will produce a poor profile and may damage your color measuring instrument.
vi: Vui lòng chờ vài phút để mực khô. Lập hồ sơ bằng mực ướt không chính xác và có thể gây hỏng thiết bị đo.

en: Preparing the data for the printer.
vi: Chuẩn bị dữ liệu cho máy in.

en: Previous Image
vi: Ảnh trước

en: Printing
vi: In

en: Printing patches
vi: In miếng vá

en: Printing the targets…
vi: In đích…

en: Profile Title
vi: Tựa đề hồ sơ

en: Profile copyright:
vi: Bản quyền hồ sơ:

en: Profile description: %s
vi: Mô tả hồ sơ: %s

en: Profile title
vi: Tựa đề hồ sơ

en: Profile type
vi: Kiểu hồ sơ

en: Profiling completed
vi: Hoàn tất lập hồ sơ.

en: Projector
vi: Máy chiếu

en: Quick
vi: Nhanh

en: Read strip %s rather than %s!
vi: Đọc dãy %s thay vì %s!

en: Reading sample
vi: Mẫu đọc

en: Reading target
vi: Đọc đích

en: Reading the patches
vi: Đọc miếng vá

en: Reading the patches using the color measuring instrument.
vi: Đọc miếng vá dùng thiết bị đo màu

en: Ready to read strip %s
vi: Sẵn sàng đọc dãy %s

en: Remove a profile from the device
vi: Loại bỏ hồ sơ khỏi thiết bị

en: Rendering the patches for the selected paper and ink.
vi: Vẽ miếng vá lên giấy dùng mực in được chọn.

en: Reset your display to the factory defaults.
vi: Đặt lại cài đặt sản xuất cho thiết bị.

en: Response in
vi: Đầu vào đáp ứng

en: Response out
vi: Đầu ra đáp ứng

en: Results
vi: Kết quả

en: Retry
vi: Thử lại

en: Root window profile:
vi: Hồ sơ cửa sổ gốc:

en: Root window protocol version:
vi: Phiên bản giao thức cửa sổ gốc:

en: Screen brightness
vi: Màn hình sáng nhất

en: Screen surface finish
vi: Độ bóng bề mặt màn hình

en: Select CIE reference values file
vi: Chọn tập tin giá trị tham chiếu CIE

en: Select ICC Profile File
vi: Chọn tập tin hồ sơ ICC

en: Select Target
vi: Chọn đích

en: Select calibration target image
vi: Chọn ảnh đích cân chỉnh

en: Select the monitor type that is attached to your computer.
vi: Chọn loại màn hình gắn vào máy tính bạn.

en: Sending the targets to the printer.
vi: Gửi đích đến máy in.

en: Sensor Check
vi: Cảm biến kiểm tra

en: Set the parent window to make this modal
vi: Đặt cửa sổ cha để làm cho cái này thành ở trên cùng

en: Set the specific device to calibrate
vi: Đặt thiết bị cần cân chỉnh

en: Set the specific file to show
vi: Đặt tập tin cụ thể muốn xem

en: Set the specific profile to show
vi: Đặt hồ sơ cần xem

en: Set up instrument
vi: Cài đặt thiết bị hiệu chỉnh

en: Setting up the instrument for use…
vi: Cài đặt thiết bị đo trước khi dùng…

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Show File
vi: Hiện tập tin

en: Show debugging information for all files
vi: Hiện thông tin tìm lỗi cho mọi tập tin

en: Show debugging options
vi: Hiện tùy chọn tìm lỗi

en: Show xserver properties
vi: Hiện thuộc tính xserver

en: Slowly scan the target line from left to right and release the switch when you get to the end of the page.
vi: Chầm chậm quét dòng đích từ trái sang phải và nhả công tắt khi tiến đến hết giấy.

en: Standard space
vi: Không gian chuẩn

en: Suitable profiles for:
vi: Hồ sơ thích hợp cho:

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Supported ICC profiles
vi: Hồ sơ ICC được hỗ trợ

en: Supported images files
vi: Tập tin ảnh hỗ trợ

en: Test profile:
vi: Hồ sơ thử:

en: The attached colorimeter is not capable of reading a spot color.
vi: Bộ đo màu không có khả năng đọc màu điểm.

en: The camera has been calibrated successfully.
vi: Máy ảnh đã được cân chỉnh xong.

en: The device could not be found. Ensure it is plugged in and turned on.
vi: Không tìm thấy thiết bị. Hãy chắc chắn là nó được cắm vào máy tính và được bật nguồn điện.

en: The device could not measure the color spot correctly.
vi: Thiết bị không đo đúng điểm màu.

en: The device has been calibrated successfully.
vi: Thiết bị đã được cân chỉnh lại thành công.

en: The device sensor should have been cleaned prior to scanning and the output file resolution should be at least 200dpi.
vi: Cảm biến thiết bị cần được làm sạch trước khi quét và tập tin kết xuất cần ít nhất 200dpi.

en: The display compensation table is invalid
vi: Bảng bù trừ hiển thị không hợp lệ

en: The display has been calibrated successfully.
vi: Thiết bị hiển thị đã được cân chỉnh lại thành công.

en: The gray axis contains significant amounts of color
vi: Trục xám chứa tổng số lượng màu có nghĩa

en: The gray axis is non-monotonic
vi: Trục xám là không đơn điệu

en: The high precision profile also requires more paper and printer ink.
vi: Độ chính xác cao cần nhiều mực và giấy hơn.

en: The measuring instrument got no valid readings. Please ensure the aperture is fully open.
vi: Thiết bị đo không đọc được gì. Vui lòng kiểm tra đã mở ống kính.

en: The measuring instrument is busy and is not starting up. Please remove the USB plug and re-insert before trying to use this device.
vi: Thiết bị đo bận và không khởi chạy. Vui lòng gỡ đầu cắm USB và cắm lại trước khi dùng.

en: The pattern match wasn’t good enough. Ensure you have the correct type of target selected.
vi: Mẫu đối sánh không đủ tốt. Bảo đảm rằng bạn dùng đúng loại đích đã chọn.

en: The primaries do not add to white
vi: Cái chính không thêm vào trắng

en: The print was aborted.
vi: In bị hủy.

en: The printer has been calibrated successfully.
vi: Máy in đã được cân chỉnh lại thành công.

en: The printing has finished.
vi: In xong.

en: The profile has the following problems:
vi: Hồ sơ có những sai sót sau đây:

en: The request failed:
vi: Yêu cầu bị lỗi:

en: The sample could not be read at this time.
vi: Không thể đọc mẫu lúc này.

en: The sensor has no native driver.
vi: Cảm biến này không cần trình điều khiển.

en: The white is not D50 white
vi: Màu trắng không phải là trắng D50

en: The whitepoint temperature is unlikely
vi: Nhiệt độ điểm trắng là không có thực

en: There are no ICC profiles assigned to this file
vi: Không có hồ sơ ICC nào gán cho tập tin này

en: There are no ICC profiles for this window
vi: Không có hồ sơ ICC nào cho cửa sổ này

en: These tools are required to build color profiles for devices.
vi: Cần những công cụ này để xây dựng hồ sơ màu cho thiết bị.

en: This functionality is typically used by GNOME Control Center from the color panel although can be used on its own.
vi: Chức năng này thường được dùng bởi “Trung tâm điều khiển GNOME” từ một bảng màu cho dù có thể được dùng bởi chính nó.

en: This pre-calibrates the screen by sending colored and gray patches to your screen and measuring them with the hardware device.
vi: Tiền-điều chỉnh màn hình bằng cách gửi miếng vá màu và miếng vá xám đến màn hình và đo với thiết bị phần cứng

en: This profile cannot be deleted
vi: Không thể xóa hồ sơ này

en: This shows what an image would look like if opened with the profile
vi: Cái này cho bạn xem ảnh sẽ hiển thị như thế nào nếu mở bằng hồ sơ

en: This shows what an image would look like if saved with the profile
vi: Cái này cho bạn xem ảnh sẽ hiển thị như thế nào nếu hồ sơ này được lưu lại

en: To sRGB
vi: Sang sRGB

en: To view details about the new profile or to undo the calibration visit the <a href="control-center://color">control center</a>.
vi: Để hiển thị chi tiết về hồ sơ mới hay hủy thao tác cân chỉnh viếng thăm <a href="control-center://color">trung tâm điều khiển</a>.

en: Unknown
vi: Không biết

en: Unknown description
vi: Không mô tả

en: Unknown manufacturer
vi: Nhà sản xuất lạ

en: Unknown model
vi: Kiểu lạ

en: Unknown serial
vi: Số sê-ri lạ

en: Unknown warning type
vi: Kiểu cảnh báo chưa biết

en: Use the color sensor to sample spot colors
vi: Đặt cảm biến màu để lấy mẫu màu điểm

en: Version
vi: Phiên bản

en: Video card out
vi: Đầu ra card màn hình

en: Wait for the ink to dry
vi: Chờ mực khô

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: What target type do you have?
vi: Bạn có loại đích nào?

en: White point
vi: Điểm trắng

en: Yes
vi: Có

en: You can cancel this process at any stage by pressing the cancel button.
vi: Bạn có thể hủy tiến trình này bất kỳ lúc nào bằng cách bấm vào nút “Thôi”.

en: You can use the profile with <a href="import-linux">Linux</a>, <a href="import-osx">Apple OS X</a> and <a href="import-windows">Microsoft Windows</a> systems.
vi: Bạn có thể dùng hồ sơ với hệ thống <a href="import-linux">Linux</a>, <a href="import-osx">Apple OS X</a> và <a href="import-windows">Microsoft Windows</a>.

en: You may want to consult the owner’s manual for your display on how to achieve these settings.
vi: Bạn có thể cần tham khảo sổ tay hướng dẫn cho thiết bị hiển thị của bạn để biết cách làm.

en: You need to insert sensor hardware to continue.
vi: Bạn cần gắn phần cứng cảm biến để tiếp tục.

en: You will need to hold the device on the screen for the duration of the calibration.
vi: Bạn sẽ cần phải giữ thiết bị trên màn hình trong suốt thời gian cân chỉnh.

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Import
vi: _Nhập

en: _Measure
vi: Đ_o

en: _Open
vi: _Mở

en: gray
vi: xám

en: sRGB coverage
vi: Cân đối sRGB

en: sRGB example
vi: Ví dụ sRGB
